PDA

Xem đầy đủ chức năng : Test... và cho ý kiến!

butbi*
19-03-2008, 02:21 PM
:rang: Vâng... thưa toàn thể các bạn! Những người đã đóng góp tích cực cho box HAĐ!

Sau nhiều lần thực hiện đổi mới, đến nay box chúng ta đã gọn gàng hơn trước rất nhiều! BB cũg như các MODs "cư ngụ" tại đây, fải nói lời cám ơn (bik là kháh sáo ùi :sr:) rất nhìu đến các bạn!

Hihi, bài này gọi là test, vì muốn thử nghiệm thêm 1 điều mới thôi. Chuyện là :

BB có nhận được pm và ý kiến từ bạn Nụ cười thiên thần như thế này : "Angel thấy là bài vở thì được rồi, nhưng các cmt cứ loạn cả lên, rất cực cho những bạn chỉ muốn save hình lại (hình và cmt trộn đều...), cứ phải tốn thời gian cho việc tìm kiếm!" <--- :rang: hình như là khá chính xác... ý kiến này BB cũng nghe fản hồi từ 1 vài bạn!

Đồng thời bạn ấy có đưa ra cáh giải quyết : "mình cứ cho cmt thoải mái, cứ đến page 12 là đóng! Sau đó sẽ del hết các cmt đi! Như vậy chỉ còn hình!" <-- :fi: BB thấy ý kiến này cũng hay. Nhưng e là cmt nhìu hơn hình, nên lúc đó, khi del hết, chỉ còn chừng 3.4 pages hình thì quá ít so với yêu cầu của 1 part (hình nghệ thuật, hình cute, hình anime...)

Nên suy đi nghĩ lại, BB cho rằng, mình sẽ tiến hành như sau:

1/ Part mới về các mục hình sẽ được đóng tại page 12.
2/ cmt sẽ được del (xoá luôn) sau khi part đó đóng!
3/ Nếu số lượng hình ở part đó (sau khi xoá đi) còn quá ít (dưới 12 pages), MODs sẽ nhập các part ở trước lại, cho đến khi đủ pages theo yêu cầu!

Như vậy, chúng ta vừa có thể cmt nhận xét khi hình còn "hot" và vẫn có thể thoả thích save hình mà kô có vấn đề gì cản trở :sr: => Box HAĐ sẽ càng "sạch sẽ", dễ quản lý, dễ theo dõi và bài viết vẫn thu hút được người xem hơn!

Topic này lập tại đây, mong nhận được ý kiến đóng góp từ các MOds, cũng như là các bạn!

Thân!

butbi*

†º°¨ђm_q§¨°º†
19-03-2008, 04:37 PM
:D em với ss Angel bàn về chuyện này rùi :sr: nếu mà cám mems đồng ý nữa thì quá tuyệt :dance: hoàng toàn đồng ý:hum:

butbi*
19-03-2008, 10:48 PM
ss với Angel cũng thông rùi, chỉ bổ sung thêm cái gộp nhìu topic, thay đổi tên part nếu chưa đủ số bài quy định (thường là 12 pages, như chị em mình đã làm đấy!)

chỉ là vấn đề tên part.... lưu ý thay đổi cho phù hợp nếu gộp bài :D

cám ơn bé M cho ý kiến nhé :D ss tán thành ngay từ đầu, nhưng chỉ k có tg type nó lại :D hẹn lần hẹn lữa mãi... :D

Trang Sassy
20-03-2008, 08:37 PM
Alek cũng qua HAD KHá nhiều và cũng thấy rõ ~ tồn tại trên

Alek thấy ko có ý kiến j khác ^^ Tiến hành thôi :hun:

Dâu Tây
20-03-2008, 08:38 PM
:so_funny:...tròi thế mất nhiều bài lém :rain:...nhưng mà hj sjnh cho room vậy :(

Trang Sassy
20-03-2008, 09:06 PM
Hicc..số bài quan trọng gì :| Tớ mà ko bị del thì giờ 7k bài rồi :so_funny:

butbi*
20-03-2008, 09:31 PM
hì, để thông qua thêm chừng 1 tuần nữa, mình sẽ bắt đầu thực hiện fưong án này :D

alek : xưa giờ, T luôn là khán giả trung thành mà :D :huglove: cám ơn đã đọc và thông qua nhé :D

Nici: :hug: em ngoan! qua uống mấy ly nước cho mát nào :D

Văn Tiểu Ngọc
21-03-2008, 01:34 AM
:rang:

[INDENT]BB có nhận được pm và ý kiến từ bạn Nụ cười thiên thần như thế này : "Angel thấy là bài vở thì được rồi, nhưng các cmt cứ loạn cả lên, rất cực cho những bạn chỉ muốn save hình lại (hình và cmt trộn đều...), cứ phải tốn thời gian cho việc tìm kiếm!" <--- :rang: hình như là khá chính xác... ý kiến này BB cũng nghe fản hồi từ 1 vài bạn!

butbi*

ờ.... nghe thì cũng có lí lắm:so_funny: .... túm lại thì ko còn cách nào khác ngoài tán thành... Nhưng muh nói "cứ phải tốn thời gian cho việc tìm kím" hehhe... nghe làm sao sao á.... người post cũng tốn bao nhiu thời gian cho việc tìm kiếm và post dzị..... sao người post ko than mah ngừi đi collect lại than nhỉ?![chịu đi collect phải chịu khó tí nà, đúng hoh?!:meo: ]... nhưng dù sao thì cách í cũng làm ngăn nắp cái room mình ra..... :wavey:

†º°¨ђm_q§¨°º†
21-03-2008, 04:27 PM
@ ss BB: em chỉ chờ kết quả, để em dọn dẹp mấy cái topic cho rùi :sr: chứ lâu ngày nhìu quá, em chết :rang:

@ Văn Tiểu Ngọc : tui hiểu ý bà chứ, nhưng bà cũng phải hiểu cho tui :D nếu cm chung với hình, đúng là số lượng quá nhìu :sr: khi tui check topics hoa cả mắt :dien: thôi bà thung cảm cho tui ha :huglove:

*[£iµ £i€]*
22-03-2008, 01:22 AM
trước thì em thấy kô cho cmt , giờ cho cm rồi thì lại del đi =.="
như vậy thì nói chung là rắc rối , nhưng thôi , để rumz mình ngày càng gọn ghẽ và ngày càng thoáng hơn thì còn gì hơn là đồng ý

Văn Tiểu Ngọc
22-03-2008, 01:31 PM
thì tui noái lờ đồng í cơ mah... hị hị.:so_funny: ... tui đâu nỡ làm cho pa` thêm nhìu việc nữa âu:meo: .... chỉ vì thích nói nhảm nhảm dzị đó:so_funny: ....

†º°¨ђm_q§¨°º†
22-03-2008, 03:58 PM
@ ss Ginny: thà như dzậy còn hơn ss ui, chứ mổi lần check topics mệt hụt hơi :sr:

@VTN: nói nhảm là nói sản, coi chừng tui cho en guốc :gian: :guoc: :so_funny:

Dâu Tây
22-03-2008, 09:07 PM
....mÀ coi bộ mấy memb hem chú í đến cái 1pic này nhém :D..Chắc phải thung béo :D

†º°¨ђm_q§¨°º†
23-03-2008, 05:45 PM
....mÀ coi bộ mấy memb hem chú í đến cái 1pic này nhém :D..Chắc phải thung béo :D

:rang: dán topic lên ít ai để ý lắm :hihi: mà mấy mems nhiệt tình với room mới cho ý kiến thui :hihi: chứ còn lại hình như không ai quan tâm :hihi:

.•ღ Mít Sa ღ•.
23-03-2008, 10:30 PM
:hihi: tình hình là caí thông baó chủ yếu để các mem hay vào HAĐ bít và lưu ý thui :dance: chứ làm vâỵ memz vaò save hình thì sẽ rất tiện uì

VTN : hihi....ss bít ngươì đi tìm hình rất là mệt.....nhưng chúng ta chỉ mún share những hình ảnh đẹp đẽ dễ thương cho moị ngươì đúng ko em....cho nên đã giúp thì mình giúp đến cùng hén :huglove:

