PDA

Xem đầy đủ chức năng : .:*Kimmie ♥ Ted*:.

Kimmie
12-11-2007, 08:40 AM

12/11/2007
Hi ox ^^

Cũng không có gì, vì bx thấy blog giờ không còn là secret của ox và bx nữa nên làm một topic ở đây, public luôn. Không ngờ từ ngày bx chuyển nick vẫn không có ai khác là Kimmie cả ^^.

Ừm, nếu ox thấy có thể thì viết chung cùng bx :5:, còn ngại nơi đông người thì thôi, bx viết một mình ^^. Đằng nào bx cũng đóng NK 01 lại, cố gắng không than thở nữa mà - một ngày quá dài - nghe nẫu cả ruột :D, bx sẽ cố gắng không mở nó ra nữa.

Nói gì bây giờ nè?
Chúc ox ngủ ngon, sáng mai đừng uống coffee không chiều lại mệt, thế thôi.
:huglove:

Kimmie
12-11-2007, 11:14 AM

12/11/2007
E hèm...!
Hề, bx mắc cái bệnh đã viết là viết liền tù tì mà :D
Viết một tí nào.
Hnai bx vừa lập nick này, nhờ chị Mây set dzô nhóm đặc biệt để được để hình chữ ký, với cả một số quyền lợi nho nhỏ khác... cũng muốn quay lại làm Kimmie giống hồi trước nữa, với cả vì ai đấy cũng gọi bx là Kimmie nữa. ^^

Viết public như này không thoải mái như là blog ^^, nhưng ở đây không ai biết bx và ox, mà có biết chăng nữa cũng toàn người tử tế, bx sẽ viết NK ở đây, đây đáng nhẽ là NK 04, nhưng bx để như này vài hôm đã, nêu ox thấy không thoải mái với việc viết public thế này bx sẽ change lại thành NK 04, không biết tên là gì, nhưng là của riêng bx. Ừm, có lẽ vẫn tên như vậy thôi.

Nói chuyện công việc một chút chút. Kỳ này có nhiều người chung tay vào đóng góp, room TT phong phú hơn hẳn, link xem cũng phải nói là hiện đại hơn trước nhiều... Công nhận thế ^^... Có thời mình cũng bất ngờ là tại sao có những người đủ kiên nhẫn giở từng trang truyện để xem như anh Kai, chị Cam, đến mình là đứa dịch còn không tự kiểm tra lại nổi...^^ Giờ thì tiện rồi, HHT có host upload riêng, mà hình như còn VÀI host :5:, hơi bị tiến bộ, đúng là thời buổi bùng nổ, cứ một tuần không lên là như người thái thượng rồi :so_funny: Mà còn tin vui nữa, thật ra chả biết vui hay không, nhưng vui mồm thì nói nốt ra là sau 20 năm kể từ ngày tác giả cầm bút vẽ và sau 1 năm từ ngày mình cầm bút dịch thì NXB Kim Đồng đã xuất bản Magic Kaito... Ôi, không biết nên vui hay buồn... Vì họ sẽ dịch sai, như Conan vậy... Độc giả sẽ lại bật cười trước những cái ngớ ngẩn trong biên tập, chứ không phải do truyện quá hay nữa ^^.
Ừm, kệ, cũng không bận gì đến mình... nhưng kỳ này có một thằng khùng chuyên đi làm nhiễm trùng 4rum bằng các loại link mất vệ sinh, thật chả biết làm sao... Mình phải canh me, giờ ngày nào cũng onl là y rằng kịp xoá bài nó :khocnhe:, ghê quá...

Hết... nói chung dạo này ngày vẫn bình thường, càng bình thường hơn sau khi có ox. Trung thực mà nói thì không bao giờ nghĩ mình sẽ fall in love, với một người - bình - thường. Như thế đấy... Nhưng chẳng phải chính bản thân mình đã quá bất ổn rồi sao ^^'?

anny N
12-11-2007, 12:18 PM
Hu hú !!! Cúc cu....!!!! :cr:
Có ai ở nhà ko nhờ? :nhi:

Tớ là tớ đã xâm nhập vào đây ngay từ lúc bạn Kimmie mới post lên cơ , và thấy ấn tượng nhất với cái hình có cô bé nằm ngủ ngon lành trên cái giường hồng hồng kia và có ông trăng ló đầu vào phòng mỉm 1 nụ cười thật hiền ...Chả hiểu sao ,nhìn cái hình ấy...thấy bình yên lạ...Thấy nhớ cái thời thơ ấu của mình...Ơ......dzở hơi......! :rain:

Tớ đọc nhật ký của Kimmie mà tự dưng nhớ đến mấy cái nhật ký cũ của mình hồi trước....Hồi đó , cách viết và độ dài cũng tương tự như của Kimmie vậy...Rõ dài thật là dài...mà toàn kể chuyện gì đâu...Đọc lại những trang Nk hồi ấy và của bây giờ...thấy có cái gì đó khang khác....

Uh ,khang khác thế nào ấy !

Uầy ,thôi ,quấy nhiễu Kimmie quá chừng he hé :anhPha: Kimmie cũng đi ngủ đê ,muộn rồi :gian: Nằm ngủ ngoan như hình cô bé kia nhá :nhi: Và tớ...tớ là ông trăng,ah ko , bà trăng chứ , uh , bà trăng có cái mặt tròn vo thế kia...sẽ mỉm cười nhìn Kim ngủ :anhPha:

Lần này tớ là tớ out....đây (Ko thề nữa nhé , sợ rầu :so_funny: )

____________:chayle:____________

Kimmie
12-11-2007, 12:23 PM
:khocnhe: không biết đâu out rồi, lâu lắm mới gặp, pà trăng pà trăng đừng đi vội (mà hình như pà vẫn lù lù kia là sao :think:), kêu tiếp đã, bạn An kưng của tớ, lâu lắm mới gặp. Không biết đâu :khocnhe:

Thì tớ vẫn tím mà, cái ảnh kia bình yên vô cùng, tính từ đấy là phù hợp nhất để diễn tả về ox tớ, nên tớ chọn hình đấy. ^^ Tớ cũng mong được ngủ một giấc bình yên như thế, có pà trăng dzòm cổ vào, nhưng càng lớn càng khó bình yên...^^

Thôi bạn An out thật rồi, giả đây cơ :khocnhe:
Lúc nào vào phải viết vào đây với tớ cơ :khocnhe:
ps: nhớ :rang: kẻo lại tút ếch nhé :5:

Chi Lan
12-11-2007, 12:28 PM
Hơ, nó vẫn chưa out, dùng nick này mới thấy được :so_funny:

chep.chep.
12-11-2007, 12:40 PM
hi bà chị em mới đăng ký nic mới nk này của bà chị tình củm wá ^^

Kimmie
12-11-2007, 12:42 PM
Hê hê, FPT không chặn nữa mà... bình thường thôi... Ở trên lớp mà đông không kiểm soát được như ở 4rum này thì bọn tao còn tình cảm hơn thế :hihi:

chep.chep.
12-11-2007, 12:57 PM
hihi vừa mới xóa xong
mà chị đi ngủ đi chúc ngủ ngon :zz: :hum:

Ted
13-11-2007, 04:52 AM
1) Viết ở đây cũng được.
2) .. Ox ko thể ko uống coffee đc ( cũng đang giảm dần số của coffee, tiến tới là ko uống nhưng mà cần nhiều thời gian).
3) Không ngờ NXB Kim Đồng lại đạo văn của bx.
4) Ox sẽ cố cái bài test 45' toán. Còn đc sang Lào với bx chứ.

Kimmie
13-11-2007, 06:44 AM
1) Tại sao reg nick mới, nick cũ là giè, sao giấu bx?
2) Ox CHƯA thể không uốn coffee được :hihi:
3) Bx chưa biết sẽ làm thế nào nữa... bx cũng không xác định được tâm trạng hiện thời gồm những gì, có lẽ giống lúc biết là ai đó diễn kịch với bx ^^. Bỏ qua, hay chửi um lên trên 4rum của NXB...
4) Bx muốn ox cố gắng hết sức mình... chịu khó một tí đi được không? Bx không bao giờ muốn tạo sức ép gì cho ox, nhưng bx muốn ox làm gì cũng phải cố gắng hết sức mình, thế thôi. :huglove:

ps:
1. :5: không ngờ cũng chưa có ai là Ted trong 4rum :5:
2. Bx ♥ ox. ^^

hdt4151
13-11-2007, 08:27 AM
spam này :P , liệu có bị xoá k nhỉ ^^'

Chi Lan
13-11-2007, 08:33 AM
Hi, ai xoá chứ ^^
Hdt nè, vào xem hộ mình một chút chút Click (http://www.matnauhoctro.com/4rum/showthread.php?t=252954&page=2)... hdt theo dõi truyện mình dịch từ những ngày đầu đến giờ, theo bạn là sao, liệu có phải mình nhầm không?

Chi Lan
13-11-2007, 08:44 PM
14/11/2007

Hic... có lẽ mình nhầm, nhầm thật... làm sao có chuyện như thế được... cũng muốn quên đi nhưng nó cứ lượn lờ trong đầu. Chả biết là ra làm sao nữa. Chắc là mình nhầm... chắc mình nhầm. Mình còn không tin thì ai tin được đây ^^...

Ưm... nói chuyện khác một tí...
Từ hôm qua tới giờ onl hơi bị nhiều mà không thấy ox đâu, chắc đang cày để hôm nay KT 1 tiết ^^? Phải thế không? Hehe... bài này mà ox 10 thì bx sang Lào với ox luôn cũng được chứ đừng nói là đi chơi đâu. Có cố gắng được không ^^? Cố được thì bx nhắc luôn là còn bài Sinh 15' nữa cơ :5:, đọc đến đây trước khi đi học thì nhớ ôn đấy còn nhắc bx :5:.

Hê, cũng chả có chuyện gì ngoài học hành, mệt hết cả người, càng ngày càng chán học, càng ngày càng ham chơi, nhưng mà tâm ní lứa tuổi là nó phải thế, không khác được :hihi:... Nên là đành cam chịu thôi, đành chơi vậy không học nữa :so_funny:, chán lắm không muốn học... quái lạ là làm sao cả cái năm ngoái mình không nói chuyện trong giờ nhỉ... quái lạ là làm sao năm nay mình lại thấy như năm ngoái là quái lạ nhỉ? Hê hê, dek biết, dek nghĩ nữa, chơi đã :mpl:

Oáp, nhức hết cả mắt vì onl rồi, hôm nay tạm thời chưa thấy thằng điên hoành hành, dạo này nhiều đứa bệnh quá... reg nick nhiều không thấy mệt sao nhóc, rải link bẩn như thế để làm gì ^^, sao kém mình có một tuổi mà suy nghĩ ngắn như jun vậy bạn... ngày nào cũng post đến hàng chục topic thế mà không thấy mệt sao :hihi:?

Chả biết nói gì hơn. Chúc mình một ngày bình thường.
Oáp...

Kimmie
13-11-2007, 08:59 PM
http://files.myopera.com/Jambon-Cheese/files/Canon_11.mp3

Bản này trong máy bx, không hay lắm nhưng mà dài :mpl:, gần 6mins.

