PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chuồn Chuồn_Truyện ngắn_Ai ko đọc,tiếc ráng chịu!!!

tienu
14-01-2008, 09:36 PM
Đành phải ngậm ngùi viết lại!!! *_*
Diễn đàn bị hư ổ cứng nên mấy truyện ngắn của Tiên bị xóa hết trơn rồi!!! TT___TT
Mọi người nhớ cho nhận xét!!! ^^

Trời nắng to...
Chuồn Chuồn phất phất 2 cặp cánh của mình, cố vươn lên thật cao, hấp thụ hết cái khí nóng như đổ lửa đang vắt kiệt nước từ cây cối của 1 buổi trưa hè oi bức ở vùng quê hoang vắng hiếm hoi bóng người này...
Ánh nắng chiếu xuyên qua những cái cánh mỏng dính trong suốt đc Chúa trời tụ hội 7 màu 7 sắc đẹp như pha lê giấy của Chuồn chuồn, lung linh lung linh trên ko...
Bò lúc lắc uể oải nhồm nhoàm cỏ...
Thi thoảng nó nghe thấy vài tiếng cười trong veo vang lên giòn giã cạnh bờ sông của những đứa con nít trốn ba má đi chơi...
Vùng quê thanh bình, êm ả...

Chuồn chuồn thấy yêu đời lạ...
Yêu như chưa bao giờ đc yêu...
Sống như chưa bao giờ đc sống...
Mặc dù nó chỉ là 1 loài phù du bé nhỏ dễ bị bóp nát trong tay của 1 đứa con nít 3 tuổi ngu ngốc...

Nó đậu xuống 1 bông cúc dại mọc trơ trọi trên 1 cánh đồng cỏ khét mùi nắng cháy...
1 ngọn gió hiếm hoi khẽ lướt mình qua, luồn những ngón tay mảnh khảnh của Gió vào đám cỏ, làm chúng nghiêng ngả mái tóc nhuộm vàng hoe của mình vào nhau, liêu xiêu lẹo vẹo...
Bông cúc nhỏ rung rinh những cánh hoa trắng tinh khôi của mình như cất lời chào nó:'' Ồ...Anh Chuồn Chuồn hôm nay lại ghé chơi!!! ''....
Bông cúc bình dị...
Khiêm tốn...
Nơi lúc nào cũng chào đón nó...

..........................

- Bắt đc mày rồi nhé!!! - Thằng nhỏ cởi trần trùng trục reo lên thích thú.

Ôi ko!!!
Chuồn Chuồn nó đã bị tóm gọn!!!
2 ngón tay khổng lồ của sinh vật mang tên Con Người kia kẹp chặt vào những cái cánh của nó...
Nó nghe chúng đang vỡ vụn ra, những cặp cánh xinh đẹp mỏng manh của nó đang vỡ vụn kêu lên răng rắc...
Nó hoảng sợ vùng vẫy, những cái chân giãy đành đạch như điên 1 cách vô vọng gãi ngứa ghẻ cho 2 ngón tay bẩn thỉu lấm đầy bùn đất thô bỉ của Con Người kia...

Con Người hí hửng nhét nó vào 1 cái bịch Nilon, rồi cột chặt lại = dây thun...

Chuồn chuồn đau khổ...
Nó bàng hoàng tưởng nhớ lại lời của chị bướm Cải và anh Ong Nâu, rằng loài người độc ác kia nhất định sẽ cột chỉ quanh cổ chúng nó thật chặt, rồi để chúng bay mòng mòng trên ko trung như 1 con kiki có cánh dưới ánh mắt thích thú của Con Người...
Hoặc tệ hơn nữa, con côn trùng tội nghiệp kia sẽ bị mổ phanh bụng ra vì lợi ích cho nhiệm vụ nghiên cứu khoa học cao cả điên rồ của Con Người, hay bị đem ra làm mồi nuôi lũ kiến ác độc 1 cách ko thương tiếc!!!

Con Người tung tăng líu lo, tay đánh đu bịch Nilon vui vẻ, làm nó muốn nôn thốc nôn mửa ra vì 1 trò chơi Cảm Giác Mạnh miễn phí ngoài ý muốn này...

Cuộc đời phù du của nó chỉ vỏn vẹn 7 ngày 7 đêm...
Nó thậm chí chưa sống đc hết ngày thứ 2 của 1 tuần ngắn ngủi này...

Ngoài kia...
Bông cúc thân yêu của nó trông ko còn rạng rỡ tươi cười dưới nắng nữa...
Cúc ỉu xìu, cành lá ko thèm đung đưa động đậy...
Chắc là Cúc sẽ nhớ nó lắm!!!

Buồn đến não ruột...

.................

- Ông coi cháu mang cái gì đến cho ông nè!!! - Con Người lắc mạnh cái bao, ko thèm để ý đến con chuồn chuồn nhỏ tội nghiệp đang muốn ngất xỉu vì chóng mặt, giọng hớn hở khoe với ông già râu trắng rậm rạm đang hề hề cười típ cả mắt...

Chuồn chuồn đảo mắt nhìn cảnh vật xung quanh nó...
1 cái bàn gỗ cũ kĩ bụi bặm cơ man toàn những dụng cụ nhìn đã rợn cả người...
Búa, kéo, kim chích, kính lúp, dao...
Căn nhà lụp xụp với vài lỗ hổng to tướng trên trần rợp = lá dừa khô tả tơi, để những sợi nắng vàng như mật ngọt rót vào, phản chiếu với mấy cái gương sáng loé cả lên...
Nó bắt gặp hình ảnh quái dị méo mó to quá khổ của mình trong 1 cái gương lồi xấu xí, liền đập cánh hoảng hốt, bay loạn xạ trong bao vì sợ...

Khó thở...
Chuồn chuồn như cái cây quên tưới nước...
Nó xìu xuống sau 1 hồi nổi điên...

Này!!! Cậu quên đục lỗ cho tôi thở rồi kìa!!!
Nó tức giận muốn hét thật to vào mặt Con Người khốn kiếp kia...

- Cháu có muốn ép khô con chuồn chuồn này ko??? - Ông già săm soi nó.

Ép khô???
Ép khô là cái quái gì???
Nó bắt đầu tưởng tượng hình ảnh mình bị búa đập bình bình ko thương tiếc đến dẹp lép, bị dao phanh thây mổ bụng thành thập mảnh bé teo đem làm món tráng miệng cho lũ heo tham lam to mồm...

Có làn khói dày đặc xông vào bao Nilon...
Nó thấy mình lả đi...
Rơi...
Nó rơi mãi vào 1 khoảng đen đáng sợ...
Lạnh và đen...

..........................

Nó bị nhốt trong 1 cái hộp gỗ lộng mặt kiếng...
Chân cẳng bị cắt cụt...
Những cái cánh xinh đẹp của nó bị dán chặt vào đáy hộp, xoè dài ra...
Nó ko tài nào cục cựa, người ngợm cứ tê cứng cả ra...

- Chuồn Chuồn này... - Con Người cười với nó - Từ nay làm bạn tao nhé!!!

Làm bạn cậu ư???
Sau tất cả những gì cậu đã làm với tôi???
Ko bao giờ!!!

Nó tự nhủ...
Lòng thầm ước tên Con Người ác độc kia nghe thấy đc những lời lạnh như gáo nước đá của nó...

......................

Bánh xe thời gian cứ quay mãi...
Quay mãi...
Tuy chậm...
Nhưng Bánh xe vẫn cứ quay...

Thấm thoát 10 năm đã trôi qua...
Con Người ko còn là cậu bé 6t nghịch ngợm của ngày nào...

Vậy là nó đã bầu bạn với Cậu chủ đc 10 năm...
Bạn theo đúng nghĩa bạn!!!
Mọi chuyện, tất tần tật từ lớn đến bé, Cậu chủ đều kể cho nó nghe, ngay cả những thông tin tuyệt mật cỏn con như: Ngày 2/7/1996 Cậu chủ đã bậy ra quần ngay giữa lớp, bị cô giáo tét vào 5 roi đau như trời giáng vào mông = gậy...

Cậu chủ mồ côi cha mẹ từ lúc nhỏ xíu...
Cậu đc ông chú lượm về nuôi và cho ăn học...
Những đêm sáng sao, Cậu hay đem Chuồn Chuồn lên mái nhà ngắm sao, những ngôi sao chi chít sáng lấp lánh trên nền trời đêm mà Cậu vẫn tưởng tượng ra cha mẹ cậu đang là 1 trong những ngôi sao ấy và kể lể với nó đủ điều, nào là Cậu thèm đc gọi mẹ thế nào, thèm đc Cha tét vào đít = roi mây ra sao, thèm đc sà vào lòng mẹ ấm áp mà khóc lóc nức nở...như lời tụi bạn trên trường hay than vãn...
Tụi nó đâu biết...
Cậu chủ thèm đc như tụi nó thế nào...

Chỉ có mình Chuồn Chuồn là hay...

...........................

Đung 1 cái, Cậu chủ đc chuyển lên thành phố học...
Thành phố...
1 nơi xa hoa đua đòi...
1 nơi ko dành cho cậu chủ và nó!!!

Tụi con gái thành phố chề môi chê Cậu chủ hai lúa, chân lấm tay bùn, người ngợm bẩn thỉu đen như đáy nồi than ở nhà tụi nó...
Tụi con trai ném đá trêu chọc, chỉ vì Cậu mang dép lào sứt quai đến lớp...

Nó thấy Cậu chủ buồn, Cậu chủ nhớ quê, nghe Cậu chủ than thở, nó tức lắm!!!
Nhiều lần nó đã thề độc rằng: Nếu Thượng đế cho nó 1 lời ước, Chuồn chuồn sẽ ko ngại ngùng cầu cho tụi kia ko cụt tay cụt chân thì cũng sứt ghẻ lở đầy người!!! Để cho tụi kiêu căng ấy biết thế nào là cảm giác bị cười chê!!!

Chuồn chuồn lại buồn...

............................

1 ngày nắng gay gắt ồn ào như thường lệ, Cậu chủ về nhà với khuôn mặt hớn hở...

- Chuồn Chuồn này... - Cậu cười rạng rỡ - Hôm nay có 1 cô bé trên lớp nói chuyện với tao đấy!!! Cô bé ấy dễ thương lắm (<= có dễ thương = nó ko??? -__-'')!!! Có 2 lún đồng tiền duyên ơi là duyên (<= thế nữa cơ à???>.<) Tóc cô ấy thắt 2 bím cột dây màu xanh xinh lắm...(<= cánh nó màu xanh lam đẹp thế này sao Cậu ko khen lấy 1 câu??? *_*)....blablabla...

Sau hàng giờ tra tấn lỗ nhĩ nó = 1 cái list dài tới trên dưới 200 dòng về cô bạn kì lạ của Cậu chủ, Cậu chủ cuối cùng cũng buông tha nó...
Nhưng buông tha ở đây ko có nghĩa là im lặng!!!
Mà thay thế vào đó là giai điệu là lá la suốt cả ngày, làm lỗ nhĩ nó lùng bùng cả đến mấy ngày mới nghe tốt lại đc!!! -__-''

......................

Dạo này Chuồn Chuồn thấy Cậu chủ lạ lắm!!!
Lâu lâu lại mỉm cười vu vơ, mồm miệng lúc nào cũng huýt sáo ngân nga bài hát Ngày xưa có cô bé trèo cây me....(<= mà nó vẫn hay thế = lời tự chế: ngày xưa có cô bé trèo cây me té lăn đùng chết queo!!! ^^)blablabla gì gì đó...
Mái tóc gọn gàng chải ngôi lệch ngày nào đc thay thế = 1 mái tóc vuốt keo cứng đờ hệt bê-tông...
Nhạc tiếng anh, Game Trường kì, MP3, Computer,....Cậu chủ biết tuốt!!!

