PDA

Xem đầy đủ chức năng : nhật ký những ngày buồn

tocduoiga86
01-08-2005, 10:28 PM
sáng sớm thức dậy ,cảm nhận từ 1 ngày mới :sự bắt đầu .mọi sự mới .Song đời cũng thế và chỉ có một ,duy nhất ,vậy mà sao thấy phức tạp quá

hoangduong
04-08-2005, 03:17 PM
một ngày mới có nhiều điều mới. nên ta cần phải đương đầu với nhiều phức tạp nhưng ta vẫn phải vựơt qua bằng mọi giá cho dù là chuyện gì xảy ra....

tocduoiga86
04-08-2005, 10:07 PM
Mọi thứ đều trở nên trống rỗng và vô nghĩa???????? Nó, chính nó cũng ko biết.. Nó đang cố gắng để tìm thấy một lý do cho tất cả, nhưng nó ko tìm được...

kenshin_nmt
05-08-2005, 06:10 PM
Hix!! Nhật ký j` lạ quá bạn ơi!!! mình không hỉu lắm!!

tiểu quỉ
05-08-2005, 08:47 PM
nhật kí của người ta bạn hiểu làm chi

tocduoiga86
08-08-2005, 10:31 PM
Vậy là nó đã biết điểm ĐH ,nó ko tin vào mắt mình mữa .Lúc đi thi về nó hy vọng bao nhiêu thì bây giờ càng thất vọng bấy nhiêu .Nó cảm thấy hụt hẫng quá ,ba mẹ cũng vì chuyện này mà cãi nhau . "Vì anh ,vì tôi " không ,không vì ai cả ,vì nó tất cả.....

hoanbau
09-08-2005, 02:44 AM
:lol: :lol: hư vô là hư vô..và hư vô chỉ là hư vô.

~Qikitta~
09-08-2005, 03:25 AM
tụi nghịp má :khocnhe:

Mưa Đêm
09-08-2005, 04:13 AM
hoá ra gà gái là má gà còi àh :D

Khoảnh Khắc
09-08-2005, 04:55 PM
nếu muốn ko suy nghĩ là ko suy nghĩ, ko buồn là ko buồn thì trên đời này đã chẳng ai buồn bao giờ rồi..

[invisible]
10-08-2005, 03:51 AM
G` ơi , đừng buồn. Học tài thi phận mà , anh chúc em luôn vui tươi , đừng suy nghĩ nhiều quá ==>> nhanh già
Gà già thì thịt dai, dai thì không ai ăn, sướng quá còn gì nữa

tocduoiga86
10-08-2005, 09:40 PM
@ FX : cảm ơn huynh nhìu ,huynh cũng cố điều trị cho sớm lành bệnh ,mí bữa nay ít gặp huynh ,ko 888 được bùn ( tập 2 ) :D

nguoidentusaohoa
11-08-2005, 02:20 AM
chào TOCDUOIGA86 nha sau khi đọc xong bài viết của bạn mình cảm thấy bài viết rất hay

..Xa..
14-08-2005, 10:20 AM
trượi ddh à chán nhỉ chia bùn nha hic hic hic

Hến Sò
15-08-2005, 08:29 PM
sáng sớm thức dậy ,cảm nhận từ 1 ngày mới :sự bắt đầu .mọi sự mới .Song đời cũng thế và chỉ có một ,duy nhất ,vậy mà sao thấy phức tạp quá phức tạp gì?thế là wa' đơn giản đóa

hoanbau
16-08-2005, 02:48 AM
Đêm
khuya....gà nói với bò :mai cậu chủ đi thi thì tao chết..cậu đỗ thì mày chết ....
bò nói :oh` no....cậu chủ nhà mình học thì ngu như tao.viết thì xấu như mày..thế thì đỗ thế nào được...vậy thì chỉ có mày chết thui...
....ôm nhau khóc.

tocduoiga86
30-08-2005, 04:38 AM
Lúc này
Ta có cảm giác bất lực
Ta thấy mình bị tổn thương
Ta không có tư cách để than vãn
Bởi ta cũng từng làm tổn thương nhiều người
Nhưng...

