PDA

Xem đầy đủ chức năng : BẠn ThÍch HỢp VỚi NgƯỜi TuỔi NÀo?

Conan_Kudo
20-11-2007, 04:24 AM
Kh post bài bên con gái đc, mấy con trai cho mượn chỗ post bên này nhé :D, có gì Mod chuyển qua bên kia giúp :D
Ai cũng có mẫu hình lý tưởng về người bạn đời tương lai nhưng có lẽ bạn chưa biết được mình sẽ thích hợp với người bao nhiêu tuổi. Bài trắc nghiệm sau sẽ giúp bạn khám phá điều đó. :D

1. Khi cùng người bạn của mình đến một thành phố khác và bị lạc đường, bạn sẽ:
a. Tìm một người cảnh sát để hỏi đường (3 điểm)
b. Không cần biết, đi theo sự chỉ dẫn của bản đồ (5 điểm)
c. Sắp phát khóc (1điểm)

2. Trong những hình vẽ sau bạn thích nhất hình gì?
a. Hình tròn (3 điểm)
b. Hình bậc thang (5 điểm)
c. Hình vuông (1 điểm)

3.Bạn thích có anh chị em nào?
a. Em trai (5 điểm)
b. Em gái (4 điểm)
c. Anh trai (1 điểm)
d. Chị gái (0 điểm)

4. Có một chiếc xe đạp đôi, bạn muốn đi về:
a. Phía trước (5 điểm)
b. Phía sau (1 điểm)
c. Cả phía trước phía sau đều không muốn đi (3 điểm)

5. Hai người đang đi trên đường, phía trước có một rãnh nước, khi đó, anh ấy sẽ làm như thế nào?
a. Cõng bạn qua rãnh nước (1 điểm)
b. Nắm tay bạn kéo bạn qua rãnh nước (3 điểm)
c. Lấy đá để bạn đi qua (5 điểm)

6. Khi bạn bắt xe đi cùng anh ấy, cách thời gian xe chạy còn khoảng 10 phút, bạn sẽ?
a. Hai người đi dạo quanh khu vực đó (3 điểm)
b. Ngồi ở ghế chờ của bến xe chờ xe (1 điểm)
c. Đến cửa hàng gần đó mua đồ ăn (5 điểm)

6-12 điểm: Bạn nên tìm "nửa kia" nhiều hơn bạn từ 7 tuổi trở lên. Chỉ người đàn ông đó mới có khả năng dẫn dắt bạn, chỉ bảo cho bạn và bất kể trong lĩnh vực thể chất hay tinh thần đều có thể giúp đỡ bạn rất nhiều. Nếu tìm người ít tuổi hơn, bạn sẽ luôn có cảm giác bất an.

13-18 điểm: Người thích hợp nên hơn bạn ít tuổi ( từ 3-6 tuổi). Bạn là người có ý chí kiên cường, không có tính ỷ lại nhưng đôi khi lại quá mẫn cảm, hay lo lắng và thường xuyên cảm thấy không biết nên làm như thế nào. Bạn thích hợp với những người lớn hơn mình chút ít và họ sẽ giúp bạn đưa ra những ý kiến. Có thể ban đầu bạn sẽ không hiểu tâm lý của đối phương nhưng cùng với thời gian gần gũi nhau nhiều hơn, bạn sẽ thấy an tâm với lựa chọn của mình.

19-24 điểm: Bạn nên tìm những người cùng tuổi. Đối với bạn, sự chênh lệch về tuổi tác sẽ làm cho hai người khó hiểu nhau, cảm hứng, cách suy nghĩ sẽ khó đồng nhất. Cả hai sẽ cảm thấy khổ sở. Đối với bạn, người lý tưởng nhất là có thể cùng bạn vui chơi, vì bạn thích các hoạt động ngoại khóa, du lịch. Những chàng trai có tính cách sôi động, hoạt bát sẽ là lựa chọn phù hợp nhất đối với bạn.