Vợ : ah`....về caí lý do mình del cmt là để giảm số lượng baì post spam....và khuyến khích các bạn đóng góp hình ảnh :sr: nếu mình cấm ko cho cmt thì các bạn laị noí khó khăn ko chiụ vaò.....cho nên cách naỳ là tiện nhất....chỉ có mod là hơi mệt thêm thui.......moị ngươì cố gắng nha :huglove:

butbi*
24-03-2008, 03:35 PM
mình sẽ bắt đầu thực hiện từ ngày 2/04/2008 nhé!

<định chọn 1/4 nhưng sợ mang danh nghĩa cái này Quốc tế... nên dời qua 2/4) :sr:

*[£iµ £i€]*
24-03-2008, 07:21 PM
hờ hờ mọi người cứ làm & tiến hành thui ^^!
Em luôn ủng hộ để làm sao cho rumz mình là tiện nhất ý mà :sr:

butbi*
01-04-2008, 03:07 PM
BB vừa dọn xong 7 part hình anime & mange, từ 7 part chỉ còn 2 thôi...

hình animation nhìu quá ,,, fải để hôm này nghỉ cả ngày mới quản xuể ...

P/S : kinh nghiệm cho thấy là, nên edit mấy cái link ở đầu part trước khi edit... kẻo 1 hồi là lùng bùng đầu óc lên cho coi! :D

.•ღ Mít Sa ღ•.
01-04-2008, 03:30 PM
:huglove: thương Bi quá :huglove: qua caí cơn giông bão naỳ tui sẽ vào phụ bà nhá bà iu :huglove: giờ tui tiếp tục mần đây :bay:

butbi*
02-04-2008, 04:18 PM
3/4/08 : hình cute (Chủ đề #)

từ part 1 => part 10 cũ đã được thay bằng part 1 -> 5 mới

BB chỉ mới dọn tới part 10, nếu mod nào giúp được thì giúp, hoh thì chiều or mai lên xử tiếp!

Thân!

†º°¨ђm_q§¨°º†
02-04-2008, 04:55 PM
Chưa xuống VIP thì mình làm việc :dance:

3/4/2008 (chủ đề hờI trAnG fAshIoN, pHụ TrAnG)
em đã dọn sạch 2 chủ đề đó rồi
Riêng về FASHION thì part 6, em chưa dọn, vì nó mới open thôi.

butbi*
02-04-2008, 11:23 PM
thanks bé Minh nhé :D

hì, nay ss cũng dọn tới part 14 cũ của hình cute à, link die và trùng nhìu quá.... còn cỡ 10 parts, mai xử :D :huglove:

heart : ấy mà qua đây fụ tớ thì hay bik mấy :D

*[£iµ £i€]*
03-04-2008, 04:35 PM
dạo nài em chả ol giúp mấy ss được :(
thui để khi nào em free time em sẽ làm bù việc ná :hun: chịu hôk mấy kưng :huglove:..
chứ jờ em lu bu việc học quá ><
mà ss ơi , em nghĩ nên del fần link part cũ ở đầu page đi đã rùi khi đã hoàn thành tất thì mình cho vô cho tiện :D
chứ jờ mà đi edit từng phần cũng đến mệt ý ss >,<

em xin nhận dọn dẹp phần hình nghệ thuật cutiez nhé ^^!

†º°¨ђm_q§¨°º†
04-04-2008, 01:59 PM
hôm nay em check bên hình nghệ thuật, có 1 số vấn đề :D

thứ nhất sau khi ss Ginny dọn dẹp, part 3 hình quá ít (2 page) em phải nhập cùng với part 2.

Thứ 2, là part 8, và part 10 lại không có. Hoàn toàn biến mất. Nên em đã change các part lại hết.

