PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhật kí công chúa

yamada_miko
12-11-2007, 04:16 AM
TRUYỆN NÌ CỦA TÁC GIẢ:meg cabot
* thu' 3 ngay` 23 thang' 9:
đôi khi tất cả những việc mình làm hình như chỉ là giả dối.
Mẹ khăng khăng rằng mình đang cố kim` chế cảm xúc vềcái ''chuyện ấy'' .Mình thì đã nói với mẹ rồi :
_Ko, con chẳng sao cả,rõ ràng là chỉ cần mẹ thấy vui thì con cũng sẽ vui
_ Mẹ hok tin là con nói thật
Và thế mẹ đã đưa cho mình cuốn tập này.Bà muốn mình nhét vào đây tất cả những suy nghĩ trong đầu mình, bởi vì,như mẹ nói, bà hok muốn mình tip tuc tổ 1 thái độ duy nhất là lờ tịt đi mỗi khi nhắc đến cái ''chuyện ấy''
Tức là mẹ muốn con viết ra những cảm xúc của con phải hok?Dc thôi, con viết đây:
_hok thể tin nỗi là mẹ lại làm như thế với con!
cứ như thế, mẹ nghĩ mình chưa đủ lập dị vậy.Ưf, thật sự mình là người lập dị nhất trường đấy: học sinh mới, cao 1m77 và ngực lép.Mức độ kỳ dị này đủ cho mình dùng đến năm học cuối cùng rồi
Thế mà vẫn còn chưa đủ,nếu mọi người trong trường mà bik thêm về cái ''chuyện ấy'', mình sẽ chết chắc.Xin thề là mình sẽ chết mất.
Ôi, chúa ơi!Nếu người thật sự tồn tại, làm ơn daừng để cho họ bik dc
Có 4 triệu ng` ở Mahattan, trong có hẳn có 2 triệu ng` là đàn ông. Vậy sao trong sồ 2 triệu ng` đó mẹ lại phải hẹn hò zới chính thầy Gianini.Mẹ hok thẻ đi chơi với mầy nguòi mà mẹ hok wen, hoặc những người mẹ găp. ở D'Agostino ,hay bất cứ nơi nào khác dc sao?Ôi hok!
ĐÁP số cuối cùng của mẹ lại là đi chơi zới thầy giáo dạ đại số của mình.
MẤY BẠN CHO BIK CẢM TƯỞNG ĐI, NÍU MỌI NG` CM NHÌU, KHEN HAY THÌ PES POST TIP!
CÁM ƠN

p3_pr0
12-11-2007, 04:52 AM
hjx post jt' thja' se0 mà đánh gja' được c0 chú
ch0 là được c0as 1 tj' nhưng mà p3' vẫn poc' nha

junhiunguoi
12-11-2007, 04:57 AM
ui hay wa'
truyện này bán 39 000 Đ /1 quyển , mua dc chết liền , may mà có bạn , post đi bạn ơi , mình ủng hộ bạn tứ chi luôn

-:-ChipChip-:-
12-11-2007, 05:00 AM
Truyện nài có lin wan dzì đến Nhật kí công chúa hông :rain:...

tocduoiga
12-11-2007, 04:28 PM
....sorry, nhưng tôi chẳng cảm thấy nó hay cht1 nào cả. Hơi nhàm nữa là khác.

riku
12-11-2007, 07:30 PM
oh! đây là film mà
film này có phần 1 phần 2 coá Anne Hathaway đóng
nói thiệt phần 2 xem đc hơn nhìu

yamada_miko
12-11-2007, 09:09 PM
Thứ tư ngày 24 tháng 9, tiết 5:
Lily nói: '' thầy Gianini thật là tuyệt vời!
Đúng thệ Ông ấy thật tuyệt vời nếu như bạn là Lily Moscovitz. Ông ấy sẽ càng tuyệt đỉnh hơn nếu như bạn giỏi đại số như Lily Moscovitz.Còn nếu như bạn trượt môn đại số như mình thì ông ta sẽ chẳng hề tuyệt vời chút nào đâu.
Ông ấy sẽ ko hề tuyệt vời nếu bắt bạn ở lại trường mỗi ngày từ 2h30 đến 3h30 để luyện tập cái phương pháp phép nhân phá ngoặc, trong lúc bạn đáng ra có thể tí tởn tung tăng với lũ bạn.Ông ấy sẽ ko hề hay ho nếu gọi điện mời mẹ bạn đến họp phụ huynh để nói về việc bạn trượt môn đại số, và sau đó lại lịch thệp tặng thêm cho bà ấy 1 cái hẹn đi chơi
Và càng chẳng ra làm sao khi ng` đánh truwowtj mình môn đại số lại đi hôn mẹ mình.
Tất nhiên mình chưa đc tận mắt chứng kiến điều đó.2 ng` còn chưa có buổi hẹn hò đầu tiên luôn. Và mình cũng ko nghĩ rặng mẹ sẽ để 1 ng` đàn ông hôn ngay trong ngày hẹn đầu tiện Dù thế nào mình cũng hy vongjhoj sẽ ko làm vậy
Mình trông thấy JOSH RICHTER hôn LANA WEINBERGER tuần trước.Mình còn tình cờ đc zoom cận vào cái cảnh ấy ,m bởi họ dựa vào ngay tủ của Josh , ngay cạnh tủ của mịnh Và nó đã làm mình thật sự thấy khó chiu.
Dù vậy, cũng ko thể khẳng định rằng mình sẽ thấy khó chịu khi J osh hôn mình như thế. Cps 1 hôm khi Lily và mình đang ở tiệm Bigelow để lấy alpha hydroxy cho mẹ của nó, mình đã thấy Josh ở quầy thu tiền.Cậu ấy cũng thấy mình , và rõ ràng Josh đã cười va nói ''HEY'' với mình.
Cậu ta đang mua Drakkar Noir , 1 lạo nước hoa dàng cho nam. Mình cũng nhận đc 1 mẫu dùng thử loại này từ cô bán háng. Và thế là từ nay có thể cảm nhận Josh phảng phất wanh mình bất kì lúc nào mình mún , ngay tại nhà minh.
Lily cho rằng dây thần kinh của Josh ngày hôm đó đã gặp tí vấn đề, vì say nắng hay làm sao đó.Cô ấy nói có thể cậu ta nghĩ mình trông wen wen , nhưng ko thẻ nhớ khuôn mặt của mình mà ko nhời đến mấy bức trường xi-măng của trường Albert Einstein ngay phía sau mịnhNeeus ko thì tại sao ng` nổi tiếng nhất trong trường trung học lại nói ''hey'' với Mia Thermopolis, 1 hs vừ mới, vừa tầm thường lại vựa kì cục như minh?
Nhưng mình bik rõ ràng đó ko phải là say nắng.Thực sự là khi Josh cách xa Lana và đám bạn của mình thì cậu ta là ngf hoàn toàn khác.1 ng` sẵn sàng dẹp phăng chuyện 1 co gái ngực phẳng hay đi giày cỡ 8. 1 ng` có thể wets sạch những thứ bụi phủ tầm thường để nhìn sâu vào bên trong tâm hồn của cô ấy.Mình bik điều đó khi nhìn vào trong mắt cậu ấy , mình đã thấy trong đó 1 con ng` đầy thông cảm và đang cố gắng thoát ra ngoài.
Lily thì nói mình có 1 trí tưởng tượng was sức là phng phú , và đang đạo diễn hẳn 1 vở kịch cho chính cuộc đời mình ,và chuyện mình khó chịu was mức cần thiết vì chuyện của mẹ và thầy G là 1 ví dụ điển hình.
''Nếu bạn ko thix chuyện đó đén như vậy thì hãy nói với mẹ ban''. Lily noi.''Nói là bạn hok mún paf đi chơi với thầy G.Mình ko hiểu bạn, Mia. Bạn luôn trốn tránh, luôn nói dối về những j` bạn cảm nhận .Tại sao bạn hok thay đổi , những cảm xúc của bạn rát xứng đáng đc đối xử tử tế ma''
Ồ đụng Và có lẽ những cảm xúc của mẹ cũng xứng đáng đc đối xử tử tế. Mẹ đang rất hạnh phúc với cuôc hẹn này.Điều đó cũng đủ làm mình mún từ bỏ.Tối hôm wa mẹ đã làm món mỳ ống , lần đầu tiên sau hàng tháng trời. Mình đã mở thực đơn thức ăn mang về của cửa hàng suzia's chinese ra rồi đấy chứ , nhưng mẹ lại nói: ''ôi, sẽ ko phải ăn món mỳ vừng tối nay nữa , con iu. Mẹ đã làm mỳ ống.
Mẹ thậm chí tôn trọng việc mình là 1 ng` ăn chay và đã ko cho thịt viên vào nước súp.
Mình ko thể hiểu đc những chuyện này.
:so_funny: NHỮNG VIỆC CẦN LÀM:
*Mua ổ cho mèo
*Hoàn thánh nốt phép nhân phá ngoặc cho thầy G
* Ngừng kể cho Lily tất cả mọi chuyện
*Đo vòng 1
MONG CÁC BẠN ỦNG HỘ

junhiunguoi
12-11-2007, 11:38 PM
truif mình poc tem hohohoho

p3_pr0
13-11-2007, 02:15 AM
chjen naj` p3' n0j thjet là hem c0a' hay

riku
13-11-2007, 04:31 AM
nói thiệt
post phần 2 may ra còn đỡ hơn

nho_marie
13-11-2007, 05:35 AM
ui riku đúng là em tốt
cái này hình như hoa học trò có bán nè
nhưng Phượng ko có xiền để mua
cố pot đi nhe

riku
13-11-2007, 05:48 AM
ax.
mua film mà coi ý
vừa rẻ vừa hay hơm nhìu

junhiunguoi
13-11-2007, 05:54 AM
ừm , truyện này là của một tác giả người lớn nói ji nổi tiếng nên truyện cũng theo chiều sâu tâm lí , ngói bút chuyện nghiệp , nghệ thuật đặc sắc hơn , ít đối thoại nên so với các truyện ở đây thì ít hấp dẫn hơn , mình đọc cũng thấy tâm lí mờ nên bạn ý đã có công post chúng ta nên ủng hộ.
@riku có băng savefive vao yh cho jun dc hem ^O^

quanchualuumanh
13-11-2007, 05:48 PM
trùi ưi cái series của c hiện nì có gần 6 hay 7 cuốn gì đó. Không bao giờ thích đọc nhưng muh coi phim gòi. Nhưng muh Meg Cabot thì có khá nhiều chiện hay như All American Girl, Avalon High, etc. Chỉ lè không bao giờ thích nổi mấy cái series của bả như Princess Diary, and the Mediator.

tintin206
13-11-2007, 07:14 PM
Nghe bình luận của quanchualuumanh, mình muốn tìm bản tiếng anh của all american girl đọc thử. Bạn nào có thể giúp k. Mình cám ơn nhiều!

riku
13-11-2007, 10:25 PM
@ jun
mún đọc thì mua phim zề mà coi
riku ko rảnh

junhiunguoi
13-11-2007, 10:36 PM
tên phim là ji , sao jun chưa bao jo nghe tên zay.