PDA

Xem đầy đủ chức năng : thời buổi xăng lên giá

♥chicken♥
22-07-2008, 02:20 AM
Bước tới trạm xăng bỗng thấy rầu,
Nỡ sao lên giá, giết em đi.
Loay hoay vót vét vài đồng chót,
sắp tới đem xe đổi lấy tiền.
Thấy giá xăng lòng như kiến cắn,
Đi học chẳng buồn lấy xe ra,
Dừng chân đứng cạnh thằng xe buýt,
Một mảnh trời riêng xăng với ta

mylife_02
22-07-2008, 02:36 AM
Thứ 2 là ngày đầu tuần... nên tăng có mỗi giá xăng. Thứ 3 thứ 4 thứ 5... ngày ngày tăng thêm giá khác. Thứ 6 rùi đến thứ 7.. chờ hoài hổng thấy lương tăng. Chủ nhật cả nhà treo niêu vì đã tiêu hết tiền......
=> bổ sung cho thêm dzui nà

-:- Albee -:-
22-07-2008, 04:07 AM
:so_funny: ... cái nào cũng hay :so_funny:

black_ghost183
22-07-2008, 10:44 AM
Tui bổ sung cho nào

Anh đội viên thức dậy
Thấy trời khuya lắm rồi
Mà sao Bác vẫn ngồi
Thì ra Bác mất ngủ
Anh đội viên nói nhỏ
Xăng tăng giá Bác ơi
Bác bảo Bác biết rồi
Mười chín nghìn một lít
Anh đội viên sụt xịt
Xe cháu xe tay ga
"Xe bác Toyota Chú khổ sao bằng Bác"
Hai bác cháu phờ phạc
Vì lạm phát dâng cao
Hai bác cháu ước ao
Cầu cho lương "lên giá"

Cả thế giới đều phải kiêng nể người Mỹ vì người Mỹ đã nói là làm. Nhưng người Mỹ lại sợ người Nhật vì người Nhật làm trước nói sau. Người Nhật lại sợ Trung Quốc vì Trung Quốc ko nói mà làm. Người Trung Quốc lại sợ ai??? Xin thưa Trung Quốc sợ nhất Việt Nam vì Việt Nam nói 1 đằng làm 1 nẻo... hôm qua bảo thứ trưởng bộ công thương nói không tăng giá xăng hôm nay đùng một cái tăng 31% ...

đẳng cấp chơi sang cỡ công tử Bạc Liêu đốt tiền vẫn có người chơi dữ hơn, đó là Lê Văn Tám dám đốt cả kho xăng 19 nghìn/lít ^^^^^^^^^^

n9Ø¢_n9††e¢††
22-07-2008, 08:26 PM
.....................:so_funny:

mưa_buồn
22-07-2008, 09:31 PM
Tức cười nhỉ ....:sr:....:sr:.....

BaBy YoYo
24-07-2008, 12:14 AM
ha'ha'.Vỡ bụng mất thôi

KASURA_HIP
24-07-2008, 01:12 AM
:botay: nghe hay đóa nhỉ ??:mood::mood:

Ѷ╖øç—¶«hj`ñ
24-07-2008, 02:26 AM
.................:kaka:..........hay hay..................

foolycooly520
24-07-2008, 03:03 AM
vừa hay vừa bùn ........hei........hei.................. ;))

rjn
24-07-2008, 06:18 AM
xăng lên giá hun nay là hun sau có thơ hay lìn. kinh thiệt

BaBy YoYo
25-07-2008, 05:04 AM
tip nua~ nha
: _Bản lĩnh người đàn ông . Ở nước Mỹ : 1 thằng con trai phải biết dùng súng . Ở nước Đức : 1 thằng con trai phải biết hách dịch và ko được sợ vợ . Ở Hàn Quốc : Con trai phải sành điệu hơn con gái . Ở Trung Quốc : 1 thằng con trai phải biết chơi game . Njpjnky© Nhưng tất cả vẫn chưa là gì với Việt Nam : 1 thằng con trai thì phải dám đâm thẳng vào hàng xăng rồi thét : đầy bình cho tao ---Cho 1 tràng pháo tay ,haaaaaaaa
_Trái đất cứ lặng lẽ quay. Xăng vẫn cứ lặng lẽ tăng. Xăng vẫn tăng đến muôn đời sau. Hứa yêu nhau có xe và xăng. [Em:] Trái đất cứ lặng lẽ quay. Xăng vẫn cứ lặng lẽ tăng. Xa nhau không phải không đủ xe. Xa nhau vì bao anh hết tiền. Em mua xăng ? [Anh:] Anh mua xăng, yêu anh không ? [Em:] Thật em yêu xăng. [Anh:] Lời nói đó vẫn in sâu vào tâm trí của anh. [Em:] Một vòng trái đất, em cần xăng. [Anh:] Anh cần xăng. [Em:] Ôi trạm xăng ngỡ như thật xa. Không dám nhìn, không nói gì. Dường như chúng ta chưa dùng xăng. [Anh:] Một vòng trái đất. [Em:] Đi đổ xăng. [Anh:] Em lặng đi, anh ngồi đây đếm theo vạch x

_A: Tao vừa ăn trộm được con xe tay ga xịn lắm. B : Đồ ngu, cái xe đạp điện bên cạnh thì không lấy, lấy cái của nợ này tiền đâu mà đổ xăng A: Mày mới ngu, điện giờ cúp liên miên không thông báo, mày cắm vào lỗ mũi để sạc pin xe đạp điện à! =))

_ bắt thang lên hỏi ông trời ............ xăng lên kinh wá chừng nào ông ngưng .......... ông trời ổng bảo rằng ngu ......... tao đi xe đạp xăng lên kệ mày

Tôi lại đạp xe đèo em đến lớp
Xích lô đi về trong lễ đón dâu
Chị chạy bộ ra siu thị mua rau
Công an đói ( ko ai vượt đèn đỏ )
Mũ bảo hiểm giờ bỗng nhiên vứt xó
Chó tung tăng ra phố với ông già
Mẹ tôi rồ xe đạp điện ra ga
Cu hàng xóm trượt patanh mua kẹo
Xe Roll Royces của nhà bên đắp chiếu
Ôi cuộc sống thời tiết kiệm nhiên liệu
Mới bình dị và thơ mộng bao nhiêu .