PDA

Xem đầy đủ chức năng : Think _ Linkent ( Come Back với phong cách và hơi thở mới =)) New Song 2007)

-|- PiNk -|-
16-08-2007, 03:03 PM
http://streamer2.soundclick.com/jarry_DL/26/04/freemp3/kent+think.mp3

LinhKent in da nu song .... 2007

Chorus:
Ngày từng ngày nhạt nhòa và trôi qua như cơn mơ lòng chợt nhận ra ta đang u mê … Lang thang trong màn đêm
(Nghe mưa rơi... vẫn rơi)
Không mong chi tương lai về sau ra sao, không mong chi đời ta yên vui … ôi đôi chân lạc lối …
(Vẫn lạc lối trong đêm tối một mình tôi đơn côi)

RAP 1:
Vẫn vang vọng đâu đây tiếng đêm trôi đêm trôi
Chỉ có một mình tôi ngồi trong căn phòng tối
Mong muốn tìm ra lối hướng tới một ngày mai
Một tương lai rộng mở sẽ đón chờ ánh bình minh sẽ tỏa những ánh nắng lung linh như một bức tranh đẹp hữu tình
Một cuộc sống yên bình với một gia đình ấm êm
Có nhiều đêm ngồi suy tư và nhận ra rằng cuộc sống này không đẹp như tôi đã mơ
Còn bao nhiêu lo toan trắc trở
Mong muốn có một tương lai rộng mở nhưng cuộc sống thật là khó khăn
Làm người thật vất vả, phải thật thà không dối trá
Và trong cuộc đời sẽ có những lúc ta vấp ngã thì phải tự đứng lên bằng nghị lực của mình
Nhưng thực tế đâu có dễ dàng như thế
Đồng tiền bát gạo khiến cho lòng người đảo điên
Một cuộc sống thần tiên chỉ có trong sách vở và một tình cảm vô bờ chỉ có trong những giấc mơ.
Ôi! Cuộc đời không như tôi đã từng mơ trong những ngày bé thơ

Chorus:
Ngày từng ngày nhạt nhòa và trôi qua như cơn mơ lòng chợt nhận ra ta đang u mê … Lang thang trong màn đêm
Không mong chi tương lai về sau ra sao, không mong chi đời ta yên vui … ôi đôi chân lạc lối …

RAP 2:
Tôi đã từng một lần yêu để rồi nhận cay đắng thật nhiều
Người con gái tôi đã yêu đâu có yêu tôi bao nhiêu ?
Rồi cuộc sống đổi thay
Tình bạn cũng như mây trắng bay
Không bạn bè không người yêu khi mình trắng tay giờ tôi mới hay
Đời không đẹp như là một giấc mơ
Cần có người cho lòng người thờ ơ
Để rồi đơn côi trong từng đêm bơ vơ tôi ngồi nhớ về những ngày tháng đã qua
Trong cuộc đời bao la, tôi vẫn mải miết cất bước trên con đường quen thuộc bước về phía trước.
Tôi loay hoay kiếm tìm một tương lai ngập tràn sắc hoa dù hiện tại trước mắt tôi là một con đường mờ xa
Những rồi cũng sẽ qua tất cả, sẽ bỏ lại phía sau những nỗi đau để sống tiếp những ngày sau.
Tôi vẫn còn hy vọng vào tương lai nỗi đau sẽ qua mau
Tôi vẫn bước vẫn bước, vẫn bước về phía trước trong lòng thầm nguyện ước và vẫn còn niềm tin vào một ngày mai hạnh phúc.
Sẽ không còn những thương đau

Chorus:

LinhKent's Production ... hahaaaahhhhhh
Một bài rất ý nghĩa của Mr Linkent , sau 1 thời gian im ắng cuối cùng anh cũng xổ ra 1 tràng :so_funny: Thik những bài ý nghĩa về cuộc sống như vậy , ông này ngày xưa toàn hát cải lương bây giờ come back với phong cách mới , hoan nghênh sự trở lại này của anh í :so_funny: Nghe xong lịch sự thax tớ phát nhá :cr:

_7:30_PM_
17-08-2007, 03:09 AM
Cái này hôm rồi có nghe bên blog Linhkent.
Nghe cũng hay ho, nhưng vẫn luôn có chút buồn !

Sunshine*
18-08-2007, 10:05 PM
kinh, con dzâu post bài, u dzô ủng hộ đó hữ :so_funny::so_funny: má post bài chẻng nghẽ con lại hok dzô :hihi: nghe bài này cũng bình thường thui :sr::sr:

_7:30_PM_
19-08-2007, 03:06 AM
Thế bà cũng bám đít vào ủng hộ mum bà đấy à :haha:.
Con dâu post bài, u vào ủng hộ là đương nhiên rồi, dâu nhở :hihi:.

_:: MiỀn NhỚ ::_
19-08-2007, 05:38 AM
bài này cũng ổn..ổn hơn những bài trước của anh ý
thank ss Pink đã post nhé :huglove:

-:-k0ol-:-
20-08-2007, 01:50 AM
lão linkent là là ngôi sao rap đang nổi trên bầu trời cải lương mà :so_funny: phải post bên nhạc dân gian chứ :so_funny::chayle:

mashi_barbie
21-08-2007, 08:19 AM
.nGhe CŨnG tÀm tẠm :"> :">

°£ệ °
30-08-2007, 07:30 PM
Hay quá i chớ :haha: cả ngày nghe mỗi bài này :so_funny:

The_Outsider
31-08-2007, 03:30 AM
cho mình biết muốn nghe nhạc cũa LK thì vào đâu nghe vậy các bạn chĩ cho mình blog cũa LK cũa mình được không

-|- PiNk -|-
31-08-2007, 03:36 AM
Ôi giời :haha: bạn này sao số đỏ thế , đâu ko hỏi hỏi đũng nơi nhể :so_funny: Anh Hưng chớ giề , homie , thần tượng của lòng tớ đấy :haha: Đc đc , bạn là Fan của anh í , tớ giúp bạn luôn , giề chớ blog chiện nhỏ thôi , dzô đây đi >>>> http://360.yahoo.com/profile-ASgX0_g9cJkr8mU8CWm6o4U1Mtm9VI0-?cq=1
Đấy tha hồ la liếm lừa từn anh í nhá :haha: mà chảnh lắm đấy :haha:
Động đến Rap sao hứng thú thế này nhề , thôi tớ đi chơi , giúp bạn này tí thôi , tí về vui vầy với cả nhà nha , bái bai :so_funny:

m2mnamtuocbongtoi
31-08-2007, 11:40 PM
................ nghe hay................. thank nhìu..........:kaka:......

-|- PiNk -|-
01-09-2007, 02:47 AM
Chuyện , tớ đã nghe hay thì ko phải chuyện vừa nhá :so_funny:

>::::Bomb::::<
09-09-2007, 08:20 PM
Vẫn thik bài này nhất của Linkent :timup: