PDA

Xem đầy đủ chức năng : Rủi Ro ...

Meodzo
30-03-2005, 08:55 PM
1. Cười là phải chịu rủi ro : bị coi như một kẻ ngốc

2. Khóc là phải chịu rủi ro : bị coi như một kẻ uỷ mị

3. Tạo wan hệ tốt với người khác là phải chịu rủi ro : sự ràng buộc

4. Bày tỏ cảm giác của mình là phải chịu rủi ro : người khác lợi dụng con người thật của mình

5. Nói ra ý kiến , mơ ước của mình trước mọi người là phải chịu rủi ro : có thể ước mơ hoh thành hiện thực và ý kiến hoh được tán thành

6. Yêu thương là phải chịu rủi ro : hoh được yêu thương đáp lại .

7. Sống là phải chịu rủi ro : rồi sẽ có lúc phải chết

8. Hy vọng là phải chịu rủi ro :rồi sẽ có lúc thất vọng

9. Cố gắng là phải chịu rủi ro : rồi sẽ có lúc thất bại

.................................................. .................
Nhưng con người cần phải chịu rủi ro , vì thảm hoạ lớn nhất trong cuộc đời à không chấp nhận một rủi ro nào cả . Người hoh chấp nhận rủi ro nào , hẳn là người hoh làm dzì, hoh có dzì , và chẳng là dzì ...

thương
07-04-2005, 07:39 PM
già đòi quá,xin hỏi bạn trải qua tất cả nhũng rủi ro đó chua__________già quá à :think:
nhung phải công nhận bài này tất ân tượng__________rất triết lí và hoi bị lạc quan trước số phận đó
nếu là tui chấm bài này :cho điểm tốt

Meodzo
07-04-2005, 07:46 PM
Mèn đét quơi ! Hoh biết là bạn chê hay khen nữa ... Chưa dzì đã nói mèo già đời hà :( Mèo còn con nít lắm mừh :hihi:

thương
07-04-2005, 08:05 PM
khủ thân quá bao tủi mà bảo mình nhỏ hủ
nói vậy là khen về bài viết ________chê về suy nghĩ đó
hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Tetsu Kòi
07-04-2005, 08:51 PM
khủ thân quá bao tủi mà bảo mình nhỏ hủ
nói vậy là khen về bài viết ________chê về suy nghĩ đó
hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

OMG ... Chê về Suy Nghĩ á ??? Thế You có biết Mèo đang nghĩ dzì hoh muh chê ???

*Thanh Quang*
25-03-2006, 08:44 AM
sống là phải chụi rủi ro ,vì sống ở đời mấy người dồn nén giữ kín được tình cảm của mình ,dù giữ kín bao nhiêu thì cũng có ngày bộc lộ ra thôi,sống là phải biết yêu thương hy vọng ,rủi ro là một phần ko thể tránh trong cuộc đời của mỗi ngưỡi mà ,dù ko có ai mong rủi ro sẽ sảy đến cho mình nhưng làm sao mình tránh được nếu nó đến bên mình kia chứ ,phải chấp nhận rủi ro ,có như thế ta mới vững vàng hơn ,vượt qua rủi ro để sống tốt hơn ,vững vàng hơn .

Meodzo
25-03-2006, 08:40 PM
Phải rồi ... Rủi ro ... Nó phải lôi topic này từ những trang cuối của Box DN lên ... Chắc cũng gần một năm rồi ... 31 /3 / 05 ... Hôm nay 25 /03 rồi còn dzì ...

Đến hôm nay ... Nó có đủ can đảm để chấp nhận một điều ...
"Yêu thương là fải chịu Rủi Ro _ Không được yêu thương đáp trả" ...

Dẫu sao ... cũng cảm ơn người ... Thêm một mùi vị nữa của Cuộc Sống _ Có là bao ...

Akite_for_you
15-04-2006, 09:58 PM
Rủi ro ...!
Nhớ lần trước anh Mèo send cho cái link bài này! Đọc rồi lẳng lạng bỏ đi ra, còn hôm nay thì lại tự động đi tìm và chẳng thể lẳng lặng bước ra!
Nghĩ mình cũng thật trẻ con, khờ dại quá!
- Nhóc năm nay bao tưổi rồi nhỉ?
-- Đầu 2 rồi anh!
- Ùh, sắp chồng koan rồi mà koan nít quá!
-- Uh huh!
Hoá ra trong mắt mọi người mình koàn koan nít lắm sao! Chẳng biết nữa! Tập tành thói quen người lớn, hôm qua đi ưống cafe vào Ta Kê! Thử ra điều ta đây đã trải đời, ta đây hok còn là koan nít rốt cưộc được anh Chủ Quán chào khéo: pé về, bữa sau lại nghen, ai biểu lon ton dzơ tay dzứt đại một cành tre nhà người ta! Rõ dzở hơi!

Rủi ro! Nó là gì vậy nhỉ? Có phải là khi mất đi một tình yêu, có phải là khi mất đi một khoảng trống thân thương bên cạnh mình, có phải là khi ta đánh mất niềm tin vào ai đó, có phải là khi ta hok còn đủ hồn nhiên để đừng nghĩ hok tốt về ai đó, có phải là khi ...! Đó là rủi ro sao? Vậy thì mình đã nếm trải đủ chưa nhỉ? Đủ chưa nhỉ???

Autumn
16-04-2006, 02:05 AM
Yêu thương là fải chịu rủi ro ... Hoh được yêu thương đáp trả ...

... Chẳng biết khi thốt lên câu này , ý nghĩ nào đang chờn vờn trong đầu mình ???

Akite_for_you
16-04-2006, 03:18 AM
Em hồn nhiên rồi em sẽ bình yên ... ! ^.<

A&E
16-04-2006, 07:55 AM
Yêu thương là phải chịu rủi ro : hoh được yêu thương đáp lại ...
Sẽ chẳng rủi ro một chút nào , nếu những yêu thương mà chúng ta mang đến người ấy , có thể đem đến cho họ những gì hạnh phúc nhất ...Phải thế không , Mèo :)

Meodzo
26-05-2006, 09:31 AM
Uhm huh ... Hy vọng là vậy ... A&E háh ... :huglove:
Giờ ... iu thương A&E hơ ... ^^

N_27/12
26-05-2006, 07:19 PM
Rủi ro thì rủi ro chớ, mình vẫn phải chấp nhận thôi, chứ cứ ngồi sợ rủi ro mà không làm gì thì chán lắm, vả lại rủi ro chỉ có thể xảy ra thôi, chắc gì mình đã bị rủi ro , đúng không , cứ sống thật tốt thì chẳng sợ gì rủi ro

hiphopvn
29-05-2006, 08:52 PM
Rủi ro thì ko thể tránh được trong cuộc sống
Nhưng chính những rủi ro đó là một bài học để ta khỏi vấp ngã trong những lần sau

ShadowSunset
30-05-2006, 01:53 AM
-Vui vẻ- là phải chịu rủi ro : Không tìm được một cảm thức vô sinh để -Khuấy Buồn-

Vâng, sẻ chẳng có gì là may mắn nêu tất cả chỉ là rủi ro cả ... Lại bắt đầu mâu thuẩn đấy :)

Xù Xì
04-06-2006, 07:39 AM
2. Khóc là phải chịu rủi ro : bị coi như một kẻ uỷ mị

...
Cứ nói, em thik đi dưới những cơn mướt nhẹp, để chẳng ai phân biệt được đâu là nước mắt, đâu là những giọt mưa, nhưng lại chẳng thể giải thích nổi vì sao ta lại vẫn cười tươi dưới những cơn mưa?
Khóc là phải chịu rủi ro: bị coi như kẻ uỷ mị! Cái cảm giác lúc đó như thế nào nhỉ, chắc là đáng ghét lắm!

Hận tình
06-06-2006, 07:36 AM
Hay quá đó bồ ơi!!!!

Hàn Cát Nhi
28-06-2006, 02:53 AM
Rủi ro , ừ biết là sẽ rủi ro đó ...:rain: nhưng tại sao ta lại cứ chui đầu vào