PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tiếng Anh: Trình độ nào là phù hợp nhất với bạn?

hpchuot
12-07-2007, 10:34 PM
Hi các bạn,
Chúc mọi người một ngày thật vui!
(...) Xem xem nào, sáng nay mình sẽ làm gì đây? Đi chơi với lũ bạn ồn ào nhí nhố nhưng lại vui vẻ? Hay chui dzô nhà bà cô học thêm môn Toán, Lý Hóa, hay Anh văn nhỉ? Ba má, anh chị đi làm hết trơn! Sắp vào lớp 9 rồi, nghe chừng học căng lắm đây, thi chuyển cấp mà! ...
(...) Dạo này mấy đứa bé nhà tôi học hành căng quá, chúng nó kêu đau đầu suốt. Nhất là môn tiếng Anh, bạn bè chúng nó nói khá quá trời, mà nó học không có vô, thầy cô nói nó ko có hiểu nhiều. Tôi chẳng ngại đầu tư cho mấy đứa học, chỉ hy vọng chúng nó có kiến thức tốt cho bằng bạn bằng bè, mà mở mặt với đời...
(...) Mẹ ơi, mấy anh chị đọc được truyện tranh bằng tiếng Anh đó, hè nghỉ, mẹ cho con học tiếng Anh nha mẹ. Lớp ba mà mấy đứa bạn của con biết nói tiếng Anh rồi đấy mẹ ạ!....
(...) Mày ơi, con nhỏ kia chuyên môn của nó không khá hơn bọn mình nhiều đâu nhưng nhờ nó có tiếng Anh giỏi mà giờ đang làm cho công ty nước ngoài có tiếng. Sếp nó "cưng" quá trời! Lương tăng vèo vèo...
....
Biết bao tâm sự đời thường, người ta mải miết trong cuộc sống, và nhận ra trong xã hội hiện nay nhu cầu về tiếng Anh là rất cần thiết. Một công cụ, một chìa khóa để mở 1 trong vô số những cánh cửa cuộc sống.
Các em bé, các bạn trẻ, các bà mẹ.... đều có nhu cầu học tiếng Anh để phục vụ cho các mục đích riêng tư của mình. Nhưng dù thế nào, thì với mọi người, tiếng Anh cũng ích lợi rất nhiều. Muốn đọc một bản tin, muốn coi một bộ phim, muốn đọc một cuốn truyện... Đọc nguyên bản được vẫn thấy hấp dẫn và nhất là cảm giác tự hào vì mình cũng hiểu tiếng Anh, hiểu vấn đề nữa chứ! Các dịch giả, thuyết minh ngày nay ko còn nhiều sức tin cậy nữa, sai nhiều, sửa nhiều, làm thay đổi hết ý đồ lúc đầu của người viết.

Các bạn có thể có nhiều sự lựa chọn cho bản thân khi mà hiện nay các Trung tâm luyện thêm Anh văn mọc lên như nấm. Nhưng không phải chất lượng bao giờ cũng như người ta đồn thổi, phô trương lên mặt báo. Nhất là có nhiều nơi khi đã thu hút được lượng học viên tương đối rồi, lại dựa trên tiếng tăm của mình mà làm ăn cẩu thả, khiến cho học viên nhầm tưởng về chính khả năng của mình.

Một mảnh bằng danh giá nếu vậy chỉ là hình thức, ko phải là giá trị thực, nếu như thực chất mình ko có được điều mình mong muốn.
Tiếng Anh thiếu nhi, thiếu niên, Tiếng Anh tổng quát, Tiếng Anh thương mại hay TOEFL, TOEIC, IELTS... chương trình nào sẽ phù hợp nhất?
Mọi lứa tuổi đều có khóa học thích hợp để trau dồi khả năng Anh ngữ của mình. Hiện nay TOEFL iBT đang thay thế dần hình thức TOEFL trên giấy truyền thống vì tính tiện lợi hơn hẳn ở khâu làm bài, chấm bài. Ở Việt Nam, trung tâm duy nhất được ETS (Educational Testing Service) ủy quyền tổ chức thi TOEFL iBT là Trung tâm Anh ngữ Cleverlearn (ở TP.HCM và Hà Nội). Với nhu cầu ngày càng nhiều của các học viên, thí sinh, Trung tâm đang mở các lớp luyện thi TOEFL iBT giúp cho học viên làm quen với môi trường thi thật. Đặc biệt qua các bài test thử do chính ETS chấm bài, thí sinh sẽ có cơ hội cọ xát và biết hơn về khả năng thực của mình.
Các bạn nào có nhu cầu học đều có thể đăng ký trực tiếp ở Cleverlearn
186 Nguyễn Thị Minh Khai, Q.3
ĐT: 930 2861; FAX: 930 2862
Hoặc đăng ký trực tiếp qua đường link dưới để có cơ hội kiểm tra xếp lớp tiếng Anh MIỄN PHÍ:
http://www.cleverlearn.edu.vn/index.php?option=com_forme&fid=5
Ngoài ra, với hàng loạt chương trình tiếng Anh đa dạng dành cho mọi lứa tuổi thiếu nhi, thiếu niên, người lớn... Trung tâm Anh ngữ Cleverlearn đang mở rất nhiều khóa học hấp dẫn dành cho các bạn, con em các bạn.

Với những ai có nhu cầu du học, Cleverlearn mở thêm khóa SAP (tiếng Anh tiền du học) nhằm chuẩn bị đầy đủ cho các bạn những kỹ năng cần thiết khi sinh sống ở môi trường khác (về văn hóa, về phản xạ giao tiếp, kỹ năng xử lý tình huống....).

Đặc biệt, với tiêu chí "HỌC LÀ PHẢI DÙNG ĐƯỢC", với đội ngũ giáo viên 100% bản ngữ, Cleverlearn mở thêm khóa Tiếng Anh thực dụng, giúp học viên không chỉ học chắc các kỹ năng nghe, nói đọc viết mà còn biết áp dụng vào đời sống thực tế để có thể nghe mẩu tin trên các đài quốc tế, đọc báo, đọc truyện, xem phim, viết thư .... rất hữu ích.
Bạn còn chờ gì nữa mà không tham gia tìm hiểu "nguồn tài nguyên" quý giá này!!! Lợi ích mang lại cho bạn còn hơn cả những kho vàng, kho bạc. Đó là kỹ năng Anh ngữ hòan hảo, đặc biệt là kiến thức, là giá trị cuộc sống!
Chúc các bạn sớm tìm được khóa học phù hợp nhất cho mình!