PDA

Xem đầy đủ chức năng : những phút nao lòng

hoa_đồng_nội
25-10-2007, 09:59 AM
tại sao ta biết khi buồn nghe nhạc buồn càng buồn? nhưng sao ta vẫn cứ nghe và rồi gặm nhấm nỗi buồn đó một cách thích thú. Không biết nữa chỉ thấy mình càng nghe càng chìm đắm trong nỗi buồn đó mà không muốn làm gì cả. Ta tự hỏi lòng mình vậy niềm vui là gì? và khi nào ta có niềm vui? có lẽ như ta bây giờ là đang vui? Ôi...
" Đừng nhìn anh bằng đôi mắt ,đầy xót xa cho duyên tình anh..." phải rồi.Nỗi buồn nào cũng sẽ đi qua, chúng ta đang sống vui vẻ thì ta đâu cảm nhận ra. Chỉ khi nào nỗi buồn ập đến ta mới cảm nhận và nối tiếc những gì đã qua.Nhưng có nỗi buồn nào không dứt , có niềm vui nào không đi.Chỉ biết ta hãy bước tiếp và đối mặt với nỗi buồn cũng như niềm vui. Đơn giản thôi nhưng ta biết ta vẫn phải là ta.

bot bien
25-10-2007, 10:52 PM
buồn mà cũng thú vị vậy ư? Tốt nhất là nên chiêm nghiệm những g`i xảy ra vói mình _ những g`i mình có và đã mất ! trân trọng những gì hum ni và biết sống trọ vẹn với 1 ngày ! thế là zui oài ! còn bạn thì seo?

chjpxjnh37
26-10-2007, 12:38 AM
lúc bùn là lúc ta thấy con người chân thật nhất của chính chúng ta.....

tiểu bối
26-10-2007, 03:58 AM
Buồn mà vẫn nghĩ được như bạn thì quá tốt rồi
Nhưng đừng bao giờ cứ mãi chấp nhận mà ko vượt qua những chuyện buồn đó.Cuộc sống phải có buồn ,vui hay đau khổ ,hạnh phúc.............nhưng cứ mãi chìm đắm trong 1 điều gì đó.Cuộc sống sẽ vô vị lắm.Cuộc sống vốn muôn màu muôn vẻ mà.

Ran[m0rj]
26-10-2007, 04:12 AM
bạn buồn mà ngâm thơ hay woa cóa bí quyết j` hum chia sẽ cho tui bik dzoi

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

myscreensavers.info/media/iphone....

*_ PHONG HẠ _*
26-10-2007, 10:04 AM
buồn mà bật rock nghe thì ko thể nghe dc , chuối lắm

hoa_đồng_nội
31-10-2007, 07:29 AM
Con người ta kể cũng buồn cười thật..hihi...hôm qua mình buồn hôm nay mình lại vui. Vì điều gì? ta tự hỏi lòng mình. Không có đáp án rõ ràng ,thế mới buồn cười.Tất cả đều mông nung như chính con người ta lúc này. Nhưng ta biết hãy cống hiến tất cả những gì của tuổi trẻ đi , đừng nuối tiếc và đừng đắn đo để rồi sau này mình lại nói giá mà. Phải rồi , cái gì cũng đến , cái gì cũng có nhưng ta tự hỏi mình.Mình đã đủ tư cách đón nhận nó chưa mà thôi...!

mèo_con_ham_ngủ
31-10-2007, 10:00 PM
Buồn mà nghe nhạc lại càng buồn hơn......:chayle:

Dòng chữ phai nhoà trên cát
Đừng xoá đi từng dấu chân in hằn
Ngọn sóng xô vào giấc mơ đêm hôm nào
Tay cầm tay , lệ nhoà nhưng không nói.

Bờ cát vẫn gọi tên anh
Ngọn sóng vẫn chờ bước chân anh quay về
Dù biết ta đành mất nhau mãi mãi
Sao tim em luôn mong chờ một ngày.

Chờ hoài trong giấc mơ anh quay về đây
Cho em thôi nhớ mong vơi đầy
Để từng ngày anh héo khô con tim gầy
Tương tư về một bóng hình.

Giọt lệ ngày xưa khóc cho riêng đôi mình
Nước mắt là niềm đau
Và giờ này em khóc thêm lần nữa thôi.

[ĐK:]
Khóc cho lần yêu cuối để nước mắt tan vào mưa nhé
Vẫn biết bàn tay ấy sẽ ấm áp bên bàn tay khác
Lối đi nào cho em, em đi tìm một cơn mưa
Lối đi nào cho anh, anh đi tìm hạnh phúc riêng.

Bờ cát vẫn chờ con sóng dẫu biết sóng bây giờ xa lắm
Ngồi gấp những vì sao ước, chúc anh được hạnh phúc
Dòng chữ năm nào trên cát nay tan vào tận hư vô
Thôi nhé anh từ đây anh chôn vào sâu trái tim...bóng hình anh.

hoa_đồng_nội
13-11-2007, 06:22 PM
thế là cũng hết một ngày rồi. Hôm nay tưởng không làm được việc như mong muốn không ngờ cũng tàm tạm. Thiều một chút tiếng lữa là hoàn thành chỉ tiêu mọi mặt. Kể cũng buồn cười , làm xong mọi người kéo nhau đi chơi hết. Tại sao mình lại cứ thích lủi thủi một mình thế không biết? đúng là dở hơi. Rồi ngồi đần ra không biết làm gì. Hahaha...nghĩ mà chết cười. Vào đây nhìn toàn người lạ chán quá đi. Ai nói nhạc rock không buồn? thiệt tình họ đâu biết...hihii...chu choa ơi. Rock mà lại không buồn , rock mà lại không bốc lửa? không biết dùng từ gì cho đúng hẩn. Nhưng mờ nghe phê thoi rồi. những bản solo hay ballat thì rơi nước mắt. còn lúc cao chào gào thét thì chỉ muốn đập phá cái gì đó cho nó phát ra hết những gì trong lòng. Ai đã ăn cả cây đàn vào đầu khi nghe nhạc rock nhỉ. Thế mà vẫn gào..vẫn thét...khà khà.....nghĩ mà ngứa hết cả người.

Chà hôm nay đọc bài của Thích đủ thứ. Đi làm gấp ,tuy chỉ một chút thôi nhưng không kịp nhìn nick Mẹ vừa sáng lên trong yahoo. may mà mình gọi điện cho Mẹ như mình cảm nhận được khi học được trong câu truyện.Mẹ nói đang buồn và bảo Bố tại sao thấy em vào nó lại out? May quá...hihiii...buôn với Mẹ một lúc. Khổ nhà bây giờ không còn đứa cháu hay em họ nào sống cùng vì bọn chúng đi làm xa và ở KTX hết. Nghĩ thương Bố Mẹ quá mà không làm sao được. Nhà bây giờ lạnh lẽo và thiếu tiếng cười đùa lắm đây. Không như ngày mình ở nhà. Mình sẽ cố gắng để về với Bố Mẹ nhanh nhất. Con sẽ cố gắng , con sẽ Bố Mẹ yên tâm. Không ai ngờ được nhiều khi một câu truyện tình cờ đọc được lại đem lại cho mình và người thân một chút vui nho nhỏ.Đúng là cuộc sống...hay thật

Hôm nay lôi mày lêm đây. Những lúc tao mơ hồ là tao tìm mày để đọc chơi. hiii..Mà này tại sao tao thỉnh thoảng bị cái cảm giác đó vậy nhỉ? Hay là do cuộc sống chưa ổn định. Vẫn mông lung giữa 2 con đương ở hay về. Có lẽ vậy, tao mà không tìm ra câu trả lời ngay thì tao còn gặp mày dài dài. Không ai tìm giúp ta hoặc làm hộ tao việc này được. Chỉ có tao mà thôi , tao phải làm. Tao phải tháo cái khúc mắc của chính tao thôi. Nhưng dù gì cũng phải công nhận. Tao còn trẻ con và yếu đuối quá

hoa_đồng_nội
15-11-2007, 03:31 PM
Mèng ơi ! nhưng dù sao cũng cám ơn PlanetVn một cái. Hôm nay ngồi đọc lại hóa ra những lúc nao lòng mình nghĩ như vậy à. Oải ! mệt mỏi quá. Nôi mày lên , nhòm ----> hết oải một chút. thế hóa ra khi nào chán chường người ta hãy ngồi nhìn lại quá khứ và tự hỏi mình à? tự hỏi mục đích sống của mình là gì à? không biết lữa. Thôi thì sống tiếp vậy. Sống sao cho từ ngông từ khi biết nhìn đời một chút không hổ thẹn vậy. Tự dưng lại nghĩ đến tối nay thử hát Karoke một mình chơi. Đến mấy năm rồi chứ ít à...hiii...hát chán lại ngồi nghe nhạc , tự thưởng ly cà phê , hút vài điều thuốc...sao lữa nhỉ...hiiiii....phải ròi mơ mộng một chút cho nó máu , cho nó có hứng , cho ngày mai tốt đẹp.Cố lên...cố lên...
:dan: Cùng chèo lên đỉng núi cao vời vợi. Và ta khắc ghi tên mình trên đời. Đường vinh quang đang giang tay chào đón. Hạnh phúc khắc ghi tên mình. Ta hiên ngang đầu ngửng cao. Ngày đó...ngày đó sẽ không xa rồi. và chúng ta là người chiến thắng....:kaka: ròi...xì hết ra ròi. Làm ngay những thứ mình nghĩ thôi....hahhahahaa....yêu đời ròi. Yêu vô đối như Mắt Đen nói ròi...thế mà vừa viết bên nhà nó chán đời...:kaka: <----thằng dở hơi như con vịt nói. Mày là thằng dở hơi :kaka:

