PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chọn trường nào đây?

hynk
23-08-2007, 10:13 PM
Em rớt NV1, giờ muốn gửi NV2 vào trường quốc tế ĐHQG HCM, nhưng ko biết trường đó học như thế nào? Ngành công nghệ sinh học sau này có kiếm việc được ko? Ngành điện tử viễn thông thì sao? Các bậc tiền bối, càc ss giúp em với
ah có nên ôn lại ko thôi hay nên vừa học 1 trường nào đó rời vừa ôn. Em thấy ôn ko thôi cho chắc, mẹ em cũng nghĩ thề nhưng mấy anh,chị thì lại nói làm vậy dễ nãn lắm, em ko biết làm sẹo giúp em với mấy ss:buctoc:

LKproduction94
23-08-2007, 11:24 PM
Em nói chị nhá nếu như chị thi đại học mà thiếu 2-3 điểm thì chị ôn thi lại năm nữa có khi đậu đấy chị ạ. Chúc chị thành công

lythaihung
24-08-2007, 01:44 PM
Em rớt NV1, giờ muốn gửi NV2 vào trường quốc tế ĐHQG HCM, nhưng ko biết trường đó học như thế nào? Ngành công nghệ sinh học sau này có kiếm việc được ko? Ngành điện tử viễn thông thì sao? Các bậc tiền bối, càc ss giúp em với
ah có nên ôn lại ko thôi hay nên vừa học 1 trường nào đó rời vừa ôn. Em thấy ôn ko thôi cho chắc, mẹ em cũng nghĩ thề nhưng mấy anh,chị thì lại nói làm vậy dễ nãn lắm, em ko biết làm sẹo giúp em với mấy ss:buctoc:

chà chà ! gay go nhỉ? theo anh nghĩ , đầu tiên ko phải là học khoa nào tốt mà đã xin được việc tốt. Cái xin được việc tốt hay ko đầu tiên hãy nghĩ : mình có đủ tiêu chuẩn để xin việc hay ko? nếu em là 1 nhân viên giỏi thì ở đâu cũng cần em hết (nhất là tư nhân ).Còn học trường nào cũng quan trọng, nhưng điều quan trọng nhất là các cô cậu sv bây giờ vào trường dh là xả hơi , ko cần học nữa... nên ở vn sv tốt nghiệp nhan nhản , nhưng có được mấy đứa học hành ra hồn đâu? ----> gia đình phải lo tiền để chạy việc....<---- thực trạng đáng buồn.

.:+:.pHa Lê BạC_lOv3jj.:+:.
28-08-2007, 12:20 AM
vấn đề này cũng bức bối quá nhỉ ? năm nay mần cũng mứi thi đợt đầu nên cũng ko bik nên khuyên bạn như thế nào nữa, mần cũng đang bị mama la rầy đây :icry:
chỉ mong bạn suy nghĩ thật chính chắn khi quyết định con đường tương lai của mình thôi ^^