PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lạc lối - Tìm về - Vị trí an toàn

Lặng
28-11-2007, 02:15 AM
Đôi khi tưởng mình đang là cơn gió
Lang thang ...
Lang thang...
Ấp những dịu dàng và nỗi niềm không tuổi
Trái tim mong manh như cánh chim trời
Tôi đi tìm và chợt nhận ra tôi
Không bình yên như là lá cỏ
Tả tơi ngồi khóc giữa cánh đồng mùa đông màu đỏ ...

.....

Dừng lại , suy ngẫm và tự hỏi ... Chông chênh ...Thú thật vẫn chưa định vị được !!!

Lặng
29-11-2007, 02:05 AM
Thế là sắp đi hết một tháng , tất cả vẫn cứ cũ kĩ như cổ tích . Hoa sữa mùa này không nhiều nữa nhưng vẫn nồng và da diết . Kỉ niệm cứ xéo nát tim thành ngàn vạn mảnh buồn để những bước đi lúc nào cũng dang dở ...Có ai từng một lần lạc ngay chính con đường quen thuộc ko ? Chắc ko , mỗi em thôi , cứ vơ vẩn như thế thì ko biết bao nhiêu lần lạc nữa í chứ .Gió cứ vô tình vụt qua những ngày ướt nắng , cứ se sắt làm cho cóng buốt . Tê- Tê - chân tay lạnh ngắt . Chút ấm từ hơi bàn tay bạn cũng ko đủ làm cho tay em thôi giá . Biết làm sao đc , dẫu muốn cũng ko thể tự ủ ấm mình . Mà lạ thật , đông của năm trc em có thế đâu ....

Giáp nhau ngỏanh mặt làm ngơ , cứ vô tình thế đi qua ,vẫn tỉnh bơ mà lòng như vỡ vụn ...Đâu phải dễ để đi con đường khác , ừ thôi kệ , cứ thế đi. Chấm hết rồi chữ đầu phải viết hoa chứ . Ừ , Viết hoa

Lặng
29-11-2007, 07:41 AM
Hình như sắp cảm cúm í , cứ hắt xì liên tục , khép cửa lại nào , gió hôm nay ở ngoài nhé , ta thích mi nhưng ta ghét phải uống thuốc lắm , cực ghét luôn í :so_funny:

Quanh đi quẩn lại , lại dừng chân ở đây , đi dạo một vòng thấy đâu đó những mảnh ghép của chính mình , đâu chỉ có em mới có mớ bòng bong đâu , họ cũng rối như em đấy , chuyện thường thôi - cuộc sống mà !
Tối ...bỏ qua một cuộc chơi , ừ , thà bỏ qua chứ đi cũng có vui vẻ gì đâu , khác rồi , ko giống ngày xưa nữa , giả như có ai đó phải thay đổi thì cũng là em - như thế cho đỡ bớt rối rắm . Em lại chui vào vỏ ốc của mình . Một vòng tròn lặp lại : đến trường , về nhà , học bài , ngồi máy ...từ chối tất cả ...Tẻ nhạt ko ? Ừ thì rõ ràng là tẻ nhạt nhưng như thế lắm lúc cũng tìm đc cho một một góc khuất yên bình .

Tối nay xem phim , cười đau cả ruột í , cười cái đầu của giám đốc Min , ngố ko thể tả đc . Lúc trc thấy ghét Su Oa , nhưng giờ thấy đáng thương hơn là giận , tất cả cũng chỉ vì một chữ Tình . Chữ này nguy hiểm thật , làm cho con người ta điên đảo , kể ra mình vẫn còn may :hihi:

Lúc nãy ngồi buồn buồn lại mở Jingle bells , thấy ko khí giáng sinh rộn ràng , còn khoảng đâu 25 ngày nữa í nhỉ , phải ki cóp dành dụm xèng để mua quà cho bạn bè thôi ^^ , dạo này nghe "cháy" quá :so_funny:

tieuthu_vuitinh747
29-11-2007, 08:35 AM
ai cũng như bạn thì.....................đời sẽ................hạnh phúc bít bao.............mình cũng rất muốn như thế...

Lặng
30-11-2007, 06:27 AM
Ngày cuối tháng !

Ai cũng như mình thì hạnh phúc ư ? :so_funny: , buồn cười thật đấy , đang chán đây , chán cái con người của tôi đây :so_funny:

Day dứt ! Từ biệt một người ko để lại một câu , nhưng như thế chắc nhẹ hơn , chắc lẽ người ta tự hiểu . Có lỗi , ko phải lỗi nhỏ mà là lỗi lớn , có lẽ người ta sẽ coi mình là kẻ ác , xem mọi thứ như một trò chơi ...
Xin lỗi ! Em không thế , em đã từng rất vui , em vẫn trân trọng tất cả những gì thuộc về người , trân trọng tất cả những gì mình đã có , nhưng em phải bắt đầu lại người ạ , em phải thoát ra khỏi con đường cũ đã đi .Cứ coi như em đã chết - em sẽ ko xuất hiện trước mặt người nữa , sẽ ko send những dòng tin nhắn cùng người nữa ...

Phải thừa nhận một điều em đã ko thành thật , người ạ , em chưa quên , em vẫn còn ưu tư về xưa cũ ...

Em sẽ trở về khi trong em tất cả quá vãng ấy là một cuộn băng trắng , lúc ấy bên người em mới thanh thản , em mới ko mặc cảm tội lỗi ....có lẽ là em chỉ vừa mới chạm đến ranh giới mong manh với Người , còn một khoảng khá xa cho điều đích thực ...

Lặng
02-12-2007, 07:20 AM
Ngày thứ 2 đầu tháng !

Thành phố như trong hơn sau cơn mưa nhè nhẹ , Ừhm , cũng đã lâu rồi trời chỉ se và hành thôi , giờ mới cảm nhận đc cái lành lạnh kiểu lúc có mưa :)

Giật mình , hoá ra ai đó đã thay đổi < có phải vì em không ? :xao: > ! Mắt rơm rớm , ừ thì là im lặng , em đang im lặng để tìm lại lối về . Em ích kỉ ghê gớm phải không ? Phải cố mà ích kỉ người ạ , nếu cứ để mọi thứ bị phủ lên lớp màu của quá khứ lại tội lỗi hơn . Chẳng biết người có đợi đc ? Đợi đến khi em tìm về vị trí an toàn !

Phố đêm nay trở mình vì gió , gió về nhiều cây lá cứ xác xao . Phố đêm nay lạnh ! Em cũng lạnh i như phố vậy ! Phố chiều nay mới ! Mới bởi cơn bất chợt ghé qua ! Em - cũ kĩ tháng năm .Lượm nhặt ưu tư và gom niềm nhớ , đốt cháy thành tro vào đêm cuối năm !!! Hi vọng đêm cuối năm em có thể đoạn tuyệt ...

Lặng
02-06-2008, 10:10 PM
Nhật kí 04/04

1 phía - dẫu là 1 cũng là có , còn nó thì nó chịu không biết đang ở hướng nào nữa :banghead:. Mọi việc dường như ổn , tất cả dường như yên bình mà dường như lại là không phải thế...chẳng hiểu nổi nữa , sao lúc nào nó cũng là đứa phức tạp đến thế nhở :so_funny: - cười , lại cười lạt í mà !
Tháng tư rồi ! thế là 1 năm 2 tháng...thế mà....vẫn...ko đổi thay là mấy , giá mà tất cả cứ nhạt dần như nụ cười của nó nhỉ :so_funny:

Mưa ngoài trời ướt đẫm cả trong tim !!! Vẫn chưa thể quên........

....

Gom lại một thể cho đỡ hiu quạnh !

