PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tối đắc kỵ trong Kưa Gái !!

Chàng Trai Cao Thượng
18-09-2007, 10:29 AM
Nghe cái title là thấy hơi sến rùi đó :rain:

Trước khi kưa gái thì phải chọn trước đã, bước này quan trọng đó, tại vì lỡ mà chọn sai (người đó ko tốt đẹp như mình nghĩ) thì có kưa đổ được con đó cũng bỏ nó ah :so_funny: , lại mang tiếng phụ bạc nữa chứ:omg1:
Có bạn lại nói: nhưng nếu tình yêu đó xuất phát từ con tim thì làm sao ngăn nổi nó dc... hihi....tất nhiên khi yêu người ta ko thể ngăn nổi nhịp đậm của con tim dc, nhưng bạn cũng cần phải có lý trí trong chuyện yêu đương chứ, chọn người yêu mà muốn lâu dài thì phải suy tính cho rõ ràng :fi:(con người có 2 quyết định quan trọng dc coi là bước ngoặc của cuộc đời : 1 là chọn nghề nghiệp, 2 là chọn bạn đời mà)
Theo mình chọn người iu thì phải chọn người nào chưa có người iu (nếu có rồi mà kưa đổ thì sau này nó cũng bỏ mình ah, lưu ý: con gái vừa thất tình kưa khá dễ dàng :D) hiền hiền, ko ham chơi, ngoại hình tạm ổn (dễ thương càng tốt), tránh chọn người đẹp :D (người xưa nói: vợ đẹp là vợ người ta mà, vả lại người đẹp thì thường chảnh, mà cái loại chảnh này thì rất ư là khó kưa đấy :think:)
Khi kưa thì đừng có vung tiền ra nhiều quá, vung tiền ra quá nó lại tưởng mình ko xứng đáng với nó, nó nghĩ mình lấy tiền để che mắt thiên hạ, để bù đắp những cái mình ko có..... ví dụ : nó nt thế này :"em hết tiền rùi, anh nạp cho em 50k tiền card đi", tuyệt đối phải từ chối, làm gì có chuyện vô lí tới mức mà nạp tiền dzô máy nó dc :omg1:...đi shopping thấy cái quần đó đẹp quá (200k), nó nói: "mua cho em đi anh" , làm sao mà đủ kinh phí để mua nổi, mà nếu mua nổi thì cũng đừng có mua, người ta bik mang tiếng dại gái chứ dc cái gì tốt đẹp đâu....... và còn nhiều sự đòi hỏi vô lí khác nữa, mà cái gì đụng chạm đến tiền bạc là bạn phải suy nghĩ cho kĩ, nếu cho là nó vô lí thì phải tuyệt đối từ chối :fi:
Anh em nhà ta khi yêu chấp nhận là cho tất cả nhưng nếu nó cứ đòi thái quá, mà vẫn cứ chiều nó là nó nghĩ mình ko xứng đáng với nó là nguy hiểm lắm đấy.........
Khi tỏ tình, con trai thường thất bại là vì sao: đơn giản là vì con gái có rất là nhiều lí do để từ chối (mà chỉ con gái với nhau mới bik thôi, họ ít khi nói cho con trai bik lắm, cho nên mình phải tự hiểu thôi :rain: ). Các lí do đó là: em chưa đủ lớn để yêu, để nhận tình yêu từ 1 ai đó, em cần có thời gian để suy nghĩ, em phải thử độ thật lòng của anh, chỉ có thời gian em mới bik dc anh có đáng tin để yêu ko :think:
.....vv và vv. Vì vậy khi bị từ chối, đó ko phải là tín hiệu xấu, cô nào mà uh ngay từ cái tỏ tình đầu tiên mới đáng sợ đó :rain:. Mình nói thế để các bạn bik rằng, khi kưa gái ta phải kiên nhẫn, ko thể kưa 1 con mà trong 2,3 tháng là thành công dc....:so_funny:
Và đã khi thành công rồi thì cũng phải bik vun đắp cho tình yêu của mình lớn lên, đừng bỏ mặc cho nó trôi về đâu thì trôi, phải bik trân trọng những gì đang có thì mới ko phải hối tiếc sau này:so_funny:
Viết đến đó được rồi, còn phải ngủ nữa. Ai có ý kiến gì cứ góp ý thôi. Vì 1 thế lực con trai kưa gái hùng mạnh mà :D

0nline
18-09-2007, 06:20 PM
Nếu muốn kưa được gái dễ dàng thì cứ làm y như pa này, lên diễn đàn post bài cho người ta làm theo, làm theo thì sẽ bị người iu bỏ, khi người iu bỏ thì nó sẽ kua người yêu của mình. Bảo đảm biện pháp như có là nhanh nhất.

vanyeunhuthuoay_emnhe
19-09-2007, 12:16 AM
tôi đầu hàng. http://www.c-wilkie.pwp.blueyonder.co.uk/jokes/images/cat_burglar.jpg ong thứ nhì nhận xet hơi bị hay kakkakaka

tommy1473
21-09-2007, 07:34 AM
ko bít kưa gái kiểu thường có thành công hem chứ kiểu ông nì 100% bị lôi ra bắn òi hehe :D

hip89
21-09-2007, 07:35 AM
lâu thật à...khó đây....hem bik làm nổi ko nữa

*Vianhlaanh*
26-09-2007, 06:18 PM
em bảo mình yêu nhau tiền của người yêu cũng là tiền của mình...Khâm phục....^_^...

.¥... Tarus ...¥.
26-09-2007, 09:30 PM
Xưng nó mới đáng sợ :chayle: