PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chuyện tình Êm !

! Chấm Than !
18-11-2007, 06:34 AM
....ngày...tháng năm....!

hôm nay quen đc với 1 người ! chị tên là Linh ! dễ thương và hiền kinh khủng !

nó với chị càng ngày càng thân ! và nó nghĩ chị hợp nhau kinh ! ngồi 88 cẢ tiếng đồng hồ mà chẳng bao giờ hết chuyện ! đúng là con gái

chị kể với nó về người mà chị thích ! 2 chị em hay gọi người đó AHX ( nghĩa là Anh hàng xóm ) ! chị cho nó xem hình của anh ! Cũng bình thường ! nhưng có duyên !
Anh học kiến trúc năm 4 nhưng nhìn giống như học sinh cấp 3 !chẳng hiểu từ khi nào chị với nó toàn nói đến anh !

...Ngày...tháng năm...!

Rồi.....! chị cũng có can đảm nói với anh ! Thường ngày chị hiền lắm ! kô ngờ chị lại có thể đứng thẳng người...và cao giọng....: Em thích anh !
Hô hô ! chị quá tuyệt ! con gái phải thế chứ !.....

....Nhưng....!

Anh từ chối ! nghe đến đó nó sợ chị khóc lắm ! nhưng chẳng có chuyện đó đâu ! chị vẫn hi vọng ! vì anh nói..." Cứ để mọi chuyện tự nhiên " !

ghét anh lắm ! nếu đã kô thích thì đừng làm người ta hi vọng ! đồ tham lam !

...Ngày..tháng...năm !

...chị lấy điện thoại của nó nhắn tin cho anh ! vớ vẩn thật ! đã tức sẵn rồi ! anh lại nhắn lại theo kiểu chọc tức ! mà phải nói là bất lịch sự vô cùng !

...thế là bắt đầu cuộc chiến tin nhắn !....
Rồi anh biết nó là con gái ! thế là chuyển cách nói chuyện ! lịch sự và ân cần !
lại thêm 1 điều nữa làm cho nó có ác cảm với anh !....! thấy tức tức sao ý !

.....Ngày...tháng....năm....!

Anh hẹn nó gặp mặt chỉ vì 1 câu : " Nhặt kiếm lên và đi vào rừng thẳm " ! Anh nghĩ hok phải là lũ bạn lừa anh...! hô hô ! Gà we' !

.....Ngày quan trọng cũng đã đến !...nó gặp anh ! kô giống như trong hình ! 1 chút gì đó...lạ lạ ! mắt một mí ! có bàn tay giống con gái và dáng người mảnh khảnh !....Không gọi là đẹp nhưng....có nét gì đó ưa nhìn !

....Nói chuyện...cười hoài !...Anh vẫn kô biết người đứng sau lưng nó là chị ! " Người thích anh " ! Anh ở ngoài sáng...nó ở trong tối...phần thắng sẽ thuộc về ai???/

Trò Chơi Bắt đầu

......lại tiếp tục " hẹn hò " ! Nhưng...có cái gì đó đang khác !

Anh tò mò về nó ! luôn muốn biết thêm nhiều hơn ! Anh bảo đi đâu anh cũng kể về nó...và cuộc hẹn của 2 đứa !.....lãng mạn và dzễ thương....!
.................2 sát thủ Kua nhau....! oh oh ! nó kô biết kết thúc sẽ thế nào !....! Hi vọng kô ai bị tổn thương ! kô ai phải nhỏ nước mắt !

... 1 nhân vật nữa bắt đầu xuất hiện trong cuộc chơi ! Tên là Khang....! người any` thuộc phe kia ( Anh ) giống như là điệp viên ! Anh phái đến để điều tra nó !...rồi cũng chát chít !....1 lần...2 lần !

Khang hẹn nó ! ( sau any` nó mới biết điều này nằm ngoài kịch bản của anh với K...Tự xử đây nà ). Thấy khang hẹn ân cần quá nó cũng kô từ chối ! nó là người khá đễ dàng trong viếc đi với 1 ai đó vì nó chẩng muốn làm ai buồn cả !

