PDA

Xem đầy đủ chức năng : 40 ĐIỀU CÔ ẤY THỰC SỰ RẤT MONG BẠN LÀM...Và bạn còn có thể biết"người mình ui" là ai

FlowerLove
19-01-2008, 10:20 PM
Nếu bạn còn chưa biết người yêu mình muốn bạn làm cho cô ấy những gì và làm thế nào để bạn chinh phục trọn vẹn trái tim cô ấy, hãy đọc 40 điều khám phá này.:5: :so_funny: :fi:

1. Rủ cô ấy đi chơi. (Có thêm những kỉ niệm đẹp khi hai người bên nhau sẽ vui hơn nhìu phải hok nào)

2. Ôm eo cô ấy. (Bạn biết không, cô ấy hạnh phúc nhường nào khi được bạn ôm eo)

3. Đưa cho cô ấy áo khoác của bạn. (Có thể sẽ rộng thùng thình, nhưng trông cô ấy lúc đó thiệt đáng iu và hạnh phúc, không tin ư? Bạn thử mà xem)

4. Hôn cô ấy một cách chậm rãi. (Điều này thể hiện sự nhẹ nhàng của bạn đối với cô ấy)

5. Chia sẻ những bí mật của nhau. (Như là những người bạn tuyệt vời nhất để tin tưởng nhau, các bạn sẽ có tình cảm rất gần gũi bởi sự chia sẻ , quan tâm và hiểu nhau hơn đó)

6. Hãy gọi nhau bằng những biệt danh đáng iu (Nhưng chỉ gọi lúc có mình hai đứa thui, nếu có cả người khác nữa thì đối phương không thích đâu... người ta ngại mà)

7. Ôm cô ấy trong vòng tay bạn càng lâu càng tốt. (Cũng khi chỉ có hai người thui nhé)

8. Cho cô ấy đi cùng mỗi khi bạn đi chơi cùng bạn bè. (Bạn giới thiệu với bạn bè của bạn về cô ấy, cũng đủ để cô ấy biết tình cảm của bạn dành cho cô ấy là thực sự rùi)

9. Mỉm cười và nắm tay cô ấy. (Sẽ làm cho cô vui lém)

10. Chụp ảnh cùng cô ấy. (Người ta muốn lưu giữu những kỷ niệm đẹp hoặc khoe với bạn bè mà )

11. Để cô ấy ngồi vào lòng bạn. (Trông các bạn thiệt sự... iu nhau nhìu lém)

13. Khi bạn cô ấy nói rằng anh ta yêu cô ấy nhiều hơn bạn, hãy phản ứng lại. Hãy giữ cô ấy bên bạn. (Làm như vậy cô ấy sẽ cảm nhận thấy mình được yêu thực sự.)

14. Ôm chặt cô ấy và nói rằng "Anh yêu em" mỗi lần cô ấy nhìn bạn hoặc cô ấy thổ lộ với bạn. (Như thế cũng là món quà bạn dành tặng cô ấy rùi)

15. Hôn cô ấy một cách bất ngờ. (Những điều bất ngờ và thú vị bao giờ cũng làm cho ta cảm thấy thích thú phải không nào)

16. Nói rằng cô ấy đẹp và đáng yêu (và có thẻ kể cả những lúc cô ấy đang bực mình, bạn chỉ cần nói vd:"Ui, em tức giận trông đáng iu quá"... là okay rùi)

17. Dành cho nhau thiệt nhiều thời gian, nhưng không phải tất cả (Vì sẽ gây cho nhau sự mệt mỏi, đến nỗi chán nhau... "khi xa càng nhớ, gần nhau lại thường" mà, và còn vì bạn phải để cho ấy có thời gian dành cho bạn bè, người thân, công việc hay chuyện học hành của cô ấy nữa)

18. Đừng nói nhiều quá (Con trai mà nói nhiều thì không hay đâu... sẽ chẳng khác nào "ông 8"... Àh nhưng cũng có thể có những trường hợp ngoại lề... đặc biệt thui đó)

19. Đừng yêu cầu cô ấy mua đồ đạc gì cho bạn mà bạn hãy mua cho cô ấy. (Bởi có nhận có trả mà, bạn quan tâm một thui, là cô ấy đã muốn quan tâm bạn mười rùi)

20. Cho cô ấy biết những cảm giác tốt đẹp của bạn về cô ấy. (Nhưng đừng có tung hứng quá cao)

21. Nhắc nhở cô ấy những điều cần thiết (Nhớ rằng, đừng để người ta nghĩ bạn là "ông bố" của cô ấy nhé)

22. Mua cho cô ấy những thứ nhỏ nhỏ xinh xinh. (Dù là rất nhỏ thui, nhưng nó đã thể hiện sự quan tâm rùi đó bạn àh)

23. Đừng nói dối cô ấy. ("Cái kim trong bọc, lâu ngày cũng lòi ra"... và một khi lòi ra, thì bạn biết nó sẽ làm bạn đâu như thế nào rồi đó, và nhất là cái cảm giác mình đã bị lừa, tưởng rằng, cái bọc đó "êm ái" như thế nào)

