PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giúp tìm sách tham khảo môn Toán

maru_44
04-08-2007, 05:05 AM
muội năm nay mới lên lớp 10
muội rất cần một bộ sách tham khảo của môn toán (sách dùng cho chương trình mới đó muội ra hiệu sách rồi nhưng mà đau đầu chết mất vì sách quá nhìu. Ai có thể giới thiệu bộ sách nào hay hay cho muội không???
muội thanks trước nha

luo
04-08-2007, 06:24 AM
Pó Tay
mới coá lớp 9 àh
Chị thử gỏi bạn bè xem sao

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

myscreensavers.info/media/iphone.***

lythaihung
05-08-2007, 06:03 AM
muội năm nay mới lên lớp 10
muội rất cần một bộ sách tham khảo của môn toán (sách dùng cho chương trình mới đó muội ra hiệu sách rồi nhưng mà đau đầu chết mất vì sách quá nhìu. Ai có thể giới thiệu bộ sách nào hay hay cho muội không???
muội thanks trước nha
Theo anh nghĩ đầu tiên muốn học tốt môn toán em nên cố gắng nắm vững kiến thức sách giáo khoa đã.... sau đó đến quyển nâng cao... và cuối cùng là những quyển sách về chuyên đề....!!!:hiepsi:

!!*Sun Bill*!!
05-08-2007, 08:06 AM
anh hùng nới đúng đó , cứ phải nắm chắc cơ bản đã

maru_44
10-08-2007, 01:20 AM
muội không muốn các sách dễ
vì muội học không đén nỗi dốt
các sách bán ở ngoài đó thường quá nhìu và hơi khó chọn
muội đã có họn bộ sách của LÊ HỒNG ĐỨC chủ biên rùi
nhưng mà vẫn cảm thấy nó không đủ hay
sách bây giờ nhìu nhưng hình như không hay thì phải
chán
ai có bộ sách nào hay giới thiệu cho muội với

lythaihung
10-08-2007, 05:33 AM
nếu em muốn sách hay thì thiếu gì? hãy chọn sách theo chuyên đề ấy... ! ví dụ như phần phương trinh,bất phương trình,hệ phương trinh có 1 quyển riệng phần tích phân và giới hạn thì anh thấy mỗi quyển bài tập toán cao cấp của LÊ NGỌC LĂNG chủ biên là hay (có thể dùng cho thpt), phần tổ hợp. ! hoặc em mua trọn bộ (9 quyển ) : phương pháp giải toán hình học giải tích trong mặt phẳng,không gian,phương pháp giải toán hàm số,tích phân,mũ và logarit,lượng giác,véctơ,đại số,tổ hợp.... ! của tác giả : LÊ HỒNG ĐỨC. ! còn nếu muốn khó nữa thì có nhiều... anh ko nhớ hết đươc....!

maru_44
11-08-2007, 06:36 PM
em có chọn bộ ấy rồi anh ơi
bộ ấy tạm được nhưng chưa thỏa mãn em
không ai giúp tôi được sao
chán !!!

lythaihung
12-08-2007, 11:03 AM
nếu cảm thấy dễ thì có nghĩa là em đã nắm được kiến thức cơ bản rồi... !vậy thì vào 2 trang web toán diendantoanhoc và mathfriend vào đấy có rất nhiều bài toán hay... ! còn nếu muốn hay nữa em đi mua quyển olympic 30/4 về nghiên cứu thử xem,còn nếu chuyên sâu được thì em download sách toán bằng tiếng anh tren mạng đầy.... !có rất nhiêu.. ! bản thân em có chịu học, và có học hết hay ko thôi...!

maru_44
15-08-2007, 07:06 AM
thôi được rồi cảm ơn mọi người
muội sẽ nhờ người khác vậy
nhờ thế này chán lắm

halfblood_prince88
16-08-2007, 10:05 AM
Em cứ làm hết các bài trong sách bài tập .Vì trong này có nhìu bài cũng tương đối ,đặc biệt là sách hình .Khi trước anh thi ĐH có bài tương tự trong sách BT .Nhưng giờ đổi qua thi trắc nghiệm thì anh không chắc lắm.Nhưng theo anh với kiểu thi này nên học kĩ nhưng lý thuyết cơ bản và rèn thói quen làm các bài tập trong thời gian ngắn ,thực ra đề thi sau này sẽ không nhìu câu khó đâu .Còn em muốn học chuyên môn Toán luôn thì anh pó hand.Dù sao cũng chúc em học tốt .^^