Ted
14-11-2007, 04:27 AM
Có mấy ai thích học đâu? Chơi cũng đc nhưng vẫn phải học mà. Ox nghĩ bx sẽ nhanh hết chán thôi, còn phải thi đại học nữa.
Bài Canon 7 phút đó là hòa tấu piano + violin nhưng chơi lặp lại nghe cũng ko hay lắm. Host Opera cũng nhanh đấy.
Chúc ngày mai của bx ít nhất là bình thường, (nên làm cái j đó để tạo hứng học, trở lại phong độ trước kia - đẳng cấp của bx thì ai cũng biết).
Link không tải đc, ko thể giúp nó hay hơn đc.

chep.chep.
14-11-2007, 05:11 AM
cày đi anh rể, đc 10 là chị em sang Lào với anh đấy (mà có hứng sang Lào từ bao giơ` vậy ?)
hum nay em mới cắt tóc, cắt xấu ơi là xấu :nop: , mai nhìn em mà ngu wá thì đừng cười nhé :meo:

Chi Lan
14-11-2007, 08:32 AM
@ox: tối nay bx vừa ngồi làm được hơn 20 bài toán (không khó lắm ^^), như thế đã là lấy lại phong độ chưa :5:. Đùa thôi, nhưng bx không tiêu hoá nổi môn Hình :khocnhe:, cả Lý nữa :khocnhe:... Giá đi học giờ có 3 môn: Đại, Văn, Anh thì bx không bao giờ có tư tưởng chán học đâu :(
Mà ý ox là host của ox hay cái mà bx post lên cơ?
Ox ơi, mai có chị Tin vào lớp thì bx còn phải ngồi can ngăn ox phi bút dzô mẹt chị ý thì ngày của bx bình thường sao nổi :hihi:

@Long: thì... bọn tao thề nguyền là bài Toán này mà ox tao được 10 thì dắt nhau sang Lào mà :so_funny:. Tao cũng không biết tại sao là Lào chứ không phải nước nào hiện đại hơn, căn bản là lúc thề thốt với ox không hiểu sao đầu tao lại nảy ra cái nước Lào mày ạ :so_funny:, chắc là ảnh hưởng từ bài:

Trăm năm trong cõi người ta
Ai ai cũng phải thở ra hít vào
Gần gần như cái nước Lào
Người ta cũng phải hít vào thở ra
Xa xa như nước Cu ba
...

:so_funny:
ps: không sao đâu, hồi tao cắt mái bằng cũng ngu lắm mà :hihi:
Sống là phải dzẫm biẹp dzư luận như tao và ox nè ^^

Ted
14-11-2007, 08:17 PM
@bx: 20 bài àh.. cũng gần được như trước roài. Về môn Hình, Lý thì bx cứ từ từ, giống như ox học văn thôi. Bx có thể học được nhưng mà ko chịu chấp nhận mà học (theo kiểu cố mà ko hiểu); có gì cứ hỏi em Long. Thi đại học khối D chắc ko có hình ko gian nhưng để cho chắc, có học 1 chút, do bx chưa biết vẽ hình mà nhìn thôi.
Lần này sẽ ko phi bút vào mặt chị Tin nữa, ngu thế cần đek j phải phi vào. Bây h toàn dùng bút của bx mua, giá trị >>> giá trị sử dụng, ko thể phi bừa bãi mà lại vào cái mặt đó. Chúc một ngày ít nhất là bình thường.
@Long: giờ mới biết nick này là chú. Đó, chị chú cần giúp kìa, giúp đê.
Chú cũng phải hiểu đấy là kiểu nói phóng đại, ko tới mức thể thốt, nhưng được 10 là đi đâu cũng được luôn. Nước Lào văn minh hơn Việt Nam đấy, tuy có thể ko hiện đại bằng.
Tóc tai ko vấn đề j, anh chú chẳng để ý làm j.

Chi Lan
14-11-2007, 10:55 PM
Đi học bây giờ, không kịp viết gì.
:huglove: ox ^^

Chi Lan
15-11-2007, 07:51 PM
16/11/2007

Hi ^^

Ox nè... thực tình thì khi khóa NK kia lại cũng là lúc bx muốn mình không than vãn gì nữa ^^
Nhưng mà có vẻ bất khả thi lắm, hình như bx không than thì không được hay sao ý ^^'.
Mà thực ra bx cũng không biết nên bắt đầu nói từ đâu nữa cơ. Căn bản bx cảm xúc lẫn lộn, không biết nên vui hay nên buồn mà.
^^

Ngày hôm qua bắt đầu bằng việc gì nhỉ ^^? Nếu mà tính ngày bắt đầu từ 0h thì có nhiều chuyện quá... nên chỉ nói lúc đi học thôi... ^^ Ừm, nhưng thực ra cái đoạn từ 0h đấy mới làm cho mình phải suy nghĩ đấy ^^. Còn cái đoạn kia thì...
Hi, khi nhìn nó bị chửi, nó khóc thì mình cảm thấy thế nào nhỉ? Ừm... cũng hơi thỏa mãn, mình cũng muốn nó biết cảm giác lúc nó và thằng kia quay mặt lại với mình ra sao lắm...^^ đúng thế đấy, giờ thì thấm chưa con. Nhưng còn gì nữa, mình thấy nó tội nghiệp, hê hê, quái lạ là làm sao lúc dek nào mình cũng thương bạn như thế nhỉ? Rồi nó có coi mình ra gì đâu. Khổ thế ^^, lúc nó bị cái ghế rơi vào chân cũng thế... nó ngu, mình cũng ngu, tốt với nó để làm gì hả mình? Thương hại nó để làm gì hả mình? Cứ chơi kiểu mùa vụ đi thì đã chết ai chưa? Tại sao phải sống tốt?

Thế đấy, xúc động lẫn lộn... thực ra mà nói thì đọc cái mình viết bây giờ thấy không thuyết phục lắm, cũng đúng thôi vì mình có muốn viết về cái này đâu... Hi hi, bạn nè, giá mình được như bạn... ai chửi mình là mình khóc cho húp híp cả mặt lên được thì chắc tâm trạng mình giờ cũng không đến nỗi này... Mình cũng không hiểu sao cứ phải làm khổ bản thân như thế nữa...^^ nói nghe thật điêu, nhưng bạn đã bao giờ khóc được đúng một giọt chưa? Bạn có hai mắt, nhưng nước mắt bạn chỉ được có đúng một giọt thôi, bạn đã bao giờ phải khóc như thế chưa? Nếu chưa thì bạn còn may mắn lắm ^^, bạn còn khóc nhiều được thì bạn may mắn lắm. Sao may mắn như bạn mà vẫn cố gây đau khổ cho mình... làm mình khóc đúng một giọt nước mắt. Chuyện cũ rồi, nhưng hôm qua thấy bạn khóc mình mới nực cười: té ra bạn còn khóc được ^^... thì bạn chưa khổ tâm lắm đâu. Bạn đau lòng vì những người bạn (nghĩ là bạn) đã đối tốt với quay mặt lại với bạn ư? Bạn khó chịu vì không ai coi công sức của bạn ra gì ư, không ai thông cảm cho khó khăn của bạn ư? Hê hê... giờ bạn đã thấm thía một phần nhỏ nhoi trong mình lúc bạn quay mặt với mình rồi đó... Hôm nay đến lớp bạn sẽ lại bình thường với bọn kia, nhưng trong lòng bạn thì thế nào ^^. Không phải mình bạn có khả năng diễn, mình cũng có, nhưng như thế mệt mỏi lắm bạn à...

...sao bạn không chọn lấy một người có thể chấp nhận con người bạn... có thể lắng nghe và tôn trọng bạn mà không cần biết hiện bạn có phải thiên thần không? Tại sao bạn không tìm một nơi bình yên như thế để mà trông vào... bạn để trong tim bạn một người xa vời... bạn thần tượng người đó... nhưng người đó làm gì có bên bạn lúc bạn không biết trông vào đâu, phải không...? Nói là nói vậy thôi, chứ đó dù sao cũng là việc của bạn... vì mình biết chắc 2 điều, 1 là bạn sẽ mò vào đây, 2 là bạn sẽ tìm ra NK này nên entry hôm nay mình viết cho bạn... còn lại mình không care.
Mình hy vọng mình đã tìm được người có thể chấp nhận con người mình, có thể tôn trọng mình mà không quan tâm tới điều tiếng... sao mình nói là hy vọng chứ? Vì ai biết đâu được, tha thứ được nhiều lần và chấp nhận là hai việc khác nhau mà... ^^

Chi Lan
16-11-2007, 08:02 PM
Bx xin lỗi :khocnhe:......................................... ......................................

Ted
17-11-2007, 04:12 AM
Hèm..
Ox đã bảo là ko phải xin lỗi.. Số ox đen thôi.
Cũng phải 10h15 mới có phim (dài 90') như vậy là vừa thời gian. Trước đó đi lang thang một chút cũng đc (nếu ra sớm hoặc đúng 9h)

chep.chep.
17-11-2007, 06:11 AM
Trăm năm trong cõi người ta
Ai ai cũng phải thở ra hít vào
Gần gần như cái nước Lào
Người ta cũng phải hít vào thở ra
Xa xa như nước Cu ba
...
hahaha
bùn cười wá ai nghĩ ra câu này mà hay thế nhỉ
@anh rể : Lào văn mình hơn Việt Nam thật à ? thế thì về sau có cơ hội nào đi Lào fải đi mới đc ^^

hai anh chị sorry nhau về cái j đấy ? chả hỉu j cả

Ted
17-11-2007, 07:52 AM
@long: chú không biết, đừng hỏi nhiều.
Lào văn minh hơn một chút.
@bx: không biết nên tức hay tức cười, ox không "mượn" lại con wave đươc. Nếu bx đồng ý thì đi xe đạp hoặc đi bộ. Từ lúc tan đến lúc phim chiếu còn dài.

Kimmie
17-11-2007, 09:39 AM
Hi, ừ bx biết rồi, đoán được rồi ^^. Không sao, bx mang thêm đôi giày là xong, đi bộ càng chậm, nhưng mà không kịp xem phim đâu ^^.
@Long: còn nhiều thơ hay lắm mày ạ :so_funny:

Kimmie
17-11-2007, 10:42 AM
Rain.

http://i60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/1138548678171740_file.gif

http://i60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/1169909918440991_file.gif

http://i60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/1166407989422928_file.gif

The boy and the girl were a couple. The boy was amorous though the girl loved him only.

The girl loved rainy day and liked standing alone when it rained. Each time she ran out of the umbrella, the boy usually followed because he wanted to get the rain drops with her. But the girl held him back. “Why don’t you let me stand by you in the rain?” He often asked this question and always got the same answer: “I’m afraid that you could catch a cold”. But when he asked again: “So why do you usually do that?”, the girl just smiled as an answer. Finally, he always satisfied her requests because making her happy was enough for him.

But happy minutes always elapse very fast.

The boy loved another girl.

One day, he told her that it's time for them to part. The girl only nodded silently. She had understood he is a wind…

Wind would never be stopped by anyone.

That night is the last time he took her to home. Under the veranda, he gave her their last kiss. He said: “I’m really sorry… I’m not good, I’m not worthy of you… But, I want you know that the period of time when I was staying with you, looking you stand in the rain is the time that I’ve been happiest”. The girl was choked by tears when he hugged her. Some time later, he asked: “There is one thing that I’ve wanted to ask you for a long time. Why didn’t you let me stand by you when you were getting rain drops?”
She kept silence… then spoke slowly: “Because I did not want you find that… I was crying…”

In that night, it rained

To mah Ted: I was about to share this story, but your daddy called suddenly, so... I post here, with some pics, it looks sad. ^^

Ted
17-11-2007, 07:56 PM
I see these pictures, yes, it looks sad but warm (not cold). I don't know why I feel like that. And, I couldn't understand exactly the story (and your...mm...implication) although I tried to; or I have understood; or nothing here, just a story??

Chi Lan
17-11-2007, 11:18 PM
No, no other meaning, just a story, still loving you, dont worry ^^

Kimmie
18-11-2007, 10:34 AM
18/11/2007

Hì ^^

Ox nè, giờ ox ngủ thật rồi nhỉ ^^, uống coffee cho lắm vào rồi thức...
Mà suy cho cùng thì bx không uống coffee còn thức nữa là, khuyên ox thế nào được ^^.

Hi... dạo này nhiều chuyện bất ngờ xảy ra lắm đúng không, càng ngày càng nhiều và càng ngày càng bất ngờ đúng không...? Hết thất vọng vì cái nọ lại thất vọng vì cái kia ^^, mệt hết cả người.
Bx vừa làm tóc xoăn đấy, mai xem có buồn cười không nhé, còn chốc nữa nếu kịp thì bx post ảnh ^^, kỳ này thích post ảnh mà. Làm xoăn, cho khác đi một chút, thay đổi kiểu tóc thường kéo theo nhiều thứ khác thay đổi. Bx muốn thay đổi một chút chút thôi, xem có thoát ra được cái đợt thất vọng này không.

Vừa mới đi học thêm Toán về, 3 tiếng 15 phút. Cứ gọi là mệt, về còn đi làm tóc nữa thành ra giờ này mới onl được thì ox đi ngủ mất rồi... không kịp nói chuyện, trung thực mà nói thì cũng chẳng còn gì để bàn... nhưng mà cứ thích gặp một chút. Có buồn cười không ^^... yêu ox là bx đổ đốn hơi bị nhiều đấy, học thì ít mà nghĩ thì nhiều, lại onl lắm nữa, lúc nào cũng nhắng lên để đi chơi nữa... nhưng thôi kệ đi, chẳng ảnh hường gì... học có giỏi đến mấy mà không được ai yêu hoặc không yêu được ai thì chán lắm ^^. Cứ chơi đã rồi tính sau, cứ yêu ox đã rồi quan tâm tới chuyện khác sau, bận tâm làm gì đến việc ai nói xấu nói tốt chứ ^^.

Chính ra bx có thể viết rất sến, sến cực kỳ cũng được... nhưng mà không thích, nói nhiều chẳng giải quyết gì cả... Bx không muốn... như người khác ^^, thề thốt thì nhiều mà chỉ chực lừa dối nhau... Bx với ox gặp nhau hàng ngày, ở cạnh nhau hàng giờ, người nọ hiểu người kia hết thì viết nhiều và viết sến làm gì cho mệt... Thôi bx đi ngủ đây, nói lăng nhăng nhiều quá rồi... ngủ mai còn đi chơi chứ :hihi:

Bx ♥ Ox.
:huglove:

ps: Long chú đừng khó nghĩ quá chuyện nhắc bài sai nhé ^^, lỗi đâu phải từ một mình mày. Không vấn đề gì đâu.

Chi Lan
18-11-2007, 11:57 AM
:5:

Chi Lan
19-11-2007, 07:12 AM
19/11/2007

Mãi mới đi chơi được... ^^

Hi, không có gì để nói cả... vẫn câu cũ thôi: bx yêu ox :huglove:

1 lần cộng với 99 nhé:

I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you; I love you.

Chắc chắn không thiếu, còn chẳng may mà thừa thì extra love nhé :huglove:

Ted
20-11-2007, 02:12 AM
@bx:
- Ox định viết về sáng hôm nay(20/11) nhưng mà không biết viết gì, dốt văn nó khổ thế. Nhờ Bx viết dzùm, ox comment. Mà chiều có đi thăm Dương không??
- hôm 19/11, đi chơi như thế cũng sướng. Ngồi xem gần đc hết phim mới làm đc cái việc mà ox nghĩ là có ý nghĩa nhất ngày. Trong khi hôm nay chỉ mất 5 phút là xong.
- Nếu copy nguyên từ blog ra thì sao mà thừa với thiều j đc.
- Vì yêu ox mà học hành chểnh mảng thì ko đc. Cái chuyện này cũng nói mãi nhưng ko bao h hết. Tốt nhất là bx cố trở lại phong độ trước đây.

Chi Lan
20-11-2007, 07:53 PM
21/11/2007

*Không viết được, xấu hổ lắm :hihi:, còn cái việc mà cả ox và bx đều biết là cái việc gì đấy thì:
- hôm qua làm gì đến 5mins mới được, 5 secs mà :mpl:
- hay :D
- từ nay cứ thế đi :5:

*Bx không cop từ đâu cả :5:, tự viết nên mới sợ thừa chứ, mà thừa thì càng tốt còn gì nữa :mpl:

*Ox nói thì dễ lắm, giờ cứ phải có ox bên cạnh thì bx mới tập trung không nghĩ gì khác mới ngược đời chứ... bắt đền đi. Yêu rồi thì biết làm thế nào :cr:

ps: I love you 102 times.

Kimmie
21-11-2007, 10:06 PM
22/11/2007

Không biết nói gì nữa :rain:, hôm qua về ox có sao không? Có kịp lấy xe không? Anh bô có nói gì không?
Hôm qua...
:khocnhe:
Ox biết chưa? Anh bô ox có gọi cho CN không? Có nói gì bx không :(

Ôi chán quá đi mất, sao mà quá đáng thế không biết :khocnhe:

Chi Lan
22-11-2007, 08:55 PM
23/11/2007

Oáp...
Hê hê, mình càng ngày càng lười... ngủ như nhợn, ăn như nhợn, học thì không biết có...
:so_funny:

Mãi mới bò dậy được, nhìn đống bài Sinh, kệ nó đi. Toán thì sao? Khó quá không làm được. Anh thì bài dễ quá chán chẳng buồn làm, các môn khác thì chỉ là PHÙ DU thôi :dien:

Ôi giời...
Học làm gì mới được chứ?
À à... học để sau này kiếm được nhiều tiền :dance:

Nhưng mà... bão hoà rồi, không muốn học nữa đâu :khocnhe:
Cố lên... còn đi đây đi đó mở mang tầm mắt chứ?
Ừ :D
Thôi được, sẽ cố.
Cố từ từ thôi, kẻo cố quá thành quá cố đấy. Cứ bình tĩnh mà phấn đấu. Bình tĩnh mà hít mà thở :mpl:

Kêu là kêu thế thôi, bỏ học thì chết à.
Khiếp, viết nhảm nhí quá đi mất. Chẳng qua cũng để câu topic lên đầu thôi mà :hihi:

In this world of black and white.. you are my colored picture.
Câu này hơn sến... tặng ox...^^
I love you 104 times. :huglove:

Chi Lan
24-11-2007, 08:10 PM
25/11/2007

Dạo này viết không được chất lượng lắm, chỉ có giá trị tinh thần chứ ít chú trọng đến giá trị nội dung :hihi:
Biết sao không? Nội dung muốn viết hay, mà một người bạn đã từng nhận xét là "như một bài thơ"... thì cái cần là sự kiện... những sự kiện đau lòng, giật gân, làm mình buồn phiền, hoặc một kiểu nữa là viết cho người khác đọc, chứ không phải tự mình muốn viết thế, cảm xúc mình như thế...
Cũng đúng thôi, khó có ngòi bút nào tả niềm vui lắm... Thậm chí ngay khi vui phơi phới ra mà cầm bút viết có khi cũng viết kiểu buồn buồn, viết về nỗi buồn thì mới hay, mới như một bài thơ, như một dòng sông được.
Đấy...
Dạo này mình viết không có chất lượng... thậm chí có những bài gọi là xì pam rõ như ban ngày trên kia :hihi:. Tại sao vậy...?
Hê hê, vì mình có buồn phiền gì đâu, mình có viết chỉ để ai đọc đâu. Niềm vui của mình nho nhỏ và rất bình thường... thành ra không viết nhiều về nó được. Đấy, có giá trị tinh thần nhưng không có giá trị nội dung là thế. Mà cả cái bài này nữa, đọc có khi cũng tức anh ách ra đấy, vì làm gì có nội dung :so_funny:, nhưng năm tháng học ông Sct đã làm mình có một khả năng là viết cực dài mà không có nội dung. Người đọc cứ đọc, người viết cứ viết, nhưng hỏi nó là cái vấn đề gì thì không biết. Tài tình nó là ở cái chỗ đấy, viết không có nội dung mà vẫn dài, mà vẫn được điểm...^^

Tối nay lại bắt đầu một tuần dài... bao giờ mới thoát khỏi cái vòng này. Hê hê, lắm lúc, à không, lúc nào mình cũng thấy ghen tự với những đứa có sức khoẻ, có thời gian, có phương tiện, có tư chất, và nhất là những đứa có hơn 1 trong những thứ nói trên, những đứa có cả càng ghét, ghét lắm. Tối nay lại bắt đầu một tuần dài thật dài rồi...

@ox: hôm qua bx ăn SN anh bô nên không onl được, đến hôm nay thì không thấy ox đâu ^^. Làm thế nào thì làm, đừng để phải uống cái thuốc ấy nữa, bx thấy sợ lắm :khocnhe:
Love you 105 times.

Chi Lan
24-11-2007, 08:15 PM
Hẳn bạn đã quen với những cung Horoscope (hoàng đạo)của mình và người ấy, nhưng bây giờ hãy xem bài bài trắc nghiệm độc đáo này nhé. Nó không tuân theo quy tắc cung Horoscope thông thường, mà theo cách tính của người Ý. Chắc chắn bạn sẽ có những điều bí mật thật tuyệt vời cho mình và mọi người đấy.

01, 06, 11, 16, 21, 26: Bạn thuộc nhóm A
02, 07, 12, 17, 22, 27: Bạn thuộc nhóm B
03, 08, 13, 18, 23, 28: Bạn thuộc nhóm C
04, 09, 14, 19, 24, 29: Bạn thuộc nhóm D
05, 10, 15, 10, 25, 30: Bạn thuộc nhóm E
Và đây là những gì thuộc về bạn
Nhóm A:
Bạn là người lãng mạng và cũng thích đối xử lãng mạng, với bạn tình yêu thật là tuyệt đẹp. Nhưng cũng chính vì coi tình yêu quan trọng như vậy nên bạn hơi đa nghi và hơi ghen. Bạn luôn sợ người yêu không chân thành, dù đối phương không hề có ý nghĩ như vậy. Bạn thích đi chơi với nhiều bạn bè và luôn được coi là 1 người bạn có trách nghiệm. Tuy nhiên, điểm yếu lớn nhất của bạn là thiếu kiên nhẫn. Bạn thường muốn “đánh nhanh thắng nhanh” và đôi khi nó là trở ngại lớn nhất trong tính cách của bạn.

Khi bạn yêu người đó có thể chế ngự không chỉ trái tim mà còn cả tâm trí bạn nên bạn rất dễ bị ảnh hưởng đến các mối quan hệ xã hội khác. Cẩn thận và bình tĩnh bạn yêu quý nhé.
Nhóm B:
Bạn là mẫu người của sự nghiệp và những giấc mơ nhiều hơn là mẫu người của tình yêu. Bạn có rất nhiều hoài bão và chúng quan trọng đến mức bạn có thể làm bất kỳ điều gì để thực hiện ước mơ của mình. Đối với bạn, tình yêu rất quý giá, nhưng bạn hơi khó tìm được 1 người mà bạn coi là “hoàn hảo”. Vì cuộc sống của bạn là những mối quan hệ và công việc rộng rãi, bạn ít khi hoàn toàn tin tưởng 1 người, kể cả bạn bè cũng vậy, bạn không kể mọi chuyện cho ai nghe bao giờ, dù đó là bạn thân thiết.

