PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đừng ai làm như vịt

vitcondethuong10211
03-03-2008, 08:53 PM
Từ hồi lớp 8 vịt mới thấy có hứng học toán ,thi cuối năm đạt 9,5 điểm môn toán.Cũng do đó mà thầy giáo dạy hóa chọn mình đi học đội tuyển HSG hóa từ cuối năm lớp 8 do thày cũng dạy toán lớp 7(thày chọn em đi học đội hóa bởi theo tính chất bắc cầu thì hóa và toán liên quan đến nhau ,học đc toán cũng coi là học đc hóa).Đầu năm học cô giáo môn sinh ,sử cũng bảo em đi học ,nhưng do thấy các anh chị khóa trước bảo học thuộc khổ lắm nên em cũng hok chần trừ nhiều chọn học luôn môn hóa bởi thấy nó có vẻ nhàn hạ.
Lúc đầu đi học ở đội hóa em thấy học cũng hay và mong đc đi thi nhưng học đến khi gần đi thi thấy học chán quá bởi lý do chắc mọi người hok ngờ đc đâu:"Thày giáo em quá đẽ tính".Em hok thích học hóa cũng bởi thày quá dễ tính(đến lớp em hok làm hóa ,em nói với thày giáo trước mặt các bạn rằng"do em biết thày sẽ chữa bài cũ nên em hok làm"mà thày vẫn chẳng nói gì hay khi gặp 1 bài bình thường bọn em nói"sao thày ra đề khó thế" thì thầy lại chữa ngay cho bọn em ,chẳng để cho bọn em suy nghĩ.Đáng nhẽ chỉ gợi ý cách làm thôi chứ nhỉ).Bởi đó em thấy mình đi học ngày càng ngu đi bởi chữa bài đều đều như thế thì sao tiến bộ dc nên em xin nghỉ môn này nhưng thi kì 1 toán em đc 10 nên xin mãi chẳng đc.Và em lại là 1 trong 3 đứa đi thi mới chết chứ bởi em có học đc cái gì để mà đi thi đâu.Em xin thày cho bạn # đi thi nhưng đã bị ăn chửi ,em tức quá nên về nhà ko thèm học hóa,chẳng thèm động đén sách vở môn này ,ko thèm mang sách in mà cũng chả thèm ghi bài,còn tệ hơn là mỗi khi đến môn hóa em lại lấy sách môn # để học.
Bây giờ thì nhìn những bài trước chẳng hiểu gì cả ,hối hận quá bây giờ lại bù đầu vào học hóa để bù vào những lỗ hổng kia.:so_funny: Các bạn đừng làm như mình nếu hok hối hận hok kịp đấy ,mà đáng nhẽ lúc đc chọn đi thi mình phải thấy vinh dự và cố gắng ôn tập chứ nhi?đúng là trẻ kon.Thôi chuyện qua rồi cho nó qua luôn nhưng vịt kon muốn khuyên tất cả các bạn còn đi học trong HHt phải cố học cho tốt ,mình học là cho mình chứ chẳng phải cho thầy cô nếu tức thầy cô thì càng phải cố gắng học.:fi:

lythaihung
04-03-2008, 01:42 AM
anh thì chẳng thấy hối hận gì... chỉ thấy em ( trong ảnh ) xinh thiệt....!

vitcondethuong10211
04-03-2008, 09:37 PM
anh thì chẳng thấy hối hận gì... chỉ thấy em ( trong ảnh ) xinh thiệt....!

:kaka::DD:nhưng ka à ,đó hok phải là hình của em

lythaihung
05-03-2008, 09:00 AM
thế hóa ra là anh nhầm à? thiệt là...! em ko biết giải bài toán tổ hợp bên kia à?....

vitcondethuong10211
06-03-2008, 02:17 AM
thế hóa ra là anh nhầm à? thiệt là...! em ko biết giải bài toán tổ hợp bên kia à?....

uh ,hình như bọn em chưa đc học thì phải

lythaihung
09-03-2008, 03:46 AM
mà em học lớp mấy rồi?em mới vào diễn đàn mà bài viết còn nhiều hơn anh nhỉ? (*_*)

vitcondethuong10211
25-04-2008, 03:38 AM
mà em học lớp mấy rồi?em mới vào diễn đàn mà bài viết còn nhiều hơn anh nhỉ? (*_*)

đâu có gì đâu còn nhiều nhóc hơn ấy chứ