Timmy™
17-11-2007, 06:20 AM
buốn chỉ có ngồi viết ra những ji` mình nghĩ.dù làm ji` cũng khó mà quên được.ôi buồn

hoa_đồng_nội
17-11-2007, 12:24 PM
@ Tim : buồn cái đầu mày ấy Tim ơi : Anh mày còn lâu mới buồn , hiii...không thì làm sao dám vác từ ngông đây. Đời mà sợ nó à , coi thường anh quá đó Tim ơi. Nhưng mà khi nao lòng có lời động viên trân thành có giá trị lắm : Cám ơn mày cái :hihi: cho mày cái top này luôn :hihi: khi nào buồn thì chui vô mà xả nhé :hihi: anh mày ngồi coi , khi nào mày nằm bẹp thật thì lại đá cho một cái ----> lăn xuống hố , xong rồi không quên lau giầy một cái :hihi: thấy anh vui lại chưa? :hihi: đừng xoa đầu anh thế chứ :kaka:
p/s : anh quên mày không biết tám , nhưng mà cứ đọc anh viết. KHi nào mày hiểu và cười được là mày đã hiểu ý anh : Còn mày mà tức hay tự ái ---> chưa tám được. Viết ra để anh còn biết đường nói khi mày buồn. OK ( mày trẻ con mà không thấy cười bao giờ. Anh gọi mày là " Sầu lão lão" :kaka:)

Timmy™
18-11-2007, 12:07 AM
anh ke : em toàn viết trong blog thôi.Viết đây được ji`? nhìu người ko hiểu lại cho mình hâm thì khổ.Cũng ko hiểu sao dạo này sao hay bùn thế.may vào đÂY CÒN CÓ ANH hiểu em

Timmy™
18-11-2007, 05:04 AM
lâu lắm rồi ngày hôm qua mới '' nóng '' như thế.ko hiểu nổi mình.C là đứa bạn thân nhất từ khi vào HHT đến h chưa bao h ghét hắn vậy mà hôm qua bỗng dưng khùng lên mắng hắn kinh khủng.Chán....nhưng biết làm sao? Dường như.....

Cô đơn lãng khách
18-11-2007, 06:13 AM
mèn ui, hãy vứt nỗi buồn ý đi, me xừ ạ, vứt đi nà, như Linh nà, hét to lên : buồn ơi, cút xéo đi ,aaaaaAAAA. ...THẾ LÀ XONG, :so_funny:

Timmy™
18-11-2007, 06:21 AM
Linh : ko phải ji` muốn là được t cũng muốn vứt cũng muốn nó biến đi đừng có tìm đến T.T chẳng muốn có quan hệ với nó T ghét nó vậy mà nó cứ tìm đến.Làm sao hả Lỉnh

tôi_lang_thang
18-11-2007, 07:40 AM
rồi , từ hôm nay sẽ vào đây :hihi: chỗ này được đây , ***** ai biết và lại là nhà mình. Ngứa tay là xóa luôn :so_funny: viết gì mở đầu nào? OK. về cuộc sống à , vẫn chó chết. Đéo mẹ tây với trả tầu. KHổ hơn chó , toàn nói phét à. Ở nhà sếp ***** dám ở , ở thế chó nào được còn gia đình sếp mà. Mất mẹ nó tự nhiên , đành rằng sếp chuyển nhà mới rộng và có phòng riêng nhưng ***** mẹ. Ở như cũ , tự do và thích cái là ôm đàn cho quên mẹ nó đời. Ôi , cuộc sống như vậy đã kéo dài được 4 tháng rồi Ngọc ơi. Đéo mẹ , chán thật. Đến cái chỗ ở cũng không ra hồn chỉ vì tiếc tiền một phần và cũng không cần thiết mấy. Không dám kể với ai , nhất là Mẹ ( buồn quá..ôi ) ai hiểu cho mình đây? Lần này anh Lục xang , chả biéte rồi như thế nào? Sếp nói sẽ cố gắng huấn luyện mình để cuộc sống ổn định nhưng mà mình cứ thấy kỳ kỳ làm sao ấy. KHông nhẽ sếp muốn mình ở lại đây thật à? :thatall: Con mẹ Hanh càng kỳ , cứ ghép mình với hết con này đến con khác. déo mẹ , nhìn bọn nó thôi mình đã phát lôn , đứa thì kênh kênh , đứa thì ***** chịu được cách nhìn nhận của nó , đứa thì đã ngu còn điệu , đứa thì sống phong cách tây còn chạy dài. Tóm lại ***** duyệt được đứa nào. Kệ bố chúng nó , cậu mà nhìn chúng mày sao :so_funny: nhầm hàng ròi. Im lặng và làm việc thế là xong. Déo muốn thanh minh cũng nói gì , déo sứng để cậu mờ miệng nói 1 lời :vui: muốn về VN quá đi , ôi... hôm nay thằng cha Băng Tam nói mà mình buồn cười quá đi , không biết nó hiểu gì về mình mà nói thế. Cứ gạ về VN và tìm công việc , tháng được 1 triệu cho mình..Ôi...chết cười. Déo mẹ kể ra nó tốt thật nhưng déo biết hoàn cảnh của mình :so_funny: 2 triệu may ra mình còn đưa vào danh sách nhòm qua nói chi là 1 triệu đây. Dù sao cũng ghi nhận tấm lòng của nó lắm.Mai có lẽ được nghỉ mình phải đi shop cái mới được. thế là mất mẹ nó gần 200 đây , lâu ròi không mua quân áo , mèng ơi. Chó chết cái cuộc đời , làm quên mẹ nó bản thân mình. Mà ngày xưa mình đâu có thế , mình vui lắm. Mình tahy đổi nhiều thật. Mẹ có lẽ vui lắm đây , mình đã biết quý trọng đồng tiền và thật sự biết hiểu biết cũng như học được nhiều điều khi rời VN. Mình đã biết thế nào là tình bạn và nhất là mình đã từ bỏ được chơi bời , từ bỏ được thói quen mỗi khi buồn tìm đến sàn và quậy , từ bỏ được thuốc lắc , từ bỏ được dục vọng bản thân. Mừng lắm cơ , Ngọc ơi..mày cố lên nào. Thấy yêu cuộc đời rồi , không còn buồn chán và tìm đến cái chết rồi. Hiểu được thế nào là gia đình và đâu là chân lý của cuộc sống rồi. Còn tình yêu à , vẫn mặc cảm quá khứ lên chưa nghĩ đến. Hy vọng lắm nhưng mà cái quá khứ chơi bời đó không bao giờ mày kiếm được người mày mơ ước đâu. Mà kiếm mấy con chơi bời ư? déo mẹ , cuộc sống như thế khác chó gì ngày xưa. déo muốn chút nào , déo có cái gì là tình yêu. Chỉ có tiền ràng buộc và đổi lại là nhục dục chứ yêu cái chó gì. Đúng là chỉ có Linh là người mình phục nhất. Linh yêu không cần toan tính và nghĩ suy nhưng Linh ơi. ANh xin lỗi em , anh không yêu em Linh à. ANh đã cố gắng giúp em rất nhiều nhưng anh biết anh khong thể đáp lại được tình cảm của em. Tiền đâu phải là tất cả phải không em? anh biết làm sao khi anh không chốn chạy để cho em hiểu và tìm đến một mái ấm gia đình cơ chứ. Một lần nữa anh xin lỗi em Linh à , ôi người con gái đã yêu một thằng chơi bời và rồi hy vọng và rồi đau khổ để rồi khi chia tay trên phi trường em vẫn nói : " ANh , em biết anh đang chốn chạy em ,em sẽ ở nhà nấy chồng như anh muốn , nhưng anh hãy nhớ khi nào về hãy gọi điện cho em ngay nhé. Em sẽ đến dù có bất cứ điều gì sẩy ra " Mẹ kiếp , giờ về thế chó nào được khi mà em mới nấy chồng đây. Muốn về VN quá rồi , sống như thế này thật sự khổ quá. Ngày ít nhất làm 10 tiếng và nhiều thì 15 tiếng. Ăn cũng như kiểu ăn cướp , làm ***** gì có bát cơ chứ. Đói thì lấu đồ nhiều một chút rồi ăn. Đúng là tư bản , khiếp thật. Đã vào giờ làm là chỉ có làm , hút thuốc chỉ dám hút từ nhà bếp chạy ra kho nấy đồ , 2 hơi rồi vất đi. Ôi mẹ kiếp cuộc sống của tôi. Mà công nhận những người ở lại toàn có hoàn cảnh cả. Họ không về VN là đúng , có mấy người có nhà riêng và công việc ổn định. Thuê nhà và làm thuê kiếm sống. Nghỉ làm thì thôi ròi , chi tiêu bóp mồm hơn là cảnh ở quê. Khổ thật , mình giỏi thật đấy :so_funny: ôi , Ngoc ơi...mày thay đổi nhiều quá. Vui lắm , cố lên nhé. Cố gắng mà tu tỉnh để khi về VN mọi người lác mắt vì sự thay đổi của mày nhé. Nghĩ thôi mà vui quá. Mẹ ơi con cảm ơn Mẹ nhiều lắm..lắm..Bố nữa , Hương nữa chứ. Cám ơn mọi người đã bên con những núc con xa đọa nhé. Con thề từ nay con không phụ công mọi người nữa. Con sẽ là Ngọc như Bố Mẹ đặt cho con chứ không phải là vô tình đâu. Mẹ có biết Ngọc chưa rèn và gia công cung sấu lém mà :hihi: con về thế nào cũng bắt Mẹ nhổ tóc sâu cho con như sưa khi con lằm xem ti vi nhé. Với Mẹ con luôn là " Thằng Ngốc " Mẹ à...Con nghĩ cuối năm sau con về à, về ăn bám Bố Mẹ tiếp :so_funny:

