PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hãy đọc một quan điểm sống...

bebadboy87
12-04-2008, 06:57 PM
Read a creed to Live...
Hãy đọc một quan điểm sống...

* Đừng tự chôn vùi giá trị bản thân mình bằng cách so sánh với người khác. Bởi đơn giản chúng ta khác nhau và bởi ai cũng đặc biệt.
* Don't undermine your worth by comparing yourself with others. It is because we are different that each of us is special.

------------------------------------

* Đừng định nghĩa mục tiêu của bạn bằng những gì người khác cho là quan trọng. Chỉ mình bạn biết điều gì là tốt nhất cho bản thân.
* Dont set your goals by what other people deem important. Only you know what is best for you.

* Đừng vứt bỏ những điều gần gũi với trái tim bạn. Hãy giữ chúng như giữ cuộc sống của bạn, không có chúng, cuộc sống thật vô nghĩa.
* Don't take for granted the things closest to your heart. Cling to them as you would your life, for without them life is meaningless.

* Đừng để tuột mất cuộc sống của bạn qua những ngón tay bằng cách chỉ sống cho quá khứ hay tương lai. Hãy sống từng ngày, sống mọi ngày của cuộc đời bạn.
* Don't let your life slip through your fingers by living in the past or for the future. By living your life one day at a time, you live all the days of your life.

* Đừng từ bỏ nếu bạn còn có thể cho, không gì là thực sự có giới hạn... cho đến một ngày bạn ngừng cố gắng.
* Don't give up when you still have something to give. Nothing is really over...until the moment you stop trying.

* Đừng sợ chấp nhận rằng bạn không hoàn hảo. Đó là sợi dây mỏng nối chúng ta với nhau.
* Don't be afraid to admit that you are less than perfect. It is this fragile thread that binds us to each other.

* Đừng sợ va chạm với hiểm nguy, đó là cơ hội để chúng ta học về sự dũng cảm.
* Don't be afraid to encounter risks, it is by taking chances that we learn how to be brave.

* Đừng chấm dứt tình yêu cuộc sống của bạn bằng cách nói rằng không thể tìm thấy nó. Cách nhanh nhất để nhận yêu thương là cho đi, cách nhanh nhất để mất nó là giữ quá chặt và cách tốt nhất để giữ tình yêu là cho nó thêm những chiếc cánh.
* Don't shut love out of your life by saying it's impossible to find. The quickest way to receive love is to give love; the fastest way to lose love is to hold it too tightly, and the best way to keep love is to give it wings.

* Đừng thiếu ước mơ, không mơ ước là không có khát vọng mà không có khát vọng thì chẳng thể thực hiện được gì.
* Don't miss your dreams. To be without dreams is to be withour hope: to be without hope is to be without purpose.

* Đừng sống nhanh đến nỗi quên mất rằng bạn đã ở đâu cũng như bạn sẽ đến đâu. Cuộc sống không phải là cuộc đua mà là một chuyến du lịch để thưởng thức từng bước của đường đời!.
* Don't run through life so fast that you forget not only where you've been but also where you're going. Life is not a race, but a journey to be savoured each step of the way!

- Sưu Tầm -

blood_omen
22-04-2008, 02:08 AM
Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi.

Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.

Đừng lấy của cải vật chất đo lường thành công hay thất bại. Chính tâm hồn của mỗi con người mới xác định được mức độ “giàu có” trong cuộc sống của mình.

Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.

Đừng do dự khi đón nhận sự giúp đỡ, tất cả chúng ta đều cần được giúp đỡ, ở bất kỳ khoảng thời gian nào trong cuộc đời.

Đừng chạy chốn mà hãy tìm đến tình yêu, đó là niềm hạnh phúc nhất của bạn.
Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.

Đừng bao giờ cho là bạn đã thất bại khi những kế hoạch và giấc mơ của bạn đã sụp đổ, vì biết được thêm một điều mới mẻ thì đó là lúc bạn tiến bộ rồi.

Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn.

Đừng quên tìm cho mình một người bạn thật sự, bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.

Và cuối cùng đừng quên ơn những người đã cho bạn cuộc sống hôm nay với tất cả những gì bạn cần. Bởi vì con cháu đời sau của bạn sẽ xem bạn như tấm gương của chúng.

h0a anh dao
29-04-2008, 08:56 PM
Đừng bao giờ cảm thấy đơn độc, vì đâu đó vẫn có những người sẵn sàng sẽ chia cùng bạn. Và còn một người luôn đi cùng bạn - đó chính là bản thân của bạn

Đừng đánh giá thấp giá trị của mình bằng cách so sánh mình với người khác. Bởi vì mỗi ngưới đều khác nhau, đều có một đặc tinh đặc biệt.

Đừng thất vọng khi bạn còn có một cái gì đó để cống hiến. Không có cái gì thật sự chấm dứt cho đến khi bạn dừng lại không muốn cố gắng nữa

Đừng sợ hãi khi nhận thức được rằng mình là người không hoàn mĩ. Vì khi nhận thức được điều này thì bạn đang trở thành một người hoàn mĩ rồi

Đừng đi qua đòi sống quá nhanh vì bạn không chỉ quen đi nơi bạn đã đến mà còn quên cả hướng đi của chính mình

mưa_buồn
07-05-2008, 09:33 PM
có ý nghĩ lắm...thankx mọi người...

blood_omen
09-05-2008, 12:37 AM
♥ Nói từ từ ,nhưng hãy suy nghĩ nhanh .
♥ Bạn có thể bị tổn thương nếu yêu ai đó say đắm , nhưng đó là cách giúp bạn trở nên hoàn thiện .
♥ Đừng nên dễ dàng tin vào những gì bạn nghe , đừng xài hết tiền mà bạn có , không nên muốn ngủ bao lâu thì ngủ .
♥ Tin vào tiếng sét ái tình , Thật Lòng khi nói-lời-yêu
♥ Bất cứ khj nào bạn phát hiện ra mình sai , hãy hết sức tìm cách bù đắp , nhưng phải nhanh chân lên.Và nhìn thẳng vào mắt người đối diện khi nói lời xin lỗi .
♥ Đừng bao h coi thường ước mơ của ng` khác .
♥ Không nên đánh giá con người qua vẻ bề ngoài .
♥ Khi người khác hỏi những câu bạn không muốn trả lời , hãy mỉm cười và hỏi lại :" Tại sao bạn lại muốn biết điều đó ? "
♥ Gọi điện thoại cho mẹ , nếu không thể , hãy nghĩ đến mẹ .
♥ Khi thất bại , hãy nhớ về nó , và rút lấy bài học kinh nghiệm nhưng đừng nản chí hay bỏ cuộc .
♥ Đừng để việc tranh chấp nhỏ lấy đi cơ hội lớn .
♥ Mỗi khi nhấc điện thoại lên , hãy mỉm cười,Vì " đối phương " sẽ cảm nhận đc .
♥ Hãy cân nhắc quyết định kết hôn với người mình thjk .
♥ Tin tưởng vào đấng tối cao , nhưng đừng quên ...khoá cửa !
♥ Khi cãi nhau với ng` yêu , hãy dùng đến lý trí , đừng lôi n~ chuyện cũ ra nói .
♥ Đừng trốn tránh ngày hôm qua , cố gắng trong ngày hôm nay , nghĩ về ngày mai
♥ Nên chú ý ý nghĩa của từng câu bạn nói .
♥ Cùng chia sẻ kiến thức với người khác , để nó đc nhân rộng .
♥ Mỗi năm đi qua ít nhất một nơi mà bạn chưa từng đến .
♥ Hãy nhìn lại mục đích mà bạn quyết tâm đạt đc và phân tích xem mình đã " thành công " đến mức nào ?
♥ Bất luận trong nấu ăn hay trong tình yêu, bạn đều phải dùng 100% trách nhiệm với thái độ cư xử

me0c0n
05-06-2008, 09:46 AM
1. Sự hiện diện của bạn là món quà của cả thế giới.
2. Bạn là duy nhất và không ai giống bạn cả.
3. Cuộc sống của bạn hoàn toàn phụ thuộc theo mong muốn của bạn.
4. Hãy biết tận hưởng trọn vẹn một ngày.
5. Hãy đếm những điều mà bạn hạnh phúc, đừng đếm những điều phiền muộn.
6. Bạn sẽ vượt qua được tất cả mọi thứ, dù có khó khăn đến đâu.
7. Có hàng tá câu hỏi và câu trả lời trong chính bạn.
8. Hãy trở nên có hiểu biết, can đảm và mạnh mẽ.
9. Đừng tự tạo những giới hạn cho chính bản thân bạn.
10. Có nhiều giấc mơ đang chờ được thực hiện.
11. Những quyết định cũng không kém phần quan trọng như những cơ hội mà bạn có.
12. Hãy vươn đến đỉnh cao của chính bạn, vươn tới ước mơ và khát vọng.
13. Không gì làm lãng phí năng lượng của bạn hơn là ngồi một chỗ và lo lắng về hàng tá chuyện.
14. Một ngư�?i kiên nhẫn có thể chấp nhận một việc thậm chí còn hơn cả bản chất của sự việc đó.
15. Đừng biến bất cứ điều gì trở nên trầm trọng.
16. Hãy sống một cuộc sống thanh bình, đừng sống một cuộc đời tiếc nuối.
17. Hãy nhớ rằng một tình yêu nhỏ có thể đi cả một quãng đường dài.
18. Cũng hãy nhớ rằng nhiều thứ sẽ ra đi mãi mãi và không bao giờ quay trở lại.
19. Hãy nhớ rằng tình bạn là một sự đầu tư khôn ngoan.
20. Cuộc sống thật quý giá khi người ta ở bên nhau.
21. Hãy nhận ra rằng mọi thứ không bao giờ là trễ cả.
22. Hãy thực hiện những điều bình dị theo những cách phi thường nhất.
23. Hãy luôn nhớ về gia đình, luôn có những ước mơ, hy vọng và niềm hạnh phúc trong cuộc sống.
24. Thời gian luôn chuyển động và hãy ước rằng, một lúc nào đó, ta sẽ vươn tới những vì sao.