PDA

Xem đầy đủ chức năng : Dịch giúp mình mấy dòng tiếng Pháp này sang tiếng Việt với >.<

me & you
01-01-2008, 09:34 AM
"Les Fleur du Mal"

"Tu marches sur des morts, Beauté, dont tu te moques. - De tes bijoux l'Horreur n'est pas le moins charmant. - Et le Meurtre, parmi tes plus chères breloques,- Sur ton ventre orgueilleux, danse amouresement...."
Trích đoạn trong tiểu thuyết "Mephisto" của Klaus Mann. Bạn nào đã từng học qua cuốn sách nà có thể nhấn mạnh vài điểm quan trọng của cuốn sách luôn được không?:timup:

tienu
03-01-2008, 01:59 PM
Biết mỗi câu mở đầu:
Les fleur de mal => Những Bông hoa của nỗi đau!!!
Em đạp lên cái chết, Người đẹp, cái em coi như 1 điều ngốc nghếch...
^^
Tớ dốt tiếng Pháp lém!!! Thông cãm thông cãm

~Lolita~
29-01-2008, 01:07 AM
Tu marches sur des morts, Beauté, dont tu te moques. - De tes bijoux l'Horreur n'est pas le moins charmant. - Et le Meurtre, parmi tes plus chères breloques,- Sur ton ventre orgueilleux, danse amouresement

Bạn dẫm chân lên người chết, chính là sự đẹp đẽ mà bạn trêu chọc. Những sự kinh hãi không phải là điều xấu nhất. Và sự chết chóc, theo cùng với những giấc mơ êm đềm, Sur ton ventre orgueilleux, danse amouresement----> câu này em không biết dịch thế nào nhưng mà hình như là nỗi khi chị sợ, chị cảm thấy sao sao trong bụng ấY. nHƯNG MÀ Klus lại diễn tả nó nhưng là những điệu nhảy vui mừng

Ji Nguyen
14-04-2009, 09:38 AM
cava bien beaucoup non,.,.la gi vay ,.,.dich dum e di.,.,,.

cava bien est online yahoo des ,.,.la gi vay dich dum e di.,,..,co ai bit nghia tu nay ko

conlatdat_257
26-04-2009, 09:21 PM
cava bien beaucoup non,.,.la gi vay ,.,.dich dum e di.,.,,.

cava bien est online yahoo des ,.,.la gi vay dich dum e di.,,..,co ai bit nghia tu nay ko
Câu trên bạn phải viết thế này : ça va bien! có nghĩa là tôi rất khoẻ ( đây là câu trả lời của câu comment allez- vous? hoặc comment ça va?)

nhOk kOn__
26-09-2009, 04:15 AM
Mấy Anh chị oy Em mỚi hỌc lỚp 10 , mỚi lÀm quen vs tiẾng PhÁp.Em hỌc cUg~ đưỢc nhưg mÀ Em k bIk khj nÀo dÙg mẤy tỪ nj : le, la , les , des..rùi lÀm sAo phÂn biỆt dc. dÂu lÀ giống cÁi đÂu lÀ giống đƯc.Hjx giÚp Em vỚi../