PDA

Xem đầy đủ chức năng : Gieo quẻ tuần 17 - 23/9

thichduthu
15-09-2007, 08:07 PM
Một vài khó khăn sẽ đến vào đầu tuần với Song Ngư. Những ngày cuối tuần, bạn cảm thấy rất tự tin về mình, chính nó sẽ giúp bạn xử lý tốt bất cứ vấn đề không hay nào xảy ra.
Bạch Dương (21/3 — 19/4)

Khi tuần mới vừa đến, bạn bắt đầu bằng việc khám phá thế giới của mình, bạn muốn tìm một hướng đi mới. Tất cả đều rất hưng phấn, hào hứng. Giữa tuần, hoặc là bạn ở nhà cùng với gia đình, dọn dẹp lại nhà cửa hoặc là cùng la cà với bạn bè nơi các hàng quán, “tám” chuyện trên trời dưới đất. Cuối tuần không có gì đặc biệt, nếu có thể bạn nên lên kế hoach vững chắc cho tương lai gần của mình về bất cứ đề tài gì cũng được.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Tuần này, bạn nên dành nhiều thời gian để sắp xếp lại các kế hoạch chi tiêu của mình, nên biết dè xẻn hơn, biết tiết kiệm hơn. Nguồn năng lượng của bạn sẽ tăng lên vào thứ Tư đến thứ Sáu, chính điều này sẽ giúp bạn làm được nhiều việc có ích. Ngoài ra, bạn cũng muốn được ra ngoài vui chơi với bạn bè trong những ngày này. Cuối tuần sẽ đem đến cho bạn vài rắc rối, bình tỉnh và sáng suốt thì sẽ vượt qua được thôi, cố lên nhé!

Song Tử (21/5 — 21/6)

Lúc này bạn rất “ngứa tay ngứa chân” muốn làm việc gì đó thật mới, thật thú vị và khác lạ hơn. Ok thôi, những ngày đầu tuần sẽ đem đến cho bạn cơ hội để thực hiện điều đó. Nhưng có lẽ bạn sẽ không có đầy đủ thời gian để làm được hết đâu, nhưng thực hiện cái gì mà mình thích nhất trước, như thế sẽ hữu ích hơn. Những ngày về sau cho đến cuối tuần sẽ có vài khó khăn, đặc biệt là khi bạn tỏ ra quá dựa dẫm vào người khác. Với nguồn năng lương dồi dào, bạn sẽ không phiền muộn và lo lắng nhiều với các rắc rối ấy, mà thậm chí bạn còn có thể tìm ra được cái giải pháp hay nữa.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Hãy dành những ngày đầu tuần cho chính bạn, tận hưởng những gì mình thích. Bạn xứng đáng được điều đó. Nhưng đừng vì thế mà “sa đoạ” nghen, cái gì cũng có giới hạn của nó cả, chỉ vừa đủ vui là được rồi. Thứ Năm và thứ Sáu là những ngày rất “trọng đại”, nhưng nó không nghiêng theo chiều hướng nào cả, không tốt cũng không xấu, nhưng dù gì thì đừng để thời gian trôi qua lãng phí. Cuối tuần sẽ xuất hiện vài vấn đề liên quan đến tiền bạc, nhưng chỉ là những cái cỏn con thôi, đừng lo lắng.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Nửa tuần đầu tiên sẽ tràn ngập niềm vui, tâm trạng của bạn rất phấn khởi. Cứ giữ nguyên như thế nhé. Nếu bạn còn “solo” thì thời gian này chính là cơ hôi để bạn gặp gỡ “người trong mộng” và gây ấn tượng tốt cho “người ta”. Thứ Năm và thứ Sáu, bạn nên học cách lắng nghe, nắm bắt tốt điều người khác đang nói. Cuối tuần, vì sự vô tình của một người, bạn biết được một sự thật không lấy gì làm vui lắm, nhưng sự thật vẫn là sự thật, bạn phải bình tỉnh đối mặt với nó.

