PDA

Xem đầy đủ chức năng : lãng xẹt

hoa_đồng_nội
25-10-2007, 09:45 AM
Lâu rồi mình mới có cảm giác này , sự cô đơn và chán lản.Mình không biết rồi sẽ như thế nào nữa đây? một câu nói của đứa trẻ tâm sự với mình như thế nào? Hôm nay không vui nhiều, lý do làm mình cảm thấy thương nó và buồn.Vì Bố Mẹ cháu cãi nhau và cháu sợ Bố cháu đánh mẹ cháu và 2 người sẽ không ngủ với nhau lữa.Không biết họ sẽ nghĩ gì khi nghe con mình nói như thế? một đứa trẻ mới 8 tuổi.Mình đã cố gắng làm cho nó vui hơn nhưng mình biết trong tâm trí nó sẽ mãi mãi có những kỷ niệm buồn đó suốt cuộc đời này. Rồi cả mình lữa , sẽ đi về đâu đây?

..::..Ly..::..
25-10-2007, 01:41 PM
Sai chính tả và ngọng quá bạn hoa đồng nội ơi , đọc bài này thì buồn nhưng cái sai vớ vẩn kia lại làm ng ta buồn cười :)

hoa_đồng_nội
29-10-2007, 03:16 PM
Ai cười cứ cười ,tôi viết tôi đọc và hiểu là quá đủ.Làm ơn đừng quấy dầy tôi.
Lâu rồi không vào đây. Nghĩ cũng phải thôi , mình còn cuộc sống hiện tại lữa mà...hihii. Kể cũng vui , mấy hoomnay mệt nhoài. Mình không còn thời gian nghĩ buồn hay vui lữa. Công việc chưa dứt đã ôm cuốn từ điển. Nghĩ cũng khổ cho tấm thân này,nhưng không làm vậy liệu có được không? không được. Mình biết điều đó , mình biết. Phải cố gắng rất nhiều, rất rất nhiều.Ngày mai sẽ tốt đẹp hơn mà...hihi...phải rồi. Nghĩ cũng kỳ hôm qua mọi người đi họp đồng hương nghe đâu đông lắm. Mà còn ăn uống , nhậu nhẹt và Karraoke lữa...hihii..khổ thâng mình làm xong lau vào học. Nhưng đến 1 giờ...hihiii...anh và chau với mình bật máy lên hát đến tận 3 giờ sáng. Nó vui lắm , mình nhìn biết liền. Tại sao lai phải đi hát trong khi nhà cũng có nhỉ hihih..mà lại còn xịn hơn là khác. Người ta còn đến chỗ mình hát thì mình phải đi đâu cho mệt. Thích thì lăn ra ngủ lấy sức cho ngày hôm sau. Kể ra mình cũng sống thu mình quá. Mình biết nhưng mà chưa đến lúc. Mình biết , rồi sẽ có ngày đừng buồn nghe. Mày sẽ có ngày không phải lo lắng cho cuộc sống và gia đình lữa. Sẽ có ngày mày sẽ là chính mày nhưng trước mắt phải làm và học nhớ ha...hihii...:dan: Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay... CỐ LÊN...

hoa_đồng_nội
31-10-2007, 06:27 AM
trời ơi sáng nay ngủ quên sấu hổ quá. Nhưng mà biết làm sao được khi mà mình không để đồng hồ.Không biết nói sao với anh bây giờ.Đã lâu rồi mình không ra đường vào buổi sáng.Mấy hôm liền trời mưa quá và cái lạnh làm con đường như tối hơn , lạnh hơn. Hôm nay trời đẹp thật , cố lên nhé..hihii....
Thật sự không biết làm gì bây giờ? ngồi mấy tiếng ở đây để mong đợi điều gì? hihi...mơ hồ quá. Nhưng cuộc đời mà , sống không mơ mộng không lãng mạn liệu còn là mình còn gì là tuổi trẻ nhỉ. Tối nay phải học bù , khổ thân quá. Ước gì có một bàn tay , một câu nói lúc đó nhỉ. Chỉ có sự im lăng đáng sợ , nhưng có lẽ như vậy tốt cho mình lúc này. Đó là động lực ghê gớm cho mình vượt qua khó khăn đời thường. Nhưng mình vẫn mơ , những giấc mơ đời thường và bình dị biết bao. Mình tự hỏi lếu giấc mơ bình dị đó lếu mình có liệu mình có chấp nhận và sống chỉ như vậy thôi không. Thú thật có lẽ không , mình mà. Mình cũng như bao người khác đó là khát khao và lòng tham lam. Nhưng mình biết tham lam trong những thứ có thể cho phép còn những gì trong khuôn phép chuẩn mực thì không bao giờ được phép vượt qua nó. Mình biết là phải như thế thì mình mới không đánh mất đi hạnh phúc tưởng chừng như bình dị đó. Nó là lền tảng vững trắc cho một lâu đài hạnh phúc.