Và điều nó không ngờ đã xảy ra ! Chúa ơi !

Nó bị leo Cây !

lần đầu tiên trong đời ! 1 người như nó sao ! ui ! kô tưởng tượng đc ! vừa quê vừa thấy mắc cười ! thấy ấm ức kinh khủng !
Nó đã đợi 15phut' ! thì cứ cho là bị kẹt xe hoặc là do nhà xa ! nó đã nghĩ muôn trùng lí do ! nhưng kô nghĩ K sẽ kô đến !
đc 20 phút ! nó bắt đầu bực mình ! Có người cứ trêu ngươi ! chọc hoài ! bực mình quá !

Không phải bực vì người đó kô đến đâu , mà là thấy lãng phí thời gian....!

Nó kô biết đổ giận lên đầu ai bây giờ ! người nó nghĩ đến đầu tiên là anh ! bắt đầu nhắn tin !....nói qua nói lại 1 hồi !....

.....15 phút sau anh đến....!

2 đứa đi lòng vòng và nói đủ thứ chuyện !...lại cười !....! lại đùa...! vui !

Anh bảo là K có phúc mà kô biết hưởng....để anh hưởng dùm ! lại nình nọt đây mà ! nhưng mà cũng vui vui !

....tối về ! lại nhắn tin....! ! cái gì đó khang khác !
đi với anh lần này nó đã dấu chị Linh ! nó sao thế nhỉ....!???????????????????????

.....Ngày....tháng....năm !

hôm nay sinh nhật chị và anh với chị đi chơi chung....! hì ! chúc 2 người vui !

Nhưng....lại 1 chữ nhưng ~ 10h30 ! Anh gọi điện cho nó...chị cũng gọi !...huhu ! biết là có chuyện rồi !

Chị bảo ! Em ơi ! anh biết hết rồi !....! chúa ơi !

Sao kết thúc nhanh thế !.....

.....Ngày trôi qua không bình yên !....!

tối ! Anh nhắn tin....!...nó đã nói là hơi thất vọng và kô ngờ nó lại có thể thua !

Nó gà quá , gà đến nỗi kô nhận ra anh là cáo ! sao anh lại có thể nghi ngờ nhỉ....? lạ quá !

Trò chơi kết thúc kô như mong đợi !....!

...Ngày...tháng năm...!

Anh bảo anh còn muốn chơi nữa.....và anh sè kô dừng lại !.........

....một ngày trước 8.5 ( ngày quan trọng )....

.....Tối anh nhắn tin hẹn nó.....hô hô...trò chơi đã kết thúc thì còn hẹn làm gì nhỉ.... bắt đầu trò chơi mới đây mà....! nó đắn đo lắm !....nên đi hay kô?....!

Và cuối cùng.....

Nó bước vào cuộc chơi...!

anh dẫn nó đến 1 quan cafe nhạc Jazz...! nghe có vẻ hơi buồn ngủ....anh và nó gây ồn ào ở một góc quán đã từng yên tĩnh....trên chọc...ghét we'....! suốt ngày nói xóc nó thui...! nó giận lắm....ngồi quay lưng vào vào trong góc....!

thế là bắt đầu trò dỗ ngọt....! " nhóc...Ăn kem kìa , em tóc đẹp wa'..tóc cá đuối hả..."...éc lại nữa...!suốt ngày chỉ bít làm nó giận thui

ah` quên nói là nó vốn có tinh thần ăn uống...1 ly cafe ngon cực đang ở trước mặt....thui hem giận nữa...! quay qua..." tui hết giận chỉ vì kem thui á "

aNH HỎI.....! sAO eM BÉ XÍU THẾ...đi xem phim với anh chắc hok phải mua vé đâu ha nữa rồi !....lại nữa !

Và từ 7h đến 10h....anh chọc nó...giận rồi lại cười....! hì hì

...........ngày 8. tháng 5....năm 200x !

