PDA

Xem đầy đủ chức năng : ĐÊm Hoang

giacnguboquen
20-07-2007, 11:52 PM
...... chiều tà thoảng đâu đó tiếng sủa của một con chó dang cố nhoài người thoát ra sợi dây xích trong mắt nó là cảnh một con mèo dang ngặm trong miệng mình mô khúc xương......nhin xa xa dam s dông chen lấn nhau người cười .. người nói chẳng để làm gì cả chỉ la để cố thể hiện cảm xúc của mình khi chứng kiến một vụ dụng xe.....tiếng cười tiếng nói cả tiếng chó sủa nũa xen lân nhau tạo nên một ko gian xáo dộng của chiều hoàng hôn ở chốn thị thành
.........oh15' đêm hoang ngoài phố một mình ta trên hè phố dêm hoang vắng sương đêm buông lạnh ướt vai mêm.........
nủa đêm rồi sao dâu đó lại khă khoải tiếng khóc của tre thơ ????..... bên bâc thềm hai đúa trẻ ngồi ôm nhau khoc nhin sâu vào căn nhà ánh đèn vàng hắt lên tường là hai bóng người ... lặng lẽ lạnh câm.....
đêm hoang lại càng thấy phố lạnh lùng lạnh leo hơn!!!!
ĐÊM HOANG......... một bà cụ an xin dưới cột đèn cao áp lật từng tờ giấy bac dư thứa của đời xem co tờ nào là giả hay ko .... bước qua.... quay đầu nhìn lại môt cảnh tượng lạ lùng ba cụ dua đồng xu 5000d len hàm răng còn "nguyên lợi" của mình co thử xem có đúng nó được làm ra từ ......kim loại
GIỮA PHỐ ĐÊM KO BIẾT NÊN KHÓC HAY NÊN CƯƠI......giật mình nhìn lại
.......THẤY ĐỜI CHỒNG CHẤT NIỀM ĐAU....
đêm mai đêm mai nũa ta sẽ ko còn ngoài phố phố đêm vẫn lạnh lùng buốt giá vân khắc khoải đâu đó những niềm đau
...... ta lang thang giữa phố đêm sương roi lạnh lùng chỉ mong bình minh đến xua đi cái lạnh giá giũa lòng p h ố h o a n g

đêm nay bỏ quên giấc ngủ trên hề phố hoang http://aes.iupui.edu/rwise/banknotes/vietnam_south/VietnamSouthP18-100Dong-(1966)_f.jpg