hoa_đồng_nội
01-11-2007, 08:09 AM
Hôm nay chán quá đi. Giậy rõ sớm mà làm toàn những chuyện không đâu.Chẳng nhẽ lại một ngày sống vô nghĩa ư? Mình lại sắp xa đà rồi ,chán thật đấy. Mục tiêu vẫn còn mà như thế này thì bao giớ mới thành công. Có lẽ anh đã nói đúng , mình quá ủy mị. Cần mạnh mẽ hơn và có lịch cho từng ngày cụ thể. Tối đến trước khi đi ngủ kiểm điểm lại xem mình đã thực hiện thành công không. Phải rồi , không thể để kế hoạch theo tháng được. Phải theo ngày , theo ngày. Cố lên , tạm biệt mày một thời gian nhé...hiiii...tao cũng muốn gặp mày lắm nhưng tao không thể , vì gặp mày rồi tao chỉ còn ngồi nghĩ vẩn vơ không à.

hoa_đồng_nội
01-11-2007, 04:59 PM
Hôm nay là ngày tao gặp lại mày mà không bực đó mày biết không? Cũng may cho mày là chiều nay tao làm được nhiều việc như ý muốn lên tối nay với thủ thỉ với mày đây. Này mày nghĩ sao khi tao làm như vậy? tao sợ khi tụ tập tao lại quá đà và hư như xưa. Thà ở nhà với mày còn hơn phải không? Tiếc mày chỉ là cái gì đó hư ảo , không tao với mày làm một ly cho phê đến sáng. Tao một ly là quá đủ rồi...hiiii...mày không tin à? ngạc nhiên cũng đúng thôi. Tự dưng tao nghĩ đến nhà tao quá , không hiểu giờ này Mẹ tao đã giậy như mọi khi chưa? chẳng làm gì cả. Mẹ cứ luẩn quản với quét dọn rồi mua đồ ăn sáng cho mọi người. Thật sự tao muốn ngồi trong lòng mẹ một lúc quá.ngày còn ở nhà ngủ tít mít. Giậy Bố Mẹ di làm hết rồi. Một tờ giấy ghi lại của Mẹ , hôm nào cũng ghi : Đồ ăn sáng Mẹ mua rồi , đi đâu cũng nhớ trưa về cắm cho Mẹ nồi cơm.
Ôi mẹ , thật sự bây giờ tao mới thật sự cảm nhận được tất cả. Chỉ khi nào mất đi tao mới như vậy.tao tệ quá nhỉ? có lẽ vì thế mà tao không thể không cố gắng được. Phải làm gì đó cho Bố Mẹ hôm nay. dù tao có mệt ,có buồn đi chăng lữa. mày động viên tao nhé...hiiii...tao điên rồi mày ơi. Hơi đâu đi nói chuyện với mày. Thôi chào , mong gặp lại sớm nhất.

hoa_đồng_nội
02-11-2007, 12:02 PM
Rồi , lại gặp nhau rồi. hahaaa...hôm nay tao lại vui. Vừa gọi điện cho Mẹ xong và công việc xuôn sẻ lên xong sớm. Hihii...ngồi uống cà phê nhớ vu vơ. Tự dưng muốn kể cho mày nghe kỷ niệm ngày xưa của tao. Hhahaha...có lẽ cái lớp 7 chuyên lý trường Trần Phú , Cô Trang chủ nhiệm không bao giờ các thầy cô giáo quên. hahahaa.. tao cười cái đã. Ngày đó học dữ thật nhưng quậy thì nhất trường luôn. Cả trường đều lè lưỡi và nhòm lớp tao. Lớp toàn con chim đầu đàn nhưng lại vô tổ chức nhất trường. Lớp nào dám bỏ học tập thể chỉ vì sáng sớm tự dưng ai đó nói bây giờ đi Đồ Sơn thì khoái lắm đây. thế là a lô xô lao ra chỗ để xe. Bác bảo vệ bị lừa trắng trợn bởi cái mỏ hót hay của thằng Văn " Chó - đúng biệt danh thường gọi " cháu ruột hiệu trưởng mới chuyển xang lớp.Hahahaa...bây giờ hình như nó cũng không ở VN. Lại còn bà giáo dậy Văn mà cả lớp ghét qua câu truyện của Trà kể chứ. Giậy văn mà chửi Bố chồng như hát hay ( bởi người Ông tao nói chính là Ông của ngoại Trà ). Hồi đó tao có cảm tình với Trà nhất. Thế là tao đầu trò , rủ theo thằng Minh " cô áo bò " hai thằng lên kho 5 trước cổng cảng. Nơi đó có cây lá thối , eo ơi nghĩ lại rùng mình. Cây rõ là cao thế mà tao với nó cũng chèo lên hái được một lắm. mang về lớp cả lớp hí húi chộn thuốc pháo , bóng bàn vừa mua , lá thối cho vô một bọc giấy. Không quên ngòi pháo buộc ở đầu que hương. Đem gắn dưới đít ghế ngồi khi bắt đầu vào tiết Văn. Thôi ròi Lượm ơi...10 phút sau. Ối ròi ơi...B..Ù...M.... khói bay mù cả lớp. Không đứa nào chịu nổi mùi thối của lá và mùi khét của bóng bàn cháy. Như ong vỡ tổ lao ra khỏi lớp. quên là người đầu tiên là cô giáo..hihii...2 phút sao là bọn tao. hahahaa.... sau lần đó tao xin lỗi Trà và cả lớp xin lỗi vì nghĩ cho cùng cũng là bác râu của Trà mà. Không ngờ trà nhe răng cười và nói sao không nói cho tôi biết. Cả lớp cười vỡ ruột , nhưng nghe đâu Trà nói lại hình như bác cũng hiểu ra và bây giờ ổ hơn. Sau lần đó cả lớp bị nghỉ học đúng 1 tuần để nhà trường bàn bạc phương cách trừng trị. Khổ nỗi cả lớp đều nói là em , là em. mà sắp tời kỳ đi thi toàn quốc rồi. nghỉ lữa thì kiếm đâu ra cho đủ quân số. Im lặng...hahaha...im lặng bỏ qua. Mày thấy bọn tao ngày đó quậy không. Nghĩ lại chết cười , may mà lần đó lớp góm mấy giải cho trường không thì lớp tao bị cả trường cười cho vỡ mũi. Bây giờ ngồi nghĩ lại thấy vui và nhớ quá mày à.Như tao biết thì không dưới 10 người hiện tại đang xa nhà như tao. Còn Trà lữa , không biết giờ sao rồi? Có lẽ có con rồi cũng lên...hihii...Đúng là kỷ niệm vẫn chỉ là kỷ niệm. Không biết còn đứa nào nhớ tới ngày đó như mình hiện tại không lữa. Không biết hai mươi người bạn thân còn nhớ tới buổi bỏ học đi tìm mình khi mà tối hôm trước không dám về nhà vì không được học sinh giỏi không lữa. Chúng nó trói gô mình lại và xích lô. Phải rồi...xích lô về nhà khi mà không thể cựa quậy được...hahaa

hoa_đồng_nội
03-11-2007, 10:34 AM
Hôm nay xả láng cả ngày rồi. Công nhận đi dạo một mình cũng thú vị thật. Mỗi tội lạnh quá, nhưng bù lại càng vắng vẻ càng thú vị khi nhìn cảnh vật vào đông. Vẫn nhớ nhà , và một cái buồn vu vơ. Hôm nay gặp một người Balan , anh ta vừa đi dạo vừa lẩm bẩm học tiếng làm mình thấy sấu hổ quá, ngồi nói truyện một lúc trong vốn từ ít ỏi mình học được nhiều điều bổ ích. Kể ra con người ta cũng kỳ thật , tại sao cứ phân biệt châu này châu nọ , da này da kia. Nhưng khi đối diện với lòng mình thì ai cũng giống nhau hết. Cũng buồn cũng vui,cũng yêu cũng ghét. Hay thật đấy...hihihiii

hoa_đồng_nội
04-11-2007, 11:11 AM
Thôi ròn cụ " Lượm " ơi ! hôm nay cháu cười vỡ cả hàm. Mẹ cháu bị cháu hót tin cứ gật gù. hahaha. chết cười , cụ quên mất con cụ chó nó yêu. Thế mà cụ lại tin 2 năm lữa có cháu gửi về để cụ trông. Mình hót hay nhấy , mày thấy sao? hahaha...chắc tối nay Mẹ nằm nghĩ lại chắc cười không ngủ được đây. hahaha...2 năm có chau thì bây giờ phải có vợ ròi. Ối giồi ơi. không thể kìm hãm sự xung sướng này được. hahahaha. Kể ra thằng em mình hôm nay nói truyện hay nhấy.Ngông lắm, mình thích kiểu đó. Con trai mà, tôi nay ngủ ngon phải biết. đêm qua ngồi nghĩ tới câu " đêm nay Bác không ngủ " em phang luôn câu " Ngày mai bác tám bù " hahahaa...đúng là mình khùng như người ta nói ròi. hahahaa vui quá đi. Mình khùng ròi, bớ người ta có thằng điên đi vào web kìa..hahahaa....chết cười. bái bai
( Hôm nay nhận được lời mời quá hấp dẫn. Nhưng thật lòng xin lỗi , mình không có thời gian ---> BẠN THÔNG CẢM nhé. Thật lòng đó, mình thật sự máu tám quá lên vào đây thôi. Chứ còn quá nhiều việc để làm )

