PDA

Xem đầy đủ chức năng : những câu nói tôi yêu

likealegend91091
02-09-2007, 05:13 AM
1. Một nụ cười sẽ là mặt trời trong nhà.
2. Một cái nhìn vui vẻ sẽ biến một món ăn thành một bàn tiệc.
3. Cùng nhìn ra cửa sổ, kẻ nhìn bùn đen, kẻ nhìn thấy trời đầy sao.
4. Lịch sự tự lòng hơn lịch sự kiểu cách.
5. Người nào biết nhìn vào tương lai sẽ không hối hận về quá khứ.
6. Người hùng là người chiến thắng bản thân mình.
7. Người ta nghĩ rằng mình khôn nhưng người khôn thì nghĩ rằng mình dại.
8. Đừng thấy cái bóng to trên tường mà tưởng mình to lớn.
9. Khi bạn buồn hãy tìm tấm ảnh của tôi, tôi vẫn đang ở bên cạnh bạn, vẫn cười động viên bạn cố lên.
10. Hạnh phúc chỉ là sự im lặng của nỗi đau và khi nỗi đau lên tiếng thì hạnh phúc cũng không còn tồn tại.
11. Khi bạn khóc, tôi cố thể không làm cho bạn nín được nhưng khi bạn khóc tôi có thể khóc cùng bạn.
12. Bạn nhất định phải với tay lên bầu trời bởi vì nếu bạn không trở thành mặt trời thì bạn cũng có thể trở thành những vì sao.
13. Quá khứ là lịch sử, tương lai là phép màu và hiện tại là quà tặng của cuộc sống, chính vì vậy mà người ta gọi nó là tặng phẩm.
14. Cảm ơn bạn đã đưa tay cho tôi nắm khi tôi tưởng cả thế giới đã bỏ mặc tôi.
15. Nếu có thể hàn lại vết rạn tổn thương nơi trái tim bạn thì mình xin nguyện làm một que hàn.
16. Sẽ không bao giờ có điều gì êm ái nhân hậu như người mẹ bé nhỏ tận tụy, sẽ không có nơi nào trên thế gian có thể có một phiên bản của lòng trìu mến ấy.
17. Trái tim của mẹ là một tấm lòng sâu thẳm mà tận đáy lòng ấy bao giờ cũng là sự vị tha.
18. Hãy cố gắng hết sức để ít ra không thành được người như mình ước mơ thì cũng không trở thành một kẻ như mình không mong muốn.
19. Cuộc đời bạn là của riêng bạn. Hãy giữ gìn nó để mỗi ngày đều đáng sống và không phải hối hận.
20. Cái gương tốt nhất để nhìn thấy mình đó chính là cái nhìn của người khác.
21. Tài năng thường tỏa sáng trong sự im lặng, còn sự kém cỏi lại lan tỏa bằng âm thanh.
22. Hãy bán cơ bắp và trí óc của mình với gía cao nhất, nhưng đừng bao giờ bán trái tim và tâm hồn.
23. Lòai người trên thế gian này đều cùng một mẹ sinh ra.
24. Khi tình thương ra đi thì trái đất chỉ còn là hầm mộ.
25. Nếu không được hỗ trợ bằng những sự kiện đương đại lịch sử thì tiểu thuyết đúng là một cuốn tiểu thuyết trữ tình.
26. Người không tạo được niềm tin nơi đồng lọai thì không đứng vững được ở đời.
27. Quen biết sơ sài mà trò chuyện thân thiết, đó là người dại.
28. Yêu con yêu sau lưng/ Giận con giận trước mặt
29. Tiền bạc không đem lại hạnh phúc nhưng có thể bóp cổ hạnh phúc.
30. Kẻ nào không dùng đầu đọc sách thì sẽ dùng chân tay để chỉ huy chính mình.
31. Hãy coi con trai anh như một hòang tử trong năm năm, một tên nô lệ trong mười năm và là một người bạn suốt đời.
32. Lòng dũng cảm cũng như tình yêu, phải được nuôi dưỡng bằng niềm hy vọng.
33. Kiến thức là tài sản duy nhất mà các thế lực tàn bạo không lấy được của bạn.
34. Thành công đến từ hai bàn tay/ Chứ không đến từ hai đầu gối.
35. Chúng ta không thể chỉ sống cho bản thân, có hàng ngàn sợi dây ràng buộc ta với đồng lọai.
36. Đồng tiền cũng có trái tim- trái tim của người giữ nó.
37. Nếu bạn cần nói yêu thương một người, xin hãy làm ngay. Yêu thương là điều không thể trì hoãn.
38. Đôi khi, cuộc sống cũng cần những bí mật nho nhỏ của riêng nó.
39. Có rất nhiều người đi tìm ý nghĩa của cuộc sống trong vũ trụ. Bạn tìm câu trả lời ở đâu? Nếu bạn cứ chỉ nhắm tới một cái hang, có thể tất cả chỉ là sự rối trí. Câu trả lời thực sự là ở mỗi kinh nghiệm bạn có và mỗi ngày bạn thật sự sống- cái mà bạn không bao giờ phải đi tìm.
40. Những người ta thương mến, luôn có điểm đặc biệt đóng đinh vào trí nhớ, chẳng bao giờ có thể thất lạc trong đời.
41. Giá trị cuộc sống của bạn được đo bằng những cuộc sống mà bạn chạm tới.
42. Nếu bà mụ đã tặng cho một người phụ nữ những đứa con, thì hãy tặng cho họ cả tình thương yêu minh mẫn.
43. Nhiều khi ta cứ mải mê với nỗi khổ sở nhỏ nhoi của mình nên chẳng nhìn thấy ngay gần bên, có người bạn thật buồn khổ, cô độc.
44. Đôi khi điều quan trọng chỉ là cách bạn lắng nghe.
45. Đôi khi, bạn có thể cảm thấy mình không được chú ý đến nhiều như mogn muốn, nhưng nếu bạn bỏ cuộc, bạn chẳng những không thay đổi được gì, mà còn tự xóa bỏ đi vai trò của mình. Chúng ta sống đâu chỉ vì mình.
46. Mỗi vùng đất có giọng nói riêng. Nếu quý ai đó, bánẽ thương luôn cả giọng nói đó.
47. Khi một người làm hết sức mình, người đó xứng đáng một điểm A của trái tim, dành cho trái tim.
48. Có lẽ là chính mình để tương thích với nhau chính là điều giữ cho tình yêu tồn tại.
49. Những giọng nói khiến ta xúc động luôn vang lên từ những trái tim chân thành, tràn ngập yêu thương.
50. Đến từ trái tim không có món quà nào ngốc nghếch.

loveyou_onlyou_90
02-09-2007, 09:31 PM
Cảm ơn bạn đã đưa tay cho tôi nắm khi tôi tưởng cả thế giới đã bỏ mặc tôi.

câu này hay :hihi: tớ rất thiks :hihi:

-:-ChipChip-:-
03-09-2007, 10:39 AM
chÙng.......:so_funny:...........

Timmy™
04-09-2007, 05:17 AM
hay đó
1 nụ cười sẽ là 1 mặt cười trong nhà

-:-ChipChip-:-
04-09-2007, 07:28 AM
2 chỮ...qUá dÀI...:rain:

loveyou_onlyou_90
07-09-2007, 03:54 AM
01;3452640']chÙng.......:so_funny:...........

sao hả vợ :so_funny: hay mà :so_funny:

bichngoc023
09-09-2007, 05:25 AM
Hu...Hu. Tui rất thích câu "50. Đến từ trái tim không có món quà nào ngốc nghếch."

Sun[nt]
10-09-2007, 10:16 PM
Bạn nhất định phải với tay lên bầu trời bởi vì nếu bạn không trở thành mặt trời thì bạn cũng có thể trở thành những vì sao.

câu này hay nhắm:fi:

thien su & than chet
11-09-2007, 07:41 AM
trời ơi tui chỉ tâm đắc câu " tiền bạc ko đem alij hạnh phúc nhưng tiền bạc có thể bóp cổ hạnh phúc

Osaka_Tokyo
11-09-2007, 08:16 AM
Cám ơn nha đọc hết 50 câu nhưng K chỉ thít có 20 câu thôi. ^^