PDA

Xem đầy đủ chức năng : ♥ Hải Phòng - Thành phố hoa phượng đỏ ♥

-:-ChipChip-:-
06-11-2007, 10:55 PM
Hải Phòng hôm nay thay đổi nhiều lắm: đường phố trải nhựa láng bóng, rộng thênh thang với 4 làn xe chạy ngược xuôi, nhà cửa cao ráo san sát với những công viên xanh rì mát mắt bao bọc trung tâm thành phố. Thành phố cảng Hải Phòng nổi tiếng với cái tên Hoa Phượng Ðỏ vì cây hoa phượng mọc gần như khắp nơi trong thành phố. Cứ hè đến, khoảng tháng 5, lúc mà các cậu ấm cô chiêu ở lứa tuổi học trò mải mê nắn nót những trang lưu bút ép lẫn với những cánh bướm khô chuyền tay nhau, cũng là lúc cả khung trời lẫn đường phố Hải Phòng đỏ rực trong sắc màu hoa phượng.
http://www.4so9.com/cauca/files/ban-doc/nguyen/doson/haiphong1.gif
Bờ biển bãi 1 + 2 Đồ Sơn
http://www.4so9.com/cauca/files/ban-doc/nguyen/doson/bo-bien-do-son.gif
Những đầm Tôm & Cua ở Đình Vũ
Ðược biết đến như là một thành phố Hoa phượng đỏ, Hải Phòng là thành phố lớn thứ ba sau Hà Nội và thành phố Hồ Chí Minh đồng thời đây còn là cảng lớn quan trọng thứ hai trong cả nước.Hải Phòng còn rất nhiều ngôi nhà xây dựng theo kiểu Pháp. Ðây là một thành phố nhỏ và xinh xắn, khách du lịch có thể đi dạo khắp thành phố, dễ dàng mua sắm và tham quan những điểm du lịch nổi tiếng.

http://farm1.static.flickr.com/211/512254868_d7c7a4361e.jpg?v=0
p/s :Hải Phòng quê hương tôi :huglove: Iu nhắm kơ :huglove:

LIBRA*
07-11-2007, 12:23 AM
Iu HP :huglove: tự hào nà ngừi con đất cảng :dance:

LIBRA*
07-11-2007, 12:33 AM
Giới thiệu típ về Cát Bà nghen :dance:

:tim: CÁT BÀ :tim:
http://www.ibiblio.org/pub/multimedia/pictures/asia/vietnam/scenery/catba.jpg
http://clicktovietnam.com/images/Resorts/CatBaSunriseResort.jpghttp://www.pacificvillage.org/villagevoices/vietnamstudent05/BaieHalong.jpg

m2mnamtuocbongtoi
07-11-2007, 04:04 AM
................ ghc hay nhỉ hêm nào ai đó dẫn em đi mà.................:hum:

07-11-2007, 04:33 AM
Chị nhớn ở HP nài :hum: Dzìa ây chỵ dzẫn ih cho :hum:
p/s : Tỳnh hỳnh nà bi giờ thỳ ở Sài :rain:

LIBRA*
07-11-2007, 07:37 AM
@Chip: dzô Sg hùi nào dzậy :rain:

07-11-2007, 08:13 AM
Khoảng 3 tháng trước :sr: :sr: :sr:

LIBRA*
07-11-2007, 08:59 AM
01;3610582']Khoảng 3 tháng trước :sr: :sr: :sr:

dzô đó làm chi dzị :so_funny: bị pp đuổi đi hả :so_funny:

07-11-2007, 09:08 AM
Nhắc.....đau.....:rain:...pp dzà mm ly dzị lâu rồi :rain:...Dzô SG ở dzí cả nhà trong íh...4 chị em dzà mm :rain:

LIBRA*
07-11-2007, 09:13 AM
01;3610767']Nhắc.....đau.....:rain:...pp dzà mm ly dzị lâu rồi :rain:...Dzô SG ở dzí cả nhà trong íh...4 chị em dzà mm :rain:

ui sr kưng nghen :om: enh chỉ định đùa chút thoy :om: sr nhá :)

07-11-2007, 09:19 AM
Hung cóa sao màz :kissing: Dzù sao cũng lâu rồi...Từ lúc 5t :rain:

LIBRA*
07-11-2007, 09:29 AM
thui dzui lên :hihi: cừi lên mới đẹp như hoa phượng :dance:http://files.myopera.com/hoangan2701/blog/hoa%20Phuong.JPG

07-11-2007, 09:31 AM
Thỳ có ai bùn âu :hihi: Thix hoa hướng dzương kơ :hihi:

LIBRA*
07-11-2007, 09:32 AM
01;3610825']Thỳ có ai bùn âu :hihi: Thix hoa hướng dzương kơ :hihi:

hoa phượng đẹp thế mà hok thik à :so_funny: hoa hướng dương thỳ hok có :so_funny: hay tặng em thuốc lào Tiên Lãng nghen :so_funny:

Thằng_giang_hồ
08-11-2007, 06:46 AM
Ới giời ơi. thuốc lào Vĩnh Bảo em ơi. Nghe này : Thuốc lào Vĩng Bảo , điều Hà Tây. Chồng hút vợ say , thằng bé châm lửa lăn quay ra nhà. Có ông hàng xóm đi qua , ngửi hơi thuốc lào say 3 - 4 ngày. hahahaa....
Những ai chót nghiện thuốc lào
Đã chôn điều xuống lại đào điều lên.
Hải phòng còn là nơi cụ Trạng rời chiều về quê " Trạng Nguyễn Bỉnh Khiêm " mở trường giậy học. Bạn có thể đi dọc theo đường quốc lộ 10 , rồi ghé vào nơi có một người con đất Việt sinh ra , lớn lên và đóng góp cho đời những trang hảo hán để đời.Vĩnh Bảo là một huyện nhỏ nằm gần với vực lúa của miền Bắc " Thái Bình " thăm xã Cổ Am và nơi đó , bạn có biết bao nhiêu xã có từ Am không? hãy đi và tìm hiểu mảnh đất quê mình đi.
Nơi nào trên Việt Nam có cầu Rào, cầu Mục , cầu Tre và còn cầu Đất , cầu Xi Măng? Ôi Hải phòng quê tôi. Thành phố của hoa phượng , thành phố của tiếng còi tầu ngân vang , của anh công nhân bốc xếp , của cô gái lái xe trên cảng. Của tất cả những người con Hải Phòng chân chính.

xOx.Denyska.xOx
08-11-2007, 12:03 PM
Thành phố hoa phương đỏ đẹp quá :tim:

hoa_đồng_nội
08-11-2007, 12:49 PM
Có ai từng lang thang trên bãi biển khi những ngày động không nhỉ? Bạn sẽ cảm thấy sự ghen tuông của gió chút biển. Sóng tung trời, từng cột sóng vươn cao trong sự cuồng loạn kia. Sấm chớp, tất cả như những người say trong cuộc trả thù tàn bạo đó. Con thuyền nhỏ bé kia liệu có chìm. Ôi ! chỉ có thuyền mới hiểu , biển mênh mông nhường nào.
lại lẩn thẩn rồi đây? Đi dọc theo bờ biển từ khu 1 đến khu 2. Bạn có thể cảm nhận rõ nét sự giận dữ đó ( nhớ đi phải chúi về phía gió , không bay ha...hiii) Bạn sẽ được tắm mưa bắt buộc và cảm nhận vị mặn của biển khi những cơn sóng phủ xuống đầu bạn. Cây cối vặn mình , có máy tôn nhà nghỉ nào liệng qua đầu. Gốc dừa bật tung , đất xụt xuống dưới chân. Ôi chao ! có cái thú vị nào bằng. Nhớ nhà quá , Má ơi...con không ra Đồ Sơn đánh bạc lữa đâu. Má ơi...má ơi,con nhớ nhà!
Hãy tận hưởng sự im lặng của thời gian và không gian trên biển bằng cách nằm dài trên cát mịn. Một mình trên một hòn đảo nhỏ trong vô số đảo nhỏ ngoài Cát Bà. Lúc đó bạn nghĩ gì? chỉ có tiếng mơn chớn của sóng với bạn. bạn sẽ nhìn rõ con người bạn trong nàm nước trong xanh kia. Bạn sẽ có cảm giác mình chạm đáy rồi , nhưng không đâu...hiii. Còn sâu lắm , chạm đáy ư? những chú Hà có để đôi chân bạn nguyên lành không?
Rồi tận hưởng và thưởng thức những món của biển dành cho bạn. bình tĩnh , chậm chạm như những con sóng lăn tăn ngoài kia. Một bản nhạc không lời , nhẹ nhàng và êm ái sẽ đưa bạn vào giấc ngủ một cách mơ màng. Kỳ diệu quá...! giật mình cảm nhận cái lạnh của chiều về. Thàng phố đã về đêm. Bạn muốn ở lại với biển hay về với đời thường? 20 km thôi, bạn đã có mặt tại trung tâm thành phố. Dòng người tấp lập và ồn ào vội vã chạy đua cùng thời gian sẽ đưa bạn hòa nhập cuộc sống nhanh chóng.Nhà hàng ư? có ngay. Hay muốn lang thang trong những góc quán nhỏ như người Hải Phòng? lếu muốn lang thang tức là bạn đang yêu Hải Phòng rồi đó. Bánh cuốn? bánh đa? gỏi cá? thịt gà? thịt vịt? hay thịt chó? thịt mèo? bún chả?...?...nhiều quá mình không thể nào nói hết. Nhưng tất cả cũng có những điểm nổi bật nhất ở mỗi con phố , mỗi ngõ nhỏ hay ở mỗi quán ăn. Bạn hãy tự tìm hiểu nấy nhé. Bạn ăn xong muốn giải chí cái gì? nhẩy , đi dạo, uống cà phê , hay đi nghe nhạc , không đi sông hơi mát xa ( 100% lành mạnh ) tất cả đều có.Nhưng có lẽ mình khoái nhất là ăn xong đi dạo phố vài vòng rồi tụ vô đấy ngồi nhâm nhi ly cà phê , gọi phon cho bạn bè. 11h lên sàn tụ một lúc rồi về nhà.hiii ( khi đi xe phóng đàng hoàng , khi về tôi lại bò càng như cua )
Bạn có thể lang thang trên đất Hải Phòng chờ hết người đi làm về hay bắt đầu đi làm trong đêm không? không bao giờ có. Đâu đó vẫn lác đác bóng bộ đồ lao động màu xanh, mầu trắng của công ty nào đó hay bộ mầu da cam của công nhân cảng. Tiếng cười nói ồn ào , tự nhiên và thánh thót như những khúc nhạc muôn thủa của thành phố hoa phượng đỏ.Ai nói tiếng Hải Phòng là nghe the thé, và nói to không chịu được , nhất là sai chính tả kinh khủng nhỉ. Phải thôi , nói to là để át tiếng sóng , không the thé thì liệu có thể át tiếng gió mưa không? còn chính tả thì mình chịu..hiii.( nhưng mình nghĩ đến 50 % tầng lớp lao động Hải Phòng như vậy ) mình chỉ có thể nói " Không như thế liệu có phải dân Hải Phòng ,ihihiii ) Hải Phòng tự hào có chú hiêu cao cổ khoẻ nhất trên cảng, có nhà máy phôi thép điển hình nhất ngoài đình vũ. Hàng loạt khu công nghiệp mọc lên như nấm sau cơn mưa mở cửa.Những bàn tay sắt , đôi vai đồng đang lao động hăng say. Góp sức mình cho nền kinh tế Việt Nam nhẩy vọt. Bạn hãy thử đi , hãy hòa mình cùng họ đi.bạn sẽ thấy sức hấp dẫn từ họ phát ra. Sẽ cảm nhận được cái đẹp trong ánh lửa hàn , cái gạt tay lau mồ hôi hay nụ cười rạng rỡ chào bình minh của cô gái nào đó trong hàng nghìn người lao động kia.

Sunshine*
08-11-2007, 03:25 PM
Thấy thằng_giang_hồ nhắc tới Cầu Tre làm mình lại nhớ nhà :mecry: Ở HP toàn những tên đường và tên cầu nghe rất là.. hay :-" Cầu Đất thường hay bán bánh nướng, bánh dẻo nhỉ :nhi: nhắc tới lại thấy thèm :meo: Nói tới HP thì ko thể nào ko nhắc tới bánh đa đỏ và bánh mì cay được nhỉ :D hoa_đồng_nội nói cũng đúng, tiếng HP nghe the thé và nói.. rất to :so_funny: nhưng nghe nhiều cũng thành quen nhỉ :nhi: Ko nghe được mấy tiếng nhè nhẹ, rụt rè :-" HP đẹp lắm, đẹp những chùm hoa phượng vỹ, đẹp những con phố đỏ choé. Buổi tối cũng đẹp lắm, từ nhà nhìn ra Cảng.. nhớ nhà ghê :( Hải Phòng - thành phố Hoa Phượng Đỏ đẹp mãi :tim:

.¥... Tarus ...¥.
08-11-2007, 09:23 PM
HP đẹp :tim:

luv_gangsster_hp
09-11-2007, 03:56 AM
Mình tự hào khi đã iu anh í bởi vì anh í là một người con của thành phố cảng
Đó là một điều tuyệt vời. Hí hí!!! " Yêu anh yêu cả đường đi lối vê..."
Hải Phòng ơi!!! thành phố mang nặng tình tôi.!!!!!
Mà mọi người đã nghe bài hát " Hoàng Long tình yêu của tôi chưa"? Cứ mỗi lần nghe bài hát ấy tim mình lại đập rộn ràng, muốn ra ngay bến xe để về HP, muốn gặp ngay người ây...

Mình tự hào khi đã iu anh í bởi vì anh í là một người con của thành phố cảng
Đó là một điều tuyệt vời. Hí hí!!! " Yêu anh yêu cả đường đi lối vê..."
Hải Phòng ơi!!! thành phố mang nặng tình tôi.!!!!!
Mà mọi người đã nghe bài hát " Hoàng Long tình yêu của tôi chưa"? Cứ mỗi lần nghe bài hát ấy tim mình lại đập rộn ràng, muốn ra ngay bến xe để về HP, muốn gặp ngay người ây...

nh0cdajgja
09-11-2007, 10:24 PM
eo oai....Hp của mình đẹp thế nhở.....yêu hp wa' ah` :huglove: :huglove: :huglove:

traihaiphong
10-11-2007, 02:54 AM
ko cần phải nói nhiều Hải Phòng quê ta là đẹp nhât

10-11-2007, 03:08 AM
Công nhận :clap: HP wê ta đẹp lúm lúm íz nhỉ :huglove:

hoa_đồng_nội
10-11-2007, 12:01 PM
Hôm nay lại nghĩ đến quê nhà đây. Em lượn vô chùa coi mới được :
_ Ơ ! ông tượng to quá. Làm sao người ta đưa vào được không biết?
Ai cũng có ngay câu hỏi đó trong đầu khi bước vào chùa Đỏ. Ngôi chùa em nghe đã thấy vận đỏ đến nơi rồi , vẫn là một từ " Đỏ ". Thật sự là một câu hỏi đầy huyền bí , tôi vẫn chưa tìm ra chính xác tại sao người ta lại đưa vào được trong chùa. Thật sự là to , nếu đúng thì phải nói là quá to xo với một ngôi chùa nhỏ như vậy. Bạn đã cỗ cơm chay bao giờ chưa? Nào thịt gà , bò , vịt tất cả đều bằng chay. Không thiếu món gì mọi người vẫn ăn , có khác là ở đây tất cả đều làm từ thực vật 100%. Bạn có thể ăn tại chùa Hàng , nghe tiếng chuông chùa , ngửi mùi thơm của hương. Bạn cảm thấy mình không còn sống đời thường nữa. Hồn bạn thanh thản lạ kỳ , mặc dù chỉ 10 bước chân thôi. Bạn qua cánh cổng kia, tất cả sự phức tạp của cuộc sống lại bám nấy bạn.
_ Có ai biết nghệ thuật rối nước Việt Nam là ở đâu không? Các bạn không ngờ nó ở Hải Phòng phải không? trong một thôn , trong một huyện trong một thành phố hoa phượng. Đó là thôn Nhân Mục , huyện vĩnh Bảo thành phố Hải Phòng. cái nôi của rối nước. Chú tễu , cái tên đó,hình ảnh đó không bao giờ có thể xóa nhòa bởi thời gian.Tại sao người ta không đẽo chú đẹp hơn? cân đối hơn? Đơn giản thôi , đó là chú Tễu. Ôi ! nghe tiếng trống chèo vác bụng đi xem...hiiii
_ Có ai biết Núi voi? chắc ai cũng biết. Thế còn núi thiên văn? hihiii...cũng biết. Thế có biết dự báo miền bắc từ đâu ra không? hihii..Các bạn có thể đi xe lên tận đỉnh núi và ngắm nhìn Kiến An trong tầm mắt. Thú vị lắm , còn bạn là người tò mò. Muốn mạo hiểm và khám phá? Bạn có đèn bin chưa? Có rồi thì bạn hãy chọn cho mình một người dẫn đường bản địa. người đó sẽ đưa bạn vào những hang động không được khám phá do bàn chân du lịch. Rất hoang dã và 100% nguyên thủy. Ngày xưa , bộ đội đã ở đó. Còn lâu hơn nữa cũng có thể là người nguyên thủy cũng lên..hiii. Mình không phải nhà khảo cổ lên không phát bừa , nhưng có rất nhiều hang động như thế trên những ngọn núi nằm ngay tại Kiến An. Ngay trong thành phố luôn. Ít người Hải Phòng nào nghĩ như vậy , mình tin điều đó. Những hang động rất sâu , mình còn sợ lạc trong đó thì chết. hihiii.Tối om , đưa tay ra không nhìn thấy gì khi tắt đèn. Nghĩ lại thôi cũng rùng mình bởi cái lạnh lẽo , cái ẩm thấp nơi đó. Quá tuyệt vời cho những người thích khám phá quê hương mình , Việt Nam mình.
_ Hải Phòng mà không về biển thì phí quá. Nhưng hôm nay mình đưa các bạn về bãi biển vùng quê hẻo lánh nhé. Bãi biển cũng trải dài , khác ở đây là không có núi mà thôi. Vòm Láng _ nẳm tận cùng huyện Tiên Lãng. bạn có biết nơi đó chỉ có một đồn biên phòng nhỏ nhoi.Âm thầm , nặng lẽ như chính những người lính nơi đây?Vẫn cái giọng phá gió đó. Nhưng cái mặn của biển như thấm vào nụ cười kia. Bạn đã từng ăn mật ong? thế bạn có thấy vị mặn của biển không? KHông ai ngờ những người nuôi ông lại về tận đây. Họ sống cùng ong và cả cuộc đời họ sống cùng với hoa , với ong mà thôi. Khi cái lạnh về thì nơi nào có nhiều hoa nhất ( khoảng thời gian này đây ) Có lẽ đúng là chỉ có hoa lau,hoa sậy,hoa cỏ.Những chú ong tha hồ mang vị mặn của biển vào vị ngọt kia.Mình đã lạc đường ở làng đó chỉ vì tò mò mất 3 tiếng trong đêm. Chỉ đến khi những người giết lợn giậy sớm làm việc mình mới hỏi được đường về trung tâm Hải Phòng.Nghĩ lại chết cười...hiii..nhưng thú vị không chịu được. Lúc đó chỉ biết khóc thôi...hiiii..may mình là con trai...hahaha

tôi_lang_thang
04-12-2007, 07:07 PM
Hôm nay về HP thôi. Kể cả là trong net , trong cái ảo này :so_funny:
Mình nhớ nhất cái ngã tư An Dương :so_funny: Mẹ ơi ! con nhớ nhà. Hôm nào con về con đưa người yêu con về ra mắt nhé :hihi: không có con không về đâu. Về là Mẹ lại chửi , con sợ lắm. Con sẽ lượn khắp phố phường. Ôi Hải Phòng quê tôi , ôi thành phố Hoa Phượng Đỏ của tôi. Hãy cho tôi mầu đỏ của bạn nhé , tôi sẽ luôn nhớ về bạn Hải Phòng à , tôi yêu người mãi mãi...

cuccungcuabame
04-12-2007, 08:00 PM
........Hp..........mãi mãi trong chym............:vui:

06.30.09
04-12-2007, 08:54 PM
đẹp hơn biển ở chổ tớ :rain:

phượng hồng_dk
11-12-2007, 04:18 AM
đến Đồ Sơn sầm sơn mà tắm gió đánh tụt cả răng :haha:
Hp cũng đẹp lắm á.

hoa_đồng_nội
13-12-2007, 11:28 PM
Lại ghé qua Thành phố một chút. Sao Phượng Hồng bê cả Sầm Sơn Thanh Hóa về Hải Phòng thế này :so_funny: Còn Đồ Sơn bây giờ chỉ đi ngắm biển thôi , tắm sợ lắm. Ở HP muốn tắm biển thì chỉ còn có Cát Bà thôi Bà ơi. Nick thì nghe Hải Phòng quá mà...Ôi ước gì được ngồi dưới gầm cầu An Dương quá , khà..khà..đứa nào nổi máu nhẩy xuống chạy dọc sông khi nước cạn nhỉ? :so_funny: khiếp thật , bẩn giã man. Nhưng mà chỗ quẹo khuất đó trông cũng buồn cười nhỉ? y như là cảnh của những năm kháng chiến ngày xưa trong phim. Cái dòng sông đã được vết thàng phim " Sóng dưới đáy sông " nhỉ? :so_funny: Hình như ông Bắc từ đó mới bước chân vào thế giới điện ảnh :so_funny:

tôi_lang_thang
02-01-2008, 09:09 PM
Hải Phòng , tại sao hai chữ với nhiều người thì vô nghĩa và bình thường nhưng với ta lại thân thương thế. Nhiều khi buồn , không có ai ta lại mò về đây. Vậy đấy , cái top đồng hương chỉ có một mình sao? kể ra thì hơi buồn. Chip đã vào sài gòn ở rồi. Mình công nhận một điều nhiều người con Hải Phòng sống xa nhà hơn các thành phố khác. Vì cuộc sống và vì những lý do khác nhau. Nhưng cái mầu đỏ rực trong cái nắng chói chang thì làm sao mình quên được. Riêng bản thân mình thôi , chỉ cần nhìn cái mầu đỏ rực đó đã cảm thấy con người mình rực lửa , muốn đốt tất cả nhửng thứ mình đi qua , muốn nó đỏ lên như mầu đỏ đang đốt cháy con tim mình. Hải Phòng ơi , ta cám ơn người nhiều lắm. Nơi đó Cha Mẹ ta đang sống , nơi mà ta sẽ quay về sống và không bao giờ rời xa lữa. Mầu xanh của biển , mầu đỏ của hoa đã làm lên con người ta. Ta rất tự hào là một người con của thành phố hoa phượng đỏ.

tôi_lang_thang
28-01-2008, 07:25 PM
Tại sao mình lại mò về đây? có phải nỗi nhớ nhà lại nhói lên khi ai đó vô tình chạm tới. Cái thành phố của những anh công nhân và cô bốc sếp sẽ mãi đi cùng ta suốt cuộc đời và nó cho ta hơi ấm dẫu mùa đông có lạnh và sự nhàm chán trong công việc cũng như vất vả đời thường sẽ bị đốt cháy bởi mầu hoa đỏ.

hoa biên giới
29-01-2008, 07:07 PM
Hi!
Đây là lân đầu tiên mình vô 4rum, có ji sai sót mong bà con thông cảm.Tuy là dân miền trung nhưng mình cũng rất mến thành phố của các ban.Quả thật ,HP rất đẹp.

Thằng_giang_hồ
30-01-2008, 12:49 AM
Hi!
Đây là lân đầu tiên mình vô 4rum, có ji sai sót mong bà con thông cảm.Tuy là dân miền trung nhưng mình cũng rất mến thành phố của các ban.Quả thật ,HP rất đẹp.

yêu bạn này nhất :hihi: làm quen..làm quen nèo. Dân HP là dân đầu đường só chợ và là dân giang hồ đó. Có dám không nèo :hihi: bạn qua bên làm quen kết bạn đăng bài nghe. Nơi đấy mới có nhiều người à , chứ nơi này chỉ có mình tôi thôi à. Làm quen trước , lợi hơn trog tình cảm đây :so_funny:

30-01-2008, 07:47 AM
Đúng đúng...công nhận lời thằng em kẻ...:so_funny:
Chú mày nói chí phải...:sr: Hảo hảo :sr:

tôi_lang_thang
30-01-2008, 08:08 AM
:kaka: đứa nào bỏ đi lâu ngày sấu hổ chui lủi thế này :so_funny:

30-01-2008, 09:20 AM
Bảo ai chui lủi đấy hả :gian: Chị đây phiêu bạt zang hồ kiếm tiền nuôi mấy đứa :gian: Ko biết ơn thì thôi :gian: Ngày nào cũng phải cầm cái nón xin tiền :rain:

Thằng_giang_hồ
30-01-2008, 09:26 AM
trời thương con em tôi. Sao mà phải đi ăn xin cơ chứ , hô 1 câu anh đi ăn cướp được nhiều xiền hơn à :so_funny:

30-01-2008, 09:33 AM
Okey....đi ăn cướp đi :gian: Ngồi nhà ăn vạ còn to họng :gian: Điêu dân

tôi_lang_thang
30-01-2008, 09:38 AM
thì các cụ nói dân HP chính gốc là thế mờ :so_funny: điêu ngoa , trắng trợn :so_funny:

30-01-2008, 09:49 AM
Chỉ riêng mình chú em thôi :so_funny:

¶\¶høç¹×ïñh
30-01-2008, 09:52 AM
Ká có mặt chứng tỏ dân Hải Phòng chính tông nè :so_funny:

30-01-2008, 10:00 AM
Ká.....thiệt HP hông :sr:

¶\¶høç¹×ïñh
30-01-2008, 10:06 AM
trời , sao gặp đồng hương không chào mờ nói kỳ thế :kick: qua bên họp mặt đồng hương nhanh lên :so_funny:

hoa biên giới
01-02-2008, 12:16 AM
yêu bạn này nhất :hihi: làm quen..làm quen nèo. Dân HP là dân đầu đường só chợ và là dân giang hồ đó. Có dám không nèo :hihi: bạn qua bên làm quen kết bạn đăng bài nghe. Nơi đấy mới có nhiều người à , chứ nơi này chỉ có mình tôi thôi à. Làm quen trước , lợi hơn trog tình cảm đây :so_funny:

Hi
Dân HP là dân giang hồ thiệt hả?Nhưng mình hổng có sợ đâu mà hù dọa mất công.Vì cũng có wen một anh ở HP nhưng mà ảnh hiền khô a! Người Hp dễ mến chứ sao lại "Giang hồ".

hoatimuoi
01-02-2008, 03:44 PM
đẹp ghê nhỉ......................

kingk0ng
05-02-2008, 07:41 PM
nhớ Hải Phòng quá :khocnhe:

hoa biên giới
10-02-2008, 04:33 AM
Chuc tat ca nhung ban o Hp mot nam moi voi nhieu niem vui va hanh phuc,may man va thanh dat nha.chi o nha moi co Tet chu con nhung ngươi xa xu nhu minh thi ko he co tet ,buôn wa ba con oi!

thienthan_saobang670
12-02-2008, 02:40 PM
đẹp wa à !!!!!!!!!!nhưng mình hok phải là người kon đất kảng and chưa đến đóa beo giờ !!!!!!!hix đến beo giờ thì mới kóa thỉ đi hit mọi nơi đây!!!!!!!!!!!!!