Tự dưng lòng buồn lắm, buồn vì chuyện của một người, không tò mò nhưng những gì trước mắt có sức hấp dẫn vô kể khiến phải bước vào....
Nhân gian lại có cuộc chia li....
Mong manh ! Tất thảy mong manh và dễ vỡ quá , không trách người kia ( à , mà hơi trách trách một xíu ) và thương cô bé kia lắm. Chợt thấy nhói lòng.....
Hạnh phúc của người này là đau khổ của người kia , ai bảo tình yêu là không ích kỉ?????
Có phải là cách tốt không khi hạnh phúc đã từng một thời là của mình - giờ của người ta lại đập ngay trước mắt mình ,ta biết nhỏ chắc lẽ phải khó khăn lắm để overcome. Ngày xưa của ta cũng đã từng đi qua quãng đường như vậy , bây giờ vẫn đang đi qua , và vẫn rất buồn , nhóc có giống ta không?
Muốn làm gì đó cho cô bé nhưng làm gì bây giờ? sợ lại đụng chạm đến cái nỗi đau "xa xỉ" đó , ừ thôi lại lặng lẽ theo sau nhóc vậy , cầu mong nhóc buồn in ít thôi , ừ chỉ là ít buồn thôi, chả dám mong nhiều !

p/s : Hôm nay thi môn đầu tiên, ẹc, chả biết phải nói thế nào nữa, chắc chẳng đc cao nhưng có lẽ là tạm ổn :nhi:

Lặng
03-06-2008, 05:25 PM
Bắt đầu buổi sáng bằng niềm vui của người khác :winking:, thấy nhỏ vui , lần này mình cảm nhận là nhỏ vui thật ,mình cũng thấy vui theo. Có phải mình đa nghi nên cứ hoài nghi niềm vui của nhỏ, ừ, mà có lẽ là thế, nhỏ mạnh mẽ hơn mình mà :ahah:

Tình yêu làm cho người ta trở nên tàn nhẫn một chút, chỉ biết mình vui mà không ngoảnh lại nhìn những người xung quanh thế nào, có lẽ đây là mặt trái của nó đấy, chán rồi , chán thứ tình cảm mong manh thế này rồi, không còn tin nữa, chả thèm yêu nữa :ohno:

Sáng nay đi ra quân tình nguyện ,khì khì lại qua mặt bố mẹ để đăng kí đi tình nguyện ở vùng sâu vùng xa , không hiểu sao nó cứ bị cuốn hút bởi những chiến dịch mùa hè xanh như thế:nhi:, 3 năm , 3 hè đi tình nguyện đủ kiểu rồi, sau này ra trường chắc chắn là không phải tiếc vì chưa làm được :ahah: cơ mà....thể nào mẹ cũng buồn...2 hè rồi chẳng ở nhà , hè này cũng thế và bố sẽ lại lo..., cũng may anh vừa mới ra trường , làm gần nhà nên bố mẹ sẽ vui hơn :nhi: , Ôi cái con bé mình thích gì làm nấy , chả chịu nghe lời gì cả :banghead:

Lặng
05-06-2008, 01:59 AM
Có câu nói :' Rời xa người gây đau khổ cho mình chính là đi tìm 1001 cơ hội mới ". Lẽ nào có đứa ngu ngốc như mình qua bao lâu mà vẫn bỏ qua 1001 cơ hội ấy? Hôm nay nhờ bạn khoá trái cửa phòng ở ngoài để tránh phiền nhiễu mà học nên chẳng biết trời đất giờ nó thế nào :so_funny:, chắc là nắng vì thấy một vạt nắng hắt vào phòng:D. Ngày mai thi , mốt thi , mốt kia cũng thi , cái lịch thi vớ vẩn , gì mà dồn dập 3 môn liên tiếp :gian: , năm nào cũng thế mà chẳng chịu sửa gì cả , đúng là đáng ghét quá mà :gian:
Ơ hờ, lại quyết định đổi nơi đi tình nguyện , giờ đi đến một nơi xa hơn hẳn nơi trc nhiều, nơi này tắm thì ra suối tắm và cũng nhiều đồng bào dân tộc hơn ,cơ mà sao chẳng thấy sợ gì cả , chắc lẽ là đang quá hứng thú nên thế. Đã hơn một lần mơ một ngày sẽ lên dạy ở miền núi nhưng cái giấc mơ này 100% là không thể , bố mẹ chẳng cho đi và mình thì chẳng muốn làm bố mẹ buồn, may quá , lần này lại có cơ hội , dẫu time hơi ngắn ngủi nhưng nếm được mùi vị giấc mơ cũng đã là hạnh phúc rồi.
Ùi , quay lại học bài thôi, ngoảnh đi ngoảnh lại mà đã 3h xừ đi rồi , thời gian chạy nhanh thế không biết , chả biết ông í có bao nhiêu chân :dien:

.................................................. ......