tocduoiga86
30-08-2005, 05:55 PM
"mày có 2 sự lựa chon ,1 ra khỏi cái nhà này ,2 thi lại ĐH " .Vậy là bây giờ phải ngồi ngoài đường .Tại sao lại phải ép buộc con như vậy hả ba ,tại sao ko cho con đi theo con đường con đã chọn , tại sao ba luôn muốn con làm theo ý ba ,mặc dù ba biết con ko thể ,tại sao....

tocduoiga86
01-09-2005, 06:26 PM
chuyện của mụi ko đơn giản như huynh nghĩ đâu FX à

tocduoiga86
17-09-2005, 01:00 AM
Sau một t/y người ta có bao giờ quên nhanh ko? mình chẳng bao giờ nghĩ rằng vậy, ngay chính mình mình còn chưa thể quên được ....hôm qua mệt mỏi ngủ say sáng dậy thấy lòng bình an lắm ....nhưng sao thực sự mình vẫn yêu người.......thực sự nói thật tình cảm của mình , mình cũng sợ người đọc đuợc những dòng này vì người bảo mình ko nên nghĩ nhiều nhưng mình còn yêu người lắm......khi người ta ko còn yêu thì người ta sợ sự níu kéo ( nhưng bẵng đi một tg thì lại nhớ .....)

lam_kiet
17-09-2005, 05:59 AM
chị gái ơi!...thế em hỏi chị nhé.
chị ko thick học DH(hay cảm giác là ko thể học ) , vậy chị định làm gì?
chị thử đặt mình vào vị trí bố mẹ chị, chị nhận định xem con đường mình đi có ổn định đc ko?...có chắc chắn ko? ...
em thì em luôn muốn chị vui vẻ, sống vui vẻ và thoải mái... đời người biết đc bao nhiêu!
cũng có sóng gió nhưng cũng có những niềm vui chứ!...sao chị cứ phải vùi mình , quấn quit những thất vọng hay suy nghĩ lo âu!...
chị ơi cố lên, dù chị có quyết định thế nào, học lại hay di theo con đường của chị , chị cũng cố gắng nên.
đời người đc sống có mục đích để làm việc, phấn đấu là HP đấy chị ạ!

speaker
17-09-2005, 06:33 AM
Cí này nghe rồi , khổ thân gà lắm , tốt nhất là kiếm cái bu chui vào đó rồi ngồi ở chợ thía là xong

lam_kiet
17-09-2005, 06:49 PM
:haha: ... anh SP đi xúi dại chị gà à!..

tinhhoa_online
17-09-2005, 09:13 PM
thương gà quá à!

tocduoiga86
21-09-2005, 12:45 AM
@ lk : hoàn cảnh mỗi người khác nhau .em ko là chị nên em sẽ chẳng bao giờ hiểu được đâu kưng ơi:D,dù sao cũng thanks kưng nhìu :D:D
@ SP : cha này chại qua đây nói chiện khìn dzị
Mưa, lại vẫn mưa...ngoài trời mưa và hình như đâu đó cũng mưa?! Nhìn mưa thật đẹp, thật quyến rũ, thật ngọt ngào, mà cũng thật tàn nhẫn nhỉ. Trăng đang rất tròn và rất là sáng, thường trăng tròn vào 15 nhưng theo mình trăng tròn và đẹp nhất là vào 16, người ta nói trong vòng tròn đó có cây đa và chú cuội, nhưng mình nhìn mãi, nhìn mãi cũng chẳng tìm đâu ra chú cuội, mà chỉ thấy cây đa thôi.. Trăng sáng thật, rất sáng nhưng sao lại ko soi sáng được tới nơi cần thấy nhỉ?? nó đâu quá xa và quá sâu đâu. Mưa kết hợp với trăng tròn và sáng thì ra cảnh gì nhỉ?? Có tìm và nhìn thấy ko nhỉ?? Chẳng biết mà hiện tại chỉ cảm thấy lạnh và thật lạnh mà thôi... mất khỏang thời gian đó để mưa ko rơi, trăng ko tròn và sáng. Vậy phải mất bao lâu để mưa lại rơi, trăng tròn và sáng?? Ko thể đoán được, uh đúng rồi, ko thể đoán được. Đi từng bước thì ko được, mà chạy lại ko xong, vậy phải làm sao, làm sao ađây??