Và điều đó đồng nghĩa với việc Cậu chủ ít nói chuyện với nó hơn!!!
Lớp kiếng hộp dần đóng 1 lớp bụi mờ...
Ko hiểu vì khói bụi thành phố, hay vì tâm hồn Cậu chủ đã đổi thay??? Trái tim Cậu chủ đã chai mòn???

Cậu chủ nhà nó bây giờ mang phong cách...gọi là gì nhỉ...phải rồi...Xì-teen!!!
Nó cóc hiểu Xì-teen có nghĩa là gì...
Nó chỉ biết, cụm từ Xì-têen quái quỉ kia đã mang Cậu chủ đi xa...
Càng ngày càng xa....

Vậy mà trước kia Chuồn Chuồn cứ tưởng nó thuộc hàng No.1 trong lòng Cậu ý chứ...
Hóa ra nó ăn dưa bở quá liều!!!
:(

.....................

1 ngày nọ, Cậu chủ hí hửng đem giáy bóng hoa loè loẹt sặc sỡ, dây ruy băng màu vẽ từa lưa về nhà, miệng cười mãi toe toét...

- Chuồn Chuồn này... - Cậu chủ đung đưa nó trên tay, mắt ngắm nghía trìu mến - Hãy đem hạnh phúc đến cho cô ấy nhé!!!

Chẳng cần nói huỵch toẹt ra Chuồn chuồn cũng biết cái từ '' Cô ấy '' ngọt ngào kia đang ám chỉ cô bé xinh xinh bện tóc 2 bím cột nơ xanh mà Cậu chủ vẫn hay lải nhải với nó...

Nó tự hỏi...
Cô bé ấy có sức mạnh gì ghê gớm mà khiến cậu chủ nó thay đổi nhanh đến chóng mặt thế kia...

Roẹt Roẹt...
Cắt cắt dán dán...
Tô tô vẽ vẽ...
Nó nghe lòng mình tơi ra thành vạn mảnh...

.........................

- Tặng Tuyền này!!! Chúc sinh nhật vui vẻ!!!

Cô bé cười, đón lấy nó vô tay, cười vui vẻ, ánh mắt trong hấp háy vui mừng như 2 viên bi...

- Cảm ơn Toàn nhé!!! - Cô bé hớn hở reo lên - Đẹp lắm!!!

Cậu chủ bối rối gãi đầu sồn sột như...gội nhằm phải bột giặt, mặt mũi đỏ bừng cúi gằm xuống cười bẽn lẽn, hệt như Gái mới về nhà chồng!!!
Hình như...
Nếu kiến thức ít ỏi mà nó đã lượm lặt đc từ trên Radio mỗi buổi sáng Chủ Nhật ầm ĩ từ nhà hàng xóm, thì đây là...triệu chứng của bệnh...Yêu...
Nó ko biết yêu là gì...
Nó chỉ lờ mờ đoán, Yêu là 1 chứng bệnh Tim nguy hiểm nhất thế giới, thường dẫn đến hậu quả Chết trong lòng 1 ít hay đại loại như vậy...

Vậy thì nguy cho Cậu chủ nó rồi!!!

.........................

Cô bé đem nó về nhà, đặt Chuồn Chuồn lên giá sách cao cạnh cửa sổ...
Nhà cô ngay mặt đường nên từ bên cửa sổ, nó nghe đc 1 bản hỗn hợp ca của đủ mọi loại âm thanh, từ tiếng cãi nhau đến tiếng cười đùa, từ tiếng xe bấm còi inh ỏi đến tiếng động cơ xe gào rú điên loạn của mấy thằng thanh niên...

Mấy con gấu misa ngước cặp mắt to tròn đen lay láy nhìn nó kiêu sa...

Bất chợt nó thấy nhớ làng quê yên bình ngày nào...
Cánh đồng cỏ và cây cúc trắng giản dị thân yêu...

Nó buồn...

......................

Cô bé hầu như ít khi, nếu ko muốn nói là ko bao giờ, nói chuyện với nó như cậu chủ...
Thậm chí 1 cái liếc mắt cũng khó khăn...

Chẳng lâu sau, kiếng đóng mụi mờ làm nó ko thấy đc gì từ phía bên ngoài, cách giải trí duy nhất của nó!!!

