PDA

Xem đầy đủ chức năng : .... †...CụC CưNg CủA Ba Mẹ...†....

cuccungcuabame
03-11-2007, 12:38 PM
.......Lời mỡ đầu........và hok bao giờ có đoạn kết......:lol:

___ky0___
03-11-2007, 01:00 PM
Hôm nay quả là môt ngày buồn ! Vừa ngủ dậy đã thấy chán rồi !
1h chiều mih khăn áo chuẩn bị cho cuộc đi dạo của mih`. Lượn lung tung để xem co vui lên dc tí nào hok ! Nhưng cũng thấy chán wa' , dúng là ng` bùn có thấy cảnh vui bao h đâu ! Goi cho mấy thèng đồng đôi đi uống nước. ngồi cùng chúng nó mà hok hiểu bon nó noi chuyên j` nũa toàn chuyên lung tung ! Chán wa' về ngoi online ! Bật máy len diều mih` mong nhat trong ngày là thèng c2 nó dang online ==> nhung that vong we' ! hok hiêu nó đi đâu nũa ! Từ luc mih tham gia HHT nó là ng` ban đâu tiên của mih` ! qua nói chuyẹn mih` tháy thàng cha nay dc wa' ! Rất hay , giá mà mih` găp nó ngoài cuôc sông thì hay biêt mấy ! wen biết mấy hom thui mò mih` cảm tháy nhu thân vói nó từ lâu zay !! Hôm nay nó bảo nó buồn mà mih` cũng hok bít làm j` nũa ! Đúng là sức con ng` co hạn ! giá mà nó ở gần mih` thì tốt ! chắc mih` sẽ co trò để cho nó bơt buồn ! Chăc nó sẽ vui lên trong những ngày sau ! mà thui mih` cũng chi viêt vay thui ! Cám ơn c2 đã kết bạn cùng !!!!C2=> in my heart forever !!!!

blood_omen
03-11-2007, 01:08 PM
hôm nay là 1 ngày..................như bao ngày khác :so_funny:
tuần sau thi òi...4 môn :khocnhe:......vẫn chưa có chữ nào trong đầu :cry::mecry:
đang định ngồi học thì có bọn điên nào ở ngoài bấm chuông báo cháy...lại còn bấm liên tục :khocnhe:..trời bắt con thi rớt thiệt sao :khocnhe:

Trang Sassy
04-11-2007, 01:36 AM
Vào NK của c2 phá nà :so_funny: Tranh thủ spam 1 bài :so_funny: Type NK lâu dài nhé :rain:

joyangel
04-11-2007, 01:36 AM
Hôm này thiệt là một ngày mệt mỏi đối với joy. Đi làm thiệt là bân rộn, làm viêc bận rộn đến nổi kô được nghĩ ngơi phút nào. Về đến nhà la nằm xuống ngủ một giấc tới giờ mới dậy...Nhưng cũng vui là tuy mệt nhưng có người luôn quan tâm cho joy...là người yêu của joy cũng la ông xả iu của joy hihi..về mệt mà được ông xả massage là mệt nhọc gì cũng hết....Ông xả hôm nay bật mí là đừng nói ai là anh massage cho em nha..
Joy hỏi : " Tại sao? "
Ông xả trả lời : " Luật o gia đình anh hồi đó giờ là vậy chỉ đàn bà lo cho đàn ông chứ ngược lại thì kô...!"
Nghe xong joy cảm thấy hạnh phúc quá trời, nằm trong vòng tay ông xa ngủ một giấc tới giò mới dậy....hư quá luôn..hihi
Bật mí cái nữa nha..Hom qua vào buổi tối lúc đi chơi về ông xa còn nói Rất là Yêu Joy..lo lắng cho joy, ko biết tới một ngày nào đó joy có làm anh ấy đau lòng thì sẽ như thế nào..tự nhiên thấy mình thật quan trong đối với anh ấy...joy kô thích hứa nhưng sẽ chứng mình là minh thương anh ấy cở nào vì hành động là thực tế nhất...thi cũng hôm đó nhưng la buổi chiều joy chỉ nói giỡn là tại vì công việc làm thêm của joy là làm nails, đôi khi cũng có tiếp xúc với khách nam đương nhiên kô tránh khỏi họ muốn kua minh..joy chọc anh ấy nói là nữa rãnh đi mua chiếc nhẫn giả đeo lên ngón tay đeo nhẫn làm nhu mình đã đám cưới để khoi ai kua nữa hết thì anh ấy nói kô cần em mua..đợi một khoảng thời gian nữa có tiền anh sẽ mua một cập nhẫn cho 2 đưa..hihi...nghe xong mát lòng lắm, kô biết phải có ý gì khác kô nữa...hihihi.......Thôi buồn ngủ lại rồi...di ngủ tiếp nha...

Timmy™
04-11-2007, 05:10 AM
mình viết vào đây nhưng mình ko phải fan c2
Hôm nay vui và nhận ra tim yêu anh tim nhiều mặc dù chỉ là anh kết nghĩa.Anh trai:huglove:

cuccungcuabame
05-11-2007, 01:51 AM
Em...em làm thế nào đi....
Em...em cứu tôi với
Em...giúp tôi quên em đi....

Em....làm thế nào để tôi đừng yêu em nhiều như hiện tại !
Em làm thế nào để tôi kô nhớ em để rôi tràn ngập trong bóng hình em mờ nhạt trước mắt
Em làm thế nào để con tim tôi bớt nhói lên khi mùa mưa xuống phố...tôi đau vì em...nỗi đau dài vô tận

Em phải có trách nhiệm....với tình yêu của tôi....
Với tâm hồn tưởng như chai sạn của tôi
Với tính khí trái nết của tôi
....vì nó đang la của em hết tất cả...đều là của em

Em có thể nắm giữ
Hay em có thể vứt bỏ....
Tôi chỉ mong.....

Tôi có thể.....ngừng thôi thúc..mình...trong...những lúc này

==> trước khi đi.......đã nói là nhậu cho quắc cần câu.......để ngũ cho ngon , nhung mà tại sao khi uống được vài chai.......cứ đòi về , mong được gặp ấy , cho dù hok được nói chiện , nhưng nhìn thôi cũng đũ làm lòng nhẹ nhõm........nhưng rốt cuộc là gì , bạn bè chữi rũa , hok gặp được em........ôi chời ơi , cảm giác cô dơn , lạc lõng , chờ đợi.........thất vọng.......chán nãn.......nhưng sao lại làm " khỗ " bãn thân như vậy chứ.........cũng chĩ lầ 1 từ thôi......" Em "........vâng , chính em đã đưa tôi vào tâm trạng này..........Nó đã cho tôi bik kết thúc thật rồi sao........không ! tôi sẽ chờ , chóng mắt mà coi......cuộc đời " vô vị " với tôi như thế nào nữa...........:rain:

==> hãy vui và thật hạnh phúc vào những gì em lựa chọn em nhé...........:rain:

Timmy™
05-11-2007, 02:22 AM
ko biết tình yêu là ji` mà khiến nhiều người đau khổ thế.Dẫu chưa 1 lần bước đến con đường ấy và chưa cảm nhận hương vj của nó nhưng tin rằng cái ji` cũng có mặt trái mặt phải của nó.Yêu là đau khổ nhưng bù lại bạn được yêu có được '' tình yêu thực sư'.Chúc những ai đang yêu luôn vui vẻ dù nhiều khi đó chỉ là tình yêu đơn phương.Đừng buồn bạn nhé
C2: chúc c2 vui vẻ

*_ PHONG HẠ _*
05-11-2007, 09:29 AM
huynh iu vấu....buồn làm chi tán nát làm gì. tình có khi dc , khi ko mà...cười lên cho đời vui vẻ

cuccungcuabame
05-11-2007, 08:07 PM
...........reng.........reng........reng.......m� � mắt ra , quơ qua quơ lại để tắt cái báo thức.......roẹt , tự nhiên đau buốt thế này , chời ơi chờiu " máu "........xoay cánh tay thì nó đã kịp nhĩu xuống áo gối vài giọt rồi.........Sao cả người nặng trĩu thế này , hok phãi nặng vì " máu ".........nặng trĩu vì nhức đầu do Bia của tối hôm qua........nặng vì cả người bê bết những vệt máu khô và thân xác rũ rượi......hok những cánh tay không , mà còn có " sự tham gai " của cằm , đôi chân cũng đầy những vết trầy...........vào Toilet lao những vệt máo vừa rơi và đánh răng , nhìn vào kiếng mà hết hồn.........cái cằm nó trầy , còn chằng chịt máo còn hơn " ỗ nhện "...........Đánh răng mà chĩ muốn nhắm mắt lại thôi , chẳng dám nhìn lần thứ 2 ( vì từ nhõ đã sợ máo kinh khũng )........Vừa bước xuống cầu thang.........1 tiềng nói : đứng lại bĩu , và 1 bài " hót " ngay thẵng vào mặt mình...........là lá la , la là la.........Mới mỡ mắt đã được như vậy rồi , thì chả biết 1 ngày thì sẽ thế nào nữa........kệ ! Cứ chóng mắt mà xem còn chiện gì nữa.........Rối thì cũng đã bõ áo gối vào giặt.......Rồi cũng được nghe " những vết tích " trên người qua thằng em........Nó bão : tối qua anh uống rất nhiều , chẵng còn biết mình là gì cã..........đường về hok về , đi lên bờ thềm nhà người ta.....1....2...3........10......bước........h� ��t chân.........Rơi tự do cho nguyên thân người xuống mặt đất........với cái bậc thềm cao 1m2...........Thằng em nói tiếp : may mà ông chưa nhập viện..........đúng thật.........vừa nghe xong nhìn lại cái bậc thềm đối diện nhà...........mà chĩ biết cãm ơn Trời.........Rồi lại lên mạng , tự nhiên được nhìn thấy tin nhắn : " em vẫn hok sao........sao anh lại như vậy........anh nói là anh sẽ bên em........."..........Bao nhiu chiện bùn đã biến mất thay vào đó là rất vui nữa đằng khác.......ít nhìu gì cũng có thư hồi âm..........nhưng hok bik sao , miệng và tay thì gỡi lại những dòng tin : " xin lỗi cô.......tại tôi xĩn , nên gỡi nhầm.........chúc cô luôn hạnh phúc với những gì mà cô có......."........Sao tự nhiên tim bóp chặt lại..........đau.......hok phãi mà là quá đau..........Chưa hết , đã vậy......gặp ông anh mình , lên chào hõi vài câu............Lại đề cập đến " ấy "..........mẹ boà nó.........em đã nói là đại ca đừng bao giờ nhắc tên nó trước mặt em........nhưng mà thật ra trong lòng thì mún nghe và hõi thăm nhìu lắm.........cũng hok biết sao , lại mâu thuẫn như vậy , dek có từ nào giãi thik nỗi " hiện tượng " này..........Và rồi cũng nhờ đại ca , gỡi lại cho ấy..........cũng gỡi nhầm , xin lỗi ấy và sẽ hok sai phạm như vậy nữa........y chang như mình..........Rồi cũng tới giờ đi khám bác sĩ........chẵng có bệnh gì cả , đi là để lấy kết quã thôi mà.........nhưng chưa bao giờ lại lo và sợ như vậy...........vì có chiện gì thì sao gặp được đại ca , bạn bè , anh em trong HHT chứ.........mà đặt biệt là ấy.........tôi sợ hok được nhìn ấy đùa , giợn , tuyễn này nọ........Tuy hok liên quan gì đến mình.......mà nhìu lúc ngồi nhìn thôi cũng cười như điên.........Thôi tới giờ đi lấy kết quã rồi..........cho mày nghĩ ngơi đó.......chút tao về mày giúp tao viết tiếp nha.......Tao hok bùn , tao cũng hok vui........người cứ tưng tưng , lững lững như mấy thằng trong " trại " vậy.........Tao đem thân phận này " chãnh " với đời......Coi trên đời.........ai bùn = tao như bây giờ nhé.........^_^'

cuccungcuabame
06-11-2007, 01:38 AM
...........Phù........thế là xong......rốt cuộc cũng đã trỡ về căn nhà iu quí , với tâm trạng cũng nhẹ nhõm.........vì kết quã xét nghiệm là " mọi thứ đều tốt cã ".........bây giờ đìu muốn làm là , uống 1 ly nước thật đầy và nhiều , kiềm 1 bài nhạc cho riêng mình và chiêm nghiệm nó.............mò mẫm thế nào hôn biết , tự nhiên có thằng nào réo lên trong loa :

" Khi anh cất lùi bài hát này lên.........cũng là lúc em đã đi xa thật rồi.........em đi mà hok nói 1 lời từ biệt nào hết........tại sao lại như vậy ? Anh iu yêu em là tội lỗi sao hã em.......em quay lưng bõ đi , coi tình yêu của anh như 1 trò chơi vậy........Trò chơi thì có 3 người , 2 người đã iu nhau rồi.........bọ lại 1 người , người đó là anh........

Típ ==> Dường như em đang mơ 1 giấc mơ không có anh........dường như con tim em đang cất tiếng hok cần anh........dù sao đi chăng nữa cũng chĩ là 1 lời hứa........dù sao đi chăng nữa anh vẫn iu như ngày xưa.........Ngày xưa em hứa sẽ mãi hok đỗi thay , rồi say mê bên ai em đỗ lỗi anh vô tình..........thà iu trong cay đắng vẫn hơn 1 lời xa vắng........tình anh đôi tay trắng mãi sót xa mộng tình nhân.........Nếu người không iu em như anh đã từng iu........chĩ là thoáng vui qua bao đam mê đến bên đời..........Đễ rồi lãng quên xem iu đương như trò chơi..........hãy về với anh , ta xây lại tình iu mới.........Nếu người ấy iu em như anh đã từng iu.......thì em hãy quên anh như 1 trò chơi........trò chơi ái ân không yên vui giữa 3 người..........Anh xin chấp nhận tiễn đưa em về em người.........."

==> Nếu mà con ái với tâm trạng này + nhưng lời nhạc.......chắc lăng ra giữa nhà mà tha hồ chu trếu gòi........nhưng là 1 con chai , có đáng gì mà như vậy..........nhưng ít nhìu nó cũng làm tan nát 1 con tim , àh đúng hơn là 1 cõi lòng..........Đôi lúc gương mặt ấy rạng rỡ khiến tôi làm 1 bài thơ , ngàn lời lời hát mơ đến mối tình.........nhìu khi ấy cười , tôi thâm mong 1 giấc mơ hồng..........vậy thì sao tôi sầu ? Có phãi vì tình iu này quá đậm sâu.........đúng thật trên đời này , chiện hợp tan ai đành........dòng đời hay khúc quanh , thôi thì đằng ấy tìm cho mình 1 chốn bình an..........Chắc ỡ nơi đó em sẽ được cười , hạnh phúc với người..........còn nơi đây nhưng kỹ niệm , những dòng tin , những lời chia sẽ........em hãy quên đi , như quên chính anh vậy............khi thấy em hạnh phúc như vậy , tôi nhắm rồi thì nụ cười cũng sẽ trên vành môi..........:rain:.........==> Hôm nay có lẽ tới đây......ngày mai , ngày kia , ngày kế tiếp thế nào........chưa bik được , là tôi có thời gian viết thế này không.........vì cuộc đời có những khúc quanh mà.......Nhưng có 1 điều tôi chắc chắn rằng...........Em vô bờ hạnh phúc , còn tôi vô bờ nỗi đau........:rain:

===> Lap-top ơi........tao cám ơn mày nhìu vào những ngày vừa qua nha..........bắt mày làm việc , ngồi chịu đựng từ sáng cho tới tối , với những tiếng gõ mạnh có nhẹ có........Sao những ngày vừa qua , tao mới nhận ra mày là người " chung thuỹ và iu " tao nhất thôi.......mày đừng " bênh " gì nhé..........vì tao sẽ cần và nhờ mày trong thời gian sắp tới nữa nhé.........:huglove:

==> Đại ca , Khói thuốc , Sún , Anh Dợ , timmy , 2 , anhmanh.........ỡ lại chơi dui dẽ nha.......c2 phãi đi sức " nghệ " vào vết tích của c2 gòi ngũ lun...........Mấy anh chị em ỡ lại chơi thật vui vẽ và giữ sức khoẽ đó.........hẹn ngày tái ngộ vào ngày mai........:kaka:

Timmy™
06-11-2007, 05:27 AM
..
==> Đại ca , Khói thuốc , Sún , Anh Dợ , timmy , 2 , anhmanh.........ỡ lại chơi dui dẽ nha.......c2 phãi đi sức " nghệ " vào vết tích của c2 gòi ngũ lun...........Mấy anh chị em ỡ lại chơi thật vui vẽ và giữ sức khoẽ đó.........hẹn ngày tái ngộ vào ngày mai........:kaka:
thế này mới là c2 chứ:so_funny:
.....................
Mí hum nay ko hỉu sao bọn bạn toàn nói mình là '' con zai'':so_funny: pó tay

KT-Khói Thuốc
06-11-2007, 07:31 AM
iu chi cho khổ thế cha c2 , thôi tôi với ông lên chùa kua ni cô , vừa rẻ mà vừa an toàn :so_funny: :so_funny: :so_funny:

hoài^_^thương
06-11-2007, 10:06 AM
só cái mà ri anh C2(nghe thèm uống C2 wa' bà kon) tình hình là mém phải fan chứ hok phải fan :D nhưng cho em mượn topic 5s chạy liền hem nán lâu đâu :D ( nhìn ông anh là bik bán cà chua đắt lắm :haha:)
:D tình hình là pe' Thương vẫn iu HHT nhứt nhứt luôn. Nhưng mà hơi só ri là vì dạo nài bận học :hihi:(học thì vẫn ngu nhưng vẫn phải học) Chả hỉu sao đi lòng vòng thì cuối cùng có chiện hem dc dzui pe' Thương lại trở về tìm đến HHT :) chắc là iu wa' nên nó thế :haha: Nhưng cảm giác người khác bùn mà mình hem làm dc gì haha hok dc người khác tin tưởng để tâm sự wa? là po' tay wa' :) bùn rứa nên mún nói ra cho noá đỡ thía thoai :)

___ky0___
06-11-2007, 10:17 AM
5-11: bÂng khuÂng we' !!!!!!!!!!!!
Buổi sáng thức zay.......anh bỗng nhớ vè em !!!!!!!!!! NHớ nhiều hơn.........Những trưa hè nắng cháy..........Và nắng cuối ngày anh cũng nhớ về em........Anh vẫn mơ từng đêm !!!!!!!!! sao tự nhiên em bỗng quay mặt đi.......Nỗi vui mừng hay là giọt nước mắt.........Bao ngày wa em ở nơi đâu??????????Em ở bên ai?????????? Đừng khóc tôi ơI hãy để tôi bình yên !!!!!!!!! Qua ngày mai tôi sẽ rời xa em..........Đừng níu kéo thêm.......Em cũng ko dc j`.....Tôi cũng ko dc chi !!!!! Yêu làm j`??????? Để nỗi đau h Đây....gánh lên vai ko bao h xóa hết............ yêu làm j` đổi láy dc j`?????? Để lấy dc chi !!!!!!!!!!!
Mih` hok hiểu tại sao lại có cảm giac ấy nũa ! Đã 3 năm roài hok gặp nhau mà mih` vẫn mơ về ng` đó zay nũa !!!!! Mà tại sao khi cô ấy bảo way lại mih` lai bảo hok !!!! cứ thế rồi ng` đến rồi đi cứ tiếp tục ! Thú thật mih` cũng hok cảm giác có t/y với mấy ng` đó ! hum nay lai 1 ng` nũa ra đi !!!!!!MIh` hok biết mih` dang làm j` nũa đây !!!!!
hôm nay thèng cha C2 làm mih` bất ngò we' ! từ trước tới h mih` co thấy tinh iu thật lòng nào trên mạng đâu !!! Vì đến cũng nhanh mà ra di còn nhanh hơn nũa ! Mà tại sao nó có thể yêu thật lòng đên mưc zay !!!!!! Lai một tinh iu đơn phương !!!! bùn cho nó we' ! Mà tai sao lại có t/y đơn phương mà chân thạt zaayj nữa !!!! Chỉ tiếc là nó hok dám nói thẳng với ng` nó iu thui !!!!!! bùn we' !!!!!!!
6-11:thấy iu đời một chút !!!! vừa thoát dc một gánh năng...! Lên mạng nghe nhạc...Trời ! mih` hok biết thèng cha nào sáng tác bài Cắn rứt của UHP nũa ! Hình như thèng cha ấy lấy tâm trạng mih` để viết bài hát đấy hay sao zay !!!!!!!Đã lâu rồi mih` hok hỉu sao mih` cũng hok thật lòng vơi bất cứ ng` con gái nào ! mih` cũng chán iu rồi ! mệt lém !Hum nay noi chuyện với thèng C2 thấy nó vui mình cũng cảm thấy đỡ phần nào !!!! hok hỉu thèng cha dó thich thú j` cai viêc iu đương nữa ! mêt we' !!!!!!!!Cứ như mih` đây đến với nhau là dc roài chứ đâu cần phải iu làm j` !!Mà mỗi ng` 1 cách nghĩ khác nhau ! mih` chỉ bít tông trong cách nghĩ của ng` ta thui ! Cầu mong cho nó vượt wa dc luc này !!!!!!!

___ky0___
07-11-2007, 09:50 AM
Tròi oi là tròi !!!!!!!!!!!!!!!!!!! ngày hum nay là ngày j` zay !!!!!!!!! sao mò chán the này !!!!!!!!!!! mih` hok bít bây h mih` muốn j` nũa !!!!!!!! mà mih` cũng hok hỉu mih` sống vì muc đích j` !!!! Chắc ông tròi tao ra mih` nhầm thòi we' !!!!!!!!! mut ngày quá chán !!!!!!!!!!!

Timmy™
09-11-2007, 10:04 PM
ốm rồi nghỉ học mất 1 ngày.Mệt quá đi

Timmy™
10-11-2007, 09:50 AM
chỉ có 2 từ:thất vọng.

cuccungcuabame
08-12-2007, 05:21 AM
==> ta hát cho em.........:rain:

Này đời tôi ơi đừng cho mong manh quá, khi cuộc tình rơi như lá,
Em vội đi từng ngày qua thương nhớ giá buốt tim ta.
Dù tình mình tan như khói ngày từ biệt người đi không nói một câu gì, này em ơi yêu nhau để làm chi...

==> ta đọc trong niề nhớ..........:rain:

Em, từ khi hai ta chia tay tôi đã đi khắp nơi để tìm quên em,
Hà Nội cũng không thể giúp tôi vì Hà Nội còn nhớ về em,
còn đợi chờ ngày em trở lại.
Huế bây giờ còn buồn hơn vì Huế không thấy em,
Huế hỏi tôi tóc em có còn muợt mà như dòng sông Hương nhiều kỷ niệm.
Ôi làm sao tôi có thể trả lời

===> rồi lại ngân nga tiếng hát về em...........:vui:

Cuộc tình buồn ngày nào giờ thì tuởng đi qua trong đời ta.
Mà người tình thì cứ như là mây bay đi không về.
Để lòng mình cững bơ vơ dạt đi xa xôi phương nào,
tìm lại mình giờ đã phôi pha tình xa
Người tình yêu ơi làm sao cho em biết,
trong đời này ta không nuối tiếc,
ôi thời gian ngày xa xưa thương nhớ vẫn sống trong ta.
Dù kỷ niệm chơi vơi quá giờ chỉ còn ngồi bên khói thuốc đợi em về,
này em ơi ta vẫn khắc khoải như mê

==> Và rồi ta lại đọc.........trong niềm tuyệt vọng...........:rain:

Đà lạt những đồi thông vẫn khắc tên em,
những con đường mù sương vẫn còn nằm chờ đôi bàn chân nhỏ bé.
Nha trang biển cứ rì rào ngày đêm biển gọi.
Tôi về lại Sài gòn để rồi tôi nhớ em nhiều hơn
vào những buổi chiều bên quán cà phê vắng,
ngồi một mình xót thương cho cuộc tình mà tôi tuởng đã phôi pha....

==> Có em...........Anh có được niềm thống khỗ nhất..........:rain:

cuccungcuabame
26-12-2007, 04:02 AM
............Ối dời.........về lại " nhà " cãm giác lâng lâng như chơi hàng vậy...........:so_funny:.........tình hình hôm nay thật căng thẵng..........ĐM..........cái nhà như là cái chợ............Ông chú bik là hôm nay có đám giỗ Bà ngoại.........đi về éo thắp nỗi nén nhang...........và cũng éo chào khách họ hàng tới thăm..........níu phận làm cha của thằng chú..........ĐM...........chắc đội quần lên đầu mà tiếp khách...........thiệt tình , lớn già đầu mà cư xữ thua con Chó nữa........khách tới nhà chó còn sũa.........còn thằng chú thì ngược lại..........Cuộc đời thằng Chú coi như vứt vào sọt rác rồi..........:rain:
==> chiện thứ 2 : ông già.........ỡ xa hok bik được tình hình mình sống như thế nào...........suốt ngày chĩ bik gọi điện qua chĩ việc " xin tiền "...........ĐM..........1 lời hõi thăm sức khoẽ của mẹ , việc học của thằng em hay việc làm của mình...........Chưa bao giờ ông già thực hiện được 1 lần...........cũng đúng thôi , vừa bắt máy là ông già pháng 1 câu : Tâm con có gỡi tiền cho bố chưa..........ĐM...........vừa nói gỡi rồi hoặc chưa.........là cúp máy ngay...........thiệt tình hok bik ông già coi mình là đứa con hay là cái máy inh tiền nữa..........Giá mà phận con trai làm " Đĩ " kiếm tiền nhìu...........thì cũng nên đi làm , để có tiền đáp ứng cho nhu cầu ông già..........làm gì thì làm , ông già sinh ra mình dù có " lỗi lầm " gì cũng là cha...........sao bõ ông già được.........mà còn cãm ơn ỗng nữa chứ , vì ỗng mà mình bik rằng : sau này dù chết đói cũng éo bao giờ làm phiền con cái mình..........:rain:
==> chiện thứ 3 :
- về thằng em..........ĐM.............éo bik học hành cái gì , mà nhà trường gọi về bão hok đi học mấy ngày qua..........nghe mà mún đái ra quần , cái sứ sỡ " tự do " này , lơ là 1 chút là sa ngay vào " băng đãng " ngay..........nói rồi khuyên rồi........mà cái tuỗi đang lớn thích chứng minh ta đây..........thì sao mà lắng nghe và làm theo.........ĐM...........cái tuỗi ngu nhất cuộc đời là đây..........đi sai 1 bước thì cuộc đời chĩ bik ăn phân..........:so_funny:..........Mong là sau dịp nghĩ Noel này..........nó sẽ thay đỗi dù 1 chút cũng được..........ĐM...............éo bik cầu ông già Noel có linh hôn nữa..........níu được mua nãi chúi cúng ngay...........:so_funny:
==> Mong trời phật phù hộ.........cho nhìu sức khoẽ , bình an và ánh sáng cho gia đình..........Phận trai lớn mà éo làm được rì nhìu cho gia đình nhờ..........thôi cố gắng hơn nữa coi sem sao...........Bik đâu trời thương.......cho trúng số hok chừng........:so_funny:..........Hôm nay nghĩ làm...........xàm Lonz từ sáng tới giờ cũng đừ cã ngừi...........ngày nào cũng bị Del hơn 50 bài.............Làm Spam lại chết mẹ...........:so_funny:...........Thôi đi ngũ...........chúc những ai quen bik c2 này...........1 ngày an lành và vui vẻ ghen............:huglove:

:::Ch4nG3:::
02-01-2008, 12:40 AM
cũng lâu òi hoh dzào đây..... dzường như có gì đó khác khác..... wa' khác bịt dzí hùi xưa hay là..... dzo mìn hoh hĩu chịn đây...... có lẽ thời gian..... sao gì cũng thay đũi hít.... tất cã :rain:.... mìn cãm thí a hoh còn là a cũa ngày xưa.... :rain:....
huhu nhức đầu woa'.... đamg bị bịnh.... :(.... năm nào winter cũng bịnh.... chán woa'..... ho sặc máu :so_funny: túi ngũ hoh dc huhu..... thui ih uống thuốc.... híhi' hum nay ăn bún măng dzịt..... mìn cũng có phần nấu chung.... hèn chi ngon hơn bt hehe.....

??*tÌm lẠI*??
02-01-2008, 02:26 AM
cỤc cƯng nGỐ :haha: lÂu lÉm rOài mỚi tHấy Ông vIết tOpic nHỞ :haha: dẠO nÀy khOẻ hOk...

KT-Khói Thuốc
03-01-2008, 05:43 PM
chửi tục hoài hok thấy sái miệng sao man ? :sr:

cuccungcuabame
03-01-2008, 06:26 PM
@ Change : woa........nhìn cái Nick mà giật mình và chạnh lòng ghia chời.........hok ngờ cũng có ngày gió " độc " cuốn em về đây àh.........chắc cũng có lẽ về coi sống thế nào ra sao đó mà........mà em này nói đúng chứ , thay đỗi ưh..........đúng 100%.......:so_funny:.........Phãi tahy đỗi chứ , ngừi đời , bạn bè và cả chính em.........làm anh như vậy mà.........không thay đỗi như vậy ngừi ta nói anh có tội cho tổ tiên..........nên bây giờ lời văn hay cách xưng hô cũng vậy.........thằng nào đụng tới sợi lông........đào nhà cuốc mồ cho 3 đời nhà đứa đó............:so_funny:.........Nói gì thì nói..........em cũng là ngừi tôi chân tình nhất của 1 đời ngừi này..........hãy nhớ uống thuốc đầy đũ và giữ sức khoẽ nha.........Dạo này thời tiết " Lạnh " rồi.............em nhớ giữ ấm ghen.........cố gắng vượt qua mọi bài tét và khoá học cúi này............Mong em sẽ nhận được những gì em mún..........Anh sẽ mãi iu em.........TT àh..............:huglove:

@ Tìm Lại : gì nữa pa`.........c2 cố gắng chui dào đây mà pa` cũng hok tha nữa............chiện gì nữa đây........vik topic mới hữ......ừh mới đó.........mới thì nhìu lắm........nhưng có cái con mẹ nào thành công đâu........:so_funny:.........Chĩ toàn mấy đứa xàm 3 láp.......Bữa nào quỡn thì dào đây.........Móc họng ói miếng nha pa`.........Chúc mừng năm mới vui vẻ.............:battay:

@ KT : ĐM.........gì nữa cha...........quặng miệng gì.........nhờ " ăn nói " vậy mà nhìu khi lòng nhẽ hơn ông àh........:so_funny:........như ông thấy đi..........ĐM.......khi có chiện kiu tui cho ý kiến giúp đỡ........khi hok cần........ĐM......vào hõi tình hình thế nào.............thì tụi nó cho là tui Spam.........làm sập topic tụi nó.........Dó , vậy đó , ĐM hok chữi thề thì sao mà............Ông cha nó dạy lại nó chứ..........bỡi vậy bây giờ , đứa nào mà xàm Lonz , ĐM tôi đá bễ trứng ráng chịu............:so_funny: <== Nói vậy thôi chứ có dám làm đâu.........Mà này ĐM tôi chúc cha năm mới đũ đìu léo thấy cám ơn vậy cha..........chờ qua dỡ nhà cha lên , cha mới thanks you àh...........:so_funny: <== đùa thôi cho thì tôi léo cần nhận lại........miễn ông tốt như vậy là tôi " Phê"..........See U Late , Man.......:lol:

==> Morther F***K...........Nói chung là tới giờ thì hôm nay là 1 ngày chó đẽ..........MỠ mắt từ 9h sáng , đi lắp nhang lạy qua lạy lại........mong là hôm nay thi đậu = lái xe.........Hâm hỡ và chuẩn bị , ĐM.........ngờ đâu thi cho đã bao nhiu cố gắng.......rốt cuộc thằng BGK nói 1 câu : U NoT PaSt ToDaY...........ĐM........sét đánh ngang tai.........thiệt tình chẵng lẽ giờ háng lên , đạp thằng chó đó 1 phát dám cho ông rớt àh...........:so_funny:.........THôi rớt cũng đã xãy ra rồi.........Chờ đến 1/9/08 này thi lại...........mong là sẽ đậu...........:lay:
==> Dù là chán nãn lắm...........nhưng mà thấy cũng được an ũi phần nào........vì hôm nay.......tự dưng ngừi vợ , Bx , bạn gái iu quí nhất về thăm...........ĐM.........sướng mún rỡi cã hòn..........Àh còn nói mình thay đỗi hôn như xưa nữa chứ.........ích nhìu cũng có suy nghĩ chút về mình mà..........kệ mẹ nghĩ tốt hay xấu , chĩ bik hok quên mình , hok coi mình là không khí là vui rồi..........:vui:
==> Hôm nay trỡ lại sau bao ngày xa cách.....nhớ căn nhà này ghê.........lên thăm , mà nhìn bị Del bài..........ĐM.........mún đái ra quần........:so_funny:...........Mờ thôi cái đó là công việc của ngừi ta mà.........mình chĩ bik câm nín thôi............:vui:.......Hôm nay có dịp xin chúc hội DeBaNg.CoM và mọi ngừi.............năm mới vui vẻ , an khang và thịnh vượng..........Xin gặp lại 1 ngày gần đây.............ĐM.........có khi tối mò lên lại hôn chừng............:so_funny:

cuccungcuabame
05-01-2008, 12:49 AM
Đến bên em im lặng thật lâu
Nhìn thấy nhau, cứ thêm u sầu
Trái tim anh đang ghì thật sâu
Từng nỗi đau mà anh muốn giấu
Biết bao nhiêu ân tình của ngày xưa
Còn lại đây vài phút giây thôi sẽ chẳng còn chi nữa
Năm tháng bên nhau êm đềm của hai đứa
Từ đây sẽ rất xa…..
Nếu em không thể nào ở lại đây
Vì lý do hết yêu anh rồi
Nếu hôm nay anh đành lòng chia tay
Vì lúc xưa là anh có lỗi.
Chúc cho em luôn tìm được niềm vui
Từng niềm vui từ những nỗi đau riêng một mình anh thôi
Xin hãy cho anh thêm một lần em hỡi
Một cơn đau sau cuối.
Vì em đã muốn như thế, anh sẽ như thế
Anh sẽ ghi sâu bao điều lỗi lầm
Từ đây cho đến muôn kiếp
Anh sẽ âm thầm vùi chôn bao nỗi yêu thương lặng câm.
Và em đã muốn như thế, em cứ như thế
Em hãy quên đi cuộc tình chúng mình
Từ đây cho đến muôn kiếp anh sẽ vô tình.
Làm sao anh dám trông mong em về với anh.........:rain:

==> ngừi ta thường nói..........cái gì cũng vậy , dù lâu hay nhanh , dù dài hay ngắn........mọi chiện đều đưa ra ánh sáng cã...........và đúng như vậy , hok ngờ hôm qua mình đã nhìn , nhận , bik được lý do tại sao mình và ấy " đỗ vỡ ".........:rain:.....Thiệt tình , hok bik là nên trách mình ngốc hay là người ta " diễn kịch " quá xuất sắc nhễy..........haizzzz.........rất đau..........đau vô cùng........:khocnhe:......hok còn bik nói lời nào nữa , có lẽ mình là con rối cho cuộc chơi hay 1 vỡ kịch cho ngừi ta giết thời gian nữa............Ừhm cái gì đến thì cũng đã đến , thôi bùn làm gì chứ...........ít nhất mình cũng bik lý do còn hơn là hok bik và vẫn cho mình sai..........Và từ bây giờ cho trỡ đi.........vấn đề này nó sẽ là...........<=== Cơn Đau Cuối Cùng...........:rain:

*[F]prIncEss[F]*
05-01-2008, 01:02 AM
hoho..........ko hỉu j hết nhưng dù j ngày nào anh viết tâm sự em cũng đều xem nhưng hok cm :sr: hj`hj` :5:

*[F]prIncEss[F]*
05-01-2008, 01:08 AM
mod del bài em chém ah :so_funny:để tối em dzô cm tâm sự sau.........h phải đi oy :D

Thằng_giang_hồ
22-01-2008, 12:16 PM
Chia buồn...chia buồn. mai qua nhà tôi chia buồn nhé :so_funny:

cuccungcuabame
23-01-2008, 10:21 PM
你说你最爱丁香花
Em nói em yêu hoa đinh hương

因为你的名字就是它
Bởi vì em cũng mang tên loài hoa ấy

多么忧郁的花,
Loài hoa mang nhiều sầu muộn,

多愁善感的人啊,
Một người đa sầu đa cảm,

当花儿枯萎的时候,
Khi cánh hoa héo tàn,

当画面定格的时候,
Khi hình dung đã vẽ lên,

多么娇嫩的花,
Ôi những cánh hoa thật mảnh mai,

却躲不过风吹雨打,
Đang nép mình dưới mưa và gió,

飘啊摇啊的一生,
Một kiếp dạt trôi,

多少美丽编织的梦啊
Nhiều giấc mơ thiếu nữ

就这样匆匆你走啦,
Thật quá hãy hùng,

留给我一生牵挂
Tôi lo lắng cho cuộc đời đang dần xa

那坟前开满鲜花是你多么渴望的美啊
Về loài hoa đang háo hức khoe sắc,

你看那漫山遍野,你还觉得孤单吗?
Em nhìn lên những quả đồi, em có cảm thấy cô đơn không?

你听那有人在唱那首你最爱的歌谣啊,
Em lắng nghe ai đó đang hát bài hát yêu thích nhất của em,

尘世间多少繁芜,从此不必再牵挂.
Giữa thế gian lắm ảo tưởng, vì thế không cần phải lo lắng.

院子里栽满丁香花,开满紫色美丽的鲜� �� ��,
Trong vườn hoa đinh hương đang nở rộ màu tím biếc xinh xắn

我在这里陪着她,一生一世保护她
Tôi sẽ mãi bên cô ấy, trọn đời trọn kiếp bảo vệ cô ấy.

==> Em có bao giờ thấu hiễu được đìu này hok vậy..........:rain:

cuccungcuabame
23-01-2008, 10:28 PM
在一个落叶风零的秋天
遇到我一生中最爱的人
从此以后她的样子把我整颗心灌醉
让我爱的那么汹涌那么真

(*) 多么希望她能给我点真爱
多么希望她会过的快乐
多么希望我能给她一点点感动
可是老天却把感情捉弄

(**) 究竟我是怎么了怎么了
难道爱一个人真的有错吗
虽然爱一个人很苦
可我还渴望一点爱
我怎么了哭了吗
竟然爱她爱到那么施舍
痛的最后哭了以后也快乐

(*)
(**)

我不想爱她
却是更加思念她
欠我的怀抱何时能还吗
Hooh~ yeah~
欠我的怀抱何时能还吗

究竟我是怎么了怎么了
难道爱一个人真的有罪吗
或多或少给点安慰
哪怕慈悲的怀抱
算了吧忘了吧
陷的越深越无法自拔
宁愿自己守着伤悲
也快乐

cuccungcuabame
24-01-2008, 06:11 AM
- - - - - - - -Khoãng lặng của tôi- - - - - - - -

và kim đồng hồ đã chỉ đúng 1 giờ đêm
khói trắng làm cho ánh đèn càng mờ thêm
bên ngoài thành phố đã ngủ yên
ko còn 1 ánh điện
điếu thuốc, điệu nhạc, tâm sự tĩnh lặng đánh thức sự trầm tư
cây bút, văn thơ, hiện thực dòng chảy cuộc đời bao phiền phức
chán ngán tất cả tiền tài quyền lực muốn say
tất cả thế giới đang quay lẽ nào mình lại ko
đâu còn biết gì ngoài phải sống
ko còn mục đích ko có giấc mơ người ra đi thì đi đi
trăng lên đâu còn cô đơn, nhìn mà xem phòng ngập thơ
tự do như làn khói muôn hình muôn vẻ rồi lại về hư vô
1 phút trống rỗng bình yên rồi lại vô thân tứ cố
1 phút bất cần chút men rượu
1 hơi thuốc và lặng im

- - - - Về em- - - -

trong bao đêm mơ anh mong có em
ta tay trong tay bên nhau phút giây
và anh mong thời gian trôi nhanh
đến bên em yêu em đắm say

bao đêm cô đơn anh mong có em
ta tay trong tay bay theo ước mơ
1 tình yêu dành riêng cho em
đến bên em yêu em đắm say

ngoài trời vẫn mưa phòng tối vẫn chỉ mình sống một nửa
phía sau cánh cửa âm thầm lặng lẽ nghe nhạc chỉ mình juz chill
online nhiều khi mệt mỏi ko trả lời nhiều người lại bảo là kiêu nhưng xin lỗi
tình cảm từ 1 người con gái đó là những gì bây giờ ta thiếu
nhớ lại trước kia từng yêu 1 người con gái nhưng ko thể chiều
đòi hỏi quá nhiều sau 1 ngày mệt mỏi về nhà thấy bóng người yêu cữ ngỡ là vui
bất chợt 1 loạt câu hỏi nghi ngờ rằng ta ngoại tình chui lủi
* anh ở đâu, anh làm gì ?? *
Sorry anh đã nói có việc phải đi ( i said sorry yo )
này em hỏi gì hỏi lắm cứ như vậy rồi ngày qua ngày dần dần lại cảm thấy chán
chỉ cần 1 chút tự do ko phải 1 cuộc sống gò bó
đây đâu phải tình cảm mà hằng mong chờ có
thôi thì cứ chill , juz chill rồi đợi ông trời cho
em ơi em ơi
em đang làm gì đấy
đêm qua anh lại mơ thấy
đôi mình đc ở bên nhau
và anh lại nói với em rằng
hỡi người con gái anh thương
anh sẽ dắt tay em đi trên con đường ngập tràn mùi hương
đừng buồn em nhé
bên em sẽ có anh chở che
và anh lại hát cho em nghe
bài hát và nụ cười rất lạ và đôi mắt của em sao buồn quá
một tình yêu anh dành cho em như vạn vật cùng hòa lời ca
anh sẽ là lá còn em là hoa hah

cuccungcuabame
24-01-2008, 09:34 PM
In the day
In the night
Say it all
Say it right
You either got it
Or you don't
You either stand or you fall
When your will is broken
When it slips from your hand
When there's no time for joking
There's a hole in the plan

Oh you don't mean nothing at all to me
No you don't mean nothing at all to me
Do you got what it takes to set me free
Oh you could mean everything to me

I can't say that I'm not lost and at fault
I can't say that I don't love the light and the dark
I can't say that I don't know that I am alive
And all of what I feel I could show
You tonite you tonite

From my hands I could give you
Something that I made
From my mouth I could sing you another brick that I laid
From my body I could show you a place God knows
You should know the space is holy
Do you really want to go?

===> Dzời ơi.........cho con hõi........quên " nó " sao mà khó vậy.........chắc ông khi xưa cũng vậy phãi hôn...........:so_funny:

KT-Khói Thuốc
25-01-2008, 12:56 AM
nhảm quá man :kaka: , dzịt , mỹ , hàn , tàu phang lộn xộn là sao? :haha:

và hoàn cảnh của tôi....nghèo thiệt là khổ :khocnhe:

Daisuke Niwa
25-01-2008, 07:38 AM
hok phải là fan của anh nhưng vik đại vậy!:so_funny:
Hôm nay nhỏ lớp trưởng đãi lớp ăn kem,ngon wá xá:so_funny: Kiểm ra toán,sử,thứ hai lại kt văn,toán 1 tiết.Ôi,thầy cô lì xì nhiều wá:so_funny:

namlun_catinh
25-01-2008, 08:37 AM
em hem phải fan of anh nên hẽm bik nói j`.............. hihi` chỉ mún nói em rất dzui dzj` có 1 người anh như anh , mãi mãi happy anh zai nhá

*bé_yêu*_th
25-01-2008, 09:02 AM
Cho dù bạn biết rõ rằng..........có rất nhìu người ở bên ngoài trái tim ban.............duyên dáng hơn..............giàu có hơn..........ngừi bạn iu.........nhưng bạn vẫn quyết lòng iu ngừi đó không thay đổi..........
Iu...........là thế đó.............

cuccungcuabame
25-01-2008, 11:08 PM
@ KT : ờh..........khi nào đọc và hiễu được thì ông sẽ xoá comment đó đấy.........:rain:
@ Em gái : Ừh m...........anh rất hãnh diện khi có ngừi em gái là em đó.........cám ơn trời tạ ơn chúa mang em đến với anh...........mãi iu em gái anh............:huglove:
@ Đai : woa............ch1u mày có 1 cãm giác thật Yo-most nhễy...........:sr:

KT-Khói Thuốc
25-01-2008, 11:39 PM
tôi hok những hok xoá mà còn tặng thêm cho ông cái comment nữa :haha:

Daisuke Niwa
26-01-2008, 01:45 AM
@c2:Vâng,thật Yomost,nhưng hok thể nói Yeah được:so_funny:

cuccungcuabame
26-01-2008, 03:12 AM
Lời iu đó em trao tôi mang bao giối gian , mà đâu có hay biết vẫn cứ xem như thật lòng..............Rồi tháng năm tháng năm trôi qua dần , từng tiếng yêu đã mòn chĩ có tôi yêu trong cuộc tình gian dối này..............Và 1 ngày tôi nhìn em nắm tay và sánh bước bên ai , tim tôi nhói đau , thà em hãy nói ra hết đễ trái tim anh sẽ thôi không bùn phiền.............Còn gì nữa đâu những mong chờ vì đã lỡ trót yêu trong dại khờ , đễ nỗi đau không phai nhoà theo năm tháng.................Giờ thì còn gĩ nữa với tiếc nuối khi người đành ra đi chĩ còn lại trong đêm đêm những giọt nước mắt chia ly..............Oai dzời............Vì sao nỡ đành gian dối , về vui bên tình yêu mới người iu oi ! Em có biết em có hay tình tôi.............Tình đầu là thế dẫu có những lúc ta hẹn thề trăng sao , đễ rồio giờ đây mình anh ôm thương đau và những năm tháng hư hao............Đường xưa giờ này chẵng còn em nữa , mà ta vẫn còn mong nhớ , vì em đã.............Dối Gian Tình Đầu !...........Biết bao đêm anh đã ong chờ , đễ rời tiếng yêu xưa sao quá hững hờ.........Thôi ta chia tay đễ khõi vấn vương người hỡi...........
..........HaizZzZzZz...........:rain:

pe'_panda_iu
26-01-2008, 09:56 AM
vào cm choa anh nà :hihi:

NK.:.:.:.:.:.:.:.
hum lAy lỚp tỔ chỨc sƠ kẾt hỌc kỲ I
lÚc đẦu thỲ chẢ cóA rỲ
chỶ thÔng bÁo hẠnh kiỂm củA tỪng đứA trOg lỚp
zOi` Ak. hẠnh kiỂm tỐt mỚi vUi
thẬt nỜ hÔg ngỜ
..
zOi` mÀn kẾ tÍp
lIn hoAn
vÃi chưỞng
Ăn vỨi kA. uỐng
..
lỚp nhƯ cÁi bÃi rÁc
..
zOi` mẤy đứA phẢi Ở lẠi dỌn
mAy mỜ ko cóA mỲnh .. tuẦn nÀy ko bỊ ghY tÊn trOg sỔ đẦu bÀi
..

cuccungcuabame
26-01-2008, 09:49 PM
Đời này có mấy ai cho mình được 1 cơ hội sống.............Đời này có mấy ai là ko bao giờ gian dối ko ?..............Đời này có bao giờ hoàn hảo như mình đã từng trông mong ?.............Có lẽ Đời của mình !!! ko có thằng nào mà giống........:rain:.Ngày rồi qua ngày............vẫn sống trên mảnh đất này ! 1 mình ỡ trên cái nước phương Tây , tương lai thì mình vẫn chưa thấy cái gì gọi là sáng lạng và hok mục đích gì cã.............Có lẽ Cuộc đời mình như ánh nắng vướng mây , như chân bị vướng lầy..............Mình đã không còn cơ hội đễ mà học , mình đã chấp nhận đi làm , bon chen với đời , với ngưới để kiếm sống qua ngày.............vì đồng tiền với mình là quan trọng [ Rất là quan trọng..... ]....Tiền bạc trên đời này ko có ai là cho ko !!! có người nào dám đứng trước mặt mình mà nói ko cần ko ?????........:meo:..Tâm hồn thể xác bơ vơ nay đây mai đó vật vờ ................Ko bạn , ko gái , chung quanh ko có 1 ai !!!!................Thân phận thèn con trai lớn trong gia đình , mình chĩ có mỗi 1 điều là chỉ hướng đến tương lai..............Có ai biết đc tương lai sẽ ra sao ??? Mình ko coi mình là ngôi sao , hay là 1 người thông minh , hay là 1 vĩ nhân gi cã !!!..........Muốn có thành công mình phải bỏ ra công lao , ko súng , ko dao.........Mình chỉ chơi với Game , onl Y!H , lướt web.........ko chích , ko hít......1 tuần 7 ngày mình ko viết NK thì mình lại đi tìm nhạc............Vì với mình hiện tại đây Âm nhac là cuộc sống , linh hồn mình được hâm nóng , nhưng ko bị bỏng trong 1 không gian 4 mùa lạnh cóng...:rang:...[ Mình Là Con Trai & Với mình am nhạc Là Người Bạn Gái ]...Yeah..... !!!............Mình là người VIỆT NAM chính gốc , máu đỏ , da vàng !!!!..........Mình thì đến bao giờ mới bik được 1 thèn VIỆT NAM mới làm đc 1 tiếng vang , việc làm gì đó cho gia đình , người thân , bạn bè và ngừi con gái m2inh yêu nữa...:meo:.....Trong cộng đồng chung quanh chỉ có những thèn tóc vàng da trắng.............Tuy mình chĩ là 1 thằng Ốm yếu , nhỏ con , nhưng gan mì vẫn còn !!!!...............Châu Á như tao ko sợ thèn nào, mình chẵng cần chi mà lại nói láo , và mình cũng hok cần ba xạo....:so_funny:..Vì mình biết và nhận thức rằng mình là ai và mình biết mình cũng chẵng làm điều gì sai.............Mình sống ko hok bao giờ mà có 2 cái từ " sợ hãi " , Vì mình sống có tương lai , mình sẽ sống hướng đến ngày mai..................Để khi sau này mình chết thành huyền thoại ( Đỵt lozzz miẹ , đang tự sướng )....!!!.:so_funny:....Đời sống đây sống đó, để cái khó ló cái khôn , mình sống ko bao giờ cần lẫn trốn.................dù gặp khó khăn hay mưa gió !!!............Có việc làm ko ngồi 1 xó , chung quanh mình đầy co................Nhưng trong túi ko bao giờ có cỏ , cỏ ko phải là thứ mình cần.................Thử 1 bi , thử 1 lần, kết thúc 1 số phận..............Tao biết tụi mày thích weed , tụi mày thích rít , thèn nào cũng tinh vi.............Thèn nào cũng muốn là G , nhưng với tao là không khí.......huh............Mother F***k to life..:kaka:.Àh nói thêm cho tụi mày bik , tao là 1 người VN Và Spam là 1 người bạn gái....chúng mày nhớ đó...!!! Tao Lướt phiếm tay trái...........Tao click chuột tay phãi..........Và tao Spam đễ mọi ngưới bik tao là ai........đễ mọi ngừi nhớ tên tao mãi mãi..............Và có thễ 1 ngày nào đó chúng mày nhìn tivi và đọc tạp chí HHT , tên của tao...........

@ Panda : thế anh chúc mừng cho em có 1 học kỳ tốt đẹp nha...........:sr:

pe'_panda_iu
27-01-2008, 04:10 AM
c2: anh đeng bức xú chiện rỳ ak` :hihi:

MK.:.:.:.:.:.:.:.:.:.
sáng sớm mờ đã on zoi` :hihi:
chẳng qua nờ hum lay pa má nại i véng :sr:
chị gia sư hông dzạy :sr: p/s. úm zoi` chéc hông tứi được :rain:
thế nờ mỳnh lại lên net :dance:
nần này kiềm chế :hâh: chỷ on đúng 1tếng :hihi: zoi` ga xem tivi :hâh:
..
nO cOmmEnt :)

cute_lollipop_2301
27-01-2008, 01:37 PM
@2c: ấy oy, sao hum nay cute hoh thấy ấy viết nk nữa? Sr khi đọc cái thông báo nick c2 của ấy bị ban nhá. :rain: Dù gì thì ấy cũng kìm chế một xíu. Cố nhá. :huglove: Có gì thì ra yh xả thoải mái. Cần hem tớ cho mượn cái dustbin

Black & White
28-01-2008, 12:10 AM
hix a làm gì bay lun 2 nick dzị :rain: nick cc thì 1 tuần..... còn nick kia 1 tháng..... bi h hoh bik a xài nick nào lun.......uhm..... a dzẫn là a thui.... cách a post bài chĩ là..... noái chung e hoh có đễ ý..... chĩ mong a hạn chế..... hoh thui bị ban dzài dzài.... e sẽ cùng ghi nhựt kí dzới a hén....

hình như gần 2 tuần mới dzô lại đây..... mũi lần dzô chĩ bik vít nhựt kí..... dzùi đi ra.......hoh gì dzui hít.... hoh wen ai hít...... toàn mem mứ :meo:...... sao mí nay mìn ngũ nhìu woa'..... hix ngày nghĩ nhìu khi ngũ tới 1h..... dzã man woa'.... người cứ mịt mõi lùm sao á......1 ngài trui wa nhanh xiệt..... đi học rùi lại dzìa... rùi lùm hw.... koi film.... hoh thui chơi boom onl.... :rain:
hum kia đi học..... có thèng Vn kia học chung lớp..... tự nhin lại ngùi gần mìn.... hõi mìn gần nhà nó hã :so_funny: mìn noái đâu cóa..... cái nóa noái tên đường.... ax đúng òi....... thì ra ở gần mìn xiệt........ mùh mìn có hay bik gì đâu..... nó noái hay thấy a mình chỡ đi học.... nhìn wen wen..... thì ra là dzị..... :rain:.......
mới đây 3h trưa òi....tìn hìn nà đi lùm hw thui...... :(......nãn ghia... nhìu woa'......

tôi_lang_thang
28-01-2008, 02:08 AM
C2 : không ngờ như vậy à. Buồn quá , ATULA chơi thật sự quá đáng. Tôi muốn chửi bậy một câu quá. Tại sao lại cho mình cái quyền đó cơ chứ? Không hiểu con người này ngoài đời như thế nào nữa. Nhưng nghĩ cho cùng thì nói tục cũng không hay C2 à. Mình ngoài đời đâu có vậy. Tôi hiểu cảm giác sức ép cuộc sống đè nặng trên vai và ông chửi tục nơi này để cho nhẹ lòng , tôi hiểu tất cả. Hãy là chính mình ngoài đời đi C2. Ông đang bị treo nick , buồn quá. Tôi làm sao đọc được những gì ông viết đây? làm sao mà chia sẻ cũng như không còn cảm thấy cô đơn khi làm việc song đây? Tôi sẽ viết pass nick này nhé , chung ta dùng chung vậy. Dù cho ai biết và vào thì cũng kệ thôi. Tôi không biết nick yahoo của ông lên không thể gửi kín được. Mong ông mau tìm lại được niềm vui. Còn lếu nick này bị bắn hay bị ăn cắp cũng được. Người một nhà mà " Một con ngựa đau , cả tầu bỏ cỏ " Ông còn nhớ câu tôi viết chứ? Dù cho ai biết pass và đem nick này ra viết lung tung thì cũng kệ. Tôi chỉ tin ông không làm như thế , tôi không làm như thế bởi vì tôi tin ông C2 à. Ai làm cũng không quan trọng. Điều tôi mong muốn chỉ là tình bạn , là tình bạn trân thành từ tất cả. KHông ghen tị , không oán hận và cùng nhau bước vào tương lai thôi , Ông hiểu tôi nói chứ C2. Nhìn nè , Pass : " Motminh " nhớ nhé. Vậy là từ nay tôi không còn một mình lang thang nữa rồi. Có thể là ông , có thể là một người nào đó. Chỉ mong là đừng để không thể lang thang , không thể viết tiếp những dòng bỏ ngỏ đằng sau của cuộc đời tôi.

Timmy™
28-01-2008, 05:55 AM
c2 sao để ban những 2 nick thế :so_funny:.AI bảo dại thế , cứ ăn nói nhẹ nhàng mà mãnh liệt có phải hơn kô:so_funny:.Mà thui kô sao hết , rùi lại trở lại.Chúc c2 vui vẻ ^^

KT-Khói Thuốc
28-01-2008, 07:29 AM
@c2 : có thể nói, ông là một thằng bạn khốn nạn nhất...... mà tôi từng gặp :so_funny: , ông trù 1 phát, làm máy tôi hư cả buổi chiều :haha: , mong sao ông trời có mắt, cho nick của ông, bị banned lâu hơn 1 chút :haha:

kẻ say tình
29-01-2008, 04:27 AM
............Công nhận , từ ngày không có ông , chúng tôi chẵng có đề tài gì mà bàn , nói và bình cã..........Mong 10 ngày nó sẽ qua nhanh và gặp lại ông nhá............Có lẽ như mọi ngừi nói thật " 1 con ngựa đau , cã tàu bõ cõ ".............Tui mún gữi tới những ai ông đụng đến 1 câu chữi tục mạnh nhất...........nhưng hok phãi ỡ đây...........:so_funny:

KT-Khói Thuốc
29-01-2008, 05:52 AM
@c2 : ĐM, mang nick tôi đi văng tục bậy bạ là chết với tôi :haha:

THIÊN TỬ
29-01-2008, 09:43 PM
NGÀY HÔM NAY LẠI PHẢI Ở LẠI HỌC CHO ĐẾN 10 GIỜ MỚI ĐƯỢC VỀ NỮA RỒI....SAO MÀ TỦI THÂN THẾ NÀY CHÀI NHƯNG...KHÔNG ĐƯỢC, KHÔNG ĐƯỢC KHÓC HAY NHỎNG NHẺO MÀ HÃY CỐ GẮNG LÊN... CỐ GẮNG LÊN VÌ TƯƠNG LAI NGÀY MAI...CŨNG BỞI VÌ QUÁ CHĂM CHÚ VÀO VIỆC HỌC HÀNH MÀ TT ĐÃ PHẢI BỎ QUA NHƯNG CHUYỆN TÌNH CẢM NAM NỮ ĐỂ CHÚ TÂM HỌC.....TT ĐÃ KHÔNG ĐƯỢC BIẾT ĐẾN MÙI VỊ YÊU VÀ ĐƯỢC THƯƠNG NHƯ THẾ NÀO RỒI...ĐÔI KHI ĐI VỀ GIỮA ĐÊM...CẦU MONG CHO CÓ MỘT NGƯỜI NÀO ĐÓ ĐI BÊN CẠNH ĐỂ BỘN VIỆC CHĂM LO....NHƯNG BIẾT GÌ HƠN ĐƯỢC KHI MÌNH ĐÃ TỰ TẠO CHO MÌNH MỘT CUỘC SỐNG ĐẦY NGHỊ LỰC ĐỂ VƯỢT QUA MỌI THỬ THÁCH?...KHÔNG NHỚ HÔM NÀO NỮA CÓ MỘT NGƯỜI:D KHÔNG BIẾT AI HA??? KHÔNG BIẾT VÔ TÌNH HAY CỐ Ý ĐÃ NHẮN NHỦ MÌNH PHẢI CẨN THẬN KHI ĐI HỌC VỀ ĐÊM...MÌNH ĐÃ PHÌ CƯỜI BẢO RẰNG TƯỚNG NGƯỜI NHƯ MÌNH THÌ KHÔNG AI ĐÁNH LẠI ĐƯỢC NHƯNG NÓI CHỨ CŨNG SỢ VÀ NHÁT LẮM ĐẤY HAAAAAA....NGƯỜI ĐÓ CHỈ LÀ MỘT NGƯỜI BẠN ONLINE VÀ CÂU NÓI ĐÓ CHỈ LÀ THOÁNG QUA NHƯNG BIẾT ĐÂU TRONG LÒNG CỦA MỘT NGƯỜI ĐANG RẤT VUI MỪNG KHI ĐƯỢC NGHE CÂU NHẮN NHỦ ẤY NHỞ? TỪ TRƯỚC ĐẾN GIỜ KHÔNG CÓ AI NHẮN NHỦ VỚI MÌNH NHƯ THẾ BAO GIỜ CÓ PHẢI HỌ LUÔN NGHĨ MÌNH ĐỦ CỨNG RẮN VÀ ĐỦ NGHỊ LỰC NÊN KHÔNG HỀ NGHĨ ĐẾN MÌNH CHỈ CẦN MỘT SỰ QUAN TÂM....:haha:

kẻ say tình
30-01-2008, 12:36 AM
..........Hôm nay là 1 ngày thật bùn............công việc thì chẵng ra làm sao , nhà cữa thì bộn bề với những nỗi lo như hắng ngày...........Lời nói , lới kêu than hok bik ai có nghe va thấu hiễu cho , mỗi lần cứ như vậy , tôi lại tìm và nhờ cậy đến cafe và thuốc lá.........ngày rồi lại qua ngày , nó như là 1 thói quen vậy............Oai dzời........cuộc đời tôi...........:rain:

Thằng_giang_hồ
30-01-2008, 01:00 AM
:kaka: oan thị mầu ---> đồ con gái :so_funny: điên tình :so_funny:

pe'_panda_iu
02-02-2008, 06:56 AM
em kéo pic của anh lên nà :)

NK.:.:.:.:.:.:.:.:.
lạnh quá cơ :rain:
ngồi 1 mỳnh mà lòng thấy lạnh :rain:
hôm nay lúc chờ xe :rain:
tớ thấy ấy :rain: nhưng tớ ko mún nhìn.. tớ cố bơ :rain:
hông mún thấy mặt ấy :D:D
tớ bik týnh của ấy :D
ấy hông phải như thế :D:D:D
tớ bik :D
nhưng tớ ko thik týnh của ấy.. :meo:
..

cuccungcuabame
04-02-2008, 09:41 PM
...............người ta nói sống trong 1 đời sống phãi cần 1 tấm lòng , đễ làm gì các bạn bik không ?...........Đễ gió cuốn đi , để mưa trôi đi...........ai đó trong chúng ta cần có 1 tấm lòng , 1 tấm lòng nhân hậu thật sự...........:rain:.........bạn tơi nước mắt khi những lúc hứng kiến những hoàn cãnh bất hạnh , tôi nhoi nhói trong tim lúc chứng kiến nhưng tai nạn thương tâm..........:rain:.......và rồi chúng ta luôn luôn ghi nhớ những lời dạy của thầy cô : " Ỡ hiền thì sẽ gặp lành nghe con "...........Cố gắng đem lại những niềm vui , những hạnh phúc cho mọi người và những cộng đồng xung quanh mình..........:om:........Rồi đêm về ta nằm hân hoan , 1 sự hân hoan thầm kín trong tâm hồn , hân hoan vì đã và đang làm 1 việc tốt..........nhưng đó là giai đoạn đầu đời , càng bước sâu vào cuộc sống tôi càng thấy lung lay ý nguyện " người tốt việc tốt " hôm nào còn nhang nhãn trong tôi........:meo:.......Sự giã tạo , phãn bội , sụp đỗ cứ lấn lướt ngày qua ngày , đập tan và ném vỡ cụm từ " ỡ hiền gặp lành " trong tôi.........:khocnhe:..........Tôi không tin rằng có 1 vết sâu , quã thật tôi không tin điều đó và phãn ứng theo 1 bãn năng của 1 đứa trẽ người non dạ và yếu tinh thần.........:rain:......Tôi xù lông phãn ứng gay gắt với tất cả mọi người và sự việc quanh tôi , đôi mắt giờ đây của tôi chĩ thấy sự ám hại và mĩa mai.........Tôi dè chừng và hơn thua với mọi việc , 1 võ bọc cứng cáp cả đời , nhưng bên trong chắc gì không phãi là 1 sự yếu đuối.........:rain:.........Thêm tuỗi đời tôi đọc thêm sách , được thêm nhiều lời dạy dỗ , tôi lờ mờ nhận ra rằng hình như ranh giới giữa đúng và sai, trắng và đen là quá hư ão..........:rain:........những gì tôi làm trong quá khứ chưa chắc là tốt cho những người xung quanh , những gì mà tôi nhận được chưa hẵn là xấu..........Tôi thật sự rơi nước mắt vì thương xót cho cái nhận thức của mình , 1 nhận thức bị suy dinh dưỡng trầm trọng , 1 nhận thức bị căn bệnh tiêu cực ngặt nghèo làm chậm p[hát triễn.........:rain:........tôi là 1 người vốn rất ít nghe nhạc thời xưa và sến , là 1 kẽ hậu bối , tôi chĩ biết và ngưỡng mộ cố nhạc sĩ TCS qua những trang sách , báo , đài , viết và nói về ông , qua những giai thoại của người trong cuộc về những người đã khuất............nhưng tôi đặc biệt tôi thik ca khúc ".............." tôi nghe đễ an ũi lòng mình , hãy sống cho thật người , sống như ngày mai ta và họ như không còn nữa..........:rain:.........Giữ được sự nhân cách trong cuộc sống thực tế không hề dễ dàng , khi cao hứng tôi ghi đây những dòng viết những hàng chữ đầy tính nhân văn , nhưng bik đâunto6i lại đấu tranh và dùng những lời thô tục như những tháng ngày trước đây..........:meo:.........Tôi mừng vì mình đang sống trong thời đại số hoá , có thể mua 1 chiếc máy nghe nhạc nho nhõ , lưu vào những bài hát mà tôi thích , và rồi sau đó khi cần tôi sẽ hòa mình vào những lời ca da diết , những khúc hạt sôi động , hãy yêu ngày tới dù quá mệt với 1 kiếp người...........Còn cuộc đời ta cứ vui , hãy vui dù gió cuốn đi tất cã............hạy vui dù mưa trôi đi tất cã........! :vui:

-:-ChipChip-:-
05-02-2008, 05:15 AM
Tớ nà fan c2 :so_funny: cho tớ xin chữ ký....ký xong rắc ít bột mì lên đấy rồi đổ cả lọ mắm tôm vào ná :sr:...tiếp lấy cơm úp cả vào đấy....tớ sẽ để lên bàn thờ c2 tỏ lòng hâm mộ biết ơn người đã đi vào dĩ vãng :sr:

THIÊN TỬ
06-02-2008, 05:22 PM
:rain:NGÀY HÔM QUA ÔI SAO BUỒN QUÁ:haha: BIẾT NÓI GÌ ĐÂY NHỈ? BIẾT LO CHO AI NHỈ? UHM THÌ TỚ BÂY GIỜ ĐANG SUY NGHĨ MONG LUNG CŨNG CHẲNG BIẾT MÌNH NGHỈ GÌ NHƯNGMA2 KHI BIẾT NGƯỜI ẤY BUỒN THÌ MÌNH CŨNG BUỒN THEO. NGÀY HÔM QUA NGƯỜI ẤY ĐÃ BỨC XÚC QUĂN TỤC KHI NÓI CHUYỆN UHM...NHƯNG MÌNH CŨNG PHẢI HIỂU CHO NGƯỜI ẤY VÌ CUỘC ĐỜI NGƯỜI ẤY ĐÃ KHÔNG ĐƯỢC HẠNH PHÚC NHƯ MÌNH, NGƯỜI ẤY ĐÃ PHẢI CHỊU BAO NHIÊU ÁP LỰC,. MÌNH BIẾT THẾ NÊN CHỈ BIẾT AN ỦI NGƯỜI ẤY THÔI CHỨ KHÔNG BIẾT LÀM GÌ HƠN. ẤY ỚI ỜI ƠI MÌNH VẪN TIN RẰNG Ở ĐỜI LÀM TỐT SẼ ĐƯỢC TỐT ĐẤY TUY RẰNG ẤY ĐÃ ĐÁNH MẤT ĐI CÁI NIỀM TIN ẤY THÌ VẪN PHẢI HIỂU VÀ NHỚ RẰNG ĐỪNG BAO GIỜ ĐÁNH MẤT NIỀM TIN CỦA CHÍNH MÌNH VÀ HI VỌNG CHO CHÍNH MÌNH. VIỆC TỐT CỦA ẤY LÀM SẼ ĐƯỢC MỌI NGƯỜI XUNG QUANH CẢM NHẬN RA MÀ NHƯNG NẾU HỌ CỐ CHẤP KHÔNG MUỐN NHẬN RA THÌ Ở ĐÂU ĐÓ CŨNG SẼ CÒN CÓ MỘT NGƯỜI NHẬN RA ẤY Ạ. NGÀY HÔM QUA CHẮC ẤY QUYỆN MÌNH TRONG KHÓI THUỐC VÀ MEN RƯỢU ĐÚNG KHÔNG? ẤY ĐỪNG NHƯ THẾ, BUÔNG XUÔI CẢ CON NGƯỜI LẪN THỂ XÁC VÀO ĐÓ VẪN KHÔNG THỂ LÀM THAY ĐỔI ĐIỀU GÌ ĐÂU ẤY. ẤY CẦN PHẢI CỐ GẮNG ĐỨNG LÊN, VỮNG VÀNG CHO HỌ THẤY, ĐỪNG ĐỂ HỌ NGHĨ RẰNG KHÔNG CÓ HỌ THÌ MÌNH SẼ KHÔNG XONG, MÀ HÃY CHỨNG MÌNH CHO HỌ BIẾT RẰNG, KHÔNG CÓ HỌ THÌ MÌNH VẪN LÀ MÌNH, VẪN NGAN NHIÊN ĐỨNG VỮNG, ĐẦU ĐỘI TRỜI CHÂN ĐẠP ĐẤT ẤY À. UHM TỚ CHỈ BIẾT NÓI BAO LỜI CHO ẤY NGHE THÔI.

NGÀY HÔM QUA MỆT QUÁ, HỌC VỀ ĐÊM THẤY NHỪ CẢ CON NGƯỜI:haha: GẦN ĐẾN 10:30 MỚI VỀ NHÀ, TẠI PHẢI Ở LẠI VẼ BIỂU ĐỒ ĐỂ NỘP. CÁI BIỂU ĐỒ QUÁI ÁC LÀM TỚ MẤT MẤY TIẾNG ĐỒNG HỒ MỚI VẺ XONG, VỪA VẼ VỪA LÊN MEEBO VỚI GHÊ CHỨ HAAAA LÊN THÌ GẶP MẤY ĐỨA EM GÁI CHÚC TẾT, RỒI THÌ GẶP T CŨNG CHÚC TẾT NHƯNG ĐƯỢC CÁI LÀ MIỄN LÌ XÌ VÌ Ở XA KHÔNG THỂ TỚI:haha: T CÒN NÓI LÀ NHÀ SẼ MỞ QUÁN BAR VÀ KARAOKAY NỮA NGHE MÀ MẮT THÈM VÌ MÌNH CÓ DÒNG MÁU THÍCH ÂM NHẠC:haha: VÀ RỒI GẶP MỘT NGƯỜI:blushing: NGƯỜI ẤY LUÔN NHẮC NHỞ MÌNH PHẢI LÁI XE CẨN THẬN. ĐỪNG LÁI NHANH QUÁ COI CHỪNG TAI NẠN, RỒI THÌ VỀ NHÀ NHỚ ĂN GÌ CHÚT RỒI MỚI ĐI NGỦ:haha: UHM THÌ NGƯỜI NÓI SAO THÌ TỚ NGHE VẬY NHƯNG TIẾC LÀ KHÔNG BUỒN ĂN NÊN VỀ NHÀ TẮM XONG LÀ NHẢY ĐI NGỦ, MỆT QUÁ RỒI MÀ:haha: VÀ CUỐI CÙNG LÀ ĐƯỢC THIẾP ĐI TRONG MỘT GIẤC MỘNG ĐỂ MAI VỀ LẠI TRƯỜNG CÒN ĐƯỢC XÌ PAM:haha:

cuccungcuabame
07-02-2008, 12:00 AM
Em có bik không em ? Cuộc tình anh trao cho em không như bao người khác , mà sao em nỡ làm tan nát , còn bây giờ cuộc tình đó quá chua chát.......;rain:......Đó có phãi là sự lừa gạt , đó chĩ là sự dối lừa mà em đã đẫy đưa , cùng bik bao lời hứa mà em đã trao anh thật là quá mõng manh , trong đêm đông giá lạnh cùng không gian hiu quạnh............em như ngọn lữa thắp sáng tim anh , chĩ mong chúng mình có 1 cuộc tình an lành.......:huglove:........nhưng tại sao.........nhưng tại sao..........Cuộc tình em trao anh thật là đắt và anh đã phãi trã rất nhiều nước mắt , 1 cuộc tình lạnh ngắt và..........Đứt mẹ theo từng ngày.........:rain:.....khi anh đã đi , em đi theo làm gì , em hứ điều chi , em nói những gì , vì nếu em không thễ đợi thì hãy nói với anh " em không thễ đợi...........đễ rồi anh ra đi , em lại nói câu chia ly , 1 mình anh phương xa , không có ai bên cạnh , như lá khô trên cành , trong 1 khuôn viên hiu quạnh..........:rain:.........Và giờ đây anh ngồi khóc 1 mình , nghĩ đến chiện tình mình đã tan , dù anh bik trước và đoán được , em có người mới , em có tình mới...............nhưng anh vẫn không tin điều đó là có thật , mắt anh mờ và không thễ ngờ , em lại quá hững hờ nói lời cay đắng và anh đã chết lặng , anh quá đắng cay khi em đá nói lời chia tay..........:rain:.........vì em quá đỗi thay , vì em đã quá vật chất phù du , vì em đã mù quáng với thứ xa hoa , tại sao em lại như vậy ? Lệ cứ tuông và mọi chiện đã quá muộn , vì em đã quá đỗi thay , nên tình chúng mình đã...........Đứt mẹ theo từng ngày..........:khocnhe:............Và giờ đây 1 cuộc tình đã chết , chúng mình đã chia tay có lẽ cũng là cách hay , em đã biến tâm hồn anh trỡ nên giá lạnh , còn đâu những ngày anh và em hôn nhau , như những lúc đầu gặp gỡ...........và giờ đây đã lỡ , 1 cuộc tình dang dỡ , anh đã hằng ước mơ trong giấc ngũ , chĩ được mong thấy em là đũ anh không cần vật chất phù du , nhưng mãi là giấc mơ.........:rain:........Hạnh phúc nhõ dần thoát khõi tầm tay , đứt mẹ theo từng ngày , và thời gian trôi mau , mọi thứ đều đã hết , và tất cã sẽ đến hồi kết............Rồi em sẽ chết trong con tim anh......Haizzzz........:rain:........!

pe'_panda_iu
07-02-2008, 05:01 AM
NK.:.:.:.:.:.:.:.:.
hÔm nAy nỜ mÙng 1 tẾt
sẮp đY lÊn nhÀ bÁc chÚc tẾt zOi`
nhÀ bÁc ý rỘng lẮm
thA hỒ mÀ phÁ
thIk nhẤt cÁi phẦn nhẬn tiỀn lÌ xÌ
đứA nÀo mÀ chẢ thik
..
busY

cuccungcuabame
07-02-2008, 09:09 PM
:vui:.....c2 xin chúc mừng năm mới..........chúc cậu năm mới dồi dào sức khoẻ.........:vui:.......học giõi , thành tài thành đạt , thi đâu đậu đó..........:vui:.......nếu có đi làm thì tiền vào như nước , tiền ra như bị khoá nước vậy..........những cái rũi cái xuôi năm ngáoi đều trôi qua.......:vui:.........đón 1 năm mới đầy niềm vui , tiếng cười và thành công mỹ mãng nhé.........:vui:.........Gia đình cậu cũng sẽ em ấm , hạnh phúc và ấm no.........:vui:.........Cám ơn cậu đã đến và kết bạn với c2 nha........I love All......:huglove:

THIÊN TỬ
07-02-2008, 10:09 PM
HÔM NAY LÀ MỘT NGÀY CHÁN, MỘT NGÀY NÃN, NÓI CHUYỆN CŨNG NHƯ KHÔNG NÓI. CUỐI CÙNG NGỒI IM LẶNG CHƠI:haha:NÓI CHUYỆN KHÔNG CHỊU HIỂU............ARGGG:rain::chayle::haha:

cuccungcuabame
08-02-2008, 02:06 AM
http://www.youtube.com/v/d8T3RFb58hg&rel=1

TT : nhìu khi im lặng cũng là cách hay..........:rain:

cute_lollipop_2301
08-02-2008, 08:38 AM
:rain: hum nay mùng hai tết rồi. Mà sao vẫn hoh thấy không khí tết đâu cả. Chắc tại ở nhà miết. Toàn ngủ rồi lại coi fim, online. Rồi luẩn quẩn dưới bếp giúp mm. Lo cho pp ăn. Omg. Sao chán thế hoh biết. Ra đường thì nhộn nhịp vui vẻ thật đấy nhưng lạnh cóng người. Đi một mình nữa, thành ra nản chả mún đi đâu.

Dép Xỏ Ngón
08-02-2008, 10:33 AM
năm nai kũng như năm ngoái, năm ngoái kũng như năm kia, năm kia kũng như năm nọ = tết = chết..............:sleepwell::sleepwell: :rain:

ux: :huglove::huglove::huglove: :huglove:

cuccungcuabame
09-02-2008, 03:42 AM
Hey baby, when we are together, doing things that we love.
Every time you're near I feel like I'm in heaven, feeling high
I don't want to let go, girl.
I just need you to know girl.

I don't wanna run away, baby you're the one I need tonight,
No promises.
Baby, now I need to hold you tight, I just wanna die in your arms

Here tonight

Hey baby, when we are together, doing things that we love.
Everytime you're near I feel like I'm in heaven, feeling high
I don't want to let go, girl.
I just need you you to know girl.

No promises.

I don't want to run away, I want to stay forever, thru Time and Time..
No promises

I don't wanna run away, I don't wanna be alone
No Promises
Baby, now I need to hold you tight, now and forever my love

No promises

No promises.

No promises.
Here tonight

Bx : Hãy ỡ với anh đêm nay , khi ba má anh ngũ say........chúng ta sẽ cùng nhau " bay " suốt đêm..........làm trái đất ngừng quay.........đễ ngắm chúng ình cuồng say.........em nhá.........:dance:.........:3nhay:...........:vu i:...........:huglove:

Dép Xỏ Ngón
09-02-2008, 12:20 PM
ấy nói kái rì á >.<
:oh:

THIÊN TỬ
09-02-2008, 04:55 PM
TỪ NAY IM LẶNG LÀ VÀNG......

HÃY CỨ XEM NHƯ NGƯỜI XA LẠ
TA GẶP NHAU TRONG HOÀNG CẢNH NGHIỆT NGÃ
SẼ KHÔNG BAO GIỜ CÓ CHUNG MỘT ĐIỂM
HÃY ĐỂ CHO CHÍNH MÌNH TỰ NẮM LẤY
CẢ BẦU TRỜI HI VỌNG VÀ TƯƠNG LAI
TA ĐÃ SAI, UHM TA ĐÃ SAI RỒI
CỨ NGHĨ RẰNG MỌI VIỆC SẼ NHƯ MÌNH TƯỞNG
NHƯNG BÂY GIỜ MỌI THỨ ĐÃ THÀNH TƯƠNG
ĐÃ KHÔNG CÒN TRONG TRÍ TƯỞNG TƯỢNG
THÌ XIN LÀM NGƯỜI CỦA HAI PHƯƠNG:haha:

cuccungcuabame
11-02-2008, 01:34 AM
Homie Homie
Có mày cuộc đời tao quên đi sầu bi
Mỗi khi bước đi
Mày bên tao không chia ly
Thế nên !!
Tao cần mày Homie
Cần trái tim này vì
Cuộc đời tao bước đi
Nó không êm đềm như tao nghĩ
Nhưng tại sao vì
còn mày nữa Homie !!
bao ưu tư đến rồi đi
có mày bên tao homie
cùng nghĩ suy
cùng chia sẽ an ủi
mổi khi tao buồn tủi
dẫu có rủi
1 ngày nào đó tao có buôn xuôi
thì nơi chín suối
mong mày được vui
để con tim tao được ăn ủi
cho nhưng thời gian vui
tao và mày cùng nhau đó thui
Mày nhờ không homie !!
Bào ưu tư nào quên đi !!

Mày ơi !!
Sanh ra bị bõ rơi
cuộc sống tao không thanh thơi
mái nhà không chỉ là 1 nơi
nên tao buôn lơi
nhưng duyên mệnh ông trời
cho tao 1 đởi
là mày homie đó thôi
Mày đến bên tao
Xóa tan bao phiền não
khi cuộc đời tao 4 phương trời gian lao
Nhưng gì nào
Có mày tao không sao
Mỗi khi tao cần - mày luôn ở bên cạnh
Để bao nhiêu lần - tao không còn thấy lạnh
Vì cuộc đời tao hiu quạnh
bên người bạn đã từng bước sóng sánh
sát cánh bên tao
ôi thế là bao giao lao
có mày thì còn là gì nào !!

trên từng bước đường đời này
dù không có gì ở trong tay
khi cuộc sống ngày càng đổi thay
tao vẫn ngồi nơi đây
vẫn hát cho thật hay
dù thiên hạ xem tao ra gì
tao đâu cần so bì
hát là niềm đam mê
cảm xúc tái tê
với ca hát tao có tất cả
có homie đó mà
mày không xem thường tao là
1 thằng không nhà
1 thằng không có gì cả
1 thằng xấu xa như tao
lại có được homie mày sao
luôn sát cánh bên tao
dù ngày mai có ra sao
thật lòng tao mong sao
một ngày nào
mày cùng tao bay lên thật cao
để quê hương việt nam chúng tao
đề tình cảm Nam - Bắc thanh tao
để Đất Việt hòa bình sẽ soi sáng như vì sao nào !!

06.30.09
11-02-2008, 04:59 AM
tết dzui dzẻ nha anh c2 :huglove: => chúc hơi bị muộn :sr:
kái phía trên là bài hát hay bài thơ dzạ :Baby: :so_funny:

nh0ck0n_t2nls1
11-02-2008, 12:15 PM
đọc NK của a c2 có lúc cười lên cười xuống ........ có lúc lại lặng người ....đi trong những cảm xúc của a
tuy e là lính mới với lại chẳng bít gì nhìu về a ( nếu hok mún nói là mù tịt ) nhưng hơi bị nể a vì a dám sống và dám nghĩ......a có thể nhìn nhận thực tại bằng 1 con mắt hok hề bi wan ( điều mà e hok thể làm được )........
hơi bị khâm phục pác ó !! ^^

cuccungcuabame
15-02-2008, 01:46 AM
KHÔNG NÓI NÊN LỜI

Nếu tình yêu của ta là chuyện thần tiên
Thì anh sẽ là hoàng tử đến giải cứu em
Trên một chiếc thuyền, chúng ta cùng nhau
Đi tới hòn đảo nơi em sẽ nói đồng ý bên anh trọn đời
Và nếu chúng ta có con, chắc chắn chúng sẽ giống em
Còn gì tuyệt hơn khi điều đó trở thành sự thật
Em không biết rằng em đặc biệt đến thế nào đâu
Em khiến anh không nói nên lời
Em đại diện cho mọi điều tốt đẹp đến với anh trong đời
Em khiến anh không nói nên lời
Anh không thể tin được em là của anh
Em bước ra từ trong những giấc mộng của chính anh
Với vẻ đẹp tuyệt trần khiến anh
Không nói nên lời
Nếu tình yêu của ta là một quyển sách
Ắt hẳn anh sẽ gặp em ngay đầu trang sách
Anh sẽ dành trọn chương cuối cùng
Để nói lên lòng biết ơn cuộc sống
Đã cho đôi ta bên nhau
Và nếu chúng ta có con, chắc chắn chúng có đôi mắt giống em
Anh sẽ cùng em vượt biển cạn
Em không biết rằng em đặc biệt đến thế nào đâu
Chúa đã gửi em đến bên anh để thay đổi con người anh
Em tựa như một thiên thần
Em mang đến cho anh sức mạnh còn hơn cả tình yêu
Hãy tin anh đi
Em rất đặc biệt
Anh chỉ hy vọng một ngày nào có thể đền đáp được em
Những gì anh có thể làm
Là cố gắng yêu em nhiều hơn mỗi ngày

@ Sún : anh cám ơn em nhìu........chúc và mong em cũng như vậy nhé...........:huglove:
@ Nhoc kon : cám ơn những gì cậu nghĩ về mình nhá..nhưng mình hok được như vậy đâu.........:lol:

^Nhóc_Buồn^
15-02-2008, 04:59 AM
.......bàI thƠ đỈnh qUá c2 Oai :huglove:.........vAleNtInE vuI vẺ nhÉ :D......

cuccungcuabame
18-02-2008, 07:19 AM
đêm ! đôi chân cô đơn vây quanh
đêm ! đôi tay nhỏ nhoi sao lạnh
tôi len lỏi bươc trong con ngõ vắng đi tim quá khứ 1 thời
dòng đời xô tôi trôi buông lơi
làm j` khi time đang trôi ?
mạc dù giọt mưa tuôn rơi trong đêm tối tăm lặng thầm tôi cố tìm mình trong mưa
đêm ! xào xạc tiếng người đi đường
đêm ! tiếng mưa nay rơi ko hồn ko gió ko trăng ko chút cảm xúc bóng tối bao khắp phố phường
đêm ! 1 ánh đèn pin tôi soi vào gương tôi soi lên giường tôi soi xuóng đường tôi ko thấy cái j` hết
căn phòng tran ngập trong khói thuốc lá
hư ko , tôi nhìn thấy 1 cụ già đang mải quét đi chiếc lá khô
quét đi rồi lá lại rơi cũng như muốn quên nhưg rồi lại thôi
cảm xúc ko bik nó từ đâu tới len lỏi theo gió ùa vào căn phòng tối
con nghiện đang tính từng ngày tưng giờ tép kia cũng là tép cuối
no hít 1 hơi
lát sau , thân xác nó ngã gục ở ngay go dường
hum sau người qua nguoi` lại. cũng ko ai thèm để í
tiếng con chim mẹ tìm môi nuôi con ko may bỏ xác vào tay bọn săn đêm
chiêm bao nó dánh thức tôi ra khỏi cơn say đối diẹn với 1 hưu~ hình ko tên
tiếng ng` quét rác giữa canh khi nhà thơ vang lên tiếng chuông báo hiêu con sớ 12 đông hồ quả lak can phòng 1 nỗi sợ hãi
tôi bất chơt nghe thấy 1 hồi chuông điện thọa vang lên rồi tắt rồi vang rồi tắt cứ thê thật tê tái
đôi tay dôi chan co lại dôi mắt dù muốn cũng ko thê mơ
tiếng jo luôn qua khe của bất chọt của phogf khẽ đung dưa
1 chút anh den cầu thang hắt vào để tôi nhìn rõ những hạt mưa
đong dua cành cây lâu năm thân già nhưng lá vẫn tuơi sức sống
vẫn cón 1 cơ hôi .....
đêm ! tôi muố n thoat ra khỏi bóng tối
đêm ! tôi muố n thoat ra khỏi bóng tối
nhưng sao ảo giác xung quanh của tôi cam thấy bàn tay ai đó như đang trói chặt chính tôi
căn phòng số 48
cánh của tự dưng hé mở chân di dạo bước trên phố láng
anh dèn mịt mờ con dương dêm tối chỉ còn vài ánh dèn sáng
xa xa tiếng nguoi` phụ nữ làm công đi quét rác
mưa lạnh , tôi vẫn đi lag thang mạc cho cơn mưa càng lúc càng nặng hát
đói , tê , đôi chan lê lết qua nhưng vunG~ nước rồi nhẹ nhặt chiếc lá bàng
nhẹ nhang gạt đi chú sâu non
nhìn về cây cao đêm nay mơ ảo trời mưa ko có sao
tim muốn ngung đập chân muốn ngùng đi nhưng mà í nghĩ ko cho phép
đối với 1 thằng nghiện chỉ cần 1 tép là đủ
là ngủ .. nhưng mà cuộc sống đâu phải chỉ dơn giản như thế
đôi lúc minh muôn ngừng lại cám dỗ dam mê nhưng mà lại ko thê
thuốc đên cú hút liều đến cứ phê khó khống chế
u mê cứ đên vật chất cứ đi nhưng mà đâu muốn thế
cơ hội nó đâu có thể đên dễ dàng
nhiều lúc hoang mang cơn mộng du
nhiều lúc cảm xuc nôi buồn người thân bạn bè lại hiện về đôg đủ
mây den che kin để rồi sáng mai góc phô bao phủ toan` 1 màu trăng của sương mù
những gã thợ săn thì đang hả hê với chú trym kia bữa an sáng
những nguoi` làm công quét rác vẫn chưa xong viẹc làm
gã nghiệ đã gục tiếc thay cho 1 số phận quá nhợt nhạt
đã quá 6h sáng
phố láng đông người qua lại trẻ con đi học ng` lớn đi làm
ánh sang chui qua làn mây xa
khiến tôi thưc tjnh khai sang dc bao nhiêu đièu mới lạ
tôi đã trơ? về với chính ban thân

@ Nhoc Bùn : Bik ngừi ta hok có ngừi iu mà chúc thế àh......Shock thì cũng đừng tới nóc vậy chớ.......:khocnhe:..........Mún xin lỗi thì bay qua bên cạnh c2 liền ih.........cl nn khôn thế..........:so_funny:

Nụ Hôn Thần Chết
18-02-2008, 06:39 PM
dạo này sao anh c2 nhiều tâm sự vậy :om: cố lên nha anh .... mai mốt em wa vik chung :sr:

^Nhóc_Buồn^
19-02-2008, 02:35 AM
c2: vÍt bàI nhƯ vầY mÀ kêU heM cÓ nGừI Iu aH :meo:...dạO nàY Ít gặp c2 trêN yahoo zI. hUm nàO lÊn Pm traNg nhÉ :huglove:

**nu*pu*ga*ty**
19-02-2008, 03:14 AM
:rain:............hok bun........... hok zui...............chĩ thấy chán chán............tự dưng sáng dậy (:hihi: thật ra nờ wa trưa ) bị ho............mệt kinh.........mùa nài dzĩ ốm thật.............dzậy thấy trống vắng wo..........hok hĩu sao thấy nhớ nhớ 1 ngừi........bik nờ sẽ hok bao h gặp được.............nhưng thấy nhớ..........:hihi:...........thật ra nờ cũng hung bik ngừi đó nờ ai........ơ miềng bị đin zui` .

cuccungcuabame
21-02-2008, 07:33 PM
Về nơi đâu hỡi em
Về cho ta có đôi
Còn gì nữa để quay về
Dù là trong phút giây
Tình đôi ta chỉ thế thôi
Một mình anh ngồi giữa đêm
Lòng cô đơn lạnh lẽo
Trong tâm hồn này không có em :rain:

Đừng giận em nhé anh
Giận đâu có nghĩa chi
Lòng em đau cũng như anh
Làm sao vui với ai
Chờ ngày quay về lối xưa cùng anh
Cho mình chút vui
Giờ được bên rồi
Thế sao anh lại chua xót với em :rain:

Không chỉ có thương, không chỉ có yêu
Mà phải khổ đau cho đến thế sao
Không chỉ có thương, không chỉ có yêu
Mà phải vấn vương (đôi ta) cho đến thế sao
Thôi chớ nói thêm, xin hãy cứ xem
Dĩ vãng ấy trôi qua trong đời
Người yêu hỡi dẫu đã xa rồi
Em vẫn tin rằng ta sẽ có nhau trong đời :rain:

Nói chi người ơi anh đã quên bao cuộc vui
Tình yêu đắm say ngày đêm
Nhưng đớn đau khi anh hay trong đời
Đã bao lần anh mơ dáng em quay về đây
Trong nỗi nhớ mong triền miên
Nhưng hỡi em đã vui với ai rồi:rain:

Phút giây đổi thay em đã quên đi tình anh
Nhưng xin hãy tin lòng em
Luôn nhớ anh mong anh luôn yên bình
Chỉ mong gặp anh ta nối duyên xưa thành đôi
Nhưng anh mãi quay mặt đi
Anh đắng cay cho tim đôi mình chẳng nói lên lòng nhau:rain:

Giờ người xưa đã quay về
Làm cho anh đớn đau
Giờ người xưa cũng quay về
Làm tim anh nát tan
Cần nơi anh một trái tim vì yêu xin người thứ tha
Về bên nhau đừng cách xa cho lòng chỉ thêm đớn đau:rain:

@ ghét anh : em là ai....ai là em........:rain:
@ Nhóc Bùn : Mong là sẽ được gặp lại tr sớm nhất nhé........:huglove:
@ Nu : gió độc nào đưa em vào đây vậy........:so_funny:

cuccungcuabame
22-02-2008, 07:04 AM
NgÀy XƯa MẸ TôI KỂ :
CÓ MỘt LoÀi Chim MÀ Khi LỚn LÊn , muỐn Bay ĐƯỢc ThÌ PhẢi Ăn ThỊt Chim MẸ.vÀ TẤt NhiÊn,chim MẸ LuÔn Mong MỘt NgÀy NÀo ĐÓ Chim Con CÓ ThỂ TỰ MÌnh CẤt CÁnh Bay Cao........:bay:.......vÌ ThẾ Chim MẸ ĐÃ Ko Do DỰ TÌnh NguyỆn ĐỂ Chim Con Ăn ThỊt MÌnh........... ĐÓ LÀ CÂu ChuyỆn VỀ MỘt LoÀi Chim VÔ TÌnh - mà ngÀy XƯa MẸ KỂ.............
-o0o- ThỦa Ấy Con CÒn NhỎ LẮm,chƯa HiỂu HẾt ĐƯỢc Ý NghĨa CỦa CÂu ChuyỆn..........mỖi LẦn MỆ KỂ Xong , con ThƯỜng Ôm trầm LẤy MẸ , Cười Khúc KhíCh và Hõi Những Câu Ngốc Nghếch „ phÁn XÉt “:“ chim MẸ ThẬt NgỐc NgẾch MẸ NhỈ , sao LẬi ĐỂ Chim Con Ăn ThỊt ? mÀ Chim Con CŨng ThẬt VÔ TÌnh , sao NỠ Ăn ThỊt Chim MẸ ?.........“mẸ CƯỜi ThẬt HiỀn và Đôi mắt long lanh rạng ngời Đáp: “ Ừ TẤt CẢ Chim MẸ ĐỀu NgỐc NgẾch ThẾ Con Ạ!“.......:bay:.......nÓi VỚi Con MÀ NhƯ MẸ Đang NÓi VỚi ChÍnh MẸ VẬy . chỈ ĐẾn GiỜ , khi ĐÃ LỚn HƠn Con MỚi ThỰc SỰ HiỂu HẾt Ý NghĨa CỦa CÂu ChuyỆn VỀ LoÀi Chim VÔ TÌnh NgÀy XƯa MẸ KỂ.......:5:........con ChƯa LÀm MẸ , chƯa CÓ SỰ TrẢi NghiỆm NhƯ MẸ , nhƯng CuỘc SỐng CỦa MẸ,cỦa NhỮng NgƯỜi Xung Quanh ĐÃ GiÚp Con HiỂu ĐƯỢc NhiỀu ĐiỀu........:bay:........chỊ CỦa BẠn Con ,, vỪa MỚi Sinh Con ChƯa ĐƯỢc 3 ThÁng Khi Con ĐẾn ChƠi ChỊ ThƯỜng Than PhiỀn Ko HiỂu TÓc DẠo NÀy Sao Hay RỤng ThẾ !..............Đi KhÁm BÁc SĨ BẢo ĐÓ LÀ HiỆn TƯỢng BÌnh ThƯỜng . sau Khi Sinh Con , khÍ HuyẾt ThuyÊn GiẢm,thÊm VÀo ĐÓ PhẢi Cho Con BÚ , phẦn LỚn Dinh DƯỚng ĐỀu ĐƯỢc Con TrẺ HẤp ThỤ NÊn.........:rang:........lÚc ĐÓ Con ChỢt NhỚ ĐẾn MẸ , tÓc MẸ Ko ĐƯỢ DÀy Ko ĐƯỢc Óng MƯỢt NhƯ ThỜi Con GÁi........:bay:........lỖi Do Con , tẠi Con TẤt CẢ PhẢi Ko MẸ ? da MẸ CŨng XẠm Đi , dÁng VẺ ThẮt ĐÁy LƯng Ong ThỦa NÀo CŨng Ko CÒn Sau Khi Sinh Con............tẠi Con , tẠi Con TẤt CẢ PhẢi Ko MẸ ?..........:khocnhe:........ trong NhỮng ĐÊm Ko NhỦ CỦa MẸ , cÓ Bao NhiÊu ĐÊm MẸ ThỨc VÌ Con ?........cÓ LẼ NhiỀu LẮm , nhiỀu LẮm MẸ NhỈ ? mẮt MẸ ThÂm QuẦng VÌ ThiẾu NgỦ,nhỮng VẾt ChÂn Chim NgÀy MỘt DÀy , ngÀy MỘt NhiỀu LÊn , bao NhiÊu PhẦn LÀ Do Con HẢ MẸ ?........:rain:........trong CuỘc ĐỜi CỦa MẸ ĐÃ CÓ BiẾt Bao NhiÊu CÂy SỐ Đi BỘ Trong ĐÊm ĐỂ Ru Con NgỦ ? ba KỂ HỒi NhỎ CÓ LẦn Con SỐt MỌc RĂng,ai BẾ Ai DỖ CÙng Ko ĐƯỢc , ngoÀi MẸ......:bay:.......suỐt MẤy ĐÊm LiỀn MẸ ĐÃ ThỨc Đi Đi LẠi LẠi Trong NhÀ (vÌ CỨ DỪng LẠi LÀ Con KhÓc)t Ư Khi Sinh Con ĐẾn BÂy GiỜ Đay LÀ 21 NĂm ChƯa CÓ NgÀy NÀo , giỜ NÀo MẸ ThÔi Lo LẮng Cho Con.........:rain:.....ngƯỜi Ta ThƯỜng BẢo TÌnh YÊu Cha MẸ DÀnh Cho Coi CÁi ThẬt ĐÁng KÍnh . vỚi Con , tÌnh ThƯƠng CỦa Cha MẸ DÀnh Cho ChÚng Con CÒn ThẬt ĐÁng ThƯƠng NỮa !........:om:.....ko ThƯƠng Sao ĐƯỢc , khi MẸ Ăn Ko DÁm Ăn MẮc Ko DÁm MẶc TẤt CẢ ChỈ MuỐn ĐỂ DÀnh Cho ChÚng Con ? Ko ThƯƠng Sao ĐƯỢc Khi MẸ ChỈ NhÌn ThẤy ĐỨa Con TrAi NhỎ CỦa MÌnh Qua MỘt CÁi Ô NhỎ TrÊn MÀn HÌnh Vi TÍnh , muỐn Ôm LẤy NÓ,muỐn VuỐt TÓc NÓ MÀ DƯỜng NhƯ BẤt LỰc.........:rain:.......
Con ĐÃ LẤy Đi CỦa MẸ TuỔi Thanh XuÂn ,l Ấy Đi CỦa MẸ Nhan SẮc !...........con ĐÃ TrẢ LẠi MẸ ĐƯỢc GÌ NgoÀi NhỮng VẾt ChÂn Chim BÊn KhoÉ MẮt , ĐÃ ĐỀn NghĨa MẸ ĐƯỢc GÌ NgoÀi NhỮng Lo Toan LuÔn ChỒng ChẤt TrÊn Vai MẸ?..........:khocnhe:....... MẸ CÓ KhÁc Chi LoÀi Chim „ ngỐc NghẾch “, hi Sinh CẢ ĐỜi Cho ChÚng Noc ? vÀ Noc , noc CŨng ĐÂu KhÁc Chim Con „vÔ TÌnh!“.........:bay:.......Giá Như Lấy Nữa Số Tuỗi Của Con ChO Mẹ ThÌ HaY BiếT MấY Mẹ Nhĩ.......Con MuỐn Đi Kiếm Mồi Cho mẹ Ăn......CoN KiẾm ThỨc Đêm CaNh Mẹ TrOng Nhửng LúC Mẹ Ốm........Và Nhìu lắm........CoN Chỉ Cần ChIm Mẹ SốNg MãI Mãi Bên CoN Mà ThÔi..........
-o0o- CẦu Monh NhỮng Chim MẸ „ ngỐc NghẾch „ ĐỀu CÓ ĐƯỢc NhỮng Chom Con VÔ TÌnh NhƯng LẠi ThẬt.........cÓ TÌnh!........CẦu Mong NhỮng Chim Con ĐÓ CÓ ThỂ SẢi CÁnh ThẬt RỘng ,bay ThẬt Cao , thẬt Xa NhƯ TẤm LÒng Chim MẸ HẰng Mong ĐỢi..........:bay:

starfish_and_my_dream
22-02-2008, 10:13 AM
C2 mà cũng viết nhật kí, hơi lạ ^^

cuccungcuabame
25-02-2008, 07:41 AM
Lặng lẽ bước trên niềm đau khi không ai còn bên mình.........Thời thế nay đã đổi thay chẳng còn bạn bè xung quanh...........Đời là thế tình là thế.........Phải chăng tất cã đỗi thay thật sự ưh ! người ơi............:rain:.........Mỗi lần làm về hoặc đi đâu đó , Về nhà làm gì để nỗi nhớ hằn lên nỗi đau mệt nhoài , rất chán chường , ễ oãi , nãn.........Người nhà của tôi nào đâu biết nỗi buồn trong tôi , mọi người chĩ biết và quen khi chĩ thấy tôi cười.........:rain:........Bạn bè ngày xưa một thời nối khố , Nay ra đi không lời từ ly , mà đâu chi mà xa ngay sát cạnh thôi , thế mới đau chứ........:rain:.......Vừa âu yếm ngày qua , mà chia cách ngày nay , bây giờ chĩ biết " Tình đời bạc trắng như vôi "..........Chắc có lẽ ông trời cho ta hiểu.......Thế nào là tình đời........:rain:.......Đôi khi Đời cho ta niềm vui ngất ngây...........Và đời lấy hết của ta mật ngọt..........Hỏi tình là gì mà chua chát đến thế..........Hỏi đời là gì sao oan trái.........Khiến ta phải lao đao và bội thực............:rain:...........Đời không như là ta ước mong...........Mà phải sống có nghĩa nhân ở đời , Buồn phiền làm gì........Tồi cay đắng cũng qua.........Buồn tình làm gì........Ngày mai sẽ không còn khổ đau........Rồi Ta lại phãi say , sống và chiêm nghiệm........Haizzzzz..........:rain:

cuccungcuabame
25-02-2008, 11:47 AM
- - - - - - AnH VẫN YêU Em- - - - - - -

Anh nghe cô đơn khi mưa về
vì em còn mãi bên người
anh đứng bên lề
yêu em si mê yêu vụng về
em không sao biết đâu
cho dẫu em thuộc về ai
anh như chim bay xa bầy
nhiều hôm chợt muốn quay về em
cho dẫu thế
em như ngôi sao xa trên trời
nên khi anh với tay không bao giờ tới
đành nhờ từng giọt mưa đưa qua lối
được gặp một lần thôi không gian dối

Muốn nghe một lời nói yêu thương
và những ước muốn xóa tan bao niềm đắng cay
dù lòng anh đang đau nhói cuốn trôi
ôi tình yêu sao trái ngang
khi tình câm nín
muốn trao mãi về em
muốn nghe một lần nói yêu
vì những ước muốn sẽ không trôi vào lãng quên
anh vẫn muốnbên em mãi mà thôi
dù tình ấy mãi muôn đời là bão dông
dù em không đáp lời
làm tim anh xót xa
tình ấy vẫn không phai

Giấc mơ xưa giờ đây
với nỗi nhớ mãi trong đêm khát khao
tìm lại dư âm
nay đã cuốn trôi bao ngày tháng ngỡ đã xa
mong chờ xanh mãi khúc ca tình yêu
bao nhớ thương quay về
nụ hôn bỏng cháy xóa tan lạnh giá trong đêm
người xưa tình xưa còn mãi nơi đây
và ngày tháng thôi chia ly
chuyện buồn rồi sẽ khuất trong bóng đêm
người hỡi em, tình yêu về khát khao hạnh phúc
người yêu hỡi hãy quay về đây
tìm lại những dấu yêu bao ngày lãng quên
đời không phai bóng hình
mình anh ôm nhớ thương lòng vẫn mãi yêu em.

==> Hôm nay mình cũng như những ngày trước vậy , tâm trạng không vui với bao đìu khó chịu , bức bối , thật vọng.....:rain:....vẫn uống cafe , thuốc lá , âm nhạc , lướt web...........Hok ngờ tự nhiên mình lại vô tình tìm được bài hát ( Anh vẫn yêu em - Đan Trường ).......:vui:.......1 cám xúc , 1 cãm giác và 1 nỗi nhớ chợt về........:rain:........Đây là 1 bãn nhạc khi xưa , mình và cô ấy , thường hay nghe vào giờ ra chơi trong trường , cùng nghe trên những đoạn đường hẹn hò........rất nhìu cãm xúc.......haizzzz......nó là 1 quá khứ , nhưng lại hok bao giờ quên........Giờ này thì hok biết cô ấy thế nào nhễy , điều cuối cùng mình nghe về cô ấy là..........cô ấy đã sang Úc , và sống rất vui vẽ.........hết........chĩ có vậy.......Mọi thứ đã kết thúc từ lâu , vật vã 1 thời gian dài........hok còn cãm giác.......nhưng xúc cãm thì hok bào giờ chết...........Never die.........:rain:

cuccungcuabame
27-02-2008, 12:04 PM
Vì mặt trời không thể chia đôi
Và mặt trăng muôn đời lẻ loi.........
rain:...........Dù đã biết em không thật lòng yêu anh như những gì em đã nói.........Nhưng anh vẫn không đành lòng quên em , thật sự là như vậy........:rain:.........Như cơn mưa cuộc đời rồi cũng sẽ qua , anh chĩ cầu xin em thật lòng , dù chỉ một lần thôi ! Người ơi !..........:rain:........Mùa Thu đến cho cuộc tình mình phôi pha , lòng anh nhớ cho dù tim muốn cố quên em cho thật nhanh và gọn.......:rain:.......Những Câu yêu thương khi xưa , những lời hẹn thề giờ trôi theo lá vàng..........Có lẽ cái sai lầm của chúng mình là Yêu vội vàng nên ta sớm mất nhau..........:rain:........Ngườii tình ơi, khi ta xa rời nhau.......Lòng quặng đau, con tim này nát tan và vụn vỡ......:timvo: ......Người tình ơi, khi em xa rời anh , Hồn bơ vơ tìm về quá khứ, để cố quên.........Rồi ngày mai em bước đi trên con đường xanh và hạnh phúc.........nhưng Người tình ơi, xin em một lần nhớ.........Vì sao ?...........Vì sao ta đã mất nhau...........:rain:
Vì mặt trời không thể chia đôi
Và mặt trăng muôn đời lẻ loi..........:rain:

===> tình yêu + đàn bà = Cuồng Thực..........:so_funny:

cuccungcuabame
28-02-2008, 07:57 AM
.........Haizzzz.........mới thức giấc mà cái đầu mình , như quã lụ đạn được rút chốt vậy..........nặng , quay cuồng , hỗn độn , tạp hoá..........:rain:........Việc bây giờ có lẽ cần làm , là uống 1 cốc nước thật đầy + 1 lát chanh chút muối , sẽ tốt hơn cho việc giã rụ thế này.........:rang:.........Kinh khũng thật , nếu cứ như thế này , nay đây mai đó cũng có ngày ngộ độc rụ hok chừng , sẽ được nquy tiên và thành tiên.........:so_funny:.........mà biết làm gì hơbn bây giờ , cuộc sống hiện tại là , tiền + tình đều là cá thứ quá xa xĩ nữa rồi........Chẵng biết làm gì hơn.........haizzz.........Thôi ngưng ỡ đây ta đi " vệ sinh " rồi chiệm nghiệm sau vậy.........ĐCM to life.........:rain:

tôi_lang_thang
08-03-2008, 05:42 AM
ặc...đọc trộm nhé C2. Bố khỉ cái thằng lâu déo gặp. Chát bậy cái cho nó thanh thản trong lòng. Cả cái thằng dai nữa , dạo này déo có thời gian. Vào đây viết bậy vài câu cho mày khìn :so_funny:

cuccungcuabame
01-04-2008, 12:06 PM
........Hôm nay là ngày thứ 3.......anh và em giận nhau , kỹ niệm 1 tháng anh và em.......trùng hợp quá nhĩ.......:bay:.....ừhm.......biết nói thế nào đây.......Có lẽ đìu anh muốn hõi em là.......có thật sự em có coi trọng cuộc tình này không vậy ? Em chĩ coi cuộc tình này chĩ là " Đến đâu hay đến đó " thôi phãi không ?......:rain:......Em cũng đã từng nói rằng , tiếng " Yêu " sẽ rất khó với em , và sẽ hok sai lầm như những lần trước.........Rồi khi em đã chấp nhận anh , nói tiếng yêu anh.......vậy mà khi nói lời " Bye " với anh , em thật nhẹ nhàng như hok quan tâm , thật lạnh lùng như hok cần thiết.........:rain:...Không biết rằng khi em nói tiếng " Bye " thì có hiễu sâu hơn về câu nói này không vậy ?........:rang:....3 ngày qua , anh không gọi em , không phải vì anh hok nhớ em , anh hok còn yêu em , hoặc anh có dự định gì khác........mà là anh muốn cho em thời gian suy nghĩ và nhìn lại cuộc tình này , 1 cách trân trọng hơn mà thôi.......:meo::......Những lời nói của em hôm đó , thì làm sao có thễ nói là 1 người từng trãi qua và hiễu chiện được........Có lẽ giữa 2 chúng mình cần thời gian , đễ mà suy nghĩ và nhìn nhận tình cãm của những người trưỡng thành........chứ hok phãi thứ tình cãm muốn đến thì đến , muốn Bye thì nói Bye.......:meo:.......Anh mong rằng thời gian qua , sau chiện này , anh và em sẽ có 1 nước ngoặc mới cho tình cãm , và tình cãm của anh và em sẽ là 1 gia đình tương lai , chứ không phãi là đôi tình nhân đang yêu........haizzzZzz.........:rain:......Ay da` da..........Có lẽ nói thế này thôi , nói nhiều quá , làm em mõi mắt nữa , rồi em lại mắng anh nữa.....hihihihi......Àh , em đọc email này xong , có chỗ nào em không hiễu , thì nói anh nhé , anh sẽ giãi thích cho em hiễu rõ ràng hơn.....mà hok tính tiền , cho em Free luôn.......hehehehe.......Anh yêu em , anh yêu bà xã , anh yêu mình........nhìu ơi là nhìu luôn........Muahhh.......I <3 U 4ever.......Huglove:..........^_^

@ Tôi : dm cái thằng này , dạo này chết ỡ xó nào rồi........lâu quá mới được thấy , mài hiện hồn về đây vậy..........Dạo này mài thía nào rồi , có khoẽ không vậy , công việc học nấu ăn ra sao.........Có gì Onl thì Pm cho tao nhé.........Tao nhớ mài lắm cơ.......Cho tao hôn và bóp " vòi " 1 cái nhé.........:so_funny:

†¤ Lạc Lối ¤†
01-04-2008, 02:09 PM
tự nhiên cảm thấy cần phải học thêm 1 số thứ
... học cách chấp nhận 1 số thứ trước kia mình cho là kinh tởm ,
... học cách làm cho con người ngu đi nhất nếu có thể ,
... học cách giả tạo và sống gian dối 1 vài chuyện ,
sáng thức giấc cảm thấy mệt và đau đầu kinh khủng , nghĩ đến những thứ cần làm và đối diện ... thật mệt mỏi .... mún ngủ 1 giấc hoài ko tỉnh ... Dm life ...... haizzzzzzz

p/s c2 : N vik chung nhá hìhì :)

cuccungcuabame
01-04-2008, 02:19 PM
........Ddo6i khi nhìu lúc tự mình nằm mà nghĩ.....đời mình sẽ ra sao.......sẽ chết 1 cách yên lành , hay là hok có mãnh vãi che thân.......:so_funny:.......không , sống thì đâu dễ chết như vậy , người đời bão cho là" phì của Dzời "........:meo:.......từ người già , bậc trung niên , ngang hàng , ai cũng bão sống là phãi vươn và chấp nhận........Có lẽ đúng thế chứ , với những gì hiện tại bây giờ mà mình đang có , chắc hok bằng 1 góc của ai đó , mà cũng cao hơn gấp vạn lần với người khác có........hạnh phúc là chấp nhận những gì xung quanh mình........nghĩ thấy thế này thôi , vui vãi đạn và muốn sống gòi.........Thôi , chuẫn bị đi nhậu thôi........là lá la la.......lố lô lô lồ lồ.........:dance::dance:dance:
@ Na : Oh Ya , babie.........Lời thĩnh cầu của c2 giờ mới được Na chấp nhận đó nha.......Có việc thì cứ vào đây mà tuôn với c2 nhá........:om:

†¤ Lạc Lối ¤†
02-04-2008, 03:44 PM
haizzzzzzzzzzzzzz
dạo gần đây thấy tính tình hình như thay đổi nhìu tới độ chóng cả mặt .... có khi ngay cả chính mình cũng ko hiểu mình đang mún gì ,làm gì .....
tự dưng đầu đau kinh khủng ....... vào night club cũng ngộp vì khói thuốc ...... mún uống chúc xíu cho người drunk đi , mún được ngũ ..... chẳng hỉu sao càng drink càng tỉnh ...... mấy thằng nhóc chán phèo wa lại xung wanh haizzzzzzzzzzz
come back home ready go to sleep.........

cuccungcuabame
28-04-2008, 08:29 AM
.......Người ta nói , sống trên đời " ỡ hiền thì sẽ gặp lành ".........và tôi đang cố gắng sống hết mình vì điều đó , trân trọng từng chút một.......Tôi đã từng nói với lòng mình là ' sẽ tìm tình yêu ngòai 30 tuỗi "............Nhiều người thắc mắc là tại sao , vì lúc đó tôi có 1 công việc ỗn định và 1 chút tiền , mới dám nghĩ đến đìu đó.......Nhưng cái " lành " nó lại đến sớm hơn tôi hằng mong đợi , tôi còn đang mơ màng vì không biết nó đang là sự thật không nữa........Tôi gặp em thật tình cờ , đó là nơi mà tôi thường đến và vui chơi cùng những người thân......và biết đươc em là người em của 1 người bạn tôi quen......Em chẵng có gì đạc biệt hơn những cô gái khác , chĩ khác là cái vẽ hiền hậu của cô ấy làm tôi ái ngại theo.........Cô ấy không đẹp mặn mà bằng Thúy Kiều thời xưa , không quí phái bằng Thanh Nga trước năm 1975...........nhưng mà với tôi , cô ấy là cái àm tôi cần ỡ 1 người con gái , mà tôi thường nằm mong ước mỗi đêm.......Lời nói của cô ấy nhẹ nhàng đến mức bằng âm thanh nhẹ nhàng đến lạnh xương , dáng cô ấy đi thướt tha và thong thã như trên không vậy ( trời ơi ! diễn tã sao giống ma vậy trời......hahahaha......giỡn chút thôi ).......Và rồi chúng tôi cũng đã đến với nhau , có những quãng thời gian vô cùng hạnh phúc........sau mỗi giờ làm tôi lại được gặp cô ấy , bao nhiêu mệt nhọc trong công việc làm tôi tan biến , thay vào đó là sự hưng phấn đến mức báo động , hay nói chính xác hơn là " Bất Bình Thường "......hahaha.......chúng tôi cùng ngồi thưỡng thức những món ăn àm cô ấy thèm , cùng nằm chung nghe nhạc và những vỡ kịch , làm cả 2 cười nghiêng ngã , nhiều khi tôi nằm gác chân lên trán , mà miệng cười khúc khích.........hìhihihi......chúng tôi ngày càng hạnh phúc và hòan nguyện vào nhau nhiều hơn , như những bông hoa được che chỡ bỡi nắng , những bãi cát được sóng biễn ôm ấp vậy........thời gian cứ trôi qua........Ngày càng ngày , chúng tôi càng hiễu và thông cãm nhiều hơn , nhưng cũng có đôi khi gây gỗ như lữa với nước vậy........trong tình cãm ai mà không như vậy , có vị ngọt , vị đắng , thì mới hòan hão được.......Cuộc vui nào cũng phãi có lúc tàn , nhưng khác biệt ỡ chỗ là , chúng tôi chia ly nhau , 1 cãm giác thật là buồn , nói đúng hơn là sụp đỗ , vì tôi và em sắp xa nhau.......Tôi ỡ cùng em trọn 1 ngày và đêm , tôi cười cã ngày với em , nhưng đâu ai biết được , trong lòng tôi ngập tràng bỡi nước mắt và sự nuối tiếc.......tôi luôn kiềm chế bãn thân mình theo từng giây phút.........Nhưng rồi , tôi cũng không kiềm chế được , nó đã vỡ òa , nước mắt tôi sắp rơi vì những tiếng âm thanh cái khóa Vali đồ cua em........Nó có cãm giác như đóng sập cánh cửa ngăn tôi và em không còn nhìn nhau vậy........Tôi im lặng ra ngòai lau khô những giọt nước mắt của mình , và em ra cạnh tôi........tôi cố ôm em thật chặt , đễ em không thễ thấy nước mắt của tôi và khuôn mặt buồn của tôi.........và chúng tôi đã có mặt tại sân bay , tôi cãm thấy ghét bõ nó và không thích âm thanh lúc đó chút nào........qua những khâu kiễm sóat vé và hành lý , em bước lên từng nấc thang , và tiến thẵng vào trong.........Tôi chết lặng và nhìn theo dáng em dần dần mờ xa và mất hút........Lòng tôi lúc đó chĩ nói lên được 1 câu " Chào và hẹn gặp lại em nhé ! Tiễu thư nhõng nhẽo của anh "........

cuccungcuabame
05-05-2008, 07:06 AM
......Em đã đi và tôi cũng phãi về , tiếp tục công việc hằng ngày của mình........tôi gọi fone cho em , và chúng tôi nói chuyện những đìu cuối cùng trước khi em lên máy bay........Nỗi buồn và sự nuối ntiếc của tôi thì không cần nói nữa , mà bây giờ thêm sự hồi hộp và lo lắng chuyến bay của em.........Vì ai mà biết được chuyện gì sẽ xãy ra , tôi cố gắngnhững gì tốt đẹp nhất và vui vẽ nhất đến cho em , đễ em quên đi những cái lo lắng ấy..........Cứ như vậy , chúng tôi nói chuyện vui vẽ , cho đến khi em lên máy bay.........Điện thoai tắt , lòng tôi càng thêm rối bời , miệng chĩ biết nói thầm , cầu mong mọi chuyện bình an sẽ đến với em..........Trên con đường tôi về , tôi được đi qua những nơi mà , trước đây tôi và em đã đến , tôi thầm cười , 1 cách hồn nhiên và khúch khích.......Người anh chỡ tôi về , đưa cặp mắt nhìn tôi và há miệng........Tôi biết trong đầu anh ấy , nghĩ rằng tôi có vấn đề , có lẽ yêu quá nên bị điên.......hahhaha........Cũng đúng thôi , vì mấy phút trước đây thôi , anh ấy còn thấy mắt tôi còn ướt bỡi nước mắt , mà giờ thì cười........nhưng " Người trong cuộc mới hiễu "........Tôi về nhà , tôi chợp mắt 1 chút , rồi lại tiếp tục công việc hằng ngày.........trong đầu tôi lúc này vẫn còn nguyên vẹn sự lo lắng , tôi không biết làm gì hơn , ngòai những lời cầu nguyện cho em......Cứ thế thời gian trôi , thì tim tôi càng đập mạnh và nhanh , nói chính xác hơn là " Bất Bình Thường "....hahahaha........Và rồi mọi chuyện cũng đã có kết quã , em gọi cho tôi và em bình an , lòng tôi nhẹ hẵng ra , giống như em khi xưa đè lên người tôi và em xuống vậy.......hahaha......Tôi làm xong việc và về nhà , đìu tôi làm là tôi gọi ngay cho em , em nghe em ngồi chơi và xum họp với gia đình , bạn bè.........Tôi cãm thấy vui và thõai mái như cãm giác của em vậy........tôi muốn nói với em nhiều đìu lắm , nhưng thời gian của 2 chúng tôi lại khác biệt và chênh lệch 2 tiếng đồng hồ........Nên tôi phãi đễ em chơi và ngũ , đễ lấy lại sức khõe , đễ em còn trỡ lại công việc nữa.........bây giờ chúng tôi chĩ còn gặp nhau qua điện thọai , chứ không phãi mặt đối mặt như xưa , nhưng với tôi thế là quá đũ rồi........Tôi may mắn là được sống trong thời đại số hóa , nên chúng tôi được liên lạc ngay nào nào có thễ.......Nếu mà vào hòan cãnh khi xưa của những người tiền bối , dùng thư đễ viết và gỡi , thì chúng tôi mất gần nữa tháng trời mới nhận được 1 câu đại lọai như : " Em khõe không ? em thế nào rồi ? em làm ra sao ? anh nhớ và yêu em lắm "......nhưng thời đại và xuộc sống bây giờ , với những câu yêu thương ấy tôi có thễ gỡi cho em ngây lập tức........Đúng là trời thương cho cặp tình nhân này mà........hihihihi.........

cuccungcuabame
13-05-2008, 01:25 PM
.......Haizzz........Cuộc sống của tôi bây giờ có lẽ cũng khá hơn khi xưa 1 chút gì đó..........có lẽ khá hơn là vì , mẹ tôi đã đỡ bệnh hơn rất nhiều...........mẹ tôi có thễ nấu ăn , tuy không ngon bằng lúc xưa , nhưng ít ra nhưng bước làm , mẹ tôi làm rất hoàn hão.........hôm ngày lễ mẹ tôi có chút quà tặng mẹ , tôi xắp rơi nước mắt vì sự vui vẽ hằng trên gương mặt mẹ , và tôi có thễ tặng mẹ 1 món quà giá trị , mà tôi nghĩ chắc cũng không làm được lúc xưa..........còn niềm vui nữa là , sau cơn đỗ bệnh , mẹ tôi bây giờ khoẽ và có thễ giữ và trông nom con cái dùm người ta..........Tuy không đáng là bao nhiêu , nhưng mà nó làm cho mẹ có sức sống và mẹ càng khoẽ mạnh..........:hum:
=> Bố.........đã lâu rồi tôi không có tin tức gì của bố tôi cã........chắc có lẽ bố tôi có cuộc sống mới và những dự định mới.........không biết là công việc kiếm sống của bố tôi có lầm lỗi khi xưa không , nhưng tôi thầm cầu nguyện bố tôi sẽ không như vậy nữa.........Cuộc sống của 1 thằng 21 và sắp 22 tuỗi như tôi , thì việc bố tôi lầm lỗi ngần ấy năm..........Không bao giờ tôi được gần bố tôi đúng 1 tháng cã , khi từ còn nhõ tới bây giờ , bố về nhà và ỡ bên gia đính chĩ vài hôm , thì lại mất hút..........Tôi còn nhớ như in ngày xưa bọn bạn xấu , hay thường chọc ghẹo tôi là thằng không cha.........Nhiều lần tôi bị kỹ luật là do những câu nói " chó đẽ " của bọn chúng , và cũng chính mẹ là người chịu trách nhiệm trước nhà trường.........Lúc nhõ , tôi rất là mềm lòng , nhiều lúc đi dự sinh nhật của những người bạn thân , nhìn thấy ba mẹ họ bên cạnh , người thân chúc tụng.........mà tôi thèm ước ao , ỡ cái tuỗi chập chững lớn thì chịu sao nỗi cãnh thiếu thốn như vậy..........Và thời gian cứ dần dần làm tôi cứng cáp vá không còn cãm giác yếu mềm như thế nữa.........Bây giờ cái tuỗi thế này với tôi , Bố tôi đã vẫn sống trong tim và mất ỡ ngàoi đời.........:rain:
=> Em tôi.........từ ngày nó cùng đi xa với gia đình nó lớn hẵng ra nhiều lắm , có thễ nói bây giờ nó còn cao hơn cã tôi và hình thễ nữa.........nhưng cái đó chĩ là về thễ xác thôi , chứ còn cái ý thức và suy nghĩ , nó vẫn còn nằm trong cái bọc " trẽ người non dạ "..........Cuộc sống xứ người rất là vất vã , và tôi cũng không có nhiều thơi gian đễ tâm sự cùng nó , những gí tôi làm được là khuyên nhũ nó được đìu gì hay đìu đó........Tôi cũng mừng là vì nó còn biết vâng lời tôi , dù sai hay đúng nó vẫn im và nghe........Như lúc trước tôi đã từng nói , nhiều hôm tôi đang làm việc , nhà trường gọi tôi và bão : " mấy ngày qua em tôi bõ học ".........thực sự tôi mún đái ra quần , các bạn nghĩ xem , trong đầu tôi nghĩ nó giao du và kết bạn với những bọn Gangz , thì cuộc đời nó coi như vứt vào sọt rác........nhưng cái đó là quá khứ , hiện giờ việc đó hok còn tái lấp sau khi tôi đã cho nó vài " bạt tay " vào mặt..........tôi thầm mong nó sẽ cố gắng học và sẽ thành tài , sau này còn kiếm tiền và có cuộc sống sung túc hơn tôi...........chứ cuộc sống Culi như tôi thì làm sao àm mơ tưỡng đìu gì.........cấu chúc em tôi thành đạt.........:hum:
=> Nhân tiện hôm nay , tôi nghĩ làm và có chút thời gian rãnh rồi đễ viết vài lời..........tôi thầm mong cà chúc các bạn và gia đình bạn , luôn luôn mạnh khoẽ , vui vẽ và hạnh phúc.........Chúc các bạn của c2 sẽ đạt được thành công mỹ mãng trong kỳ thi sắp tới và có kỳ nghĩ hè thật vui vẽ và phấn khỡi cho cuộc sống tiếp theo nhé........I Love HHT.......:huglove:

Conan_Kudo
13-05-2008, 01:31 PM
tình cờ vô đây đọc bài cuối thấy cục cưng cũng có nhiều tâm sự ghê, cố lên nhé ^_^

cuccungcuabame
23-05-2008, 02:00 PM
........Mừng quá.........Mu thắng Chelsea........thế là Club mình yêu mến nhất cũng thành công rôi........doạt 2 danh hiệu lớn : Premiership vs Champions Leagues.........:vui:

==> Red Evil......mma4i mãi trong tim........:vui:

Black & White
24-05-2008, 02:03 AM
uhm..... e dzẫn theo dõi nk cũa a đây..... a dzạo nài bớt xì pam òi :D..... nhìu khi hoh thấy a trong h2t lun....lâu lâu mới thấy a onl..... :rain:....
e đang đọc.... cái khúc a sẽ tìm tìn iêu ngoài t 30 :D nhưng nó sớm hơn dự định..... a đang rất dzui dzẽ huh :D bữa nào e fone noái chịn dzới a hen..... nhìu khi sợ a đang làm nên hem dzám :rain:....
uhm..... e nhớ có 2 bài post cũa a trong nài.....do dd bị trục trặc nên đã bị xóa..... e dzẫn nhớ nội dung a ghi.... nhìu khi e mún hõi a..... nhưng thui :D...... nhất là câu cúi.....chắc a cũng hoh nhớ đã ghi gì đâu hén :rain:.... thui dzị :D

càng lớn càng mịt mọi.... :rain:....h0h bik rùi sẽ đi dzìa đâu.... ra sao.....sao e thấy bi h mình dzẫn kòn kon nít woa'..... si nghĩ thật đơn giãn...... hoh phãi lo chịn gì :rain:.... bi h sướng chắc sao này khỗ dzài dzài đây :so_funny:.....

cuccungcuabame
24-05-2008, 12:22 PM
.......Thiệt tình là thời tiết hôm nay thật là chán quá đi , chỗ mình ỡ thì nắng đẹp ơi là đẹp..........lên đến chỗ làm thì trời mưa lăm răm , làm mệt mõi cã người..........già mà giờ rãnh đi mát - xa thì sướng biết mấy..........nói ra thì dạo này cũng hok bận bịu như trước nữa , có chút ít thời gian Online như xưa..........đã lâu lắm rầu hok được 8 cùng mọi người , nay trỡ lại thật vui , ai cũng còn nhớ mìbnh là ai.........nhưng cũng kỳ , thắc mắc là tại sao , gặp họ trên Y!H mà lại hok đến nữa quân số trong HHt nhĩ.........hõi ra thì ai cũng nói như nhau , đại lọai là hok muốn vào , ngừi nói thế này , ngừi nói thế khác..........Thôi kệ mỗi người mỗi ý , nói vào chơi mà cũng hok chịu thì biết sao........:rang:
..........Hôm qua và hôm nay , có thễ nói 8 hết 2 ngày , thì nói chung cũng gặp gần hết bạn bè , ai cũng vậy , không gì thay đỗi nhiều.........vẫn là cái khiếu nói chiện và 8 như vỡ chợ........:so_funny:.........đứa thì sắp lên lớp mới , đứa thì tìm được việc làm ỗn định , đứa thì dựng vợ gã chồng.........nghe vậy cũng mừng cho họ..........hôm qua và nay , nghe thằng đại ca mình , nó vui , khi nó đang đám chìm trong mối tình Online nào đó.........đã thế còn hát cho nhau nghe , còn Rap cho nhau thưỡng thức nữa chứ........Rap thì nghe cũng vãi hồn lắm , nhưng có đìu lệc mẹ hết Beat của nhạc ngừi ta.........Đã vậy nghe lyric còn chúi hơn nhìu nữa chứ , cái gì là " hàng nóng đút trong quần , nhưng mà em vẫn hok sợ , em vẫn theo ngừi ta , nó là con số 3 " <== nói thật nghe mà mắc cười dek ra hơi.........:so_funny:..........Vì chuối quá nên mình làm ngay cho đại ca 1 đoạn Lyric mới tặng con ngừi yêu nó , lời thế này "" tao cỡi quần ra , con ghệ mày mắt lung linh , mông thì cong tít . chĩ 2 giây sau , miệng con ghệ mày phun ra lữa , khi tao nhét khẫu đại bác vào trong đík , xịt " .........nghe xong là đại ca cười như nước vỡ bờ..........đúng thật là khi yêu thằng nào cũng dỡ hơi cã..........hok biết thế nào nhưng cũng chúc nó vui vẽ ( thực ra thì mai mốt nó cũng thất tình và nhãy sông như bao đứa khác thôi , léo mẹ tình Online là thế mà )...........còn mấy đứa con gái dễ thương và đáng iu , thì cũng vậy , cái tính nũng nịu , trầm tĩnh , ương ương dỡ dỡ..........cũng hok gì khác , vẫn đú đấy , vẫn tự sướng với ãnh với chã avarta này nọ , con gái là vậy mà.........:bicycle:

@ TT : Cám ơn em , đã bõ chút thời gian ra mà vào đây chơi cùng anh , và viết vài đoạn.........Cũng lâu rồi anh cũng hok còn được nói chiện cùng em , 8 cùng em như trước đây , thế dạo này em thế nào , chắc có lẽ bận túi bịu chiện học hành phãi hok ? nghe mà tội nghiệp , hok học thì sao này lấy gì sống và ăn , còn học thì có khi bị bội thực , thiệt tình đường nào cũng khó em nhỡ.......:so_funny:......Thôi thì em cố gắn lên , sau này có cuộc sống như em muốn nhá <== chĩ bik ũng hộ tinh thần em như thế , chứ hok có gì hơn.......:so_funny:........Còn về chiện nói Fone thì , anh nói em rồi và lần này nói nữa nè , em Fone lúc nào cũng được , hok quan trọng chiện đang làm hay hok , vì có gắn Bluetooth mà.........Việc em thắc mắc 2 câu gì trong những đoạn Nhât Ký thì em cứ nói thẵng ra đi ,c hứ úp úp mỡ mỡ như vậy , anh hok tài nào biết và nhớ được , em biết hôn , nhìu khi , tên anh còn quên huống chi mấy chiện đó..........cứ có chiện gì thắc mắc cứ Phang bừa ra..........rồi anh dọn và gom lại 1 đống rồi giãi thích em sau , chịu chưa nè ?...........Mong rằng lần sau khi vào đây anh mong rằng , sẽ dược biết em muốn gì rõ ràng hơn , và mong được nghe em tâm sự nhiều hơn thế này nha..........Cầu xin chúc những gì tốt lành nhất đến em và gia đình.........:huglove:

==> Chúc những ngừi bạn của c2 luôn mạnh khõ , trẽ , đẹp theo từng giây phút , tràn đầy sức sống và hạnh phúc bên gia đình nhá........àh.......còn mấy ab5n hok biết thì mình cũng chúc luôn........cho vui nhà vui cữa nhá........I <3 HHT.......:huglove:

cuccungcuabame
25-05-2008, 10:33 AM
Anh…….
Đã rất……
Sung sướng… khi yêu em…
Đã rất……
Hạnh phúc… khi có em kề bên
Đã rất……
Cảm động… trước những lời nói của em
Đã rất……
Bồn chồn…khi tương tư một bóng hình
Đã rất…..
Vui sướng… mỗi khi em mỉm cười
Đã rất……
Buồn bã… mỗi khi em có chuyện không vui……
Và rồi anh…….
Đã rất……
Thất vọng…khi biết một sự thực
Đã rất……
Bực bội…khi biết mình bị lừa dối
Đã rất……
Muốn khóc…mỗi khi nhớ em
Đã rất……
Cô đơn…khi không có em bên cạnh
Đã rất……U sầu…khi tình yêu tan vỡ
Đã rất……Đớn đau…khi phải rời xa em……
Giá như….….
Kí ức về em chỉ là một bài tóan trừ
Anh ước….…. bài toán ấy mãi sẽ bằng không
Giá như….….
Khoảnh khắc bên em chỉ là một một ảo giác
Anh ước…. ….ảo giác đó sẽ dần tan biến trong anh
Giá như…. ….cảm xúc có thể viết thành lời
Anh ước….….những lời yêu thương đó sẽ theo gió đi mãi
Giá như….….Giữa anh với em là một thứ tình cảm
Anh ước…. ….Thứ tình cảm ấy không phải là tình yêu
Giá như….….thời gian có thể quay ngược trở lại
Anh ước….….người đặt dấu chấm chính là anh
Giá như…giá như…và giá như…….
Hàng trăm cái "giá như"…
Anh ước…anh ước…và anh ước…….
Rồi hàng ngàn cái "anh ước"…
Nhưng cái "anh ước" lớn nhất đó là mãi mãi sẽ quên được em
Em ơi!!! Làm sao để quên được em đây???
Quên hết….…. Những kí ức có anh, có em
Quên hết….….Những khoảnh khắc có em bên cạnh
Quên hết…..…Những gì em mang lại cho anh
Quên đi….….Một cái tên đã từng làm anh đau khổ
Quên đi….….Một tình yêu anh từng trao cho em……
Từ nay
Anh….…. phải làm quen với cuộc sống không có em bên cạnh
Anh….…. phải tập thói quen không dựa vào em nữa
Anh….…. phải tỏ ra không quen em, biết em
[ Nhưng ]
Anh không biết anh sẽ làm được điều đó đến bao giờ
Thật ra, anh sẽ mãi mãi không quên được em……
==> Đọc mà bùn quá........:khocnhe:

cuccungcuabame
29-05-2008, 05:11 PM
.........ái da.......sau 3 ngày nghĩ cuỗi tuần + lễ , giờ quay lại đi làm rồi........thật al2 oãi quá đi , sau mà thời gian nghĩ nó trôi nhanh vậy trời , chĩ nhậu được 3 ngày và 1 ngày chơi đá banh........thế là toi luôn kỳ nghĩ long weekent.........hok biết trong người có vấn đề gì hok , sao dạo này nhiều lúc đứng lên , lại chóng mặt muốn té vậy ta........chắc đễ coi thế nào thứ 3 tuần sau mình xin 1 vé đi khám mí được..........mà nghĩ lại cũng vui , trong những ngày nghĩ , mình Online gặp lại nhiều bạn tâm sự và trong HHT này có nhiều cái mới nữa chứ.........Spam đã ơi là đã.......mỗi ngày Spam xong thì tay hok thễ nào cầm đũa mà lùa cơm được cã......vì mõi quá mà.........:so_funny:......HaizZz.....bùn ngũ dòi , thôi hẹn gặp al5i ngôi nhà thân yêu àny vào ngày mai nhé........^_^

@ Teppy : Ái da......hok ngờ bác Teppy dạo này vẫn canh chừng nhà mình dữ ta........cố gắng lên nha bác.......chúc bác sức phẽ.......:hihi:

cuccungcuabame
02-06-2008, 01:45 PM
Thật sự không thể đặt tên cho những cảm xúc mấy ngày nay.
Đôi khi cũng là có cảm xúc , đôi khi thấy trống trãi vô hồn.
Đôi khi lại thấy nhạt nhẻo.
Có khi lạnh tanh.
Uất ức , và rồi bật khóc.
Khóc vì đau khi bị tổn thương , khóc vì chịu đựng quá nhiều , bộc phát lên , cảm thấy đã đến cái giới hạn của một người.
Cuộc sống - đôi khi - vô vị - đôi khi con người - tàn nhẫn quá.
Là bạn đó , nhưng rồi cũng tổn thương nhau thôi đó.
Là bạn đó , mà vì chính mình , mỗi người thật sự trở nên quá ích kỉ.
Nó ko thích mở lòng mình vì sợ , sợ bị tổn thương.
Và đúng là nó đã bị thế thật , rồi lại chui vào vỏ ốc của mình.
Lại trầm lặng , lặng lẻ và cô đơn.
Nơi này , không thuộc về nó.
Có khi nó buồn thật sự , nhưng có khi , nhiều nỗi đau đến quá, nó chẳng kịp đau , kịp phản ứng gì cả. Cứ trơ mình ra hứng chịu. CÓ là chi? CÓ phải là lần đầu nó chịu nỗi đau?
Niềm tin ít ỏi , hiếm hoi của nó ngày càng lụi tàn.
Cảm thấy bơ vơ biết bám vào đâu?
Biết là cuộc sống khó khăn đấy , nhưng khi mới cố gắng lấy lại tinh thần để vươn lên , lại bị giáng một đòn , cảm thấy bất lực...
Nơi nào là bình yên cho nó chứ ?

==> Lang thang chã biết đi về đâu , vô tình lụm được cái chính của m2inh cần là cái này........nó là cuộc sống của mình hiện giờ........Mình thik nhất là câu cuối : " Nơi nào là bình yên cho nó chứ "........Nắm mồ ưh ? Chưa chắc là như vậy........nó cứ lãng vãng trong đầu 1 câu hõi.......giá mà có được câu trã lời thì hay biết mấy........

cuccungcuabame
18-06-2008, 11:50 AM
Chia tay ... hok fải là ngừng yêu thương ...

... Chia tay chỉ là bắt đầu cho một sự bắt đầu mới

Có người bảo chia tay là khoảnh khắc nặng nề nhất của cuộc đời, nhất là chia tay người mình yêu thương. Nhưng nếu chia tay là sự giải thoát cho cả hai thì tại sao không chia tay, để bắt đầu cuộc sống mới. Chia tay không phải là ngừng yêu thương. Cũng như thất bại chỉ là sự trì hoãn thành công, là thành công đến muộn mà thôi. Có hai người rất yêu thương nhau, nhưng rồi cuộc sống chẳng trọn vẹn như người ta vẫn muốn, mối bất hòa vì cuộc sống kéo họ ra xa nhau, và họ chia tay. Nhưng họ vẫn là những người yêu nhau nhất trên cuộc đời này. Chỉ cần biết còn yêu nhau là đủ.

Có thể không còn đi chung một con đường...

Có thể không còn bên nhau sẻ chia bất cứ lúc nào...

Có thể không còn tựa vai nhau khi buồn...

Có thể không còn siết chặt tay nhau trên đường đời...

Có thể không còn chung một tương lai, mơ về một mái ấm...

Nhưng điều ấy không có nghĩa là, Không:

Lo lắng cho nhau

Quan tâm nhau

Giúp đỡ nhau

Và yêu nhau

Đừng nghĩ sự chia tay là điều gì buồn bã, chỉ là chút hương vị của cuộc đời, là một chút sắc màu cho cuộc sống này...

Thà chia tay mà trong tim có nhau

Còn hơn ở bên nhau mà lạc lõng, xa lạ

Thà chia tay mà vui vẻ cùng nhau
Còn hơn ở bên nhau mà dằn vặt lẫn nhau

Thà chia tay mà gặp nhau bình thản
Còn hơn ở bên nhau mà cứ tránh mặt nhau

Thà chia tay mà cố gắng sống tốt vì nhau
Còn hơn ở bên nhau mà ngày càng tệ đi

Chia tay không phải là bi quan
Nhưng không khuyến khích ai đang hạnh phúc mà chia tay
Vì chia tay ắt sẽ phải đau đớn
...

Trong cuộc sống, sẽ có lúc bạn phải chứng kiến những cuộc chia tay... Không cuộc chia tay nào không buồn... Nhưng bạn đừng quên, chia tay có thể là khởi đầu cho một sự bắt đầu mới...

==> tôi thực sự rất cãm ơn ai đã viết ra những đìu này......nó đã tã được 1 phần tâm trạng của tôi lúc này........Nhờ vậy mà tôi có thễ vơi bớt phần nào......Có thứ hạnh phuc gọi là chia tay........:rain:

cuccungcuabame
01-07-2008, 12:42 PM
Tao lại hút .. và đêm nay tao lại ngồi hút
để đầu tao được thư giãn hơn ..dù chỉ là một chút ..
để biến khỏi cái thế giới khốn nạn này....dù chỉ là một phút..
để ước mơ của tao biến thành sự thật, vì vậy mà tao hút
tao hút có thể để bay ra khỏi những ngày mưa
Tao hút để làn khói đưa tao trở về những với ngày xưa ..
khi tao vẫn cởi truồng đùa nghịch cùng bạn bè ở the hood ..
giờ tao không còn có nhiều thời gian cho việc buôn chiện nữa..
những gì tao cần.. giờ chỉ là cơm no ngày ba bữa ..
rau muống luộc lạc rang thi thoảng thểm chai bia ở giữa
mà léo biết là liệu có còn được ..hay la không nữa..
tất cả những gì đang đến chỉ làm cho tao muốn nôn mửa so với nhưng gì tao tưởng tượng trước đây thì chỉ léo bằng một nửa
chỉ nghĩ đến đây thôi là lại làm,cho tao muốn nôn mửa ..
Cỏ đâu ? Giấy đâu ? Để tao cuốn thêm một điếu nữa

EY homeboy vứt cho tao con bật lửa
Tao hút để tiếp cho tao thêm một tí sức .. để tát cho thằng sếp tao một phát giữa mõm cho đỡ tức ĐCM thằng lợn Đức ..ĐM thằng phò đực ..To như con bò đực nhưng não éo bằng một con chó Béc giê Đức ..
Cuộc đời tao giống như một mãnh giấy trôi sông …
trôi dạt bồng bềnh bao nhiêu năm mà vẫn đứng mãi ở con số không
Giá gạo tăng cao lương thì éo tăng thêm đồng nào …
nghĩ éo biết phải làm gì cho mình và hơn 80 triệu đồng bào , xăng dầu tăng ào ào.. Nhà giàu vẫn đổi xe như thay áo , những thằng có tiền thì ĐM vừa ngu vừa vênh váo … còn những thằng ôm đầy hoài bão như tao thì vẫn cứ mãi lao đao …cho nên tao phải hút để bay lên và hỏi trời cao .. tại sao tất cả những điều khốn nạn lại đổ hết lên đầu những thằng như mày và tao ..Tại sao những thằng có chí lại cứ mãi thế này là sao?
Mỗi một mùa hè đến dị ưng phấn hoa làm cho tao khổ sở..
như thằng sắp chết há hốc mồm để lấy chút hơi vào cổ thở
măt mũi ngứa như điên mà éo biết cách nào để xoay sở.
Cho Nên tao phải hút ..Để mọi thứ được trở nên xanh tươi,
để lấy lại tỉnh táo và khỏe khoắn hơn một chút trong người
ĐCM cuộc đời .. địt tất cả mọi người.....HaizZZz.....

cuccungcuabame
10-07-2008, 06:43 PM
........dù giống như rap hay hát hay gì cũng được........chĩ cần nói lên tâm trạng và cái nhìn về cuộc đời àm phang thôi.......có mẹ gì mà phãi đễ í........:hihi:

==> ưh2m....công nhận cả 2 cã hok còn như ngày xưa rất lâu rồi.........hok còn cãm giác mặt đối mặt.......nghe những đìu ấy đang gặp , nghe những buỗi hẹn hò với ngừi iu này nọ........nhớ lắm........nhưng mà cuộc sống là vậy.........nó làm cho mình và ấy xa như vậy........thì mới bik được ấy và mình có thật sự là thân thiệt và coi nhau là bạn........rất vui......mẹ còn hơn là hút cần.......:so_funny:.......giá mà có ấy ỡ đây , mình sẽ xin ngừi iu của cậu , cho mình ôm hôn cậu 1 cái thật mạnh , nhanh và gọn lẹ........:so_funny:

p/s àh có gì cậu gỡi Nick Y!H cho m2inh ih......mình có cái mới rồi......:sr:

chickchoecutduoi
10-07-2008, 07:52 PM
dai ơ ry của người iu viết toàn sai chính tả nhá! dưng mà lạ! không ngờ ngừi iu cũng tâm trạng lém nhỉ! .... phải ngâm kíu người iu kỹ hơn mới được!

06.30.09
10-07-2008, 08:16 PM
chủ nhà nhiều tâm sự nhỡ :om:
p/s ih thi ih nào anh c2 :sr:

mượn nhà tí :sr:
mới ăn crawfish xong :tsk: no wa' :sick: 12 pounds lận mà ^^ mình ăn cũng hơn phân nửa oy` :sr:
ngồi trang trí cái blog mà mệt ng ^^ ko tìm đâu ra cái theme black and white cả ^^ :rain:
ngồi đọc lại những cái entry cũ ^^ hồi đó sao mình sến dữ vậy :sr: yêu rồi ghét rồi hận :sr: nhưng rồi lại hoà :sr:
vui tươi lên nào :vui:

cuccungcuabame
11-07-2008, 01:33 PM
@ Chít chè : ngâm kíu đừng lâu quá........nó nỗi mốc nha em.......:so_funny:

@ Sún : ok babie......chúng ta cùng đi nhậu nào........:dance:

........ngày....tháng.....năm......cũng như vậy , thức đúng giờ , vệ sinh , ăn sáng và cafe.......rồi đi làm như thường lệ........vận al2 cái cãm giác nhức mõi khắp m2inh , nhất là 2 bã vai , có lẽ công việc dựa vào sức tỳ nặng nhẹ của khách nên mới vậy........nhưng hok sao , công việc kiếm cơm mà , càng khó khăn thì mới bk được đồng tiền nó quý như thế nào........mình buồn là vì tiệm quá vắng , vắng đi rất nhiều so với thời gian trước , mình hiễu được là vì giá xăng tăng mức kỹ lục , kinh tế bị tụt giãm trầm trọng.........sáng nay có đọc 1 ờ báo , họ nói hôm nay có thêm 25 ngàn nhân viên sẽ mất việc........nghe mà kinh hồn , nhìn đi nghĩ lại , mình thấy cũng hơn người ta chút đĩnh , vì cũng còn cái kiếm cơm , còn họ , cuộc sống của 1 nhân viên làm văn phòng , với máy lạnh , vi tính và những thứ công nghệ cao , thì giờ mất việc thì làm nghề gì tương đương với sức như họ.........Tuy cái nghề mình đang theo đuội có thễ gọi là thấp kém nhưng có đồng ra đồng vào , hok có chạy đôn hạy đáo như họ........nhưng hok phãi vì thế mà hok lo và sỡ , thời gian gần đây những người bão vệ sức khõe họ luôn đi kiễm tra hết tiêm này đế tiệm khác........và họ phát hok biết bo nhiêu tiệm , bao nhiêu tiền và đóng cữa bao nhiêu tiệm........mình cũng sợ lắm , hok phãi là vì sợ kém vệ sinh , mà là họ xuống kiễm tra thì họ luôn luôn đễ ý , à rất khó làm ăn.......Cầuu mong là sẽ hok như vậy.......:rain:

Bad
13-07-2008, 02:01 AM
Break Up In A Rainy Day... what a song... tuy nghe không hiểu được hết, và tức nhiên mỗi lần nghe nó đều thấy vui... tất cả cũng vì mình thích nó, cũng như tưởng chưng cho sự nhớ nhung... nhưng mà tại sao, và vì sao... sao lại mềm lòng, lại muốn lập lại những chuyện mình muốn quên hẵng đi, hoặc là những chuyện ngoài ý muốn... chẳng lẽ mình cần người đó lắm sao... mỗi lần không khỏe là nghĩ đến người đó...

thử hỏi coi... không giao lưu, không tiếp xúc, không hang out, có thể nói đã là ngoài cuộc, mọi chuyện đều không liên quan đến mình... anh em..... thiệt tệ hải... đek thằng nào coi mình ra gì... hôm nay vừa mới nhắc đến vấn đề này, nên quyết định rủ tụi nó uống cafe 1 bữa... thiệt không nệ mặt, nhưng tao không trắch tụi bay đâu, tao biết tao sai ở chỗ nào... Đại Ca... vì 1 tiếng Đại Ca mà bị người ta coi là tự cao, tự đại, làm phách, hóng hắc, lõng hằng, còn hơn 1 thằng lưu manh... muốn yên ổn... thây đổi cuộc đời, cuộc sống, và 1 con người mới cũng không được... chuyện gia đình, chuyện tình trai gái, giờ ngay cả anh em cũng muốn phiền chết mình... tâm trạng vẫn là tâm trạng, buồn vẫn là buồn... nhưng ngủ 1 giấc... sáng mai thức dạy... lại thêm 1 ngày mới... rồi cũng sẽ quên... từ từ cũng bỏ qua hết... suy nghĩ quá nhiều rồi... thiệt Điên...

Black & White
13-07-2008, 05:21 PM
dzị mùh noái hoh làm lơ hã :rain: đang noái chịn cái a bín mất tiu :meo: ....a noái e lúc nào cũng đặc bik huh :rain: .... cũng mong là dzị ......dzạo này a có dzẽ bận rộn woa' ..... toàn là trã lời thư cũa fan hâm mộ :rain: we^n mất đang chat dzới e :so_funny: ...... mùh hoh sao ..... lúc đó e ra ngoài đi ăn òi ..... hùi nãy có chịn định hõi a ..... mùh im im wai` ..... cục hứng ghia gớm :hem: .... chắc h a đang làm òi ..... hay là nhong nhong đọc thư thì có chời mới bik .....mặc dù h đây a dzà e bt nhưng .... nó có khoãng cách gì đó .... ngay cã koi là bạn cũng khó .... ax e nghĩ xa wa' òi :D chắc a lại noái e nghĩ tùm lum .... e dzẫn mún bên cạnh ... chia sẽ cùng a .... nhưng a hoh tin tưỡng e .... dzì sao ..... những lần gặp gần đây mìn toàn noái dzu dzơ ...... rùi thì a bín mất ....:rain: .... a có nhìu bạn òi .... we^n mất e lun :rain: ....

tình hình nà đang nghĩ hè .... chán woa' ..... lâu lâu lại đi chơi .... đi ăn ..... thời gian chơi game đễ gít thời gian là nhìu 1 hay sao ih' .... ih' mùh cũng hoh phãi ......noái chung lờ chán toàn tập .... hum wa ih koi film .... chìu hum nay lại phãi đi ăn ...... hoh mún đi :rain: nhưng chịu thui ...... họp mẹt gd mùh ...

Mấy nay ngùi nghịch yahu .... phát hịn nhìu cái hay cực :hihi: .... nhưng wậy xong cũng chán ..... mò dzô h2t thì hem có người ..... bik dzị hùi sáng nay đi chơi dzới a mìn choa rùi .... hoh chừng wen thim bạn mới hehe

KASURA_HIP
13-07-2008, 11:15 PM
tặng những ai puồn vì đời.....................:5:

BUỒN làm gì khi đời đang mộng đẹp
LÀ nụ cười là tiếng nói thân thương
KẼ ko mơ sống thu mình hạn hẹp
KHỜ thật khờ và cũng thật đáng thương:dan:

†º°¨ђm_q§¨°º†
14-07-2008, 03:46 PM
tại sao mình lại chui dô cái nhà này nhỉ :dien: à nhớ rùi vì có ngừi vào nhà mình mà cưới đắt chí :gian: hix.... ngừi ta vui mà mình bùn thế này :khocnhe: mún về Vn hà :meo: nhớ Vn đến ốm rùi :timvo:

chủ nhà ơi : sao anh nở nòng nào thanks God vì em bị bệnh vậy anh :thatall: DA LỢN ĐÁNG GHÉT :gian:

cuccungcuabame
15-07-2008, 01:50 PM
@ Anh bad : ĐM cuộc đời.......fuk......cái đìu đâu tiên em mún nói là vậy........người tốt thì chẵng có , kẽ xấu thì đầy đường.......trên đời chĩ có 2 loại ngừi , 1 xấu và 1 tốt , tại sao mình vẫn cứ bắt tay tụi xấu hok nhễy.........có lẽ cuộc đời làm vậy , đễ cho minh có con mắt nhìn người về tưong lai hơn.........anh đã bão mún từ giã cuộc chơi , nhưng mà đời lại hok cho , cái khốn nạn nó nằm ngay chỗ đó , anh em cho đã bây giờ nằm thức trắng , xung quanh với 1 căn phòng , nhìn đi nhìn lại chĩ có ngưới thân mình.......Có lẽ anh đừng nên nghĩ về anh em hay trai gái gì nữa , nếu cứ như vậy , thì sẽ đâm 1 nhát dao vào ngừi thân mình........là thằng con trai thì những đứa đứng đâm thôt đàng sau thì rốt cuộc nó được gì , mặc bà tụi nó , léo care........tụi nó ghét anh vì đìu gì , có lẽ tụi nó ganh vì anh có tất cã , vì anh sống 1 cuộc sống cao thượng , còn nó thì lén lút , châm thọt , thì cái chiện đó anh bik mà.......hãy cứ đễ lòng yên , cuộc sống tĩnh và 1 công việc nhàn.......Thế là quá đũ rồi.......hãy cố gắng vì cuộc đời mình , em mún thấy anh sẽ thành tài và có 1 gia đình ấm no........chứ đừng như em , 1 thằng Culi với đíu thuốc trên tay mỗi ngày lẫn đêm nhá.......yeah homiez........:battay:

@B&W : con pe' này , hôm nay lại nói anh như thế nữa sao.......anh mắc cười vì cái suy gnhi4 con nít của em quá nè , tại sao lại nghĩ thế chứ.........nếu khi em nói như thế thì em nghĩ xem , những lúc em bơ anh thì sao ? Cái cãm giác em gặp , nó cũng là cãm giác em làm cho anh đó........Cuộc sống có qua có lại như vậy mới công bằng em nhĩ........Khi xưa anh và em thì có thễ nói là đi chung 1 đường , nhưng cũng chính vì em , đã vẽ cho 1 con đường mới , rất cám ơn em , con đường này thật đẹp và bằng phẵng thật........bây giờ anh và em đều có con đường riêng đễ lo rồi , còn thời gian đâu mà làm những việc như xưa chứ........thôi hãy yên ỗn với chính con đường mình chọn đi , cô công chúa nhõ........see ya homiez......:huglove:

==> Thằng khốn nạn.........mày biết tại sao dạo này lâu rồi tao hok nói chiện với mày.........cách đây vài hôm thôi , tao và mày vẫn còn thức trăng đêm , đíu thuốc trên tay và pm suốt ngày , còn gọi nhau là tri kỹ nhưng àm sao ra nông nỗi này..........nhưng mà bây giờ mày đã quá thay đỗi và hok như mọi ngày , thay đỗi đến nỗi tao còn hok tin rằng nó là thật nữa........vì mấy con đàn bà mày coi tao như ngừi xa lạ vậy......Dem........Fuk Dog......vì đàn bà ưh......ồ nô........những lời tao nhắn nhũ trong này mún nói với mày rằng , đàn bà là thứ rác rưỡi mà mày gặp đó , còn đàn bà tao gặp là thiên thần hết.......bây giờ mày đừng trách tao đối xữ với mày như chó cắn chũ.......mày hãy nhớ những câu mày nói tao " hãy coi như tao và mày chưa quen biết " mà đem theo hết cuộc đời mày nhé.........khi xưa quen tao mày có thễ cười suốt cả ngày lẫn đêm.......còn bây giờ , tao nghĩ đàn bà sẽ đeo dây xích vào cỗ mày và cho ngậm Phân.......sịt......:rain:

---------------------

@ BB : có thễ nói rằng khi nghe em bị ốm.........anh có cãm giác rất vui , hok hiễu là vì sao mà cãm giác nó lại bay đến như vậy........Em nói rằng " Gió ơi ! thỗi bay những niềm đau " , chắc có lẽ nhờ thỗi qua anh nên anh lại có câu " Gió ơi ! Cám ơn mang đếng những niềm vui "........:so_funny:........những gì có thễ nói lúc này đến em là.........Anh nhớ em nhìu.........:huglove:

Bad
15-07-2008, 05:13 PM
bị em complain dữ quá, tranh thủ em đi bơi nên anh vô đây comment cho em luôn, mất công em lại khóc lên khóc xuống là khổ :sr:

anh kô có gì đâu, cũng đã có nói ở trên là ngủ 1 giấc ngày mai rồi sẽ quên và yên ổn trở lại liền mà... kô nghĩ cho người khác thì làm sao mà dám nghĩ cho mình, có cần sống 1 cuộc sống ích kỷ đến vậy kô... anh đâu có nói là sung quanh anh toàn chó đẻ, bạn bè anh toàn những thứ mặt lợn, tuỳ người nhìn, tuỳ người chơi thôi... anh cũng hơi đâu mà đi lo tới mấy thằng bở đích... tụi nó làm gì kể sát tụi nó, miện sao nó biết liểu hồn mà tránh xúc phạm tới anh nhiều quá là được... cũng biết sẽ có 1 ngày đâm 1 nhát dao vào người thân mình... nên anh rút lại những thời gian rảnh, thà chán nản ở nhà chứ kô gặp tụi nó... giờ đâm ra bị ghét... chuyện thường thôi... chơi với những người đáng tin cạy mới an toàn cho người thân cũng như cho chính bạn thân mình... mày cũng biết suy nghĩ mà, tại sao kô đi theo cách suy nghĩ của mày, sao lại đi theo con đường mà mày kô muốn... hãy tìm cho em 1 tương lai sáng hơn đi, đừng có làm Culi hoài... anh nghĩ tốt và cũng muốn thấy em thành tài... kô việc gì mà phải ăn chơi tối ngày... 1 lối sống sung sướng nhưng mày có thật sự thấy vui vẻ và hài lòng kô... anh bây giờ rất là Phục em... nhưng em bỏ được mấy thứ đó anh càng Phục em sát đất hơn... nói trở lại anh kô ép em làm bức cứ gì cả, cũng vô ích mà, nói vậy thôi, tuỳ mày... cứ làm những gì em thích, miễn sao đừng hành hạ bạn thân mình... peace out...

†º°¨ђm_q§¨°º†
15-07-2008, 11:07 PM
http://i291.photobucket.com/albums/ll302/yes_m2008/080113044347711.gif

Hôm qua nói chuyện với Bánh Da Lợn xong, tuy không lớn them tí tẹo nào nhưng mà cũng đủ hỉu nhìu chuyện:rang: cho dù........... trẻ kon đến đâu thì cũng phải có những lúc lớn khôn nhỉ?HÃY THÔI LÀ CÔ BÉ MINH NHÉ! :huglove:

:tm:Bánh Da Lợn Đáng Ghét: giờ này chắc ngáy khò khò rùi ha?:so_funny: không ngờ cái bánh hay 8 kia, cũng có những lúc trầm bổng ghê :hihi: y như nhạc hip hop :fi
em đi đâu nhà cũng màu mè anh nhỉ? :hihi:

http://i291.photobucket.com/albums/ll302/yes_m2008/080113043139517.gif

cuccungcuabame
16-07-2008, 02:11 PM
@ Anh bad : Anh àh........hok phãi là em " Cầm len " như anh nói âu , em rất hiền hậu và dễ thương lắm nhá........:so_funny:.......nhưng thấy gi hok phãi là phang ngay , dù có là đi chăng nữa , hok phãi bắt lỗi mà có qua có lại , mới có đìu đễ viết chứ anh.........đâu cần anh nói dài dòng , chĩ cần vào ghi chữ Cám ơn em , thì em cũng có cái lý đễ viết rồi.........Ok ! ngũ 1 ngày thì hết , và hok còn gì đễ mà nghĩ nữa , nói thật với anh , em mún tập tành cái đìu này rồi àm hok được anh àh.......chắc có lẽ do vấn đề của anh và của em nó khác nhau hoàn toàn , về mức độ , anh hưỡng và coi trọng........:hihi:.......Mong rằng mọi chiện sẽ tốt với anh trong nay mai........:tlh:
p/s Đúng thật là con ngừi có 1 lựa chọn đi cho tương lai mình..........em cám ơn anh đã động viên em , về vấn đề tiến lên.........nhưng anh àh , hok phãi nói là được đâu , mỗi người 1 hoàn cãnh , ỡ đây em nói vấn đề chứ hok hpa4i là " Than " mà đừng hiễu nhầm........:hihi:.......anh thấy những bài viết trước đây , em có đề cập về gia đình em đấy , nếu anh rãnh thì anh đọc lại ỡ trang 11 hoặc 10 thôi , hok chi đâu xa , và chắ chắn anh sẽ hiễu được vì sao em nói vậy........lù má........có ai sinh ra mà nói " Tao mún làm Culi ' đâu , nhưng hàon cãnh cuộc sống đưa đẫy mình đến như vậy thì chấp nhận thôi anh àh.......đìu mà em rú ra được là........ngừi tốt thì chết sớm........:so_funny:

@ BÁnh Bao : con pe' này cứ nghĩ ngừi ta là giống mình hok bằng........suốt ngày nhõng nhẽo , ăn và ngũ suốt ngày........lúc em mò lên đây , cũng là lúc anh đang chung vui chia sẽ sinh nhật với ngừi ta rồi.......thà đi chơi 1 chút cho khuây khõa , chứ ỡ nhà đã chán , mà gặp cái mặt bánh bao , thì thối đời chết.......:so_funny:.......còn em đi đâu thì cũng màu mè hã , dễ hiễu thôi , 1 đứa con nít nào cũng làm như vậy cã........em có thấy những đứa trẽ hok , chúng nó nô đùa mọi thứ mà hok bao giờ dưới 7 màu , em là thuộc vào 1 trong những đứa đó đấy , chĩ khác ỡ chỗ tụi nó uống sữa = bình còn em thì =ly.........:so_funny:
p/s con ngừi có lúc này lúc kia mà.,.......như ỡ ngaòi anh nói em là 2 nơi 2 tánh khác nhau mà.......nhờ vậy àm mới chọn được những ngừi bạn tốt.......:sr:.......hok phãi 100% , đôi khi cũng gặp nhìu '' Sạn " lắm.......nhưhng àm nhìu lúc ngẫm lại thì nó chẵng đáng là bao.........bây giờ đối với anh , mỗi ngày được gặp em là vui ròi........được 8 cùng em , ngheo nhõng nhẽo của em , và chúc em ngũ ngon/.......thế thôi.......mà công nhận chưa thấy ai mừ dai dẵng như 2 đứa mình em nhễy..........nội cái từ bye và ih ngũ thôi , nó có thễ kéo dài tận 15 phút đấy em àh..........kinh thật.......anh tưỡng anh là King.......em còn hơnanh gấp 100 lần.......:kaka:

==> ngồi type mà đỗ hết mồ hôi.......may àm nó hok giật........chắc sống tốt trời thương là vậy........:so_funny:........Ok! bye và hẹn gặp lại nha Homiez.......:huglove:

†º°¨ђm_q§¨°º†
16-07-2008, 03:26 PM
http://i291.photobucket.com/albums/ll302/yes_m2008/080111223318686.gif

Hôm nay hơi bị u ám :D trời lại lạnh rùi, & bùn quá :khocnhe: thui từ nay BB làm ngừi lớn rùi, sẽ không nhõng nhẽo với Bánh Da Lợn nữa âu :dien: Dù anh nói cái chi đi nữa thì em vẫn màu mè thế này thui :dance:
À! tháng 7.......... sắp đến ngày birthday của ngừi cũ của anh rùi đấy :rang: em cũng không hỉu sao, dù đã không còn gì nhưng đến sn ngừi ta em vẫn nhớ :thatall: mà thui, em hông bít đâu......... em đi ngủ nữa đây :so_funny::chayle:

http://i291.photobucket.com/albums/ll302/yes_m2008/080511100462884.gif

cuccungcuabame
16-07-2008, 05:44 PM
........dù trời u ám và trỡ lạnh......bùn hay vui chính là do mình làm lấy........hok cần em phãi chấm dứt sự nhõng nhẽo đâu , vì cái nõng nhẽo ấy chính là thương hiệu riêng và đạc trưng của em àm........mà hãy nói rằng bắt đầu trỡ đi , em hãy nhõng nhẽo theo 1 cách của ngừi lớn.......:huglove:
p/s tháng 7 này sinh nhật của ai đó.......thì cũng gỡi lời chúc mừng và tặng quà Online thôi.......cũng co1 gì đạc biệt đâu nè.......Dù hok còn tình , cũng còn nghĩa chứ....đúng hok nhóc nhõng nhẽo.....:so_funny:.....thế em định tặng ngừi ta gì nè........đừng nói là cái mặt Bánh Bao ế của em đó nhá.......:so_funny:.......:chayle:

†º°¨ђm_q§¨°º†
20-07-2008, 03:01 PM
http://i291.photobucket.com/albums/ll302/yes_m2008/080316101211721.gif

ờ........ lâu rùi hem vào đây , có lẽ là sẽ lâu lắm em không vào nữa anh à :hihi: tự dưng em thấy sao đó:hoamat: hem mún 8, hem mún vào HHT nữa, chắc em bị điên rùi anh :so_funny: lúc này em suy nghĩ khác lắm :hihi: em từng cố gắng quên đi nổi bùn bằng cách chôn vùi mình vào HHT :rang: em cứ nghĩ chỉ có kon nít mơi không bùn phiền :hihi: nhưng em lại quên đi em đã lớn rùi :loveface: không thể mãi là 1 cô bé nữa nhỉ?
Em cảm ơn anh vì đã dạy em nhìu điều :sr: giờ em cảm thấy rằng em không thể nào chờ đợi may mắn, niềm vui, hạnh phúc đến bên em nữa, mà em phải đi tìm nó :yes: chỉ có chính em mới giúp được em thui :dance: dù biết điều đó rất khó :rain: Bánh Da Lợn nè :hihi: 1 thời gian sau em quay lại đây, anh sẽ thấy em khác lắm đó nha :hihi: từ bề ngoài đến bên trong :sr: nhưng mà Bánh Bao vẫn mún được nhõng nhẽo với Da Lợn thui :hum:
à! đúng rùi! birthday ngừi ấy anh giúp em gởi 1 lời chúc nhá anh,chúc anh lun vui vẻ với ngôi nhà nhỏ HHT này :bighug: gu't bay anh :chayle: (đóng vai ngừi lớn khó ghia :so_funny:)

http://i291.photobucket.com/albums/ll302/yes_m2008/080316101172835.gif

cuccungcuabame
21-07-2008, 12:14 PM
.......Sặc.......nghe con Bánh bao làm ngừi lớn cừi bễ cã bọng........:so_funny:.......ưhm , nếu nhóc mà đã quyết định như vậy rồi , thì anh cũng ũng hộ nhóc nhìu , mong rằng sao khi đi tu nhóc sẽ gặt hái được nhìu đìu như nhóc nói nha.........hiện giờ thì anh hok có gì trong ngừi , đễ mà tặng em cã , thôi thì chờ ngày em xuống núi , anh dẫn em đi ăn kem thật ra trò nhá........àh quên nữa , em nói anh dạy em àh , ồ nô , anh chĩ nói những gì anh thấy và trãi qua thôi.........làm sao mà anh có thễ dạy em chứ......:hihi:.......mà anh nghe em nói cái câu rằng " sẽ thay đỗi bên ngoài và bên trong " , anh cãm thấy sợ sợ câu này quá......:meo:.......cho dù làm gì đi nữa và thay đỗi thế nào , thì anh cũng coi em là cái bánh bao nhõng nhẽo của anh mà.......:huglove:.......tự nhiên nãy giờ vui giờ thì bùn đột ngột dễ sợ........chắc có lẽ là từ nay hok còn được gặp em , vâng chính xá`c là đìu này làm anh bùn thế này đó........:khocnhe:.......Cuộc vui nào cũng tàn , thôi đành chấp nhận hy sinh , mong là ngày tah1ng qua thật nhanh đễ thấy em " Lớn " nha........Đi thì hãy mau mau về với anh em nhé.........:huglove:........:khocnhe:

==> Hôm any mệt quá.......ngừi nó bay bỗng cã ngày.......dời ạh......còn bùn nôn nữa......Giá mà có ly nước chanh thì hay biết mấy........Giờ mệt quá , dek nghĩ ra đìu gì đễ viết ca , thôi hẹn lần sau.......Bye Peace......:chayle:

cuccungcuabame
22-07-2008, 10:34 PM
....công nhận hôm thật bùn và chán nãn gì đâu.........vừa sốt , vừa nhức răng và ho dã man.......mình thì chã uống được thuốc mẹ gì cã , mỗi lần đỗ bệnh thế này , chĩ biết đễ cho tự hết.......thật là khác người.......:rain:.......ăn cũng hok được uống cũng hok xong , ngừi mệt lã cả ngày , tâm trạng thì bực bội........chã mún làm mẹ gì cã , ngũ thì giật m2inh hoài , đến nỗi cũng chả mún ngũ......:khocnhe:......Thôi cầu trời ngày mai sẽ khõe hơn và đi làm lại........:rain:

==> Ấy ơi........hôm nay ấy gọi cho mình lúc hơn 3h , mình mún bắt Fone lắm.......nhưng mà mình sợ tiếng ho của mình làm ấy khó chịu , nên đành hok bắt Fone thì hơn........ấy có biết m2inh mún nghe giọng nói ấy mà hok được thì càng bực bội đến cỡ nào hok.......mà thôi tuy hok nghe ấy nói chiện nhưng vì vậy mình cũng cãm thấy vui và khõe hơn rất nhiều rồi.......cám ơn ấy rất nhìu......hy vọng ta gặp lại nhau sớm nhất nhé.......Chúc ấy ngũ ngon........:huglove:

cuccungcuabame
24-07-2008, 01:23 PM
.......Lòng chợt bình yên........mà sao buồn thế ( ? )......:rain:

.........Hồi đó , tôi có đọc mục " Giãi bầy tâm sự " và tui có thấy 1 bạn hõi thế này : " Số tui sao mà khỗ vậy mấy bạn , mần gì cũng chật giuộc cã , chắc tại kiếp trước tôi sống ba trợn lắm nên bây giờ trã báo ".........và sau đó có 1 bạn đáp rằng : " Do tính cách quyết định số phận thôi "........

==> Tôi nghe mà lấy làm lạ bèn tự thắc mắc trong lòng mình : " nhưng mà tính cách ỡ đâu ra ? Chẵng phãi tính cách cũng là từ bụng mẹ có sẵn sao ? , nếu tính cách quyết định số phận cũng là do nghiệp chướng từ đời nào đã ấn định sẵn rồi......?........Ai àm chẵng mún tâm tính mình luôn luôn nhẹ nhàng , tha thứ và bình an đễ đời được ạhnh phúc thanh thãn , sao tự nhiên bãn chất tham sân si sao nó cứ nỗi lên lên bừng bừng hoài làm khỗ mình và khỗ ngừi khác vậy ?

........Tôi thấy đa số ngừi Việt Nam rất thường nói về số phận ! Gặp những chiện khó giãi thích là bắt đầu nói : " Cái số nó vậy rồi " là có thễ phũi tay giãi quyết hết mọi thắc mắc chất chứa . Còn sống đâu đó trên đời là còn mệt mõi , đau khỗ ít nhiều và còn phập phồng lo sợ hok biết lưỡi hái tữ thần chém 1 cái xuống đầu . Ngồi trong tiệm , nhìn mấy anh thợ sữa xe của hãng xe gần đó gặm bánh mì trong giờ ăn trưa , tư nhiên thấy tội nghiệp vu vơ ( mặc dù họ làm rất bộn tiền ) . Tây hay ta ai cũng đều làm và ăn đễ mà sống , cũng phãi chạy lẽo đẹo theo sau phần số đã ấn cho cuộc đời mình........Tôi cũng quá chán cái trò đuỗi h2inh bắt bóng rồi ! Càng muốn nhiều càng mệt , càng tính thì càng lo , chẵng ai cãi nỗi số phận , cái gì tối sẽ tới thôi . Đi qua cuộc sống và cãm nhận bằng tinh thần lẫn giác quan càng ngày càng thấy ab4n chất vô thường nay còn mai mất của mọi người , mọi sự vật và việc ........:rain:

==> Hôm vừa rồi tôi có viếng thăm chùa , tôi đã thắp những nén nhang và ăn 1 bát cơm chay . Tui khẫn cầu vầy : " Mấy cô mấy chú những ngừi khuất mặt còn lẫn quẫn chưa đi nỗi hãy ráng nghe kinh rồi đi theo đường chánh đạo hết đi , đừng tiếc gì nơi đây cã . Đi được rồi , nhẹ thân mình rồi thì hãy phù hộ cho con và gia đạo con được bình an " . Nhìn những di anh cười tươi của những tháng ngàyy còn sống với bụ cười và sinh khí của những ngừi tah6n xác đã thành cát bụi mới thấy sự ràng buộc khũng khiếp của số phận và bất lực của 1 kiếp sinh linh , mới hiễu bình an là 1 món lời hok cần vốn nhưng không phãi ai khi sống cũng thích đầu tư..........:rain:

.........lạc đề nói lan man từ trên trời dưới đất , lúc khùng lúc tĩnh khi tui viết những dòng Nhật Ký này về cuộc sống nội tâm mà thích che đậy của tôi........Ngaòi những việc mà tui thường viết những lúc bùn vui thường tình của cuộc sống , đôi khi tôi có cãm hứng dào dạt đễ " thay lời mún nói " cho những ngừi đã chết hoặc những ngừi còn sống như tui nhưng dễ dàng u u mê mê trong tùm lum thứ . Đôi khi tôi cần ngồi xuống đễ hít thỡ và lắng nghe âm thanh của im lặng , hok thôi tôi ngẫm nghĩ và nhìn lại mình đã đi được bao xa trong thế giới hỗn độn này . Thật cần thiết đễ cãm nhận thật mạnh mẽ số phận của đời mình , hòng tránh khõi cãm giác hụt hẫng khi lỡ trượt chân xuống những hố sâu phía trước . ngừi đời thường hay nói rằng : " Dép còn có số , hột vịt còn bị lộn huống hồ gì chúng ta........Con người !!! "!!!.......:rain:

==> tại sao hôm any mình trã lòng nơi chốn này như vậy........có lẽ vì đời mún ta làm vậy.......:rain:

cuccungcuabame
15-08-2008, 08:28 PM
http://vnupload.com/files/0211111001_con_hac_giay.mp3==> yêu quá đi thôi.....:hum:

Thằng_giang_hồ
16-08-2008, 04:08 PM
nè lão già , qua nhà lão chơi nè. Lão nghĩ nhiều quá đi. Mỗi người một quan điểm sống và một tính cách khác nhau mà lão. Nhăn nhở cho quên hết đi , nhưng mà nhiều lúc cũng không dấu lòng mình được. Thì lão làm cái gì cũng được. Tôi té đây , hôm nay chán quá ông à , lang thang chán mà vẫn bùn , nhố nhà quá ông à , bố khỉ. Tôi cũng không biết cuộc đối cái gì là quan trọng , cái gì là niềm vui và là hạnh phúc thật sự nốt ông à. Thôi thì kệ nó đi , cứ sống , cứ đi đến đâu thì nó đến thôi. Ôi oan giời.....!

cuccungcuabame
16-08-2008, 04:42 PM
http://i512.photobucket.com/albums/t328/cuccungcuabame/babymylove_memoriesxr6_777.jpg

Cất lên trong anh lời hát
Dành riêng mình em ca từ yêu thương
Một tình yêu đậm sâu không phai.
Hãy lắng nghe những giai điệu ấy
Đừng u phiền nữa luôn còn anh đây
Cùng với em những khi lần buồn.
Và anh sẽ ngồi hát màn đêm khúc ca của anh
Đê rồi xóa đi nước mắt lắng trên bờ mi của em
Còn riêng anh nỗi nhớ, chờ tiếng yêu của em mà người có biết
Chỉ mang đến nụ cười và chờ mong nơi tinh yêu em.
Bài ca anh đén từ trọn trái tim
Bài ca với nỗi mong chờ tiếng yêu.
Vì sao em luôn lạnh lùng hờ hửng
Để tôi cô đơn luôn quay quay người hỡi.
Giờ đây anh hát về người dấu yêu
Dành cho riêng em bài hát vô tình
Để khi những lúc một mình
Người sẽ tạm nghe lúc người xót xa
Và khi ấy người đã lìa xa.
Làm sao kia nước mắt khiến phôi phai.
Cầu mong em yêu dấu vui cùng người
Vì anh đây cùng em bao nhiêu hạnh phúc
Giấu hết ai yêu nhiêu thế
Và giờ đây cứ trôi như đi
Cho bao giấc mơ về em
Bài ca xưa vỡ tan
Dù lời ca dù còn mãi.

pe'_panda_iu
16-08-2008, 08:42 PM
Ðiểm: Đánh giá bài viết: 1 phiếu, 5.00 trung bình.

ai đánh giá mà nhìu thế nhỉ :cr: những 5 sao cơ đấy :lol:

cuccungcuabame
17-08-2008, 01:54 PM
........Vào đây nói năng lung tung gì đấy.......:kick:

PuMa
17-08-2008, 02:18 PM
chạy qua nhà cha nội chào cái trước khi chết :so_funny: cha nội cũng dạo này đứng đắn trong câu nói nhiều ròi ha :hihi: bản chất thật vặn như thế nào thì nó vẫn sớm hay muộn nòi ra thoi cha nội. Cố gắng rặn ra làm cái quoái gì cho nó đau cả đầu vậy cha nội :chayle: gặp sau

pe'_panda_iu
26-08-2008, 01:41 AM
........Vào đây nói năng lung tung gì đấy.......:kick:

ơ thế ko cho em nói ak` :cr: lỡ vào zui` thì phải có 1 câu ý kiến cái chớ :cr: em ko bít ăn nói nên thấy j` nói đấy :so_funny:

cuccungcuabame
28-08-2008, 02:17 PM
....Đúng thật tình đầu al2 tình dang dỡ , và cũng là cuộc tình hok bao giờ quên và phai mờ cã.......Lúc nào nó cũng trong tâm trí mình , nói nhớ thì cũng có rồi , nói quên thì cũng có rồi.......nhưng chã biết làm gì hơn , thôi đành gỡi hết tâm trạng qua bài hát " Tình Đầu CHưa Nguôi " này vậy........:rain:

" Emmm......Còn nhớ ngày xưa hok , mình đã trao nhau lời hẹn thề hok xa vời........mà hôm any anh nhận ra ta đã xa nhau thật xâu , ngoài hiên vắng cơn mưa nhẹ buồn.......Niềm đau đã khắc xâu trong con tim , anh muốn đôi ta yêu nhau đậm sâu không xa vời.........Nhìn đôi mắt thân thương vẫn chưa chan kỹ niệm , Người iu giờ đây mình anh ôm thương nhớ.......:rain:......Người đã ra đi , trái tim mong manh đã úa tàn , giọt sầu mãi rơi , chợt nghe con tim như gái lạnh.........Thời gian trôi , còn đâu phút giây nồng nàn mà khi xưa ta trao , em hứa yêu anh anh dài lâu.......:rain:......Tình nỡ chia ly , hãy quên đi đi quá khứ ưu phiền , 1 thời dấu yêu giờ như mây trôi xa cuối trời........Hoài niệm xưa , tựa như dỹ vãng nhạt nhoà , dù ta có cách xa nhưng " Tình này hok phai ".......:khocnhe:.......Niềm đau đã chôn sâu mối tình , giây phút đôi ta bên nhau nay còn đâu........giọt nước mắt tuôn rơi , trong bóng đêm anh đi tìm........Tìm về những ngày xưa mình yêu nhau sa đắm........:khocnhe:......Gud by my luv.......:rain:

http://vnupload.com/files/202941Tình_&_272;&_7847;u_Ch&_432;a_Nguôi.mp3

cuccungcuabame
04-09-2008, 03:32 PM
Có thễ nói cũng hơi al6u hok vào đây rồi........Cãm giác nhớ nơi này thật là vl......chắc rằng mọi ngừi đều khoẽ hết thì phãi.......Hôm nay mình Online gặp được khá nhìu cô gái trong HHT này , vui ơi là vui.......Làm mình có hứng quá cho nên xin tặng các bạn nữ 1 bài hát - 1 song 2 All Ladies........hehehe......mong các bạn nữ vui vẽ và luôn sinh tươi nhá.......:clap:

http://vnupload.com/files/2121481_song_2_All_Ladies_-_1_bài_hát_dành_cho_các_b&_7841;n_n&_7919;.mp3

cuccungcuabame
05-09-2008, 05:31 PM
Nhắm mắt lại chờ đợi 1 ngày dài
Để cho bóng đêm vây quanh
...
Wanna Believe you, But you was lied me
Just can stay here and bring this song to you to make you understand...
Phải chăng đó chỉ là...tựa như giấc chiêm bao....
Lòng ko muốn nhưng thôi chia tay ng ơi vì em có yêu anh đâu........

Xin cho anh 1 đêm trước khi mình chia tay.....Nói chia tay em rồi
Thì người đau là anh, riêng chỉ mình anh thôi
Thật lòng ko muốn tin, lệ nhoè rơi ướt mi..
Anh xin cám ơn em đêm qua
Từ nay về sau....Anh ko cần ai nữa......!

@ merio : mún bị baned nick àh........:sr:

cuccungcuabame
26-09-2008, 12:41 PM
.........Ngày hôm qua trên đường tôi đi làm , 1 đoạn đường hok phãi al2 xa cũng hok hẵn là gần.......Sáng nào tôi cũng bật đài nghe cã , tôi mò mẫn thế àno mà lại ra 1 kênh bàn chiện về đời.......câu chiện al2 những người BPT đang nói đến , đó là : " Mỗi con người mỗi số phận khác nhau ".........Tôi còn đang loay hoay trong cái sâu của cái tựa đề thì họ đã bắt đầu vào câu chuyện........:rain:

..........Lúc VN còn dưới sự đô hộ của Pháp Quốc bấy giờ........thì ỡ 1 ngôi làng có 2 người bạn tah6n , họ sống cùng ngôi làng va học chung 1 ngôi trường , cả 2 đều là những ngừi nghèo hiếu học loại nhất trườg và làng.......Rồi 1 ngày gia đình của ông B phãi dọn đi xa đễ kiếm cuộc sống mới và ông đã nói lời tạm biệt với ông A và chưa biết có về lại hok nữa.........thời gian cứ qua đi , cho đến khi đất nước hàon toàn giãi phóng , ai cũng có cuộc sống mới và đỗi đời , ông A và ông B hok là ngoại lệ.......rồi 1 ngày ông B về lại ngôi làng xưa kia thăm ngừi thân và có những dự án công trình ngay ngôi làng mình.......trong lúc đang tah8m dò công việc mà ông đang tiến hành thì ghé vào 1 xe nước đậu gần đó........ông gọi 1 chai nước suối đẽ gãii khát giữa cái nắng gay gắt......Bỗng ông giật nãy m2inh khi người đưa chai nước cho ông là ông A , bạn thân từ nhõ của mình.......Ông hok còn chú ý đến b2inh nước mà kéo tay ông A ngồi phệch xuống đễ hõi han chiện gì xãy ra ?

- Ông B : tại sao ông ra nông nõi thế này ? Lúc xa ông thì tụi m2inh chuẫn bị thi lên Tĩnh hết rồi mà......

....Ông A trầm ngâm và thỡ 1 hơi dài......haizzz.....và đáp rằng " mỗi ngừi 1 số phận ông ạh "

- ông B cắt ngang và hõi thêm : " Số phận là số phận gì ? Ngày xưa ông là ngừi học giõi nhất Trường còn gì ? "

- ông A nhìn trầm và kễ lại rằng : " Thì hồi xưa khi thi đễ lên Tĩnh . tôi đã làm xong hết phần thi lý thuyết rồi , đến khi phần hõiiu và trã lời bằng miệng thì xãy ra chiện ông àh.......Lúc đó ông thầy đang hõi về ab2i thi , thì có 1 cơn gió nhẹ thỗi qua ab2n........những bài thi nó di chuyễn , tôi sợ chúng bay ra ngaòi cửa sỗ , nên tôi nhoài ngườii tới lấy cục tẫy mà đặt lên , hok ngờ ông thầy lại bão tôi là : " Nhoài người lên đễ coi điễm thi và đề thi " nên ỗng cho tôi ngay 2 con Zero ( 0 ).......Mặc cho tôi tahnh vân , ông ấy vẫn giữ nguyên quyết định......thế là bao nhiu công sức của tôi và gai đình kỳ vọng giờ chĩ còn cái xe nước tồi tàn này......."

- ông B chĩ còn biết lắc đầu và công nhận rằng : " Đúng al2 mỗi người có 1 số phận thật "........:rain:

==> Còn các bạn có tin vào đìu này hok.......Mỗi con người 1 số phận.......:rain:

cuccungcuabame
26-09-2008, 12:55 PM
.........Ngày hôm qua trên đường tôi đi làm , 1 đoạn đường hok phãi al2 xa cũng hok hẵn là gần.......Sáng nào tôi cũng bật đài nghe cã , tôi mò mẫn thế àno mà lại ra 1 kênh bàn chiện về đời.......câu chiện al2 những người BPT đang nói đến , đó là : " Mỗi con người mỗi số phận khác nhau ".........Tôi còn đang loay hoay trong cái sâu của cái tựa đề thì họ đã bắt đầu vào câu chuyện........
..........Lúc VN còn dưới sự đô hộ của Pháp Quốc bấy giờ........thì ỡ 1 ngôi làng có 2 người bạn tah6n , họ sống cùng ngôi làng va học chung 1 ngôi trường , cả 2 đều là những ngừi nghèo hiếu học loại nhất trườg và làng.......Rồi 1 ngày gia đình của ông B phãi dọn đi xa đễ kiếm cuộc sống mới và ông đã nói lời tạm biệt với ông A và chưa biết có về lại hok nữa.........thời gian cứ qua đi , cho đến khi đất nước hàon toàn giãi phóng , ai cũng có cuộc sống mới và đỗi đời , ông A và ông B hok là ngoại lệ.......rồi 1 ngày ông B về lại ngôi làng xưa kia thăm ngừi thân và có những dự án công trình ngay ngôi làng mình.......trong lúc đang tah8m dò công việc mà ông đang tiến hành thì ghé vào 1 xe nước đậu gần đó........ông gọi 1 chai nước suối đẽ gãii khát giữa cái nắng gay gắt......Bỗng ông giật nãy m2inh khi người đưa chai nước cho ông là ông A , bạn thân từ nhõ của mình.......Ông hok còn chú ý đến b2inh nước mà kéo tay ông A ngồi phệch xuống đễ hõi han chiện gì xãy ra ?
- Ông B : tại sao ông ra nông nõi thế này ? Lúc xa ông thì tụi m2inh chuẫn bị thi lên Tĩnh hết rồi mà......
....Ông A trầm ngâm và thỡ 1 hơi dài......haizzz.....và đáp rằng " mỗi ngừi 1 số phận ông ạh "
- ông B cắt ngang và hõi thêm : " Số phận là số phận gì ? Ngày xưa ông là ngừi học giõi nhất Trường còn gì ? "
- ông B nhìn trầm và kễ lại rằng : " Thì hồi xưa khi thi đễ lên Tĩnh . tôi đã làm xong hết phần thi lý thuyết rồi , đến khi phần hõiiu và trã lời bằng miệng thì xãy ra chiện ông àh.......Lúc đó ông thầy đang hõi về ab2i thi , thì có 1 cơn gió nhẹ thỗi qua ab2n........những bài thi nó di chuyễn , tôi sợ chúng bay ra ngaòi cửa sỗ , nên tôi nhoài ngườii tới lấy cục tẫy mà đặt lên , hok ngờ ông thầy lại bão tôi là : " Nhoài người lên đễ coi điễm thi và đề thi " nên ỗng cho tôi ngay 2 con Zero ( 0 ).......Mặc cho tôi tahnh vân , ông ấy vẫn giữ nguyên quyết định......thế là bao nhiu công sức của tôi và gai đình kỳ vọng giờ chĩ còn cái xe nước tồi tàn này......."
- ông B chĩ còn biết lắc đầu và công nhận rằng : " Đúng al2 mỗi người có 1 số phận thật "........:rain:

==> Còn các bạn có tin vào đìu này hok.......Mỗi con người 1 số phận.......:rain:

Thiên Thần Bay
26-09-2008, 09:37 PM
cuộc đời mỗi người thì có 50% là số phận định đoạt và 50% là bản thân quyết định
Nhân vật A trong câu chuyện kia [ một câu chuyện có lẽ ko thể nào có thật ] nếu bị 2 con zero ở kì thi này thì có thể thi lần sau , và người đó dẫu ko đỗ đạt cao nhưng với sức học ko lấy làm tồi của mình thì ko thể nào lại đi bán nước ven đường đc :hihi:

Nếu cuộc đời mỗi người đều đc số phận quyết định
THì người ta nghĩ ra những từ như " quyết tâm " "cố gắng "" nỗ lực " để làm gì :hihi:

cuccungcuabame
25-03-2009, 11:24 AM
New Life - I'm Back - Available

- Hello Acacia.....1 miềng đất hứa , 1 nơi chỗ dựa , 1 nơi đễ nghĩ......qua bao ngày ta cũng đã thu dọn xong và ỡ nơi căn phòng yên tĩnh thế này.......Những ngày qua thật là mệt và tất bật nhưng mà vui.......Anh em cùng nhau làm cùng nhau giỡn cợt cùng nhau hò hét.......Cám ơn tất cã những anh chị em thời gian qua đã giúp đỡ về gia đình về mọi mặt........:huglove:

- Thế là kết thúc 1 câu chiện tình yêu lãng mạng và lằng nhằng.......:so_funny:.......Kô ngờ mình đã sợ cái tính trẽ con trong chiện này đến 1 lần nữa mà sao lại vẫn chưa buông mình nhĩ......Kô biết có ăn ỡ ác kô mà gặp hoài.......Nhưng có 1 điều tình cãm này nó sâu đậm nhất mà mình đã từng trãi.......Vì nó mà mình bõ bạn bè bõ đi chơi và " Tu ".......làm tất cã nhưng đễ được gì nào......Thôi cho xin lỗi mọi người.......VÀ đến lúc " I'm Back".........:sr:

- Thôi chút vào viết tiếp......chơi Game thôi......há há......:bxin:

cuccungcuabame
30-04-2009, 11:07 PM
" Em ơi em àh.....
em có bik chăng là....
Tình yêu chúng ta sẽ chắp cánh bay xa
Nó hok còn là những cánh chim lạc loài
Chúng ta sẽ bên nhau hoài......em em nhé.....ồh hố nô......
......
.......Nhưng bỗng chốc có cơn gió lạ
Nó đã cuốn tình em bay thật xa
em hok còn là....cô gái ngày xưa nữa.....
Cứ nghĩ rằng mình đang trong cơn ác mộng
Có đìu gì hok hay......
......Nhưng bỗng chốc giật mình....
tình ta đã bốc hơi theo gió ngày hôm qua....nah nah nah nah.......
........ "

==> Mixtape " Sự thật của giấc mơ " Comin Soon.......:hihi:......Mong rằng em sẽ hiễu và rút kinh nghiệm đi em nhé.......:hihi:

cuccungcuabame
03-05-2009, 01:10 PM
123 Ciara 123 Ciara
Your touch is so magic to me
The strangest things can happen
The way that you react to me
I wanna do somethin’ you can’t imagine
Imagine if there was a million mess talkin sexy to you like that
You think you can handle boy if I give you my squeeze and I need you to push it right back
Can you show me, show me
What’s your favorite trick that you wanna use on me
and I’ll volunteer and I’ll be flowin’ goin to go the distant place that nothing but shoes on me oh babe
Chorus
(Uuuuh) All night show, it’s just you and the clock to do tricks you never seen
(Uuuuh) And I bet that I could make you believe that love is sexy magic (Aaaah)
So just let me drive my body around you, I bet you’ll know what I mean
(Uuuuh) Cos’ you know that I could make you believe that my love is sexy magic (Aaaah)

Everything ain’t what it seems, I wave my hands and I got you
You feel so fly assisting me, but now its my turn to watch you
Ain’t gonna stop you if you wanna crowd my neck, talk sexy, do me like that
Just do what I taught you boy, when I give you my squeeze and I need you to push it right back
Can you show me, show me
and I’ll volunteer and I’ll be flowin’ goin to go the distant place that nothing but shoes on me oh babe
Love And *** And Magic lyrics on

Chorus
(Uuuuh) Cos’ you know that I could make you believe that my love is sexy magic (Aaaah)
Bridge:
This is the part that we fall in love... Ooohh
Let's slow it down so we fall in love... Ohhh
(But don’t stop what ya doin to me)
Chorus

:dance:......I luv it........:dance:

123 Ciara 123 Ciara
Your touch is so magic to me
The strangest things can happen
The way that you react to me
I wanna do somethin’ you can’t imagine
Imagine if there was a million mess talkin sexy to you like that
You think you can handle boy if I give you my squeeze and I need you to push it right back
Can you show me, show me
Chorus

Everything ain’t what it seems, I wave my hands and I got you
You feel so fly assisting me, but now its my turn to watch you
Ain’t gonna stop you if you wanna crowd my neck, talk sexy, do me like that
Just do what I taught you boy, when I give you my squeeze and I need you to push it right back
Can you show me, show me
Love And *** And Magic lyrics on

Chorus
Bridge:
This is the part that we fall in love... Ooohh
Let's slow it down so we fall in love... Ohhh
(But don’t stop what ya doin to me)
Chorus

:dance:......I luv it........:dance:

cuccungcuabame
03-05-2009, 06:20 PM
Người ta đã bỏ tôi đi thật rồi này bạn ơi
Người ta đã không còn yêu như thuở xưa
Khi con người ta đã muốn thay lòng
Dẫu có tiếc thương, xót xa, níu kéo cũng vậy thôi
Yêu em nên tôi ngậm cay đắng mối tình câm
Cầu mong cho ai kia bên người yêu thật lòng
Còn tôi sẽ ra đi không phiền tình người nữa đâu

Thời gian ngỡ như tim tôi không còn bao muộn phiền
Ngờ đâu trái ngang làm tim tôi vỡ tan
Khi bên người ta em quá dại khờ
Trót trao tấm thân trắng trong con gái chỉ vì đâu
Bên em bao nhiêu lời khuyên nhủ cho đời em
Chớ nên yêu đam mê vì mù quáng
Rồi em đã ra đi không một lời từ biệt
Chiều nay chốn nhân gian ngậm ngùi hẹn người kiếp sau
Đời em còn đó những ánh sáng hy vọng cớ sao đành thế
Vội chi em không tin để vùi thân chốn đọa đày
Người yêu tôi ra đi bỏ lại nhân gian tình thương
Vì sao thế, ai ơi vì sao thế
Nằm nơi lạnh giá em nghe không cõi lòng nát tan vụn vỡ
Mẹ cha em buông lời thét đừng cơn đau kêu gào
Vòng hoa theo em đi dòng người đưa em về đâu
Đằng sau những tiếng nấc khóc thương
Đời em tựa như cánh hoa tàn
- D àh , mày hõi tao lý do vì sao lại như vậy.......và đây là lý do đó......đừng nghĩ ngợi gì và đừng nhắc nữa , 3 ngày thôi là tao đã trở lại như xưa rồi , ông hiễu í tui mà.......:hihi:

nancy015
03-05-2009, 11:20 PM
Ông bạn cũng tâm trạng wa' nhĩ , lâu rồi ko còn cái cảm giác vào h2t đề gặp lại những người xưa nữa , qua hết rồi, chỉ còn kỉ niệm thôi..........cũng vui vì có " 1 thời đề nhớ "........giờ thì ai cũng có lối đi cho riêng mình, Nan cũng vậy , có lẽ là lớn thật rồi , 21 rồi còn ji` hhahaha

cuccungcuabame
21-10-2009, 11:12 AM
......Lâu rồi mới về nhà........:lol:

==> nhưng.....buồn quá
==> Xa lạ quá
==> Nó hok còn là nó khi xưa nữa
==> Từ con người cho đến forum nó chĩ còn là cái xác " khô " ko chút 1 vị ngọt nào......HaizZzz......:meo:

cuccungcuabame
05-11-2009, 04:23 PM
- Hôm nay tôi lại về , với những điều hân hoan mới :
- Đầu tiên hôm nay là ngày 5 tháng 11. Đã hơn 1 năm rưỡi mẹ tôi thoát " Ra khõi " cơn bạo bệnh mà Mẹ tôi gặp phãi trong thời gian qua . Có thễ nói Mẹ tôi bây giờ đã đạt được " 80% " của cuộc sống ngày xưa . Sự thật mà nói thì nghĩ lại thời gian mà mẹ tôi đỗ bệnh , tôi còn nguyên cảm giác " Rùng mình và Rợn tóc gáy " , tôi còn kô tin rằng tôi còn có mẹ bên cạnh mình đúng thời điễm này . 1 năm rưỡi tuy ko dài cũng ko hẵn là ngắn nhưng nó là 1 chiện " Cỗ tích và thần kỳ ". Tôi thật sự súc động và ngạc nhiên khi ăn cơm trưa của mẹ tôi nấu , nó ko phãi do người bệnh nấu mà là mẹ tôi " ngày xưa " nấu , thật ngon và đúng gia vị mà tôi đã ăn gần 24 năm qua , và.......kô biết diễn tã sao luôn hehehehehe....... Mẹ tôi có được như ngày hôm nay tôi " Chân thành cảm ơn " tới trời phật đã phù hộ , người thân trong gia đình , bạn bè và những người xung quanh mình . Lời cãm ơn chắc chưa " Đũ " đến tấm lòng cũa họ nhưng tôi hok biết làm gì hơn . Tôi yêu cuộc sống này và điều kỳ địu Khi tôi có họ .

- Việc thứ 2 tôi muốn nói đến là nhưng lời gỡi gấm đến các bạn trẻ bây giờ . Nhiều lúc tôi lướt Web tôi thấy các bạn than phiền cuộc sống này , cuộc sống này bất công , có khi ông trời ko có mắt . Tôi đọc mà thấy mắc cười , cuộc sống là con đường chông gai đề các bạn bước tiếp và chứng minh tương lai " Bạn là ai và như thế nào " trong cuộc sống xô bồ này , nó có thế là con dao 2 lưỡi cho bạn định đoạt mình , bạn có thễ chết với sự " vinh quang và hào nhoáng " , còn kô khi bạn chết chĩ là " cái xác vô hồn và lưu vong ". Còn trời phật , họ là những người vô hình sao mà ai biết được họ có thật hay kô , huống chi là có mắt hay kô mắt . Theo tôi , các bạn làm đúng và kô tội lội , thì bạn sẽ được theo như ý muốn ngoài sức tưỡng tượng , chẵng hạn như tôi đây , tôi ko phãi mê tín hay lừa gạt ai , các bạn nhìn cuộc sống của tôi các bạn biết rồi . Bợi vậy cuộc sống và trời đất = đều kô có lỗi . Mà các bạn " có lỗi " khi các bạn sống mà kô biết cách " Tận Dụng " mà thôi . Tôi hiễu rõ ý nghĩ của các bạn , tôi cũng từng là 1 anh chàng " Teen " có hạng mà , nên tôi cũng có suy nghĩ như các bạn vậy , nhưng thời gian và cuộc sống giúp tôi " Giác Ngộ " ra tất cã . Tôi cũnng như các bạn vậy " ước mơ , ước gì , mong sao v.v....". Nhưng tôi kô nhắm mắt mà " Mơ " hoài , mà tôi " Mỡ Mắt " đi tìm ước mơ mà mình muốn . TÔi xin chúc các bạn trẽ , sẽ mau sớm " Giác Ngộ " như chính tôi nhé.......

- Thứ 3 : tôi xin cãm ơn HHT này.......vì ít nhiều gì cũng dành cho tôi 1 không gian riêng đễ tôi có thễ bày tõ lòng mình và chia sẽ với nhưng người xung quanh . Tôi cầu chúc cho tất cã Ban Điều Hành luôn luôn nhiều sức khoẽ và có nhiều sáng tạo hơn trong tương lai. Tôi chúc các Members sẽ thành công trong việc học và vữnng vàng trong tương lai , sẽ có những điều bỗ ích giúp sức cho " Ngôi Nhà HHT " này nhé .

==> XIn hẹn gặp lại 1 ngày gần đây .

cuccungcuabame
26-01-2011, 06:33 AM
Hơn 1 năm trời mình mới về lại đây......thật đặc biệt.....cám ơn HHT !