PDA

Xem đầy đủ chức năng : 30s để biến " nồi cơm điện".

real angel
16-12-2007, 07:54 AM
Như các bạn cũng đã biết bây giờ đi đâu cũng phải đội mũ bảo hiểm khi lưu thông = xe gắn máy nhưng bạn ghét phải đội cái " nồi cơm điện " trên đầu vì trông nó thật là thô kệt và trông chẳng cute tí nào nhưng bạn chỉ cần dành 30s để biến cái " nồi cơm điện " thành 1 chiếc mũ thật xinh

B1 : bạn lâu thật sạch và lâu khô chiếc mũ bảo hiểm của mịnh
B2 : bạn ra nhà sách mua những hình stick có các nhân vật mà bạn thích rùi dáng lên chiếc mũ của mình.

Vậy là bạn đã làm xong rùi.
Lưu ý : bạn nên mua các stick dán bằng hơi ko nên dùng stick dán bằng keo hoặc stick giấy.

Chúc các bạn thành công nhé ^^ !

NgocAnh93
17-12-2007, 07:23 AM
Mình dán nón = stick keo mèo Marie với stick giấy Võ LÂm Truyền Kỳ
Mà dán = stick keo & giấy thì có sao đâu
Nếu dán = 2 cái đó thì chỉ cần làm giảm độ dính để sau này còn thay hình khác được mà

TLH
17-12-2007, 09:56 AM
Hôm nọ dưới sảnh trường mình mình thấy các bạn khác tổ chức vẽ trang trí cho mbh ấy, cơ mừ có vẻ như dán thế này thì việc thay đổi dễ hơn nhỉ :P

Mình thì mình thích đơn giản thôi nên cứ để "y nguyên hiện trường", chẳng trang trí gì cả :P

real angel
17-12-2007, 10:41 AM
@ngoc anh : đồng ý với bạn là dán = stick keo & giấy thì vẫn đc nhưng khi bạn đi mưa đi nắng thì nó sẽ bị bay màu rùi lớp giấy còn bị tróc ra nữa nó sẽ bết bền bệt ra ghê lớm

firstkiss_32
18-12-2007, 12:09 AM
stick dán bằng hơi là gì vậy?? mua ở nhà sách hay siêu thị có ko?
mà hỏi người ta làm sao??

NgocAnh93
18-12-2007, 06:18 AM
@ngoc anh : đồng ý với bạn là dán = stick keo & giấy thì vẫn đc nhưng khi bạn đi mưa đi nắng thì nó sẽ bị bay màu rùi lớp giấy còn bị tróc ra nữa nó sẽ bết bền bệt ra ghê lớm

Ôi dzậy mà mình hok nghĩ ra cám ơn nghen để mua hình khác dán,stick=hơi mà bạn nói nó nổi lên phải không mình có mấy cái

real angel
18-12-2007, 06:33 AM
stick bằng hơi hem phải là stick nổi đâu mà là stick đc dán bằng nước hoặc các bạn có thể để miếng stick lên vật mà mình muốn dán vào rùi vuốt hết không khí ra là no sẽ tự động dán vào và còn rất chắc nữa khỏi sợ tróc keo lun. Khi nó bung ra bạn chỉ việc chấm tí nước rùi vuốt nhẹ là nó sẽ dinh chặt lại ngay thui. Các bạn có thể mua các stick này ở các nhà sách lớn nhọ Khi mua bạn nói là bán loại stick dán bằng hơi or = nước á hoặc là nói ban loại stick ko sử dụng keo

NgocAnh93
19-12-2007, 06:34 AM
biết stick này rồi nó là miếng hình dán = nhựa dẻo phải ko,còn có tên khác là stick hơi nữa hã

thieptay
19-12-2007, 10:24 PM
Bạn nào làm rồi chụp ảnh lên cho bà con mở rộng tầm mắt với...hic..Mình thì sẽ thử xịt sơn cho cái nối cơm của mình...mai mốt gửi ảnh lên cho bà con coi nhé...hì hi...

real angel
20-12-2007, 05:21 AM
@ ngọc anh : bạn nói đúng đó hem biết mấy bạn gọi sao chứ pe' gọi vậy ko ạ
@thiệp tay : tại máy ảnh nhà cho mượn òi nên ko chụp em nó đc sẽ update cho bà koan coi soon ^^

animal
03-01-2008, 11:50 PM
Nhưng mà dán = stick dzễ rớt ra lắm. Nhỏ em mình dán mãi mới dính đấy!