24. Không được đánh đập cô ấy. (Một trong những điều cấm kị nhất đó, có khi các bạn sẽ chỉ vì một "cái tát" là tình yêu dành cho nhau "đổ xuống sông xuống biển" cả đó)

25. Đưa cô ấy tới bất cứ đâu mà cô thích. (Chiều cô ấy... nhưng vừa phải thui nha, cẩn thận người ta "hư" đó)

26. Gửi tin nhắn cho cô ấy vào mỗi buổi sáng, chúc một ngày tốt lành và cho cô biết bạn nhớ cô ấy biết bao (Cô ấy sẽ hạnh phúc nhường nào khi biết được bạn nhớ tới cô ấy cả trong giấc ngủ và sáng sớm tinh mơ khi thức dậy)

27. Luôn bên cạnh mỗi khi cô ấy cần. (Nhưng đừng có lúc nào cũng ghè ghè bên cạnh, làm người ta "ngột thở" đó)

28. Khi trời lạnh hãy tăng cho cô ấy món quà là đôi găng tay hoạc chiếc mũ len đáng iu rùi ôm cô ấy thật chặt, tất nhiên cô ấy cũng có thể ôm bạn. (Cô ấy sẽ rất hạnh phúc và ấm áp vì sự quan tâm của bạn đó)

29. Đưa cô ấy đi dạo mỗi tối có thể. (Nhưng bạn hãy để ý đến thời gian để cô ấy còn học bài hoặc làm việc nữa nhé)

30. Hôn lên mũi cô ấy. (Thông qua điều đó, bạn đã cho cô ấy biết, cô ấy đáng yêu đến chừng nào trong mắt bạn rùi đó)

31. Trong rạp chiếu phim hãy nắm tay và để cô ấy dựa đầu lên vai bạn và có thể thỉnh thoảng bạn hãy thơm nhẹ lên trán hoặc mái tóc cô ấy (Cô ấy sẽ rất vui khi có cảm giác rằng, bạn luôn để tâm đến cô ấy, nhưng đừng làm nhìu lần quá nhé , nếu không người ta sẽ hiểu nhầm rằng, bạn chẳng thích coi phim đâu đó)

32. Khi cô ấy phàn nàn rằng vai hay chân bị đau, bạn hãy message cho cô ấy. (Vì có thể cô ấy đã chịu đau lém rùi, và đến tột độ thì mới kêu bạn đó. Nhưng cũng không ngoại trừ những trường hợp cô ấy "làm nũng" bạn)

33. Khi người ta chỉ trích cô ấy, hãy đứng về phía cô ấy. (Ví dụ khi cô ấy có làm đổ vỡ gì, thì bạn nên đứng lên và nói:"Không sao đâu em, để anh dọn cho" hoặc "Em cẩn thận đừng để bị cứa vào tay, để anh dọn cho"... Bạn có biết không, chỉ một câu nói của bạn mà có thể làm cô ấy nhớ mãi và iu bạn hơn rất nhìu... vì những lời nói đó đã thể hiện rất rõ sự quan tâm của bạn với cô ấy rùi)

34. Nhìn sâu vào mắt cô ấy và nói rằng "Anh yêu em". (Cái nhìn là cửa sổ tâm hồn và cũng là thể hiện sự chân thành của bạn đối với cô ấy. Vì thế mỗi khi ở bên nhau, bạn hãy nhìn cố ấy thật ân cần và đằm thắm)

35. Cho cô ấy nghe tiếng đập nhanh của tim bạn. (Để thể hiện bạn rất hạnh phúc khi ở bên cô ấy và để thể hiện rằng bạn iu cô ấy đến nhường nào)

36. Khi đi dạo hãy nắm chặt tay cô ấy. (Chú ý đừng làm cô ấy đau nhé)

37. Gọi điện hàng đêm để chúc cô ấy có những giấc mơ đẹp. (Cô ấy sẽ rất vui và thiếp đi với những nụ cười thiệt hạnh phúc trên môi, và rùi sẽ chỉ toàn nghĩ về bạn mỗi khi ngủ)

38. Khi cô ấy buồn, khóc, hãy an ủi, làm tan đi những giọt nước mắt của cô. (ví dụ hãy ôm cô ấy thiệt chặt và vuốt tóc nữa để cô ấy có cảm giác được bạn chia sẻ và bảo vệ)