---Ặc...chết vì sặc tình rồi Ngọc ơi. Vậy là nhìn nhầm người rồi , bây giờ thì buông tay nào. Xong , chỉ là tìm hiểu thôi mà đã như vậy. KHông hiểu khi mày nói yêu thì nó ghê gớm như thế nào nữa. MÀ nghĩ cho cùng có gì đâu , mày thẳng thắn quá đi. Ai đời nói với con gái nhà người ta là hãy cho cả 2 cơ hội tìm hiểu bao giờ. Mày tây mẹ nó thật ròi. Mà như vậy lại hay , đỡ đau hơn. Cái cảm giác hụt hẵng được an ủi phần nào à. Mà bây giờ người đó quay lại thì sao? mình nghĩ cũng hết cơ hội rồi. Mình đã nhịn rất là nhiều và đến núc ra đi. Đau nhưng hãy làm khi chưa quá lún sâu vào điều đó. Ngon rồi , nghĩ thông rồi. Bây giờ thì chán xì pem rồi. Chở lại là Ngọc nào , chỗ này ngon thật đấy. Đéo ai biết , muốn viết cho gì thi viết. Chán đùa cợt ròi , mẹ kiếp thằng C2 kiểu này cũng như mình quá à :hihi: sẽ khổ thôi con ơi. ANh mày còn nhằm phải thành viên dê bang bỏ ngũ mà còn đâu thì nói chi mày đây. ***** viết lữa , để dành lại một chút trong lòng cho nhớ và không được quên nhé. Chấm dứt thêm 1 người nghe con.

Timmy™
18-11-2007, 10:54 PM
anh ke: thế chắc ngày nào cũng sặc nước
19/11
"Cây muốn lặng mà gió chẳng dừng ''

Cây ko muốn thay dổi ko muốn tự biến mình thành người khác.cây muốn là cây nhưng gió cứ cuốn cây vào dòng đời xuôi ngược để cây...

Buồn.Đến lớp như 1 cái xác ko hồn , ai cũng hỏi nhưng cứ im lặng - đơn giản vì ko muốn nói.Nhưng rồi sự quan tâm của bạn bè khiến thấy thoải mái hơn. Cười , nói , tự bảo cố lên '' ko có ji` là ko thể ''.Chỉ còn mấy tháng nữa là qua rồi cái đời học sinh.Sống như thế mãi làm ji`? Mệt mỏi? Chán? Buồn? Ai chả phải trải qua cái thời ấy? Có ji` mà ko làm đươc.

Là người tốt cũng khó.muốn sống như mình vẫn sống , muốn quan tâm đến bạn bè nhiều hơn nhưng có lẽ sự quan tâm đã đặt ko đúng chỗ , ko đúng người.Sống tình cảm quá chăng.Thấy nóng và bực.Lâu lắm mới khùng thế.Bỗng đụng phải 1 con hâm , 1 đứa ghét cay ghét đắng.Ai làm ji` nỏ Bỗng dưng gây sự.Sao ông trời lại nỡ đối xử như thế.Buồn chán , mệt mỏi như vậy chưa đủ hay sao? Vừa mới đứng dậy lại đánh ''cây'' gục ngã .Cảm thấy bất lực quá.Cảm xúc bao lâu chất chứa nay bỗng trào ra.Việc ji` phải sợ nó? Nhịn như thế quá đủ rồi.Thích gây sự ư? Được muốn ji` cho nấy , thửi xem làm ji` được nhau? Nhưng tại sao lúc đó lại yếu đuối thế? Sao ko cho nó 1 cái tát mà nói nhiều với loại người đó làm ji`? Để rồi......

........ khóc.Khóc một hơi ngon lành.Dường như tâm hồn đã trơ ra như đá gỗ nên lâu lắm rồi h mới khóc như thế.Khóc rồi cũng chẳng thấy thoải mái chút nào...
Thật sự muốn buông xuôi nhưng lý trí ko cho phép....làm sao nhỉ?

hoa_đồng_nội
18-11-2007, 11:00 PM
chòi ơi con em tôi : em ơi , sao vậy? mày đúng là đang tuổi mộng mơ ròi. Thế đã bao giờ nhìn mưa mà nghĩ nước mắt mình chưa :hihi: mà này đã nhìn thấy thằng nào trong trường đáng ghét chưa? khổ thân mày :hihi: LÃO SẦU SẦU ơi. chết với mày thôi , xang làm bạn với thằng láu cá nhé. Chán thế không biết. Đi ăn kem đi :kaka:
_nói thật mấy lần định bỏ đi nhưng nghĩ đến cái buồn chúng mày mang tao thấy tội quá. Làm sao lại không nhăn nhở cho đời nó đẹp vậy em? ôi , chúa ơi

Timmy™
19-11-2007, 01:49 AM
Anh ke: lý do chính là mệt mỏi , áp lục==>buồn chán.Cám ơn anh , có lẽ trong 4 rum này alaf người hiểu em nhất
................
Thật sự thấy mệt mỏi , cảm thấy mình chẳng đủ sức nữa .Cái điệp khúc sáng đi học ,trưa về ăn cơm , ngủ , chiều đi học , tắm rửa , ăn cơm , đi học , học bài , ngủ .... khiến nó không chịu nổi nữa . Còn là người nữa ko ?

Sáng đi học giật dờ như cái bóng , phờ phạc chẳng có chút sức sống .Vào học thình thoảng chống cằm mà nghe giảng ( khi gặp phải thầy cô khó tính )ko thì gục đầu giữa bàn .Không biết nó đến trường để làm ji` .

Bọn bạn vẫn bảo sao dạo này trông nó khác thế .nó vốn là đứa hiếu động chạy nhảy vậy mà giờ thì .... .Hôm trươc nghe con Trà nói '' năm lớp 10 tau ấn tượng về mi lắm .1 đứa con gái nhìn ''thể thao'' thôi rồi , nhảy nhót , cười nói suốt giờ .... ''

Ôi !!! Thời oanh liệt nay còn đâu !!!!!!

Chán .

Có phải nó quá tham lam ! Đã biết mình không đủ sức mà vẫn tham vọng nhiều quá .Đi học đội tuyển làm ji` cơ chứ ? Lấy 300 K mỗi tháng à hay là để lấy cái danh ''học đội tuyển'' .Liệu nó có chịu nổi ko ? Những ca lịch học dày đặc , bài tập chất đống ..... căng thẳng , áp lực .Để rồi được ji` ? Học hành ở lớp cũng chẳng xong mà đội tuyển cũng không ra ji`.

Buồn .

Thấy buồn quá .Vẫn khát khao được cười nói , được vui vẻ với bạn bè như ngày nào ....... nhưng giờ thì ''điều đó trở nên thật hiếm hoi '' .12 dường như đã khiến tất cả quá mệt mỏi lắm rồi .

Những đứa bạn cũng như nó .Đứa nào cũng mệt mỏi .thương tụi nó lắm nhưng ... làm được ji` đây khi còn chưa cứu được chính mình ? .............sao tất cả lại thế

Nhiều khi muốn tâm sự cùng ai đó nhưng rồi ....bọn nó cũng như mình .

