PDA

Xem đầy đủ chức năng : Phải làm gì để vượt qua nỗi đau khi tình yêu xé nát con tim bạn

simone
29-03-2005, 04:42 AM
Tình yêu ???? Đó là gì ??? Nó có thể xé nát tim bạn bất cứ lúc nào ! Và nỗi đau mà nó gay ra thật đáng sợ. Một nỗi đau khó mà lột tả được ! Và để vượt qua được nó thật không dễ dàng chút nào. Ai có thể nói cho minh biết: làm thế nào để vượt qua nỗi đau ấy ? Tình yêu thật nghiệt ngã.

¯|¯ïN
29-03-2005, 05:02 AM
Muốn vượt qua nỗi đau ấy thì cần phải có một nghị lực và sự quyết tâm khủng khiếp lắm bạn ạ,và cách tốt nhất là dù muốn hay không thì cũng phải cố để QUÊN đi người mình đã từng đặt trọn tình yêu và hy vọng.....Thời gian là phương thuốc thần dịu nhất để chữa lành mọi vết thương lòng,mọi chuyện rồi cũng sẽ trôi vào dĩ vãng thôi bạn à.

EmAnh
29-03-2005, 06:23 PM
EA đã từng trải qua cảm giác đó. Bạn đừng cố quên mà hãy sống như bạn vẫn thường sống đến 1 ngày nào đó, bạn sẽ nhận ra bạn đã quên. Cố lên bạn nhé !

thuỳ_điên
29-03-2005, 07:00 PM
Eo ơi nó sợ vậy ah.........thía mà tui tưởng là.................
Thế thì tui chẳng dám iu đâu
:cooll: :noidea:

baby_khocnhe
29-03-2005, 07:23 PM
vượt wa tình yêu......dóa là 1 chuyện chẵng dễ dàng dì........tình yêu là mù quáng.....dễ nhớ khó quên......bản chất của tình yê đã là vậy........cố gắng đễ quên rùi sẽ càng thêm nhớ.........bạn chỉ cóa thể đem tình yêu ấy cất dấu vào sâu thẫm trong trái tim bạn đễ rồi né tránh nó........chứ ko thể nào quên dc nó !!!!!!!!!

nhenden1978
29-03-2005, 07:37 PM
tình yêu là gi u ! không ai có thể giải đáp được đâu . THeo tôi được biết tình yeu la một thứ ma trong cuôc sống không thể thiếu được . Nó phải trải qua nhiều gian nan vất vả , nhưng tình yêu lại là thứ 2 mặt , nếu các bạn mà vượt qua được nó thì ban sẽ co cươc song tot dep va hạnh phuc
[email protected]

Tai sao ca ban khong vươt qua chinh minh , ma tai sao tinh yeu lai lam cho con ngươi ta roi loan the bac ban hay giai thich cho toi biet voi
hay gui mail cho toi : [email protected] hoac thươ[email protected]

công _tôn_tâm
29-03-2005, 09:01 PM
đến lúc này thì tui chưa vượt wa đươc nhưng tui o bao giờ cố quên...tại sao phải quên....tui o hối hận vì đã wen hắn.vì đó là tình yêu thật sự

hongdo85
30-03-2005, 12:30 AM
tinh yeu la bat bun dieu.nhat dinh phai co vi cay.!thieu vi vay ,chac chan se ko ngon.!

nlinh
30-03-2005, 04:18 AM
đanh pgai chung sống cùng nó thôi

nuhoangcodoc_dn
01-04-2005, 07:20 AM
Bạn có thể mất một giây để quen với người đó,một phút để mến người đó,bạn cũng mất một giờ để yêu người đó mà bạn phải mất cả đời để quên người đó.

hoatieu
01-04-2005, 07:57 AM
các bạn đang định nghĩa 1 tình yêu thật sự sao ? theo tui nghĩ thì thật lòng là yếu tố quyết định nhưng để biết người ấy có thật lòng ko thì phải chấp nhận rủi ro

anhphailamsao
01-04-2005, 07:34 PM
hi! mỗi loại bệnh thì có 1 loại thuốc riêng để chữa, để vượt wa nỗi đau về tình iu thì phải có 1 tình iu mới đẹp hơn!.Bạn hãy tin là điều đó sẽ đến với bạn mà luôn dành thời gian trong công việc, trong gia đình và trong wan hệ bạn bè!...

chuttanphai
03-04-2005, 09:11 PM
Như lời của EA nói đó , sao phải cố quên . Khi bạn cố quên thì bạn chỉ càng nhớ nhiều hơn mà thôi chứ có ích gì đâu , bạn hãy nhớ đến nó nhưng là nhớ như một kỷ niệm thật êm đềm , đẹp đẽ và có cả những đắng cay nữa , để sau này khi ta gặp một tình yêu mới ta sẽ ko cảm thấy đắng cay , tiếc nuối và hụt hẫng khi vẫn nhớ đến người . Hãy sống , hãy ăn , ngủ , làm việc với nó để rồi ... sẽ có một ngày cơn gió của thời gian sẽ cuốn theo tất cả , chỉ để lại một kỉ niệm nhỏ xíu trong một góc nào đó nhỏ xíu của trái tim bạn mà thôi , điều đó sẽ đến khi bạn gặp lại người cũ sẽ ko cảm thấy nhói tim mình nữa , sẽ ko cảm thấy nhớ nhung hay ... gì nữa .

congchuarungxanh2283
05-04-2005, 04:31 AM
tôi có quen một người bạn khi tôi ở xa nhà, và khi về tôi vẫn liên lạc với ngưòi đó và rồi một ngày người đó đã mở lời vói tội Mặc dù tôi ko trả lời nhưng tôi đã coi người đó là bạn trai của tôi. Cho dù tôi biết ngưòi đó nói dối tôi rất nhiều và tôi còn được nghe một chuyện mà tôi ko thể chấp nhận được đó là người đó mặc dù có tôi nhưng vẫn có rất nhiều cô gái khác, luôn luôn thất hứa với tôi. Tôi rất căm giân người đó và muốn cho tên đó một bài học các bạn hãy cho tôi lời khuyên. Tôi và người đó cách xa nhau rất xa