hoa_đồng_nội
08-11-2007, 01:27 PM
Mấy hôm không vào gặp mày nhỉ. hihii...hôm qua tao với anh đi giậy lấu ăn. Run quá mày à. Tao đã đành không ngờ anh cũng run..hihii.. Tao nhìn anh làm nhận ra ngay nhưng không dám nói.hihiii...Buồn cười quá , mà bọn nó toàn ông to bà lớn sao lại đi học nấu ăn nhỉ? chết cười. Nhìn món chúng làm mình phì cười. Cố gắng nắm rồi nhưng không hơn được. Thôi thì muốn ngon hơn phải đến nhà hàng thôi..hahaa...Nhưng vui thật , vừa làm vừa bốc hơn Việt Nam. Lấu xong là hết liền , ăn cùng học. Học cùng uống , hahaa. Hôm nay được thưởng làm ít việc một chút. tính vàp tam cái ròi gặp mày nhưng mà giờ mới vào được. Bực mình quá , bên quán 4 tao còn có 2 câu hóc quá à. Bực hết cả mình , người ta viết thế mà không giải được,tao sấu hổ quá. Thiệt là ngu đi nhiều rồi mày à. Chán quá , dạo này làm nhiều không còn đầu óc đâu mà đọc sách báo và lang thang trên net lữa. Nhưng tao lại thấy vui.hihii...mình cũng làm được một chút cho bản thân rồi đây..hahaa...cố lên. Mày có cảm nhận được cái vui của tao không? KHổ thân " Buồn nghẻo " mỗi mình cóp..hiii...nhưng xin lỗi nhé. Nghĩ lại lời mời hôm nọ hấp dẫn hơn nhiều vì đúng máu nhưng khổ nỗi " Thời gian " bực mình quá đi. vào trang đó thì chắc vui lém đây...thôi tao lượn qua đó ngó cái coi..hiii..tò mò quá...hihiii..bái bai ha...hẹn gặp lại. Tao không bỏ mày đâu mà đã buồn..hahaha

Tao vừa lượn qua rồi. Hiii..kể ra cũng được nhưng mà hơi nội bộ nhóm một chút. hiii...bên đó tám khiếp thật. hahaha...từ thằng đầu trò đến thằng lang thang vào. hahaha...Nhưng vui thật. Khổ mỗi tội ít người tham gia quá. Nhưng nhìn chung thì mới mà làm được cute như vậy thì cũng khá quá. hiii..tao cũng nổi máu như xưa thì chết em. hii..Thôi đi bố , bố còn làm việc lữa đấy bố. Đúng là khùng hết chỗ nói..hiii...Mà nhòm qua hình như khối người cũng đang lang thang ở chốn này đây..hihii...bọn này liều thiệt. hiii...Nhưng hay lắm , có chí khí lắm. hahahaa...người đó biết cách bớt những hình ảnh dờm già trong trang thì có lẽ tốt hơn rất nhiều. Đúng là bệnh nghề nghiệp có khác , đâu cần phải chữ tây trong đó. Nó có thêm sức hấp dẫn trong trang cho thành viên đâu. Nó chỉ mang lại cảm giác cục bộ rõ net hơn. Đành rằng là nấy cái đó là điểm mạnh của web nhưng mà không có sự thu hút thì làm có ai xem biểu diễn. Chán quá đi... đúng là biết đường đi đến đỉnh cao nhưng quên đường đến nhà hàng xóm mình đọc được. Hơi tiếc cho họ một chút.

hoa_đồng_nội
10-11-2007, 01:58 PM
Tèn ten. hihi..Lại gặp ròi, tìm mãi. hiii. Hôm nay đang đau đầu đây. Tao đang nghĩ không biết lên về hay ở lại lữa. Chán quá đi, sống như thế này kể tội cho tao quá mày ơi. Tội thật chứ bộ, tao không biết có cái gì mới mẻ không đây? Chứ cứ như thế này tao phát rầu mà phát điên thôi. Luẩn quẩy mãi mấy cái việc đấy , nhàm chán quá đi. Hết cả hứng ròi, tiền kiếm không ra mà tiêu như phá mả. Mẹ nói tao nghĩ quá đúng, về nấy vợ cho xong đời. Nhiều lúc ngồi vớ vẩn tao cũng nghĩ như thế. Mẹ thích ai thì cưới cho xong truyện, cho hết trách nhiệm người con , người cháu trong họ. Nhưng rồi lại sợ , sợ quá đi chứ.
Ối giời ơi , chán quá ! đến bao giờ mới hết ngớ ngẩn như núc này. ( Có lẽ là nấy vợ ) hahaha...các cụ nói khiếp quá đi.Nhưng mà còn công việc lữa , dạo này cũng không có gì tiến chiển. Gần 2 tháng rồi , tại sao lại như vậy nhỉ? Có lẽ đúng như Hạnh nói một phần. Vì không thể làm như thế với anh Lục. Nhưng mình đi làm chỗ khác như Hạnh nói thì lại cảm thấy có nỗi với anh. Ối trời ơi ! làm sao bây giờ. Mình có thể làm chỗ khác , mình biết vậy. Nhưng mà đi làm rồi nhỡ anh cần thì mình biết làm sao? Mình cứ chân chạy như thế này còn có thể giúp cho anh , nhưng đi làm cố định chỗ khác rồi. Công việc mới mình lao đầu vào thì còn thơi gian đâu để giúp anh. Với mình thì anh quá tốt lên mình không thể làm vậy. Vì mình biết anh cũng không thích mình đi làm chỗ khác , anh không muốn.Thật sự phải làm sao bây giờ? Mình không thể mãi như thế này cũng không thể đi được càng không thể làm người khác buồn. Vậy làm sao đây? Giá mà mình không bị quả ở bên Tiệp thì số tiền đó thừa đủ cho mình dám đề nghị cùng anh làm thêm quán mới bên 9. Mình tin mình làm được nhưng mà tiền ở đâu? Xin nhà à? thà bảo chặt đầu còn dám chứ xin lữa thì chịu. Thằng này...chẳng nhẽ tao chửi mày cái tội nghĩ đến xin tiền. Thật là ! thôi bỏ qua đi. mai đến chỗ Bà Bock cái chơi. Lâu rồi không qua, không biết có gì mới không đây. Cố gắng tìm con đường đi tốt nhất cho mình và cho cả anh vậy : Mang tiếng là đệ cưng của anh mà không gỡ được cái vớ vẩn này thì quả là sấu hổ quá. Mất công anh mong đợi.

hoa_đồng_nội
11-11-2007, 02:21 PM
Hôm nay tìm mày dễ hơn rồi. hiii...này hôm nay tuyết bắt đầu rơi rồi đấy. Kể cũng nhanh thật, quay đi quay lại cũng 2 năm rồi. Khi đi nói với Mẹ nhanh thì 3 năm còn lâu thì 10 năm.Sắp tới cái hẹn rồi đây mà vẫn chưa đâu vào đâu. Chán quá đi, mình dạo này ngớ ngẩn rồi. Hôm nay chủ nhật Bố ơi, bố định đi đâu? hahah...thiệt tình. Nhưng sáng nay vui lắm, mình giúp cho anh được một ít. tý..tý xíu à, không biết có tác động đến việc hôm nay đông khách không nữa hay là vì tuyết rơi. Ôi..chả nghĩ làm gì. Cứ vui như tối qua lại hay. hát chán với mọi người xong rồi lại nọ mọ cả đêm.hahaha...mình là con ma xó mới đúng. hahaha. lại cái tên này...thiệt tình. ra khỏi đầu con cho con nhờ đi. Con còn nhiều việc cần làm lắm ông ơi. Mà buồn cười quá đi thôi , không biết mọi người nghĩ gì mà mang mình đi ghếp hết người này người nọ. Mình là đồ chơi trắc. Đúng thật là ,nhăn nhở lắm vào lên nhăn nhở cả ngoài đời. Giờ bị người ta nhăn nhở lại chết chưa. hahaha...
Hôm nay cây tre chịu không nổi tuyết nặng bò rạp xuống vườn. Nhìn chán quá , nhưng hết mưa...khà khà..nó hất tuyết đừng dậy. Có thế chứ , tao không thèm đỡ mày đâu. Mày phải tự làm nấy. Lá vẫn xanh , hay thật. Không ngờ..hahaha...đúng là tre có khác. Ủa...thằng nào vừa nói hình như nói mình như tre nhỉ? phải rồi. Ê ga...ta cứ nhăn nhở đấy.Sâm hay tre cũng mặc ta vẫn cứ là ta. Mai gọi điện về nhà mới được , tự dưng nhớ nhà quá. Khổ cứ nhìn ra vườn toàn cây Việt Nam là y rằng lại vậy. Không biết anh nói xang bên Ý mua cây dừa về có làm không lữa. Có thì thôi ròi , hoành tráng phải biết đây. hihi
bái bai ngủ ngon nghe em. Anh mày té đây..hiii...hôn nào anh tìm mày tiếp..hiii....dạo này nhiều người viết quá.Anh tìm chú hơi mệt một chút nhưng mà không sao..hihiii

hoa_đồng_nội
13-11-2007, 12:19 AM
tèn tén ten. Bắn thối rồi tim ơi , anh mày không làm bạn với nó đâu mà cưới nó làm vợ ròi.hihiii
hôm nay tìm mày cũng dễ , sao lại không cơ chứ. ngủ ít thế còn gì. trời sáng rồi , tao phải làm việc đây. KHổ quá , hôm nay chắc bận lắm đây , Không biết có sức không lữa. Tại cái tội thằng ranh kia nó viết hay quá. Lằm ngủ cũng không yên , mò ra nhòm nó phát lại như thế nào. Ngông lắm , hahaha...nhưng mà mình vô tâm thật đấy. Mình vẫn tưởng mỗi mình khổ nhất. Không ngờ vừa định vào đây đọc được một bài. Người đó mạnh mẽ thế cơ mà , Có lẽ hoàn cảnh suất thân không khác gì mình. làm sao mà có được quyền chọn như mọi người , thằng láu cá nó đọc được bài đó chấc cũng đau như mình. Thôi không nghĩ vớ vẩn lữa , sáng rồi. bái bai

hoa_đồng_nội
13-11-2007, 05:48 PM
Chán quá mày ơi. Tao cười ngả nghiêng nhưng cứ về đến nhà thì lại buồn. Chán thế không biết , trước khi về đây không biết tao có nhìn nhầm hông lữa ( con số thành viên chỉ có mõi tao , thêm 2 khách ) mắt tao hoa ròi. Ê ga , một mình ta lang thang. Này mày nghĩ gì thế , còn tao chống rỗng quá à. Không biết đâu là đúng đâu là sai lữa. Cuộc vui nào cũng có núc tàn phải không mày. Tao sợ nhất là sự chán trường. nó làm tao không còn sức để mà bước đi tiếp. Kể ra cuộc đời cũng vô lý thật. Nhưng mình không nhìn thấy cho nó xong, cứ nhắm mắt và bước đi theo con tim chỉ đường lại hay hơn. Có ai biết trước đích đến của cuộc đời đâu phải không mày. Tao cũng thế , thôi thì cứ làm những gì mình thích , sống cho bản thân mình đã rồi tính sau. Mọi người đang hát karaoke mà mày thì cứ lủi thủi như thế này thì bao giờ khá được Ngoc ơi. Lại nhớ nhà rồi...:timvo:

hoa_đồng_nội
14-11-2007, 07:15 PM
Hôm nay lại đi dậy nấu ăn với anh. Chán quá , không có hứng thú chút nào. Tất cả cứ thế thôi sao? ối giời ơi. làm rồi ăn, ăn rồi tám , tám chán đi ngủ. Mai giậy lại ăn...chán quá đi. Tuần sau tham gia chò kia không biết có gì làm mình vui chut không. chẳng biết nữa , mình nghi ngờ quá đi. Không tin có tình trên mạng bao giờ. Ờ nhưng sao mình lại cứ tìm..đúng là nhàn quá hóa rồ đây. Tao bực lên cho mày làm khong kịp bây giờ, phởn vừa thoi ông ơi. Lại nhớ nhà , bây giờ ở nhà có lẽ sáng rồi đây. thế mà mình chưa thèm ngủ tối. Mai giậy làm sao được. Thôi thì mai lười thêm một chút , ngủ thêm một tý. Quên , mày ngu thế mai thứ 5. Phai giậy lấu cơm hộp bố ơi. Ê ga..hiii..1 tiếng , mình với anh thừa làm 40 phát , vẫn như vậy mà. Kể ra thì cũng mệt nhưng biét làm sao. ra kiếm chỗ nào tào lao một lúc để ngu cho ngon mới được. bái bai

_ thôi , thật sự tao cũng chán rồi. Hôm nay chán quá đi. Tao có lẽ lên xa mày một vài ngày nhé. Tao nghĩ cứ ngày nao cũng vào nhảm quá đi. Toàn gặp truyện bực mình. Có lẽ vài ngày xa cách sẽ đem lại cho tao cảm giác mới. Đi ngủ đây

hoa_đồng_nội
15-11-2007, 01:42 PM
hôm qua nói thế , mà hôm nay tao lại gặp mày. Thật tình , nhưng mà không gặp mày thì biết gặp ai. Hôm nay nhận được tin nhắn " cái tin cũ rích " thế mà vẫn vui...hihiii...thôi bỏ mẹ con rồi. Lại mơ mộng rồi. Đồ chết tiệt ! hôm nay nay trên đường đến bà Bock , khiếp tuyết rơi nhiểu quá. Kinh thật nhưng mà...hiiii...nốt chân mình nhìn ngộ nhỉ? ngày xưa ai nói mày đi cái dáng đó là cái dáng khỗ đó, đời mày lao đao và xa nhà đấy. Nhưng mà về sau cũng lên người..hiii...thế mà giờ vẫn chưa thấy đâu? :timvo: thật tình thì phải cố chứ. Chưa chi đã kêu với la. Tao đá chết giờ...có đứng lên mà đi tiếp không thì bảo. Thật tình!

hoa_đồng_nội
18-11-2007, 11:50 PM
tèn ten...:kaka: ai kêu mình ngốc thến nhỉ? không hiểu :hihi: hôm nay viết mối câu. Ngốc quá..mày ngốc quá :hihi: ngốc thích nhỉ. Ước gì mình mãi ngốc. Cười dã man luôn :So_funny: vui thật , nhưng đói ròi. Vợ mới chả con , mai trả lời. Kiểu này thà cứ ngốc cho xong lắm truyện quá bố ơi :hihi: Gà mà không gáy là con ga tơ. chết vơi mày thôi , tao nhịn hết nổi rồi. Giá mà ai cho liều thuốc đắng một chút cho hết cái tính cà chớn nhỉ. Chán quá , thuốc bốc toàn vô vi. Ôi..thế thì làm sao mà hết yêu đời được đây. Khổ nỗi cứ nhìn bọn em mà lão hết cả ruột. Bọn nó chỉ cần cười 1/10 mình thì cũng thấy yêu đời ròi. Mình cười nhiều quá hóa điên thật ròi. chán quá...thật tình.

hoa_đồng_nội
20-11-2007, 10:18 AM
Hôm nay hết cười , đọc được cái đó bực hết cả mình. Người nào mà thích cái mầu này giống mình thế không biết? chán thật đấy. Tự dưng mỗi khi mình động tới mầu này là cứ có cảm giác mình đội nốt ai ấy ----> thế thì dùng cái gì đây? mình là mình , không muốn người ta nghĩ mình là ai. Nhưng có lẽ người ta cũng nghĩ như mình thì sao? ôi bực cả mình , chẳng nhẽ cả 2 cùng dùng? Ôi...đau cả đầu. Bực quá đi , biết làm sao bây giờ? Chỉ có mỗi cái mầu. Nhưng mình thích mầu này , cái mầu của hy vọng của khát khao , của tuổi trẻ. Bực quá đi....Mình không dùng mầu này thì mình động viên mình làm sao được. Tức thế không biết được

hoa_đồng_nội
20-11-2007, 06:39 PM
---xì pem cả ở đây :so_funny: nhưng mà mày có buồn cười không? :so_funny: đúng là chết cười. Có đứa nhìn chộm :so_funny: hôm nay đã thật. Lâu rồi không chơi vui như thế :so_funny: còn bà cô gì lan lữa. Mai nổ cho cái mới được. dám dỡn à, nhưng nghĩ lại con gái , thôi bỏ đi :hihi: người ta cũng như mình không ở VN , bỏ nhé? OK! rồi , mày đồng ý rồi nhé , sau này đừng có trách anh mày không bênh nhé. Kể ra cái thằng chân thật con gái quá đi. người gì mà nói một cái giật hết cả mình , bỏ cả mầu thích. Mình bỏ làm sao được :hihi: núc nào không dám dùng nó mới chịu thôi. Mày có thấy thế không? " có " ừ , công nhận là bạn tốt :hihi: hôm nay thức lữa ròi , kệ đi chiều mai mới làm mà :hihi: bái bai

hoa_đồng_nội
23-11-2007, 11:12 AM
hôm nay buồn quá , vậy là sao? thật mình không hiểu nổi con người mình lữa. Mệt mỏi , chán , lang thang mà chẳng thèm viết cái gì nữa. Vậy là mấy hôm nữa anh Lục về nước đón 2 con sang. Việt Nam? ôi ! mình làm gì bây giờ? chỉ khi còn một mình thế này mình cứ chìm trong sự buồn chán là sao? Thôi , hôm nay là thứ 7 mà. Ra ngoài yahoo tìm nó bốc phét cho rồi. mấy hôm không ra yahoo rồi. Cuộc đời ơi ! tao phải làm gì đây? buông xuôi? trôi dạt? hay làm gì đó?... đúng là lãng xẹt thật rồi. Ôi...

hoa_đồng_nội
24-11-2007, 02:06 PM
rồi , về đến nhà ròi :hihi: nhẹ cả người. Xì một núc hết cả bực mình lẫn đau đầu ròi. Tý lữa thì mình điên lên với cái đầu. khiếp thật , bây giờ chừa nhé :hihi: Mẹ vừa nói gì nhỉ? hihiii... kể ra cũng buồn cười. Con em gái thì cứ rủ qua bên web nó chơi :im: còn lâu nhé :hihi: bên đó đếch được xì pem , tao qua đó thêm đau cái đầu. Mà nghĩ cũng kỳ thiệt. bên đó có hẳn một bang giang hồ :hihi: máu thật , toàn tay to mẹt lớn. Mình mà quá đó chắc con em nó chết vì đuổi theo mình mà xóa bài :so_funny: thôi , tha cho mày. Anh cứ ở đây. :dan: cuộc đời vẫn đẹp sao , tình yêu vẫn đẹp sao. Dù đạn bom ăn đủ thế nào thì ta vẫn...vẫ phải xi pem :so_funny: Ngày mai vui ve ha.

Thằng_giang_hồ
25-11-2007, 03:06 PM
Mấy hôm nay chán thế không biết.mệt mỏi và chán lản vô cùng. Mai là thứ 2 rồi , phải rồi. Tối qua ngồi hát với mọi người và uống nhiều quá. hát..hahaa...hát cho vơi đi nỗi buồn. Thôi thì vẫn thế rồi , lẩn thẩn và đờ đẫn. Mình phải tìm cách gì đó thoát ra khỏi tình trạng này mới được không thì không làm chủ được mình mất. Anh có lẽ rất buồn , mình cảm nhận được điều đó. Hôm qua Hạnh uống quá nhiều và anh lữa. Chán thật đấy , mình sao thế này? tối cứ lọ mọ rồi sáng mai người như đi mượn. Ngồi một chỗ không làm gì thì y rằng gật. Ôi ! không được rồi. Phải bình tĩng lại đi , phải bình tĩnh và tỉnh táo lại đi. Rồi...từ từ...rồi...từ...từ...mai là thứ 2 , làm nốt công việc phòng khách , rồi...bây giờ out ngay và đi nấu đồ ăn cho mọi người khi mà lâu rồi mình toàn đến bữa là ăn , mình hư quá rồi. Hạnh nói đúng , mình ít tuổi nhất mà. Rồi...từ từ...Out !

tôi_lang_thang
11-12-2007, 05:59 PM
lâu không về ngôi nhà này. Hôm nay ghé qua nhà , tự dưng buồn vô cớ. Vừa mới đi làm về rõ là vui. Cười như phá nhà ở đó thế mà vào đến đây tự dưng thẫ buồn. Kể cũng buồn cười thật đấy. Vậy là tháng mười hai ròi , tết lại sắp đến rồi. Vẫn nhớ mãi cái tết đầu tiên bên Tiệp , cái tết đầu tiên khi xa nhà. Đêm đó mình đã ngồi một mình trên ghế đá hơn 3 tiếng. Kể ra buồn cười thật. Con đường cao tốc thỉnh thoảng lại có bóng đèn xe luốt qua vậy mà mình vẫn ngồi. Im lìm , vậy đấy. Có phải khi mình buồn mình hay làm như vậy? ngồi trong bòng tối một mình và nghĩ đến những người thân. Còn bây giờ thì sao? mình đang nghĩ gì? có lẽ trống rỗng quá à. Cái bài trên mình hôm nay đọc lại , may mà hôm đó mình bình tĩnh và tỉnh táo lại. Mình cần phải cố gắng hơn rất nhiều , Mình biết điều đó. Mình biết...phải cố gắng hơn lữa : Bố Mẹ ơi , con sẽ thành người mà. Con là Ngọc của Bố Mẹ như Bố Mẹ mong đợi. Hãy chờ ngày con trở về.Hãy tin ở con , vì con là con trai của Bố Mẹ

tôi_lang_thang
25-12-2007, 12:20 PM
Bò về nhà ròi. Làm sao bây giờ? làm sao đây? buồn quá. cái cảm giác như sắp mất một cái gì đó làm trái tim mình như bị bóp nghẹt. Âm thầm ư? hay nói? mà người đó có cảm nhận được không nhi? trời ơi ! từ bé đến giờ có bao giờ như vậy đâu cơ chứ?không nhẽ mình yêu thật ròi à :so_funny: giời ơi..........mình biết yêu ròi à? nhưng mà yêu thì đâu có thế. Bực mình quá đi. Muốn đạp cho người đó một cái quá. mà mình yêu trên mang thôi mà :hihi: phải ròi :hihi: yêu trên mạng thôi mà :so_funny: ối giời oooiiiiiiiiiiiiiiiii...bực cả mình. Yêu với chả đương. Nói hay không nói? ối giời oooiiiiiiiiiiiiiiiiii...làm sao bây giờ? bực cả mình. hoa với chả trò. Bực quá đi....AAAaaaaaaaaaaaaaaaa....ối giời ơi. Mình cứ âm thầm thì người đó không biết , mà mình thì cũng đâu có thoải mái. Nhưng nói ra ròi thì sao? từ bé tới giờ có gì mình nói ra mà chưa được đâu? mình quen với điều đó rồi. Nếu người đó cười hay từ chối thẳng thừng thì sao? mình sẽ như thế nào? Ối giời oooiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.......chúa ơi nói cho con biết với..............mình toàn mạnh mỏ truyện người mà sao truyện mình thì lại như vậy. Bưc mình quá đi , tự dưng gặp làm cái gì không biết. Ghét thế không biết , mà người đó mình cảm thấy không...mình mà. Ối giời ơi...bực quá đi. 1..2..3..thôi được rồi. KHông nói , vì nói ra biết trắc thất bại thà không nói cho ròi. Người ta cười cho và không được gặp nữa thì còn đau hơn. Cứ như vậy đi..cứ âm thầm còn có chút vui vẻ và ấm áp. Cứ như vậy còn nừa dối lòng mình còn hơn là thấy sự thật. Mà người đó có biết không nhi? tại so lại như vậy với mình. Ối giời oooiiiiiiiiiiiiiiii...bực mình quá đi. đi xì pem cho rồi. mà viết được gì nhỉ? không vào đây thì nhớ người đó không chịu được mà vào mà không nói được thì cục tức khó chịu quá. Ối giời ơi iiiiiiiiiiiiiiiiii...điên ròi. Lần này thì điên thật ròi. Điên ròi...ối giời ơi........giời ooiiiiiiiiiiiiiiiii........