PDA

Xem đầy đủ chức năng : ♥♥♥ 6 điều con gái muốn nè ♥♥♥

blood_omen
11-02-2008, 08:42 PM
Mặc dù không nói ra, nhưng con gái luôn mong muốn nhận được từ con trai những điều giản dị như sau.

1. Được "tám" hàng ngày

Con gái thường thần tượng những anh chàng lạnh lùng trong các bộ phim, nhưng lại không thích con trai tỏ vẻ lạnh lùng với mình chút nào. Con gái muốn ngồi tán dóc hàng giờ với con trai trên lớp, qua điện thoại hay chat. Con gái thích những câu chuyện vui mà con trai kể, và hy vọng con trai cũng thích thú khi nói chuyện với mình.

2. Lắng nghe và chia sẻ

Con gái lúc nắng lúc mưa, ừ thì con gái cũng có nhiều nỗi buồn "vu vơ" lắm. Những lúc đó con trai không cần phải nói nhiều như bình thường đâu, chỉ cần con trai lắng nghe những cảm xúc của con gái và chia sẻ nó một cách chân thành, thì sẽ giúp con gái vượt qua mọi nỗi buồn trong cuộc sống.

3. Những món quà ngọt ngào

Đó có thể là một mảnh giấy trong hộc bàn con gái với một vài hình vẽ nguệch ngoạc và dòng chữ "Ấy buồn gì thế? Nhìn tớ vẽ tức cười không? Vui lên nhé!" Hoặc những món quà do chính tay con trai làm tặng con gái vào dịp Noel, sinh nhật hay 8/3. Bảo đảm con gái sẽ thích mê và trân trọng cho dù món quà ấy có xí đến đâu đi chăng nữa.

4. Vài lời khen

Lưu ý là lời khen, chứ không phải những câu nịnh nọt đâu nhé. Chẳng hạn như khi con gái sở hữu một đôi chân .. ngắn hơn mức bình thường mà con trai lại bảo rằng "Sau này làm người mẫu được đấy!" hay khi con trai khen "Đôi mắt của ấy tròn xoe như mắt bồ câu" trước mặt môt cô gái mà đôi mắt chỉ có 2 đường.. gạch ngang như cô gái Trung Hoa, thì lúc đó, con gái sẽ nghĩ con trai chỉ là những tên miệng lưỡi dẻo quẹo và cực kỳ.. điêu.

Con gái thích nhận từ con trai những lời khen chân thật, như là "Tớ thấy ấy thật mạnh mẽ và kiên cường" mỗi khi con gái vấp ngã và tiếp tục đứng dậy đi tiếp, thì những câu nói ấy sẽ là lời động viên để tiếp thêm sức mạnh cho con gái. Hoặc khi con gái đổi kiểu tóc, con gái muốn con trai nói rằng "Hôm nay trông ấy hay hay đấy chứ !", chỉ thế thôi, không cần phải khen đẹp, để con gái biết rằng con trai có để ý đến sự thay đổi của mình.

5. Thời gian dành riêng cho con gái

Sau những cuộc vui chơi đình đám cùng hội bạn, con gái cũng thích ngồi sau xe để con trai chở đi "vi vu" trong thành phố mà chỉ có hai người. Đó là khoảng thời gian con gái cảm thấy dễ chịu nhất để giải toả căng thẳng. Còn gì tuyệt vời hơn khi được ngồi sau một tên xế đáng iu và dạo quanh những con đường đông vui nhộn nhịp trong thành phố, được trò chuyện cùng nhau trên xe và thưởng thức các món ăn ở hàng quán bên đường. Con gái thích ăn vặt lắm đấy!

6. Tình cảm chân thật
Cuối cùng, điều con gái mong muốn được nhận từ con trai là ba chữ ngắn ngủi nhưng xuất phát từ trái tim chân thật mà con trai dành cho con gái. Con trai biết đó là gì chứ?

Conan_Raito
11-02-2008, 09:09 PM
chắc là ai cũng muốn cái thứ 6 hết nhỉ :D, rồi đến cái thứ 2 :D

blood_omen
12-02-2008, 12:08 AM
chắc là ai cũng muốn cái thứ 6 hết nhỉ :D, rồi đến cái thứ 2 :D

thìk thì ngày nào cũng nói cho skat nghe :sr:

GRTL
12-02-2008, 02:25 AM
- chài !? có 6 thôi sao ! thiếu nhiều quá ! đến cuối đời mới biết hết người con gớ bạn yêu mong muốn những điều gi !!! :D

tieuthu_vuitinh747
12-02-2008, 02:30 AM
uhm.......đúng là con gái mong muốn ở con trai điều đó........chỉ có 6 điều này có khó quá hok vậy con trai.........nói thực chứ......con gái tham lam lắm muốn nhìu điều từ con trai lắm ! con trai cố gắng thể hiện tốt là được..........con gái kưng rồi ! :haha:

jinny_mimi
12-02-2008, 04:39 AM
uhm đúng là điều số 6 nà wan trọng nhất...nhưng hình như "các chàng adam...bik luật nhưng vẫn cứ thik phạm luật" nhỉ :hihi:

Street_Version
12-02-2008, 04:52 AM
lòng tham vô đáy , nhất là con gái

angel_teen9x94
12-02-2008, 10:05 AM
ồh 6 điều thỳ ít wá:loccoc: ........nhưng sao trong 6 điều đó lại ko đề cặp tới chiện con trai ko đc nói dối zứ con gái:talk: ........đặc biệt là ko được lăng nhăng:kissing: >>>>đây là điều con gái ghét nhất ở con trai đó :bad:

thienthan_saobang670
12-02-2008, 10:39 AM
nếu kó người kon trai làm được hit 6 điều đóa thì>>>>>>tuyệt vời !!!!!good!!!!! excellent!!!!!!!
kon gái cũng đừng tham lam wa ,điều đóa hem^ tốt đâu,mình thấy như vậy là đủ oy`.

GRTL
14-02-2008, 02:12 AM
- bạn angel biết vì sao không có 2 điều đó không !? bởi vì con gái cũng lăng nhăng và nói dối thì với con gái là chuyện thường ngày ! <--- :D .
- Điều thứ 6 ! biết chứ ! nhưng chỉ dành cho bạn gái biết thế nào là chân thật và biết quí trọng nó !

tieuthu_vuitinh747
14-02-2008, 02:33 AM
đúng là con gái có nói dối thiệt........nhưng có lẽ con trai nói nhìu hơn thì phải..........
tình yêu chân thật......đích thực là cái con gái cần nhất.............khi yêu con gái cấm thèng nào được ba hoa chích choè.........:vui:................thế là.................ok..............

hoatimuoi
14-02-2008, 02:39 AM
ai mà ko có lòng tham vô đáy hở bạn? cả bạn còn có kia kìa

tieuthu_vuitinh747
14-02-2008, 03:15 AM
mình là người có lòng tham có đáy.........:vui:

GRTL
14-02-2008, 04:48 AM
---> tớ thấy con trai là ít nói dối nhất !!! con gái nói dối đến mức được đưa vào nhạc.... con gái nói có là không .... con gái nói không là có ..... con gái nói một là hai .... nói hai là một ...... tớ khoái nhất câu này ----> " con gái nói ghét là thương .... "

........ kết lại một câu là các nàng trong ni không phải đang ghét con trai chúng tớ mà chắc là đang thương ....... ..........
- con gái tham lam thiệt ..... nhưng đến giờ thì con trai vẫn biết yêu con gái và ngược lại <---- vậy là được rồi !!!
- đấu khẩu nhau làm gì nhỉ !? con gái khổ - con trai cũng khổ ! con trai + chon gái chia nhau cái khổ đó vậy là cùng vui nhể..... :D :D :D .
- Con trai đòi hơn, đòi thắng .... con gái khóc bảo en hiếp !!!
- Con trai bảo khổ con gái bảo tui khổ hơn !!!
- Vậy con trai nói yêu con gái nhiều nhiều .... không biết con gái có đòi yêu con trai nhiều hơn không ta !!!????? :D :D :D .

tieuthu_vuitinh747
14-02-2008, 08:00 AM
chuyện con trai bội bạc còn được đưa vào văn thơ ý chứ.......mà giờ cũng có nhìu bài hát ca ngợi con trai phản bội chứ bộ..........
đúng là con gái có đôi khi nói ghét là thương.........nhưng đôi khi thôi........chứ con gái nói ghét con trai 4 rum này chắc là theo nghĩa đen đó :so_funny:

kiwi_ct2907
14-02-2008, 09:33 AM
mình thích cái số 3 ah.cô nào chẳng thích ướt át lãng mạng như phim Hàn Quốc chứ:tlh:

aithaynguoiyeutoidauko
14-02-2008, 10:38 AM
:timvo: :timvo: ................ấy ơi..............
ấy biết ko? hằng đêm khi nhìn lên bâu trời đầy sao kia mình thâm ươc rằng: mình ước mình sẽ là người dc lau những giọt n'c mắt lăn trên gò má ấy
mình ước chúng ta sẽ luôn mai ở bên nhau...
tớ ước rằng tớ sẽ là người dc chia sẻ niềm vui nõi buồn với ấy

và áy ơi điêu ước quan trọng nhất là ji` ấy có biết ko ?''tớ ước rằng tớ sẽ là người hạng phúc thhu hai sau ấy"
:slider: ...... ấy ơi ..... :slider:

Giá như những lúc ngồi cùng ấy thời gian cứ kéo dài mãi .
Giá như Tớ có thể buớc vào tâm hồn ẤY .
Giá như Tớ có thể ghi nhố một cách rõ ràng hình ảnh ấY trong tâm trí.
Giá như Tớ có thể mơ về ấY hằng đêm .
Giá như Tớ biết ấY nghĩ gì về Tớ ...
Giá như mà có ấY ở đây ! :timvo: :timvo:

Giá như ấY là con mắt phảii, còn Tớ là con là con mắt trái...
ấy ơi điều quan trọng hơn đó là.....
:fi: .................TỚ YÊU ÂY..................:bicycle: :bicycle:
ẤY CÓ ĐỒNG Ý KO
TỚ YÊU ẤY THẬT LÒNG ĐẤY
ẤY CÓ YÊU TỚ KHÔNG?
TRẢ LÒI NHANH NHA:slider: :slider: :slider:

phambangtam
14-02-2008, 10:52 AM
tất cả đều quan trọng..........
http://www.emusing.com/imgs/page_imgs/afa/love_birds_flying_heart_md_wht.gif

chuchocon
14-02-2008, 11:17 AM
tui ko cần 6 đìu trên ,thứ tui cần thật sự là lòng chung thủy của ngừ đàn ông.Dó là thứ wan trọng nhất tớ cần

GRTL
14-02-2008, 11:45 AM
- à tiểu thư nói theo nghĩa đen thì các boy khác ở đây nên hiểu là nghĩa bóng !!! tớ nghỉ vậy ! :D :D :D .
- Ngẫm nghỉ một chút.... tự dưng thấy nhớ dzợ yêu... !!! thương dzợ quá .... !!! thôi tớ đi tặng dzợ quà nhân ngày valentine đây !!! .... dzợ ơi anh đến với dzợ đây ! chà .... ! thấy dzui dzui thế lào ấy !!!
- các bạn biết tớ tặng gì không !? một nụ....... và...... hí hí hí ! yêu dzợ quá. :D

Nhã_Mai_Anh
14-02-2008, 04:05 PM
Mặc dù không nói ra, nhưng con gái luôn mong muốn nhận được từ con trai những điều giản dị như sau.

1. Được "tám" hàng ngày

Con gái thường thần tượng những anh chàng lạnh lùng trong các bộ phim, nhưng lại không thích con trai tỏ vẻ lạnh lùng với mình chút nào. Con gái muốn ngồi tán dóc hàng giờ với con trai trên lớp, qua điện thoại hay chat. Con gái thích những câu chuyện vui mà con trai kể, và hy vọng con trai cũng thích thú khi nói chuyện với mình.

2. Lắng nghe và chia sẻ

Con gái lúc nắng lúc mưa, ừ thì con gái cũng có nhiều nỗi buồn "vu vơ" lắm. Những lúc đó con trai không cần phải nói nhiều như bình thường đâu, chỉ cần con trai lắng nghe những cảm xúc của con gái và chia sẻ nó một cách chân thành, thì sẽ giúp con gái vượt qua mọi nỗi buồn trong cuộc sống.

3. Những món quà ngọt ngào

Đó có thể là một mảnh giấy trong hộc bàn con gái với một vài hình vẽ nguệch ngoạc và dòng chữ "Ấy buồn gì thế? Nhìn tớ vẽ tức cười không? Vui lên nhé!" Hoặc những món quà do chính tay con trai làm tặng con gái vào dịp Noel, sinh nhật hay 8/3. Bảo đảm con gái sẽ thích mê và trân trọng cho dù món quà ấy có xí đến đâu đi chăng nữa.

4. Vài lời khen

Lưu ý là lời khen, chứ không phải những câu nịnh nọt đâu nhé. Chẳng hạn như khi con gái sở hữu một đôi chân .. ngắn hơn mức bình thường mà con trai lại bảo rằng "Sau này làm người mẫu được đấy!" hay khi con trai khen "Đôi mắt của ấy tròn xoe như mắt bồ câu" trước mặt môt cô gái mà đôi mắt chỉ có 2 đường.. gạch ngang như cô gái Trung Hoa, thì lúc đó, con gái sẽ nghĩ con trai chỉ là những tên miệng lưỡi dẻo quẹo và cực kỳ.. điêu.

Con gái thích nhận từ con trai những lời khen chân thật, như là "Tớ thấy ấy thật mạnh mẽ và kiên cường" mỗi khi con gái vấp ngã và tiếp tục đứng dậy đi tiếp, thì những câu nói ấy sẽ là lời động viên để tiếp thêm sức mạnh cho con gái. Hoặc khi con gái đổi kiểu tóc, con gái muốn con trai nói rằng "Hôm nay trông ấy hay hay đấy chứ !", chỉ thế thôi, không cần phải khen đẹp, để con gái biết rằng con trai có để ý đến sự thay đổi của mình.

5. Thời gian dành riêng cho con gái

Sau những cuộc vui chơi đình đám cùng hội bạn, con gái cũng thích ngồi sau xe để con trai chở đi "vi vu" trong thành phố mà chỉ có hai người. Đó là khoảng thời gian con gái cảm thấy dễ chịu nhất để giải toả căng thẳng. Còn gì tuyệt vời hơn khi được ngồi sau một tên xế đáng iu và dạo quanh những con đường đông vui nhộn nhịp trong thành phố, được trò chuyện cùng nhau trên xe và thưởng thức các món ăn ở hàng quán bên đường. Con gái thích ăn vặt lắm đấy!

6. Tình cảm chân thật
Cuối cùng, điều con gái mong muốn được nhận từ con trai là ba chữ ngắn ngủi nhưng xuất phát từ trái tim chân thật mà con trai dành cho con gái. Con trai biết đó là gì chứ?

Ê!Blood omen. .... dzu dám nói ai là gấu con xấu xí và heo con béo ú đó? h:cwm23: Đừng có tưởng giỏi nguỵ trang thì người ta sẽ không dzu ai biết nhá!h:cwm23:h:cwm23:h:cwm23:

honghanhi88
15-02-2008, 09:53 AM
ờ có khi thế thật học thui học thui :so_funny:

angel_teen9x94
15-02-2008, 03:53 PM
tuy lòng tham của tớ............ko đáy :D nhưng...............hãy xem lại con trai đi...............cũng do con trai mà..........ra hết đấy :tongue4:

hip89
16-02-2008, 01:33 AM
mong là chuyện của mong nhưng chắc con gái ko bít coin zai muốn gì sao

linhdanlinhdan
16-02-2008, 11:00 PM
Ai mà chẳng thế ngốc à
Con trai hông hiểu được thì sao chứ Vô nghĩa sạo

linhdanlinhdan
16-02-2008, 11:08 PM
:slider:slider:
tHEO NHƯ PHẦN ĐÔNG CON TRAI ĐỀU THÍCH BABY DỄ THƯƠNG NÈ, HỌC GIỎI NÈ VÀ SÀNH ĐIỆU NỮA. tHẰNG BỒ EM CŨNG VẬY.mẤY BÁC BẢO EM LÀM SAO ĐÂY????????:so_funny:

:hiepsi: :dien: :xao: :thatall: :rang: :bicycle: :slider: :wavey:

yomiko
16-02-2008, 11:15 PM
6 điều ấy đúng wa
nhưng mà hơi nhiều
tớ chỉ cần bạn trai tớ wan tâm đến tớ , yêu tớ thật lòng

~LiebE~
17-02-2008, 02:52 AM
Tình cảm chân thật quan trọng nhất kế đến là lắng nghe & chia sẻ và thời gian riêng dành cho con gái.. Tớ cần nhất 3 thứ ý
Mấy cái sau lần lượt là "Mấy món quà ngọt ngào", "Vài lời khen" & được 8 hàng nagỳ :D

DuongKid
17-02-2008, 03:02 AM
2. Lắng nghe và chia sẻ

.:rain:...........