......................

- Tuyền xin lỗi!!! - Cô bé nhìn vào mắt Cậu chủ, nhấn nó vào lòng bàn tay cậu - Tuyền ko thể nhận lời yêu Toàn!!!

Im lặng...
Cậu chủ nó im lặng nhìn nó...
Ánh mắt buồn rười rượi...

......................

Mặt trời đỏ ối tô 1 màu đỏ cam trên cảnh vật, làm mọi thứ như khoác lên 1 bộ cánh mới sặc sỡ sắc đỏ đẹp lạ...
Cậu chủ và nó đang ngồi trên sân thượng trường, ánh mắt cậu xa xăm, tay cậu mân mê nó...
Đã lâu lắm rồi, nó và cậu ko ngồi trên mái nhà như hôm nay...
Nó nghe lòng vui lạ...

- Chuồn Chuồn à... - Cái câu thủ thỉ mà nó đã nghe cả trăm triệu lần từ Cậu chủ. Cái câu đầy thân yêu trìu mến!!! Nhưng lần này sao nghe như...1 lời tạm biệt thế???

- Hết rồi....Hết thật rồi!!!

Rồi cậu đưa tay lên, ném nó vào ko trung...
Thật xa...
Xa mãi...
Mặt kiếng phản chiếu ánh mặt trời của cuối ngày, loé lên sáng chói...

..................

Mặt kiếng vỡ toang, Chuồn chuồn rơi ra khỏi cái hộp bị vỡ tan...
Bàn chân 1 người đi đường vô tình đạp vào nó...

Cánh pha lê giấy của Chuồn chuồn vỡ ra hàng trăm mảnh...

Tan nát...
Hệt như trái tim cậu chủ...

....................

Chuồn chuồn thấy nó lại về cánh đồng cỏ cháy nắng...
Bên bông cúc nhỏ ngày nào...

Lòng nó chợt nhẹ tênh!!!

<Hết>

Bà con nhớ cho nhận xét!!! ^^

☆━Ruby━☆
14-01-2008, 10:35 PM
đành ngậm ngùi poc' tem lại :so_funny:......

tienu
15-01-2008, 03:53 PM
:so_funny:
Coi bộ sư phụ có duyên với truyện của đệ tử ghia hén!!! ^^

tienu
15-01-2008, 10:00 PM
Thấy vẫn vậy -__-''

Truyện này viết lại sao thấy dở quá!!!! Ko giống như bản orriginal kia *_*
Để thử mấy ngày coi có ai cho nhận xét, rồi delete lun -_-''

Nh0cMy
16-01-2008, 02:44 AM
Gud Gud
truyện ngắn nhưng mà vẫn hay
mới đầu nhìn cái tên thấy chán quá nên ko vào đọc
h đọc mới biết ^_____^
tiếp tục cố gắng nhá tienu

ShiningSakhalin
16-01-2008, 02:07 PM
hay quá ^^ hay cực ! Quá tuyệt ! Phục sis Tienu !
Bái sis làm sư phụ luôn !
phải nói là tuyệt từ đầu tới cuối
truyện cảm động lắm...
em đọc và hiểu đc niềm vui, nỗi buồn cùa chuồn chuồn.
Loài vật cũng có tâm hồn như chúng ta, chỉ có điều ko biểu lộ đc thôi, chị nhỉ?

tienu
16-01-2008, 02:15 PM
Thank U Thank U ^^
Quá khen!!! Tiên còn kém lắm!!! -__-''
Bữa nọ còn đang định xóa trang này đi!!!
Thấy nó lame quá -__-''

NgocOnline
16-01-2008, 03:53 PM
hux' , hu* o^? cung => mat 1/2 bai gui? , thoi du` gi van^~ ung ho^. pa` >:P

tienu
16-01-2008, 08:09 PM
Ko, hư ổ mất hết!!! Phải viết lại!!! *_* Nên ko đc hay và chau chuốt = bản đầu...
Coi bộ ko ai thèm coi truyện của Tớ nữa rồi -_-'' => Buồn thê thảm...