39. Hãy luôn hôn tạm biệt (và từ từ kết thúc thôi nhé... đừng vội vã... mà "sôi hỏng bỏng không")

40. Luôn nhắc nhở rằng bạn rất yêu cô ấy.

Đó cả thể nói là những tâm lý chung tạm thời của các cô gái bây giờ...:5: và tất nhiên còn nhìu nhìu nữa...và mỗi người mỗi khác... nhưng FlowerLove viết mỏi tay rùi :fi: hi hi... Các bạn nào có thêm ý kiến gì, thì bổ xung topic nhé :rang:

Àh còn chi tiết nữa...Mình muốn hỏi : Từ nãy tới giờ khi đọc xong bài viết này... bạn nghĩ đến ai nhiều nhất?? Hoac: Ban mong ai lam dieu do nhat... Người đó chính là người mà bạn "thầm thương trộm nhớ" hoặc là người iu bạn đó :fi:

Chúc các bạn may mắn.

FlowerLove

cuccungcuabame
19-01-2008, 11:07 PM
...............oai dzời...........làm được 41 đìu.....coi như Tam Tạng cũng đã thĩnh kinh xong rầu........:so_funny:

Conan_Kudo
19-01-2008, 11:23 PM
ai mà làm đc 41 điều chắc là nhận làm bạn trai quá :so_funny:

khanh11121988
20-01-2008, 02:22 AM
có 40 điều thôi mà , nhưng nếu làm được hết thi....:D

nữhiệpnáothiênquân
22-01-2008, 12:14 PM
nghe mà dễ thương wa :)

mitxoai_stupidboy
17-02-2008, 09:47 PM
nghe có lý ra phết hehe... nhưng mà giữa lỹ thuyết và thực hành nó còn cách nhau 1 khoảng dài đó bạn ah...

Conan_Kudo
17-02-2008, 09:52 PM
cái này thấy post hoài :D, mà có ai thực hành đâu :so_funny:

babylove17
17-02-2008, 10:03 PM
mới làm dc 35 điều thui hà còn thếu 5 điều nữa bùn nghia

vjp_xjnh
18-02-2008, 08:37 PM
flowerlove đã làm dc 40 dje^ù tren chua? hjxhjx con traj aj cũng làm dc 40 djeu` tren phe kẹp tóc wa' hp' ruj`

suol
19-02-2008, 01:11 AM
rất hay và có ý nghĩa biết mấy! mình thấy nãy jờ mình cũng có nhiều đièu trùng hợp rùi đó!

tieuthu_vuitinh747
19-02-2008, 01:14 PM
nói thì vanh vách đó.........nhưng có làm được đâu........đúng thật là nói thì dễ nhưng làm thì khó
có những điều hok thích cho lắm :D

bihoangtu
20-02-2008, 09:05 PM
mấy cái này là 2ng` wen nhau roi...còn 2 ng` chưa quen nhau mà ôm với hôn là vỡ mồm đó bạn à..hehehee....

hanbaoquan_vb
20-02-2008, 09:57 PM
ngứi iu mìn đang giựn mìn cực kì.....mìn phải làm sao để cô í hết giựn dc.....ôi bùn wá..giúp mình với.. ko có cô ấy mình chết mất....huhuhu..giúp mình với (*_*)

phambangtam
20-02-2008, 10:27 PM
40. Luôn nhắc nhở rằng bạn rất yêu cô ấy.

nhắc nhiều cũng chán

lyoko
22-02-2008, 01:33 AM
loại con trai làm đc hết 40 này chắc..........tuyệt chủng hết òi

Dâu Tây
22-02-2008, 01:36 AM
Ôm eo cô ấy ---- cái nài chưa chắc =))=))

GRTL
22-02-2008, 04:27 PM
- Những điều đó là quá bình thường ! ai cũng trãi qua khi yêu .... đó cũng là những điều boy mong muốn con gái làm . :D :D :D .
- Nhớ em yêu quá ! phone 1 cuộc mới được ! :D

Heaven=><=Hell
24-02-2008, 04:04 PM
Đọc song 40 điều này chắc mỏi mắt lun. Chắc ko ai có thể nhớ hết những điều này trừ pa thui. Mà làm gì ôm eo nhau nhanh vậy, mới quen nhau mù làm vậy thì bị an tát trước đúng hơn :-P.Wa đây có thể nói rằng một số điều ko hính sác cho lắm :->.