Điểm mà mọi người khâm phục nhất ở bạn là bạn suy nghĩ tốt, nhìn được cả ưu điểm và khuyết điểm của vấn đề. Quan tâm chính của bạn về tình yêu là hai người thật sự quan tâm nhau thế là đủ, đúng không ?
Nhóm C:
Bạn rất giỏi trong việc đưa ra những quyết định “nóng”, tức là rất quyết đoán, nhanh nhạy và ít khi để tình cảm chi phối những quyết định của mình. Chính vì vậy, số bạn bè công việc của bạn rất nhiều, và số khâm phục và cần ý kiến của bạn cũng không ít.

Về tình yêu, bạn yêu quý khá nhiều người, vì bạn cho rằng tình cảm là không có giớI hạn. Thậm chí bạn còn chia sẻ cuộc sống và thời gian của mình với họ. Tuy nhiên với người “lý tưởng” mà bạn yêu thì bạn rất chân thành. Bạn có khả năng điều khiển cảm xúc rất hoàn hảo, tuy nhiên đôi khi những quyết định lý trí của bạn lại ảnh hưởng đến những người mà bạn yêu thương, vì không phải ai cũng lý trí được như bạn đâu. Sự cứng rắn là điểm mạnh trong sự nghiệp nhưng lại là điểm yếu trong sự lãng mạn của bạn đó.
Nhóm D:
Bạn là mẫu người thích sống tự lập và bận rộn.

Lúc nào bạn cũng đặt ra mục tiêu cho cuộc sống. Tư duy tốt và tính khoa học cao là nét tính cách đặc trưng của bạn. Bạn là mẫu người thích tới sự hoàn thiện nhất trong số 5 nhóm sinh này. Bạn bè rất có ý nghĩa với bạn và bạn có thể làm bất kỳ điều gì vì tình bạn.

Trong tình yêu, bạn thường được coi là đa cảm và dễ xúc động vì đôi khi bạn khó kiểm soát cảm xúc cũng như sự kiên nhẫn của mình, và phản ứng quá mức. Bạn có thể khóc ấm ức chỉ vì ngườI yêu bạn đến trễ 5 phút và bạn có thể đập vỡ cái cốc khi nghe nói kể rằng bạn gái bạn đi mua sắm….cùng một bạn trai (để rồi sau đó biết rằng đó là em trai / anh trai cô ấy)

Nhóm E:
Nhóm E được người Ý coi là “những người của tình yêu”.

Nếu bạn thuộc nhóm này, dường như bạn thích những quyết định mang tính tình cảm hơn là lý trí. Cũng may là tình cảm của bạn khá nhạy bén nên khi cảm xúc xen vào, bạn vẫn “linh tính” được quyết định đúng. Bạn coi cuộc sống là tận hưởng từng ngày, bạn có nhiều bạn bè và bạn rất lãng mạng, vui tươi , hoà đồng. Bạn mơ mộng và cũng có nhiều ước vọng, tuy nhiên, điều có thể coi là nhược điểm của bạn với bản chất “đừng nghiêm trọng hóa vấn đề” bạn hơi thiếu kiên quyết và kiên định nên nhiều khi không thực hiện được những việc quan trọng đến nơi, đến chốn.

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Bx: Nhóm C:
Bạn rất giỏi trong việc đưa ra những quyết định “nóng”, tức là rất quyết đoán, nhanh nhạy và ít khi để tình cảm chi phối những quyết định của mình. Chính vì vậy, số bạn bè công việc của bạn rất nhiều, và số khâm phục và cần ý kiến của bạn cũng không ít.

Về tình yêu, bạn yêu quý khá nhiều người, vì bạn cho rằng tình cảm là không có giớI hạn. Thậm chí bạn còn chia sẻ cuộc sống và thời gian của mình với họ. Tuy nhiên với người “lý tưởng” mà bạn yêu thì bạn rất chân thành. Bạn có khả năng điều khiển cảm xúc rất hoàn hảo, tuy nhiên đôi khi những quyết định lý trí của bạn lại ảnh hưởng đến những người mà bạn yêu thương, vì không phải ai cũng lý trí được như bạn đâu. Sự cứng rắn là điểm mạnh trong sự nghiệp nhưng lại là điểm yếu trong sự lãng mạn của bạn đó.
---------------> Có vẻ đúng :D

Ox: Nhóm A:
Bạn là người lãng mạng và cũng thích đối xử lãng mạng, với bạn tình yêu thật là tuyệt đẹp. Nhưng cũng chính vì coi tình yêu quan trọng như vậy nên bạn hơi đa nghi và hơi ghen. Bạn luôn sợ người yêu không chân thành, dù đối phương không hề có ý nghĩ như vậy. Bạn thích đi chơi với nhiều bạn bè và luôn được coi là 1 người bạn có trách nghiệm. Tuy nhiên, điểm yếu lớn nhất của bạn là thiếu kiên nhẫn. Bạn thường muốn “đánh nhanh thắng nhanh” và đôi khi nó là trở ngại lớn nhất trong tính cách của bạn.

Khi bạn yêu người đó có thể chế ngự không chỉ trái tim mà còn cả tâm trí bạn nên bạn rất dễ bị ảnh hưởng đến các mối quan hệ xã hội khác. Cẩn thận và bình tĩnh bạn yêu quý nhé.
----------> Quá sai luôn, hay là đúng mà bx không biết :5:

chep.chep.
24-11-2007, 11:22 PM
cái này hay nhỉ
em cũng thuộc nhóm C nhưng có vẻ koh đúng lém

Ted
24-11-2007, 11:44 PM
1) Hèm.. Hôm qua đợi tới 12h, cũng đoán bx làm SN anh bô nhưng mà hy vọng vài % là bx sẽ onl muộn nên đợi vậy. Sau đó, ox cùng vài ng bạn tiếp tục cái 'dự án' kiếm tiền tới 2h, ngủ lúc nào không rõ nhưng mà lúc dậy tay đang cầm chuột.:so_funny: . Lúc đấy mới chính thức lên giường đi ngủ. Sáng nay zdậy và :rang: lúc 10h30, vội onl và tiếc lại ko gặp đc bx :cry:.

2) Mấy cái Horoscope này (dù chưa có khoa học khẳng định) đều đúng cả(ng Ý hay thông thường ... blah). Có điều ko bao h đúng hoàn toàn, có lẽ lý do là còn tuy thuộc vào MT mà ng đó lớn lên và sống. Cái này đúng với ox ở vài điểm:
- Thiếu kiên nhẫn, muốn thắng từ lúc chưa đánh luôn.
- lãng mạn thì ko tự đánh giá đc nhưng mà chắc là đúng.
- đúng là bị chế ngự nhưng mà ko hiểu có chế ngự đc ai ko.
Và ko đúng vài điểm:
- Ox ko đa nghi, chỉ nghĩ nhiều thôi (cũng hơi giống bx, chia ra nhiều TH)
- Ko ghen, ox tin tưởng vào ng ox yêu.
- Có thấy mối quan hệ nào khác bị ảnh hưởng đâu nhỉ?!
Cái này đúng nhiều với bx đấy.
(@Long: chú thấy ko đúng ở điểm nào??)
ps: Ox ko hề biết cái chuỗi số sau nick ox có ý nghĩa hay vậy, chưa ai nói cho ox cả. Bx là ng thứ (n+1) ox thích (ox thích nhiều lắm: Julia Robert, Kiera, Nicole, Annie Hathaway, ...) Nhưng bx là ng 1st ox yêu.
Ox yêu bx 106 times.

Kimmie
25-11-2007, 12:52 AM
@Long: lâu mới thấy chú vào đây ^^

@ ox:
1) Giỏi nhỉ?
- Đã bảo không onl mà còn chờ?
- Chờ từ bao giờ đến lúc đấy?
- Trước đó đã ngủ chưa?
- Định ốm đến bao giờ?
- Định uống cái thuốc kinh dzị đấy đến bao giờ?

2) ^^
* Đúng là vì nó viết chung chung, bx nghĩ thế ^^
* Về những cái đúng với ox:
- Thiếu kiên nhẫn? Bx nghĩ thế đã là kiên nhẫn lắm rồi đấy chứ :huglove:
- Nói đến lãng mạn xấu hổ quá :hihi:
- Đang bị ai chế ngự cơ :cr:? Định chế ngự ai cơ :5:?
* Về những điểm không đúng:
- Ờ ^^, nghĩ nhiều chứ không đa nghi.
- Me, too. :huglove:
- Cái này bx không biết ^^
* Đúng là cái này khá giống bx. À quên... Mà "cái này" là cái nào? :think:

ps:
- Từ đầu bx tưởng ox biết nên đặt nick như vậy :D
- Không vấn đề gì.
- Bx yêu ox 107 times.

chep.chep.
25-11-2007, 08:50 PM
@NT:em vẫn vào đây thường xuyên muh nhưng để ẩn nic nên chị koh bít thui ^^
@anh rể : em thấy koh đúng ở điểm :
1. em thấy mình chưa quyết đoán, nhanh nhạy lém
2. nhìu khi em vẫn chưa điều khiển đc cảm xúc của mình ...
CÒn đúng chỉ có thiếu sự lãng mạn và hấp dẫn nên hiện tại chưa tìm đc 1 partner nào cả :hihi: :theluoi: :tao:

Kimmie
28-11-2007, 08:13 PM
29/11/2007
Ngày gần cuối tháng 11… tháng khá là nhiều chuyện, khá nhiều sự kiện.
Xem ra ox muốn biết bx nghĩ thế nào… về những gì hôm qua ^^. Entry này bx sẽ viết dài thật dài, xem ox có thể tóm lược nội dung mà hiểu bx nghĩ gì hay không ^^.

Hôm qua về bà, gặp chị của bx… kể cũng nhiều chuyện. Bx có nói với chị một câu : “ Em không phải đứa không biết suy nghĩ, em biết tuổi này không nên chứ… rồi sẽ ảnh hưởng đến học tập. Nhưng giờ em không còn trông mong được vào ai ở gia đình em, ở cả lớp em… hai người bạn thân nhất của em bày ra cái trò đấy thì em còn tin ai được nữa. Không nhẽ bây giờ em sống mà không một ai thân thiết, không nói chuyện với ai à? Em biết như thế này chắc chắc sẽ ảnh hưởng rất nhiều, vì em cũng khá vất vả mỗi khi cầm quyển sách lên… phải chặn dòng suy nghĩ, chí ít thì cũng phải phân luồng nó ra ^^. Nhưng nếu cứ gồng mình lên mà chịu, mà sống khép kín thì còn ảnh hưởng hơn… thần kinh làm sao chịu được.” Tất nhiên đấy là một cuộc nói chuyện dài, bx viết lại cái quan trọng nhất cho ox biết thôi… Thế đấy… Bx cần, rất cần một nơi có thể dựa dẫm và tin tưởng… bx cần một người – bình - thường có thể lắng nghe và tôn trọng bx… Bx còn cần nhiều hơn thế… Con người làm sao sống không một chút tình cảm được… người ta có thể coi gia đình là chỗ dựa vững chắc về tinh thần, nhưng bx thì không… năm ngoái có vài người bạn thân, nhưng bây giờ thì không… bx cần, ừ, người bx có thể tin tưởng, nhưng nhiều hơn kia, bx cần tình cảm… chắc cũng là lứa tuổi thôi… bx cần được yêu thương vô cùng ấy ^^… những người bạn ảo, họ quý mến bx, bx cũng quý mến họ vô cùng, nhưng bx và họ đâu có thể bên nhau khi khó khăn, đâu có thể chạm được vào nhau… cả các chị, các em bx cũng thế… bx cần được yêu thương và cần yêu thương người khác… nhưng họ phải ở gần, phải chạm được vào, phải nhìn thấy được… đơn giản thế thôi. Ox hiểu không ^^? Bx cần phải yêu, và bx yêu ox… ox có thể nghĩ bx trẻ con, nhưng bx tin mình không mù quáng… Việc này chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến việc học, của cả hai chứ không riêng bx… nhưng nếu không có nó thì không biết bx sẽ ra sao nữa, đừng nói đến học, mà sống thôi chưa chắc đã được nữa, thần kinh bx bão hoà căng thẳng rồi mà.