LittlephoeniX
16-01-2008, 09:04 PM
hic..ko ngờ T rảnh ghê đc viết truyên..T_T
P còn ko có thời gian để học nữa kìa.....nian có nhiều việc học ghê...
sry P ko rảnh đề đọc truyện của T.....

tienu
16-01-2008, 10:14 PM
hic..ko ngờ T rảnh ghê đc viết truyên..T_T
P còn ko có thời gian để học nữa kìa.....nian có nhiều việc học ghê...
sry P ko rảnh đề đọc truyện của T.....

Xin lỗi P, T ko hề rảnh như P nghĩ!!!
Học từ 8g00 sáng tới 3g chiều, ngày nào cũng vậy!!!
Tuần này nộp bài luận về nghề nghiệp...Tuần sau có 2 bài kiểm tra Toán quan trọng: 1 bài định kì, 1 bài thi học sinh giỏi, nên hầu hết thời gian, T đều giành cho việc ôn luyện!!! Tuần 5 có bài kiểm tra Fysik 31 trang về Metologi và Värmelärar + công thức + lí thuyết + bài thực hành thí nghiệm, tuần 6 có bài kiểm tra Lịch Sử 21 trang đầy lý thuyết về Cách mạng Hóa ở Pháp năm 1789 + Hóa về Alkohol 6 trang + thực hành + Thuyết trình về công nghệ và kiến trúc thời Nouveau Art 1895 -1915 và 1 nghệ nhân tiêu biểu của thời ấy, phải hoàn thành ít nhất 1 bản vẽ ghế ngồi, 1 bản vẽ tủ, 1 bản vẽ nhà cửa + 1 bản vẽ về trang trí họa tiết để thuyết trình trươc lớp!!!
Tuần 7 nộp bài vẽ theo phong cách Họa sĩ Monet = dầu... + Hoàn thành Planering cho tiết Nghệ Thuật Nấu ăn!!! Thuyết trình trước lớp ý nghĩa nhân văn và lịch sử của phim Armerican's History và nộp bài viết đánh = máy!!!

Thấy đấy!!! T KO HỀ RẢNH RỖI!!!!
Vì sao Tiên vẫn có thời gian viết truyện ư???
=> Vì T biết cách phân bổ thời gian hợp lí!!! Mỗi ngày chỉ hạn chế ngồi trên máy tính 2h!!!

Để đc MVG ở các môn như trong lời hứa năm mới, T phải phấn đấu rất nhiều!!! Thậm chí phải soạn bài trước ở các môn như Lịch Sử, Religion, Teknik... + Đọc báo sách hàng ngày như tờ Illustrera Vetenskap mỗi tháng dày đến 120 trang để cung cấp và tự nâng cao kiến thức của bản thân!!!

Còn chuyện P có muốn đọc truyện của Tiên hay ko Tiên ko hề ép!!!
Nên P cũng ko cần phải Sorry!!!

Mến
Trương Thủy Tiên

lonelylove_baby
17-01-2008, 02:25 AM
không một từ nào có thể nói dc ngoài từ.............rất hay ^^!

ShiningSakhalin
17-01-2008, 01:32 PM
chúc sis tienu đông kháck và THÀNH CÔNG Ở NHỮNG TRUYỆN MỚI ^^
à chị viết truyện dài nhìu nhìu nhé ^^

tienu
18-01-2008, 07:44 PM
Hic...
Hình như hem đc đông khách cho lắm thì phải???

Anyway, thanks for wishing the best for me!!! :D

LittlephoeniX
18-01-2008, 09:39 PM
oh herregud............T_T
P chỉ nói có chút mà T phan lại 1 đóng chữ như vậy a...>_<
thiệt là ghê năm rồi phụng cũng học như wuy vậy....hình như lớp 8 nó có nhiều bài hơn lớp 9 thì fai...*_*
nhưng mà trường của T khác phụng có lẽ trường T học nhiều hơn đo.^^
P rất vui khi wen đc 2 ng bạn học toàn thấy MVG ko....
chúc T lấy hết MVG trong 16 ämnen hen...^^
giờ thì P chỉ có việc ôn lại bài để chờ thi nationella prov thôi >_< snart död....

tienu
18-01-2008, 09:42 PM
16 môn thì chắc ko nổi đâu!!! *_* (<= vì môn Thể Dục bị kém cơ mà >.<)
Lớp 8 học kì 2 mới nhiều, càng ngày càng thấy lịch làm việc dày lên!!! Toàn là Munligt Redovisning ko ah!!! *_* Mình nói đã ko chuẩn, còn đứng trước lớp nói nữa!!!

Ngô Ngọc Linh
19-01-2008, 01:57 AM
Truyện của tienu ... ừm biết nhận xét thế nào bây giờ nhỉ ???
Ban đầu nghe tên mình hem thích lắm ! Nhưng khi vào đọc thấy ... rất nhẹ nhàng , trong sáng ... hay lắm ! Hay từ nội dung đến câu văn , từ ngữ , cả cách miêu tả nữa ... ( Bao giờ mình mới được như thía ? T_T ) .
Chúc tienu tiếp tục gặt hái thành công ở những truyện mới nhé !!!

tienu
19-01-2008, 11:31 AM
Hehe, Linh...quá khen!!!
Tiên tin rằng 1 ngày nào đó bà sẽ viết đc hay hơn tui lun!!!

LittlephoeniX
19-01-2008, 03:27 PM
hahahaha.............munligt à ^^
phụng sợ cái đó lắm....đứng trên lớp nói sợ họ chả hiều gi...lúc đó mới die >_<
sao lại dở idrott đc....*_* cố lên đi nao..^^

tienu
19-01-2008, 03:28 PM
Ặc...
Ko phải dở...
Mà là siêu tệ hại!!!

dungHSHT
19-01-2008, 04:40 PM
Thế giới sợ mỹ vì mỹ nói là làm.!! mỹ sợ nhật bản vì nhật bản làm rồi mới nói.!! nhật bản sợ trung quốc vì trung quốc nói xong rồi để đấy..!! Trung Quốc sợ Việt Nam vì Việt Nam nói một đằng làm một nẻo.!!!!!!!!!!!! " Tôi yêu Việt Nam" khè khè !!! aj kô đọc. tiếc ráng chịu.

5 ngày 4 đêm (trong khách sạn) 3 tầng 2 người 1 giường kô wan áo " chuyện ji` xảy ra? "hỏi chúa " amen

tienu
19-01-2008, 05:24 PM
Thế giới sợ mỹ vì mỹ nói là làm.!! mỹ sợ nhật bản vì nhật bản làm rồi mới nói.!! nhật bản sợ trung quốc vì trung quốc nói xong rồi để đấy..!! Trung Quốc sợ Việt Nam vì Việt Nam nói một đằng làm một nẻo.!!!!!!!!!!!! " Tôi yêu Việt Nam" khè khè !!! aj kô đọc. tiếc ráng chịu.

5 ngày 4 đêm (trong khách sạn) 3 tầng 2 người 1 giường kô wan áo " chuyện ji` xảy ra? "hỏi chúa " amen

=> Cái quái gì thế này??? -_-''
What the hell is this???

tienu
29-05-2008, 11:23 AM
Èo...

Hum nay hứng chí, lôi kí pic cùi này lên :D Lâu lâu đọc lại cũng thấy mình...thật tài năng <đỏ mặt> :D

ShiningSakhalin
29-05-2008, 10:20 PM
em thấy sis .... tự tin quá đỗi

hanayuky
29-05-2008, 11:26 PM
hana ấn tượng nhất những đoạn tả cảnh, phỉa nói à tienu koá óc quan sát và tưởng tượng rất tốt,và đặc sắc hơn cả là đặt ngòi bút kụa mình dưới tâm trạng kụa kon chùn chùn, hành trình kụa noá hem phải là lúc chết mà là sau những 10 năm làm bạn với câu chủ, và chắc đoá là khoảng thời gian noá hạnh phúc nhất, để rồi cuối kùng cát bụi về với cát bụi, 1 kái kết quá đc đấy chứ, hana đúng là hem mún chứng kiến thêm sự thay đổi nữa kụa cậu chủ :D nói chung là hay, hem chê vào đâu đc

