PDA

Xem đầy đủ chức năng : Học vào buổi sáng cho dễ hiểu sao mình không làm được.

NgotNgaoDauTay
22-11-2007, 07:52 AM
HELP MÌNH VỚI CÁC ẤY UI,

MÌNH ĐÃ HONK BÍT BAO NHIÊU LẦN QUYẾT TÂM DẬY HỌC VÀO BUỔI SÁNG.. ĐỂ CHO GIỐNG NHƯ NGƯỜI TA VẪN NÓI "HỌC SÁNG LÀ TỐT NHẤT-DỄ NHỚ-DỄ VÀO ĐẦU NHỨT"... :D

NHƯNG UI THUI... SÁNG SÁNG THỨC DẬY HỌC TỪ 5H-7H MÀ LÚC ĐẾN LỚP CÓ THỂ NÓI LÀ ĐẪ QUÊN HẦU HẾT... LÚC ĐỌC LẠI BÀI Ở LỚP THÌ CẢM THẤY DƯỜNG NHƯ MÌNH HỌC TRONG MƠ HAY SEO Ý :thatall: .. HIC HIC..

VÌ MÌNH VỐN THÍCH HỌC TỐI - NHỨT LÀ BAN ĐÊM... CÓ NGƯỜI NÓI LÀ HỌC KHI NÀO LÀ TỐT NHẤT THÌ TÙY TỪNG NGƯỜI THUI.. CÓ NGƯỜI THÍCH HỌC VÀO SÁNG, TRƯA, CHIỀU, TỐI... HIC.. NHƯNG MÈ BA MÌNH LẠI NÓI LÀ NÊN RÈN LUYỆN THÓI QUEN HỌC VÀO BUỔI SÁNG ĐI... :)

MÌNH THÌ LẠI HONK MUỐN TRÁI Ý BA... :fi: NHƯNG COI BỘ HỌC SÁNG KHÓ WUÁÁ CÁC ẤY ÀH........ :D

CHO MÌNH VÀI LỜI KHUYÊN NHA ;)

THANKS CÁC ẤY NHÌU :fi: :wavey:

NgotNgaoDauTay
23-11-2007, 10:26 AM
kỉu này... chẳng ấy nào help mình rùi :((

motconkhi
23-11-2007, 07:35 PM
sweet dau tây à.

thói quen là do mình tạo ra ,dần dần tạo sự thích ứng với cơ thể.

cơ thể vẫn còn thói quen cũ và nó chưa thích ứng kịp

thói quen cũ cũng tốt nếu bạn ko phải đi học sớm

việc đầu tiên là bạn nên kiên trì và nên uyển chuyển : sử dụng đươc cả 2 thói quen học tối và học sáng

học tối khi ngày mai ko phải đi học sớm

học sáng khi buổi tối mệt ,ko học dươc ,trí não sẽ phục hồi vào buổi sáng

tóm lại ,theo mình bạn nên kiên trì ,uyển chuyển ;lắng nghe và hơi ép một phần cơ thể của mình.Theo thời gian là ok

muathutim
23-11-2007, 11:50 PM
nếu bạn thấy học buổi tối dễ vô hơn và nó thích hợp cho bạn thì nên thế.
Còn việc học buổi sáng mình thấy rất tốt , ngày xưa khi còn siêng , mình toàn học buổi sáng , từ lúc 4h , khi đó , tâm trí hoàn toàn tiếp nhận tất cả những gì mình học.

NgotNgaoDauTay
24-11-2007, 12:32 PM
Thanks các bạn nhìu nhìu lém ;)

Mình sẽ thử đi ngủ thiệt sớm để sáng dậy học một thời gian nữa xem seo,

Nhưng mè chỉ có đìu là buổi sớm dậy học khó wúa... tuyết rơi rùi... lạnh lém nên mình toàn học trong chăn thui.. mè học trong chăn thì thỉnh thoảng lại ngủ gật...

Thía mới chán chứ :(

1+1=1
24-11-2007, 12:34 PM
thường thương dậy 5h học mau dễ hiễu mà dễ thuộc bài :)

☆━Ruby━☆
24-11-2007, 01:33 PM
zvậy thì sau khi đi học về pạn học pai` ngay... thế sẽ tốt hưn ^^

NgotNgaoDauTay
25-11-2007, 07:20 AM
Mùa đông rùi - buổi sáng lạnh thía mè các bạn vẫn ngồi học được bên bàn học àh?....

Phục wuá phục wuá :D hjj