Còn cm em chỉ dọn được đến part 7 thôi :D

*[£iµ £i€]*
04-04-2008, 03:38 PM
okie kưng ^^! thankz kưng , ss cũng mới dọn cm thui mà >,< định del hết cm thì sẽ edit lại tất :sr:
nhưng có em rùi thì đỡ quá :D
ss nhớ hum dọn rumz thì do part XI nhìu hình trùng quá nên đã del đi >,< , part VIII và X đâu có vấn đề gì đâu

*[£iµ £i€]*
04-04-2008, 04:46 PM
em đã dọn xong cm của hình nghệ thuật cutiez rùi ai giúp em gộp topic vào nhé :D

thuanoithuan
04-04-2008, 05:50 PM
có những hình rất chi là vô văn hoá
xin mọi người đừng post lên
nếu như kô mún nói là người vô văn hoá

*[£iµ £i€]*
05-04-2008, 12:46 AM
bạn có thể cho modz biết đó là những hình nào :) và modz sẽ xem sét và xử lý nếu như đúng nội quy của rumz
và cũng mong bạn nên viết tiếng việt có dấu

*[£iµ £i€]*
05-04-2008, 02:48 AM
em đã dọn hết những cm của hình animation rùi ^^!
lượng hình trùng cũng đã giảm đi khá nhiều ^^! , ai đó giúp em gộp vào và edit phần link chèn nhá :)
em nghĩ mình nên xoá phần link chèn ở đầu topic đí ghi dòng chữ vào mục lục box để xem những part trước , như thế cho tiện , kô biết ý kiến mọi người sao ạ

Dâu Tây
05-04-2008, 02:51 AM
..Để mấy part trước vào bài thì tốt hơn :rang:!..Cũng có mất công đâu..Càng ngày qui định room càng khắt lại :rang:

†º°¨ђm_q§¨°º†
05-04-2008, 07:03 AM
:huglove: ss Ginny làm việc chăm quá :hum: em xin nhận phần avatar :rang: nhưng mà mấy ss phải giúp em đó nha :cutelaugh:

Cũng như hình nghệ thuật, những parts của avatar bị mất (part 1, 2, 3,4) :D em change các parts lại.

start at part 6

Dâu Tây
05-04-2008, 07:37 AM
..mấy ss oi sao mấy topic kia chưa đến trang 15 mà đã locked òi :mecry:...ss butbi* nói 15 mí close mà :khocnhe:..hem có chỗ để post òi :(

†º°¨ђm_q§¨°º†
05-04-2008, 07:43 AM
..mấy ss oi sao mấy topic kia chưa đến trang 15 mà đã locked òi :mecry:...ss butbi* nói 15 mí close mà :khocnhe:..hem có chỗ để post òi :(

ss BB nói 12 page lock mà em :huglove: có lẽ vì sau khi dọn dẹp nên số lượng page của các parts bị giảm. :rang:

Dâu Tây
05-04-2008, 07:46 AM
..Hôm kia vừa nói ví em là 12 mà ta :D...Zdạ thôi zậy cũng đc :D..lúc nào em mí đc mở page mới :huglove:?

†º°¨ђm_q§¨°º†
05-04-2008, 07:51 AM
..Hôm kia vừa nói ví em là 12 mà ta :D...Zdạ thôi zậy cũng đc :D..lúc nào em mí đc mở page mới :huglove:?

em muốn mở page mới của topic nào? em nói đi, ss open cho em :D

Dâu Tây
05-04-2008, 08:03 AM
..em tham lắm :blushing:...thix post tất cả loại hình nên cả hình ảnh cute cả icons and enimation :hug:

†º°¨ђm_q§¨°º†
05-04-2008, 08:12 AM
..em tham lắm :blushing:...thix post tất cả loại hình nên cả hình ảnh cute cả icons and enimation :hug:

em tham vậy ss biết đường đâu mò :haha: thôi ss tìm part nào ít hình, open cho em :D nhưng sau khi em post xong ss phải close liền, để có cm là mệt lắm :huglove:

Dâu Tây
05-04-2008, 08:13 AM
..yes madam :huglove:..thank ss nhìu :D

†º°¨ђm_q§¨°º†
05-04-2008, 08:18 AM
..yes madam :huglove:..thank ss nhìu :D

Hình Ảnh Cute_part 15 (http://www.matnauhoctro.com/4rum/showthread.php?t=250316) em vào đó post đi, ss open rùi đó. Part đó có 5 page hà :D

em out rùi, ss cũng close topic lại, kẻo có cm :D em muốn gì em pm cho ss Ginny, hay ss BB :huglove:

Văn Tiểu Ngọc
05-04-2008, 01:01 PM
nhà mình (HAĐ) dơ wa' pa` ui.... cái nào xóa bà cho nó "đi" mất dạng lun í chớ để dấu vet61 lại thấy ghê ah!....hehehe!

†º°¨ђm_q§¨°º†
05-04-2008, 04:10 PM
nhà mình (HAĐ) dơ wa' pa` ui.... cái nào xóa bà cho nó "đi" mất dạng lun í chớ để dấu vet61 lại thấy ghê ah!....hehehe!

đang dọn dẹp mà :D những bài del mà chưa xóa hẳng vì phải cho chủ topic biết bài lý do bị del chứ :D

*[£iµ £i€]*
05-04-2008, 04:28 PM
sr bà nhìu nhìu ý :hun:..nhưng sau 1 tháng là modz dọn dẹp rumz 1 lần nên lúc đó những link đó sẽ bị del đi hoàn toàn cho rumz sạch sẽ :sr:
hm : em đã giúp ss gộp các part chưa kưng :)..ss sẽ lo phụ giúp em phần cm nhé ^^!
gắng nào kưng yêu :huglove:

†º°¨ђm_q§¨°º†
05-04-2008, 04:31 PM
hm : em đã giúp ss gộp các part chưa kưng :)..ss sẽ lo phụ giúp em phần cm nhé ^^!
gắng nào kưng yêu :huglove:[/B]

em thấy bên hình nghệ thuật okie rùi :D còn bên avatar em đang dọn. :hihi: hình ảnh cute, em sẽ check bây giờ :rang:

*[£iµ £i€]*
05-04-2008, 04:37 PM
vậy là coi như xong fần hình nghệ thuật :D
bên avatar thì em làm đi kưng ná ^^!, ss vừa ghé phần mục lục sao lắm phần fải dọn dzữ vậy ta , phù phù..
ss nhận phần sắc hoa và wallpaper nhé :hun:

*[£iµ £i€]*
05-04-2008, 05:22 PM
phần sắc hoa sau khi del hết cm xong , em đã nhập lại rùi >,<
hiện giờ chỉ có part I thui , chỉ gồm có 9 hay 10 page jì đó :D
hình ảnh cute animation cũng đc nhập lại hết ,
phần hình nghệ thuật cũng đã nhập xong ^^!

butbi*
05-04-2008, 09:32 PM
lần trước BB đang dọn tới part 8 hình cute rồi, nhưng nay vô thì thấy bài viết được nhập đến những part sau, đọc ở đây mới biết là bé Minh làm!

Chỉ có chút than phiền, khi dọn để ý đến mấy cái link ở mục lục dùm, và để cả đã dọn đến part nào... như nãy giờ, fải edit lại tên topic, lần tìm có dễ dàng chút nào đâu!

dọn thì sẵn tay làm nốt luôn dùm!

butbi*
05-04-2008, 11:12 PM
hình cute đã xong... chỉ còn 14 part thôi!

.•ღ Mít Sa ღ•.
07-04-2008, 01:47 PM
Dọn xong Avatar từ 16-23 òi :dance: giờ đi học đây tối về tớ típ nhá :huglove:

†º°¨ђm_q§¨°º†
07-04-2008, 04:38 PM
Dọn xong Avatar từ 16-23 òi :dance: giờ đi học đây tối về tớ típ nhá :huglove:

:so_funny: bên avatar có 3 topic bị biến mất ss à :sr: ss nhớ change các part lại đó :D

em nghĩ do lần trước HHT bị bệnh, nên có 1 số dữ liệu bị mất :sr:

butbi*
19-04-2008, 02:55 PM
tình hình đã dọn xong hết rồi thì phải! cám ơn tất cả nhé!

P/S : cũng đã đến lúc, bỏ bài này xuống rồi!

lâu lâu, HAĐ lại gọn gàng 1 lần ^.^