PDA

Xem đầy đủ chức năng : 'Đo' độ cầu toàn của bạn

hoasaudongvn
19-07-2007, 07:07 PM
Nếu thường mất gần giờ đồng hồ để trang điểm, chọn đồ trước khi ra ngoài, có thể, bạn là người luôn đòi hỏi sự hoàn hảo. Làm bài trắc nghiệm sau xem mình có cầu toàn quá không bạn nhé.
1. Chữ ký của bạn như thế nào?

a. Đầy những nét trang trí bay bướm
b. Dễ đọc nhưng cũng "lả lướt" một chút
c. Chữ ký nhanh và thất thường

2. Bạn được yêu cầu tham gia một tiết mục hợp ca trong khi bạn chưa một lần hát trước tập thể. Bạn sẽ thể hiện như thế nào?

a. Từ chối một cách duyên dáng
b. Hát nho nhỏ thôi
c. Hát hết mình

3. Nếu chiếc bình trà cổ quý giá của bạn bị mẻ một miếng, bạn sẽ làm gì với nó?

a. Biến nó thành chiếc bình tưới cây
b. Sửa chữa nó
c. Tiếp tục sử dụng nó trong tình trạng như thế

4. Bạn thường mất bao nhiêu thời gian để mặc quần áo và trang điểm trước khi ra khỏi nhà?

a. Ít nhất là 45 phút
b. Độ 30 phút
c. Chưa đến 15 phút

5. Chuẩn bị bữa tiệc cuối tuần cho gia đình, bạn làm cháy phần dưới của một món ăn. Bạn sẽ làm gì kế tiếp?

a. Vứt phần cháy đi và cho mọi người dùng phần còn lại
b. Bạn sẽ tự mình ăn hết phần cháy đó
c. Trộn đều tất cả và cho mọi người dùng hết

6. Bạn thoa son môi với:

a. Một cây bút chì kẻ hay cọ vẽ
b. Trực tiếp từ thỏi son
c. Bạn không dùng son môi

Kết quả

Đa số câu trả lời là a: Bạn là người cực kỳ cầu toàn. Bạn liên tục vươn lên để làm mọi thứ thật hoàn hảo và không còn một sai sót nào. Là một người có đầu óc lãnh đạo, bạn biết cách làm thế nào để khiến cho những người xung quanh cũng có những yêu cầu cao như bạn. Tuy nhiên, tính cầu toàn đôi lúc có thể làm bạn kiệt sức vì quá tải. Trong trường hợp này, bạn nên phân công cho người khác và hài lòng với kết quả họ đạt được thay vì đòi hỏi sự hoàn thiện tuyệt đối.

Đa số câu trả lời b: Bạn là người nhiệt thành và thực tế. Với tính chính trực và có ý thức cao, khi tên bạn được gắn với một công trình mà bạn quan tâm, bạn sẽ làm việc hết mình để khiến nó được hoàn hảo. Nhưng đối với những công việc không quan trọng khác, bạn có thể dễ dàng lùi một bước, ủy thác cho người khác. Nếu phạm phải một lỗi lầm, bạn sẽ học hỏi từ đó và tiến lên phía trước.

Đa số câu trả lời là c: Bạn là người thỏa hiệp. Đa dạng, mềm dẻo và dễ chịu, phương châm của bạn là đạt được kết quả và làm cho mọi người hài lòng, chứ không phải lúc nào cũng phải hoàn hảo. Bạn biết tìm thấy sự cân bằng giữa các công trình quan trọng ở mức độ nhiều hay ít, cũng như giữa công việc và giải trí.

th3ng_cu_coj
19-07-2007, 07:38 PM
Chả hiểu kí ri` cả nhưng cho xin cái tem:kaka:

Lan Hạ
19-07-2007, 07:57 PM
Kết quả của mình đa số là câu a.
Đúng là nhiều khi cảm thấy rất rất mệt mỏi bởi chính những áp lực mà tự mình tạo ra.
Có lẽ mình cần 1 chút thay đổi, có lẽ là rất khó và mình cũng chưa biết phải bắt đầu ntn.

@hoasaudongvn: Thanks for sharing this.

boy_8xpro
20-07-2007, 09:20 AM
MÌNH CÓ TRANG ĐIỂM HEM TA :so_funny::kaka:

Conan_Raito
20-07-2007, 03:53 PM
kh làm đc bài trắc nghiệm này câu hỏi khó trả lời quá :D

-::- ïŋ√ïʂîߣȝ -::-
20-07-2007, 06:32 PM
Bạn là người nhiệt thành và thực tế. Với tính chính trực và có ý thức cao, khi tên bạn được gắn với một công trình mà bạn quan tâm, bạn sẽ làm việc hết mình để khiến nó được hoàn hảo. Nhưng đối với những công việc không quan trọng khác, bạn có thể dễ dàng lùi một bước, ủy thác cho người khác. Nếu phạm phải một lỗi lầm, bạn sẽ học hỏi từ đó và tiến lên phía trước.

:rang: hên xui :so_funny: :so_funny:

cong chua 94
21-07-2007, 12:19 AM
Chắc là dzị òy!!!!!!!!!

JinKiYoungHe_KiChiRoYaShi
21-07-2007, 01:45 AM
c là kết quả của tớ! có vài câu khó trả lời thiệt! but suy nghĩ chut cũng ra! thanks

-::- ïŋ√ïʂîߣȝ -::-
21-07-2007, 05:36 AM
nhìn lại thấy nó đúng :so_funny: :so_funny: