PDA

Xem đầy đủ chức năng : lưu bút tuổi học trò

cobekinhcan
20-07-2005, 03:06 AM
[QUOTE=cobekinhcan]các bạn biết không, tuổi học trò không ai là không có ước mơ cho riêng mình nhưng tôi thì khác, tôi lại muốn minh hết nói lắp, thậ là kì phải không. tôi là một học sinh khá nhung lai vướng phải cái tật kì cục ấy, tôi buồn không thể tả, tôi không phát biểu được vì rất sợ bị chê cười. năm lớp 6 tôi được phân thành tổ trưởng. khi tổ tap kịch tôi thích dẫn truyện lắm nhung mà không thể, tôi đành phải làm đạo diễn bất đắc dĩ ! thấy các bạn dẫn truyện , bề ngoài thì tôi nhưng bên trong thâm tâm tôi thì rất buồn, nhiều lúc tôi muốn nghỉ học nhưng nghĩ đến ba mẹ thì tôi lại càng thương hơn vì ba mẹ đã lo cho tôi được ăn học đàng hoàng. nhiều đêm cứ trằn trọc mãi không sao ngủ được.bây giờ tôi chỉ ước cho hết cái tật này thôi. mong các bạn hiểu và thông cảm cho tôi.cuối cùng tôi chỉ mong có như thế thôi. mong thì mong nhưng phải nỗ lực để có được thành công chứ không phải là ước mới có, mỗi ngày tôi tập luyện phát âm nhiều lầ cho thành thục bài mà ngày mai tôi học và vào lớp tôi hăng hái phát biểu. cứ như thế tháng sau tôi đã thành công. các bạn thấ đấy, mọi sự thành công đều dự vào sự nỗ lực không ngừng của tôi và các bạn cũng nên như thế nhé.