fanmg
30-05-2008, 03:58 AM
giời ạ,ghét thèng bé kia wa',có cần vì một tình iu đầu đời mà vứt đi người bạn tâm hồn như thế ko??
mà sao chuồn chuồn lại thấy nhẹ tênh dc nhỉ.........
kết bằng cái câu trên
Tan nát...
Hệt như trái tim cậu chủlà dc òi,đau,nhưng nhớ mãi,tự dưng đi kết câu kia,ko hỉu gì,bựcu..........nghĩ nghĩ một hồi thì thấy chuồn chuồn "người nhớn" ,nhưng vẫn hem thích kết = cây ấy ,biết là thế cho nó nhẹ nhàng nhưng vẫn bực...............ghét thằng kia..............

tienu
30-05-2008, 07:53 AM
em thấy sis .... tự tin quá đỗi

Hehe, ai bảo ss phải...tự tin lên thía nhỉ? :sr:

Èo... -_-'' Ngoài đời cùi quá, lên mạng nổ lên cho mình hoành tráng chứ Shin <nói đùa> Nói vậy thôi, làm ơn, Shin: Hãy xem tất cả ss nỏi như 1 trò đùa :) Có chết cũng ko nghiêm túc đc :sr:

tienu
30-05-2008, 07:54 AM
@hanayuki: :) Thanks :sr:, nhưng hình như mọi người ko thích cái tên "chuồn chuồn" lắm nên pic vắng hoe :D

_Smile_oftear_
30-05-2008, 08:15 AM
Cậu bé này vẫn còn nhân từ chán , vớ phải mình thì con chuồn chuồn này tan tác , thất lạc từ lâu rồi.

tienu
30-05-2008, 08:25 AM
Cậu bé này vẫn còn nhân từ chán , vớ phải mình thì con chuồn chuồn này tan tác , thất lạc từ lâu rồi.

Ôi, đồng loại :sr:

<Hy vọng cái này...hem bị tính là spam :D>

lừa_đảo_tiểu_thư
30-05-2008, 08:32 AM
nàng ơi,ta đọc xong thấy nó nhẹ quá cơ nàng ạ.mà cũng thích thằng nhóc này phết,ít ra còn chút tính người chứ như nàng thì chắc ta................^^.........:haha:

ShiningSakhalin
30-05-2008, 08:36 AM
còn em thì thấy chuồn chuồn là chạy mất dép

tienu
30-05-2008, 09:02 AM
Ai mà chả biết Shin yếu liễu đào tơ, cái bóng của mình còn sợ...huống gì nguyên cái con Côn Trùng kinh khủng thía :so_funny:

ShiningSakhalin
30-05-2008, 09:25 AM
hứ
vớ vỉn
bực mình

hanayuky
30-05-2008, 10:30 AM
ừ, kóa lẽ chuồn chuồn nóa hem người nhơn thì phải, mà thui chùn chùn hay bào cào, bướm jie đóa thì kũng đã posst rùi, kòn pic ít người lí do đơn giản thôi đây là truyện ngắn hết rùi vào lèm jie nữa hả giời

tienu
30-05-2008, 12:35 PM
Mai post tiếp pic mang tên: Ong ong :D <just kidding>

lehuutoai
03-06-2008, 02:48 PM
Đọc đc nữa truyện thì ko đọc nữa vì ko có logic! Không có con chuồng chuồng nào sống qua dc 1 mùa mưa mà trong topic thì con này sống năm này qua năm khac...Thua!!!!!!

ShiningSakhalin
03-06-2008, 11:04 PM
Truyện mà bạn, tưởng tượng thì mới hay. Đây đâu phải là tài liệu khoa học.

_Smile_oftear_
03-06-2008, 11:23 PM
Con chuồn chuồn này bị ép rồi chết rồi chứ , chỉ còn cái xác khô và linh hồn thôi