PDA

Xem đầy đủ chức năng : làm giúp mình bài tập làm văn 9 này dzới T_T

songlongvodich
21-02-2008, 10:58 PM
Hic đây là bài viết số 6( 5 bài trưóc toàn là 4 ,5 đ ko à ). Đề bài này : Qua những nhân vật trong 2 tác phẫm Làng và Chiếc lược ngà , em có suy nghĩ gì về tinh thần khàng chiến và tình cảm gia đình của nhân dân ta. =======>> đề nì khó wá à suy nghĩ quài mà hok ra giúp mình nha.......................càng nhanh càng tốt nhá thanks nhìu hen pà kon :fi:

icy_baby
23-02-2008, 02:01 AM
Gợi ý nà, do lâu wé ko sờ đến văn, lại lớp 9, hix, 5 năm gòi.........

Bạn có thể trình bày 1 số ý sau:
1. Tinh thần rất bất khuất, tình yêu tổ quốc, gia đình, quê hương rất mãnh liêt... thể hiện mộc mạc, giản dị nhưng gần gũi: vd việc ông Hai tức giận khi nghe tin làng phản bội, nhưng sau đó lại mừng rỡ, dù làng bị đốt, vì cm dc làng ông trong sach... rùi việc anh Sáu (hình như vậy) và bé Thu: tiếp bước nhau trên con đường kháng chiện
2. Tình yêu gia đình: phân tích mối quan hệ giữ ông Hai và gia đình, phân tích tình cảm giữa cha con bé Thu, nói chung là bạn cứ phân tích ra.......
Sau đó thêm vào: thật cảm động, em thấy nể phục, yêu mên... vậy là dc goi.... cứ ca ngợi nhiều vào :D

Lâu wé ko làm văn, lụt nghề mất roài, hix

songlongvodich
01-03-2008, 07:01 PM
cám ơn nha >_< hok bít được mí đểm

l.o.v.e
01-03-2008, 07:29 PM
trời ơi ! cám ơn nhiều tui cũng đang học lớp 9 cũng bí bài này

vitcondethuong10211
04-03-2008, 09:54 PM
em cũng học lớp 9 nè ,nhưng bài tập làm văn số 6 phải nộp là bài :Suy nghĩ của em về đạo lí Uống nước nhớ nguồn.Chắc mỗi nơi mỗi khác