PDA

Xem đầy đủ chức năng : [Xếp giấy] hoa hồng bằng giấy

song ngân
08-03-2008, 01:44 PM
mọi người ơi đây là một cách làm một bó hoa hồng ,xin mọi người cùng đọc và cho em ý kiến:
Chuẩn bị:2 tờ giấy nhăn (đỏ,xanh rêu)
1 tờ giấy bọc hoa(vàng hoặc màu khác)
1 cái que nhỏ(có thể dùng chiếc đũa cũ)
Cách làm:
Bước 1:cắt tờ giấy làm hoa thành những cánh hoa (chiều dài hơn chiều rộng 1,5 lần). Chúng ta cắt khoảng 10 tới 12 cánh (dùng giấy màu đỏ)
Bước 2:làm nhăn thêm những cánh hoa và cho đầu những cánh hoa hơi cong về phía sau
Bước 3:quấn từng cánh hoa vào que.chú ý quấn sao cho đầu các cánh hoa cong ra tự nhiên và nhìn rõ các cánh phía dưới ,tránh để cho các cánh trên che lấp hết các cánh phía
dưới.
Bước 4:lấy tờ giấy màu xanh rêu bọc bó hoa vừa làm ,có thể cài thêm một số cành hoa khô nhỏ vào giữa các bông hoa cho thêm sinh động.
cắt tờ giấy bọc hoa thành những dải có chiều rộng khoảng 6tới7 cm.gập đôi các dải(để thừa khoảng 15phân)chú ý gập k có nếp ,để cho dải giấy phồng chỗ gập .Sau đó bó
xuống phía dưới bó hoa vừa bó ,dùng dây buộc nơ để buộc lại
Vậy là đã xong một bó hoa rùi.Đọc có thể k hỉu bằng nhìn ảnh nhưng rất tiếc là chưa có ảnh cho mọi người cùng xem.Mọi người có thể bó theo cách bó mà ở những hàng hoa vẫn hay bó đó.Mong mọi người cho em ý kiến
chúc mọi người thành công

kienconmongmo
08-03-2008, 03:08 PM
làm hoa hồng như vậy hả , mình cũng có biết qua ,mình thấy cũng khả thi đó nhưng có hình ảnh cho mọi người thì khả thi hơn vì dân không chuyên nghiệp thì nói suôn huk có được đâu , nhưng dù sao vẫn cảm ơn nhé vì đã tặng cho mọi người thêm một bí kíp khéo tay nữa ♥♥♥♥♥♥♥

chuoi_xanh
08-03-2008, 09:07 PM
hok có hình khó hiểu quá
bạn có thể post hình lên được không!?
có hình dễ hiểu hơn
cám ơn bạn nhiều

bọ que dễ thương
24-07-2008, 07:47 AM
ưhm.lam ơn cho cai hinh` vơi'.thank he!

traitaonho
02-08-2008, 12:48 AM
:botay:Làm ơn post hình lên nha chị:Baby::Baby:

anh_duong
03-08-2008, 07:02 AM
đúng đó bạn ui, mình đọc hok hỉu gì cả, pạn có di động thì chụp rùi up lên cũng dc mà