PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có bao giờ bạn cảm thấy cô đơn chưa?

thienthancanhden
23-07-2005, 04:33 AM
Khi nào các bạn cảm thấy cô đơn
hồi đó tui là 1 đứa trẻ rất hoà đồng với mọi người. Nhưng khi có 1 người từ bên mĩ trở về thì mình cảm thấy cô đơn vô cùng vì trong gia đình của mình ai ai củng thích người ấy cả đôi lúc mình cảm thấy rất cô đơn khi người ấy rủ mình đi chơi nhưng mình ko đi tại vì nếu mình đi mính sẽ ko biết nói vì hết sẽ chạm vào lòng tự ái của người khác , bởi vậy mình ko biết cách ăn nói hay sao ấy hễ mà nói 1 câu sẽ làm tự ái rất nhiều người các bạn ơi có thể giúp mình hoà đồng với mọi người như xưa được ko và giúp mình có thể nói chuyện với người từ bên mỹ có thể vui lên được ko các bạn . Các bạb hãy cho mình 1 lời khuyên đi ?

nhomotthua
23-07-2005, 04:53 AM
đấy là bạn tự chạnh lòng vậy thôi
thực ra có người đi xa về thì họ được mọi người quan tâm là đúng rồi
ko phải bạn cô đơn đâu mà tự bạn khác tách mình ra khỏi mọi người đó thôi
mong bạn nên hoa đồng với mọi người trong gia đinh,cũng như người bạn bên MỸ

na na dang yeu
23-07-2005, 08:21 AM
mình cũng giống như bạn vậy đó. bạn có tin ko. mình ko hề có một ng bạn nào cả. mình suốt ngày chui vào cái vỏ ốc thui. mình cảm thấy mình thật xấu xí và ngốc nghếch. có lẽ vì vậy nên mình chẳng có chút tự tin gì cả. :help:

*TAWNY*
23-07-2005, 10:52 AM
*thienthancanhden ui, người nhà từ xa về thăm , đúng là mọi người sẽ quan tâm đặc biệt hơn rồi. bạn đừng trách mọi người , cũng đừng nép mình như vậy. bạn thử cởi mở , wan tâm đến mọi người hơn 1 chút , dần dần bạn sẽ biết mọi người cũng wan tâm đến bạn và cũng hòa đồng lại thôi muh
* nana dang yeu đừng nghĩ bi wan quá. bạn hãy cởi mở , thử tiếp xúc với mọi người xung quanh nhiều hơn, bạn sẽ chui ra được vỏ ốc muh !!!

thienthancanhden
23-07-2005, 07:47 PM
uh mình sẽ nghe lời các bạn sẽ ko chui vào cỏ ốc nữa

nhomotthua
23-07-2005, 08:15 PM
na na dang yeu
tại sao bạn lại ko có người bạn nào chứ.có bạn hay ko là do mình thôi đâu phải tại một cái gì đó
bạn luôn rộng mở tấm lòng với mọi người thì bạn sẽ có nhiều người bạn hơn

na na dang yeu
24-07-2005, 06:49 AM
mình cám ơn lời khuyên của các bạn nhiều nha. mình sẽ cố gắng làm như vậy các bạn ah. nhưng các bạn biết ko? mình cũng có mấy ng bạn thân. nhưng mình cảm thấy càng ngày mình càng rời xa họ. rất xa. các bạn ấy chỉ muốn có chuyện để cãi nhau với mình thôi. mình thấy cô đơn lắm. :plz: nic mình nè. bạn nào lên mạng nhắn tin cho mình nhé: nana_tieuthunghichngom..

*TAWNY*
24-07-2005, 10:14 AM
mọi người ơi. bi giờ ai cũng nói true_love lạnh lùng quá. từ ngày sang Mỹ tới giờ , true_love wen ở trong phòng lên computer hoài. trong năm học thì còn đi chơi với bạn bè. chứ từ hè , true_love lâu lắm mới chui ra khỏi phòng. ở nhà cũng ít nói chuyện với ai ngoài gọi phone cho bạn. bạn true nói :"mày đừng ít nói quá Trang à, màyh phải hòa đồng như trên net í ". nói chuyện trên net , chẳng ai biết con người ở ngoài của true. 1 ngày ở nhà , true nói được 10 câu là nhìu. bi giờ trừ bạn bè ra , true sợ tiếp xúc với người khác lắm. niềm vui duy nhất của true ngoài bạn học là lên net. có ai giúp ko , true ko muốn cứ sống với net hoài. thiệt tình ko dứt ra được !!!
nhìu khi thấy gia đình vui vẻ nói chuyện với nhau , true thấy buồn và cô đơn lắm. bây giờ nghĩ lại thấy mình cô đơn hơn mình nghĩ!!

bigbangs
18-08-2005, 03:37 AM
bạn lên bắt chuyện một cách vui vẻ với người ấy và bạn sẽ ko cảm thấy mình bị lạc lõng nữa đâu thật đấy rùi bạn sẽ lại coi người ấy như bạn thân cho xem:D

dracula_king
01-09-2005, 05:09 AM
chưa cô đơn mới là lạ đó

tiểu bối
01-09-2005, 05:17 AM
TTCD : truelove noi' đúng bạn đang tự tách mình ra vì bạn chạnh lòng đó thôi.hãy vượt qua 1 điều nhỏ nhoi đó của bản thân bạn sẽ thấy mình hòa đồng ngay mà
na na sao bạn lại phải chui vào vỏ ốc bạn hãy thử nói chuyện cùng mọi người như bạn đang nói chuyện cùng mọi người trong HHT vậy nè

Băng Tước
01-09-2005, 06:07 PM
Nếu bạn muốn nép mình hãy tìm đến với tui ! Tui sẵn sàng mở rộng để chào đón !!

cinderella108
02-09-2005, 07:19 AM
Mình thì ngày nào cũng ở nhà 1 mình.Mình sống với mẹ nhưng mẹ mình bận, suốt ngày đi công tác và không có thời gian nhiều chơi với mình.Hè vừa rồi mình phải ở nhà 1 mình suốt.Còn bạn bè thì mình chẳng có mấy, vì mình vốn là đứa cá tính lập dị và khó chơi.Ngay cả sinh nhật mình chỉ có đúng 1 đứa bạn thân từ hồi lớp 1 đến và nó cũng chỉ đến được có 1 lần hồi lớp 5.
Cuộc sống của mình lúc nào cũng gặp phải chuyện rắc rối, mình chẳng có ai chia sẻ cả, và mình lúc nào cũng tự ti.Có bạn nào giúp mình thoát ra khỏi cái "vỏ ốc" đáng sợ ấy được không?

anny N
02-09-2005, 10:11 AM
đọc những gì mà bạn cinderella viết ,mình rất hiểu sự cô đơn đó của bạn , bạn biết không mình cũng như bạn đó , đối với mình thời gian cứ lặng lẽ trôi , trôi 1 cách nhạt nhẽo và chẳng có thú vị gì cả . Ngược lại với bạn , mình lại sống cùng ba mình , ba cũng đi làm suốt từ sáng tới tối mịt 1,2 giờ mới về ,mình ở nhà chẳng biết làm gì hơn , ngoài đi học về rồi nấu cơm rồi chờ ba về ăn, cuối cùng lại trèo lên giường đi ngủ và thế là lại hết 1 ngày , mình cũng có rất ít bạn bè , cũng giống true_love vậy mình chỉ có thể hòa đồng với mọi người net ,nhưng ở ngoài thật sự là 1 cô bé ít nói ,rụt rè ........

cinderella108
03-09-2005, 12:52 AM
Thanks bạn, vậy là mình có người cùng cảnh ngộ rồi :lol:

anny N
03-09-2005, 01:01 AM
ặc ặc .........đọc xong bài của bà thấy càng thương cho số phận của tui hơn á..........hic........sao chúng ta đáng thương thế ko biết ...........:

dracula_king
03-09-2005, 02:43 AM
tui là người thường xuyên nếm trải tâm trạng đó nè

bigbangs
03-09-2005, 04:25 AM
các bạn à có nhìu người còn đáng thương hơn chúng ta nhìu á nhưng họ vẫn yêu đời vậy cớ sao chúng ta lại bi quan vậy rứa?

anny N
03-09-2005, 05:18 PM
bị quan thì cũng ko phải ,nhưng muh thỉnh thoảng buồn chả biết làm gì hơn là ngối xó nhà nhìn 4 góc tường thui hà .....để mà tránh đc cái cô đơn đó khó với tui lắm .............chẳng biết phải làm sao ! Mà từ ngày xa quê hương thì cái cô đơn đó lại càng nhìu hơn .............

cinderella108
03-09-2005, 07:56 PM
Nếu nói như bigbang thì tớ sẽ chẳng phải tâm sự trên diễn đàn thế này đâu.

mèo_yêu
03-09-2005, 11:50 PM
co' một câu danh ngôn ma` mình rất tâm đắc của Alice " tình yêu của loài người sẽ tuyệt vời biết mấy nếu ai nấy đều khơi thêm ngọn lữa thay vì sụt sùi bên đống tro tàn " rất hay và ý nghĩa phải ko các bạn ?

anny N
04-09-2005, 09:27 AM
choài oai ,nói gì thì nói chứ cái tính nó thế rùi .....khó sửa lắm hà .........nghe thì thấy dễ thế nhưng muh làm đc hay ko mới là vấn đề................

CoNTrAi_KiEu89
04-09-2005, 05:10 PM
Tôi luôn luôn cảm thấy cô đơn
Cô đơn không phải vì không có bạn vì cô đơn vì thấy trong gia đình mình nó chứa một không khí u ám, mọi người không hiểu nhau
Lúc ở bên canada với cô , tôi thấy thật sự nhớ gia đình, và đó mới là sự cô đơn vì lẻ loi, không có bạn bè. còn bây giờ thì có lẽ đã khá hơn vì tôi đã được ở gần người thân

okanobee
04-09-2005, 05:50 PM
Bên cạnh mình luôn có dì , có cậu , có ông bà ngoại ............ nhưng vì sao , cảm giác cô đơn , lạc lõng và bị bỏ rơi vẫn đôi lúc thoáng qua ?????????? Để rồi , chẳng biết làm gì hơn , ngoài việc tự nhốt mình trong căn phòng bé nhỏ và ........... khóc ........... Những giây phút đó ........ thật không biết nói làm sao để diễn đạt cảm giác của mình nữa ......... ; đó là một chút buồn , một chút tủi , một chút giận hờn ............... cà một chút đau .

cobe_kieuky
04-09-2005, 07:01 PM
tình thương với họ hàng khác hẳn với tình yêu thành ra nhiều khi ta thấy buồn cô đơn và trống trải