Cổng trường Đại Học ?

Đó là ji` mà lại khiến người ta phải khổ thế ? Nó là tất cả ư ? Ko có lẽ ko phải thế nhưng h để đạt được điều mình muốn thì phải đặt chân được vào đó ...

Nó .Liệu nó có thể vượt qua ko ? Nó có thể quên đi mệt mỏi , buồn chán , đủ tự tin và mạnh mẽ để vượt qua ko

Timmy™
19-11-2007, 05:16 AM
Mình sai rồi.Có nhiều người ko hiểu mình thật đấy nhưng người ta quan tâm mình theo cách khác.Đừng nên trách ai cả.từ nay phải sống với chính mình.Vui lên nào

Timmy™
19-11-2007, 08:20 AM
Cảm thấy thoải mái rùi.Từ giờ phải cố lên để đạt được n~ ji` mình muốn.Ko buông ko chán nữa.Phải cố gắng học.Nói chuyện 1 người bạn thấy bùn như trôi hết
not_nhac (11/19/2007 5:15:25 AM): hi em
~Timmy~ (11/19/2007 5:15:34 AM): chào a
not_nhac (11/19/2007 5:15:45 AM): lam gi ma lan cuoi ghe the
~Timmy~ (11/19/2007 5:16:02 AM): cười đâu?
not_nhac (11/19/2007 5:16:32 AM): thi status cua em do
~Timmy~ (11/19/2007 5:17:10 AM): lần cuối
~Timmy~ (11/19/2007 5:17:14 AM): anh dịch nhầm rồi
not_nhac (11/19/2007 5:17:22 AM): uh lan cuoi
not_nhac (11/19/2007 5:17:27 AM): cai gi lan cuoi vay
~Timmy~ (11/19/2007 5:17:48 AM): ^^
~Timmy~ (11/19/2007 5:18:03 AM): buồn nốt hôm nay
~Timmy~ (11/19/2007 5:18:08 AM): ngày mai sống vui vẻ
~Timmy~ (11/19/2007 5:18:17 AM): anh hiểu được từng nào thì hiểu
not_nhac (11/19/2007 5:18:42 AM): sao lai the
not_nhac (11/19/2007 5:18:51 AM): em mai song vui ve nhe
not_nhac (11/19/2007 5:18:54 AM): ^^
~Timmy~ (11/19/2007 5:18:56 AM): uh`
~Timmy~ (11/19/2007 5:19:00 AM): cám ơn anh
~Timmy~ (11/19/2007 5:19:13 AM): chẳng qua là hơimệt mỏi nên bùn chán
~Timmy~ (11/19/2007 5:19:18 AM): ko có ji` đâu
not_nhac (11/19/2007 5:19:30 AM): hi
not_nhac (11/19/2007 5:19:33 AM): dang o nha a
not_nhac (11/19/2007 5:19:45 AM): hom nay hoc hanh the nao
~Timmy~ (11/19/2007 5:19:46 AM): em lúc nào chả ở nhà
not_nhac (11/19/2007 5:19:51 AM): mac ao ret moi' chua
~Timmy~ (11/19/2007 5:20:04 AM): a có thể ko nói chuyện học hành ngày hôm nay ko?
not_nhac (11/19/2007 5:21:33 AM): uh
not_nhac (11/19/2007 5:21:35 AM): vay thui
not_nhac (11/19/2007 5:21:40 AM): anh cung ko muon hoi dau
not_nhac (11/19/2007 5:21:46 AM): co dieu gi co the lam em vui ko
~Timmy~ (11/19/2007 5:22:06 AM): đó là nguyên do của mội nỗi buồn chán &mệt mỏi
~Timmy~ (11/19/2007 5:22:10 AM): em ko biết
not_nhac (11/19/2007 5:22:25 AM): mia di uong cafe voi anh nha
not_nhac (11/19/2007 5:22:27 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:23:32 AM): anh về rồi à?
not_nhac (11/19/2007 5:23:37 AM): uh
not_nhac (11/19/2007 5:23:41 AM): anh moi ve chieu nay
~Timmy~ (11/19/2007 5:23:44 AM): oh
not_nhac (11/19/2007 5:23:48 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:23:54 AM): sáng mai sang trường coi miin đi
~Timmy~ (11/19/2007 5:23:58 AM): mittin
not_nhac (11/19/2007 5:23:58 AM): truoc het la co dong y ko da
~Timmy~ (11/19/2007 5:24:04 AM): tối á?
not_nhac (11/19/2007 5:24:16 AM): em dua anh di nhe
not_nhac (11/19/2007 5:24:24 AM): anh vao 1 minh ho duoi thi sao
~Timmy~ (11/19/2007 5:24:36 AM): đưa anh vào quán?
not_nhac (11/19/2007 5:24:45 AM): dua anh vao mittin
~Timmy~ (11/19/2007 5:24:55 AM): a`
~Timmy~ (11/19/2007 5:25:05 AM): đứng ngoài mà xem thôi
not_nhac (11/19/2007 5:25:10 AM): vao quan thi anh dua em vao
~Timmy~ (11/19/2007 5:25:11 AM): ko ho duổi cả 2
not_nhac (11/19/2007 5:25:33 AM): the cung duoc
not_nhac (11/19/2007 5:25:37 AM): mien la ko di 1 minh
~Timmy~ (11/19/2007 5:25:59 AM): mà tối mai chắc ko đc
not_nhac (11/19/2007 5:26:11 AM): sao ko
not_nhac (11/19/2007 5:26:14 AM): bao gio mittin
~Timmy~ (11/19/2007 5:26:14 AM): hơn nữa em ko dám 1 mình vào quán với anh
not_nhac (11/19/2007 5:26:30 AM): lam gi ma ko dam
~Timmy~ (11/19/2007 5:26:32 AM):
not_nhac (11/19/2007 5:26:41 AM): quan cafe chu dau phai sna` nhay dau
~Timmy~ (11/19/2007 5:26:41 AM): em chưa bao h đi
~Timmy~ (11/19/2007 5:26:48 AM): nagị sợ run
not_nhac (11/19/2007 5:26:49 AM): thi h di
~Timmy~ (11/19/2007 5:26:54 AM): ^^
not_nhac (11/19/2007 5:27:01 AM): ^^
not_nhac (11/19/2007 5:27:28 AM): anh chua di mittin bao gio nghi so qua
~Timmy~ (11/19/2007 5:27:28 AM): vào rồi đơ lun
not_nhac (11/19/2007 5:27:31 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:27:36 AM): ko nói chuyện dc chi đâu
~Timmy~ (11/19/2007 5:27:44 AM): có chi
not_nhac (11/19/2007 5:27:48 AM): uong cafe het do lien
~Timmy~ (11/19/2007 5:27:58 AM): tổ chức rồi thầy cô đọc vài bài diễn văn
~Timmy~ (11/19/2007 5:28:03 AM): vài tiết mục văn nghê
~Timmy~ (11/19/2007 5:28:04 AM): hết
~Timmy~ (11/19/2007 5:28:08 AM): haaaaaaaaa
not_nhac (11/19/2007 5:28:14 AM): hi
not_nhac (11/19/2007 5:28:19 AM): di coi cho vui
not_nhac (11/19/2007 5:28:31 AM): roi di cafe
~Timmy~ (11/19/2007 5:28:32 AM): mà nói thế em ko đi nhá^^
not_nhac (11/19/2007 5:28:47 AM): co di chu
not_nhac (11/19/2007 5:28:55 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:29:02 AM): nếu có bạn em
~Timmy~ (11/19/2007 5:29:11 AM): 1 mình raÁT CHI LÀ
~Timmy~ (11/19/2007 5:29:17 AM): ko đủ can đảm^^'
not_nhac (11/19/2007 5:29:17 AM): em ru anh di mittin con anh ru di cafe ca 2 deu lan dau cong bang nhe
~Timmy~ (11/19/2007 5:29:43 AM): tghế em ko rủ nữa
~Timmy~ (11/19/2007 5:29:48 AM): em nói thật đấy
~Timmy~ (11/19/2007 5:29:52 AM): em ko dám đâu
~Timmy~ (11/19/2007 5:30:00 AM): ít khi chạy vào mấy quán đó
~Timmy~ (11/19/2007 5:30:25 AM): toàn vào ăn kem với bạn
~Timmy~ (11/19/2007 5:33:07 AM): này anh em out đây .có chi sáng mai gặp nói chuyện sau nhá
~Timmy~ (11/19/2007 5:33:19 AM): chào^^
not_nhac (11/19/2007 5:34:16 AM): hi
not_nhac (11/19/2007 5:34:22 AM): anh dang noi chuyen dien thoai voi em trai
not_nhac (11/19/2007 5:34:35 AM): vay thi anh ko ep
not_nhac (11/19/2007 5:34:40 AM): anh moi em di an kem nha
not_nhac (11/19/2007 5:34:41 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:35:10 AM): để em nghĩ