Ngày mà nó gọi là ngày quan trọng đã đến...vì trong chứng minh nhân dân của nó thì ngày này là ngày nó sinh.....!

....Và cũng là ngày A và nó kết thúc thật sự...nó đc tự do và nó thấy nhẹ lòng....! nhưng hok hẳn hok có nỗi buồn....! 1 chút thôi vì nó nghĩ nó phải kết thúc từ sớm hơn !

Và nó cùng chẳng hiểu tại sao nó lại nó điều đó với anh....!

Nó sao thế nhỉ....?????

1 cái gì đó đang xay ra.....!

.........Ngày....thang............năm...........

hôm nay nó và anh nói chuyện ! nó hỏi anh " tác phẩm " của anh đến đâu rồi ! vì nah đang viết truyện người con gái bí ẩn ! viết về nó đó !

Anh bảo là anh đang bí vì câu chuyện chưa có tình tiết kịch tính....cần phải tiến triển thêm !...vậy là sao ta????????

.....tối !....

........Đúng 7h anh đón nó....dù ngoài trời đang mưa rất lớn ! bình thường anh chẳng đúng giờ dzậy đâu....nhưng chiều nay anh với nó đã " KÍ HIỆP ĐỊNH "

Kể từ giờ nếu ai đến muộn dù chỉ 1 giây thì phải đưa cho người kia đánh 1 cái ! mà đánh đau ấy nhá !....

Nhưng sau đó nghĩ lại ! nếu anh đánh nó đau thì nó sẽ giận và nghĩ anh là Vũ Phu ~ còn nếu nó đánh anh đau thì anh nghĩ nó dzữ ( mà thiệt ra cũng dzữ thiệt ) và còn thêm cho nó cái biệt danh là vũ nữ nữa thì khổ !

Nó nói với anh : Anh nè ! em hok phải là người có xu hướng bạo lực ! vì thế giờ quyết định...1 phút đến muộn thì xin đưa đây 5 nghìn...hô hô ! Nó thì hok bao giờ trễ hẹn rồi chỉ còn anh phải chịu thui....( vì anh toàn đến rước nó kô ah` )

......Không như lần trước....anh đưa nó đến 1 quan cafe cực kì ồn ào....và đầy khói thuốc ! nhạc ở đó thì toàn là nhạc dance....và....Rap thui...! Hòa mình giữa cái không khí đó nó chợt thấy mình thật nhẹ nhàng....kô ai nói ....chỉ cười thôi !

.....Lúc nó và anh đi...trời vẫn còn mưa to lắm ! vậy mà kô thèm mặc áo mưa ! nó kô thích và anh cũng thế !...điểm giống nhau đầu tiên....thích mưa....!
Anh bảo anh thích ngồi trong xe ôtô và nhìn người ta chạy mưa....! hì...sở thích quái đảm...! nhở...???
Anh hỏi nó có lạnh kô....!...! hỏi thế mà cũng hỏi ! tất nhiền rồi ! trời Sài Gòn kì quá....!
Anh cởi áo khoác đưa cho nó ! dù cho cái áo cũng đã ướt gần hết !...hì...vui vui....!

Vào quán lại là quán máy lạnh nữa....lạnh run cả lên....! anh gọi 1 ly lip tông nóng...nó gọi 1 ly cà phê sữa đá....! lạnh mà còn uống đá....! khjn`...! khi phục vụ đem ra thì nó lại bắt anh đổi cho nó...!...." Em đèo bòng vừa thôi nhá " anh cười....nó cười....!

Anh nhẹ nhàng áp bàn tay mình lên ly trà nóng rồi quay qua nói với nó " đưa mặt đây nào nhóc "......Ấm quá....! quần áo 2 đứa ướt nhem....! hix...giống như mèo...!

được mấy phút sau thì bạn anh tới ! 1 người , 2 người , 3 người....! và chỉ mình nó con gái giữa 4 " Người đàn ông ". Điều mà anh kô nói với nó là hôm nay có cả Khang !..Khi ngồi trước mặt nó rồi....! Anh giờ thiệu đây là Anh Du...biệt danh là Đãng...! nó cứ tưởng thiệt nữa chứ !