pate_banhmy
22-09-2005, 08:25 PM
doc song cau chuyen cua chi ko hieu gi het mo sao em co cam giac trong long no cu bươn bươn la sao vay khó hiẻu wa'

Akite_for_you
22-09-2005, 09:25 PM
@gà: cảm giác của 3` lúc này chắc khó diễn tả lắm phải không, tui hỉu, bởi tui cũn từng như thế, nhưng tiếc là tui đã khôgn dám nói lên chính kiến của mình, tui đã không dám đấu tranh cho mơ ứoc của mình , nên bây giờ.... Mong rằng 3` đừng để giống tội Trứoc khi nghĩ cho ngưòi khác hãy nghĩ cho riêng mình đã, vẫn biết rằng cha mẹ là all nhưng cha mẹ đâu theo mình mãi đựoc đâu :D

tocduoiga86
22-09-2005, 10:32 PM
@ AKT : Bà đã từng như tui ???? Vậy chắc bà hỉu cảm giác của tui lúc này chứ ??? Chán đời ,chán tất cả ,khi phải nghe theo sự sắp xếp của người khác mà ko thể đi theo con đường mình muốn .Người lớn , họ thật tàn nhẫn khi cứ bắt con trẻ phải nghe theo tất cả những gì họ sắp đặt .Tui ko biết phải làm gì đây nữa ,tui thực sự bế tắc rồi
Mình đã từng nghĩ sẽ ko cần 1 ai .Nhưng giờ đây khi ngồi 1 mình giữa không gian vắng lặng ,khi đối diện với sự cô đơn ,mình mới hiểu ý niệm đó thật sự điên rồ . Giờ này ,hơn ai hết mình hỉu mình đang khát khao 1 sự cảm thông , sự chia sẽ biết chừng nào ..... Ai ,ai có thể chỉ cho mình biết phải làm sao đây

Akite_for_you
22-09-2005, 10:37 PM
uh, tui hỉu 3` đang nghĩ gì mà, vì thế nên tui ko mưốn 3` giống như tôi bây giờ ! Có lẽ nên có một cưộc nói chuyện thẳng thắn giữa tất cả mọi ngưòi (điều mà tôi ko thể làm đựoc ! ) 3` phải mạnh mẽ lên, ít nhất là vào lúc này, hiểu chứ !

Giờ này ,hơn ai hết mình hỉu mình đang khát khao 1 sự cảm thông , sự chia sẽ biết chừng nào ..... Ai ,ai có thể chỉ cho mình biết phải làm sao đây
hãy chia sẻ với mọi ngưòi sẽ cảm thấy tốt hơn đó gà ! :D Cố lên !

Meodzo
23-09-2005, 12:20 AM
Má đã gởi rồi nha kon gái ... Cơ mah hoh biết có làm kon thất vọng hoh nữa .... Tại má ... linh tinh lắm ....

tocduoiga86
23-09-2005, 04:25 AM
Sao thất vọng dzị má?? Bộ má lại đối xử dzới con lưu manh như dzới thằng ku fiu à :think:

Akite_for_you
23-09-2005, 05:56 AM
thoai, tui té, chiện mẹ koan nhà các ngừi hem wan tem !

Meodzo
24-09-2005, 08:07 AM
Sao thất vọng dzị má?? Bộ má lại đối xử dzới con lưu manh như dzới thằng ku fiu à :think:
Hoh bít nữa con ... Nhận đi gòi bít há :D

tocduoiga86
18-10-2005, 06:40 PM
Những bí ẩn đã mất đi trong mê cung của cuộc đời mình, mình giam mình trong bế tắc. Đau đớn. Cùng cực. mình buộc phải cười khi lòng muốn khóc. Vết thương này càng ngày càng loét sâu thêm.
Và có lẽ... tình cảm này anh sẽ không bao giờ hiểu được. Cả nỗi đau, cả niềm hy vọng và thất vọng,cả khấp khởi và buông xuôi, tin tưởng và sụp đổ. mình đã xây lâu đài cát cho riêng mình biết bao lần để rồi lại để sóng cuốn trôi

coco_t2t
21-11-2005, 09:50 PM
Em ! đừng buồn và bi wan như vậy mọi chuyện vẫn còn ở phía trước mà. Hãy vững tin lên nha, hứa với anh đi.

nick-nack
21-11-2005, 10:07 PM
tư dưng cái topic nài của bà đựoc lui re, lùm tui đọc cũng bùn nẫu rưột,.. nghĩ đến mình,.. lại nản !

Meodzo
21-11-2005, 11:11 PM
coco đâu rồi ??? Mèo hoh có online YM được .... Mèo PM trả lời coco rồi mah hoh thấy nói thêm dzì ...

tocduoiga86
22-11-2005, 08:06 PM
âu trầu đất quỉ thần oai ,cí nhật cí của koan dziết lâu roài ,bi giờ oai moi ra dzị :D:D:D
Si huynh : Lâu roài chại đi mô ????
Má : có địa chỉ mới roài ,sao ko dziết cho con lá thư nào dzị ??
coco: cí này là ngày xưa thôi ,bây giờ .... bình thường thôi :D
nick nack : Bà làm gì mà nhìu nick dzị bà

Nick_Nack
22-11-2005, 08:15 PM
koàn kí nài nữa nè pà,.. tui khoái kí dzụ bé koàn wấn tã wé :so_funny:

tocduoiga86
22-11-2005, 08:41 PM
Sau những vật lộn vất vả trong cuộc sống, sau những buồn vui, được mất trong đời thì cũng đã đến lúc lòng ta bình yên chứ. Không còn nhìn những điều ta vuột mất bằng cặp mắt tiếc nuối, không còn khóc vì những ngày vui đã trôi xa, mọi thứ là vậy, đến rồi đi, giống như khi một cánh cửa này đóng lại trước mặt ta thì lại có một cánh cửa khác mở ra vậy và ta đủ tự tin để bước vào đón nhận những bất ngờ mới, những niềm vui mới và những nỗi buồn cũ, phải, nỗi buồn thì chẳng bao giờ mới cả, có phải vì thế mà đến một lúc nào đó bỗng nhiên người ta quen với những buồn đau mà lại chẳng bao giờ quen được với những niềm vui, lúc nào cũng ngỡ ngàng đón nhận niềm vui đến.

Nick_Nack
22-11-2005, 08:54 PM
Nhớ........ (http://noiphet.com/khonhac/libravn-sg/vietnam_lib/Nho_my_tam04.MP3)

Tôi biết vì sao bà kêu tui gửi bài hát này cho bà ,.. hi vọng bà vui với nó,.. koàn tôi,.. chẳng cần nữa bà ạ...........!

tocduoiga86
22-11-2005, 09:05 PM
Cảm ơn bà nhìu ,dẫu sao bây giờ tui cũng khá hơn rùi bà . Sau những gì xảy ra tui nghĩ tui đã đúng khi quên đi người ta .Còn bài hát này ....tui nhờ bà gửi cho tui vì đơn giản là tui thích nó ..chứ thật ra tui ...có còn nhớ ai nữa đâu :D
Mà bà oai ,từ trẻ quấn tã ,bà đã đi nhà trẻ rầu à ,chúc mừng con bạn :D

Nick_Nack
22-11-2005, 09:17 PM
.. bà oai tui thành bé đi nhà trẻ ùi nà :so_funny: mình lớnnhanh wớ,.. mai nhờ CR đổi tite thành bé dzẫn wấn tã :haha:
ờ ờ,.. hoh nhớ ai thì tốt,.. chẳng nhớ,.. chẳng thưong ,.. kekek,.. làm ngưòi tự do,.. vô tư..........>!

tocduoiga86
22-11-2005, 09:28 PM
Ừ tui dạo này là cháu ngoan Bác Hồ rồi mà Biết ăn ,ngủ ,biết học hành là ngoan
Bà làm gì thì làm sớm dzìa nhà đi bà ,trước đây tui làm dân du mục bà cũng đã từng khuyên tui còn gì

coco_t2t
23-11-2005, 01:33 AM
Anh rất vui khi thấy em hồn nhiên trở lai, anh mong sao em mãi mãi là em của ngày xưa .

Meodzo
23-11-2005, 02:36 AM
Má cũng vậy đó con .... Gà iu của má .... Muốn viết thơ cho con ... Mah lại sợ má vụng về ... Làm con hoh vui ....

nick-nack
23-11-2005, 02:39 AM
Bà làm gì thì làm sớm dzìa nhà đi bà ,trước đây tui làm dân du mục bà cũng đã từng khuyên tui còn gì
ờ .. ờ, ... dzìa đâu hẻ pà, ... chán wớ rầu, .. thoai, .. bỏ đi, .. koàn bà, .. koàn tui, .. chẳng kó chuyện chi đâu, ... tui ổn ..! mới đi lựon dzìa, .. chán, .. dzô đây ngùi, ... kkekeke

tocduoiga86
23-11-2005, 03:04 AM
coco: Hồn nhiên trở lại như ngày xưa ...Ừ...và hy vọng sẽ chẳng bao giờ ....phai nhận nổi đau như xưa nữa .... hy vọng
Má: Má hoh chịu viết cho con mà cũng ko cho con địa chỉ của má ...rầu ...buồn 2' á má :D:D ....
nick nack:ngồi coi bà nói chuyện dzí con Vy ....tui .....À thôi ...bà cố giữ gìn sức khoẻ ....dzị nha bà :D ...

Meodzo
23-11-2005, 03:11 AM
Kon gái má đang online YM nick nào dzậy huh ???

tocduoiga86
23-11-2005, 03:16 AM
má oai là má ,koan vừa nghe má gọi là koan ra Y! liền ,dzị mà má out luôn gồi :cry:

tomato123
23-11-2005, 03:35 AM
Má má koan koan tình củm wa' chời lun , thui 2 má koan ga đây anh um hun mí kái cho đỡ bùn :D :D

Meodzo
23-11-2005, 03:38 AM
Thui anh ... bùn chiện chi mờ hem noái miếng nào dzới em dzị huh??? Giậng àh nha :D

Black Coffee
23-11-2005, 03:58 AM
Đại ca : Đại ca có tin là chỉ cần bà má của mụi thôi ,cũng đủ cho đại ca răng đi trước ,lợi lả lướt theo sau hoh :D
Má : Đại ca của con là chùng của má .dzị con xưng hô sao đây

Meodzo
23-11-2005, 06:38 AM
Má muh bít... Má.... lả lướt... theo lão chồng cà chớn này liền á con :D :D

Thui... kon kiu ổng lờ "ba ba đại ca" àh háh :hihi:

------------

Mèng quơi... Hùi chìu... có ngừi.... bảo rằng "Mèo nhí nhảnh" àh háh... Maybe...
Nhí nhảnh đó giờ muh...

nick-nack
23-11-2005, 06:41 AM
dzợ chùng koan kí nhà nài khó hỉu wớ,.. chẹp chẹp,.. đói,.. re kím ổ bánh mì :D:D:D

Meodzo
23-11-2005, 07:08 AM
Òh.. Mèo cũng đói... Sáng giờ... lượm mỗi cái sandwich sữa... Ai chà... Lại phải lon ton mua bánh mì gòi... Cơ mah... lười... Thôi nhịn :D

nick-nack
23-11-2005, 07:12 AM
... bây giờ tui koá nhìu đệ tử lém pà oai,.. cũng dzui,... du thủ,.. dzu thực,.. mỗi năm một lần.......:so_funny:

tocduoiga86
24-11-2005, 04:52 AM
Bà coá nhìu hoh??? chia cho tui vài mắm :D
dzị là bữa nai . Cà húi là ba ba đại ca ca của koan hử

Meodzo
24-11-2005, 06:47 AM
Ờ... dzĩ đó coan...

P/S :: Coan có cạy răng má... Má cũng hem nói nửa lời... Trừ fi... con ... thành thật dzới chính mình :)

mãi là kỉ niệm
25-11-2005, 02:51 AM
Thành thật với chính mình ,sống thật với tình cảm của mình ..nó ...muốn lắm chứ ....Nhưng cái tôi ,niềm kiêu hãnh của nó quá lớn ...ko thể..... ko thể ...

Meodzo
25-11-2005, 03:07 AM
Niềm kiêu hãnh quá lớn uh ???? Phải rồi ... Vậy là ... ai đó đã đúng ...

tocduoiga86
26-11-2005, 01:52 AM
bà má bữa nai viết Nhựt cí kiểu giang hồ nhẩy :hihi: phải dùng chiu bôi đen kiểu bao thanh thiên mới đọc được :D:D
Lại một chiều mưa...
Lòng người đã lạnh mà mưa còn làm thêm buốt giá. Không hiểu sao mình lại thích ngắm những cơn mưa đến thế, mặc dù mỗi lần ngắm mưa là một lần lòng buồn man mác

Akite_for_you
26-11-2005, 01:55 AM
.. mưa,.. ngưòi ta thấy mưa thì fi vào nhà trú mưa,... còn tui thí mưa,..... vác đồ fi ra ngoài đưòng lội nứoc,.... kakakaka,... đày đoạ mình,..

coco_t2t
26-11-2005, 07:37 AM
Mưa thì ai mà chẳng thấy buồn, nhưng có lẻ buồn nhất là không được............nhìn mưa. Đúng không nhỉ ? ước gì cho mưa mãi mãi là mưa, để mây mãi có mưa bên mình..........( không bít nói gì luôn )

tocduoiga86
27-11-2005, 05:52 AM
Thèm quá một cơn mưa ngay bây giờ !! Mưa trong lòng.. mưa trong nước mắt.. hay mưa ngoài trời.. sao cũng được !! Bức bối wá.. chỉ thèm được ào ra mưa vẫy vùng
Nếu trời mưa...
Ờ thì nếu trời mưa... nó sẽ lao ra giữa trời muh khóc vật vã, khóc thỏa thích, khóc cho hết những tủi hờn. Nước mắt và nước mưa sẽ hòa chung làm một.....chỉ cần như thế

tocduoiga86
28-11-2005, 07:36 AM
Tại sao con người ta gặp gỡ nhau? Tại sao lại đến với nhau? Tại sao lại yêu thương nhau? Tại sao ở lại với nhau? Thế rồi, tại sao lại chia ly?

nick-nack
28-11-2005, 08:01 AM
.. vì dời là thế,.. bà hoi tại sao,.. chẳng ai trả lời đựoc,.. thời gian cho chúng ta hội ngộ,.. thời gian khiến chúng ta phải chia tay,.. thì cũng chính thời gian sẽ làm những việc tiếp theo thôi.. !

mãi là kỉ niệm
29-11-2005, 07:33 PM
Bà ,tui ko hỉu vì sao dạo này tui lại thích ngắm những cơn mưa đến thế...mặc dù ..mỗi lần nhìn mưa rơi ..là ..............
Sao hôm nay trời ko mưa vậy nhỉ ?!? Sao ko mưa một tý cho dịu mát tâm hồn.. cho lạnh cả những giọt nước mắt nóng bừng môi ta ?!?
Có những suy-nghĩ-ko-dám-nghĩ về ngày mai, về sau này.. xa quá thì phải.....

nick-nack
30-11-2005, 02:14 AM
.. còn tôi,.. mỗi lần thấy mưa lại thấy như mình đang là một ngưoi khác,.. lặng lẽ hơn,.. ngưòi ta thấy mưa thì lảng tránh còn tôi thấy mưa là thích thú,.. có một câu nói... em thích đi dưói mưa,.. vì khi đi dưói mưa ko ai biết là em đang khóc,.. mà có khóc đựoc đâu,.. ta cứ cưòi hoài thôi,.. !

coco_t2t
29-08-2006, 02:02 AM
niềm hy vọng.....và mãi hy vong...........cùng với sự nổ lực..........hãy cho anh dù chỉ là một nữa cơ hội.........em nhé

tôi buồn mà kô hiểu vì sao tôi buồn

K'Shadow
12-04-2010, 09:58 PM
Đào mộ :( .