PDA

Xem đầy đủ chức năng : Quang hợp sinh học lớp 6

lezard
01-11-2007, 10:11 PM
trong sách sinh học lớp 6 có một thí nghiệm về quá trình quang hợp của cây.
thí nghiệm đó giống như là lá mà con trên cây dùng giấy bạc bọc một phần cùa la còn phần còn lại thì để bình thượng mang cây ra ngoài nắng tưới trông bìng thường khoảng mấy ngày sau ngắt lá đó ròi dùng mot dung dịc gì đun sôi để tẩy hết diệp lục tố rồi dùng i ốt để thử tinh bột trong lá bạn nào có biết chi tiết thí nghiệm này làm ơn giúp dùm nếu đươc scan nguyên trang sách lên giùm mính cần biết chi tiết về thí nghiệm này

lezard
03-11-2007, 07:22 PM
trời ơi tui đang cần gấp mà sao ko ai trả lời hết vây?

hoa_đồng_nội
04-11-2007, 01:57 AM
bạm hãy viết lên giấy trắng một thứ gì đó , rồi chờ khô. Nó sẽ bay hết những gì bạn viết. Đem gửi cho người bạn cần gửi. Sau đó nhớ dặn người đó về nhà lấy nước Chanh bôi lên. hì...người đó sẽ nhìn thấy bạn viết gì trên đó. Món này hồi lớp 7 và 8 tui thường dùng lém. hehehee

Daisuke Niwa
04-11-2007, 04:57 AM
Ẹc,học nhanh vậy?Tớ chỉ mới học cách nhuộm hoa thui!:meo:
Hình thì trong sách có ghi rõ ràng,chi tiết hết rùi.
TN 1: (Hình 21.1 a,b,c,d)
TN 2: (Hình 21.2 a,b,c)
KL:Ghi nhớ.Đơn giản vậy thui,đọc 1 tí là hiểu ra liền.Hiểu rồi thì trả lời các câu hỏi để hiểu hơn:so_funny:
Bạn nên sử dụng sách tham khảo,trả lời câu hỏi hay Học tốt sinh học.

hoa_đồng_nội
04-11-2007, 06:46 AM
hihi...Dai không nói xỏ xiên nhé. Lếu người đó tò mò thì phải tìm..hahaa...tốt nhất là thế. hihiii...học được cái toi nói. Thoi ròi lượm ơi, cô giáo hay thầy giáo bó chân vì em đâu có tội. Ơ ! mà về đến nhà tìm ra thì thầy cô cũng mỉm cười. Im lặng.

lezard
04-11-2007, 08:26 AM
trời ơi tui cần thí nghiệm đó cho cái science fair project
chứ cái đó tui học từ đời thởu nào rụi tui hoc lớp 10 mà nảy giờ tui hỏi cai thí nghiệm đó mà mấy người nói gi tùm lum. nhưng THANK YOU nhiu

kingkiler
26-12-2008, 08:30 AM
có ai biết ý nghĩa của hô hấy đối với đời sống của cây không vậy,cho tui biết,gần sắp thi rùi,cho tui câu trả lời sớm nhé????????????????????

(._.) LONELY (._.)
30-12-2008, 01:24 AM
ui za lớp 6 chưa có thí nghiệm gì phức tạp như thế đâu. Muk` bạn học lớp 10 cơ mà