Bx yêu ox, nên tin tưởng ox hoàn toàn, hoàn toàn. Ox yêu bx được 100% thì bx cũng tin ox 100%... bx không bao giờ nghi ngờ cái gì cả… Ox biết như thế nào không… có nhớ white lie… bx không hiểu sao nữa, tại sao bx lại tin được trong khi trước đó ox đã kể rồi… ox có nhớ không, ox đã kể rồi, chỉ có 2 anh em, bx cũng nhớ như thế… thế mà khi ox nói thêm một người nữa thì bx vẫn tin cho bằng được… “chắc mình nhớ sai” – bx có bao giờ nhớ sai ^^... Thế mà vẫn cố tin, hay nhỉ? Vì bx tự dựng nên hình ảnh ox tốt quá, hiền quá, blah đức tính. Nên dù sự việc nó có bất hợp lý đến đâu… bx cũng bẻ lại cho nó hợp logic để tin. Có ai như thế không? Người ta thì nghi ngờ nhau… còn mình thì cố mà khớp lại cho nó thành một sự kiện luôn đúng. Bx có ngu không…? Bx không biết liệu mình có ngu hay không nữa? Làm như thế có dại lắm không ^^… vì khi nào ox lie thật thì bx sẽ rất vất vả để nhận ra, vì đã quen nhìn sự việc theo ánh mắt nhìn một con người trung thực rồi. Liệu bx có dại quá không? Hả ox? Tại sao bx hỏi như thế ư ^^? Chẳng phải ox muốn xem bx có thái độ gì về những chuyện ox kể hôm qua à ^^? Ox đủ thấy rồi… bx rất tin ox. Bx tin ox sẽ kể thật là thứ nhất, và bx tin ox đã thay đổi thật là thứ hai.

Bx nói thế này… ox nghe này… nếu đây là một trò đùa lớn. Xin lỗi ox, nói vậy không phải bx không tin ox, mà dường như bx đã bị lừa dối quá nhiều rồi, nên giờ lúc nào cũng phải đặt ra các khả năng… nếu đây là một trò đùa lớn… “đây” này gồm nhiều thứ: chuyện ox – bx, một số chuyện ox kể, blah… tất cả. Nếu chẳng may ox xem nó như trò chơi… như trước ^^… thì hãy nói với bx, nhé? Đừng để bx mất lòng tin như nhiều người khác. Không phải đến lúc ox kể chuyện hôm qua bx mới đặt ra khả năng này đâu… từ lúc bắt đầu, bx đã luôn thấy gợn lên câu này - nếu đây là một trò đùa lớn. Đừng đùa bất kỳ cái gì, vì bx đã yêu ox thật rồi… vậy nên nếu đây chỉ như những trường hợp khác thì hãy nói thẳng với bx… hoặc giả như có lúc nào đó ox thấy không tiếp tục được… thì hãy nói thẳng, được không? Có hứa không? Hứa là sẽ nói thẳng. Bx biết cảm giác làm gánh nặng cho người khác nó thế nào… nên bx không thể làm gánh nặng cho người khác… nhất là người mình yêu, yêu 100% được, ox biết không ?

Tất cả có thế thôi, tất cả suy nghĩ của bx về những cái hôm qua ox kể là như vậy… quá dài đúng không?
Bx yêu ox, 109 times.

Ted
28-11-2007, 08:46 PM
Cái thuốc kinh dzị đó là thuốc chữa cảm cúm, mà thuốc chữa cảm cúm nào cũng có một phần chất kích thích có trong ma túy tổng hợp (tất nhiên là ít thôi, rất ít) nên ox bảo là độc. Có nhiều tay chơi không chịu nổi cơn thèm đã làm 2 vỉ và uống cùng một chất j đó nữa sau đó lao ra đường, vít xe >80km/h. Ox chỉ trêu bx thôi, đừng lo; với cả, ox khỏe rồi.

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
29/11/2007.
Có vài thứ:
1) Nói về 'him' một chút:
Từ năm lớp 10, ox hơi bị khâm phục him. 'him' thông minh, rất thông minh, học giỏi. Và, quan trọng là lúc đó, ox thấy bx thích (or ..) 'him'. Nói chuyện với bx thì thấy suy nghĩ của bx khá sâu sắc, cẩn thận nên ox nghĩ bx thích ai thì người đó cũng có suy nghĩ như thế --> vậy càng đáng khâm phục 'him' hơn. Tới đầu năm nay, ox mới được biêt : ko ngờ con người thông minh như him lại có nhưng suy nghĩ ngắn như thế. Ox thất vọng thì bx còn thất vọng nhiều hơn.

2)Về chuyện quá khứ 'tốt đẹp' của ox:
- Bx có thể nghĩ: 'ox nói dối thì sao? nói thật thì sao?'. Ox ko cần phải bịa ra cái chuyện có vẻ kịch tính này. Bx đâu có thích, ox cũng thế. Ox định không kể cho bx vì sợ cái % ít ỏi về ox trong bx lại ít thêm, sợ bx lại nghĩ bx là một 'mắt xích' trong cái lũ kia. Ko phải thế! Nếu thế thì ko phải đợi tới năm lớp 10, đừng nói là lớp 11. Hơn nữa, cái lũ kia ko thuộc type của bx (chúng nó suy nghĩ ngắn ngủi, coi tình cảm chẳng là cái j,... - so với him và pà của ox hiện nay thì cũng giống đấy) và chưa nhận được từ 'yêu' nào từ phía ox.
- ox vẫn kể cho bx vì muốn xem bx cảm thấy thế nào, hy vọng bx bỏ qua (mà chắc cũng bỏ qua nhiều cái roài).
- đúng là tất cả phụ thuộc vào ox. Không thể bảo bx đừng lo về ox nữa, cứ yên tâm ở tương lai đi (như thế cũng lại chỉ như 'him' thôi, nghe sướng tai mà chẳng được j).
- Cứ luôn miệng bảo bx trẻ con, nhìn vào cái quá khứ này còn thấy ox trẻ con hơn. Dù sao, ox vẫn già hơn bx 3 tháng đấy.

3) Chuyện giấc mơ trẻ con của ox: nói về nó một chút cho vui. Bình thường khi ngủ, ox chẳng mơ j, ngủ một lèo tới sáng. Cứ mơ là nó 9/10 thành sự thật. Nếu hôm qua trời lạnh như sáng nay thì ox sẽ cố thay đổi cái giấc mơ đó. Chắc ko phỉa đợi có thằng đang phê thuốc tông vào mới làm đc ...

ps: đã kể với bg về việc nói cho bx cái outline 2, kể chi tiết sau.
từ h sẽ rất lạnh, bx mặc ấm vào đấy.
nếu thấy quá mệt ở ban A, cứ nhảy sang lớp ban D; ox yêu bx (và có cả chiều ngược lại - chắc thế) nên ko lo mất nữa, mà sang năm 12 cũng học sáng, chẳng đi đâu mà sợ. Có điều ox thích ngồi cạnh bx, trong tầm mắt vẫn thích hơn.

Ted
28-11-2007, 08:58 PM
Thật là hay vì ox và bx viết cùng nhau, vừa mới post lên thì thấy bài bx.
Bài ox lại là câu trả lời cho câu hỏi bx.
Chuyện nghĩ đây là một trò đùa lớn, ox cũng nghĩ bx nghĩ thế, dù sao cũng là những người có suy nghĩ chín chắn roài. Bx có nghi cũng đúng, hầu hết các cuộc đối thoại được thuật lại, ox chỉ giữ đc đại ý, biết rằng thay đổi từ làm logic câu lủng củng, làm thay đổi tình cảm của ng diễn đạt nhưng mà trí nhớ kém quá.
Ox đã kể cho bg, bg hỏi ox:"Mày thay đổi thật ko? Hay vẫn như lần trước? nói một đằng làm một nẻo?"
Casannova từng là thần tượng của ox. Thằng cha này có lượng gái theo nhiều hơn gấp đôi số tuổi của hắn khi chết. Cuối phim, hắn tự kết luận:"Thiếu một tình yêu đích thực". Vậy đó, ox xe phim đó nhiều lần nhưng luôn bỏ qua đoạn cuối. Sau khi ông anh họ mất, ox quyết định xem lại cả bộ, cả phần cuối ---> ox cũng quyết định thay đổi, ko dễ dàng vì đã là bản chất con người roài.

Chi Lan
28-11-2007, 10:19 PM
Ừ, đúng là lúc nào cũng cùng một suy nghĩ, định viết để tới giờ hẹn người kia lên sẽ có cái mà đọc luôn đúng không ^^?

Ox cả bx thì lúc nào chả cùng suy nghĩ, từ chiện nho nhỏ đến chiện to to...
Hay nhỉ? Chưa đọc bài của bx mà tự trả lời được nhỉ? Như vậy là hiểu bx quá rồi...^^
Mà ox viết lâu thế... từ 9h08 đến 9h46... vừa viết vừa làm gì :5:

Ừ không sao, bx hiểu hết :hihi:, không vấn đề gì... Ox chưa đọc câu hỏi cũng biết bx định hỏi gì, thì bx chưa đọc câu trả lời cũng biết ox định nói gì mà ^^. No prob.

Biết sao bx để chữ trắng không? Ox kéo chuột tới cuối màn hình, thấy cái style không? Cạnh chữ Vietnam ý, thấy chưa? Chuyển sang night nhé ^^. Màu ox thích đấy ^^.

Kimmie
01-12-2007, 06:25 AM
1/12/2007
Mãi mới có tí time ngồi viết :D

Khối lượng công việc thật là khủng khiếp :'D...
Sao lại có một cái tháng kinh khủng như thế chứ, sao mà lại được lên lịch trọn vẹn từ ngày 1 đến 30 chứ :'D... ôi... mới nghe đã thấy tháng dài rồi :'D
H...í...t rồi t...h...ở...
Chuẩn bị nào. :dance:

@ox:
Nhiều thứ quá, để bx đánh số nói từng việc một.
1) Về him:
Trung thực mà nói thì giờ bx không muốn nhắc đến him lắm ^^... nhưng ox nói vậy thì bx cũng nói cho hết là:
- Bx có lẽ đã từng thích him trong quá khứ, nhưng bx chưa bao giờ yêu him. Ox là người đầu tiên bx yêu... còn có là người duy nhất hay không thì phụ thuộc nhiều vào ox. ^^
- Him có thể là người thông minh, nhưng không đến mức rất thông minh. Hoặc giả có rất thông minh thì cũng chưa thể hiện rõ lắm :hihi:... cũng có khi bx đã được tiếp xúc với người rất thông minh nên coi người ta là chuẩn, và bx chưa thấy ai bằng anh ấy cả, him cũng vậy thôi ^^.
- Him suy nghĩ quá ngắn ngủi, quá ngắn ngủi... dường như bạn bè của him cũng quá nhân nhượng với him... bx không biết bao giờ him mới lớn hơn được.

