PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tìm ý văn: Cảm nghĩ về tình bạn

Daisuke Niwa
17-09-2007, 01:58 AM
Trường mình tổ chức cuộc thi Văn hay chữ tốt bù cho bà KT 15',đề bài là:Cảm nghĩ về tình bạn,mọi người có thể gợi ý tí xíu cho mình được không?Mình dự định là sẽ viết 1 kỉ niệm tình bạn trước rồi nêu cảm nghĩ.Chỉ cần gợi ý thôi,thanks trước

Tháng Tư
17-09-2007, 03:32 AM
uhm làm 1 bài văn nói về tình bạn thì trc tiên giới thiệu hoàn cảnh đẫn đến việc bạn nói về ngừ bạn ấy
Sao đó kể lí do 2 bạn quen nhau
-kể câu chuyện làm bạn ko thể nào wên khi 2 đứa còn ở bên nhau
-Cảm nghĩ hiện tại về mối quan hệ này?
Rút ra bài học phấn đấu sao để xứng đáng với tình bạn này
nếu bạn cụa bạn hiện ở xa thì nhắn vửi vào câu vào

Daisuke Niwa
17-09-2007, 03:44 AM
Thanks Yuri nha!Dai cũng vừa nghĩ ra 1 ý mới là mới hỏi 1 câu hỏi về tình bạn với 2 người.Sau đó tìm ra sự khác biệt của 2 câu trả lời rồi cuối cùng đúc kết ra được ý nghĩa.Yuri thấy thế nào?

Tháng Tư
17-09-2007, 03:59 AM
ok đó cũng là cách sáng tạo riêng cho bài văn cụa bạn chúc bạn có điểm tổt hen

Daisuke Niwa
17-09-2007, 05:00 AM
À Yuri ơi,bạn có thể viết cho mình 2 câu thơ,1 câu về người bạn bình thường,1 câu về người bạn thật sự được không?Nhưng cùng chung 1 hoàn cảnh nhé!Thanks nhìu

Tháng Tư
17-09-2007, 05:43 AM
bạn bình thường là sao
mà bạn thật sự là gì
cần phải nói rõ yuri mới làm dc

-:-ChipChip-:-
17-09-2007, 07:10 AM
Một trong những hạnh phúc lớn nhất ở đời này là tình bạn, và một trong những hạnh phúc của tình bạn là có một người để gửi gắm những tâm sự thầm kín.

muathutim
18-09-2007, 06:44 AM
Theo mình thì ko cần phải quá câu nệ kết cấu.
Nếu đề đã ra như thế tức là giáo viên đã cho đề một cách phóng khoáng , tùy theo cách viết và cảm nhận của bạn. Hãy đừng nghĩ đây là một bài kiểm tra , mà là những dòng cảm xúc về tình bạn của mình. Hãy viết theo những gì trái tim bạn nói.
Chúc bạn có bài viết hay và kết quả tốt.