PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ai có kinh nghiệm vào giúp với

chjp_boy
13-02-2008, 02:57 PM
Em đang hóc lớp 12. Anh chị nào đã học xong chỉ em cách học hóa hữu cơ và vật lý với. Em về nhà vẫn làm bài tập và học bài đầy đũ vậy mà kiểm tra vẫn điểm xấu như thường.

phambangtam
14-02-2008, 11:33 AM
rất tiếc tớ mới học lớp 10.
tớ ko biết gì mấy.........
http://www.emusing.com/imgs/page_imgs/afa/love_birds_flying_heart_md_wht.gif

vudaibang
15-02-2008, 09:49 AM
tớ mới học lớp 11 à. mà chương trình bọn tớ học kt toàn là trắc nghiệm thôi , ko giống mấy bạn nên ko thể giúp bạn rồi

Quỷ Sứ Áo Đen
15-02-2008, 07:21 PM
Vấn đề là bạn có hiểu kô đã, Lý hóa là những môn tự nhiên cần phải vận dụng.....mà phải hiểu thì mới vận dụng được, học mà không hiểu thì.....cũng coi như kô học :hihi:
Mình thấy Lý hóa học rất hay, hiểu rồi thì kô cần chăm học lắm điểm vẫn cao......còn chăm học nhưng kô hiểu thì....điểm chỉ tàng tàng thôi, kô cao lên được.
Còn muốn hiểu thì......có lẽ phải nhờ đến cách giảng của giáo viên, và đặc biệt quan trọng là cách học và khả năng lĩnh hội của chính bạn

pukeo
15-02-2008, 07:44 PM
Hi lớp 12 là chuẩn bị thi ĐH rồi đó...nhanh thật mới ngày nào mình cũng tất bật chuẩn bị cho kì thi sống còn này ( hồi đó bị cắt mạng ở nhà nhưng tuần 3 lần vẫn chui trộm ra hàng vì nhớ HHT quá :D :D)..... mình thi ĐH khóa 2006 chưa có TN hai môn này nên học cũng ko quá vất vả , thú thật học để thi TN mông lung lắm vì cái gì cũng phải biết và nhớ , tất nhiên ko cần thuộc lòng nhưng ít ra khi nhắc lại phải biết nó là cái gì , vừa BT vừa LT với môn Hóa thì ko sao chứ Lí cũng hơi vất thật ^^!....... giờ mình học cũng phần lớn là thi TN nên có thể cho bạn vài lời khuyên sau:
1> Đọc ko bỏ sót 1 chỗ nào cần phải đọc
2> BT thì làm n` , làm đa dạng ( vì tg để làm 1 BT của các bạn cũng ko n` nên đòi hỏi phải nhanh )
3> LT cố gắng đọc dc. càng n` lần càng tốt , đb tối trc' khi thi nên lướt lại 1 lượt ( mình nghĩ LT cấp 3 ko quá n` , nếu chăm bạn có thể học thuộc lòng luôn ý chứ ;)) )
4> Có lẽ lời khuyên này hơi thừa nhưng nếu bạn ko thể dành n` tg cho LT thì khi đọc cái gì cần chú ý nên ghi lại , sau này xem lại dễ dàng hơn n` :D ( mỗi môn mình học toàn vài trăm tr nên buộc phải làm thế này 8-} )
5> Cuối cùng bạn học nên với niềm yêu thik và tinh thần thoải mái , khi nào áp lực quá nên nghỉ vì lúc đó có cố cũng chỉ thành quá cố thôi :D:D

--------------> Chúc bạn học tốt và thi tốt :lol: ( iem mình năm nay cũng thi ĐH , thấy cảnh nó đi học thêm suốt ngày cũng tội T_T)