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Bạn khởi đầu một tuần mới bằng một sự liều lĩnh, chẳng sợ gì cả. Uh, vậy thì cứ khai thác, cứ khám phá hết tất cả những gì mình muốn. Đến thứ Năm và thứ Sáu, tận hưởng những ngày này bằng những bộ phim hay, bên cạnh là một đĩa trái cây, còn gì thích thú hơn nhỉ? Cuối tuần đến, bạn nên cùng với gia đình sắp xếp lại đồ đạc trong nhà, quét dọn sạch sẽ sau một khoảng thời gian dài, “nhà sạch thì mát” mà.

Thiên Bình (23/9 — 22/10)

Hãy dẹp bỏ những rào cản cũ, tìm cho mình những hướng đi mới. Tuần mới này sẽ đem đến cho bạn những cơ hội tuyệt vời, tranh thủ tận dụng nó nhé. Trong hai ngày thứ Năm và thứ Sáu, sau khi hoàn thành xong các việc còn dang dở như bài tập về nhà ở trường hoặc công việc ở nhà thì bạn nên tận dụng một ít thời gian để nghỉ ngời và lấy lại sức. Cuối tuần, bạn có cơ hội gặp những người bạn mới cùng chung sở thích với mình. Bạn phải chủ động bước tới và nói lời làm quen đi nhá!

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Đầu tuần, bạn tỏ ra hơi hấp tấp, bốc đồng. Do đó, để đề phòng bạn nên “giấu” tiền của mình vào một nơi nào đó, khoá thật kỹ. Ngoài ra, bạn sẽ tình cờ gặp được một “kẻ lạ mặt” rất ư là dễ thương và nói chuyện có duyên, khiến cho cả hai bị cuốn hút lẫn nhau. Những ngày sau, bạn nên hoàn thành các bài tập, bài thuyết trình của mình ở trường. Nguồn năng lượng lúc này chính là chìa khoá để giúp bạn thành công. Chuẩn bị tinh thần và trong tư thế sẵn sàng tiếp thu những cái mới, hoặc ý tuởng rất “xưa” của bạn chợt hiện về, phải nhanh chóng lên kế hoạch để “thực thi” nó liền thôi.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Bạn “rồ ga” cho một tuần mới với tâm trạng cực "đỉnh”, cực kool; gia đình và bạn bè luôn đồng hành cùng bạn. Cũng có thể đây là thời điểm để chuyển sang một con đường mới, nhưng không chắc đây có phải là sự lựa chọn sáng suốt hay không. Đôi khi, bạn cần phải tỏ ra liều lĩnh và tự tin vào bản thân, cứ tiến bước về phía trước đi bạn. Khi cuối tuần đến, bạn nhận được nhiều cơ hôi và nhiều sự lựa chọn khác nhau, nhưng cần phải cẩn thận và sáng suốt để đưa ra một quyết định khôn ngoan và đúng đắn.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Nếu muốn tiến bộ trong bất kỳ lĩnh vực nào thì bạn cần phải tỏ ra cứng rắn, kiên cường hơn với các vấn đề sắp xảy ra. Rất có khả năng bạn hơi xao lãng, lơ đễnh, bởi thế bạn nên nhờ người thân nhắc nhở bạn để có thể tập trung vào các kế hoạch mà mình đã đề ra. Thứ Năm, mọi thứ dường như cực kỳ tốt đẹp, gấp bội lần, sẵn sàng để xả hơi nghen bạn. Cuối tuần, bạn được truyền cho một nguồn năng lượng rất mạnh mẽ, nhưng cũng vì thế mà bạn phải “cày” cật lực. Bên cạnh đó, bạn cũng phải chú trọng nhiều hơn trong vấn đề tài chính.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Những ngày đầu tuần của bạn luôn tràn ngập niềm vui và tiếng cười cùng với những đứa bạn của mình. Đừng ngại ngần đưa ra những ý tưởng mới và táo bạo cho một hoạt động nào đó, bạn sẽ rất ngạc nhiên về sau cho xem. Chắc vì dồn sức quá nhiều vào đầu tuần nên đến giữa tuần, bạn bắt đầu cảm thấy hơi đuối sức; vì thế bạn nên “ra ga” lại bớt, chầm chậm thôi. Một sự thay đổi rất lớn sẽ đến với bạn vào cuối tuần, đón xem đó là gì nhé!

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Một vài khó khăn sẽ đến vào đầu tuần, bạn gặp một người lúc nào cũng tỏ ra “ta đây biết mọi thứ”. Cứ kệ họ, bạn chỉ cần tỏ ra thật tế nhị, nói thật khéo để hạn chế tối đa các xung đột không cần thiết. Thứ Năm, thứ Sáu, bạn muốn được làm việc gì đó thật có ích: như làm tình nguyện, giúp đỡ người nghèo hoặc giúp nhỏ bạn đang gặp rắc rối. Những ngày cuối tuần, bạn cảm thấy rất tự tin về mình, chính nó sẽ giúp bạn xử lý tốt bất cứ vấn đề không hay nào xảy ra.

online_love75
15-09-2007, 08:19 PM

Hãy dẹp bỏ những rào cản cũ, tìm cho mình những hướng đi mới. Tuần mới này sẽ đem đến cho bạn những cơ hội tuyệt vời, tranh thủ tận dụng nó nhé. Trong hai ngày thứ Năm và thứ Sáu, sau khi hoàn thành xong các việc còn dang dở như bài tập về nhà ở trường hoặc công việc ở nhà thì bạn nên tận dụng một ít thời gian để nghỉ ngời và lấy lại sức. Cuối tuần, bạn có cơ hội gặp những người bạn mới cùng chung sở thích với mình. Bạn phải chủ động bước tới và nói lời làm quen đi nhá!
xem dã

LIBRA*
15-09-2007, 09:40 PM

..........1 tuần mệt mỏi......:rain:

online_love75
16-09-2007, 04:12 AM
ui chồng cũng cung thiên bình hả
hiiiiiiiiiiiiiiiiii
duyên ghê nha

...::*MINmiE*::...
16-09-2007, 04:33 AM
hình như thấy có vẻ đúng :hihi:
thanks nha ^^

gate
16-09-2007, 08:01 AM
má ơi gì mà nhiều thiên bình quá dậy , cuối tuần có vẻ zdui đây

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

myscreensavers.info/media/iphone.^-^^-^^-^

nhoc_ariel
16-09-2007, 08:15 AM
thấy chả đúng ji hết,sao ko nói chiện tình củm của ma kết dzậy

sweetlove_kg2000
16-09-2007, 08:42 AM
Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Đầu tuần, bạn tỏ ra hơi hấp tấp, bốc đồng. Do đó, để đề phòng bạn nên “giấu” tiền của mình vào một nơi nào đó, khoá thật kỹ. Ngoài ra, bạn sẽ tình cờ gặp được một “kẻ lạ mặt” rất ư là dễ thương và nói chuyện có duyên, khiến cho cả hai bị cuốn hút lẫn nhau. Những ngày sau, bạn nên hoàn thành các bài tập, bài thuyết trình của mình ở trường. Nguồn năng lượng lúc này chính là chìa khoá để giúp bạn thành công. Chuẩn bị tinh thần và trong tư thế sẵn sàng tiếp thu những cái mới, hoặc ý tuởng rất “xưa” của bạn chợt hiện về, phải nhanh chóng lên kế hoạch để “thực thi” nó liền thôi.

Gặp kẻ lạ mặt ah
uhm dc đó vì mih còn alone mà :so_funny: :so_funny:

Conan_Raito
16-09-2007, 03:34 PM
đúng là tuần này có rất là nhiều bài thuết tình nè :D