Mình thích gió, thích đứng để gió thổi mớ tóc dài tung tẩy , thik đứng ở những nơi gió lớn để có cảm giác như đang bị gió cuốn đi, nhưng liệu ở bên cạnh những "người gió" ....người ta có hạnh phúc không? Bởi vì gió không có tâm, gió chỉ có phương hướng mà thôi !!!
Ai đó đã từng ví họ là gió và rồi họ...........mong manh........

Lặng
05-06-2008, 02:07 AM
Àh ,đã trả lời được cho cái lúc viết NK đầu tiên rồi , là thế này

......

Nhưng mà "me" là gì :so_funny::so_funny:

Ui trời ,không lẽ mình dễ bị nhận dạng thế này sao hay là tại vì con bé quá thông minh , đủ nhạy cảm để đoán ra :(( ,hic , bị lộ tẩy sớm thế này :((:((

Lặng
06-06-2008, 12:48 PM
Ơ hờ , có mỗi hai từ Vui và Mệt thôi ạ :so_funny:
Cả ngày hôm qua, hôm nay chỉ có mỗi từ học , đến mụ mẫm cả đầu :dien:, năm nào năm nấy như nhau cả , đến lúc thi cử mới lo chăm chỉ , giá mà 365 ngày chỉ được 1/2 chăm chỉ của mấy hôm nay thì có lẽ siêu giỏi rồi :so_funny:
Dường như ông trời thương hay sao í, tự dưng đang rất chi mệt mỏi thì lại nhận được niềm vui , niềm vui cũng đơn giản lắm nhưng thấy ấm áp , đó là nhận được cuộc đt của cậu bạn thân , hehe , mất đt rồi nên chẳng nhớ số của cu cậu thế là lúc đầu bị cu cậu lừa , may mà mình "rắn" - trêu là ko nói chuyện nữa nên cu cậu phải khai , ơ, mà sao bữa nay giọng lại khác thế :meo:, thỉnh thoảng lại cứ " Ủa " của Sì gòn vô nữa chứ ,hehe , cu cậu bảo mai sẽ ra chỗ mình chơi , cơ mừ mình ngăn lại vì 2 ngày này thi liên tiếp , ra chơi lấy gì mà đi thi:so_funny:, thế là hẹn thứ 2 ,oh yeah , thik quá , hè năm ngoái không về , tết vừa rồi cũng ở lại , thế là dễ đâu gần 1 năm rưỡi mới gặp lại, vui quá là vui :so_funny:, cu cậu bảo nhớ mình nhưng mình ứ tin ,hè hè mà cũng có thể chứ nhỉ , mình cũng nhớ cu cậu mà :sr:
Vừa mới vào room thì nhận được tn kêu nhớ của nhóc kèm theo cái :mecry:, chợt bật cười , thấy ấm áp lắm cơ , ấm cực luôn
Theo như được biết thì nhóc đang vui....cơ mà sao mình lúc nào cũng có cảm giác không an tâm mấy , chẹp, hay là mình lại quá nhạy cảm?
Học bài tiếp nào , sáng nay thi rồi :meo:

Vừa mới vào box hình thành viên , thấy có hình cưới của 1 mem ,hì hì sau này cũng thế nhở , chắc gắn bó đến chừng nào h2t ko tồn tại nữa thôi :sr: , ều ôi , tự dưng thèm ....yêu :so_funny:

Lặng
08-06-2008, 12:12 PM
Đau ...Buồn ,buồn đến tê tái nát tan ...
Trống rỗng ....
Linh cảm mách bảo rằng nó đang bị dối lừa , người nó hằng kính trọng , yêu mến lại dối lừa nó!
Không! Ta không tin đâu , không thể là như thế , không phải là như thế mà...
Nhưng....những gì nó thấy cứ ám ảnh nó
Giá mà chết đi đc ngay lúc này , tim giờ như vỡ vụn , đau lắm !!!
Khóc , khóc đến mụ hết cả người , chẳng biết trút đớn đau này đâu cho vơi bớt
Thật không ngờ , trớ trêu nhỉ , toàn là có duyên với những điều như thế , là có duyên đấy,trời sinh là để dày vò và tổn thương mà !!!
Giờ chỉ còn là những cái nấc...run....run.....

Lặng
09-06-2008, 09:55 AM
Rồi mọi chuyện cũng bớt nặng nề hơn, vẫn còn đó những buồn và giận, còn đó những thất vọng nhưng dù sao cũng khá khẩm hơn hôm qua. Cả tối hôm qua không ngủ được, sáng lại lò mò đi thư viện sớm, chiều mới thấm mệt nên ngủ từ 3h đến gần 8h, cũng không có cảm giác đói bụng gì hết.
Hôm nay Sn nhỏ , chắc là nhỏ rất vui...Tuổi mới bình yên hen ^^
...
Đọc NK của một người...ừhm....không chỉ riêng mình nghĩ như vậy , chắc lẽ là nhiều người cũng thấy thế nhưng không nói ra. Đúng thật là sẽ rất khó khăn khi chứng kiến ngay trước mắt tình yêu của họ đang như thế nào , những lời yêu thương, những suy nghĩ về đối phương của họ làm chính mình cũng thấy hơi khó chịu huống chi là nhóc , ừhm , biết là nhóc mạnh mẽ rồi nhưng vẫn mong nhóc sẽ có thêm mạnh mẽ hơn nữa
...
Lúc nãy mới đi dạo trong trường tẹo , hoa ngọc lan thơm thật là thơm ^^ , trăng mồng 7 mà đã có dấu hiệu là sẽ rất to rồi , lại có quầng xung quanh nữa, chắc là mai sẽ nắng lắm đây, chẹp, ngày mai lại thi !!!
...
Tháng 6 chưa qua vậy mà bằng lăng đã nhạt màu hết cả rồi...
....
Tối nay chẳng biết mấy giờ mới đi ngủ đây.

Lặng
15-06-2008, 12:16 PM
1h sáng có đứa hâm hâm đi tắm , cơ mà nóng thật, bức bối vô cùng í :meo:
Tối nay nhận được 1 mess ,à ko mà 3 mess của 1 người, im lặng, không reply, không giải thích...
Chẳng biết nữa , chỉ là thấy nhạt nhẽo, không biết có sai không nhưng thấy sao vẫn giả dối thế nào í , vẫn không thể tin được, ừ, biết đâu biết rồi nên mới thế. Hức, đấy , tất cả những suy nghĩ áy náy nãy giờ trút ra hết rồi í, nhẹ cả người...
Ngày mai nạp bài tập lớn + thi môn ( có thể là cuối cùng) thế mà giờ vẫn chưa đâu vào đâu cả , cơ mà sao chẳng thấy lo lắng gì hết nhỉ :so_funny:, điên té đi rồi:so_funny:
Hoa sữa lại về sớm ^^ thích cứ đi mãi trong trường để hít thật sâu mùi hương hoa sữa ^^
Thêm 1 đêm thức trắng - chắc là thế thôi mà ^^

Lặng
27-06-2008, 12:45 PM
Cả tuần nay chỉ down fim về xem, trừ những buổi đi tập huấn còn cứ mở máy ra là fim và fim, ừhm, hè rồi, xóm trọ giờ có 6 tên con gái ở lại chả fim thì làm gì để all đều vui đc đây, thế nên bảo rảnh rỗi nhưng cũng có làm đc gì đâu.
Lâu rồi, dễ đến 1 năm rồi ấy nhỉ, 2 đứa ở gần nhau, học cùng trường, có khi đi cách nhau vài bước chân chẳng dám gọi, lặng lẽ dõi theo, lặng lẽ thấy những đổi thay để rồi đôi khi có những cái tin nhắn thật ngớ ngẩn như "mới cắt tóc à, nghịch phết"," hôm nay có chuyện gì vui mà trên đường cười nhiều thế "... và cũng ko hiểu sao mỗi lần hỏi đều nhận lại từ đối phương 1 câu trả lời cụt lủn rồi 2 đứa lại im lặng...chắc lẽ vẫn còn đó những điều âm ỉ , dai dẳng ko có tên nhưng lại giống như bức tường vững chắc ngăn lại...cũng phải ...mình đã từng để lại họ một cách lạnh lùng nhất có thể. Ấy vậy mà hôm rồi 2 đứa lại nói chuyện, nói thật lâu nhưng lại qua onl, vớ vẩn ghê, sao cả 2 đều ko dám gặp mặt để nói, hỏi họ chắc là ghét mình lắm- họ bảo ko ghét gì, họ bảo nhớ và ..., hỏi là bạn nhé - họ nói sao lúc nào cũng chỉ là bạn, ngày xưa và bây giờ vẫn là một từ như thế? thik từ đó lắm sao ? ừhm, bạn ngày xưa là vì có quá nhiều áp lực nên tốt nhất chỉ là bạn, bây giờ ko còn áp lực nào nữa nhưng đã từng làm tổn thương nên chỉ đủ tự tin là bạn của họ . hình như nói xong điều này với họ mình thấy nhẹ lòng hơn nhiều, giờ mà gặp chắc mình đỡ ngại ngần hơn nhiều :)
Chiều nay nhỏ bạn nt hỏi ở lại vui ko, có anh nào theo nữa ko? reply - dây thần kinh ty bị đứt từ lâu rồi, hết nhu cầu y rồi mày ạ, nhỏ nhắn lại cười và bảo đứt rồi hả ,chả tin đâu, người đa cảm thế mà, reply - giờ thành bà chúa tuyết rồi, băng đông hết rồi :sr:
Àh, sắp sn 1 người bạn, tối đi lòng vòng ở siêu thị thấy có chú ếch bông màu xanh pha vàng nhạt to ơi là to, mềm ơi là mềm nhưng mà đắt quá, xiền mình nạp cho đội đi tình nguyện + thời gian sống sót lại đây ko phải là ít nên chỉ mua được em này thôi

, hope là bạn vui ^^ ,lúc chọn nó mình bất giác nghĩ bạn sẽ cười tươi khi mở nó ra , dù sao cũng là tất cả tấm lòng của miềng ở đó mà
Èo, nóng quá, 2h sáng rồi mà nóng ko chịu được, chẳng có tí gió nào, nóng gì mà khiếp thế , óe óe

Lặng
30-06-2008, 09:59 AM
Hôm nay ra quân tình nguyện, đi 2 đoàn nên chẳng biết đứng ở đoàn nào, cứ loay hoay đến là buồn cười, sau cũng chọn đứng ở đoàn vùng sâu vùng xa :smile:
Địa điểm tiếp sức vẫn là ở ga, là mùa tiếp sức cuối cùng nên nhất định phải đi, cũng đã từng nghĩ đến chuyện là đến đó là sẽ bắt gặp một phần của ngày xưa nên đã xác định trước , ai dè vẫn buồn là sao ?:ham:
Năm nay làm sao á, xem cái cảnh đội mình phải oẳn tù tì để lấy áo ( mũ coi như ko có rồi ) mà buồn cười