~Timmy~ (11/19/2007 5:35:18 AM): hẹn sáng mai gặp ở trường
~Timmy~ (11/19/2007 5:35:26 AM): à quên nàh a là nhà nào ?
not_nhac (11/19/2007 5:36:52 AM): 09 dang dung
not_nhac (11/19/2007 5:36:59 AM): doi dien quan net
not_nhac (11/19/2007 5:37:05 AM): sang mai mittin a
~Timmy~ (11/19/2007 5:37:13 AM): quán nét nào?
not_nhac (11/19/2007 5:37:14 AM): anh vo do ray` chit'
not_nhac (11/19/2007 5:37:17 AM):
not_nhac (11/19/2007 5:37:23 AM): 09 dang dung
~Timmy~ (11/19/2007 5:37:25 AM): đứng ngoài cửa^^
not_nhac (11/19/2007 5:37:28 AM): em tim di
~Timmy~ (11/19/2007 5:37:32 AM): ặic
not_nhac (11/19/2007 5:37:32 AM): oc
not_nhac (11/19/2007 5:37:37 AM): em den deo` anh nhe
~Timmy~ (11/19/2007 5:37:45 AM): emko bik đăngk dung chỗ nào
not_nhac (11/19/2007 5:37:46 AM): anh di xe may den do ma chit a
~Timmy~ (11/19/2007 5:37:58 AM): có ji` đau
not_nhac (11/19/2007 5:38:00 AM): duong dang dung chay qua truong nang khieu do
not_nhac (11/19/2007 5:38:04 AM): co do
not_nhac (11/19/2007 5:38:08 AM): nguoi ta nhin
~Timmy~ (11/19/2007 5:38:11 AM): xe em ko có yên sau ^^
not_nhac (11/19/2007 5:38:12 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:38:20 AM): ở dó làm chi có quán nét
not_nhac (11/19/2007 5:38:20 AM): vay ngoi ciung 1 yen
not_nhac (11/19/2007 5:38:25 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:38:34 AM): sặc
not_nhac (11/19/2007 5:38:39 AM): gan nha van hoa cu~ ay
~Timmy~ (11/19/2007 5:38:44 AM): sặc
~Timmy~ (11/19/2007 5:38:53 AM): thế mà bảo gần trwongf
~Timmy~ (11/19/2007 5:38:59 AM): sao a ko nóigần chợ
not_nhac (11/19/2007 5:39:04 AM): duong do cung chay qua truong
~Timmy~ (11/19/2007 5:39:11 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:39:15 AM): bó tay
not_nhac (11/19/2007 5:39:16 AM): anh dang chi cho em duong Dang dung ma
not_nhac (11/19/2007 5:39:19 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:39:25 AM): em đi qua đường đó suốt
not_nhac (11/19/2007 5:39:30 AM): o`
not_nhac (11/19/2007 5:39:34 AM): mai em don anh nha
not_nhac (11/19/2007 5:39:36 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:39:45 AM): mà cũng chưa nghe ai nói gần trwongf
~Timmy~ (11/19/2007 5:39:58 AM): đêm anh cứ mơ chắc gặp em đến đón^^
not_nhac (11/19/2007 5:40:00 AM): hay la mai anh ko di mittin dau
not_nhac (11/19/2007 5:40:04 AM): doi em ve di an kem nha
~Timmy~ (11/19/2007 5:40:10 AM): uh
not_nhac (11/19/2007 5:40:17 AM): di so bi treu
~Timmy~ (11/19/2007 5:40:25 AM): em kéo đoàn đoàn lũ lũ đi cho a sạt nghiệp
not_nhac (11/19/2007 5:40:28 AM): xi' ho lem
not_nhac (11/19/2007 5:40:32 AM): ok
~Timmy~ (11/19/2007 5:40:35 AM): đó là em mời thế thôihaaaa
not_nhac (11/19/2007 5:40:37 AM): anh dang muon sat day
~Timmy~ (11/19/2007 5:40:46 AM): em nói đùa đấy
not_nhac (11/19/2007 5:40:47 AM): sang mai nhe
~Timmy~ (11/19/2007 5:40:52 AM): a muốn thật thế à?
~Timmy~ (11/19/2007 5:40:55 AM): haaaaaaaaaa
not_nhac (11/19/2007 5:40:57 AM): may h xong mittin
not_nhac (11/19/2007 5:41:02 AM): ke
~Timmy~ (11/19/2007 5:41:05 AM): nhớ đâý nhá'
not_nhac (11/19/2007 5:41:05 AM): cu co em di la duoc
not_nhac (11/19/2007 5:41:09 AM): nho rui
~Timmy~ (11/19/2007 5:41:16 AM): mấy h xong á?
not_nhac (11/19/2007 5:41:18 AM): di 1 minh cang tot
not_nhac (11/19/2007 5:41:20 AM):
not_nhac (11/19/2007 5:41:23 AM): uh
~Timmy~ (11/19/2007 5:41:23 AM): còn lâu
not_nhac (11/19/2007 5:41:25 AM): may h xong
~Timmy~ (11/19/2007 5:41:30 AM): anh ăn thịt em thì sao
~Timmy~ (11/19/2007 5:41:34 AM): thế này nhá
not_nhac (11/19/2007 5:41:34 AM): dong nguoi lai bi treu
not_nhac (11/19/2007 5:41:42 AM): thit em tanh lem
~Timmy~ (11/19/2007 5:41:49 AM): 9 h hẹn nhau chỗ gần nhà a
~Timmy~ (11/19/2007 5:41:50 AM): quên di
not_nhac (11/19/2007 5:41:50 AM): the nao
~Timmy~ (11/19/2007 5:41:57 AM): em có bao h ăn đô fbiển?
not_nhac (11/19/2007 5:42:03 AM): dung the ma
~Timmy~ (11/19/2007 5:42:06 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:42:09 AM): sặc
not_nhac (11/19/2007 5:42:18 AM): vi thit nguoi nhieu dam qua
not_nhac (11/19/2007 5:42:24 AM): nen tanh
~Timmy~ (11/19/2007 5:42:32 AM): sao á
~Timmy~ (11/19/2007 5:42:34 AM): ko hiểu
not_nhac (11/19/2007 5:42:40 AM): voi lai an cung an song chu ai an ....chin'
~Timmy~ (11/19/2007 5:42:52 AM): mà cuối cùng là sao
not_nhac (11/19/2007 5:42:59 AM): thitj ngaài nhiìu đaạm
~Timmy~ (11/19/2007 5:43:02 AM): mệt chết đi dwocj
not_nhac (11/19/2007 5:43:16 AM): cuoi cung la mai may h xong de anh don
~Timmy~ (11/19/2007 5:43:19 AM): hôm nay ăn phải cái chi đá?
~Timmy~ (11/19/2007 5:43:33 AM): 9h nhà văn hoá
not_nhac (11/19/2007 5:43:38 AM): ok
~Timmy~ (11/19/2007 5:43:39 AM): ok
~Timmy~ (11/19/2007 5:43:42 AM): rồi
not_nhac (11/19/2007 5:43:43 AM): ko gap ko ve
not_nhac (11/19/2007 5:43:47 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:43:48 AM): sặc
not_nhac (11/19/2007 5:43:59 AM): nha anh do ma
not_nhac (11/19/2007 5:44:02 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:44:02 AM): lần này anh đúng là....thật rồi
not_nhac (11/19/2007 5:44:13 AM): dung la gi
not_nhac (11/19/2007 5:44:19 AM): vui ti cung la toi sao
~Timmy~ (11/19/2007 5:44:20 AM): hình như gặp em như gặp được kẻ thù
not_nhac (11/19/2007 5:44:25 AM): vay thi nghiem tuc nha
~Timmy~ (11/19/2007 5:44:29 AM): mún ăn tươi nuốt sống
not_nhac (11/19/2007 5:44:33 AM): Tam
~Timmy~ (11/19/2007 5:44:38 AM): dạ
~Timmy~ (11/19/2007 5:44:43 AM):
not_nhac (11/19/2007 5:44:43 AM): mai 9h cho anh nha van hoa
not_nhac (11/19/2007 5:44:46 AM): nho chua
not_nhac (11/19/2007 5:44:50 AM): ko dua
not_nhac (11/19/2007 5:44:53 AM): ko khoc
not_nhac (11/19/2007 5:44:58 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:44:59 AM): nhớ rồi thưa chú
not_nhac (11/19/2007 5:45:06 AM): <<< nghiem tuc
not_nhac (11/19/2007 5:45:11 AM): he he
~Timmy~ (11/19/2007 5:45:11 AM): mà con có lỡ quên chú tha cho con
not_nhac (11/19/2007 5:45:20 AM): tha la tha the nao
~Timmy~ (11/19/2007 5:45:23 AM): ko đảm bảo nhá
not_nhac (11/19/2007 5:45:26 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:45:31 AM): em dạo này già rồi lầm cẩm
~Timmy~ (11/19/2007 5:45:35 AM): hay quân lắm
not_nhac (11/19/2007 5:45:37 AM): ko dam bao la chit do
~Timmy~ (11/19/2007 5:45:53 AM): mà cũng đề phngf trường hợp bị leo cây
~Timmy~ (11/19/2007 5:46:10 AM): chết sao đc?
not_nhac (11/19/2007 5:46:23 AM): hi
not_nhac (11/19/2007 5:46:24 AM): the nhe
not_nhac (11/19/2007 5:46:29 AM): em met thi di nghi
~Timmy~ (11/19/2007 5:46:34 AM): hay là lần này đuổi nhau xem ai chạy nhanh hơn^^
not_nhac (11/19/2007 5:46:34 AM): co suc thi chat tip
not_nhac (11/19/2007 5:46:37 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:46:43 AM): bt thôi
not_nhac (11/19/2007 5:46:51 AM): cath me ì you can
~Timmy~ (11/19/2007 5:46:56 AM):
not_nhac (11/19/2007 5:47:20 AM): cuoi ri
~Timmy~ (11/19/2007 5:47:22 AM): hôm nay khùng hết rồi
not_nhac (11/19/2007 5:47:34 AM): ko thich anh lam em vui a
not_nhac (11/19/2007 5:47:37 AM): va thui
~Timmy~ (11/19/2007 5:47:39 AM): lâu lắm mới được khùng
~Timmy~ (11/19/2007 5:47:44 AM): thoải mái quá đi
not_nhac (11/19/2007 5:48:03 AM): hi em thoai mai thi anh khung ti nua cung duoc
~Timmy~ (11/19/2007 5:48:10 AM): cám ơn anh Công ( cái này là nghiêm túc)
~Timmy~ (11/19/2007 5:48:22 AM):
not_nhac (11/19/2007 5:48:29 AM): ko co chi Tâm ( cai nay ko nghiem tuc lem)
not_nhac (11/19/2007 5:48:36 AM):
not_nhac (11/19/2007 5:48:47 AM): phai noi la rat ko nghiem tuc vi phi` cuoi rui
not_nhac (11/19/2007 5:48:51 AM): sỏi em
not_nhac (11/19/2007 5:48:55 AM): viet lai
~Timmy~ (11/19/2007 5:48:59 AM): thôi
not_nhac (11/19/2007 5:49:00 AM): ko co chi dau em
~Timmy~ (11/19/2007 5:49:02 AM): khỏi cần
not_nhac (11/19/2007 5:49:04 AM): nghiem tuc rui
not_nhac (11/19/2007 5:49:07 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:49:09 AM): hình thức ko quan trọng
~Timmy~ (11/19/2007 5:49:11 AM): hiii
not_nhac (11/19/2007 5:49:22 AM): quan tronọng là bộ lonòng
~Timmy~ (11/19/2007 5:49:32 AM): ANH em mình mà nói chuỵen ngoài đg
not_nhac (11/19/2007 5:49:36 AM): phai hun
~Timmy~ (11/19/2007 5:49:37 AM): chắc họ tưởng hâm
not_nhac (11/19/2007 5:49:42 AM): uh
not_nhac (11/19/2007 5:49:44 AM): ke ho
not_nhac (11/19/2007 5:49:48 AM): minh vui la duoc
not_nhac (11/19/2007 5:49:57 AM): con ai noi nga noi nghieng
not_nhac (11/19/2007 5:50:11 AM): long ta van vung nhu noi` .... 3 vung
not_nhac (11/19/2007 5:50:13 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:51:22 AM): anh còn khùng hơn em
~Timmy~ (11/19/2007 5:51:25 AM): ôi
~Timmy~ (11/19/2007 5:51:28 AM): mẹ ơiiiiiiiiiiii
~Timmy~ (11/19/2007 5:51:43 AM): sợ qúaaaaaaaaaaaaaaaa
not_nhac (11/19/2007 5:52:07 AM): dung do
not_nhac (11/19/2007 5:52:11 AM): dung so
not_nhac (11/19/2007 5:52:24 AM): vi.......ta........la........
~Timmy~ (11/19/2007 5:52:38 AM): em hỏi thật anh gặp em mừng quá nên ......a`
not_nhac (11/19/2007 5:52:50 AM): cung gan nhu vay
not_nhac (11/19/2007 5:53:04 AM): vi lau roi ko tiep xuc voi co nuong nao
not_nhac (11/19/2007 5:53:12 AM): nen hoi bi mung 1 teo
not_nhac (11/19/2007 5:53:51 AM): co don no kho the day
not_nhac (11/19/2007 5:53:53 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:54:50 AM): ôi
~Timmy~ (11/19/2007 5:55:05 AM): Hn đông con gái thế mà bảo ko tiếp xúc
~Timmy~ (11/19/2007 5:55:47 AM): mà hình như cũng lâu lắm em mới nói chuyện với ai nhìu thế nên cũng khùng
not_nhac (11/19/2007 5:55:59 AM): hi
~Timmy~ (11/19/2007 5:56:00 AM): mà khùng tý cho vui
not_nhac (11/19/2007 5:56:09 AM): hn dong nguoi nhung tim 1 tri ki that kho
not_nhac (11/19/2007 5:56:13 AM):
not_nhac (11/19/2007 5:56:22 AM): lau anh ko duoc khung voi ai do cho thoai mai
not_nhac (11/19/2007 5:56:27 AM): thoi khung not di
not_nhac (11/19/2007 5:56:30 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 5:56:43 AM): em cũng thế
~Timmy~ (11/19/2007 5:56:51 AM): ôi tri kỷ
not_nhac (11/19/2007 5:58:26 AM): oc
not_nhac (11/19/2007 5:58:29 AM): tri ki that a
not_nhac (11/19/2007 5:58:39 AM): ma the nao la tri ki nhi co hoc tro lop Van
~Timmy~ (11/19/2007 5:58:56 AM): ít nhất là trong ngày hôm nay
~Timmy~ (11/19/2007 6:03:29 AM): này
not_nhac (11/19/2007 6:05:19 AM): xin loi
not_nhac (11/19/2007 6:05:23 AM): anh moi di ay ay ve
not_nhac (11/19/2007 6:05:25 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 6:05:30 AM): sặc
not_nhac (11/19/2007 6:05:41 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 6:05:48 AM): khùng thật rùi
~Timmy~ (11/19/2007 6:05:53 AM): y học bó tay
not_nhac (11/19/2007 6:06:02 AM): khoa hoc tu choi
not_nhac (11/19/2007 6:06:11 AM): benh vien thi tra ve
not_nhac (11/19/2007 6:06:12 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 6:06:14 AM): haaaaaaaaaaa
~Timmy~ (11/19/2007 6:06:19 AM): nan y rồi
~Timmy~ (11/19/2007 6:06:22 AM): ko chữa đc
not_nhac (11/19/2007 6:06:34 AM): dau ma
not_nhac (11/19/2007 6:06:39 AM): giai doan cuoi roi
~Timmy~ (11/19/2007 6:07:11 AM): mà a đi làm chưa?
not_nhac (11/19/2007 6:07:42 AM): anh a
not_nhac (11/19/2007 6:07:44 AM): di lam roi
not_nhac (11/19/2007 6:07:51 AM): nghe ban' kem
not_nhac (11/19/2007 6:07:54 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 6:08:18 AM): lừa
not_nhac (11/19/2007 6:08:34 AM): dau con la
not_nhac (11/19/2007 6:08:41 AM): con la chu ko phai con lua
~Timmy~ (11/19/2007 6:08:42 AM): e ko phải con nít
not_nhac (11/19/2007 6:08:45 AM):
~Timmy~ (11/19/2007 6:08:52 AM):
not_nhac (11/19/2007 6:08:53 AM): em la tre con mừ
~Timmy~ (11/19/2007 6:09:00 AM): hả?
~Timmy~ (11/19/2007 6:09:02 AM): ôi
~Timmy~ (11/19/2007 6:09:18 AM): dạo này sao lắm người nói em trẻ con nhỉ
~Timmy~ (11/19/2007 6:09:35 AM): tự sướng
not_nhac (11/19/2007 6:09:54 AM): vi em ko phai la nguoi lon
~Timmy~ (11/19/2007 6:10:14 AM): thế nào gọi là người lớn?

_khói_
19-11-2007, 08:23 AM
@chủ nhà : đọc hay lắm đó :hihi:

hoa_đồng_nội
19-11-2007, 11:19 AM
@ Khói : cái ông này , đi đâu cũng thấy mẹt :kick: cho chít nghe cưng :so_funny:
@ Tim : anh biết cái cảm giác sức ép năm cuối cấp như thế nào. Anh hiểu em đang nghĩ nếu giả sử em thi rớt Dh thì sao? ( sấu hổ và chán đời rã man ) Còn đội tuyển lữa , anh không biết ở nhà còn có cái luật thi có giải là vào thẳng DH không nữa? nhưng anh biết em đang lo nắng cho lần vượt rào sống chết này. Em nghĩ sao? thi rớt là coi như đới đen tối? không có tương lai , không công việc nhàn hạ như bố mẹ mong muốn? và rồi tương lai sau này lữa người mình yêu thương có chấp nhận? eo ơi ( vỡ cả đầu ) Tim ơi ! anh nói thật nhé , em càng suy nghĩ càng đi vào bế tắc đó. Em không thể học được bài và không thể cười được đâu. Em đang đánh mât chính mình mà em không biết. Em hãy tự tin lên , em là Tim mà , quên rồi à? LÀ TIMMY của tụ ngông mà. Em lên nhớ rằng , với lực học như em thì không bao giờ không đỗ hết. Em có biết bao người học rất bình thường còn đỗ DH không? có biết ( nhiều quá không đếm nổi ) đó ! thế thì em lo nắng làm gì. Đúng chưa? hihihiiii..Em à , thi DH thì cứ kiến thức căn bản em đã học thuộc như bản cửu chương rồi đó , mang ra viết cho sướng cái tay là xong :hihi: viết như kiểu em viết ở đây đấy:hihi: Đó,đơn giản quá đi ! Nhưng mà khi nào đỗ nhớ báo kết quả lên đây nhé. hihiii...anh có quà cho mày. Nghe chưa? không cần vào đây nhiều như vậy đâu. Cố gắng thư dãn đầu óc , vào đây lang thang mày mang thêm cái hay thì không sao , mang cái buồn thì thư dãn cái chó gì lữa :hihi: Anh nói bậy nhẩy? :hihi: thôi ra ngồi làm lại mấy bài tập đi. Cứ làm lại những bài mà ở lớp mình không làm ra ( chép lời giải rồi ) nhưng nhớ để nguyên đầu bài ( không nhìn lời giải , làm lại ) sau đó thay đổi đi con số trong bài ( không cần ra kết quả chính sác , cốt học nấy cách giải mà ) tiếp sau đó , khi đã cảm thấy nhuần nhuyễn thì cố gắng thay đề bài mới dựa trên phương pháp giải đó. Đừng coi thường nó , núc đầu em làm rất là rễ nhưng dần dần đến bước cuối mà em vẫn nói dễ quá anh ơi , anh chỉ biết nói ------> Em không bao giờ sợ những bài tập kiểu la lá như đề bài này nữa. Em đã tìm ra được phương pháp nào hợp lý để sử lý những dạng bài tập như thế ( áp dụng cho ban A thôi nhé , nói tóm lai những môn tự nhiên :hihi: ) đi làm ngay đi. Khi nào hiểu hết ý nghĩa anh nói thì hãy quay lại đây viết tiếp. Anh giúp được cái gì sẽ giúp , không cho em con cá đâu , cần câu có sẵn ---> em phải tự đi câu và thưởng thức con cá em câu được. To hay nhỏ là phụ thuộc ở em hết. Bái bai LÃO SẦU SẦU :kaka:

Timmy™
19-11-2007, 10:24 PM
Anh ke.EM gọi anh là anh thôi nhé.Cám ơn anh rất nhiều .Chưa lúc nào hơn lúc này em cảm thấy lời an ủi của 1 ai đó tác động lớn đến mình đến thế.Em ko từ bỏ.Em phải vượt qu chứa anh nhỉ.Bao người đặt hy vọng vào em em ko thể làm họ thất vọng đwocj và cũng ko thể làm thất vọng chính bản thân mình .Chỉ cần có niềm tin đúng ko anh '' nếu ko có khó khăn thì thành công cũng ko ngọt ngào đến thế '' mà.Chỉ là có lẽ em hơi yếu đuối so với bề ngoài của mình nhiều khi để mệt mỏi và áp lực đánh ngã nhưng từ giờ em sẽ không thế nữa.Nhìu lúc hãy tự biến mình thành kẻ vô cảm để sống vì em , vì gia đình , vì anh , vì bạn bè ......và vì tất cả.
Anh : anh là 1 người anh trai thật tốt , em rất quý anh ( nghiêm túc đấy ko ngông đâu ).Ko hiểu sao 1 con bé 17 có thể nói chuyện được với 1 ông lão 28 nhỉ:so_funny: lạ thật đấy ^^.Mà sao anh lại có thể hiểu em nhìu thế nhỉ? :rain:
p/s: em - con gái lớp văn .H tthì anh bik em học khối ji` rùi chứ. ^^
nhớ quà của em nhé - nhất định sẽ lấy đươcj

GiRl Sh0cK
19-11-2007, 10:31 PM
thử nhìn lại xem ..những ngày buồn còn nhìu hơn những ngày vui,nhưng có buồn mới bíêt niềm vui cần thíêt đến nổi nào ...1 đời ng` sống dc bao lâu ..sống để chờ chết ...vậy sao ko sống để ko hối tíêc ...thích thì làm...ko thích vứt đi ...

hoa_đồng_nội
20-11-2007, 10:11 AM
Tim ơi !ày chuyển cái này xang đây làm anh vào nhàm :hihi: anh cũng có một cái ròi. KHông ngờ mấy hôm không vô nó. Cìm sâu quá , cứ nhìn nick mò. thế là chui vào nhầm :so_funny: vào thì viết cái :hihi: chúc vui vẻ , về nhà đây. Bái bai

Timmy™
21-11-2007, 04:02 AM
Đừng ......đừng quá nhạy cảm.Trái tim mày sắt đá mà.Mày cứ thế là tau giết mày

Timmy™
21-11-2007, 05:25 AM
Tôi viết tên bạn lên mảnh giấy, nhưng sau một tai nạn tôi đã đánh mất nó. Tôi viết tên bạn lên bàn tay, nhưng sau một thời gian nó đã phai mờ. Tôi viết tên bạn trên cát, nhưng gió đã thổi nó đi. Nhưng khi tôi viết tên bạn trong trái tim tôi, nó vẫn luôn luôn và mãi mãi không phai mờ

phambangtam
21-11-2007, 06:01 AM
lúc bùn là lúc ta thấy con người chân thật nhất của chính chúng ta.....
Nhưng cũng đừng vì vậy mà phải sống trong nỗi buồn chân thật đó

http://anhso.net/taochu/data/as37/l.gif (http://anhso.net/taochu)
http://anhso.net/taochu/data/as37/o.gif (http://anhso.net/taochu)
http://anhso.net/taochu/data/as37/v.gif (http://anhso.net/taochu)
http://anhso.net/taochu/data/as37/e.gif (http://anhso.net/taochu)

Thằng_giang_hồ
21-11-2007, 03:33 PM
Tao thấy ròi : Mày vẫn buồn à? tao hôm nay đang mệt không nổ nổi lữa ròi : mày làm ơn cười tao nhờ cái. Nhìn người ta cười mày không thèm à? Tại sao mà cứ sầu khổ thế không biết : Đúng là con gái

hongdanh
21-11-2007, 08:09 PM
sdfsdfsdfsdfsdfsdfsdfsdf

-:-ChipChip-:-
22-11-2007, 01:34 AM
Buồn....buồn ơi là buồn...buồn đến nỗi ko khóc được phải cười :so_funny:

Timmy™
22-11-2007, 05:03 AM
phambangtam:thanks ấy nhìu
anh: anh à em xin lỗi lại làm anh buồn à? Em quả là đứa em hư nhỉ.Em cũng ko biết vì sao lại bùn chán vậy nhưng mà anh oei mặc kệ nó đi.Buồn thì đã sao? Có lẽ ông trời ghen tức với 1 đứa con gái 16 năm k hề bít đến nỗi buồn chỉ bít cười đùa vui vẻ nên bắt em ở cái tuổi 17 phải bùn nhìu thế.Nhưng em sẽ không vì nó mà quên mất học hành đâu.Em sẽ cố gắng hết mình mà anh.Tin em nhé.Anh trai ^^
Chùng :huglove:

Thằng_giang_hồ
22-11-2007, 05:17 AM
Buồn cái đầu mày ý. Hôm trước không ngủ , hôm sau làm bù. Không được ăn gì cả ngày , anh hỏi mày còn sức mà cười không? :so_funny: đúng là con em tôi :so_funny:

Timmy™
22-11-2007, 05:34 AM
anh : đúng là ngông thật rùi đến nối y học bó tay , bệnh viện trả về , khoa học từ chói :haha:

Thằng_giang_hồ
22-11-2007, 05:38 AM
thì đi giang hồ :so_funny:

Timmy™
22-11-2007, 05:40 AM
giang hồ không ngông đâu :hihi:

Thằng_giang_hồ
22-11-2007, 05:42 AM
thì thế mới nói , đứa nào bỏ cả mầu chạy thế :hihi:

Timmy™
22-11-2007, 05:45 AM
ý anh là em bỏ mầu xanh á? ko phải bỏ mà là lười quá :hihi: mãi mãi iu mà xanh ko bao h bỏ đâu

Thằng_giang_hồ
22-11-2007, 05:52 AM
ai nói thế nhỉ? có phải người trong trong Tụ ngông hội không nhỉ? :so_funny:

Thằng_giang_hồ
24-11-2007, 09:34 AM
sdfsdfsdfsdfsdfsdfsdfsdf

Mày có thò mặt ra không thì bảo tao? Nam , tao lờ đi mày càng làm càn hả?

Timmy™
26-12-2007, 04:18 AM
đó đâu phải là Nam :rain:

Thằng_giang_hồ
26-12-2007, 06:59 PM
sao em nói vậy , có chứng cứ không? Nam đâu ròi...mau mau hiện hình làm trọng tài đi :so_funny:

tôi_lang_thang
27-12-2007, 11:40 PM
nhà này ngày xưa đó :so_funny: tặng nguyên cân nhà thế mà bỏ hoang. làm anh thỉnh thoảng ghé qua quét nhà à :so_funny:

Thằng_giang_hồ
01-01-2008, 08:36 AM
Nhiều khi trong cuộc đời con người ta muốn chui mình vào một góc và suy ngẫm. Buồn...một nỗi buồn không tên. Tái tê và lạnh giá..con tim như nghẹn và thoi thóp thở kéo dài cuộc sống vô vị và nhàm chán đến mức muốn rũ bỏ nó. Mình rất sợ cảm giác này , tự nhủ lòng mình đừng bao giờ đi vào góc tối của cõi lòng vậy mà sao hôm nay mình lại ngồi đây vậy? Viết cái gì đây? nhạc buồn nhỉ? không khí thì lạnh , con đường vẫn vắng chân người...một mình vẫn cứ lầm lũi đi thôi. Vẫn phải đi thôi , dù có lạnh lắm , có trông gai lắm nhưng vẫn phải đi nốt thôi.Biết đi về đâu đây? khi mà ngoài kia đen tối? tại sao con người ta thích làm khổ bản thân mình đến vậy? tự đặt cho mình một con đường đi quá khó khăn quá lạnh giá mà đi , để rồi buồn..để rồi than thở và cảm nhận được mình bất cứ lúc nào cũng có thể vấp ngã và gục xuống khi đó. Cho dù có ước ao thì đã sao? cho dù có khát vọng thì đã sao? được gì ngoài con số 0 tròn chĩnh. Đã thêm một tuổi nữa mà sao mình vẫn như thế? vẫn ngu ngơ và không hiểu gì sao? đến bao giờ mình mới sống trong cái khung trời ước mơ mình đặt ra. Nó quá cao ư? quá khả năng của mình ư? Nhưng mà mình cũng như ai thôi mà , cũng có ước mơ và khát vọng bình thường thôi mà. Nhiều người có điều đó mà họ khing thường và coi dẻ nó quá. Họ có lẽ chưa bao giờ và cũng không bao giờ sống trong hoàn cảnh của mình lên vô tình không nhận ra được điều đó. Họ thật làm mình khát khao được như họ. Cuộc sống đời thương thật sự như thế nào là hạnh phúc? như thế nào là bằng lòng đây? Một mái ấm gia đình? một cuộc sống kinh tế ổn định ư? một kỷ niệm đẹp? một mối tình lãng mạn ư? hay là tất cả chỉ là bình thường...bình thường đến mức chúng ta không nhận ra trong cuộc sống? chúng ta đã vô tình bước qua nó không hay hay ta cố tình tìm nó mà không được?...Không một câu trả lời..chỉ có một nỗi buồn dai dẵng làm mình mệt mỏi mỗi khi tìm về góc khuất của tâm hồn. Giá mình là thằng đần , thằng ngố hay thằng dở hơi cũng được. Đừng suy nghĩ và để rồi có cái cảm giác này. Mình ghét nó...ghét cái cảm giác cô đơn này kinh khủng. Muốn làm cái gì đó nhưng sức người có hạn. Chí óc có hạn và thời gian cũng có hạn...tất cả làm mình muốn gục suống và đầu hàng số phận quá.

tôi_lang_thang
02-01-2008, 08:49 PM
tự dưng nhớ ra mày và nôi lên. Tại sao con người ta hay bị rơi vào cảm giác này thế nhỉ? chỉ vì những cái vớ vẩn. Bực mình quá đi...AAAAAAAAAAaaaaaa...AAAAAAAAaaaaaaaaaaaaa

Thằng_giang_hồ
15-01-2008, 08:24 PM
thế là một ngày nghỉ chờ đợi hơn một tháng đi tong. Ngồi nỳ bên cái màn hình , lang thang khắp nơi , chẳng thèm nấu ăn. Hút thuốc mù trời và ăn Kebap qua ngày. Không hiểu em nghĩ gì mà nhắn cho mình tin đó. Mệt mỏi và chán lản , thôi thì tạm thời out vậy rồi tính sau. Muốn về với công việc để quên đi tất cả quá. Quên , hôm nay con Nai tho mặt ra cười cái rồi lặn. Nó kể ra buồn cười thật đấy , thò ra đúng phải cái ngày chết tiệt này cơ chứ. Thôi chán viết rồi. out thoi

tôi_lang_thang
17-01-2008, 03:18 AM
Những phút nao lòng hãy động viên mình và quên đi tất cả nhé. Hãy nghĩ mình là một tờ giẫ trắng và viết những dòng đầu tiên những gì một người bình thường mong muốn nghe. Hãy làm ngay và rồi nó sẽ qua núc đó. về sau đâu sẽ vào đấy thôi mà. Nào khìn , đi tiếp nào..sắp tới đích rồi. Cuối con đường đó đẹp dã man , nơi đó có một mái nhà và một người đang chờ mày về , cùng khìn kìa :so_funny:

Thằng_giang_hồ
17-01-2008, 01:54 PM
trời ơi , mới đêm khìn dã man. Đi làm một chút xong việc nhẩy vào nét cái ---> hết cả khìn. chả biết mình đang mong đợi cái gì nữa , lại buồn rồi. Có lẽ núc này ai mà trêu mình thì chết với mình. Thôi thì chui vào đây xả cái cho nó nhẹ một chút rồi out vậy. thằng Dai thấy mình điên sách dép chạy. Mà chạy là đúng ròi , không chạy ngứa tiết lên là xì pua xua. Ôi..cuộc đời. Chẳng nhẽ mình điên thật à , không nhẽ khi...người ta có tâm trạng như vậy à? sợ thật đấy. thôi thì tốt nhất khi điên là im lặng và chui vào một xó ngồi để khỏi phát biểu lung tung. Người ta không hiểu và cũng đâu phải là mình mà hiểu cơ chứ. Mà mày thì làm được cái chó gì , déo mẹ. Chỉ là một thằng lang thang và xì pem lung tung. thân còn chưa lo xong đòi vác tù và. cứ chửi cho đã nào , sợ chó gì. Ngu thì chết thoi , mà tình bạn là cái gì vậy không biết? bạn bè mà cần hạn chế à? chó chết thật. Con người có ai muốn buồn và chán lản đâu cơ chứ? ôi ! chó chết. Bực mình quá đi. Mà lần nào cũng thế , cứ gặp là y rằng cãi lộn. Chẳng đâu vào đâu hết à , câu đầu Dạ , câu 2 anh hỏi gì em? củ chuối quá đi. Đang nghe cái giọng tự nhiên , giờ nghe cái giọng đó không vào chút nào. Nghe no cứ làm sao ấy. Làm mình bực cả mình và lại nghĩ là người khác mới chết. Ới giời ơi là giời. 10 ngày...10 ngày rồi sau thì sao? mệt ròi. Cứ như thế này đến bao giờ? bực quá đi , aaaaaaaaaa... có lẽ điên ròi , mình sao thế này? muốn được như ngày xưa quá mà không thể. Ối giời ơi...............bực mình quá...AAAAAAAAAAAaaaaaaaaaaaaaaaa.....chán chết cái cuộc sống này. Muốn nghỉ ngơi và quay về quá. Nhìn thấy Mẹ vào mà không chào nổi. Chào làm sao? nói truyện làm sao được đây? mẹ nhận ra ngay. Mà tại sao phải vậy cơ chứ? tại sao cứ ôm mãi cục tức trong lòng thế này? muốn quảng nó đi mà khó quá. Không nhẽ lại chui vào só nào xả cho bằng hết giờ. mà thôi , chưa đến mức độ đó. Còn có thể chịu được thì chịu đi. Cứ chui vào một góc thành qurn và mày chết dần đó. Đến một lúc mày sợ tất cà , muốn chốn chạy tất cả và kịch bản lại tái diễn. Không thể như thế được. Không thèm động viên mày nữa. Muốn làm gì thì làm , xem co vượt qua được không nào.