25-30 điểm: Người thích hợp ít tuổi hơn bạn. Trong thâm tâm, bạn luôn muốn được làm một người chị. Khi sóng đôi cùng chàng trai ít tuổi bạn sẽ cảm thấy mình trẻ hơn. Bạn thường tỏ ra quan tâm, dịu dàng hơn với những chàng trai có tính cách yếu mềm. Đây chính là bản năng tình mẫu tử tiềm thức của bạn.

canhthuyenxaxua
20-11-2007, 04:55 AM
hiz ,kudo ơi ,sai oài
19-24 điểm: Bạn nên tìm những người cùng tuổi. Đối với bạn, sự chênh lệch về tuổi tác sẽ làm cho hai người khó hiểu nhau, cảm hứng, cách suy nghĩ sẽ khó đồng nhất. Cả hai sẽ cảm thấy khổ sở. Đối với bạn, người lý tưởng nhất là có thể cùng bạn vui chơi, vì bạn thích các hoạt động ngoại khóa, du lịch. Những chàng trai có tính cách sôi động, hoạt bát sẽ là lựa chọn phù hợp nhất đối với bạn
---> thuyền hok thik hợp với người cùng tuổi đâu

Conan_Kudo
20-11-2007, 05:43 AM
chời bộ cánh thuyền thích người ít tuổi hơn à :D, mốt bây h đó nha :D

mình vừa đc 24 điểm, thấy đúng mà :D

bây h kh thích hợp sau này sẽ thích hợp :D, lo gì :D

Mr.Chuym
20-11-2007, 06:27 AM
Con trai xem có đc ko Dung :so_funny:

Conan_Kudo
20-11-2007, 06:47 AM
tất nhiên là đc rồi :D, lấy về cho bx xem coi có hợp với CHimiu kh :haha:

-:-ChipChip-:-
20-11-2007, 07:03 AM
Ui dzoài :so_funny: Mấy cí nài tớ chọn D mới hợp lí dzí tớ kơ :sr:....

babydexuong_1508
20-11-2007, 07:53 AM
Lỡ kết người lớn hưn mình 1 tủi roy`,nhưng lại bảo rằng phải lớn hơn 3-6 tủi,pun` wa'!

muathutim
20-11-2007, 08:29 AM
13-18 điểm: Người thích hợp nên hơn bạn ít tuổi ( từ 3-6 tuổi). Bạn là người có ý chí kiên cường, không có tính ỷ lại nhưng đôi khi lại quá mẫn cảm, hay lo lắng và thường xuyên cảm thấy không biết nên làm như thế nào. Bạn thích hợp với những người lớn hơn mình chút ít và họ sẽ giúp bạn đưa ra những ý kiến. Có thể ban đầu bạn sẽ không hiểu tâm lý của đối phương nhưng cùng với thời gian gần gũi nhau nhiều hơn, bạn sẽ thấy an tâm với lựa chọn của mình.

~~~> tui nè , nhưng tui thích người ta thiệt nhiều tuổi hơn tui cơ - :D thích trai dzà :so_funny:

hoa_đồng_nội
20-11-2007, 09:45 AM
bài này là dành cho con gái mà. Lạy hồn , đọc lai đi Cô gì Lan ơi :so_funny:

Conan_Raito
20-11-2007, 02:36 PM
~~~> tui nè , nhưng tui thích người ta thiệt nhiều tuổi hơn tui cơ - :D thích trai dzà :so_funny:

thích Lãng Tử CÔ đơn nói đại đi :so_funny: , hơn như cả 5 tuổi :D

Babo Oppa
20-11-2007, 02:41 PM

.... :hihi:... đúng nhắm đúng nhắm... vì em còn bé... nên chỉ thix người nhớn mà hoy... :so_funny: :so_funny:

Conan_Raito
20-11-2007, 02:45 PM
.... :hihi:... đúng nhắm đúng nhắm... vì em còn bé... nên chỉ thix người nhớn mà hoy... :so_funny: :so_funny:

sao mà đa số con gái là thích con trai hơn tuổi kh à :D, còn mình thích ít hơn hoặc là bằng chứ kh thích lớn hơn :D, lớn hơn khó nói chuyện hay bị chọc :D, xưng hô cũng khó nữa (-_-')

Babo Oppa
20-11-2007, 02:49 PM
sao mà đa số con gái là thích con trai hơn tuổi kh à :D, còn mình thích ít hơn hoặc là bằng chứ kh thích lớn hơn :D, lớn hơn khó nói chuyện hay bị chọc :D, xưng hô cũng khó nữa (-_-')

... chòi... lớn hơn thì họ hiểu mình hơn mà... còn = tuổi hay nhỏ hơn... bọn họ con nít nắm... lại ham chơi nữa... đôi lúc nói chuyện bực lắm.... Mây bik Mây hok hợp với những người = tuổi lâu òi... tại hồi đó giờ... toàn wen người 3 tuổi trở lên... bạn thì toàn là lớn hơn Mây 9, 10 tuổi ko à.... :so_funny: :so_funny: :so_funny:

Conan_Raito
20-11-2007, 03:00 PM
... chòi... lớn hơn thì họ hiểu mình hơn mà... còn = tuổi hay nhỏ hơn... bọn họ con nít nắm... lại ham chơi nữa... đôi lúc nói chuyện bực lắm.... Mây bik Mây hok hợp với những người = tuổi lâu òi... tại hồi đó giờ... toàn wen người 3 tuổi trở lên... bạn thì toàn là lớn hơn Mây 9, 10 tuổi ko à.... :so_funny: :so_funny: :so_funny:

lớn hơn hiểu gì chứ :D, cứ kêu em em bé bé :dien:

nhỏ hơn hay mà, kể chuyện vui rồi mình giống làm chị muốn nói gì thì nói :D, vui nữa, bằng tuổi thì cũng vui mà, hiểu mình hơn :D

hơn 9, 10t là chú rồi mây ơi :D

Uờ
20-11-2007, 03:02 PM
19-24 điểm: Bạn nên tìm những người cùng tuổi. Đối với bạn, sự chênh lệch về tuổi tác sẽ làm cho hai người khó hiểu nhau, cảm hứng, cách suy nghĩ sẽ khó đồng nhất. Cả hai sẽ cảm thấy khổ sở. Đối với bạn, người lý tưởng nhất là có thể cùng bạn vui chơi, vì bạn thích các hoạt động ngoại khóa, du lịch. Những chàng trai có tính cách sôi động, hoạt bát sẽ là lựa chọn phù hợp nhất đối với bạn.
vậy là mình chọn đúng người rùi :hihi:

Babo Oppa
20-11-2007, 03:13 PM
lớn hơn hiểu gì chứ :D, cứ kêu em em bé bé :dien:

nhỏ hơn hay mà, kể chuyện vui rồi mình giống làm chị muốn nói gì thì nói :D, vui nữa, bằng tuổi thì cũng vui mà, hiểu mình hơn :D

hơn 9, 10t là chú rồi mây ơi :D

còn Mây hok nghĩ như dị... nói gì thì nói.. bọn họ cũng ko hiểu được con gái.... tại con gái thường thì lớn trước tuổi... hiểu nhiều hơn con trai... nên níu wen dị.... thì hok có hiễu nhau cho lắm <<~~ cái đó là tình huống của Mây hoy... mà cũng có nhìu người hok thích wen lớn tuổi... :hihi:
hok có... bọn họ lớn hơn Mây 9, 10 tuổi... cũng cỡ 25, 26 tuỗi à... mà tính con nít... chơi hợp... nên thích chơi với họ... :hihi: <~~ nói dị... là Mây già... chớ họ hok có con nít... :meo:

Conan_Kudo
20-11-2007, 03:35 PM
chơi với mấy chú hả :D, chơi với người lớn thì đc cưng lắm :cr:, mà kh có vui tí nào :haha:

blood_omen
20-11-2007, 03:44 PM
đọc hết mới bik là dành cho con gái :D
thế skat là kiểu gì thế :D

nữhiệpnáothiênquân
20-11-2007, 07:18 PM
mình hok thấy đúng :(

hoa_đồng_nội
20-11-2007, 07:23 PM
[/I][/B]con trai coi cho bạn gái cũng có sao đâu :D, hoa_đồng_ nội hợp với Mưa Thu :so_funny:[/QUOTE]

Tôi có vợ ròi :so_funny:

canhthuyenxaxua
21-11-2007, 12:17 AM
chời bộ cánh thuyền thích người ít tuổi hơn à :D, mốt bây h đó nha :D

mình vừa đc 24 điểm, thấy đúng mà :D

bây h kh thích hợp sau này sẽ thích hợp :D, lo gì :D

nói kỉu nà ,mình cũng thua luôn ,hok thik người ít tuổi hơn đâu ,thik mấy ông già già ,tiền nhìu cơ :so_funny: :so_funny:

THIÊN TỬ
21-11-2007, 06:55 AM
CÁI NÀY COI TỨC CƯỜI QUÓA TA ƠI:haha: HÌNH NHƯ HƠI BỊ ĐÚNG CHO THIÊN TỬ THÌ PHẢI:haha:

toithatnhobe
21-11-2007, 08:24 AM
2 ban toi thay hop doi qua xin cho minh chen vao nha chua ji minh da ghen voi d roi dova minh cung vua xem song dc 24 diem kha cao nhung minh nghi no hop voi minh

Conan_Kudo
21-11-2007, 08:49 AM
2 ban toi thay hop doi qua xin cho minh chen vao nha chua ji minh da ghen voi d roi dova minh cung vua xem song dc 24 diem kha cao nhung minh nghi no hop voi minh

sao mà khó hiểu quá vậy nè :d, ai với ai hợp :D, hợp với bạn là đc rồi chúc mừng :D

CÁI NÀY COI TỨC CƯỜI QUÓA TA ƠI:haha: HÌNH NHƯ HƠI BỊ ĐÚNG CHO THIÊN TỬ THÌ PHẢI:haha:

đúng thế nào :D, hợp với mấy cô bé ít tuổi hơn hay là mấy cậu bé ít tuổi hơn :so_funny:

p3o_xinh
21-11-2007, 09:45 AM
13-18 điểm: Người thích hợp nên hơn bạn ít tuổi ( từ 3-6 tuổi). Bạn là người có ý chí kiên cường, không có tính ỷ lại nhưng đôi khi lại quá mẫn cảm, hay lo lắng và thường xuyên cảm thấy không biết nên làm như thế nào. Bạn thích hợp với những người lớn hơn mình chút ít và họ sẽ giúp bạn đưa ra những ý kiến. Có thể ban đầu bạn sẽ không hiểu tâm lý của đối phương nhưng cùng với thời gian gần gũi nhau nhiều hơn, bạn sẽ thấy an tâm với lựa chọn của mình. ===>cai nay la cua ẹm vậy có bạn nào tu 20t+3 thì pm nha;))

☆━Ruby━☆
21-11-2007, 04:23 PM

tớ chã thích ngừi hơn tũi tí nào :rain:....

H_D4ever
21-11-2007, 04:30 PM
.....Dương nhiên..........:meo:

TT --> Thiên tử chứ kh fai là Thủy Tiên :D, đương nhiên à chúc mừng chúc mừng :flower:

bb Cưng Tâm :D, đi ngủ đây, happy thanksgiving :hug:

tớ chã thích ngừi hơn tũi tí nào :rain:....

bây h kh thích biết đâu sau này thích :D