PDA

Xem đầy đủ chức năng : [tác phẩm] Vẽ Tranh Theo Style Mỹ Nhân Trung Hoa

Băng Tước
05-09-2007, 07:05 AM
Sau bao tháng ngày vật vã , cuối cùng Băng tớ cũng đã ngộ ra được cách vẽ theo Style tranh Trung Hoa.. Hôm nay xin mạn phép đăng lên vừa là cho bà con đánh giá :

DEMO :

http://i196.photobucket.com/albums/aa23/hanlebang/YnTrangYnNhi77.jpg

Còn đây là tác phẩm sau khi hoàn thành , hình bé nên chỉ mất có 2h30 phút để hoàn thành thôi... :Ngoc:

http://i196.photobucket.com/albums/aa23/hanlebang/DrawStyleTranhTrungQuc.jpg

Commet nhiệt tình nhá bà con :bay:

Băng Tước
05-09-2007, 08:10 AM
Tớ sửa link rồi ý.. lần này bảo đảm xem được... Commet nhiệt tình nhá bà con... :Ngoc:

Kasaki
05-09-2007, 08:19 AM
nói thật nà...hông đẹp anh ơi, nhìn nó sao sao á, nhất nà con mắt á

=Tori=
05-09-2007, 08:20 AM
Tớ ghét phần tóc , khuyên tai và đôi mắt .

Nhìn nó ko tự nhiên . Vẽ chưa mềm , mắt thì hơi nhỏ , như 1 mí :so_funny:

Cái khung hình vô duyên quá :chayle:

Băng Tước
05-09-2007, 08:21 AM
Mắt của chị ấy ở Demo có to đâu?? À còn tóc, cậu cứ thử đánh bóng đi xem nó có tự nhiên như bây giờ không ... :Ngoc: :Ngoc: :Ngoc:

dòng sông lơ đãng
05-09-2007, 08:21 AM
Những chi tiết ở mặt không rõ cho lắm. Màu nền rõ cộng với cùng màu với màu bố cục chính nên bố cục chính không được rõ. Mái tóc nhìn không giống thật. Đây là một tác phẩm chuyển từ hình thật qua tranh vẽ thì chỉ cần sử dụng một số bộ lọc và brush.

*Ngọc Hân*
05-09-2007, 08:30 AM
đáng lẽ cm đầu mà bi h mới lại cm
ý kiến giống tori cái chỗ tóc mí lại cái mẳt
cái mắt sửa lại nên thành 1 mí ... trông cứ sao sao áh :D
còn cái má hồng .... hơi bị hồng quá thì phải ... trông cũng... ko đc đẹp lắm ^^

Băng Tước
05-09-2007, 08:35 AM
@ Kiên ơi : Ngoài bộ lọc và Brush thì tớ còn dùng cái gì nữa đâu.... :Ngoc:
À quên, ko dùng Smudge làm thế quái nào mà làm được cái này

=Tori=
05-09-2007, 09:02 PM
Chả biết là ấy đang bảo vệ tác phẩm hay là bảo thủ nữa :rain:

*Ngọc Hân*
06-09-2007, 01:41 AM
nhưng TR nói đúng mà ... làm cái này phải dùng smudge mới làm đc .... nếu hok thì dùng cái j bi h ... ai bik thì chỉ bảo chút :D

Lãng tử cô đơn
07-09-2007, 08:51 AM
Đẹp hơn lần trước. Bạn có thể cho đôi mắt đen hơn và đôi môi đỏ hơn thì theo mình sẽ đẹp hơn nhiều đấy ^^

Băng Tước
08-09-2007, 05:00 AM
@ Tori P : Rồi, tóc tớ làm công nhận là ko đẹp thật.. nếu dùng Smudge kéo tóc ra thì nó lan sang cả phần nền lá cây.. lúc đó làm kẻo thế ấy lại kêu cái hình nham nhở nữa thì khổ nhắm cơ.. :so_funny:

@ Lãng tử : Bài đó của Hân mà , bài này là bài đầu tiên của tớ :mecry: :mecry:

@ NTNCT : Ông ơi , vào commet tui cái..

dòng sông lơ đãng
08-09-2007, 05:20 AM
Uhm đúng rồi tớ thiếu cái smudge. Tớ nghĩ là làm mái tóc bạn dùng smudge có dạng răng cưa sau đó kéo theo chiều mái tóc làm sao mà đi ra ngoài phần tóc được. Đâu nhất thiết phải kéo thẳng đâu. Mới cả nếu đang học ps thì cậu nên dùng nhưng bức hình của người mẫu. Những bức hình như vậy có độ sáng, độ nét sau khi làm thành thạo trên những bức hình như vậy rồi thì mới nghĩ đến làm những bức hình kém chất lượng khác.

PS: có nhất thiết cần phải tớ com không, tớ ngu PS từ nhỏ mà.

Lãng tử cô đơn
08-09-2007, 08:17 AM
Lệ Băng : Thế hả? Chết thật tớ cứ nghĩ cái style này là của cậu ^^
Cái lá cây cậu làm tốt lắm ^^

thi_dien
08-09-2007, 12:11 PM
cái của ông chỉ mất 5 phút là cao dùng chương trình efffect thôi làm y chang tranh vẽ trung quoc thì làm sao được kaaaaaaaaaaaa

Băng Tước
09-09-2007, 06:02 AM
@ NTNCT : Ông khiêm tốn quá nhiều lúc tui bực lắm nha... ông nhận xét được mấy cái tui làm là y như rằng trình độ ông cao hơn tui nhiều.. ông còn rõ cả cách thức làm nữa.. Tui ko rõ như ông đâu....

Ông nhắc đến cái khoản hình ảnh thì ông động chạm đến nỗi đau của tui rồi.. Trong cái máy ở nhà hình con gái, người mẫu độ phân giải cao chả có đâu.. toàn hình be bé với lại chụp từ wc thôi.. đâu ra hình chất lượng cao mà làm hả ông??

Ông có thì send tui cái.. mà ông ở ngoài Yahoo sao tui PM mãi ko thấy trả lời thế???

=Tori=
09-09-2007, 07:26 AM
Bạn TR kia , trả công tớ share stock đi :gian:

Post thêm ptswork lên cho tớ coi đi :gian:

Tất nhiên là blend hoặc những style khác ý , chứ tớ ko có hứng thú gì với style mĩ nhân TQ này :rain:

dòng sông lơ đãng
09-09-2007, 08:16 AM
Nếu muốn sử dụng google tìm hình ảnh với độ phân giải cao không hề thiếu. Làm hình mấy người mẫu Hàn Quốc và Trung Quốc họ có kỹ thuật make up chuẩn nên khuôn mặt nhìn cũng chuẩn như vậy với thể loại photo art này mà sử dụng mấy bức hình đó thì phải nói là tuyệt.

PS Lúc nào chả online mà có thấy ai pm đâu. Mà pm tớ vào nick nào đó tớ có nhiều nick thế mà :D.

Băng Tước
14-09-2007, 07:02 AM
tìm làm sao hở ông? hôm nọ gõ mỹ nhân trung quốc ra click vào 1 trang... biết thế nào không? Toàn hình áo tắm... Cạch luôn từ đó , ko bao giờ dám tìm hình nữ nữa... :Ngoc:
Cho tui mấy từ khóa để tìm cho tiện

Tui Pm mãi , cái nick gì wander.... gì ý..

* Tori: Hiz.. hôm nọ ý , lúc ấy cho tớ vào ý , lỡ tay tắt nhầm cái photo , tính vào lại nhưng ko biết ID ra sao nên hiện tại chưa có cái Stock nào để làm cả... :Ngoc: :Ngoc: bữa nào cho tớ lại nhá...

Kasaki
15-09-2007, 07:00 AM
cái của ông chỉ mất 5 phút là cao dùng chương trình efffect thôi làm y chang tranh vẽ trung quoc thì làm sao được kaaaaaaaaaaaa

:so_funny: phải là tự tin quá đáng hông

=Tori=
15-09-2007, 07:55 AM
* Tori: Hiz.. hôm nọ ý , lúc ấy cho tớ vào ý , lỡ tay tắt nhầm cái photo , tính vào lại nhưng ko biết ID ra sao nên hiện tại chưa có cái Stock nào để làm cả... :Ngoc: :Ngoc: bữa nào cho tớ lại nhá...

Hậu đậu bà cố :rain:

Được rồi , hôm nào tớ share lại cho :rain:

Dù sao thì đa phần cũng là tớ được bạn Xai + đứa em nó share , nên cũng chẳng nỡ ki po :so_funny:

=Tori=
15-09-2007, 10:53 PM
Mấy stock này có lẽ chỉ hợp với blend thoy :hihi:

Stock (http://rapidshare.com/files/56044951/Stock.zip.html)

Vì là link của rapidshare nên ko biết lúc nào sẽ die , cũng ko phải link down trực tiếp :rain:

Pass giải nén là torionline

Đề nghị ko share link sang 4rum khác :rain:

Tớ rất ki bo nên được share và share cũng có giới hạn thôi :rain:

*Ngọc Hân*
15-09-2007, 11:04 PM
tình hình là cái link rapid nó rất kỵ cái máy tính của tớ nên chả bao h down đc cả :(

=Tori=
16-09-2007, 04:41 AM
Đưa host khác đây tớ reupload cho :rain:

*Ngọc Hân*
16-09-2007, 05:14 AM
http://www.mediafire.com đấy.... up lên host này nì :D ngon lắm àh

=Tori=
16-09-2007, 06:37 AM
Sorry NH nha , tớ cực ghét những cái host cứ bắt reg với xác nhận lằng nhằng :rain:

Ấy kiếm cho tớ cái host nào vừa nhanh vừa đơn giản như của 24h ấy , tớ up hết stock cho ấy luôn :D

==============

Chỗ này tầm hơn 50 pics , dung lượng 13,2 MB :so_funny: Cả buổi chiều lục tìm 50 pages đấy :so_funny: :rain:

Stock2 (http://rapidshare.com/files/56106639/StockbyTori.zip.html)

Pass giải nén như cũ :D

Băng Tước
18-09-2007, 04:50 AM
thanks Tori nhá... Bữa nào vào Photo lựa cho nó chuẩn.. down về cả khối lựa nữa chắc teo.. :D Dạo này toàn xài đĩa mềm đi lấy ảnh.. USB ko mượn được nữa rồi.. phải copy từng MB về nhà... khổ lắm cơ... :mecry:

=Tori=
18-09-2007, 05:51 AM
Tớ đã lựa hết rồi :rain:

Tất cả chỉ tầm 80 pics thôi , ko nhiều lắm đâu !

Còn nếu ko thik down cả file.zip thì tùy ấy . Photo của tớ chỉ có stock 1 chứ ko có stock 2 :chayle:

Kasaki
20-09-2007, 02:43 AM
Mấy stock này có lẽ chỉ hợp với blend thoy :hihi:

Stock (http://rapidshare.com/files/56044951/Stock.zip.html)

Vì là link của rapidshare nên ko biết lúc nào sẽ die , cũng ko phải link down trực tiếp :rain:

Pass giải nén là torionline

Đề nghị ko share link sang 4rum khác :rain:

Tớ rất ki bo nên được share và share cũng có giới hạn thôi :rain:

:so_funny: dơwn về giật cả mình
có cả hình của bà chị kẹo mạch nha trong fim vu thuật huyền bí:so_funny:
cả mí cô nàng trong HSM:so_funny:
nhưng dù sao cũng đẹp lắm, cảm ơn ss nhìu:5:

Băng Tước
20-09-2007, 04:36 AM
Thanks Tori vô ngàn vô hậu... :Ngoc:
À khi nào mà có cái hình nào của chị áo vàng thì PM tớ 1 tiếng nhá , tớ đang sưu tầm hình chị đó ý :Ngoc:

Băng Tước
20-09-2007, 06:31 AM
À dùng Rap bất tiện lắm.. mỗi lần down đc có mỗi 1 link

=Tori=
20-09-2007, 07:31 AM
Tớ có biết chị áo vàng là ai đâu :rain:

Tìm trong 1 loạt hình , may mắn thì thấy có vài cáo hình của chị đó thôi chứ có phải tìm theo keyword đâu :rain:

p.s : Đợt 6 phút , Ấn F5 là có thể down link thứ 2 . Hôm trước tớ thử rồi :so_funny:

R a b i D
20-09-2007, 08:43 PM
hình bẹt, mất chi tiết, tóc sửa ẩu,...

~Qikitta~
21-09-2007, 06:01 AM
cái này là sửa ảnh mà, có phải vẽ đâu :D

Băng Tước
22-09-2007, 07:31 AM
Tiếp thu tất cả...

Dùng Smudge vẽ lại trên nền có sẵn.. bảo sửa cũng đúng... mà vẽ cũng ko sai...

@ Likin: Mất chi tiết nào??

R a b i D
22-09-2007, 08:09 AM
@ TearsRiver: tóc, nếp nhăn

Băng Tước
22-09-2007, 08:43 PM
Ờ tóc thì tớ lỗi rồi.. còn nếp nhăn là cái gì?? Ở đâu??

_FIBE_
22-09-2007, 08:50 PM
miến bàn luận lun ......ủa

:5: miến bàn luận lun ......ủa mà boy hay girl