PDA

Xem đầy đủ chức năng : con trai khoc

bematnai9881
14-06-2008, 09:02 PM
con trai khóc ư
các b5n có bao giờ thấy con trai khóc chưa:so_funny:
con trai khóc thì cái mặt như con mắm và khi tụi nó mút tay vui ơi là vui
con trai khóc nhè
xấu lắm bạn ơi

vthong1992
14-06-2008, 11:21 PM
Khóc có 2 ý nghĩ :

Khi mất một điều gì đó gì đó...
Khi buồn cho 1 điều gì đo...

Nhưng cả 2 điều đó điều cùng 1 ý nghĩ :"Muốn khóc"

Khóc không thể coi là nhủt nhát nếu người đó biết mình khóc vì điều gì. Khóc không thể coi là vô ích nếu người đó thực sự "muốn".
Người con trai khóc không có nghĩ là đáng xấu hổ, họ khóc vì nhiều mục đích(có thể vì người khác cũng có thể vì họ).Trong xã hội này , nếu có thể khóc 1 cách tự tin , 1 cách thật lòng thì người đó thật dũng cảm hơn người "muốn" nhưng "không thể làm".

Khi ta kiềm nén nổi buồn là lúc ta chỉ biết làm sau để kiềm chế đi nổi buồn và khi ta khóc là lúc ta đã tìm mọi cách sửa chửa nổi buồn

Nói chung "
Khóc không phải là vô nghĩ và người khóc cũng không nghĩ là hèn nhát nếu họ khóc vì mục đích đúng

Kira17
15-06-2008, 12:56 AM
Con trai khóc thì cũng đâu có gì, đâu phải cái j cũng đè nén trong lòng dc, đôi khi phải khóc để giải toả ra chự Vì vậy nếu bạn thấy thì nên an ủa hơn là chọc ng` ta

Kiêu
15-06-2008, 01:47 AM
con trai khóc là chuyện bình thường thôi mà :meo: đó cũng là cách giải toả những gì đè nén trong lòng như con gái mà :meo: tại sao lại phân biệt chuyện khóc với con trai và con gái nhỉ :meo:

BOM!
15-06-2008, 02:07 AM
Hjem thíc con trai khóc đâu, Bjxu ít khy thếy con trai khóc nhắm :bad: Chỷ 1 lần thèn bạn chia tay bồ mờ nó khóc thếy tội ơi là tội lun:(, chỷ bik đứng nhìn chơ làm chy đc:bangxiu:, con trai khóc mất dáng lém:nooo:... nên đừng khóc lèm zì:mpl:

@yumj
15-06-2008, 12:30 PM
khóc cũng fân biệt nam nữ àh.fân biệt zậy tội cho mấy boy wá....khóc để jải toả căng thẳng mà

pe_mom
16-06-2008, 01:08 AM
mình nghĩ con trai khóc thì rất hiếm đấy!Vì thường thì con trai rất mạnh mẽ,nên có khả năng kìm nén cảm xúc trong lòng,khóc nhưng nước mắt ko rơi.Nhưng tất nhiên,ko phải tất cả đều thế!!!!!!

p3pro
16-06-2008, 11:45 PM
Mình nghĩ con zai khóc thì chẳng có gì để cười. Vì nước mắt, dù mạnh mẽ tới đâu thì cũng khó lòng để kiềm nó lại. Có rất nhìu lý do để khóc, mình thì chẳng wan tâm chuyện con zai khóc. Vì cuộc đời đâu lúc nào cũng đc như ý muốn. Mình không ghét người con trai khóc nhưng mình ghét nhưng đứa con trai hèn, lúc nào cũng chỉ núp sau lưng con gái, làm con gái khóc. Con trai khóc.... bình thường thôi!

mưa_buồn
17-06-2008, 12:02 AM
con trai cũng là con người , con người thì cũng có lúc buồn , buồn nhìu quá sẽ ko thể kiềm chế => cần giải tỏa => khóc ...:rain:.....

Nước mắt đâu phải là thứ xấu xa gì mà phải che giấu ....:rain:.....con trai khóc ,cũng bình thường thui mừ ...

khói lam chiều
17-06-2008, 12:21 AM
con trai khóc ư
các b5n có bao giờ thấy con trai khóc chưa:so_funny:
con trai khóc thì cái mặt như con mắm và khi tụi nó mút tay vui ơi là vui
con trai khóc nhè
xấu lắm bạn ơi

Nhớ hồi nhỏ bị ông già với ông anh đập hoài, dùng dây nịt thắt lưng để quýnh mà vẫn phải ......cắn răng không khóc . Cũng có lần , lúc đó mới 8, 9 tuổi gì đó, bị ông anh đạp cho 1 phát , muốn tắt thở mà vẫn ......cắn răng không khóc.

Nỗi đau thể xác không thể làm cho con trai khóc được , nhưng nỗi đau trong lòng ........thì có lẽ :cr:

otthuytien
17-06-2008, 01:50 AM
:xinxhao:

làm wen ha mình là thành viên mới
:wavey::bicycle::hiepsi:

nữhiệpnáothiênquân
17-06-2008, 05:10 AM
khóc để chống bịnh ung thư :fi:

baby tap iu
17-06-2008, 11:51 AM
con trai cũng là con ng con gái cũng la con ng nên con gái có quyền khox thì koan zai cũng vậy đơn giãn vậy th0y

cuongdayne
21-06-2008, 06:08 AM
Những người khóc nhiều thường mắt sáng và khỏe hơn những người ít khóc .Nếu như có lý do để khóc và được khóc tui sẽ khóc ...huuu ..Vì đơn giản tui cũng là con người biết cảm nhận .

changkho18
21-06-2008, 06:27 AM
Con trai khóc ư,có lẽ mọi người sẽ cho là chuyện đó thật buồn cười nhỉ,nhưng các bạn lầm rồi con trai chúng tôi thì cũng là 1 con người mà thôi,cũng có cảm xúc của mình, nhưng chúng tôi không khóc như con gái,con trai chúng tôi khóc chỉ khi có một điều ji đó wa' bức xúc và chỉ khóc khi bất lực trước điều đó,khi các bạn gái thấy chúng tôi khóc thì đừng có mà đứng đó nhìn nhé,hãy an ủi chúng tui như chúng tui đã an ủi các bạn khi các bạn khóc vậy,đừng có mà chêu chọc chúng tôi vì các bạn bít không khi đó là lúc chúng tôi cần các bạn nhất đó ^^

nhóc nhỏ
22-06-2008, 01:56 AM
con trai khóc làm mình khó chịu đơn giản ko mun' thấy ngừi iu mình khóc vì ko bik làm ji đành ngồi khóc' chungT_T:meo:nhớ 1 người lám vì hắn khóc trong lòng mình thấy đau vo đối:timvo:giờ hắn hạnh phúc òi :nono:mình va new bf còn nhìu xung đột nguyen nhan vì hắn người con trai đó vẩn nằm đâu đó chím 1 góc nhỏ trong tim mình:timvo:nhưng họ khóc củng ko ji` xai cã khóc có thể bĩu lộ tình cảm chân thật hơn:rang: