PDA

Xem đầy đủ chức năng : Liệu một số con gái thời nay sống thế đã đúng chưa???????????????????

Ngọc hồng
10-07-2007, 10:17 PM
Các bạn nữa chúng mình ah. MÌnh nói thế này nghen có lẽ hơi triết lý nhưng các bạn hãy suy nghĩ đi nhé . Xưa con gái ra đường quần áo chỉnh tề kính đáo, nhỏ nhẹ, lễ phép , từ tốn . Con gái thời nay thì sao???? Quần áo "thiếu vải", ăn nói thì cứ như chửi nhau, dân chợ trời í. Chưa kể một số cô còn lên xe thì chỉ " bay" chứ ko là chạy..............Đồng ý thời nay phụ nữ cần phải hiện đại, cần phải bắt kịp với toàn cầu, nhưng thế nào mới đúng là một người phụ nữ hiện đại??????? Người phụ nữ thời nay chỉ đẹp thật sự ở tri thức, khéo léo, dịu dàng trong ứng xử.......... MÌnh nói vậy ko là nói các bạn gái hãy như những người con gái thời xưa, nhưng những đức tính của người con gái thời xưa ta nên học hỏi và giữ gìn . Hiện đại là ta biết hòa nhập cái đẹp giữa xưa và nay chứ ko là theo "mốt", "hợp thời". Con gái dù ở thời buổi nào cũng chỉ là con gái cũng cần phải có những đức tính vàng của phụ nữ VN. Đúng ko các bạn????????
Đừng để mọi người đáng giá con gái thời nay, cũng đừng để còn những trang wed ko hay về con gái, cũng đừng để người khác phải" lắc đầu "khi ta bước qua họ.

-::- ïŋ√ïʂîߣȝ -::-
10-07-2007, 10:19 PM
:dance: như thời sưa nà như thế nào :dance:

hìn thục ngoan ngoãn.........ru rú tong nhà :rain: éo pà pa chẻng hạn :hihi:

Ngọc hồng
10-07-2007, 10:29 PM
sao bạn nói thế? bạn đúng là quá cố chấp đi ah? vậy con gái hiện đại là ra đường cứ áo quần "thiếu thốn", chửi thề nói tục, con gái hiện đại mà đi bụi, ở hoang, con gái hiện đại mà cãi cha chửi mẹ...................... Hiện đại hòa nhập trong xã hội, nhưng ko quên đi lễ nghĩa con người ......Theo hồng bạn nên xem lại khái niệm hiện đại đi .

-::- ïŋ√ïʂîߣȝ -::-
10-07-2007, 10:34 PM
:rain: hiện đại nà theo thời....thíu vải mà thời chang :rain: có phong cách chứ ko wá đáng :rain:
nói tục, đi hoang cãi cha mắng mẹ nà phần ít :rain: số đo coai như đã hư hỏng :rain:.........cái gì cũng có lí do.......phần nhìu đó do ý chí vươn lên từ gia cảnh làm tinh thần suy sụp.....:rain:

love_heaven_lmh
10-07-2007, 10:44 PM
hic, Dark nói cũng cóa phần đứn
H thấy chỉ là một số ít coan gái như thế thôi, chứ hok phải la all

vudaibang
10-07-2007, 10:49 PM
theo mình thì con gái ko thể thiếu *công dung ngôn hạnh * nhưng bây giờ thì !!!! pó tay !!!!

long_co_nương
10-07-2007, 11:15 PM
con gái là thế đóa >_<

Lan Hạ
10-07-2007, 11:27 PM
Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của Ngọc hồng và vudaibang!
Cho dù xã hội và những quan niệm ngày nay đã hiện đại, phụ nữ ko phải chịu gò bó trong khuôn khổ chật hẹp như thời phong kiến, mà đã có thể tham gia các hoạt động xã hội, được bình đẳng như nam giới và đã có thể khẳng định vị trí của mình trong xã hội rằng họ cũng ko hề thua kém nam giới, nhưng phụ nữ cũng đừng bao giờ quên rằng họ là 1 người phu nữ. Đành rằng con người của xã hội hiện đại cũng có rất nhiều điểm tốt mà bạn gái cần phải học hỏi, nhưng cũng đừng nên đánh mất những nét đẹp truyền thống của người phụ nữ xưa, đó chính là tứ đức: công, dung, ngôn, hạnh. Công: là sự giỏi giang tháo vát trong mọi công việc gia đình như nội trợ, chăm sóc gia đình... Dung: là vẻ đẹp dung mạo của người phụ nữ, thể hiện ở vẻ mặt, dáng đi nhẹ nhàng, duyên dáng... Ngôn: là vẻ đẹp trong cách ăn nói, giao tiếp của người phụ nữ, đó là sự dịu dàng, khéo léo và duyên dáng... Hạnh: là đức hạnh của người phụ nữ.
Người xưa đánh giá sắc đẹp và đức hạnh của người con gái bằng tứ đức như vậy, còn ngày nay thì sao, mình thì mình nghĩ là cho dù 1 cô gái có vẻ đẹp hiện đại và năng động đến đâu mà thiếu đi sự dịu dàng và nữ tính, ko biết nội trợ thì cũng chưa phải là 1 người con gái đẹp.

poison-candy
10-07-2007, 11:27 PM
sao bạn nói thế? bạn đúng là quá cố chấp đi ah? vậy con gái hiện đại là ra đường cứ áo quần "thiếu thốn", chửi thề nói tục, con gái hiện đại mà đi bụi, ở hoang, con gái hiện đại mà cãi cha chửi mẹ...................... Hiện đại hòa nhập trong xã hội, nhưng ko quên đi lễ nghĩa con người ......Theo hồng bạn nên xem lại khái niệm hiện đại đi .

bạn đừng nói thế mõi người một vẻ nhưng không phải vì vậy mà tui không đồng ý vối ban. Tui nghĩ bạn nói cũng đúng lắm. Ngày xưa tui có quen mắy đứa bạn o vn mối qua. Lúc đó tui nó hiền ghê , bây giờ tui nó không những chửi bặy mà còn phá phách. còn ngỗ nhịch nữa chứ

chán ơi là chán :sosad:

demon222
11-07-2007, 06:13 AM
................ các bạn đều có ý đúng.......... dù sao xã hội này vẫn còn những người con gái 8x 9x bít nghĩ như thế cũng là tốt lắm rồi. Nói được thì phải làm được đừng để nhiễm bẩn bời những thói hư tật xấu ấy là đc rùi :rain:

~LiebE~
11-07-2007, 06:38 AM
Mỗi thời 1 khác nhưng theo Lie đừng có ăn mặc quá lố lăng là đc :)

hoatimuoi
12-07-2007, 12:22 AM
uh.........................................

chuyengiaxaoquyet
12-07-2007, 04:47 AM
:dance: như thời sưa nà như thế nào :dance:

hìn thục ngoan ngoãn.........ru rú tong nhà :rain: éo pà pa chẻng hạn :hihi:

đúng nòi,làm con gái fải tam tòng tứ đức,kiu dạ thì dạ,cãi lời là pộp tai:dien:

các em gái cứ như thế mà làm,trai nó theo dài dài.....

tieuthusytinh15
12-07-2007, 05:26 AM
ừa ! em cũng công nhận là ss nói đúng đ0á nhưng chỉ c0á 1 số người àh

Ngọc hồng
13-07-2007, 02:28 AM
uh. mình cũng vậy, mình cũng chỉ nghĩ đó chỉ là một số thôi, hy vọng là thế . Mỗi người một tính, nhưng những gì thuộc về tốt đẹp thì mình nên tiếp nhận và gìn giữ đúng ko các bạn . Tuy nhiều bạn trở thành một con người khác là có nhiều lý do nguyên nhân đẩy đưa nhưng cốt vẫn là chình mình . Có một lập trường vững trải, một suy nghĩ đúng đắn thì chẳng ai biến mình thành con người khác được

boy_8xpro
13-07-2007, 10:54 AM
hem cóa ý kiến :rain: xì pam thôi :so_funny:

Lan Hạ
13-07-2007, 10:28 PM
đúng nòi,làm con gái fải tam tòng tứ đức,kiu dạ thì dạ,cãi lời là pộp tai:dien:

các em gái cứ như thế mà làm,trai nó theo dài dài.....

Chỉ cần giữ lại tứ đức thôi, tam tòng thì thời nay ko thích hợp nữa rồi bạn ơi !
Nếu tam tòng thì "phu tử, tòng tử" => thế thì...chít ah! :D

x0x_angellover_x0x
14-07-2007, 12:54 AM
cóa cái đẹp thì phãi cóa cái xấu....đoá mới là xã hội.... cuộc sống mà đâu cóa ji` là hoàn hão đâu.....người ta đ theo thời đại thì bão người ta w'a lố... người ta bình thường giãn dị thì bão là nhà quê... thữ hõi xem mấy anh trai thik nhìn những người con gái mặc đồ thíu vãi hay là kín... 90% sẽ nói là ''anh thik các cô gái thíu vãi hơn '' đúng hem nè... mấy anh BOY....:fi:

Lan Hạ
14-07-2007, 03:45 AM
cóa cái đẹp thì phãi cóa cái xấu....đoá mới là xã hội.... cuộc sống mà đâu cóa ji` là hoàn hão đâu.....người ta đ theo thời đại thì bão người ta w'a lố... người ta bình thường giãn dị thì bão là nhà quê... thữ hõi xem mấy anh trai thik nhìn những người con gái mặc đồ thíu vãi hay là kín... 90% sẽ nói là ''anh thik các cô gái thíu vãi hơn '' đúng hem nè... mấy anh BOY....:fi:

Đương nhiên rồi, chẳng có gì là hoàn hảo cả, có cái đẹp, có cái xấu, mà cái đẹp cũng chưa chắc đã phải là đẹp 1 cách hoàn hảo mà. Cái quan trọng là biết mình còn hạn chế ở điểm nào để mà khắc phục, thế mới là sống tích cực chứ.
Còn về chuyện ăn mặc thiếu vải ấy ah, đương nhiên là sẽ làm thỏa mãn những con mắt hiếu kì rồi, nhưng quan trọng là sau đó người ta sẽ đánh giá bạn ra sao thôi.

