PDA

Xem đầy đủ chức năng : [hỏi-đáp] Lỗi hệ thông Windows...

titan
15-12-2007, 07:48 AM
Máy mình dạo này trục trặc 1 vài thứ ,Hôm qua khởi động máy đến phần chọn Safe mode với Start window normally.... thì đứng máy ở đấy , enter hay bấm nút gì nó cũng khởi động lại rồi đến đấy thì lại đứng, nó kêu là misssing file.... win32.... hay cái gì ấy mình ko rõ nữa . HÔm nay khởi động thì lại vào được , nhưng máy chậm lắm , rồi nó báo cái này
http://i74.photobucket.com/albums/i244/loveactuallys/Win.jpg , mình thấy nó báo lỗi gì ở phần ổ C ấy.
Máy chập chờn lắm , không biết mai có còn vào được nữa ko hay lại đứng ngoài nữa , ai biết thì chỉ dùm mình phải làm gì bây giờ.

Mr.Samurai
15-12-2007, 11:47 AM
Ok..Thông báo cho bạn tin mừng là Viruts Win 32 đang ăn mừng giáng sinh trong Win máy bạn nhé ^^..
..Việc cần làm bây h là cài lại Win( Format ổ ) và kiếm 1 trình diệt Kas hoặc Bit là ổn....

bebadboy87
15-12-2007, 08:59 PM
Hình trên chứng tỏ cái thông báo lỗi rất phổ biến của Windows. Bình thường nếu gặp một lỗi gì đó gây ảnh hưởng đến hệ thống nhưng nó không thể xác nhận được lỗi đó xuất phát từ đâu thì nó sẽ cho ra cái thông báo rất chung chung như ở hình 1. Còn nếu nó biết vị trí xuất phát lỗi thì nó sẽ cho thêm vài thông tin nữa như hình 2 và hình 3.

- Nếu thích xem các phần log các lỗi này thì
Start > Run, gõ vào : msinfo32 và ấn OK
Trong phần "Software Environment" chọn "Windows Error Reporting".

- Nếu thích tắt các cái thông báo kia thì vào
Chuột phải My Computer, và chọn Properties.
Trong thẻ Advanced, chọn Error Reporting.
Chọn Disable error reporting và bỏ lựa chọn But notify me when critical errors occur

Ok..Thông báo cho bạn tin mừng là Viruts Win 32 đang ăn mừng giáng sinh trong Win máy bạn nhé ^^..
..Việc cần làm bây h là cài lại Win( Format ổ ) và kiếm 1 trình diệt Kas hoặc Bit là ổn....
Cái này không phải Virus !!!

titan
16-12-2007, 03:20 AM
Vậy nghĩa là máy mình đang bị lỗi , thế bây giờ mình phải làm gì tiếp theo , sửa lỗi hay khắc phục bằng cách nào , mà lỗi này có nghiêm trọng lắm ko bạn

Quỷ Sứ Áo Đen
18-12-2007, 07:57 AM
Hồi trước máy mình cũng bị 1 lỗi tương tự như vậy, sau đó mình dùng chức năng System Restoire đưa máy về thời điểm trước khi bị lỗi là OK, làm cách này có thể khắc phục được tuy nhiên phải cài đặt lại những chương trình mới cài....Nhưng kô biết bạn có lưu lại thời điểm làm việc tốt của máy kô, nếu bạn kô lưu lại thì bình thường máy chỉ tự lưu lại các thời điểm xảy ra sự kiện làm ảnh hưởng tới hệ thống trong 3 ngày gần nhất thôi.

Cách 2 là bạn có thể dùng đĩa Win cài đặt lại ở chế độ sửa chữa thử xem.

Nếu làm như vậy cũng kô được thì theo mình bạn nên cài lại Win.

dòng sông lơ đãng
18-12-2007, 04:36 PM
Như thông báo đầu tiên của bạn những lỗi này chưa được nhận biết và cần bạn gửi nó đi. Những thông báo thứ hai và thứ ba cũng chỉ là những thông báo lỗi ở những file hệ thống đó.
Cách khắc phục
Như một bạn ở trên đã nói rằng bạn có thể sử dụng chức năng Sytem Restoire trực tiếp được cài mặc định trên Windows hoặc bạn có thể sử dụng một trình thứ ba nào đó.
Cách thứ hai là tìm những file đó ở đâu và sửa lại nó (cách này chắc cần có một trình độ nhất định)
Cách thứ ba là cài lại Windows.