PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhật ký của nó !

*_ PHONG HẠ _*
22-08-2007, 02:27 AM
Hôm nay ko mưa như mọi ơm , nhưng trong lòng nó hôm nay buồn lắm. Bên nó bây giờ ko một người bạn , người anh online của nó cứ online là bị nó tóm cổ , nói chuyên nên có lẽ sợ quá trốn biệt...
NÓ buồn lắm...Bạn của nó ngày trước nhiều lắm...từ khi nó đi thì còn ai đâu. ai cũng nói chúng ta luôn luôn và mãi mãi là bạn...mới có 2 năm thôi.....nó đã chẳng còn ai...nó ko trách..vì mỗi người đều lớn rồi. đều có cuộc sống riêng và bạn bè mới...nó ko trách., nó chỉ buồn !
Đã có lúc nó có tất cả , nó có bạn bè , nó có tình thương của ông bà , nó được ở bên anh em nó. Nó hạnh phúc lắm...nhưng bây h nó nhìn lại mình...thì nó đã mất tất cả...cái đáng giá nhất nó có bây giờ là tiền...nhưng tiền của nso có mua được bạn bè , có mua được tình cảm đâu. Ngàyf trước...khi nó mới đi....nó buôn lắm....dưới gầm trời bao la ở cái đất nước ấy..ko ai hiểu nó...những lúc nó buồn...ko một ai bên cạnh an ủi nó. Nó đã từng có tời gian khóc rất nhiều...nhưng bây h nó ko khóc nữa...dù buôn đến mấy nó cũng ko khóc...nó cũng muốn lắm chứ..nhưng nước mắt ko trào ra..... Đã lâu lắm rồi nó ko cười....
Cũng có tời gian nó vui lắm.....khi nó quen được anh nó trong hht..., 1 người chị và 1 đứa em nhưng bây gờ anh nó đã ko bận tâm đến nó nữa...chị nó đã có nhều ban mới...chỉ lúc nào cần mới gọi nó ra nói chuyên đỡ buồn. Nó chỉ còn e nó bên cạnh.....bỗng nhiên nó muốn khóc....nhưng nó ko khóc dc...mọi nỗii buồn cứ ở trong lòng....ổ họng nó như bị một vật nào đó rất nặng chận ở đó.....mà nó ko thể nuốt trôi dược...

NighttigeR
22-08-2007, 03:29 AM
Nước mắt người viễn xứ... giờ cũng chẳng biết khuyên bạn ra sao vì chính tôi cũng đang ở trong hoàn cảnh đó... Ngày ra đi bố mẹ mình nói qua đó tương lai sẽ sáng dạn hơn ở Vn. Quả thật bên xứ người đời sống khá hơn ở VN mình... nhưng đổi lại chỉ còn lại sự cô độc... lẻ loi.....