PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hỏi về lỗi ko dùng đc font .

Kiếplangthang
19-07-2008, 03:26 PM
Lúc trước mình cài font vào win để dùng cho PS vẫn binhg thường..giờ chuyển qua máy khác mình bỏ fonts vào thư mục Fonts trong window nhưng mở PS lên thì ko thấy đâu..kể cả paint hay notepad cũng ko có.. bạn nào chỉ giúp cách khắc phục ..thx alot :timup:

TLH
19-07-2008, 08:31 PM
Lý do là vì bạn cài font không đúng cách... :rang: Chép fonts như thế chỉ là chép cái phần "xác" của fonts, còn phần "hồn" thì không có... :cr:

Control Panel > Fonts > menu File > Install New Fonts > chọn ổ đĩa chứa fonts cần cài đặt thêm > chọn thư mục chứa fonts cần cài đặt > chọn fonts cần cài đặt > Ok > Ok... :rang:

Sau khi cài đặt fonts xong cần mở lại chương trình đang chạy thì nó sẽ nhận ra hết các fonts mới cài vào... :rang:

Mây Phiêu Lãng
19-07-2008, 11:33 PM
:D Sao kỳ vậy ta?! Bình thường thì Mây hay copy rồi paste qua thư mục fonts, sau đó nó tự động hiện lên bảng thông báo đòi cài đặt, rồi cứ thế ok là xong, như vậy cũng được mà:D

TLH
20-07-2008, 01:32 AM
Cái vấn đề fonts của Windows nhiều khi nó "khùng khùng" lắm chị ơi... :so_funny: Hồi xưa em cũng toàn chơi backup kiểu đó, nhưng mà sau này phát hiện ra là có fonts cài kiểu đó được, có fonts lại không được... :dien: Em nhớ rõ là em mất bộ font kiểu chữ Harry Potter vì cái kiểu copy như chị đó... :sick:

Nhưng mà cứ cài đúng bài bản là đúng đắn & an toàn nhất... :rang:

Kiếplangthang
20-07-2008, 03:44 PM
@Mây:lúc trước máy mình cũng vậy chỉ cần copy và paste vào folder fonts trong window là xong..:)
@THL:Thx bạn nhiều nhá mình làm đc rồi :)..

Thien_Thi_Anh
24-07-2008, 02:48 AM
Hio , Zi la 2 nang ne cu lam dung nhu the la on , em nghi la on day