Conan_Kudo
14-07-2007, 03:22 PM
cũng đồng í mấy cái :D, cũng may là mình kh có hiện đại quá mà cũng kh có thưộc loại con gái hồi xưa :haha:

cong chua 94
14-07-2007, 09:45 PM
e hem..lâu lâu ra đường gặp mấy girl (một số thoai) chửi tục thì ai cũng trố mắt nhìn..."Nghĩ coi con gái nhà ai mừk chửi ghê thế???Trông mặt thì dễ shương mà ăn nói..." cái này thu thập thông tin chính xác nhá!!!

Ngọc hồng
16-07-2007, 01:58 AM
uh, xã hội mà có xấu có tốt nhưng mà mỗi người có tý ý thức thì có lẽ xã hội sẽ tốt hơn một tý ấy , đúng không các ban???? dám hỏi một cô gái ăn mặc nhố nhăng nói năng thì....... đi qua một đám người dám nói ai khen????? trừ có một số boy có tính tò mò với cái nhìn soi mói, rồi cô ta đi qua để những lời bàn tán xôn xao chẳng gì tốt đẹp trong mọi người. Thậm chí cô ta còn có thể trở thành một đề tài nóng cho các boy "í" , chẳng gì là tôn trọng.

th3ng_cu_coj
16-07-2007, 02:52 AM
Như thía nóa mới style:kaka:

Chàng Trai Cao Thượng
16-07-2007, 07:03 AM
hồi xưa tỉ lệ ngoan : hư là 9:1 còn bây giờ chắc là 1:9 quá :fi:

nhi_lilly_germany_nhobe
17-07-2007, 03:49 AM
noi nhu ban ne cung dung we...nhung tui hong o vn ko bit the nao.....bne ay thi.....it the thui.....!!!!!

beu.rom.lv
17-07-2007, 07:55 AM
ban ui ban dg o the ki nao vay ,con gai cung la con người mà làm gi mà hem theo hien dai hả bạn ,ý bạn cũng đúng nhưng cũng hem cần nguyên tắt vậy đâu ,nếu vậy thà ở tù thì sướng hơn đó.Vậy cho tui hỏi bạn la con gái theo kiểu bạn co được lên mạng chat chit , tâm sự như thế này hem để tui bắt chước ,kakaka ,trả lời đi ,câu hỏi nì tui dành cho người con gái thời xưa như Ngoc hồng nè ,kakaka

th3ng_cu_coj
17-07-2007, 07:51 PM
Con gái nói 1 là 2
Con gái nói 0 là cóa:kaka::dance:

hipun
18-07-2007, 08:09 AM
:timvo: :timvo: :timvo: :timvo:
Các bạn nữa chúng mình ah. MÌnh nói thế này nghen có lẽ hơi triết lý nhưng các bạn hãy suy nghĩ đi nhé . Xưa con gái ra đường quần áo chỉnh tề kính đáo, nhỏ nhẹ, lễ phép , từ tốn . Con gái thời nay thì sao???? Quần áo "thiếu vải", ăn nói thì cứ như chửi nhau, dân chợ trời í. Chưa kể một số cô còn lên xe thì chỉ " bay" chứ ko là chạy..............Đồng ý thời nay phụ nữ cần phải hiện đại, cần phải bắt kịp với toàn cầu, nhưng thế nào mới đúng là một người phụ nữ hiện đại??????? Người phụ nữ thời nay chỉ đẹp thật sự ở tri thức, khéo léo, dịu dàng trong ứng xử.......... MÌnh nói vậy ko là nói các bạn gái hãy như những người con gái thời xưa, nhưng những đức tính của người con gái thời xưa ta nên học hỏi và giữ gìn . Hiện đại là ta biết hòa nhập cái đẹp giữa xưa và nay chứ ko là theo "mốt", "hợp thời". Con gái dù ở thời buổi nào cũng chỉ là con gái cũng cần phải có những đức tính vàng của phụ nữ VN. Đúng ko các bạn????????
Đừng để mọi người đáng giá con gái thời nay, cũng đừng để còn những trang wed ko hay về con gái, cũng đừng để người khác phải" lắc đầu "khi ta bước qua họ.

nhoccontapyeu
28-07-2007, 01:24 AM
Sao bạn cố chấp thế? Mỗi thời 1 khác chứ ,ai cũng nghĩ như bạn thì còn gì là thế kỷ 21 nữa