Cả hội chơi bài domino ! và lại náo nhiệt ! lúc đầu còn nói nhẹ nhàng chứ sau đó là....! hì !
" bọn anh toàn vậy đó em " đó là lời lý giải của Khang ! không quá ngạc nhiên và nó cùng thấy bình thường !
1 điều nó thấy lạ là trong 4 người đó thì ai cũng biết nó ! " bé hả , ơ q7 đúng hok? em ở đường nào? học trường nào " ! quay qua nhìn anh...! Anh bảo là anh kể đó ! đi gặp ai anh cũng kể cho nghe hết nên giờ bạn anh bit em....! chúa ơi !
Cuối cùng anh và nó thắng !....cả hội bảo hôm nay anh có em phù hộ !

8h30 ! anh bảo với cả hội là đưa nó về trước ! cuối cùng 2 đứa đi lòng vòng....! xuống PMH ! nó cố tình kô nhắc đến chị linh !...nó thấy cảm giác tội lỗi...dù anh và Chị chưa bao giờ là gì của nhau....nó...rối trí quá !

Đang đi tự nhiên anh hỏi nó...." em có nhớ người sinh tháng năm thì viên đá may mắn là gì kô " no chẳng biết ! anh nói tên nhưng mà nó quên rồi !
Nó bảo lúc nào anh kiếm đc viên đó thì cho nó ! thế mà lại phán 1 câu ! " đá đó khó tìm lắm ! phải lặn xuống biên sâu mới thấy " hix ! dzậy mà cũng nói !
Thế rồi...Anh nói " Ah` lúc chiều có 1 thằng đi ngoài đường nó cứ nhìn anh , anh hỏi nó nhìn gì....nó cười đểu anh 1 cái ! thế là anh tức quá ! cúi xuống đường....định nhặt hòn đá chọi nó phát bõ tức ! ai ngờ nhặt lên lại thấy viên đá giống với đá may mắn của em nên......Tặng em nè......! "
Woa....1 cảm giác khó tả....! Xúc động quá.........! " tặng thì tặng luôn đi lại còn dài dòng lí do lí trấu ".....!nói sao nhỉ......!

Viên đá đẹp long lanh...bên ngoài như pha lê còn bên trong là những hạt kim tuyết nhỏ....! đen và trắng ! " hi vọng viên đá nay `sẽ đem lại may mắn cho em như nó đã làm cho anh , ah` mà anh tin năm nay em sẽ kô bị bồ đá đâu " éc....!

...........! cảm ơn nhiều lắm....!

.........khuya...........

Nó ol~....nói chuyện với Khang nhưng mà hok bít nói gì...! ngại ngại sao ý....!

Anh nhắn tin " hĩ , bị sổ mũi rồi....ngày mai chắc bệnh quá em ơi ! "

Đừng bệnh anh nhé đừng bệnh nhé !

...........................................

Lại vẫn tiếp tục !.....!!!!

........Hôm nay anh rủ nó ra nhà sách ! đi coi thui ! hok mua đâu ....tự nhiên hôm nay anh với nó nói chuyện toàn về sách thui ! hết truyện Kiếm hiệp của kim Dung rồi đến sách kinh tế , rồi tình yêu và cả HIv nữa !
chắc 2 đứa hết chủ đề nói rồi ! ( đùa á )

Coi sách đc đúng 5 phút ! rồi lại đi lòng vòng.....!
Ra chỗ bến phà Thủ Thiêm ! và cần phải nhắc thêm là lúc ây trời đang mưa !...nguyên 1 hàng dài toàn ghế đá ( đã ướt nhẹt ) mà lại kô co ai ngồi cả !.....! dzậy mà anh với nó lại ngồi xuống đó !....( thích làm chuyện khác người mà )...bỗng nhiên :

" ủa sao 2 đứa lại ngồi đây? , kô thấy trời đang mưa à "
Một cô nhìn có vẻ đứng tuổi hỏi
" dzạ , ngồi đây thích mà , bọn con cũng định tắm mưa luôn !"
" mà cô làm gì vậy ạ? "
....nó hỏi khi thấy cô cần 1 cái xô
" Cô phóng sinh "
" Có 1 cái trền hơi cao...nhưng trơn.........! Anh hỏi
" có cần con giúp kô ạ? "
" cẩn thận nha cô "

Khi cô " phóng Sinh " xong rồi ! cô quay sang hỏi :
" 2 đứa học lớp mấy rồi? "
" dzạ Anh này học đại học năm thứ 4 , còn con học 11 ạ " nó đáp !
" cái gì ! mặt thằng này mà hoc đại học ah`? ! học lớp 9 là cùng "
Ha ha ha ! nó cười sung sướng ! anh học lớp 9 ! vui quá ! hahaha !
Nó cứ cười.....
" thế cô nghĩ nhóc này học lớp mấy? "
Nhưng cô kô trả lời ! hô hô !
Mà nhìn anh cung giống thật !
" Cô trả thêm chút nữa đi cô ! ít nhất thì cũng học 11 chứ ! "
he he ! từ nay về sau còn dám gọi nó là trẻ con nữa kô nè "

Anh cười.....nó cười.....!

Mà anh với nó đi với nhau là cứ ồn ào cả lên ! hix ! mãi mà kô bỏ đc !.....Phải im lặng nào ! vừa dứt câu là anh cười hô hố !
" Em nói thật là em chưa gặp ai vô duyên giống anh đó "
" khi chưa gặp anh thì em cứ xấu hổ vì mình là người vô dzuyên nhất thành phố chứ gì? giờ em chỉ là thứ 2 thôi ! mà em có biết vô dzuyên nghĩa là gì kô? Vô duyên có nghĩa là nhiều dzuyên kô ai bằng đó , vô là vô cùng vô tận mà "
"........................................"
.........điện thoại nó báo co tin nhắn ! B nhắn ! nhưng nó kô reply lại !...........tự nhiên à !
bạn anh rủ anh đi Ca !...." thui mưa rồi ! kô đi đâu ! ở nhà ngủ ! "
Xạo quá ah` !...........!
" bọn nó lại nhà mà kô thấy anh chắc chúng đập anh chết "
..........vì nó đó hả.....đi đi ai cấm nào !
......Nó kêu đói ! anh dẫn nó đi ăn xôi gà bó lá sen ở Võ văn Tần ! nhưng đến nơi thì 9 giờ mới bán ! thế là 2 đứa ăn mì !
lúc người ta bưng ra mới vỡ lẽ " Em ơi ! cả ngày hôm nay anh ăn mì rồi ! giờ ăn nữa ah` "
" me too ! " !
hô hô !.......

chị Linh nhắn tin rủ anh Đi uống cafe ! nó im lặng ! chẳng biết nên nói gì cẢ !.......! nó đang đi với anh liệu chị có biết kô? nếu chị biết chị sẽ nói gì !hix hix !

đúng 10 giờ anh đưa nó về ! luôn luôn đúng giờ ! anh sợ nó bị mắng !
lo lắng quá ta !

Hôm nay anh cầm tay no...phù....cầm tay thôi ! sao run thế nhỉ???? !
anh chọc nó ! nó nhéo anh thế anh cầm luôn ! nó đâu phải là con gái mới lớn ! nhưng........! tim đập nhanh lắm !

nó muốn hỏi anh ! liệu đây có còn là trò chơi kô ! nhưng nó lại kô dám ! nó kô biết nữa ! nó ước gì mình đừng bước vào và.....!

ngày...tháng năm

Hình như quê anh ở Vĩnh Long ! có nhà ở TP ! và ở đối diện nhà chị Linh....

Cuối tuần anh thường vê quê hay sao ý ! anh mà về ai dẫn nó đi lòng vòng nhỉ? huh !

Hôm nay nó đi học cả ngày ! điện thoại (lại ) hết pin ! vứt ở nhà sạc !
Đi học về nhăm nhe chạy đến coi có cái tin nào h0k ( đang chờ rì à )

...." Nhóc đang làm gì vậy? anh nhớ nhóc quá"

Coi xong cái tin nhắn mém xỉu ! Chưa bao giờ anh TÁN TỈNH , chưa bao giờ ThÔI CHỌc Giận nó ! vậy mà hôm nay nt kêu nhớ nó !

Lạ quá và vui quá !

Có cảm giác 1 chút gì đó đang đến ! gần lắm ! và....hạnh phúc lắm

Dù là nhẹ nhàng ! dù chỉ là một câu vu vơ !

Nó....sao....nhỉ !

Lần đầu tiên trong những ngày tháng vừa qua ! nó cười nhiều đến thế ! những giây phút nó bên anh ! gặp anh ! trêu đùa...và nhanh chóng !
Lần đầu tiên khi thức dậy nó thôi kô còn ngơ ngẩn nữa !
Dù anh chưa thực sự đến ! nó chỉ thấy kì lạ bởi bản thân nó ! kì lạ bởi trái tim nó ! dường như đang rung rinh !

Nó đã từng nói ! Người nào làm nó cười nhiều chắc chắn sẽ chiếm được trái tim nó !
Và nó mơ hồ nhận ra...bên anh nó hớn hở lạ thường !................

nó nhắn tin lại cho anh....! thế là cuối tuần này anh về !
Anh về ai chở nó đi lang thang nhỉ

..." ba anh vừa lên chiều nay ! giờ phải về với ba ! tối nay kô đưa em đi chơi được rồi "
" chắc tại ba nhớ anh quá nên lên rước về chứ gì , vê dưới mà phá làng phá xóm, chọc con gái nhà lành "
" kô có đầu à ! người ta là con trai ngoan ! vậy tối nay em có đi chơi kô?"
" vậy anh muốn em đi hay em ở nhà? (keke ) mà chị Linh hỏi em là có phải em và anh quen nhau kô. khó xử quá "
" em cứ đi đi ! có gì đâu mà khó xử ! nhưng báo cho em biết trước cá đuối với bạch tuộc giờ lên giá khan hiếm lắm , em đi đâu cũng phải cẩn thận "
" hâm à? em nói là khó xử chuyện chị Linh kìa , dám gọi em là bạch tuộc lần nữa coi ? em giân hok thèm nói chuyện với anh nữa bi giờ "
" sao chị ấy lại hỏi vậy ta? "
.....................

Tối nay ta sẽ làm nhỉ ! đi chơi với mấy bà già cùng lớp vậy !

Đêm !

Tự nhiên hôm nay mơ những giấc mơ lạ! chập chờn giữa ảo và thực ! không rõ ràng từng khuôn mặt ! Bỗng một bàn tay nắm lấy tay nó !.....

Ngày....tháng...năm

Từ lúc anh về Vl thấy anh là lạ! gọi điện cho nó nhiều hơn ! hỏi vớ vẩn hơn ! hay hỏi những câu đại loại như là : em đang ở đâu thế hay đi với ai thế?

Xa là nhớ à

Chủ nHật anh lên ! có hẹn hò kô nhỉ?

Mong...

Ủa sao chủ nhật lâu đến vậy nhỉ?

.......................

Chủ Nhật...ngày 13....tháng 5....năm 2007

Vẫn nơi hẹn cũ ! vẫn cuốn sổ cũ! ghi chép những thứ linh tinh xuất hiện trong cái đầu tạp nhan của nó!
Hôm nay bỗng nhiên nó điệu quá ! hồi hộp nữa ! kô phải lần đầu gặp nhau nhưng hồi hộp lắm !
làm một vài đường sơ qua trên khuôn mặt ! chọn 1 bộ quần áo thật xinh ! đi đôi giầy búp bê !
Soi gương !....nó dễ thương đấy chứ

Quay trở lại Hi-End ! Cái quán này mình đến 1 lần rồi !

Nó lay hoay mở cái cửa thì bị anh chọc giận ! vì thật ra chỉ cần đẩy vào là đc nhưng nó cứ kéo ra ! ngố phát sợ ! nó nhất quyết kô cho anh cười , nhìn cái mặt anh khó khăn khi nhịn cười thật ngộ ! và đáng yêu

Hnay trời kô mưa ! cũng kô lạnh ! nó bất giác gọi 1 ly sinh tố xoài cho mình , anh thì luôn luôn cà càfe đen đá !

Và bỗng nhiên.....Anh đẩy 2 cái ly lại gần nhau ! rồi nhìn nó cười !....

Và cũng tự nhiện...nó khe khẽ tựa đầu vào vai anh ! nhẹ nhàng...

Nó không biết nó và anh đã im lặng trong bao lâu !....

~ bạn anh nó chửi anh là dạo này anh bỏ rơi bạn bè
~ tại sao à
~ bỏ rơi bạn bè
~ sao lạibo? rơi
~ vì kô đi với tụi nó
~ sao kô đi với tụi nó
~ vì ngày nào cũng đi với em rồi
~ sao lại đi với em
~ vì anh thích thế
~ sao anh thích thế
~ vì anh....

Bốp ! chị phục vụ mang nước tới
~ vì anh làm sao....?
~ vì anh...., để chị ý đi đã

Chị cười !

...????
~ vì anh.....vì anh....Thích em rồi
~ hứ !

Quay mặt vào tường !...vì ngượng !....vì....sợ anh thấy cái mặt đang đỏ lên của nó !

Bỗng anh lấy máy điện thoại ra !

Tên nó trong danh bạ là : NMAYN

Anh bảo nó dịch đi !
Nó dịch ra...nhưng kô dám tin đâu !
Không dám tin đó là sự thật
Cái câu nói đó.....

~ em kô dịch được...anh dịch đi
~ kô
~ kì à nhà ! đố thì phải giải chứ?
~
~ đi mà
~ NGƯỜI MÀ ANH YÊU NHẤT

Nó sao? người mà anh yêu nhất sao?
.....

~ à kô ! người mà anh yêu nhì....Anh yêu mẹ anh nhất ! khì khì
~....

Anh nắm lấy tay nó !....
Tay nó...Và viết....lên đó....2 tiếng.....

Yêu Em

Nó....! anh yêu nó kìa !...

Nó khẽ nép mình vào ngực anh ! an lành ! và bình yên

Hạnh phúc đến với nó bất ngờ quá !

Bất ngờ quá !

Nó đã đắn đo suy nghĩ biết bao nhiều lâu !
Vì nó sợ hãi trước tình cảm của mình ! nó đến nhanh và loạn !

Chị đà nói với nó: cho người khác một cơ hội và cho người khác một cơ hội !

Tại sao nó phải sợ nhỉ! biết đâu đây là tình yêu của nó ! con người này làm nó vui làm nó cười ! vậy còn gì tốt hơn mà nó phải sợ hãi?

Anh bảo từ trước đến nay anh chỉ có 2 nỗi sợ !
1 là sợ rớt đại học
2 là...sợ mất nó

Nó cũng sợ

sợ đây mãi mãi là 1 trò chơi !

Đêm....

................Ngọt ngào....!....

..............Hạnh phúc......

.................................................. .Được quan tâm....đc chăm sóc.............
.

........Và em đang được yêu...............!

...................................Trời chủ nhật kô mưa.....^^ !

..............Em biết những ngày sau này sẽ luôn là nụ cười....!....! Dù em kô hi vọng nó sẽ kéo dài mãi mãi.....nhưng với em những lúc đc thoải mái thật hiếm hoi....và em cũng kô biết làm thế nào để níu giữ nó lại cho mình.....có thể sẽ qua đi......>.< !

Đừng sợ nữa anh nhé.....bởi tay em đang yên lành trong tay anh....! bởi tim anh có lệch...em vẫn nghe rõ ràng từng nhịp đập ^^ ! bởi vì hôm qua có người đã kô giống mọi ngày....kô còn chọc ghẹo em.....mà đã hét lên..........Vì Anh thích em Rồi "

....Em vẫn sẽ nhắm lại....để dồn mọi giác quan để cảm nhận xem anh viết gì trên tay em....!............" Yêu Em !" ^^

.........em vẫn sẽ quay mặt vào trong....mỗi khi giận....hay " ngượng " vì đó là cách tốt nhất để kô nhìn vào mắt anh.....!....!ngớ ngẩn kô?....! Nếu 1 ngày anh kô còn chọc em....em sẽ buồn lắm.....! sẽ khóc cũng nên...dù em nói với anh....Em chẳng khóc vì ai....

.....Dù có 1 ngày nào đó đó anh đi đên NS NH mà kô còn thấy em ở đó....anh đến quán Hi-end....cũng kô có em.....thì kô phải em rời xa anh đâu.....cũng kô phải tại anh đâu.....! chỉ là.....! Nhưng em tin chuyện đó sẽ kô xảy ra
Vì thế....dẹp bỏ nỗi sợ đi nhé.....! Và có 1 điều em chưa nói với anh....! Em chưa đá ai bao giờ ^^ !

Em sẽ tập uống Cafe đá kô đường giống anh....để mặt nổi thêm vài cái mụn giống anh....^^ ! sẽ mưa Wedcam về để buổi trưa anh với em "ăn cùng "....!...để cho anh thấy em ăn uống tàn bạo thế nào ^^ !

Mà Em chưa nói : Em thích Anh đúng kô?....! Vì em còn cần thời gian để xác định những " Rung Rinh " trong em có còn là thích hay đã chuyển sang giai đoạn khác....

...Những gì quá nhanh....thường sẽ qua nhanh....và em vẫn mang nỗi ám ảnh đó.....!.....bởi em cũng biết sợ....sợ ấy ấy....^^

...Em và kô ngọt ngào đâu....! Em chỉ giỏi mỗi câu " Năn nỉ mà , năn nỉ đó , nói đi mà...rùi thưởng cho mà...." ^^ !

Và em thích cầm tay anh lắm ^^ ! ấm lắm ! trời Sài gòn mấy bữa nay lạnh mà....!

Nhưng em thích anh cầm tay em hơn....dù lái xe 1 tay hơi nguy hiểm...Nhưng anh đc luyện tập rồi mà ^^ ! Em thích cảm giác an toàn khi bên anh....!....thoái mái nữa !

Em có thể ăn như 1 con mèo...! ăn xong...chùi vào rèm cửa của người ta...^^ ! Có ai nham nhở giống anh với em kô nhỉ....! Nhưng em thích thế ! ^^ !

Em sẽ cố gắng dành chức " Vô duyên đệ nhất thiên hạ " với anh....dù em đang càng ngày càng tiến tới " ngai vàng " rùi ! ^^ !

thui nhá....! ....Ngày bình Yên....!

..............Ta đã tìm đc bình yên..........

!
Trích nhật kí của nó

Và những dòng nhật ký của nó đang bất đầu mang màu hồng
Mang hơi thở của tình yêu

Một tình yêu bắt đầu........Và.......Hãy để nó là mãi mãi

The End !

junhiunguoi
18-11-2007, 07:16 AM
hay quá..một truyện tình thật dễ thương

*:Ngây_Thơ:*
18-11-2007, 10:44 AM
chị Chấm Than nhà mình sáng tác truyện kìa :so_funny: câu chuyện cũng hay nhắm chị à :huglove:

! Chấm Than !
18-11-2007, 08:54 PM
to Nai : thanks em nhiều :huglove: tại yt thích nên type chơi đó mờ :so_funny:

to junh : thanks nhắm nhắm :huglove: :chayle:

_khói_
18-11-2007, 08:56 PM
đọc hay lắm Yến ah :huglove: cố gắng nữa nha, nhất là trong chuyên tình cảm :huglove:

! Chấm Than !
19-11-2007, 02:52 AM
To khói : Khói cũng vậy nhá ! cố mà giữ lấy mây :huglove: