PDA

Xem đầy đủ chức năng : mình cần phải làm gì ?????

luckyboyls666
16-05-2008, 04:29 AM
đã gần một tuần mình không được gặp người mình yêu. tối hôm wa mình đã nc với N ( N là người yêu của mình.) mình vẫn nghĩ mọi chuyện bt và vui vẻ. nhưng không ngờ, trong buổi tối hôm wa, một nhân vật xuất hiện, đó là người yêu cũ của N. tôi vẫn nghĩ mọi chuyện sẽ không có j`, nhưng đã nhầm. đã rất nhiều lần, từ khi N yêu tôi, N vẫn liên lạc và nc với người đó (tất nhiên chỉ với tư cách là bạn bè.) đến h, N nói với tôi, N vẫn còn tc với người đó. và giờ, nếu tiếp tục với mình, N sẽ rất bối rối, và cảm thấy có lỗi.......... mình đã nói rằng, mình chấp nhận tất cả, vì mình yêu N, và mình sẽ làm tất cả chỉ để N được vui. nhưng thật sự mình rất cần N, thiếu đi N thì cuộc sống mình không còn ý nghĩa. nhưng mọi c vẫn tiếp tục xảy ra theo chiều hướng xấu. trong buổi trưa nay, N đã có ý rời xa mình.
mình thật sự rất yêu N, h mình không biết phải làm sao để N có thể ở lại bên mình, và có thể quên được người đó, cũng là ng yêu đầu của N, h mình cảm thấy tuyệt vọng, vì mình là một thằng con trai. màh ngay tình yêu của mình, mình cũng không giữ được, h mình không biết phải làm sao nữa. mình yêu người đó, và minh biết là sẽ mãi như thế.

phương ^_^
16-05-2008, 08:19 AM
mình hiểu cảm giá của bạn lúc này?
thất vọng buồn chán và rất buồn
nếu như N yêu bạn thì N sẽ chấm dứt tất cả t/c của N với người kia
nhưng khi yêu bạn N vẩn tiêp tục qua lại với người kia thì mình nghic bạn ko nên níu kéo t/c ấy để làm gì vi thực sự thì N ko hề yêu bạn thật lòng chỉ lấy bạn ra làm khoảng trống trong lòng mình mà thôi
mình hi vọng bạn sẽ làm đúng với ti/c của mình

luckyboyls666
16-05-2008, 11:41 PM
để quên được N đó hẳn sẽ là điều rất khó. vì N là người yêu đầu tiên của tôi. nhưng nếu quên đi N thì cuộc sống của tôi có lẽ sẽ trở lại với chính tôi ngày trước, tôi có thể vui đùa cùng bạn bè, chọc cho những ng bạn của tôi cười phá lên mỗi khi họ buồn, được ngồi lắng nghe họ tâm sự, được đi chơi cùng với những người bạn thân, được làm tất cả mọi việc mà mình thích..... nhưng, sự thật quá tàn nhẫn, tôi không thể, và dù có thể tôi cũng không cho phép mình quên N, N là người tôi yêu, trái tim tôi chỉ có một, và tinh yêu của tôi cũng vậy, N đã giúp tôi biết yêu, vậy nên tôi không cho phép mình rời xa tình cảm màh tôi đã có với N. tôi yêu, tôi biết rõ như vậy, nhưng thật sự, giờ tôi cảm thấy bất lực, vì tôi không đủ mạnh mẽ để bảo vệ tình yêu của mình. giờ đây, là giới hạn một tuần, một tuần để N suy nghĩ kỹ mọi việc, một tuần không có nt, không có gọi đt và cũng không được gặp mặt N, tôi chưa từng nghĩ mình sẽ sống ntn khi không có người mình yêu ở bên cạnh. tôi buồn bã, và thất vọng. khi ngồi viết những dòng tâm sự này, dường như tôi đã mất đi gần hết cảm giác, cảm giác đượ sống, cảm giác có một ai đó là một người nào đó trong tôi. tôi sợ, và thật sự, tôi chưa từng có cảm giác sợ hãi này. giờ thì tôi cần phải làm gì ? tôi phải làm sao để có lại được N, người mà tôi yêu hơn chính bản thân mình. tôi phải làm sao ???

hoa moc tinh
17-05-2008, 01:05 AM
nếu tôi là bạn thì tôi sẽ chọn cách rời xa N.nếu như n đã mún rời xa bạn để quay về với mối tình đầu của mình thì có níu kéo tc của 2 ng chắc chắn sẽ ko còn dc như xưa nụa vậy thì níu kéo làm j khi ng ta đã ko mún

luckyboyls666
17-05-2008, 04:26 AM
mình mệt mỏi quá. đối với mình, ngày hôm nay đã là một tuần rồi, mình nhớ, sao mình mong được gặp N wá, mình muốn được ôm N vào lòng như ngày nào, mình muốn được ngắm nhìn N, nhưng h mình không biết phải làm sao. mình sợ lắm, mình sợ thời giang sẽ mang N đi mất, h thì mình không nghĩ được gì rồi, có lẽ mình sắp phát điên vì nhớ N rồi, mình yêu wá, mà điên cũng tốt, như thế, mình sẽ không còn nhớ gì nữa, mình sẽ không còn biết gì nữa. vậy thì mình sẽ không phải khổ ntn.

laphungtienmc2
17-05-2008, 05:58 AM
để quên được N đó hẳn sẽ là điều rất khó. vì N là người yêu đầu tiên của tôi. nhưng nếu quên đi N thì cuộc sống của tôi có lẽ sẽ trở lại với chính tôi ngày trước, tôi có thể vui đùa cùng bạn bè, chọc cho những ng bạn của tôi cười phá lên mỗi khi họ buồn, được ngồi lắng nghe họ tâm sự, được đi chơi cùng với những người bạn thân, được làm tất cả mọi việc mà mình thích..... nhưng, sự thật quá tàn nhẫn, tôi không thể, và dù có thể tôi cũng không cho phép mình quên N, N là người tôi yêu, trái tim tôi chỉ có một, và tinh yêu của tôi cũng vậy, N đã giúp tôi biết yêu, vậy nên tôi không cho phép mình rời xa tình cảm màh tôi đã có với N. tôi yêu, tôi biết rõ như vậy, nhưng thật sự, giờ tôi cảm thấy bất lực, vì tôi không đủ mạnh mẽ để bảo vệ tình yêu của mình. giờ đây, là giới hạn một tuần, một tuần để N suy nghĩ kỹ mọi việc, một tuần không có nt, không có gọi đt và cũng không được gặp mặt N, tôi chưa từng nghĩ mình sẽ sống ntn khi không có người mình yêu ở bên cạnh. tôi buồn bã, và thất vọng. khi ngồi viết những dòng tâm sự này, dường như tôi đã mất đi gần hết cảm giác, cảm giác đượ sống, cảm giác có một ai đó là một người nào đó trong tôi. tôi sợ, và thật sự, tôi chưa từng có cảm giác sợ hãi này. giờ thì tôi cần phải làm gì ? tôi phải làm sao để có lại được N, người mà tôi yêu hơn chính bản thân mình. tôi phải làm sao ???

Ng iu đầu tiên khó quên là đúng rùi nhưng dần sẽ quên đc thôi, tôi cũng từng như vậy đó! Cố lên ông bạn! :hiepsi:

mèo_con_ham_ngủ
17-05-2008, 06:00 AM
N là ai mà may mắn thế... thôi mèo con còn nhỏ. mèo con tới giờ măm măm rùi

yeu_anh_4ever
17-05-2008, 10:33 AM
bạn này ,cô ấy đã nói vậy mình nghĩ chia tay lúc này là cần thiết
đừng níu kéo những gì hok kòn thuộc về mình bạn ah.

the_death
19-05-2008, 09:55 PM
Bạn quả là một con người si tình.
Bạn biết nói rằng bạn là 1 người con trai, vậy tại sao bạn lại có những suy nghĩ tuyệt vọng và buồn chán như thế. Vấn đề ở đây ko phải là bạn vô dụng (ko bảo vệ được tình iu của mình) mà vấn đề ở đây là N ko cùng bạn bảo vệ tình iu này, trái tim N ko cùng chung nhịp đập với trái tim bạn, bạn có ra sức và cố gắng bảo vệ tình iu này đến đâu đi nữa thì cũng ko có kết quả gì. Nếu N tiếp tục tình iu này với bạn thì N sẽ có lỗi với bản thân và càng có lỗi với bạn, bạn nghĩ gì khi người bên cạnh mình mà trái tim luôn hướng về 1 người kia. Tình iu ko thể miễn cưỡng được đâu bạn ạ.
Tui rất thấu hiểu nỗi lòng của bạn bây giờ và rất cảm thông với tâm trạng của bạn. Nhưng tình iu đầu thường đơm hoa chứ ko kết trái đâu bạn. Còn rất nhiều người đang đợi chờ tình iu của bạn đấy. Để có được 1 tình iu đúng nghĩa thì bạn cần phải đối mặt với nhiều thử thách và sự lựa chọn. Đừng nên tìm người "duy nhất" bạn ạ.
Sau cơn mưa thì hào quang của ánh mặt trời sẽ lại xuất hiện. Còn rất nhiều tình cảm của những người khác đang dành cho bạn hãy mở rộng vòng tay và trái tim bạn để đón nhận những tình iu kế tiếp. Hãy để cho N ra đi để tâm hồn được thanh thản. Bạn iu N thì bạn muốn N hạnh phúc vậy bạn nên rộng lượng để N ra đi để N có thể tìm được hạnh phúc cho riêng mình, và điều đó cũng giúp bạn sẽ tìm được hạnh phúc cho bản thân bạn.
Chúc bạn sớm có 1 tình iu tuyệt đẹp.

luckyboyls666
20-05-2008, 01:47 AM
tôi không còn sợ nữa, N đã quay lại, N đã không còn lừa dối bản thân N, tôi yêu, và tôi cũng đã biết như vậy, h N đã nhận định rõ mọi việc, N biết tình cảm thật sự của N là dành cho ai, N đã không còn bị cái quá khứ kìa bám đuổi theo nữa ^^ h tôi vui, nhưng chỉ một chút thôi, vì N vẫn muốn tôi và N có một khoảng thời gian không gặp mặt nhau (để làm gì thì tôi không rõ). nhưng chúng tôi vẫn gọi dt và nt với nhau. tôi cảm thấy được tình yêu cùa N. nhưng các bạn có biết, tôi yêu N biết chừng nào???

........... Đừng nên tìm người "duy nhất" bạn ạ.
Sau cơn mưa thì hào quang của ánh mặt trời sẽ lại xuất hiện............

tôi đã yêu, và trong tình yêu tôi vẫn mãi chỉ yêu một người ^^, cám ơn các bạn, các bạn đã lắng nghe, đã trả lời những bài viết của tôi, đã cho tôi thấy được chút j` đó, đã cho tôi một chút lòng quan tâm....... tôi rất cám ơn các bạn, N đã quay lại với tôi rồi, và lần này, có lẽ sẽ là rất lâu ^^, đủ lâu để chúng tôi hiểu nhau hơn ^^, đủ lâu để tôi không bao h bùn nữa ^^, tôi tin vào tình yêu này ^^, cám ơn các bạn, các bạn hay chúc phúc cho tình yêu của chúng tôi nha ^^..........

GRTL
21-05-2008, 09:54 AM
- mèn ! yêu gì lạ vậy !? lừa dối, dối lừa ... tình yêu của cô ấy đâu có dành cho bạn !? ngay từ đầu đã không hề yêu bạn ... cô ấy chỉ muốn tìm hiểu về bạn, thiết lập một mối quan hệ với bạn để mà so sánh và cân nhắc lựa chọn hơn thua giữa bạn và người củ ... ! rất tiếc là bạn không có gì vượt trội với người củ ... và bye bye ... đến khi về với người củ thì lại thấy không có gì hơn bạn .... và lại ....
- thương tiếc gì cô gái như thế !? bạn đợi xem ... sẽ có người thế chổ vị trí của bạn ngay thôi ! cô ta suốt đời kông biết đến điểm dừng. Yêu cô ta thì bạn chỉ có mà hầu hạ cô ta và chỉ được nghe những lời mật ngọt sáo rỗng thôi ! <--- nói bạn đừng giận ... cô ta thuộc hàng " đào mỏ " thứ thiệt đó ! đừng vội mừng .