, không đòi hỏi gì nhiều nhưng chí ít cũng ủng hộ về mặt tình thần cho "anh em" chứ nhỉ ?:7: , cả đội tiếp sức mà nhìn chẳng ra, mỗi người một kiểu áo, thảo nào lúc làm việc mấy em đi thi cứ nhìn ngơ ngác nửa tin nửa ngờ :sr: , buồn cười nhất là 1 tên học ngoài HN thì phài, tiến lại gần rồi hỏi bằng giọng Bắc ngọt xớt, mình tưởng thật cứ đứng chỉ bào tận tình, suýt nữa là dẫn ra bắt cả xe ôm cho, ai dè cuối cùng lão ta trả lại mình câu cảm ơn bằng tiếng địa phương cộng thêm cái điệu cười hả hê, grừ , lừa mình một vố ( hì hì nhưng dù sao vẫn thấy vui vui:dan: ) , mà kể cũng lạ, chẳng năm nào mà ko có người hỏi : Các cháu là tiếp thị cho Thiên Long hả , rồi cái đội taxi trong ga cũng cứ tưởng là bắt khách của họ nên nói : Bên này Mai Linh, bên kia đội tình nguyện, hức, bó tay . cười :cooll:
Thôi,giờ đi ngủ sớm , sáng mai 4.30 phải đi lên ga rồi,hehe, đảm bảo ngày mai mệt hơn nhiều vì có nhiều thí sinh đến hơn mà :D

Lặng
03-07-2008, 06:16 AM
Sáng nay bắt đầu đén trường thi rồi, hức, cái gì mà cứ mong ko đến thì ắt hẳn là sẽ đến, mình chẳng hề mong làm giám thị 1 tí nào ai dè đúng ngay giám thị 1, vậy là ngày mai, ngày kia trách nhiệm sẽ nặng nề biết mấy , mà cụm thi này thế nào í , xét giám thị thì phải xét sinh viên năm mấy đã chứ, ai lại sv năm 3 làm giám thị 1 , sv năm 4 giám thị 2:dien: , ghét nhất là khoản thu tiền , đầu tiên lại dính ngay vào khoản í, mình nghe rõ là thu 20K, thế mà chị í cứ nói là thu thêm 29K tiền đăng kí dự thi nữa, báo hại cuối buổi bị nạt , hix, xui xẻo hết chỗ nói luôn :timvo:
Nk cho ngày hôm qua !
Hôm qua đúng là một ngày đại vui vẻ +mệt , vì cận ngày thi nên TS cũng nhiều, ga đông người khủng khiếp, mọi ngày cứ phải nhìn mặt bắt TS nhưg hôm qua thì họ tự đến hỏi mà nhiều nên trả lời chẳng kịp --> thấy có ích vô cùng :sr:
Thêm nữa, lúc ko có tàu về mà chỉ có tàu đi, thấy hành khách xách nhiều hành lí quá, chạy đến giúp đỡ họ , nhận về những nụ cười thân thiện và những lời cảm ơn nên thấy vui cực, có gia đình người SG còn định đưa tiền nước nữa chứ , sau khi nói với chị í là tình nguyện viên, chỉ giúp thôi chứ ko nhận gì hết, chị ấy cứ cười và nhìn theo mãi ^^
Ở ga cũng được thấy muôn vẻ con người, khắc khổ có, giàu sang có, cụ già 90 có, em bé 1,2 tuổi có, xinh đẹp có, xấu xí có, bặm trợm cũng có, từ đó lại có thêm nhiều những cảm nhận riêng ^^
NK nghĩ cho ngày mai
Cầu trời ngày mai không có thí sinh quay cóp , trao đổi bài, mình chẳng thik biên bản xử lí vi phạm tí nào đâu :dien:

Lặng
04-07-2008, 09:56 AM
Buổi sáng thi môn Toán ,180 phút mà ngồi ê ẩm hết cả người, mà lũ học sinh cũng ngoan nên chẳng phải nhắc nhở gì , mỗi tội cứ 1 tí thì cô ơi cho em xin giấy thi, cô ơi cho em xin giấy nháp, thế là cái vòng tròn kí, chạy lại bắt đầu liên hồi
Chiều thi Lý, có 90phút nên thấy nhanh là nhanh cơ mà bùn ngủ ríu mắt vì trưa về muộn, lại đến trường sớm nên người mệt đừ. chỉ muốn ngủ thôi:so_funny:
Sáng mai thi nốt môn Hóa nữa là xong
Phù, nhẹ hết cả người, may mà mình ko có sai sót nảo :)