PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mưa biển

Tommy Nguyễn
16-07-2005, 07:11 AM
Ngày ấy , những giấc mơ dường như không có thật nhưng tại sao ta cứ tin ?
Ngày ấy , những con đường dường như sẽ trải dài vô tận , vậy mà tại sao ta cứ đi ?
Ngày ấy , những lời nói thoảng như gió bay đi , cớ sao ta cứ nở nụ cười ?
Để rồi giật mình khi đánh rơi ngày ấy ta mới biết , Tình yêu là mù quáng
Mù quáng giữa ánh sáng chói chang của những ngày hè oi ả . Biển vẫn luôn dịu dàng e ấp như người con gái mới lớn . Nhiều lúc ta vẫn thường tự hỏi : " Tại sao những đôi tình nhân yêu nhau , họ hay tìm đến biển ? " Để họ được bước những bước chân trần trên nền cát ươn ướt , nắm tay nhau nhảy qua những con sóng , để khắc tên của họ lên trên bờ cát rồi chờ đợi sóng đánh tan đi ...?
Mù quáng như người đi đường lạc giữa cơn mưa , mưa hối hả bắn vào mặt , quất vào mắt . Người ướt lướt thướt , môi run lên vì lạnh , cái lạnh , cái quạnh quẽ của sự cô đơn . Bỗng dưng nhớ về cơn mưa ngày ấy . Cơn mưa với những hạt mưa trên biển , mang theo vị mặn của muối biển , mặn chát như nước mắt .
Mưa trên biển , gắn liền với 2 chữ " Chia ly " . Có phải mưa ở đây là những giọt nước mắt của biển hay nước mắt của người yêu biển - Ta không biết . Ta chỉ biết giờ đây khi ngồi trên bãi biển , giữa cái chập chùng bóng đêm và tiếng rì rào của từng con sóng vỗ , ta bỗng nhớ 1 điều ji` đó thật da diết - Ta nhớ em
Đến bây giờ ta mới hiểu , tiếng sóng vỗ vào bờ cát , tiếng xạc xào của sóng nghe như những lời thì thầm của đôi tình nhân , và cuối cùng ta cũng đã biết , tại sao những người yêu nhau thường tìm về bên biển và khi chia tay ... họ lại " một mình " tìm về biển để tìm lại tiếng thì thầm của ngày xa xưa ấy .

Seafoam
16-07-2005, 01:21 PM
Mưa biển buồn lắm anh ah`? Khi nhìn ra khoảng mênh mông xa thăm thẳm đa# thấy buồn rồi , còn khi nhìn những hạt nước rơi trên sóng càng buồn hơn...những con thuyền dập dìu nơi xa khơi lại cho em hình dung ra cảnh vợ chồng quyết luyến chia tayra khơi đánh cá....sóng to gió lớn...sợ lắm anh ah`....Còn những đôi yêu nhau thường tìm đến biển vì biển tượng trung cho tình yêu vô hạn , của thuyên` và biển của sóng và bờ cát !......
Có thể cảm giác mỗi người khác nhau.....anh nhớ về người ấy , nhưng người thì đã mãi mãi xa rồi ...những cơn mưa dường như ko phải tất cả đều mang tới hạnh phúc...!
Em yêu biển lắm....Nơi đó chứa đựng một tứ tình cảm nồng ấm...giọt nước mắt nàng tiên cá , bong bóng biển.....không hiểu vì sao dường như có một sợi dây gắn kết kì lạ !

tiểu quỉ
16-07-2005, 10:42 PM
anh TOm viết hay quá :)

Angel in love
17-07-2005, 07:17 PM
Gần một năm!!! Nhanh quá phải ko? Hai chữ cái được khắc vội trên cát ngày nào có lẽ đã bị sóng cuốn đi từ lâu và có lẽ TY và lòng tin vào điều kỳ diệu ngày nào cũng đã ko còn nữa ... Có một người vẫn nhớ và yêu biển, vẫn muốn được lang thang ngắm biển đêm và vẫn muốn dành dù chỉ một vài phút để hoài niệm. Quá khứ là quá khứ, những ji đã qua, đã mất đi ko khi nào lấy lại được . Nó bây giờ hài lòng và hạnh phúc với những ji` nó chọn, đôi khi nó cũng chạnh lòng khi nghĩ tới anh nhưng nó biết những ji` nó làm là lựa chọn tốt nhất cho cả anh và nó. Mong anh sẽ luôn hạnh phúc và thành công với ước mơ của anh .

Tommy Nguyễn
18-07-2005, 03:05 AM
Nhưng giờ đây biển không còn là biển của ngày xưa nữa . Ngồi chờ đợi bình minh trên biển , gặp đúng vào ngày không có bình minh , bầu trời xám xịt , báo hiệu cơn mưa , bỗng dưng anh ghét biển . Kỳ cục wa' phải không ??

tieuthu_rose
18-07-2005, 03:19 AM
Biển, biển màu trắng , trắng xóa một màu , những con sóng cứ thế vổ vào bờ , vỗ lúc manh lúc yếu , cứ y như tình yêu vậy
Ùhm , lúc thì nồng nhiệt , lúc thì yên ắng. Rồi thì bão , bão lớn làm tàu bè vỡ , bảo nhỏ như báo trước điều gì đó..............biển giống như tình yêu vậy đó...........mình muốn cùng người ấy đi biển quá , nhưng ko còn nữa

tiểu quỉ
18-07-2005, 03:46 AM
biển muôn đời vẫn là biển... dù ngày xưa, ngày nay hay cả ngày sau.. biển muôn đời vẫn thế, vẫn một màu xanh thẳm, vẫn những con sóng vỗ vào bờ... khác chăng biển ngày xưa in trên cát dấu chân của hai người, nay chỉ còn mỗi một.......

Tommy Nguyễn
20-07-2005, 03:35 PM
Không phải ngẫu nhiên khi ta đã nói " Mưa trên biển ". Biển - người ta đã từng nói về nó quá nhiều . Trong những vần thơ , lời nhạc , những tiếng thì thầm trong đêm .... nhưng mưa trên biển , có lẽ chỉ có ta mới hiểu hết vị mặn của nó .
Rì rầm rì rầm . Tiếng biển đang gọi bờ , hay tiếng ta đang nhớ em ???

hoatrungnguyen
21-07-2005, 03:29 PM
Mưa biển ! vị mặn chát ướt đẫm những đôi mắt u sầu, những cơn mưa tưởng chừng như xé nát bầu trời xám xịt . Nhình ra phía xa kia . Những con thuyền như cánh én lẻ loi , oằn mình chụi đựng cơn thịnh nộ của trời đất . Có lẽ khung cảnh đó khiến người ta ghen ghét . Nhưng ngâm mình trong biển ấm áp , hứng những giọt mưa mát lạnh mới cảm giác hết những gì mà mưa biển mang lại .Rồi những vầng mây ngũ sắc khiến chi người ta có cái cảm giác kỳ diệu và hạnh phúc cũng nhờ mưa biển mang lại . Có phải chăng sau cơn mưa trời lại sáng , ánh bình minh vẫn rực rỡ trong một ngày u tối . Có phải chăng những gì mưa biển mang lại thường đẹp lạ kỳ , đừng lẩn tránh những cơn mưa mà hãy tận hưởng vị mặn chát của mưa biển để ta thấy nó đẹp hơn , kỳ diệu hơn ...

¯|¯ïN
21-07-2005, 07:45 PM
Ặc....bài nài hay quá,đọc mà cảm thấy xúc động ghia,choa 10 điểm lun nà^____________^!!!!!

bebadboy87
21-07-2005, 07:46 PM
sướt mướt quá :D

shakura_nami
22-07-2005, 03:34 AM
Biển ko còn là biển hiến từ, những con sóng oằn mình mang đến bên em nỗi đau và mưa biển quất vào lòng em, tự nhiên em cảm thấy mắt mình cay xè em ghét biển, ghét những cơn mưa biển.Em muốn dần quen với những cơn mưa biển hứng những giọt mưa mát lạnh, cảm nhận hết những gì mà mưa biển mang lại .Rồi em cảm nhận được vị mặn của mưa biển lúc đầu em nghĩ rằng nó có vị mặn của biển nhưng sư thực nó ko giống như vị mặn của nước biển , bởi nó chỉ là cảm giác. Tình yêu cũng vậy mà thôi

Nếu phải xa anh
22-07-2005, 10:29 PM
sướt mướt quá :D
Sướt mướt gì chứ . Đã lâu không đọc những bài anh Tommy viết, bây giờ đọc được vẫn còn xúc động. Cách viết của anh nghe trơn tru mềm mại , chắc ở ngoài đời anh phải là người rất khéo léo biết lấy lòng người # lắm nhỉ. Người con gái trong những bài của anh thật là hạnh phúc khi được anh yêu đến như vậy, ôi giá mà .... hi hi hi

Tommy Nguyễn
23-07-2005, 10:50 PM
Ở đây anh muốn viết những câu chuyện về biển , và những tâm sự chứ không phải là phê bình cách viết , được chứ .

okanobee
24-07-2005, 12:32 PM
Mưa ! Lại một đêm mưa dai dẳng kéo dài ........... Em đứng lặng trước cái mênh mông , rộng lớn , bao la của biển cả ; mà nghe hồn lạnh buốt nỗi cô đơn . Anh , giá mà như thế ............ giá mà không phải vậy .............giá mà .........giá mà....... Em chỉ biết ước mơ ; dẫu biết rằng ước mơ mãi chỉ là mơ ước . Quá ngu ngốc không anh ? Tại sao em lại tìm về với biển ? Tại sao em lại tìm về những kỷ niệm ........ ngày đó ... em có anh ? Ký ức ngày nào sao nguyên vẹn và đớn đau đến thế ? Bao câu nói , những lời yêu thương , tiếng cười đùa vang vọng trong từng nhịp sóng vỗ miên man . Em nhớ ánh mắt ấy , nụ cười ấy . Em nhớ vòng tay ai siết chặt ấm hồn em . Em nhớ lắm bờ vai nào em tựa . ..... Em .... nhớ ..... anh !
Em lại bước đi dọc theo bờ biển dài cát trắng ........ Mưa vẫn rơi , hòa nhịp sóng vỗ , xóa hết dấu chân ai qua ......

Kitty
26-07-2005, 03:16 AM
Em muốn gọi ngàn lần tên Biển ! Biển ơi !
Biển phiêu lãng không nghe lời em gọi
Em như kẻ suốt đời mắc lỗi
Ghét ồn ào nhưng chẳng thích lặng im
Sóng biển đập vào nỗi khao khat không tên
Giữ dội trong mình những điều không thể nói
Em lặng im.... nghe lời biển gọi
Nhưng giả vô tình....
......... giữa cát trắng miên man
Biển đi rồi.......
..........Có bao giờ anh trở lại không?
Cát trắng cô đơn ngàn lần em gọi...
Trái tim mình nhức nhối.....
.........Có bao giờ anh trở lại không ?
........... :tim: :tim: :tim: .........

Tommy Nguyễn
26-07-2005, 09:11 AM
Mùa hè , thường làm người ta nhớ về biển để xoa dịu nỗi nhớ cồn cào trong trái tim và nhớ về mưa để làm mát những ước mơ xa xôi ấy . Mưa biển, có lẽ nên kết thúc tại đây , vì giờ đây dường như ta sợ đắm mình trong mưa trên biển , sợ đắm chìm trong nỗi đau và nỗi nhớ cồn cào . Ta sợ ta nhớ em

chieumuamotminh
26-07-2005, 09:15 AM
anh tommy ơiiiiiiiiiii cảm động wua :cooll: :cooll: :lol:

nhóc_yêu
26-07-2005, 10:29 PM
Em trở về với biển nơi tình yêu ta bắt đầu, biển lúc ta bên nhau đẹp va dịu dàng biết bao, một màu xanh hy vọng, hy vọng cho tình yêu chúng ta mãi đẹp và dịu êm như biển lúc đó. Giờ đây biển vẫn thế nhẹ nhàng nhưng chỉ còn mình em in dấu chân cát cùng những hạt mưa biển, mưa biển hay mưa trong lòng em, hay nước mắt biển khóc cho nỗi cô đơn của em giờ đây. Em mong mình có thể khóc, khóc như biển để lòng vơi đi, tình yêu và nỗi nhớ anh theo hạt mưa biển bay xa