PDA

Xem đầy đủ chức năng : có ai giúp mình làm văn với!

loitotinh
17-01-2008, 09:13 AM
các pan ơi, gần tết này mình có một bài kiểm tra văn 2 tiết.MÌnh rất sợ nó.MÌnh ko fai là người ghét văn, mức độ cảm thụ văn chương của mình cực tệ.Có lúc đọc xong một tác phẩm mà mình chẳng có tí tẹo cảm jac ji cả.Zi mà bảo mình phân tích nó... ui hixxhix.Khi đối diện một vấn đề mình ko biết bắt đầu từ đâu, phân tích cái ji và phân tích thế nao?ah mà phân tích là ji nhi? có phải là nêu lên nghĩa đen, nghĩa bóng,nghệ thuật nội dung, tình cảm, tâm sự mà tác ja muốn nói đến.Làm sao để cải thiện tình hình làm của mình?

Các pan jups mình nhá! thanks so much!

quocuong301
17-01-2008, 03:41 PM
http://www.matnauhoctro.com/4rum/showthread.php?t=248740 bạn có thể vào đây tham khảo :)

Dương11b5
22-01-2008, 10:10 AM
úp dùm mình văn 11 đi

vitcondethuong10211
01-02-2008, 12:05 PM
Hu hu mình còn gần 20 đề văn sau tết nộp đây nè

choc-ice
03-02-2008, 05:50 AM
Trước Tết cô giáo vừa mới lì xì bài viết 45' xong ^^!
uhm... cậu nên bám sát vào các bài phân tích thầy cô đã giảng trên lớp để hiểu rõ những nội dung hay nghệ thuật trong bài rồi khi viết văn triển khai các ý đó ra mà luôn phải tuân thủ từng dạng văn, hiểu đc. qua bài thơ tác giả suy nghĩ, nói lên cảm nhận của mình hay muốn gửi đi ý nghĩa j` đến ng` đọc rồi phân tích cụ thể. Đọc văn rồi hiểu 1, 2 lần ko phải dễ nên chịu khó đọc nhiều lần, xem mình hiểu nó như thế nào rồi kết hợp với bài giảng.
Nói là vậy nhưng chủ yếu là cậu tìm cho mình cách học hiệu quả nhất :)
Cố lên nhé :)