FlowerLove
19-03-2008, 11:59 PM
loại con trai làm đc hết 40 này chắc..........tuyệt chủng hết òi

hà hà... mình có bít 1 boy... hắn làm đc "gần hít" 40 đìu đó... mỗi tội................ người iu hắn... hok bao giờ quá 2 tháng :D :fi: :so_funny:

littledark
22-03-2008, 06:02 AM
Choy, đọc 40 điều trên thì dễ thương thật-> mơ. Nhưng đọc đến cái câu to ơi là to phía dưới thì khựng lại lun * như xe hít xăng đột ngột ah* vì mình chả thấy mặt thằng nhóc nào hiện lên trên đầu mình hít, hic..

.::Phở Đặc Biệt::.
22-03-2008, 03:19 PM
bây h hiếm có ng đc như vậy :rang:
đúng là mình có nghĩ đến 1 ng :meo:

tinilovely
23-03-2008, 02:30 AM
Trùi ui lèm xong mấy điều đóa hem chắc cóa thành good boy hem nữa hay....... :D

fallen_angel8x
23-03-2008, 02:43 AM
Hơ! Được kái khá dài ^^ nhưng cũng chả ai hơi đâu nhớ ^^ tình iu không cần học tập ^^ làm theo những j` bạn thực sự cảm thấy đã đủ làm người ta rung động ùi

hoanglichfirst
24-03-2008, 02:05 AM
trui!!hj hj ! hay thì có hay đấy!! nhưnng!! từ lúc mới wen đến lúc làm đc 41 điều này là cả một vấn đề đó!!!! tốt nhất là tùy cơ ứng biến thui!! xem khả năng của các "Hoàng Tử" thế nào đã!!!^_^_^_^

MisssYouSoMuch
25-03-2008, 03:19 AM
Hơ! Được kái khá dài ^^ nhưng cũng chả ai hơi đâu nhớ ^^ tình iu không cần học tập ^^ làm theo những j` bạn thực sự cảm thấy đã đủ làm người ta rung động ùi

fallen_angel8x cũng có lý rằng: làm theo những gì ta thực sự cảm thấy cũng sẽ khiến người ta rung động ............ nhưng đấy đâu phải là tất cả...:5: .... cái gì cũng cần học... học từ cách thể hiện sự chân thành của mình trở đi đến những kiểu cách tâm lý cần biết cho mỗi người mà.... kaka :rang: .....

theo những kinh nghiệm của em, em thấy những điểm này hầu hết là điểm yếu của mấy girls đó các bác ah :rang:

@ FlowerLove: bài viêt đc đấy :D

ngocdunghihi
27-03-2008, 05:38 PM
èo , đọc mấy cái này chỉ nghĩ đến 1 người !
.... Anh Yêu Em...... hì hì

ngay mai mua thoi roi
27-03-2008, 08:00 PM
nếu mà cô ấy dồng ý tất cả những điều mà bạn đưa ra thì ,không còn gì phải nói nữa cô ấy dã thật sự yêu bạn rồi , dã thuộc về bạn rồi còn gì mà chinh phục nữa , bạn chắc là người từng trải lắm ,bạn có kinh nghiệm sống trong lĩnh vưc """love ""

tieule_py
27-03-2008, 09:39 PM
cái lày Ngộ học thuộc lâu rầu nhưng mà chưa có dịp xài <-- Hài ha ha ha :))

nganmeo
27-03-2008, 09:55 PM
úi joi oi! nói nhưng chắc chả có aj thực hiện được đâu ! em chả thik mấy caj này ! ko ui cho đỡ khổ ! học cho nó ấm thân !

rongcon_sailamwadi
30-03-2008, 09:18 PM
41 dieu lip lip do , tui se lam thiet do

THIÊN TỬ
31-03-2008, 08:57 AM
CHÀI, 40 ĐIỀU NÀY DỄ LÀM QUÁ VẬY? CÓ ĐIỀU NÀO KHÓ HƠN KHÔNG:haha:

mưa_buồn
01-04-2008, 03:56 PM
thèng nào mà làm đc hết nhỉ..........:rain:.............

FlowerLove
02-04-2008, 04:51 AM
CHÀI, 40 ĐIỀU NÀY DỄ LÀM QUÁ VẬY? CÓ ĐIỀU NÀO KHÓ HƠN KHÔNG:haha:

:so_funny: ... Vì dễ làm quá... :fi: nên mới khó làm mà :fi: :so_funny:...

†¤ Lạc Lối ¤†
02-04-2008, 02:55 PM
7. Ôm cô ấy trong vòng tay bạn càng lâu càng tốt. (Cũng khi chỉ có hai người thui nhé)

N thích cái cảm giác này lắm , thật sự thích ......
chỉ cần làm cho N điều này thôi chắc cũng đủ rùi :hihi:

BUI HONG QUAN
02-04-2008, 08:24 PM
Nho Nho Thuong Thuong Cung Chi Mot Nguoi.
Lam Sao Bo Dc Nguoi Toi Yeu,
Ai Yeu Roi Moi Biet Nhieu