2) Về chuyện quá khứ.

Giờ bx không nghĩ đến nó nữa, ox cũng không bao giờ còn phải bận tâm vì nó nữa. Ox có thể yên tâm rằng bx không bao giờ lôi chuyện quá khứ ra để dằn vặt ai cả. Nếu chuyện này có không tiếp tục được, thì lý do bx nghĩ đến sẽ không bao gồm đoạn "bx là mắt xích trong cái chuỗi đấy". Tất nhiên bx cũng biết mình khác những đứa khác ở điểm nào ^^... không phải kiêu, mà bx vốn đã không giống bất kỳ một ai rồi chứ đừng nói đến các ex - gf của ox.

3) Thuốc.
Bx cũng dek hiểu sao mà ox cứ cố sống cố chết uống cái thuốc đó để làm gì :rain:. Tất nhiên việc uốn thuốc gì, liều lượng bao nhiêu, có nên không là việc riêng của ox, bx có muốn cũng chả can thiệp được... nhưng mà bx không thích ox uống cái thuốc đấy nữa :(
Ox đừng có uống thuốc đấy nữa.

4) Về trò đùa lớn ^^
Nó không tồn tại nên không cần nói tới :)

5) Ox nhớ đừng thức khuya quá, làm việc tập trung chú ý vào một chút. Nhớ ôn Lý để kiểm tra.

6) Thứ 2 có lẽ phải đi nhanh vì bx còn về ông sau đó nên không đi chậm + đi đường vòng cho lâu được :mpl:

7) I love you 111 times. :huglove:

Chi Lan
01-12-2007, 06:29 AM
À quên, 10h tối nay bx onl được, nếu được ox onl lúc đó nhé ^^

Ted
01-12-2007, 11:00 PM
2/12/2007: ký gửi vài dòng ở đây:

1) Thứ 2 đành thế vậy. :(( .
2) Thuốc. Tất nhiên là ko uống nữa. Thứ 6, ox nghĩ uống nốt lần cuối cho khỏi hẳn. Ko ngờ, tác dụng phụ nhiều quá. Thề là ko uống cái thuốc đấy nữa, một trong vài lý do ox đã pm vào nick của bx (đừng có đánh giá j đấy).
3) Bx đang thik nghe kể chuyện nhưng mà ox ko có nhiều chuyện mà kể.

Chi Lan
03-12-2007, 05:20 AM
03/12/2007

^^
Đã nhìn thấy bx khóc thì thế nào rồi phải không?
...
Bx rất cần ox làm chỗ dựa đấy hiểu không ^^

I love you 113 times. :huglove:

Ted
04-12-2007, 04:50 AM
- Vẫn nghĩ ox rắp tâm hỏi để bx khóc àh?
- Bx cứ phải mơ cho xong cái giấc mơ đó, mơ xong chắc là lần sau ko mơ đc như thế đâu. (Nhân vật trong đó cũng thuộc dạng siêu thông minh, siêu giỏi chẳng sao cả).
- Thứ 2 đi chơi, xem phim ma nhé (90 phút) vấn đề là có đi đc ko, đi đc buổi chiều ko?
- 111 times ox yêu bx

Chi Lan
04-12-2007, 08:34 PM
^^
1) Không.
2) Bx lại mơ cái khác rồi, không nhớ là thế nào nhưng không phải cái hôm qua ^^.
Nhân vật chính ngày hôm kia mơ không phải là người bx đã kể cho ox đâu... nó là một hình tượng nhân vật thôi, tại bx đọc xong một số truyện nên mơ thành... là một người hư hỏng chứ không phải loại tốt đẹp gì cả ^^
3) Hôm nay anh bô bắt đầu hỏi kỹ kỹ về giờ giấc rồi, bx không dám nói chắc... :khocnhe:
4) Bx yêu ox 114 times ^^

Chi Lan
09-12-2007, 09:03 AM
9/12/2007
^^
Thật đáng tiếc... Xem ra ox không nhận được tin nhắn hôm qua của bx...
Bx định hôm nay thống nhất nốt kế hoạch ngày mai, cùng một vài chi tiếc khác... ví dụ như là hôm nay là tròn 1 tháng... và bx yêu ox 118 times... cùng một số chi tiết nho nhỏ khác...
Thật đáng tiếc ^^.

Thôi không sao, hy vọng ox vẫn khoẻ chứ không có vấn đề gì, chúc một ngày mai suôn sẻ. :D

Ted
16-12-2007, 01:26 AM
Một chút nhạc buồn cười nè, tặng bx nhớ lại hôm xem film.:D
<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/AVljWHTKjNs&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/AVljWHTKjNs&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

Kimmie
26-12-2007, 12:31 AM
@ox: ^^, có vấn đề gì đó, nhưng bx xem được rồi ^^ :so_funny:... cái đoạn đấy, đúng là hay nhất film :so_funny:
----------------------------------------------
26/12/2007

E hèm, lâu không viết, căn bản cũng không có việc gì, mọi việc đều bình thường... có khi bất thường một cách bình thường hoặc bình thường một cách bất thường... blah... nói chung không ảnh hưởng gì lắm ^^

Mệt fờ râu (nói một cách hình tượng, làm gì có râu mà fờ râu :'D)

Chẹp, cũng không muốn kêu nhiều, loanh quanh cũng chỉ vài ba chuyện lăng nhăng. Ít onl một phần cũng vì nhức mắt, với gặp trực tiếp rồi thì cũng không còn chuyện gì để onl kể nữa ^^

Cái gì qua đã qua, nói lại cũng chả tích sự gì... thi xong nhẹ cả người, dù kết quả đáng nhẽ phải làm cho mình nặng cả người... thôi kệ nó đi... ảnh hưởng gì ^^... điểm số chỉ là phù phiếm :'D

Chả có cái gì mà viết cả, nhạt nhẽo quá, không muốn bôi ra chuyện như một số người nên đành cam chịu NK hơi tí bị tụt xuống trang thứ bao nhiêu thôi... kinh dị thật, 2 tuần không onl mà hoa cả mắt, mở 5 cửa sổ một lúc cũng không giải quyết cho nhanh được, mà mỏi mắt quá... Chắc lại thêm 2 tuần nữa không onl mất... ^^

chep.chep.
01-01-2008, 01:09 AM
happy new year
chúc anh chị vui vẻ gặp nhìu may mắn trong năm mới ^^

Chi Lan
25-01-2008, 06:17 PM
@Long: lâu rồi chị không lên, thank chú, sau gần 1 tháng mới biết chú có nhời chúc anh chị :5:
Mà chị thấy không nên sa đà vào 4rum Trần Phú em ạ.
----------------------------------------

25/1/2008
Ox thân mến, :hihi:

Lâu rồi bx chả viết cái gì cho ox cả. Bận quá thành ra không bày tỏ tình cảm thường xuyên được. Gần đây bx hay lên cơn, nhiều chuyện tức anh ách ra toàn đổ cả lên đầu ox. Công bằng mà nói thì ox cũng có cam chịu lắm đâu, cũng sưng mặt lên với bx đấy chứ :5:. Nhưng may mắn là ox và bx chưa bao giờ cãi nhau. Cãi nhau là rất không nên phải không ox :'D?
Ox ạ, bx rất hy vọng tình hình ox - bx luôn luôn ổn định, không có cãi nhau gì... bx rất sợ cái đấy. Bx không thuộc loại coi "ghen mới là một phần của tình yêu", cũng không thích dỗi gì lâu lâu, giải quyết trọng ngày được là tốt nhất. Tóm lại bx cần sự ổn định, như hiện nay là rất vui rồi. Dạo này bx dễ cáu linh tinh, không gỡ được chỉ cũng cáu, không xâu được kim cũng cáu :'D, ox phải cố chịu. Đừng có sưng mặt lại với bx, ox sưng mặt lên bx trông muốn đấm lắm có hiểu không hả?

Nhớ bạn bx hôm trước hỏi bx nên làm thế nào không? Nó giải quyết ổn thoả rồi đấy, nó bảo nói xa xả hai ngày cuối cùng rồi hai bạn cũng chịu. Bx cũng nhận thấy, chứ không phải không, rằng hai bạn đó vô cùng ích kỷ và trẻ con, nhưng bx vẫn muốn bạn bx chơi được với cả hai bạn, biết vì sao không? Những người đã chơi được với bạn bx, có thể xấu, có thể dốt, thậm chí có thể hâm hâm... nhưng bx luôn tin chắc đấy là những người có lòng tự trọng. Sống trong cái môi trường gia đình, lớp học như thế này, bx chẳng quý gì hơn những người có lòng tự trọng, nên mới cố gắng giúp nó. Càng ngày bx càng như không tin vào mắt những việc thiếu tự trọng đang diễn ra quanh mình. Phải nói là bực bội ghê gớm. Lại nói chuyện bạn bx, lúc nào bạn bè nó có trục trặc bx đều cho lời khuyên được, đều thành công được, nhưng sao bx không bao giờ chọn được bạn cho riêng mình. Hình như cái hồi trước bx đúc kết ra là đúng hay sao ấy, người ta chỉ tốt với nhau một cách vô tư khi không có tranh chấp gì về quyền lợi... có phải thế không :'D?
Chán và nản vô cùng. Không hiểu sao người ta có thể sống theo kiểu "cái thớt cũng phải chào thua" như vậy luôn. Tất nhiên nó có thể giống bx đến từng lời ăn tiếng nói, bắt chước mọi ý tưởng của bx, đấy là quyền của nó. Dù sao bx cũng có thể đảm bảo là chả bao giờ nó có ox giống của bx được cả :huglove:... hy vọng cô Văn đủ tỉnh táo để không nghĩ rằng bx là người đi bắt chước. Thật không biết còn có thể giống mình đến đâu được nữa.

Phù, mệt. Mai lại ăn sáng với ox rồi, cả tuần vừa rồi mới có một ngày ăn sáng. :huglove:

Chi Lan
03-02-2008, 08:19 PM
Thưa chú Phá (nếu chú vào đây :P), thưa các bạn, các anh và các chị, tự nhận thấy blog mình trước giờ chẳng có gì tốt đẹp cả nên em quyết định làm một entry chúc mừng năm mới.

Đầu tiên. một câu chúc đao to búa lớn, như các cụ vẫn chúc nhau, báo đài vẫn chúc chúng ta:

Chúc một năm mới an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!

Và những điều giản dị hơn, giản dị hơn một tí:

Chúc mọi người luôn thấy hài lòng và vui vẻ với bức tranh cuộc sống chính tay mình vẽ nên.

http://i60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/LikeTed_03.jpg (http://s60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/?action=view&current=LikeTed_03.jpg)

Chúc mọi người luôn giữ được bên mình một người bạn có tấm lòng ấm áp, sẵn sàng dang tay ôm ấp vỗ về mỗi khi mình vấp ngã trong cuộc đời.

http://i60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/LikeTed_11.jpg (http://s60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/?action=view&current=LikeTed_11.jpg)

Chúc mọi người đủ nghị lực và sức lực để vượt qua mọi khó khăn.

http://i60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/LikeTed_10.jpg (http://s60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/?action=view&current=LikeTed_10.jpg)

Chúc mọi người một tâm hồn thư thả.

http://i60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/LikeTed_05.jpg (http://s60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/?action=view&current=LikeTed_05.jpg)

Giấc ngủ bình yên.

http://i60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/LikeTed_09-1.jpg (http://s60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/?action=view&current=LikeTed_09-1.jpg)

Tình yêu và hạnh phúc.

http://i60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/LikeTed_07.jpg (http://s60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/?action=view&current=LikeTed_07.jpg)

Và khi phải một mình, cũng giữ được lòng bình yên. Đừng buồn nhé, xem xem, liệu có phải bạn đã quên mất gốc cây nhỏ kia, như quên một người bạn bình thường, lúc nào cũng có thể lắng nghe và chia sẻ với bạn.

http://i60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/LikeTed_02.jpg (http://s60.photobucket.com/albums/h37/trangfc/?action=view&current=LikeTed_02.jpg)

Năm mới bình an, bình yên nhé mọi người.
Chúc một trái tim khoẻ mạnh http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/1.gif.

.:*Trang*:.

Chi Lan
02-03-2008, 03:20 AM
2/3/2008
Ox ạ,

Trước khi diễn giải nhiều lời, cái bx mong bây giờ chỉ là ox đi về cẩn thận.
Khi đi mà không có bx, hãy đi cẩn thận hơn là khi đi cùng bx… bx không lúc nào muốn xa ox, nên nếu có chuyện gì xảy ra… mình vẫn sẽ đi cùng nhau, phải không nào?

Bx đã mất rất nhiều thời gian để kết luận đó rút cuộc là vấn đề gì.
Ox cũng biết mà, bx không bao giờ ghen, bx không có thời gian để yêu đơn phương, ghen tuông hay bất cứ việc gì vô nghĩa như vậy. Thế thì chuyện này không phải là ghen đúng không?
Ox biết nó là gì không?
Ví dụ thế này nhé, ví dụ là bx bị dị ứng với lông mèo chẳng hạn, ox không biết điều đó và tặng bx một con mèo, vừa nhận quà lập tức bx lên cơn hen chẳng hạn. Ví dụ như vậy cho dễ tưởng tượng.
Lỗi sẽ là ở ai:
- Không phải lỗi của con mèo.
- Không phải lỗi của bx là đồ sinh ra đã bị dị ứng.
- Không phải lỗi của ox, vì ox không biết là bx bị dị ứng.
Không phải lỗi của ai cả phải không?
Chuyện này cũng vậy thôi. Bx thừa hiểu những gì ox phải chịu đựng ở bx, bx thừa biết bx đã vô lý, bx biết tất cả. Biết rằng ox không sai, người đó không sai. Chẳng ai có lỗi ở đây cả. Vấn đề, vấn đề chỉ là, là bx bị dị ứng với cảnh tượng đó mà thôi.
Cũng như lông mèo với người bình thường thì không sao, thì đối với bx trong ví dụ trên là thảm hoạ chẳng hạn.
Ox ạ, bx đã rất buồn.
Và bx đang rất buồn.
Bx biết nói gì đây?
Ox yêu mến của bx, ox biết thế nào không? Ox có tưởng tượng được những gì bx cảm thấy và suy nghĩ.

Lần đầu tiên như vậy, điều bx cảm thấy là bị bỏ rơi, và bx không hề quan trọng. Bx thấy ox bận rộn quá, bận rộn với người đó quá, đến nỗi không thể nghe được một câu trọn vẹn từ bx… bx biết không phải lỗi của ox, chỉ có điều, bx dị ứng mà, nên bx đã rất buồn… và nếu ox còn thắc mắc, thì việc này chính là nguyên nhân của một tuần nay bx không còn thiết gì nữa. Bx vốn không để chuyện tình cảm lăng nhăng ảnh hưởng… nhưng chuyện này đã làm bx rất buồn, bx không biết diễn tả thế nào để không văn hoa, nhưng thực sự nó thăm thẳm trong lòng… và làm bx không thể nào vui lên được. Và bx thực sự không còn thiết cái gì nữa… vì người duy nhất có thể lắng nghe bx… đã bận nghe người khác mất rồi… người luôn giúp đỡ bx… đã bận giúp người khác mất rồi… bx còn biết chia sẻ cái gì đây, san sẻ cái gì đây? Lao động và làm việc chỉ như một cái máy, có vẻ năng suất vẫn ổn, nhưng chỉ là một cái máy mà thôi.
Bx không thể trách ox, vì vậy có lẽ ox chưa bao giờ hiểu được nguyên nhân của một tuần qua là vì sao.

Lần này,
Ox ạ, bx không biết nói sao nữa, mười bảy lần bx nhìn, ox đều đang bận cười với người đó.
Bx ghen ư? Nhầm, nhầm hoàn toàn, ox cũng biết mà, bx không có thời gian để ghen, và không thiếu bạn trai đến mức phải ghen. Bx không ghen, nhưng bx đã dị ứng với nó một lần…
Có khác nào đã đang dở cơn hen mà ox còn dí lông mèo vào mũi bx không?
Ox, ox có hiểu bx đang thấy thế nào không?
Hình như bx không thuộc về thế giới của ox?
À không, cái đó bx xác định ngay từ đầu rồi, bx không thuộc về thế giới ấy. Nó, thế nào nhỉ… bx cảm thấy mình kém cỏi, không xứng đáng, bx tự cảm giác mình chỉ là một đứa đào mỏ, một đứa thấy người sang bắt quàng làm họ. Bx cảm thấy thế đấy… và bx sợ rằng ai đó cũng sẽ nghĩ như vậy…
Thế giới quá bận rộn và thất thường của anh bô…?
Thế giới quá nhàn rỗi và tầm thường của bà ý…?
Thế giới trắng – đen, thiện – ác rõ ràng, không biết lo nghĩ của Bích Bộp…?
Thế giới quá trong sáng của chị gia sư, cô Quỳnh, cô Văn…?
Thế giới thừa thời gian của Lan Anh?
Thế giới toàn những bang hội, những đầu gấu?
Thế giới ảo…?
Rút cục.
Bx không có chốn dung thân.
Ox là thế giới của bx… bx sống đến giờ này mà chưa phát điên, mà chưa thành người tuyết là nhờ có ox.
Thế giới của bx.
Giờ bx phải tự rút lui khỏi nó rồi.
Bx hoàn toàn không xứng đáng đâu, ox nên tìm một người khác, đừng nói… từ từ đã, đừng nói những điều như trước đây đã nói… bx không xứng đáng đâu. Ox tỉnh lại đi, bx đâu có thuộc về thế giới của ox? Bx đâu làm được gì cho ox? Ox tỉnh lại đi… ox đã chiều bx hết sức có thể, đã làm những điều điên rồ nhất mà bx thích, đã tặng và định tặng bx quá nhiều thứ rồi.
Ox không thấy sao? Bx không xứng đáng đâu. Bx đang lợi dụng ox mà, ox không thấy sao?
Ox ạ.
Bx không nói nổi nữa rồi.
Làm ơn, quên tôi đi.

Chi Lan
17-03-2008, 01:13 AM
Gửi các em hoa yêu quý,
Mấy ngày này thật là khó khăn phải không? Không chăm sóc cho các em, các em đều héo úa cả rồi. Chị thật tệ quá đúng không? Chị không thể chăm sóc cho ai, thậm chí không thể chăm sóc cho cái gì nên hồn cả.
Mấy ngày này chị ốm, và đã khóc khá nhiều em ạ… đôi lúc chị mong muốn được làm một loại thực vật như các em, đứng yên nhìn ngắm mọi thứ, và hàng ngày người ta chăm sóc cho mình… tất nhiên là “người ta” ở đây không thể như chị rồi, vì như thế sẽ khổ cho các em lắm lắm.
Mấy hôm nay mưa… chị không cho các em tắm mưa, mà chính chị lại dầm mưa ghê lắm. Hôm qua, em biết sao không, chị đứng giữa đường, một mình, nhìn anh của các em phóng đi… cảm giác bị bỏ rơi thật là tệ phải không em? Chị thật ích kỷ khi đã bỏ rơi các em… các em sẽ buồn hơn… vì các em không kêu được, không khóc được… chị thật tệ quá phải không em? Chị đã gọi điện cho người bạn tốt nhất trên đời của chị… Chị cũng không rõ nữa… hình như chị đã không thể “alô” và câu duy nhất là : ”Tớ gọi vì muốn nghe giọng ấy một tí thôi.”
Em này, em có hiểu cảm giác sống thừa là thế nào không? Đôi khi chị ước giá không có chị trên đời thì mọi chuyện có lẽ sẽ tốt hơn. Em ạ, chị không tốt một tí nào. Chị biết thế lắm. Chị cũng rất muốn tốt… Hình như em và anh của các em là những gì còn thấy chị có ý nghĩa trên đời này… Chị rất yêu các em hoa, và cũng yêu anh của các em nhiều lắm. Nhưng chị không thể làm được gì tốt cho em và anh em, vì chị quá tệ… Chị ích kỷ quá và không biết chia sẻ… chị xin lỗi các em thật nhiều.
Em ạ, hôm qua, ngay từ lúc nhìn thấy anh em, chị đã đoán được có chuyện gì… thực ra đoán được từ tối hôm trước, nhưng không rõ ràng hẳn… chị rất muốn chia sẻ với anh em, chị muốn san bớt những gì chất chứa trong anh em… nhưng tất cả những gì chị đã làm chỉ khiến anh em mất công và bực bội. Chị chỉ mong anh em hiểu cho chị rằng, biết anh em đến mà không thấy chị, biết anh em có chuyện buồn mà không chia sẻ được, chị cũng đau lòng lắm. Anh em có thể tin rằng ngồi trong lớp khi ấy chị cũng không học hành được gì cả… và, em ạ… chị cảm thấy mình khá là lố bịch khi đã cố sức làm cho anh của các em vui hơn… không có gì nhạt nhẽo và vô duyên bằng câu đùa không buồn cười phải không em? Chị đã cảm thấy thực sự là bất lực em ạ. Chị đúng là một phiền toái phải không em? Chị đã nói rồi mà… đáng lẽ chị không nên tồn tại trên đời này thì hơn. Chị đã đứng đó, tay tuột khỏi anh em dần dần… anh em đã phóng rất nhanh… chị không biết nữa… thật buồn phải không? Anh em thực sự rất quan trọng với chị, và cảm giác khi ấy… hình như chị đã không tồn tại nữa em ạ. Chị thấy thật tuyệt vọng.
Chị thật tệ quá phải không em?
Chị đã mất nhiều rồi, mất nhiều đấy em ạ. Từ đầu năm đến giờ chị chẳng học hành gì, khoảng cách cứ ngắn dần… giờ thì chị mất hết rồi, em hoa ạ.

Chi Lan
13-05-2008, 10:19 PM
14/5/2008

Lâu không vào đây, bờ nốc nó hấp dẫn quá.

Một tí thông tin... ừ thì cuối cùng qua bao nhiêu sóng gió thì chiện tình êu của mình cũng được đến tháng thứ 7. Haizzz, và sau nửa học kỳ bị tiên tiến và cả một quá trình tiếp theo với đủ các thủ đoạn thì mình cũng được học sinh giỏi, ôi, thật tuyệt :dien:

HHT mới chuyển sơ vơ :(, mình chả biết gì hết cả. Bao nhiêu chiện xảy ra với diễn đàn đều không biết gì, toàn đợi nó yên yên rồi lại vào. Ôi, mốt với miếc. Thật chả ra làm sao cả ý.

Thật là kỳ diệu là có một cửa hàng thú nhồi bông là Kimmie và Ted... và cũng kỳ diệu không kém là hôm vừa rồi thì không thấy nó đâu nữa cả.

Bạn Mai Khanh của mình đang gặp rắc rối, mình cũng đang gặp rắc rối. Ôi dồi, thật là tệ hại. Chẳng biết bao giờ thì sẽ qua cái đợt này nữa :|. Mình cũng muốn làm người phụ nữ có bản lĩnh cho phù hợp với thế kỷ, nhưng mà khó quá.

Thôi chuẩn bị đi học, quét nhà sơ sơ rồi mấy hôm nũa viết.

chep.chep.
14-05-2008, 05:43 AM
chị ạ bi j em mới biết em vô cảm thế nào, chị gặp bao nhiêu chiện mà em lại chẳng giúp đỡ đc j, chẹp...

sorry chị nhiều lắm.................

Chi Lan
14-05-2008, 06:58 PM
Thằng cu này ^^, ai cũng có công việc riêng mà, với lại tao tự giải quyết được.

chep.chep.
14-05-2008, 09:18 PM
em bít ùi nhưng dạo này em cũng fải tự công nhận là mình đang wá ích kỷ nghĩ đến mình nhìu wá chả wan tâm đến ai cả
dù sao em vẫn fải xin lỗi chị :(
mà em koh fải là thằng cu

Chi Lan
15-05-2008, 07:36 AM
Ừ, được rồi, nhưng mà tao không sao cả. Ku ạ "anhPha:

15/4/2008

Ôi mệt thật đấy.

Mình vừa giặt tay khá là nhiều quần áo.
Tình yêu của mình vẫn chưa biết mình lại viết vào trong này. Dạo này nhiều chuyện xảy ra quá đi mất. Nhiều đến quay cuồng cả ra chứ không phải nhiều vừa nữa.

Cũng đã một năm từ cái nhật ký 01 đầu tiên rồi.
Và gần 1 năm từ cái nhật ký 02.
Mọi chuyện xảy đến và qua đi thật là nhanh. Cảm giác của mình thì vẫn vậy thôi, dòng thời gian như cắm đầu cắm cổ lao vào mình, nói một cách hình tượng, chẳng khác gì con bò tót cả. Thật là run sợ.

Xem ra mình đã ít than thở hơn trước, cõ lẽ là lớn hơn nhiều rồi. Béo hơn nữa, béo quá, gần 6, 7 cân gì đấy cơ. Mình chẳng ních vừa cái áo dài nữa, muốn đi may áo dài mới. Mà ngại, xin tiền bố, rồi thì ai đưa đi may, đi chọn vải. Mẹ mình ư? Nói buồn cười. Nhanh thật, đã nửa năm không nói chuyện với nhau rồi đấy.

Mình đã vượt quá giới hạn của buồn. Giờ mình cũng không quan tâm đến người nào có nhã ý nghĩ xấu về mình nữa, để làm gì? Mình không cần bạn lắm. Vài người thôi đủ rồi. Ai cũng có cuộc sống riêng, bạn thân đến mấy thì thân, mình cũng không phải bố hay con họ mà bắt họ cứ chăm lo cho mình được.

Trời nắng nóng. Mình cứ mệt nhoài. Nhưng khoẻ đi lắm, cứ trốn đi thôi. Giờ không còn thấy sợ nữa. Vì những gì thường hay đem ra dọa mình, giờ đã áp dụng rồi. Như thế thì còn gì đáng sợ nữa nào? :)

Đại học không phải cánh cửa duy nhất, nhưng là cánh cửa đỡ gian lao nhất. Mình không nhất thiết, nhưng rất nên cố gắng để đỗ Đại học. Được rồi, thì mình vẫn cố gắng đấy mà, có điều không nhiều cho lắm.

Hình như dạo này viết văn có phần mạch lạc hơn. Tự thấy thế. Cần cù bù thông minh thôi, phải cố gắng vậy.

Chi Lan
28-05-2008, 07:25 AM
28/5/2008

Sắp thi D1, hic, mình chẳng ôn được gì hết, cảm thấy tự học thật sự là khó khăn. Cứ mò mẫm học dễ chán nản lắm.

Liệu mình có thể không đi học thêm mà vẫn đỗ Đại học không nhỉ? Nghe cứ như chuyện đùa, nhưng đã đâm lao thì phải theo lao thôi. "Vấn đề là có dám không" mà.

Trời nắng nóng, mình khó ngủ, mấy ngày rồi, ngày nảo cũng chỉ ngủ 4 - 5 tiếng mà đi bơi, làm việc... Mình cảm thấy mệt lắm ý, nhưng mình không ngủ được. Có lẽ mấy cung nữ trong Jang Kum bị tra khảo bằng cách không cho ngủ cũng chỉ mệt như mình là cùng :dien:.

Bọn cấp học bổng thì lặn mất tăm :so_funny:, chán thật, mà nó có cho chắc cũng chỉ được 40 triệu, còn 320 triệu ở đâu mà đi học chứ :(, tiền ở đâu? Ở đâu?
Chán ghê gớm, chắc mình chẳng bao giờ có thể đi đâu được. Tiền! Chưa kiếm ra tiền, sống phụ thuộc khổ thật. Bảo sao mà ý chí của mình cứ thui chột theo thời gian, ngày trước thì mơ ước chẳng kém gì Bà Triệu, giờ thì chỉ muốn nghỉ học đi buôn bán :dien:

Nghĩ cái cảnh bỏ ra bao nhiêu tiền để đi học, mãi mới kiếm được tiền, lại ngu lâu như mình nữa, bao giờ mới kiếm được tiền, và kiếm thì được bao nhiêu tiền chứ? Mình chẳng muốn làm trí thức, mình thích buôn bán thôi.

Tình yêu của mình vẫn không hề biết mình viết tiếp ở đây :). Khổ thân, trời thì nóng mà cứ giữa trưa nó cắt điện thì chịu làm sao nổi. Nóng làm trì trệ hết tất cả, Bích cũng chẳng học hành gì mấy hôm nay, vì nóng quá mình chẳng muốn dạy nó nữa.

Đâm đầu vào dọn dẹp room, làm toét cả mắt, công nhận mắt mình kém thật cơ, giờ thì kém hơn nữa. Mems kêu la như thường lệ, mod bình thản như thường lệ :), thế giới ảo mà...
Không nên sa đà quá, thật thế, yêu mến thật, nhưng nó là thế giới ảo mà.

Chi Lan
29-05-2008, 07:11 AM
The rainbow painted by GOD is a symbol of forever-love

If nothing last forever, can I be your nothing?

If no one loves you, noone cares about you, noone need you, you are the world to noone...
Then I'll tell you, my name is No One.

Dear, what is happening? You see, the world is spinning so fast that I can't be strong enough to comeover all these damn things.

University... Getting into it is the most easy way for my life, but I can't :'D
It's hard for me.

Talking about the joy but you can never stop the sorrow, these words are lyrics of the song I usually sing these days. Hix, I wanna lead a simple life.
Just... a simple life.

Chi Lan
31-05-2008, 10:19 PM
"Không được chuyển ban :dien:, thôi chiều nay đến thi Lý, Hoá nhé!"

Khùng nặng rồi, sao mà quá đáng thế?

Đã không cho thi tại sao còn thu đơn, thu tiền, thu hy vọng của người ta?

Thày bói bảo ông mình sẽ mất trong đêm qua. :rain:

Cả nhà không ngủ một đêm :)

Giờ thì phập phồng.

Và phập phồng.

Tại sao trước những kỳ thi của mình luôn luôn có biến cố?

Tại sao mình không được thi?

Tại sao? :)

Khá là căng thẳng đấy.

Công việc thì ngập đầu.

Những lúc bĩ cực thế này mình lại hay buồn cười hơn.

Mình vừa mua một quyển sách làm sinh tố.

Mình sẽ làm sinh tố.

Mình uống sinh tố.

Khoẻ người, đẹp da...

Cười cười một chuỗi...

"TRỜI THỬ BỤNG TA!"

Ted
01-06-2008, 02:03 AM
ay có đọc, ko comment để ey viết.
h cũng phải nói gì đó. Ít nhất cũng là tình yêu của ey mà.
thật xin lỗi ey. mang tiếng là ng yêu nhưng thấy đấy, ey vẫn thấy cô đơn kìa. h đối mặt với đủ các thứ chuyện, các acb, thi cử...., áp lực quá lớn lên ey. ay nói rằng ay ở đây, ngay bên ey, haiz, nhưng đâu, lúc cần ey đâu có thấy. chỉ nói dc cố lên ey, cố học đi, blah... nói nhiều thế có ích gì không? ay có cố nhưng vẫn không giúp đc ey.

Chi Lan
01-06-2008, 12:11 PM
Hị, chả có gì cả đâu :'D, không biết được nữa ay ạ, thấy cuộc đời nó bựa phường cái kiểu gì ý :rain:

Ted
01-06-2008, 08:21 PM
Thì nó vẫn bựa phường mà :))

Ted
26-07-2008, 11:27 PM
ey. quá nhiều lần ay làm ey buồn như thế. người phải chịu đựng là ey đấy. cũng ko rõ làm sao mà ay mang lại nhiều rắc rối thế. lúc bắt đầu mình chỉ muốn yêu bthg thôi, ko có giận dỗi, người này đc dựa vào ng kia. haiz, nhg thế mới là ko bthg, chắc yêu là phải thế. khó khăn lắm ab mới cho đi học thế. tuy là học cho ay đấy nhg ng chịu khổ lại là ey, nếu ey vẫn học thì tốt.
làm sao đây. thật lố bịch khi cười như thế. trời đang nóng, muộn học rồi, xe bít chưa có, phải đứng nắng một mình. sao lại cố pha trò cười một cách ngớ ngẩn thế chứ, ng đứng nắng có thể cười nhạt thế dc ko? ng ngồi nhà mát mẻ biết j mà lại cười thế. ey bảo ay đừng đến, nhg ko đến sao dc. "cảm ơn"- thà đánh đấm mắng chửi tiếp còn thấy vui vẻ. Có thể tự kỉ ám thị là ko đổ vỡ, liệu có thế thật ko? khi mà ey cần ay để có chỗ dựa, càng hy vọng thì càng thất vọng. ko những ko chia sẻ dc j mà mang thêm lo lắng, mệt mỏi.
ey à, từ bé acb ey đã tnào, nếu vẫn tiếp tục thế thì ey thấy bth. acb ay ko thế nên bỗng nhiên đến lúc này mà họ lại thế ay vô cùng sợ hãi. nhg sợ j chứ. từ bé ay vẫn tg tg nếu thế thì sao cơ mà. ay vẫn cười, thế cũng đc, mình tự lập mà. nhưng ko phải đâu. từ ăn uống, quần áo, nhà cửa, đều đc hầu hạ hết. mọi ng đều cưng chiều ay. ay đã làm đc cái j cho bất kỳ ai? ko ai cả, ab hơn 50t vẫn làm việc trả cho nhu cầu của ay: học hành, ăn uống, chơi bời; cb đi làm 8h một ngày về vẫn phải cơm nc; ey làm việc nhà, kiêm một osin, một bà mẹ, một bà vợ vẫn, học hành, vẫn phải cố dành tgian cho ay. ay là j chứ, chẳng phải bố tướng của ai, chưa đẻ ra ai, chưa phải động tay chân làm j. sau này định kinh doanh à, nó hét một cái thì lại khóc; lập trình viên/quản trị mạng, đầu óc bé như đuôi kiến, suy nghĩ ngắn cũn, làm dc j. rồi lại phụ thuộc, gia trưởng, chỉ tay năm ngón, bắt nạt ng nhà thôi. haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz.