PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ai giúp mình với ! gấp lắm

tran_quan
27-02-2008, 02:08 AM
Mình viết Tập làm văn kém lắm, năm nào TLV cũng dưới 5 cả àh.Năm nay lớp 11 kỳ II cô có giao về 1 bài TLV nhưng mình viết lại sợ bị điểm kém ,nên lên forum mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn (có gì thì post lên cho mình tham khảo :ý kiến,dàn ý,luận điểm,bài viết mẫu,...).

VIẾT TẬP LÀM VĂN SÔ 6: NGHI LUẬN XÃ HỘI

Đề bài:Theo anh chị ,làm thế nào để môi trường sống của chúng ta mhayf càng xanh,sạch,đẹp ?

-Kết quả cần đạt:+Trình bày được quan niệm ,ý kiến của mình một cách chặt chẽ thuyết phuc.
+Vận dụng kết hợp được các thao tác lập luận:phân tích ,so sánh ,bác bỏ.
+Quan tâm đến những vấn đề xã hội đặt ra ,có quan điểm và cách giải quyết đúng đặn

Mong các bạn giúp mình với.Thanks nhiều

vantuancnn
27-02-2008, 05:38 AM
ối cha nội ơi cnn cũng đến bó tay cha nội. nội viết văn 5 điểm là cao lắm rồi
từ trước cnn cũng chỉ được đến 5 thôi tự mình khám phá thế giới văn chương nhé bạn :D
( hok phải cnn dốt văn mà là cnn học chuyên văn đó nhưng lại học khối B haha )

chjp_boy
27-02-2008, 06:17 PM
Tôi làm văn cầu trời đc 5 điểm mà hok đc. Nê lúc nào cũng bị khống chế dưới 5 phẩy. Nên hok đc học sinh khác. HUHUHU

thienthan_saobang670
29-02-2008, 01:24 AM
nghị luận xã hụi chưa học pạn à...............múi học nghị luận giải thix.....lịu cóa áp dụng được hok nhỉ..........
mòa mình nghĩ viết văn cóa gì khó đâu.......vả đề văn đóa cũng dễ thui mòa ,đề nì cóa nhìu ý tưởng lắm.......tham khảo các bài viết nói về môi trường trên net sẽ giúp pạn nhìu đóa..........^~^chúc thành kông nhoa....^~^

l.o.v.e
01-03-2008, 07:31 PM
dễ thôi mà đề này em đang học lớp 9 em có làm rồi

em học văn hơi bị tốt đó 7.6 HKI ai cần giúp đỡ thì pm wa nick chat nhé chiatay_deanhvui207

_nhoccon_
01-03-2008, 10:58 PM
Oa.Oa.Oa.Sao em ko tìm ra bài nào viết về danh lam thắnh cảnh Kon Tum nhỉ

Giúp em tìm thông tin về danh lam thắng cảnh Kon Tum đi anh chị,<(^oo^)>