PDA

Xem đầy đủ chức năng : có ai là dân khối C ko

sành điệu mái ngố
31-07-2005, 07:27 PM
ai ơi chỉ cho tui cách ôn luyện khối C mới...năm sau tui thi rùi mà bỡ ngỡ quá cứ thế nào ý...

Chanh Chua
02-08-2005, 09:47 PM
okie sis sẽ chỉ em cách ôn bài để thi khối C nha.....
Năm sau em thi....có nghĩa là bắt đầu năm học này em phải đánh nước rút ôn lại những kiến thức mà những năm qua em đã học.....để xem căn bản về từng môn như thế nào ....
1/....Môn lịch sử....cần thiết và quan trọng nhất của môn lịch sử là phần ngày tháng năm......khi thi chúng ta dể lẩn lộn về phần này.....ngày tháng chính là mấu chốt quan trọng để chúng ta có điểm về môn lịch sử.....môn lịch sử chỉ cần học những ý chính và nắm chính xác về ngày tháng của từng câu hỏi là okie....và nhớ là có thể có bản đồ ( tùy theo đề thi mỗi năm)
2/....Môn địa thì cái khó là có bản đồ.....nếu bạn lâm vào cảnh kg thể có điểm về bản đồ thì còn cách gở điểm phần thi lý thuyết mà thôi.....mà Chanh nghĩ môn địa thì dể rồi chỉ cần siêng học bài là nắm chắc phần thắng .....
3/....Môn văn học.....môn này thì kg cần phải học bài nhiều....chỉ cần bạn luyện môn tập làm văn cho thật kỹ thì bạn đã có điểm trung bình khi thi rồi.....và muốn điểm cao một tí thì bạn học thêm về văn học.....ít nhất phải thược những bài thơ....và về tác giả .....xuất xứ của bài thơ.....nói chung thi khối C là dể nhất và cực nhấy vì khối C đòi hỏi bạn phải chịu khó học bài.....học thật kỹ...... kiên nhần nhét vào đầu từng câu hỏi của đề ôn.....nếu vượt qua được điều đó....mình tin chắc rằng bạn sẽ thành công......
.............Chúc bạn học thật tốt...........
Thân.....

sành điệu mái ngố
06-08-2005, 08:29 PM
cám ơn bà chị nha........wow nhưng có điều em ko hiểu em tưởng học hết lại lịch sử từ năm lớp 10 nhưng lại thấy liên quan ít vì thế nên em bối rối

Chanh Chua
17-08-2005, 10:12 AM
chài đâu cần em phải học lại từ đầu chương trình học phổ thông đâu........điều wan trọng là em có nắm được cơ bản của từng môn hay kg thôi...........nếu cơ bna? em đã nắm trong aty thì 60% thành công đang chờ bạn ..........chúc bạn vui và cố gắng lên nhá.......

yun
17-08-2005, 06:18 PM
cám ơn bà chị nha........wow nhưng có điều em ko hiểu em tưởng học hết lại lịch sử từ năm lớp 10 nhưng lại thấy liên quan ít vì thế nên em bối rối cứ ta lò luyện , học hết chữ của thầy là ok ấy mà

Chanh Chua
18-08-2005, 12:29 AM
chài học hết chữ của Thầy....khi nào ta mới học hết đây........kho học là vô tận mà em ......
Không có việc gì khó
Chỉ sợ lòng không bền
Đào núi và lấp biển
Quyết chí ắc làm nên

sành điệu mái ngố
18-08-2005, 02:06 AM
ok cám ơn chị nhìu nhìu á em hiểu rồi cơ bản thì ok khỏi nói...

y@n
18-08-2005, 09:36 AM
Khối C ăn nói ghê lém !

yun
18-08-2005, 04:49 PM
đâu có , ai biểu thế chứ?

Chanh Chua
18-08-2005, 06:34 PM
chài khối nào cũng ăn và nói như nhau thôi......chẳng có khối nào hơn khối nào cả :D

sành điệu mái ngố
18-08-2005, 06:55 PM
đúng đó...y@n lúc nào cũng chòng ghẹo P thôi định làm P mất niềm tin và hi vọng á còn lâu

yun
19-08-2005, 03:01 AM
ùa chỉ có bọn con gái ngốc mới hay tin lời bọn con trai hic

darksky nolonger
19-08-2005, 05:06 PM
[QUOTE]ai ơi chỉ cho tui cách ôn luyện khối C mới...năm sau tui thi rùi mà bỡ ngỡ quá cứ thế nào ý...[QUOTE]
Bạn ơi, thi khối A đi, thi khối C mệt lắm, bạn đã từng ghe người ta nói câu này chưa?" thi khối C là cả 1 trời văn chương, 1 đại dương lịch sử, 1 vũ trụ địa lý" đó

y@n
19-08-2005, 06:10 PM
đúng đó...y@n lúc nào cũng chòng ghẹo P thôi định làm P mất niềm tin và hi vọng á còn lâu
Ê có mọi người làm chứng nha Yan chỉ nói là Khối C ăn nói ghê lém có nói gì P đâu ! <==
chứng tỏ khối C ăn nói quá ghê luôn :guoc:

ùa chỉ có bọn con gái ngốc mới hay tin lời bọn con trai hic ? hả? có chuyện này nữa sao? thế mà Yan thấy mấy đứa con gái ngoan và hiền học giỏi thông minh đầy đủ Đức hạnh bà mẹ Việt nam lại rất nghe lời con trai đấy ! thế thì ai là con gái ngốc và đâu là con gái giỏi và hiền ?

sành điệu mái ngố
20-08-2005, 06:23 PM
vây à.....bít rùi...

Chanh Chua
22-08-2005, 01:42 AM
theo Chanh thì thi khối nào cũng mệt hết mỗi người có một năng khiếu làm sao mà làm theo ý của mọi người được chứ.....bé P có lẻ là học giỏi những môn thuộc khối C cho nên mới chọn những trường thuộc khối C mà thi.........Chanh chỉ có lời khuên như trên thôi và chcu' em sẽ vượt wa và thành công nhé.......

sành điệu mái ngố
22-08-2005, 05:52 AM
ok cám ơn bà chị hén P học được nh~ môn đó...