PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình bạn và tình yêu

mắtto
30-03-2005, 01:08 PM
Nó hôm nay lại đơn độc một mình trên quãng đường đi học về. Bạn nó người nó thân nhất cũng cùng đường về sáng nào hai đứa cũng cùng nhau đạp xe tới trường và về cùng. Từ khi người ta và bạn nó bắt đầu nhóm lên tình cảm thì nó cảm thấy nó bị ra rìa. Bạn thân không đi cùng nó trên mỗi con đường về ,ít tâm sự nói chung tất cả thời gian bạn nó cùng người ta suốt .Bạn nó đã quên rằng có một đứa bạn thân là nó. Những đứa cùng lớp nhất là trong nhóm bạn chơi với nhau đều lên tiếng phê phán bạn nó là người quá si . Nó bênh vực bạn nó suốt nhưng ai biết rằng trong lòng nó cũng đang phản đối cũng giận cũng hờn. Nhiều tối ngồi học nó lại nghĩ và buồn . Nó thầm mong cuộc tình của bạn nó chả đi đến đâu , nó mong bạn nó thất bại để rồi chỉ biết nó người bạn thân . Nó đang ghen với cả tình yêu của đứa bạn. Nó thấy mình ích kỷ , nó không phải bạn tốt như nó từng nghĩ. Rồi tự nhiên bạn nó lại cùng nó trên mỗi con đường về nhưng với vẻ trầm tư và buồn hơn. Nó được biết bạn nó và người ta cãi nhau. Bạn nó buồn lắm và khóc với nó kể với nó nói với nó rằng nó là người tốt nhất. Nó đêm đó thức khuya nghĩ nhiều về tình bạn của nó. Nó thương bạn nó lắm nó không hề mong điều này xảy ra dù nó giận bạn nó đi nữa. Bạn nó buồn nó buồn hơn bởi nó cho rằng nó từng nghĩ bạn nó và người ta sẽ sứt mẻ. Nó tìm cách hàn gắn bạn nó và người ta, nó cũng khuyên bạn nó nhiều :' mày vui lên hãy làm lành với hắn ,tao vẫn là bạn tốt của mày luôn luôn dù có lúc cũng giận mày lắm" . Sự cố gắng của nó được bù đắp bạn nó và người ta làm lành nó nghiễm nhiên là không thể thiếu . Bộ ba được thành lập chơi với nhau rất thân dù đôi khi nó vẫn cảm thấy mình là người thừa thứ ba nhưng nó biết tình bạn nó càng ngày càng đậm đà hơn .

muangau
30-03-2005, 04:06 PM
Tình yêu là mãi mãi còn tình bạn là vĩnh cửu.Trên cuộc sống này của chúng ta sẽ cô đơn biết nhường nào khi mà mình ko có dc 1 người bạn tri kỉ đây?Mn nghĩ rằng chúng ta nên giữ 1 tình bạn đẹp,mình hãy cố gắng làm sao để người bạn đó có thể thực sự tin tưởng ở mình có thể cùng tâm sự cho mình nghe những niềm vui hay nỗi buồn của người đó.Bạn hãy đối xử tốt với mọi ngưừi thì mọi người cũng sẽ đối xử tốt với bạn...

bantinhcamuadong
30-03-2005, 06:45 PM
quả thật con người nhiều lúc rất ích kỷ,lúc bạn đã có người ấy rồi và bạn chỉ xem nó như người bạn thân,thế nhưng khi nó nói chuyện với người khác bạn lại cảm thấy tức và co' 1 chút ghen tuông,tình cảm của con người thật rắc rối

victory
30-03-2005, 08:23 PM
để có 1 người bạn , ko phải là wa' khó , nhưng để giữ 1 tình bạn thì ko phải là 1 điều đơn giản , và thật khó khăn để bên cạnh mình là 1 người bạn thân, tri kỉ...

hoabantrang
31-03-2005, 02:51 AM
tình bạn tình yêu sao khó hiểu
gây sự nhầm lẫn bạn và yêu
lúc bạn lúc yêu sao khó thế
ta khó phân biệt bạn và yêu
----------------------------------
tại sao khi con người chúng ta. nhất là học sinh, khi chơi thân một người bạn khác giới, nếu khi có sự gán ghép của ai đó thì chung ta trở nên ngố hơn. trước kia ta và người bạn nay trò chuyện bình thường nhưng bây giờ trở nên khó thế. nó như có bức tương thép ngăn cản ta vậy.

dĩ vãng cuộc đời
31-03-2005, 08:21 AM
tình yêu và tình bạn cái nào cũng rất quan trọng.yêu một người mà mất đi hết những người bạn thì ko hẳn là tình yêu tuyệt vời,còn nếu chỉ vì tình bạn mà ko thể đến với người mình yêu cũng ko lên,vậy thì phải làm sao...??? đành phải để hai thứ đó song song , hay yêu và quý bạn cùng đồng hành.

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
31-03-2005, 10:36 PM
tình iu thì chỉ có 1 , mất đi người iu thì có thể kiếm tìm được , nhưng mất đi 1 người bạn cũng có nghĩa là mãi mãi...