Jangnara9x
21-05-2008, 11:18 PM
biết làm thế nào N bên bạn lại vẫn còn tình cảm với người khác,nếu thực sự N vẫn còn yêu người kia thì tình cũ ko gọi cũng về bạn ạ,đôi khi họ xa nhau chỉ để biết họ cần nhau đến mức nào thôi

luckyboyls666
04-07-2009, 10:30 AM
em đã không biết là anh buồn đến như vây..hôm nay em mới vào nick của anh..mọi người nói như vậy cũng phải thôi.em xin lỗi anh nhiêu..chắc là anh sẽ k đọc được những dòng nay.em yêu anh rất nhiều và sẽ ko bao h để anh buồn nữa đâu.moi chuyen da qua kha lau roi.duoc mot nam roi..nhung doc nhung dong nay sao em van thay minh co loi qua..xin loi anh.

Jujnhan_kasumj_kute
04-07-2009, 06:54 PM
đã gần một tuần mình không được gặp người mình yêu. tối hôm wa mình đã nc với N ( N là người yêu của mình.) mình vẫn nghĩ mọi chuyện bt và vui vẻ. nhưng không ngờ, trong buổi tối hôm wa, một nhân vật xuất hiện, đó là người yêu cũ của N. tôi vẫn nghĩ mọi chuyện sẽ không có j`, nhưng đã nhầm. đã rất nhiều lần, từ khi N yêu tôi, N vẫn liên lạc và nc với người đó (tất nhiên chỉ với tư cách là bạn bè.) đến h, N nói với tôi, N vẫn còn tc với người đó. và giờ, nếu tiếp tục với mình, N sẽ rất bối rối, và cảm thấy có lỗi.......... mình đã nói rằng, mình chấp nhận tất cả, vì mình yêu N, và mình sẽ làm tất cả chỉ để N được vui. nhưng thật sự mình rất cần N, thiếu đi N thì cuộc sống mình không còn ý nghĩa. nhưng mọi c vẫn tiếp tục xảy ra theo chiều hướng xấu. trong buổi trưa nay, N đã có ý rời xa mình.
mình thật sự rất yêu N, h mình không biết phải làm sao để N có thể ở lại bên mình, và có thể quên được người đó, cũng là ng yêu đầu của N, h mình cảm thấy tuyệt vọng, vì mình là một thằng con trai. màh ngay tình yêu của mình, mình cũng không giữ được, h mình không biết phải làm sao nữa. mình yêu người đó, và minh biết là sẽ mãi như thế.

HÃY NÓI THEO CACK CỦA LUCKY...........................

congchuahongtra
06-07-2009, 03:22 AM
oài,bạn hạnh phúc wa' chúc mừng bạn nhá,chuác 2 bạn sẽ mãi bên nhau và sẽ ko j có thể cản trở,ngăn cách 2 bạn được nữa nhá!

Hạnh phúc thật,lại có một tình yêu được chắp cánh bay cao bay xa nữa oy

luckyboyls666
09-07-2009, 12:45 PM
ke ke vợ iu pik có lỗi là tốt rùi........ anh yêu vợ anh nhiều lắm.......... chuyện đã qua cách đây 1 năm rồi. H 2 đứa mình rất vui phải không em ^^. người sợ ở đây phải là anh mới đúng. T_T chằng may em màh không đọc được những dòng này thì... ngốc xit kia, yêu em nhiều lắm, đồ ngốc. Ngốc này, qua 1 năm a đã không còn tình cảm với em như hồi đầu nữa rồi................ em có buồn không khi đọc những dòng này.............. anh viết ra như vậy là vì............ anh đã yêu em nhiều hơn trước rất nhiều rồi... anh tin là anh sẽ mãi yêu em như thế. nhưng N này, anh biết mình sẽ không còn bên nhau lâu nữa đâu. anh sợ ngày đó lắm, ngày mà anh phải đứng yên nhìn người yêu của anh ra đi mà anh không có cách nào giữ lại được. nếu như ngày đó xảy ra sớm thì anh mong em hãy đứng trước mặt anh và hãy để anh ngắm nhìn em thật lâu em nhé................. hix, có lẽ a đã nghĩ mọi chuyện hơi bị linh tinh rồi =.= anh yêu em nhiều lắm........ cầu mong mọi điều tốt lành nhất đến với người yêu của anh. ANH MÃI YÊU EM !!! ĐỒ NGỐC XÍT!!!!!:hun::hun::hun::hun::hun::hun::hun::hun: